[เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Aug 05, 2010 11:25 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:
leafticket พิมพ์ว่า:
โกเอ็นจิก็...หือ?...ดราก้อนบอล? =[]="

ก๊ากกกก แอบเห็นด้วยนะว่าโกมันไซย่าอะ

/me หลบบาทาฟังก์จังเงียบ ๆ

/me กระโดนเตะใส่ต่อ ยังไงอะฮ้านก็มิยอม กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด
^
^
^
เอางั้นเลยเราะ เซย่า+ คิดได้ไงเนี๊ยะ
羽島 花

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Aug 05, 2010 11:29 pm

suprem พิมพ์ว่า:
Rikusama พิมพ์ว่า:
suprem พิมพ์ว่า:มีใครดูบอลบ้างหรือเปล่าเนี่ย

เราดูค่า ดูบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษกับลาลีกก้าสเปน เชียร์อาร์เซนอลกับบาร์ซ่า เอิกส์ๆๆ

ผมสิเชียร์ค่อนข้างจะแปลกดูเยอรมันกับอังกฤษเชียร์นิวคาสเซิล ยูไนเต็ดครับ(แปลกมั้ย)เอิ้ก

^
^
^ไม่แปลกนะ นายกก็เชียร์ทีมนี้ สงสัยจะเชียร์ อลัน เชียร์เร่อ กะอลัน สมิท ฮิๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Fri Aug 06, 2010 8:15 pm

ฮะฮะ... (นั่งหัวเราะ...)

ค่าๆๆ...ก็แค่ตกใจนิดหน่อย... หล่อจริงๆนั้นแหละ =w=
555+

สถานะ :ดอง
sakujung

http://sakushisaku.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  lordcrimson on Mon Aug 09, 2010 2:46 pm

ของผมนี่ตามข่าวมาตั้งแต่ก่อนเกมออก พอเห็นว่า LEVEL 5 จะทำเกมฟุตบอลแบบ RPG ก็สนใจมวาก พอเกมออกมาเล่นปุ๊บก็ติดหนึบปั๊บ

เฮ้ยย ก็อดแฮนด์เท่!!!! เทย์โคคุสุดยอด!!!! อะไรทำนองนี้ครับ

ล่าสุดแอบน้ำตาซึมๆตอนเล่มเกมภาค 3 ช่วงเนื้อเรื่องมิสเตอร์ K....
lordcrimson

ตั้งหัวข้อ  Samurai_Spirit on Wed Aug 11, 2010 9:39 pm

รู้จักทางช่อง9
มาแทนเรื่องอะไรจำไม่ได้แล้ว
Samurai_Spirit

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Aug 11, 2010 10:54 pm

lordcrimson พิมพ์ว่า:ของผมนี่ตามข่าวมาตั้งแต่ก่อนเกมออก พอเห็นว่า LEVEL 5 จะทำเกมฟุตบอลแบบ RPG ก็สนใจมวาก พอเกมออกมาเล่นปุ๊บก็ติดหนึบปั๊บ

เฮ้ยย ก็อดแฮนด์เท่!!!! เทย์โคคุสุดยอด!!!! อะไรทำนองนี้ครับ

ล่าสุดแอบน้ำตาซึมๆตอนเล่มเกมภาค 3 ช่วงเนื้อเรื่องมิสเตอร์ K....

ห่ะ!! เรายังมะได้เล่นของภาค3เลยอะ (เพิ่งเล่นภาคสองจบ= =)

ปล. ช่วยไปรายงานตัวที่กระทู้แนะนำตัวด้วยเจ้าค่ะ

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  assaschan on Wed Aug 18, 2010 5:43 pm

มาตอบช้ากว่าเพื่อนเลย=w=''

ของเราตอนเเรกก็เห็นทางช่อง9เหมือนกันค่ะ ตอนดูครั้งเเรกนี่เเบบ " ท่าอะไรวะ เวอร์สลัด.." เเล้วก็เปลี่ยนช่องไปเลย

เเล้วก็มาอ่านเอนทรี่นี้ของพี่คาโอเข้า http://kaokmchan.exteen.com/20100426/fanart-light
แอบคิดในใจด้วยนะว่าพระเอกโชต๊าโชต่าาา๕๕๕+
เเต่ก่อนติดก็ไแอ่านเอนทรี่นี้ของพี่มกค่ะ http://leafticket.exteen.com/20100630/inazuma-88-89 (ขอโทษที่ไปเป็นพี่บล็อกทั้ง2ท่านนะคะ/meโค้งงามๆ

เลยไปหามาดู ตั้งเเต่ตอนเเรกถึงตอนที่42=w=''(จำได้ว่าคืนนั้นไม่ได้นอนเพราะดูอินะอิเระนี่เเหละ )

ตอนที่ดูครั้งเเรกนี่คลั่งนี้นี่มากกกกก!! เชียร์ให้คู่กับทะจิมุไคตลอด55+(ตอนหลังๆเริ่มมาติดคาเซะดาร์กค่ะ อร๊าย~>//<)
เเล้วก็ตอนเบิร์นกาเซลออกนี่เเทบกรี๊ด! เเทบกระอัก! เที่ยวไปไซโคต่อในเอ็มกับรุ่นน้องว่ามันการ์ตูนฟุตบอลเเน่หรอว้าา
ตอนนี้ชอบไปไซโคคนอื่นเรื่องนี้จนในที่สุดก็มีคนติดเป็นเพื่อนอีกคน=w=''

ก็ประมาณนี้ล่ะค่ะ จริงๆเรื่องยาวกว่านี้เเต่ถ้าพิมพ์ต่อเดี๋ยวยาวเว่อร์ Orz''

ไปการบ้านก่อนะล่ะเน่อ=w=

assaschan

http://assaschan.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Aug 21, 2010 12:03 am

ส่วนทิกิน่ะรึ...

...
...
First Impression มันขัดกับปัจจุบันอย่างแรงครับพี่น้อง...
ในตอนแรกๆที่ช่อง9เอามาฉาย...
เฮ๊ย!!! การ์ตูนป.ญ.อ.มาอีกแร้วรึ?(แบบเรื่องๆนึงแต่ไม่ขอกล่าว)...
แล้วก็ไม่สนใจ...
แต่พอดูไปดูมาดันมีความรู้สึกแบบนี้กับเจ้าหูแมว(แมกซ์)...
Spoiler:
ในตอนแรกก็แม่มไม่รู้ว่ามันเป็นใครหรอก แต่เห็นแล้วท่าทางเฟลๆ+น่ารักดี ประมาณว่า แกเป็นมิมิหูแมวรึเปล่า(วะ) อยากได้หมวกแกจัง...อะไรเทือกนี้
หลังจากนี้ก็เริ่มหลอน....กลายเป็นเฟิร์สเลิฟโชตะค่อน...
จนติดใจในความโชตะของเหล่านักเรียนไรมง...
ที่สำคัญชอบท่าก็อดแฮนด์ด้วย XD

แล้วเรื่องทั้งหมดก็เอวังปรสะการละฉะนี้...
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Sat Aug 28, 2010 8:43 pm

ส่วนทางเรา...
วันที่นักเตะฯเริ่มฉาย วันนั้นตื่นเช้าผิดปกติ เลยเปิดดูการ์ตูนช่อง9 พอดูจนไปถึงเรื่องที่3 ก็คิดในใจว่า'แล้วไอ้การ์ตูนเทนนิสที่เคยฉายล่ะ? แล้วเอาการ์ตูนอะไรมาฉายเนี่ย? ไร้สาระ' เลยถามน้องสาวที่นั่งดูอยู่ข้างๆ แล้วบ่นให้น้องฟัง"การ์ตูนไรเนี่ย? ไร้สาระ!" พอเห็นคาเซะมารุปรากฎตัวครั้งแรก ก็คิดว่า'หือ? เป็นผู้ชายแล้วทำไมไว้ผมยาวล่ะ?" ดูไปเรื่อยๆจนจบ วันต่อมาก็ดูแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรเหมือนเดิม น้องก็ถามว่า"ติดแล้วเหรอ?" เราก็ตอบว่า"เหอะ เรื่องไรจะติด ไร้สาระ" แต่ก็ดูจนจบ พอเสาร์ต่อมาก็ตื่นขึ้นมาดู งงตัวเองเหมือนกัน ทั้งๆที่บอกว่าไร้สาระแท้ๆ เมื่อคาเซะมารุปรากฎตัวอีก รู้สึกใจเต้นไม่เป็นจังหวะ เริ่มชอบคาเซะมารุแล้วล่ะค่ะ ต่อมาก็ชอบเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนติด โดนน้องแซวเลยค่ะว่า"ไหนบอกว่าไร้สาระไง?" ตอนนั้นหน้าชามาก ก็เลยตอบไปว่า"การ์ตูนฟุตบอลไม่เคยไร้สาระ!"น้องก็ยิ้มให้แล้วนั่งดูด้วยกัน รักการ์ตูนเรื่องนี้ตั้งแต่บัดนั้น... จบ!
me/โนสาวกนักเตะฯรมเตะ เนื่องจากว่าการ์ตูนเรื่องนี้ว่า'ไร้สาระ!'

แก้ไขล่าสุดโดย Saki Kakashi เมื่อ Sat Nov 26, 2011 9:34 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Mon Aug 30, 2010 5:07 pm

Saki Kakazi พิมพ์ว่า:ส่วนทางเรา...
วันที่นักเตะฯเริ่มฉาย วันนั้นตื่นเช้าผิดปกติ เลยเปิดดูการ์ตูนช่อง9 พอดูจนไปถึงเรื่องที่3 ก็คิดในใจว่า'แล้วไอ้การ์ตูนเทนนิสที่เคยฉายล่ะ? แล้วเอาการ์ตูนอะไรมาฉายเนี่ย? ไร้สาระ' เลยถามน้องสาวที่นั่งดูอยู่ข้างๆ แล้วบ่นให้น้องฟัง"การ์ตูนไรเนี่ย? ไร้สาระ!" พอเห็นคาเซะมารุปรากฎตัวครั้งแรก ก็คิดว่า'หือ? ชมรมฟุตบอลเขาเอาผู้หญิงเข้าทีมด้วยหรือ?" แต่พอคาเซะมารุพูด"เฮ้ย! ผู้ชายเหรอเนี่ย?!" ดูไปเรื่อยๆจนจบ วันต่อมาก็ดูแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรเหมือนเดิม น้องก็ถามว่า"ติดแล้วเหรอ?" เราก็ตอบว่า"เหอะ เรื่องไรจะติด ไร้สาระ" แต่ก็ดูจนจบ พอเสาร์ต่อมาก็ตื่นขึ้นมาดู งงตัวเองเหมือนกัน ทั้งๆที่บอกว่าไร้สาระแท้ๆ เมื่อคาเซะมารุปรากฎตัวอีก รู้สึกใจเต้นไม่เป็นจังหวะ เริ่มชอบคาเซะมารุแล้วล่ะค่ะ ต่อมาก็ชอบเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนติด โดนน้องแซวเลยค่ะว่า"ไหนบอกว่าไร้สาระไง?" ตอนนั้นหน้าชามาก ก็เลยตอบไปว่า"การ์ตูนฟุตบอลไม่เคยไร้สาระ!"น้องก็ยิ้มให้แล้วนั่งดูด้วยกัน รักการ์ตูนเรื่องนี้ตั้งแต่บัดนั้น... จบ!
me/โนสาวกนักเตะฯรมเตะ เนื่องจากว่าการ์ตูนเรื่องนี้ว่า'ไร้สาระ!'

เอ...ตอนแรกใครก็ก็คิดว่ามันไร้สาระกันเนอะ 55+
ไปไปมามาก็ติดจนได้ (เพราะความโชตะ)
เห็นคาเซะแล้ว ฉึก ฉึก จริงๆค่ะ ♥////////♥

sakujung

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Aug 30, 2010 7:28 pm

sakujung พิมพ์ว่า:
Saki Kakazi พิมพ์ว่า:ส่วนทางเรา...
วันที่นักเตะฯเริ่มฉาย วันนั้นตื่นเช้าผิดปกติ เลยเปิดดูการ์ตูนช่อง9 พอดูจนไปถึงเรื่องที่3 ก็คิดในใจว่า'แล้วไอ้การ์ตูนเทนนิสที่เคยฉายล่ะ? แล้วเอาการ์ตูนอะไรมาฉายเนี่ย? ไร้สาระ' เลยถามน้องสาวที่นั่งดูอยู่ข้างๆ แล้วบ่นให้น้องฟัง"การ์ตูนไรเนี่ย? ไร้สาระ!" พอเห็นคาเซะมารุปรากฎตัวครั้งแรก ก็คิดว่า'หือ? ชมรมฟุตบอลเขาเอาผู้หญิงเข้าทีมด้วยหรือ?" แต่พอคาเซะมารุพูด"เฮ้ย! ผู้ชายเหรอเนี่ย?!" ดูไปเรื่อยๆจนจบ วันต่อมาก็ดูแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรเหมือนเดิม น้องก็ถามว่า"ติดแล้วเหรอ?" เราก็ตอบว่า"เหอะ เรื่องไรจะติด ไร้สาระ" แต่ก็ดูจนจบ พอเสาร์ต่อมาก็ตื่นขึ้นมาดู งงตัวเองเหมือนกัน ทั้งๆที่บอกว่าไร้สาระแท้ๆ เมื่อคาเซะมารุปรากฎตัวอีก รู้สึกใจเต้นไม่เป็นจังหวะ เริ่มชอบคาเซะมารุแล้วล่ะค่ะ ต่อมาก็ชอบเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนติด โดนน้องแซวเลยค่ะว่า"ไหนบอกว่าไร้สาระไง?" ตอนนั้นหน้าชามาก ก็เลยตอบไปว่า"การ์ตูนฟุตบอลไม่เคยไร้สาระ!"น้องก็ยิ้มให้แล้วนั่งดูด้วยกัน รักการ์ตูนเรื่องนี้ตั้งแต่บัดนั้น... จบ!

เอ...ตอนแรกใครก็ก็คิดว่ามันไร้สาระกันเนอะ 55+
ไปไปมามาก็ติดจนได้ (เพราะความโชตะ)
เห็นคาเซะแล้ว ฉึก ฉึก จริงๆค่ะ ♥////////♥
ใช่เรยยยยยยยยยย ตอนแรกเราก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันแบบว่าการ์ตูนเรื่องนี้แหกกฎของฟุตบอลไปเลยอ่ะ แต่ไปๆมาๆติดแฮะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Bakunetsu Japan on Sat Oct 16, 2010 9:42 am

มาช้ากว่าเพื่อนเลยแฮะ
เริ่มเล่าล่ะนะ
มีอยู่วันนึงพี่เราไปซื้อหนังสือเกมมาอ่านอ่านะแล้วเจอเกมนึง ก็คืออินะอิเระเนี่ยแหละแล้วเค้าบอกว่าเกมนี้น่าเล่น
ก็เลยคิดว่าเกมฟุตบอลมันน่าเล่นตรงไหน(วะ) ก็เลยไม่ได้สนใจอะไร
แล้วพอช่อง9มาฉายวันแรก พี่เราก็บอกว่าวันนี้มีอินาสึมะ เลยถามว่าการ์ตูนอะไร
พี่ก็บอกว่า การ์ตูนฟุตบอล
ง่ะ!เราไม่ชอบดูการ์ตูนแนวกีฬาอ่า
เลยไม่ได้ดูตอนแรก
แล้วมีอยู่วันนึงไปเปิดเจอตอนของมิยะซากะอ่ะ
พอไปเจอคาเซะเข้าก็คิดว่า น่ารักดีอ่าคนเนี่ย
ก็เลยเป็นFCคาเซะกะอินาสึมะตั้งแต่วันนั้นเลย
เลยไปไล่ดูตั้งแต่ตอนที1ในยูทูป

-จบ-
Bakunetsu Japan

http://miraclemelody.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  lovlyprao on Sat Oct 16, 2010 7:29 pm

= =
รู้จักอินะอิเระนะเหรอ

ฮะแฮ่ม เริ่มละนะ
เรื่องมีอยู่ว่า...
เราติดการ์ตูนตอนเช้าของโมเดิร์นไนน์มากเลย รู้สึกจะโปเกมอนนี้ล่ะ
เราก็เลยดูทุกอาทิตย์ ดูโปเกม่อนเสร็จก็จะเลยไปเรื่องอื่นๆต่อเพื่อดูโคนัน
ที่นี้วันที่อินะซูมะฉายวันแรก
เราก็งง การ์ตูนไรเนี้ย ลายเส้นแปลกๆ เพราะส่วนใหญ่จะชินกับการ์ตูนตาวิ้งๆๆ ไม่ก็แบบโดเรมอน
ก็เลยดู
ดูตอนแรกปุ๊ป เห็นซัมเมโอกะปั๊ป
=[]= ช่ะ เรื่องนี้มันต้องแย่มากแน่ๆ (ซัมเมโอกะ : T_T ว่าเค้าอ่ะ)
ตัวการ์ตูนอะไร ดั้งหัก ตัวดำ มีไฝด้วย รับไม่ได้ๆๆ เรื่องนี้มันต้องฆ่ากันตายแน่ๆ =[]=
ก็เลยเลือกที่จะไม่ดูดีกว่า
จนมามาอีกตอนหนึ่ง ที่คิโดโผล่มา
ก็คิดอีก อ่ะทรงผมเดดร็อค เหมือนโรดัญญิณโญ่เลย (สักอย่างอ่ะ ที่ตัวดำๆ เตะบอลเก่งๆ แล้วก็ฟันเหยินๆ)
ก็เลยนั่งจ้องว่าตัวนี้มันจะฟันเหยินไหม5555
สรุปว่าไม่ ก็เลยไม่ดูต่ออีก

หลังจากนั้นไม่นาน
กลับมาจากโรงเรียนเหนื่อยมาก เลยเปิด CN ดู
เจออินาซูมะอีกแล้ว = =
แต่มันไม่มีเรื่องอื่นแล้วก็เลยดู ดูๆไปก็ตลกดี ลุ้นด้วย
แต่เพราะไม่ค่อยชอบบอลเลยแม้แต่นิด ก็เลยดูไปงั้นๆ แก้เบื่อตอนกินข้าว
ดูจนจบภาคแรก ก็ยังงั้นๆอยู่ ประมาณว่าถ้ากลับทันก็ดู ไม่ทันก็ช่างมัน

จนวันเสาร์อาทิตย์ได้มีโอกาสดูโมเดิร์นไนน์อีกครั้ง แล้วดันได้ดูตอนฟุบุกิออกมา
>_< น่ารักม้ากกกกก ด้วยความที่ชอบผู้ชายน่ารักอยู่แล้วอ่ะนะ *-*
ก็เลยพยายามดูมาตลอดเพื่อดูการปรากฏตัวของฟุบุกิ
แต่ทว่าอุปสรรคคือการเรียนพิเศษตอนเช้า ทำให้หนทางเดียวที่จะได้ดูคือผ่าน CN
แม้ว่าจะมีอุปสรรคในการขัดอรรถรสมากมาย
เช่น เสียงพากย์ของฟุบุกิเหมือนคนที่จะเป็นลมตลอดเวลาก็ตาม 5555 (มันรู้สึกยังงั้นจริงๆ)
แต่ยิ่งดูก็ยิ่งลุ้น เลยเปิดดูต่อในยูทูป
*-*
จากที่หมดศรัทธาในเสียงไป ก็กลับมาศรัทธาอีกครั้ง
เสียงญี่ปุ่นหล่อลากมากกกกก
ก็เลยตัดสินใจดูที่มันมีซับ Eng แทน 5555
สามารถดูตั้งแต่ตอนที่ 60 กว่าๆมั้ง ถึง 101 ภายในเวลาไม่นาน ไม่ถึงอาทิตย์มั้ง
และที่สำคัญ ดูในช่วงที่สอบ
แต่ที่สำคัญกว่านั้น ไม่ตกด้วย >_<
55555

นั้นแหละ จากนั้นก็ค่อยๆเสิร์ชหารูปในกูเกิล
จนมาเจอเว็บนี้
แล้วก็สมัครสมาชิก
-w- เริ่ดมากก แล้วก็อยู่จนบัดนี้
ขอบคุณคะ
5555555
lovlyprao

ตั้งหัวข้อ  Hazuhachan on Sat Oct 16, 2010 7:41 pm

เล่าบ้างค่ะ wwwwwwwwwwwww
เรารูื้จักอินาซึมะครั้งแรก จำไม่ได้ว่าตอนที่เท่าไหร่แล้วรู้แต่ว่ากำลังแข่งกันอยู่ค่ะ
เราก็พึมพำว่า "อะไรอะ ??" แล้วก็ดูไปได้ซักพักนึง
ตอนแรกน้องมาบอกว่าอยากดูมั้ย จำได้ว่าตอบไปว่า ไม่ดูหรอก การ์ตูนฟุตบอล ORZ..
ทีนี้ระหว่างดูก็เกิดไปโฟกัสโกเอนจิค่ะ เป็นคนชอบคนที่บุคลิกเงียบๆ ขรึมๆ 55 แต่ก็ไม่ได้ชอบมาก แป๊ปๆก็ลืมไปเพราะวันเสาร์เราเรียนแต่เช้า วันอาทิตย์ก็ตื่นสาย ไม่ก็ดูทีวีช่องอื่นมากกว่าค่ะ

ผ่านไปซักพัก //นานพอสมควร ก็เปิดช่อง 9 อีกนั่นแหละค่ะ เจอตอนที่ 37 ฟุออก ซาคุออกพอดี 555
สปาร์กกับซาคุมะคุงค่ะ เพราะเสียงพี่ตุ๊กพากย์ ซึ่งเราชอบเวลาพี่เค้าพากย์เด็กผู้ชายมากๆเลย wwww
ดูๆไปก็ เฮ้ย เล่นกันเว่อร์ขนาดนี้เลยเหรอ แล้วคนผ้าปิดตาอะ ทำไมทำงี้ง่ะ !!
นินทาฟุเลยว่าไอ้นี่เลวจิง น้าต๋อยพากย์ล่วย 55 แต่พอดูจบแล้ว จำฟุโดกับซาคุมะคุงไม่ได้เลยค่ะ
ผ่านไปซักพักเจอตอนไหนซักตอนนี่แหละค่ะ แต่จำได้เลยว่าเห็นฮิโรโตะแบบเต็มๆตา สปาร์กเหมือนกัน 555//ไม่นึกว่าโตมาจะหื่นอย่างนี้ ก๊าก
แล้วทีนี้ก็เห็นพี่หลีอัพเอนทรี่นี้
เลยเริ่มสนใจว่า เอิ๊ะ ฟุโดกับซาคุมะนี่ใครหว่าา (เพราะเราจำไม่ได้ค่ะ orz!!)
เลยไปเซิร์จชื่อ 2 คนนี้ในกุเกิ้ล โอ๊ะ ผ้าปิดตากับเหม่ง (ยังจำไม่ได้อยู่นะคะ 55)

จากนั้นก็เริ่มลองหามาดูเองค่ะ เคยแอบเข้าบอร์ดนี้มาแวบนึงด้วย 55 แต่ก็ผ่านไปเพราะยังไม่ได้สนใจเรื่องนี้มากมายค่ะ
แล้วอยู่ๆก็เริ่มเจอดาเมจ ส่วนใหญ่ชอบเเข้าบล็อกพี่หลีก็เลยชักสนใจว่า เออ มันจะสนุกขนาดไหนกันนะ
เลยโหลดตอนที่88-89 มาดูค่ะ ปรากฏว่า ติดทันที ...
ทีนี้ก็นั่งหาๆๆ ใหญ่เลย ฟุโดออกตอนไหน ซาคุมะคุงออกตอนไหน แล้วก็เลยมารู้ว่า เฮ้ย ตอนนี้เราดูในช่อง 9 นี่นา

หลังจากดู 37 จบ เจอ 88-89 เข้าไป หลงรักซาคุมะคุง ค่ะ
ชอบคาแรคเตอร์ ชอบเสียงพากย์ ชอบความสุขุมปนรั่ว ก๊าววว 555
จากนั้นก็ตัดสินใจสมัครบอร์ดอินะอิเละนี่แหละค่ะ
แล้วช่วงหลังๆมานี่ก็เริ่มโหลดมาดูเยอะขึ้นค่ะ เริ่มดาเมจคนอื่นๆบ้าง ดาเมจฟุ เพราะสงสารมากกก หลายตอนแอบซับน้ำตา 55 สงสารฟุค่ะะ T^T เลยเริ่มดาเมจฟุโด
จากนั้นก็เริ่มดูฝั่งเอเลี่ยน อว๊ากกาเซลลลล
แล้วก็เริ่มชอบคู่กาเซลเบิร์น*เบิร์นกาเซลค่ะ
แล้วพอเริ่มมีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ บอร์ดนี้มาฟอลโลาวในทวิตเตอร์ เลยกลายเป็นคนติดทวิตไปเลย
แล้วทีนี้ก็ฟอลโล่วบอทของคู่คิมิโดริ เห็นจีบกันหวานขนาดนี้ก็เลยเริ่มจิ้น เริ่มโหลดมาดู สุดท้ายก็ดาเมจคิมิโดริิีกจนได้ ชอบชาเขียวด้วยค่ะ 555

จากนั้นก็โหลดตามใจฉันไปเรื่อยๆ สุดท้ายก็เลยติดอินะงอมแงมจนเป็นอย่างปัจจุบันนี่ล่ะค่า
Hazuhachan

http://hazuha.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Sat Oct 16, 2010 8:53 pm

โอ๊ยยย ประวัติยาวมาก =[]=
555+

คู่แรกที่มองแล้วจิ้นคือ โกเอ็น =w=b

sakujung

ตั้งหัวข้อ  dlkl1 on Sat Oct 16, 2010 9:12 pm

ช่อง 9 จ้ะ

เอามาฉายแรกๆไม่ค่อยดูนักหรอก ผมไม่ค่อยชอบดูบอล

แต่พอลองดูไปสัก 2-3 สัปดาห์นี้ โฮ้ยยยยยยยยยยยย เสพติดยิ่งกว่ายาซะอีก
dlkl1

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sat Oct 16, 2010 9:19 pm

sakujung พิมพ์ว่า:โอ๊ยยย ประวัติยาวมาก =[]=
555+
คู่แรกที่มองแล้วจิ้นคือ โกเอ็น =w=b

จับมือ!!! (เพราะเป็นเช่นกัน ฮ่าๆ)

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน