[เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

[เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

ตั้งหัวข้อ  leafticket on Mon Aug 02, 2010 8:25 am

เห็นว่ายังไม่มีคนตั้ง

เลยชวนทุกคนในบอร์ดมาเล่าสู่กันฟังกันค่ะ

ว่ามีความเป็นมากันยังไงถึงเริ่มนั่งดูเรื่องนี้กัน (ฮา)
แล้วความรู้สึกแรกที่เจอเป็นยังไงกันบ้าง
เกิดอะไรขึ้นถึงติด อะไรแบบนี้
แอบอยากรู้นะ คิดว่าของแต่ละคนคงเหมือนกันอะ น่าสนุกดี *v*

-------------------------------------------------
ของเราก็

นานมากกกกแล้ววว เห็นอินะอิเละครั้งแรกในโฆษณาทางทีวีของญี่ปุ่นค่ะ
ตอนนั้นแบบ

"หา อนิเมฟุลบอล ? อนิเมเด็ก ? อะไรเนี่ยยย ไม่น่าดูเลยย"
(first impression ที่ขัดกับตอนนี้อย่างมหาศาล)
แล้วก็ไม่ได้สนใจอีกเลย

เปิดทีวีเล่น ๆ แล้วเจออีกทีก็ตอนภาคหนึ่ง
ไม่รู้ีมีใครจำได้บ้าง ตอนที่สามสาวผู้จัดการพยายามจะทำข้าวปั้นให้สมาชิกทุกคนน่ะค่ะ
(ที่คุณหนูนัตสึมิัปั้นไม่เป็นแล้วข้าวกระจายหมด 555)

นั่งดูไปนิดเดียว แต่เห็นสมาชิกไรมงหมดเลย (แบบนิด ๆ) ตอนนั้นแบบมองคาเซะ คนนี้น่ารักดีว่ะ 555 (ชอบหนุ่มผมยาวเป็นทุนเดิม)
แต่ก็ไม่ได้อะไร
เพราะส่วนตัวไม่ค่อยดูการ์ตูนกีฬาจริง ๆ orz...
แล้วก็จำได้ว่า รู้สึกว่าเพลง ed มันแปลกสุด ๆ << ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยชอบ op แรกนะ ไอ้โอเด้งอะ 55

ได้ดูครั้งที่สามก็เปิดเจออีกนั่นแล
ยังภาคหนึ่งอยู่เลย ;v;
ตอนที่กัปตันเจอเทรุมินครั้งแรกอะ เหมือนไรมงซ้อมกันอยู่แล้วเทรุมินโผล่มา
แล้วก็เตะบอลอัดกัปตัน ( s จริงจัง ก๊ากกกก)

ตอนนั้นแบบ..... มองเทรุมินแล้วคิด ผู้หญิงหรือผู้ชายวะคะ...? 555
พอเดาออกว่าเป็นชาย แต่แบบ ทำไมมันสวยเงี้ยย!?
อะไรเนี่ย เว่อร์ไปมั้ยย พระเจ้าอะไรกัน
แล้วทำไมพระเอกเป็นโกลวะคะ!? ท่าไม้ตายอะไรนั่น มียักษ์โผล่ออกมาด้วย เว่อร์อะ ขำอะ
ไม่เห็นอยากดูเลย =A=''

แล้วก็ยังไม่ได้สนใจ
ตอนนั้นเพื่อนก็พูด ๆ ว่าเรื่องนี้สนุกมากกกเลยนะเฮ้ยยยย
เราก็แบบ ไม่สนใจฟุตบอลอะ ช่างมัน 555

ดูอีกครั้งตอนที่ช่องเก้าเอามาฉายตอนแรกเลยล่ะค่ะ
เปิดเจอพอดีตอนปิดเทอมกลับไทย
แบบว่า เอ้ยย เรื่องนี้เหมือนเห็นมันฉายที่ญี่ปุ่น
(แน่นอน แล้วก็ปิดไป)

แล้วก็จนกระทั่ง....
ไปเจอแฟนอาร์ตอินะอิเละใน pixiv อะ
ภาพเนี้ย http://www.pixiv.net/member_illust.php?mode=medium&illust_id=10930317

รู้สึกแบบ สวยอะ เฮ้ย อยากดูขึ้นมาตะหงิด ๆ + เห็นเพื่อนมันบอกว่าสนุกนักสนุกหนา

ตอนหลังเลยหาเวลาว่างดูตอน 1 ดูค่ะ
(เราดูจากในเว็บ orz...) แบบตอนนั้นอยากหาอะไรดูมาก ๆ กำลังว่าง ๆ

แล้วก็........

ติด.............

ตั้งแต่ตอนที่หนึ่ง...................... = =''
แบบดูไปเรื่อย ๆ แล้วคารวะคนดีไซน์ตัวละครจริง ๆ
แบบ เจ๋ง จริงอะ มีเอกลักษณ์กันทุกตัวไม่เว้นตัวประกอบ อะไรจะขนาดนั้น
first impression กับคิโดนี่แบบ เฮ้ยยย แนวว่ะ แว่นกันลม ผ้าคลุม เดดร็อค แนวไปมั้ยยยย
แล้วท่าไม้ตายแต่ละคนเว่อร์ได้ใจมากค่ะ 55
เห็นฟุบุกิแล้วแบบ ท่าทางตัวละครแบบนี้คนจะชอบเยอะ (แล้วก็จริง ในบอร์ดนี้หลายคนอยู่ 55)
เห็นนี้นี่แล้วรู้สึกว่า ทรงผมโคตรแนว
ฟุโดนี่เลิกคุยกันเลย คิดไม่ถึงจริง ๆ นะ ทรงนี้อะ 55555
แล้วก็ etc....

เดือนเดียวเคลียร์ 87 ตอน (แถมช่วงสอบอีก ฉันทำอะไรอยู่วววววว) + นั่งดูของใหม่ตามไปด้วย

ตอนนี้ก็ถอนตัวไม่ขึ้นแบบนี้ล่ะค่ะ 5555555555555
/me หัวเราะแบบบ้าบอ

ก็ ประมาณนี้ล่ะมั้ง ;v; 5555
ขำตัวเองเหมือนกัน ตอนแรกไม่มีความอยากดูเลยซักนิด ไหงมาติดได้ไงก็ไม่รู้

ของคนอื่นเป็นยังไงกันบ้างคะ อยากรู้ที่มาที่ไป *3*//

(จะมีคนมาเล่าสู่กันฟังด้วยมั้ยหว่าา แอบกังวล แหะ ๆ )

แก้ไขล่าสุดโดย leafticket เมื่อ Tue Aug 03, 2010 6:56 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

leafticket

http://leafticket.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

ตั้งหัวข้อ  Rikusama on Mon Aug 02, 2010 12:01 pm

อ่านของมกจังแล้วฮา อารมณ์คล้ายๆเราเลยอ่ะค่ะ

ของเรานี่ครั้งแรกคือเห็นรูปชุดคอสเพล์ก่อน ฮ่า เป็นเว็บที่ขายชุดคอสของญี่ปุ่น
แล้วเราก็แบบ...อะไรวะเนี่ย อินาสึมะอิเลฟเว่น เดี๋ยวนี้มีอนิเมฟุตบอลให้คอสด้วยเรอะ ชุดกีฬาอะไรเหลืองเชียว =[]="

ด้วยความที่เป็นฟุตบอลก็เลยคิดเปรียบเทียบกับเรื่องกับตันสึบาสะ ว่ามันจะเหมือนกันมั้ยน๊า หลังจากนั้นก็ลืมไปเลย สนิท 555

จนกระทั่งวันนึงหลังจากนั้นนานมาก เปิดมาเจอการ์ตูนช่องเก้ารู้สึกจะฉายตอนที่สู้กับโรงเรียนฟุตบอลนินจา
แล้วก็แบบเอ๊ะ นั่นมันการ์ตูนฟุตบอลยูนิฟอร์มเหลืองๆเมื่อตอนนั้นนี่หว่า จำได้เพราะมันเหลืองเนี่ยแหละค่ะ กร้าก

เนื่องจากริคุเป็นคนชอบฟุตบอลอยู่แล้ว สาวกอาร์เซนอล เอิกส์ แถมยังว่างก็เลยนั่งดู
แล้วพอเห็นลีลาการเตะของแต่ละคนเท่านั้นแหละ นังริคุถึงกับตะลึง แม่จ๊าววววว

อื่อหื๊อ! การ์ตูนอะไรทำไมมันโคตรรรเว่อร์อย่างงี้วะ!? มายก๊อดดด รับไม่ได้ครับพี่น้อง =[]="

ทนดูต่อไปไม่ไหว เฟิร์สอิมเพรสชั่นขัดกะตอนนี้อย่างมหาศาลเช่นกัน=[]= กร้าก
แล้วก็คิดต่อ เก่งมหากาฬขนาดนี้ทำไมไม่ไปบอลโลกฟระ? (ใครจะไปรู้ว่าตอนหลังจะได้ไปจริง กร้าก)

แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้สนใจอีกเลย กร้าก จนผ่านไปหลายวีกเปิดมาเจอช่องเก้าอีกแล้ว
คราวนี้เป็นตอนที่นางฟ้าเทรุมิมาหาพวกเอนโดถึงโรงเรียน (ตอนเดียวกะมกจังเป๊ะ) แล้วก็กรี๊ดดดดดค่ะ กร้ากกก
หลงรักนางฟ้าเข้าอย่างจัง แม่เจ้า คนอะไรทำไมสวยอย่างเง้ แถมยังฝีเท้าระดับเทพ พูดจาเหยียดหยามกัปตันได้ใจยิ่งนัก
ชื่อตรงกับเทพวีนัสอีกต่างหาก ไหนจะฉากเลือนหายไปพร้อมดอกซากุระ โอยยย เพอร์เฟค นังริคุเพ้อบ้าบอไปแล้ว>[]<~!

หลังจากตกหลุมรักนางฟ้าเข้าไปก็เลยเกิดอาการอยากรู้ที่มาที่ไป โหลดอนิเมรวดเดียวลงเครื่องประมาน73ตอน
แล้วก็นั่งดูตั้งแต่ตอนแรกจนหมดใช้เวลาสามวัน หามรุ่งหามค่ำกันเลยทีเดียว ไม่รู้ความคิดที่เคยมีในแง่ลบมันหายไปไหน
แบบว่ายิ่งดูยิ่งบ้า ยิ่งเว่อร์ยิ่งชอบ ยิ่งดูยิ่งหยุดไม่ได้ แล้วก็หลงรักคนอื่นๆตามมา ไม่ว่าจะเป็นคาเสะและชาเขียว กร้ากกก
ยิ่งตอนโฉดๆจะยิ่งชอบเป็นพิเศษ ทั้งคาเสะดาร์กเอ็มและขาเขียวเรย์เซ่ ยิ่งตอนอัดกัปตันยิ่งชอบ(?) 5555

จนถึงตอนนี้ เราก็ถอนตัวจากอินะอิเระไม่ได้แล้วค่ะ โปรเจคคอสเพล์ตามมาอีกบานตะไท อยากคอสนางฟ้า คาเสะ ชาเขียว
ซาคุมะ บาน กัปตัน ทาจิมุไค บลาๆ เยอะได้อีกเห๊อะ=[]=" จะรอดสักตัวรึเปล่าไม่รู้

จะว่าไป ถ้าไม่มีทูตอินะอิเระอย่างเทรุมิ เราก็คงไม่ได้มาบ้าเหมือนตอนนี้ ต้องขอบคุณนางฟ้าจริงๆ ดีใจที่ได้บ้าเรื่องนี้ โฮฮฮ

ปล อยากอ่านของท่านอื่นต่อจัง ฮา~

Rikusama

ที่อยู่ : บ้านนางฟ้าเทรุมิ บางทีก็ค้างกะริวจิ แล้วก็ปรี่หาคาเสะมารุ และก็แวะจุ๊กกรู้กะดีอาม

http://arosxukir.deviantart.com

Re: [เล่าสู่กันฟัง] รู้จัก inaire กันได้ยังไง

ตั้งหัวข้อ  hydae on Mon Aug 02, 2010 12:54 pm

ถ้าจะให้ตอบตรง ๆ ว่ารู้จักได้ยังไง คงต้องบอกว่าจำไม่ได้= =
นึกอยู่นานมากว่ารู้จักได้ยังไงก็นึกไม่ออกจริง ๆ (สมองปลาทองไปไหน)
แต่ก็รู้จักก่อนช่องเก้าจะเอามาฉายนะ น่าจะเห็นเกมหรือไม่ก็แฟนอาร์ตมาก่อนนี่ล่ะถ้าจำไม่ผิด
แต่ก็เฉย ๆ นะตอนแรก

พอช่องเก้าเอามาฉายก็เลยนั่งดู...
แล้วก็ติดงอมแงม ฮาาาาาา
เริ่มแรกที่ปลื้มคือท่าไม้ตายของโกเอนจินี่ล่ะ
แบบ ท่าเวอร์ไปไหน?? แต่ก็เท่สุดยอดดด
ก็เริ่มดูไปเรื่อย ๆ จนมาปลื้มฟุบุกิกับฮิโรโตะ นี่แหละ=w=

hydae

http://hydae-3005.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Aug 02, 2010 4:38 pm

ตอนแรกเห็นทางโฆษณาของCN เองจากบ้าฟุตบอล(จริงๆ)เป็นทุนเดิมอยู่แล้วเลยทำให้อยากดูเรื่องนี้มากขึ้นไปอีก พอได้ดูตอนแรกก็เฉยๆอ่ะ แต่พอเห็นคิดจัง โอ้แนวได้อีกอ่ะ ชอบคาแร็กเตอร์ของคิจังมากๆอ่ะโดนสุดๆ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suprem on Mon Aug 02, 2010 4:55 pm

พอดีมีวันนึงที่ตื่นมาดูทีวีแล้วน้องผมเปิดไปช่องเก้าเห็นสนามฟุตบอลใหญ่ๆ(ตอนที่จะเริ่มแข่งฟุตบอลฟรอนเทียร์)
เหลือบไปเห็นเอนโดยืนอยู่แล้วพูดอะไรไม่รู้จำไม่ได้ทีนี้ก็เลยไปถามเพื่อนน้องว่ารู้จักไหม
เพราะมัน(เพื่อนน้อง)เคยพูดชื่อท่าไม้ตาย ระบำเพลิงพญาไก่อัคคี ตอนเล่นบอลเลยคิดว่ามันมาจากไหน

ทีนี้ก็เริ่มหาข้อมูลหาไปแต่ไม่รู้ว่าชื่อเรื่องอะไร(ตอนนั้นกำลังจะเลิกดูการ์ตูน)แล้วก็ไม่ได้เลิกกลับติดมากกว่าเดิม
พอมาวันหนึ่งน้องเปิดCNดูโฆษนาInaมาพอดีแล้วก็เริ่มสนใจหาข้อมูล(ตอนแรกคิดว่าคงเป็นบอลธรรมดาไม่มีอะไร)
แต่พอได้ดูจริงๆนี่สุดยอดใช้ท่าไม้ตายเปรี้ยงๆ แล้วก็ติดหนึบมาถึงทุกวันนี้

suprem

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Mon Aug 02, 2010 5:05 pm

เริ่มชอบตั้งแต่ปี 2010 ที่จริงช่วงนั้นแทบไม่ติดตามอินาสึมะเพราะหันติดตามพวกหนังฮีโร่แต่ปิดเทอมนั้นลองเล่นอินาสึมะภาคแรกปรากฏว่าเริ่มชอบขึ้นมาแต่ช่วงแรกยังไม่เก่งพวกญี่ปุ่นจึงหยุดพักไปสักพักแต่ชอบที่สุดก็คือช่วงที่ช่อง 9 มาฉายนั่นแหละและหนังสือการ์ตูนก็อ่านเช่นกันและูดูสดในซีชั่นปัจุบันด้วยรวมถึงลบอคติกับกีฬาฟุตบอลยอมรับว่าเคยเกลียดพวกฟุตบอลจนไม่อยากดูบอลอะไรแล้วแต่เรื่องนี้กลับชอบฟุตบอลและเชียร์ไปเลย

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Mon Aug 02, 2010 5:53 pm

รู้จักครั้งเเรกตอนอ่านนิตรสารเกมครับ
เเต่รู้ว่าเป็นเกมบอลเลยไม่คิดจะเล่น (ตอนนั้นภาค 1)
เพราะนึกว่าเป็นบอลทั่วๆไป (ไม่นิยมอนิเมเเนวนี้)

เเล้วเวลาก็ผ่านไป
เมื่อช่อง 9 นำมาฉาย เปิดดูตอน 1 ดูเเรกๆเหมือนอนิเมบ้าบอคอเเตก (ฮาตอนเอ็นโดหาสมาชิก)
เเล้วก็ไม่พีทอย่างเเรง เลยไม่ดูต่อ

วันนึงตื่นเช้าเลยเปิดดูเอาเพลิน (โปเกม่อน พริตตี้เคียว)
ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นไรมงเเข่งกับ เทย์โคขุ (รอบ 2)
ตื่นเช้าเกินเลยนั่งดูฆ่าเวลา
ดูไปซักพัก

"เพนกวินจักพรรค์...ที่ 2 "

( Shocked ชักเริ่มพิกลๆการ์ตูนบอลเเน่เหรอ)

"หัตถ์เทวะ!!!!!!"

(..................??????)

เเต่เอ็นโดรับไม่ได้ เลยเข้าใจผิดนึกว่า คิโด เป็นตัวเอก (อ้าว)
กว่าจะรู้ก็ตอนท้ายๆ
ดูจนจบตอน....

สุดยอด !!!!!!!!!!!!!!! เวอร์ได้ใจมาก !!!!!!!!

รอดูไม่ไหวเลยหาญี่ปุ่นดูตั้งเเต่ตอน1 -26 ชอบ คิโด มากที่สุด
ดูตอน 27-34 กลายเป็นชอบฟุบุกิ (ซะงั้น)
นั่งคิดว่าน่าจะมีมุขคนใช้ก๊อดเเฮนด์ได้
ตอน 43 โกลด์คนนี้น่ารักจัง (ฮาตอนเขย่ามือเอ็นโด)
คิดว่าคงจะเป็นโกลด์ธรรมดาๆทั่วๆไป เพราะโชตะเกินกว่าจะมีท่าเท่ๆ เเละ....

"ก๊อดเเฮนด์"(สีฟ้า)

Very Happy หลงรักทาจิมุไกเเบบไม่มีเหตุผล เเละก็รักตลอดกาลเลยทีนี้
นั่งดูรวดเดียวจบซีซั่น 2 Very Happy

ป.ล.ทำไมรู้สึกเหมือนเล่าว่าชอบทาจิมุไกได้ยังไง Embarassed
ป.ล.2.สุดยอด อยากดูตอนต่อไปเร็วๆ Very Happy

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  ployvychan on Mon Aug 02, 2010 7:39 pm

รู้จักเพราะช่อง 9 นำมาฉายนี่แหละค่ะ ฮาาา
ตอนแรกความรู้สึกของพลอย... "มาทำไมเนี่ย เค้าจะดูปรินท์!!!!" (ติดปรินท์)
//คนละอารมณ์กับตอนนี้เลย...
ไปๆมาๆ... กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ท่าไม้ตายมันสุโก้ยมากกกกกกก
หลังจากนั้นก็เริ่มเซฟรูปแฟนอาร์ต รูปคอส จนแทบเป็นคนบ้าค่ะ //จิ้มเซฟรัวๆแบบเร็วมาก
แล้วก็หาเอนทรี่เกี่ยวกับอินะซึมะในเอ็กทีน จนมาเจอกับบอร์ดนี้นี่แหละค่ะ *3*

จบ...

ployvychan

ตั้งหัวข้อ  FunG on Mon Aug 02, 2010 7:46 pm

รู้จักได้ยังไงหรอ ...?

ถ้าจำไม่ผิด ครั้งแรกกกกกกกกกกกกกกกกนู้นนนนนนนเลยนะ
คือเปิดช่อง 9 แล้วเห็นตอกแรกเลยอ่ะ (มาแทนเรื่องไรไม่รู้จำไม่ได้ที่เราว่าจะดู)
ตอนที่เทย์โคคุยิงบอลเข้าประตูอ่ะค่ะ ที่ฉากมันมืดๆ เราเห็นก็ "ไรวะ...หมดอารมณ์ดูเลย" แล้วก็ออกไป

หลายวันมากผ่านไป มาดูอีก ก็เห็นเรื่องนี้แหละ
ตอนที่ทุกคนกำลังแข่งกับทีมแรกของการแข่งฟึตบอลฟรอนเทียร์อ่ะค่ะ ที่เป็นคนป่า

เราก็ว่า "เอ้อ เว่อร์ได้ใจจริงๆ พระเอกเป็นโกลด์ด้วยเรอะ อืม...น่าสนๆ"
แล้วเราก็ดูมาตลอด

มาชอบโกเอนจิเอาตอนไหนก็ไม่รู้ค่ะ แบบว่า ดูไปก็ชอบสังเกตว่า
"เออ โกเอนจิอยู่ไหนนิ"

มาหลังๆจับผิดตัวเองได้ ก็รู้เลยว่า หลงรักหมอนี่เข้าแล้ว (ฮา)

เริ่มจิ้นคู่เอนโดโกเอนจิมาตั้งแต่แรกๆละค่ะ แล้วก็ที่เริ่มเห็นว่าตัวเองจิ้นจริงๆชัดๆก็ช่วงที่ทีมไรมงได้แข่งกับอินะสึมะอีเลฟเว่นรุ่นแรก แล้วเอนโดก็คุยกันว่า
"ใครจะเตะท่าระบำเพลิงพญาไก่เล่นลม" คาเซฯก็เสนอตัว แล้วเอนโดก็บอกว่า
"อืม...งั้นอีกคนก็ให้ โกเอนจิเตะละกัน"

ก็รู้ว่าตัวเองจิ้นคู่นี้จริงๆ แล้วก็จิ้นมาตลอดค่ะ ^ ^

ก็ตามนี้แหละค่ะสำหรับตัวฟังก์

FunG

ตั้งหัวข้อ  ichigo-megane on Mon Aug 02, 2010 8:21 pm

ว้ายย เล่ามั่งค่ะ ><

ของเรา รู้จักมาตั้งแต่เล่นดีเอส (แต่เราไม่เคยเล่นอินาอิเระเลย ฮาาา)

เมื่อก่อนติดเกมๆ นึงของเวล 5 มากค่ะ เกม Professor Layton

แล้ว..ที่นี้ เราแอบปลื้มคนวาดแฟนอาร์ทเลตันอยู่คนนึงค่ะ เค้าชื่อว่า ชิราทากิซัง http://www.pixiv.net/member.php?id=29930

เมื่อก่อนเค้าวาดแต่เลตันค่ะ แล้วอยู่ๆ วันนึง เค้าก็เปลี่ยนไปวาดแต่อินาอิเระเฉย เรานี่แบบว่า ไม่นะ ชิราทากิซัง เลิกชอบเลตันแล้วไปชอบเกมอีกเกมเหรอนี่~~ ทำเราเสียใจมากเลย 5555

ความจริงเราก็แบบว่า รู้กิตติศัพท์อินาอิเระมาบ้างว่ามันดังค่ะ พอได้ยิน เกมก็คนเล่นเยอะมาก แต่เพราะเราเป็นคนเกลียดกีฬา (โดยเฉพาะบอล ฮาาา) เลยไม่ค่อยอยากจะไปสนใจเท่าไร แต่ก็รู้แหละว่ามันต้องหนุกแน่ๆ กลัวติดด้วย เลยไม่ได้เล่นเกมมันเลย (ทั้งๆ ที่ชอบใส่เกมที่เขาว่าดีลงดีเอสเล่น แต่ยกเว้นอินาอิเระ ฮาาา)

แล้วทีนี้..ก็มาเห็นในยูทูปค่ะ ว่ามีอินาอิเระ เมะพากษ์ไทย เราก็แบบว่า เห้ย มีเมะด้วย พากษ์ไทยอีก ก็เลยตัดสินใจนั่งดูค่ะ ฮาาาา

ตอนนี้เราเข้าใจแล้วล่ะค่ะ ว่าทำไมชิราทากิซังถึงไปวาดแต่อินาอิเระ ฮาาาาาาาาาาา

ichigo-megane

http://ichigo-megane.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine on Mon Aug 02, 2010 8:50 pm

หลังๆชักออกทะเล มันจะกลายเป็นเล่าความเป็นมาของบอร์ดนี้แทนแล้วม้างงงงง ฮา

------------------------------------------------------------------------------------------------

เอ เริ่มยังไงงั้นหรอคะ?

เอาตอนแรกๆภ้าจำไม่ผิดก็ตอนนั้นช่วงปิดเทอมแล้วเปิดดูการ์ตูนหลังจากที่ไม่ได้ดูช่อง9มานาน

ก็เจอเนี่ยละค่ะ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นตอนแรก แต่ว่าก็จำไม่ได้ด้วยว่าตัวเองสนใจในตอนนั้นอยู่ด้วยรึเปล่าหรือปล่อยผ่านแบบดื้อๆ

รูปภาพแรกที่เซฟมาก็วันที่ 18/04/53 เริ่มไปสนใจในเว็บโมเดิร์นไนน์การ์ตูน+เม้นครั้งแรกก็ประมาณตอนที่2-3ค่ะ

แต่เท่าที่จำได้เลยคือครั้งจากวันที่17-18(ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าวันไหน) หลังจากดูเสร็จที่นี้ละ ก็เล่นวิ่งหาภาพ เซฟๆๆๆๆ

เปิดหาวิดีโอ ยูทูป กูเกิ้ล บลาๆ(ดูถึงประมาณแค่ภาคแรก มีแอบดูตอน45กับ64 65ก่อนไปแล้ว)ชนิดว่าคลั่งเป็นอย่างมาก และเริ่มเข้าไปติดตามดูเรื่องย่อตอนใหม่ทุกครั้งในโมเดิร์นไนน์แล้วก็เจอกันมอดรายที่1... hikawasa จัง

ตอนที่เจอกันครั้งแรกคือช่วง 24 – 25/04

แล้วฟาเรนไปเม้นท์ทำนองว่า อยากให้ถึงภาค2ไวไวอยากดูตอนที่ 64-65เป็นภาคไทยเพราะไม่รู้เรื่อง

ทีนี้ละ ฮิกะจังก็โผล่มาสปอยให้
นั่นละพอได้พวกก็สปอย+คุยโน่นนี่นั่นแบบยาวได้ใจ จนฟาเรนคิดกับฮิกะจังว่า ตั้งกระทู้รวมข้อมูล+ให้คนสอบถามข้อมูลน่าสงสัยกันเลยดีไหมเนี่ย?

แล้วปรึกษามากันในนั้นละแล้วฟาเรนก็เป็นคนตั้งกระทู้"สารุกรมข้อมูลสำหรับสาวกนักเตะแข้งสายฟ้า"ขึ้น(จริงๆเขียนผิดมานานมากเลยนะเนี่ยเออ กะเขียนสารานุกรม -*-)

แล้วไม่ทันไรก็พบตัวมอดรายที่สอง"guyuri"(ตอนในบอร์ดโมใช้ชื่อว่าคนผ่านมากับคนอยู่ยาว)
จำได้เลยว่าตอนแรกคนอยู่ยาวคุงมาพร้อมกับปัญหาก้อนบะเริ่มซึ่งฟาเรนชิ่งหนีให้ฮิกะจังตอบ(อ้าว?)
จากนั้นก็จะคุยกันอยู่แถบๆนั้นละค่ะ จะสปอยตอนใหม่ๆทุกวันพุธโดยฮิกะจังเป็นแกนนำ

พอวันที่ผ่านมานานนนนนหลังจากกตั้งกระทู้ได้แล้วก็พบกับมอดรายที่3"endo-kun"
แล้วคุยมายาววววต่ออีกค่ะ(รเิ่มตัดบทเพราะยาวเกิน ก๊ากก)

แต่ปัญหาของบอร์ดโมฯคือพอกระทู้ยาวได้ที่แล้วมันจะเจ๊ง!!!!!ลิงค์จะตายแล้วเข้าไม่ได้ค่ะ
แล้วพอเกิดปัญหามา2รอบแล้ว เลยรวมตัวกันหาความคิดทำไงดีดีโดยมีฟาเรนเป็นตัวเริ่มความคิดสุดพิสดารคือ"สร้างบอร์ดเองเลยไหม"(โดยมีคนอยู่ยาวคุงแนะนำมาและนั่นกลายเป็นเหตุผลที่โดนโยนงานแอดมินมา เพราะดันเริ่มก่อนคนแรกทุกที ฮาา)

แล้วก็กลายเป็นบอร์ดแบบปัจจุบันประการละชะนี้เอย.....

Poinsetrine
Admin

http://inazumaeleven.motion-forum.net

ตั้งหัวข้อ  Mo-nochrome on Mon Aug 02, 2010 9:16 pm

จุดเริ่มต้น

ของเรา...เริ่มต้นจากเกมคะ มีพี่คนนึงเค้าเสพอินะ11มาก่อน
แล้วมาแพร่เชื้อบ้าให้ 555 /me โดนต่อย
ตอนแรกเราก็ไม่สนใจเท่าไหร่ เพราะว่าเป็นฟุตบอล

ตอนแรกๆก็ไม่รู้อะไรมาก แล้วก็เพิ่งมารู้จากพี่ด้วยว่ามีเอนิเมะฉาย
เราก็ไม่รู้จะไปดูไหน ช่วงนั้นอินะ11เข้าไทยพอดี ก็เลยดูทางช่อง 9
ครั้งแรกที่ดู รู้สึกว่ามันเว่อร์ๆไปไหม อย่างท่าไม้ตายอะไรพวกนี้
แต่พี่เคยบอกว่า อยากดูให้เป็นการ์ตูนฟุตบอลสิ แล้วจะสนุก
ดูๆไป... เอ่อ... สนุกวะ!! มีเนื้อเรื่องให้ชวนติดตามมาก
ว่าอย่างตอนหน้าจะเป็นยังไงนะ แล้วใครคนไหนจะได้ท่าไม้ตายใหม่บ้าง
คิดๆไป แล้วอยากพูดกับแม่ตรงๆเลย "แม่... หนูติดการ์ตูนฟุตบอล" 5555

มุมมองที่มีต่อบุคคลที่เราชอบ

ความประทับใจแรกที่มีต่อคิโด : แนวววววววว แนวสลัดดดดดดดดด
ผ้าคลุม แว่นกันลม ทรงฮาร์ดร็อค มองยังไงนายก็เท่มากกกกกกกกกกกก
ถึงจะเป็นตัวร้ายแต่ก็ชอบอะ... หัวดี ดูเป็นผู้นำมาก ได้ฉายาเป็นเกมเมกเกอร์อีก
มองครั้งแรกแล้วใช่เลย หมอนี้แหละตัวละครที่เราคิดว่าโดนใจมากที่สุดในเรื่องนี้
เรียกว่าตกหลุมรักตั้งแต่แรกพบได้ไหมนะ? 55555

จากนี้ก็รู้สึกว่าชอบคิโดมากขึ้น ตั้งแต่เขาย้ายมาไรมง...
คนอะไร๊ น่ารักมากกกกกกกกกก 5555
แล้วนี้อาจจะเป็นเหตุผลที่สำคัญก็ได้ที่เราชอบคิโด

http://monojingo.exteen.com/20100223/tag-my-spec

ม่างตรงทุกข้อเลยวะคะ...
ยกเว้นอายุไม่นับก็ได้นะ ฮรี่ย์...
สรุปที่เราชอบเพราะคิโดเป็นหนุ่มในอุดมคติของเราใช่ไหมคะ 5555

แต่ตอนนี้ไม่ใช่แค่ชอบคะ แต่ "รักคิโดซังมากเลยค่ะ" กิ๊ววว
/me โดนต่อย

สานต่อความประทับใจ

หลังจากนั้นเราก็ตามเรื่องนี้มาเรื่อยๆ จนอยากลองเล่นในเกมดู...
อูวหูว มันส์สลัดผักพะยะค่ะ!
มันฉีกเกมฟุตบอลๆแนวเดิมๆเหมือนพวกวินนิ่ง PES ไปเลย
มีทั้งระบบควบคุมตัวละครที่ไม่เหมือนชาวบ้าน
มีระบบปะทะกัน ระบบยิงไกล ที่ขาดไม่ได้ ระบบท่าไม้ตาย
มันจอร์จมากอะ เล่นแล้วติดงอมแงมเลย 555
แถมช่วงภาค 2 มีเนื้อเรื่องดีมากๆถึงจะหลุดออกอวกาศไปแล้วก็ตาม
ตัวละครใหม่ๆก็ออกแบบได้ดี มีให้รอรับคนเข้าทีมใหม่ได้ทุกจังหวัด
ในที่สุดก็เล่นจนเกม ถือว่าเป็นเกมที่ควรบูชาไว้บนหิ้งสุดๆ
ตอนจบประทับใจมากๆ เล่นคุ้มจนเหงื่อหยาดสุดท้ายเลยทีเดียว

จุดมุ่งหมายต่อไป...

จากนี้ก็เลยตั้งใจว่าจะตามอินะ11ไปเรื่อยๆ
พวกเราก็ติดตามอินะ11กันไปเรื่อยๆนะคะ ริโย่!5555

Mo-nochrome

http://mo-nochrome.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Aug 02, 2010 9:52 pm

สวัสดีทุกท่านค่ะ หายสาปสูญไปนานมากกกก งานวิจัยมันกินชีวิตข้าพเจ้าไปเรียบร้อยค่ะ คิดว่าน่าจะหายหัวต่ออีกพักหนึ่งจนกว่าจะสอบเสร็จ ฮากกก แต่พุธนี้จะโผล่มาทำสปอยล์นะคะ

อืมม อ่านของแต่ละคนแล้วจะรู้จักอินะซึมะจากเกม การ์ตูน แล้วก็ช่อง 9 สินะคะ...

เอิ่มมมม...

ของข้าเจ้า ช่วงที่ยังว่าง (ปี 2010 นี่แหละค่ะ ช่วงต้นปี) เข้าไปเม้นท์บล็อกเพื่อนในเอกซ์ทีนตามปกติ แล้วก็เจอเอนทรี่ที่เพื่อนมาสครีมว่าอินะซึมะอิเลฟเว่่นใช้นักพากย์หรูมาก หลังจากเช็ครายชื่อนักพากย์แล้ว 55 พบว่ามีรายนามนักพากย์สุดที่รักหลายคนอยู่ อย่างน้อยๆ ก็มาโมจัง ยูแคน ยจจิ้น สุงิตะ และอีกหลายคน ซึ่ง....อินี่ก็ไม่รอช้าโหลดอนิเมะมาดู แต่เริ่มดูจากภาค 3 ก่อนนะคะเพราะโหลดบิทสบายหน่อย ดูไปดูมาลองไปดูภาคต้นๆ มั่งดีกว่า เลยไปหาโหลดภาค 1 แต่หาแบบดิบไม่ไ่ด้เลย จำใจต้องดูแบบมีซับไตเติ้ลภาษาอาหรับ แต่จะซับไม่ซับไม่สนอยู่แล้ว ยังไงก็ได้ยินเสียงเซย์ยูทั้งหลายแน่ๆ ก็ดูย้อนๆ ไป เออหนุกดีแฮะ ฟังเสียงยจจิ้นพากย์คิโดเทียบกับตอนพากย์อาเล+ฮาเลลูย่าในกันดั้ม 00 แล้วแปลกดี ฟังเสียงยูแคนพากย์เก็นดะ ก็กรี๊ดกร๊าดบ้าบอไปเรื่อย แต่ภาค 1 ฟุบุกิยังไม่มา ไม่มีเสียงมาโมจังไง เลยดูแบบไม่ครบ ต้องไปเช็คว่าฟุบุกิจะเริ่มออกตอนไหน พอเจอแล้วว่าตอน 31 ก็มานั่งดู แบบต่อเนื่องชนิดที่ว่าทิ้งงานแปลการ์ตูนไปเลย ไม่มีกะใจจะทำ กร๊ากกกก คาดว่าข้างบ้านคงรำคาญมากๆ มันนั่งดูัทั้งวันจนจบภาค 2 แ้ล้วก็ดูย้อนแต่ตอนที่มีฟุบุกิเยอะๆ ค่ะ เย่!!!

สรุปว่าเริ่มจากการตามนักพากย์นั่นเองค่ะ หุหุ

แต่ตอนนี้หาเวลาดูยากมากกกกค่ะ เหมือนตัดขาดโลกการ์ตูนไปเลย ง่าาาาาา

ปล.คิดถึงทุกคนนะค้า
ปลล.ไว้มีโอกาสจะเข้ามาใหม่ ดร๊วบบบ

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Aug 02, 2010 10:00 pm

^
^
^
โอ้ทำทีสีสแระแสดงว่าใกล้จบแล้วสิคะ โอ้ว......สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  9RE on Tue Aug 03, 2010 6:54 pm

ของเรารู้สึกจะช้ากว่าชาวบ้านเค้า ... ฮาาาา

ไนซ์ไทมิ่งเกินไป เพราะเรารู้จักเรื่องนี้ตอนช่วงบอลโลกพอดี กร๊าซซซ
แต่ช่วงที่มีบอลโลกไม่ได้ตามเป็นชิ้นเป็นอันเท่าไรเนื่องจาดติดสอบ+บอล
เลยไปซื้อคอมิคมาอ่านก่อน
พอหลังจากนั้นอาทิตย์ต่อมาก็สอบกลางภาค (เอ้า) แต่อินี่ไม่สนใจมาราทอน 1 อาทิตย์ 70 ตอน ฮา
ตอนแรก ๆ ชอบลุคคิโดมากกกกกกกก (แต่ตอนนี้ก็ชอบอยู่นะ) แบบ แต่ว่า ดูไปดูมา
มันก็แนว ๆ คนละแบบทุกคนเลยอ่ะ
แต่ต้องมาแพ้ให้กัปตันอันดับหนึ่งเพราะอะไรนั้น แพ้ความมุ่งมั่น หรืออะไรอยางอื่นนีแหละไม่รู้จะพูดไงดี
(ฮาาาา สงสัยเพราะลุคสดใสตลอด พอตอนเฟลที ตอนที่คาเซะมารุออกทีมไปนั้นก็แอบกรี๊ด 55)
ยิ่งมาอ่านคอมมิคก็พบว่าชอบขึ้นไปอีก 555 บ้า ๆ บอ ๆ แต่ปลุกใจทั้งทีมได้คาดไม่ถึงจริง ๆ
(เมื่อไรเล่มสามจะอกก ...)
เรื่องนี้เราว่า มันไม่ได้มีแต่ฟุตบอล
ทั้งโครงเรื่องตั้งแต่เกมละ เราว่าเค้าทำออกมาได้ดีไม่ใช่แค่ฟุตบอล
ทำเราร้องไห้ไป 3-4 ซีนเลยค่ะ ;w; (หรือเราจะเซ้นสิทีฟเกิน กร๊าก)

9RE

ที่อยู่ : กัปตันในอ้อมแขนเรา ที่อยู่ในอ้อมแขนนี้นี่อีกที ♥ 55+

http://www.pixiv.net/member.php?id=1392781

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Aug 03, 2010 7:15 pm

^
^
^
นึกว่าจะเป็นแต่เราซะอีกที่ร้องให้ เย้ๆมีพวกแล้วรึเนี๊ยะ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suprem on Tue Aug 03, 2010 7:19 pm

มีใครดูบอลบ้างหรือเปล่าเนี่ย

suprem

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Aug 03, 2010 7:50 pm

^
^
^
มีๆ เราทั้งดูทั้งเล่นเลยล่ะ เราเล่นได้หมดทุกตำแหน่งในแผงกองกลางและหลัง ฮี่ๆ แต่ส่วนมากจะยืนทางกราบซ้ายซะมากกว่า

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Rikusama on Wed Aug 04, 2010 12:48 am

9RE พิมพ์ว่า: เราว่าเค้าทำออกมาได้ดีไม่ใช่แค่ฟุตบอล
ทำเราร้องไห้ไป 3-4 ซีนเลยค่ะ ;w; (หรือเราจะเซ้นสิทีฟเกิน กร๊าก)

กร้าสสส เราก็ร้องค่ะ
บา่งชอตเกมส์มันส์ๆ ลุ้นๆ เวลายิงเข้านี่เรากรี๊ดยิ่งกว่าดูบอลพรีเมียร์ลึกคู่ในดวงใจอีก กร้ากก

Rikusama

ที่อยู่ : บ้านนางฟ้าเทรุมิ บางทีก็ค้างกะริวจิ แล้วก็ปรี่หาคาเสะมารุ และก็แวะจุ๊กกรู้กะดีอาม

http://arosxukir.deviantart.com

ตั้งหัวข้อ  Rikusama on Wed Aug 04, 2010 12:51 am

suprem พิมพ์ว่า:มีใครดูบอลบ้างหรือเปล่าเนี่ย

เราดูค่า ดูบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษกับลาลีกก้าสเปน เชียร์อาร์เซนอลกับบาร์ซ่า เอิกส์ๆๆ

Rikusama

ตั้งหัวข้อ  suprem on Wed Aug 04, 2010 4:56 am

Rikusama พิมพ์ว่า:
suprem พิมพ์ว่า:มีใครดูบอลบ้างหรือเปล่าเนี่ย

เราดูค่า ดูบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษกับลาลีกก้าสเปน เชียร์อาร์เซนอลกับบาร์ซ่า เอิกส์ๆๆ

ผมสิเชียร์ค่อนข้างจะแปลกดูเยอรมันกับอังกฤษเชียร์นิวคาสเซิล ยูไนเต็ดครับ(แปลกมั้ย)เอิ้ก

suprem

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Wed Aug 04, 2010 6:38 pm

ว้าวๆ...สวัสดีๆค่ะ...หายไปสองสามวัน...555+ ช้าเลย เหอๆ
เล่ากันยาวยืดดีจริงๆ... ข้าพเจ้าไม่ค่อยชอบอ่านนะ =[]=ll
แต่ก็อ่านของทุกๆท่านแล้ว...

ข้าพเจ้าหรอ?...
ข้าพเจ้าก็...ปกติก็ดูการ์ตูนช่อง9อยู่แล้ว...พอเห็นว่าปริ้นจบ...ก็...แง้ๆๆ...อะไรมันมาแทนว่ะคะ?
ห๊าาาา?...การ์ตูนกีฬา...ฟุตบอลด้วย?...โอ้วววม่ายยย...
ที่ไม่ชอบคงเพราะเป็นการตูนกีฬา...แล้วก็...ไม่ชอบกัปตันซึบาสะ =[]=lll (ตอนแรกยังไม่ชอบปริ้นเลย)
ก็เลยไม่ได้ดู...ประมาณ2-3ตอน(ละมั้ง)
แล้วก็...ไปเจอในเซนชู...ช่องเล็ก...พูดถึงเกมส์...
แล้วก็ได้ยินข่าวว่าเป็นการ์ตูนที่คนดูเยอะ ฮิตกันที่ญี่ปุ่น แล้วก็จะฉายต่อเรื่อยๆจนถึงปี2011...บลาๆๆๆๆ
แล้วก็มานั่งดู...ประมาณตอนไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้ =[]= รู้แค่ว่าโกเอ็นจิเข้าร่วมด้วยแล้ว...(ตอน4)

พอเห็น คาเซะ...!! ฉึก!!!...
กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด...
โดนใจมากเลย...เพราะ...ผมสีฟ้า หน้าโมเอ้...โมเอะ(?) เสียงพากย์ก็ดูเข้ากัน(ละมั้ง)
แม็กซ์ด้วย ฮันดะ >////< เห็นคิโดตอนแรกแล้วแอบขำนิดหน่อย...แต่มันมีตอนเด็กที่ย้อนอดีตนั้นน่ะ...
โฮกกกกกกกกกกกกกกก โชตะมากกก อย่าใส่แว่นเยย (แต่ใส่ก็ได้นะ...55+)
โกเอ็นจิก็...หือ?...ดราก้อนบอล? =[]="

สถานะ :ดอง

sakujung

http://sakushisaku.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Aug 04, 2010 8:36 pm

sakujung พิมพ์ว่า:โกเอ็นจิก็...หือ?...ดราก้อนบอล? =[]="

กร๊๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด ซากุจังอย่าพูดงี้สิคะ

คนเขาออกจะหล่อเหลา /me โดนตบ

FunG

ตั้งหัวข้อ  leafticket on Thu Aug 05, 2010 7:17 am

โกเอ็นจิก็...หือ?...ดราก้อนบอล? =[]="

ก๊ากกกก แอบเห็นด้วยนะว่าโกมันไซย่าอะ

/me หลบบาทาฟังก์จังเงียบ ๆ

leafticket

http://leafticket.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Aug 05, 2010 7:11 pm

leafticket พิมพ์ว่า:

ก๊ากกกก แอบเห็นด้วยนะว่าโกมันไซย่าอะ

/me หลบบาทาฟังก์จังเงียบ ๆ

/me กระโดนเตะใส่ต่อ ยังไงอะฮ้านก็มิยอม กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด

FunG

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน