[ถาม]All About Inazuma Character

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

[ถาม]All About Inazuma Character

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Jul 28, 2010 5:21 pm

ในกระทู้นี้ถาม-ตอบกันเต็มที่เรื่องตัวละครในอินะสึมะ อีเลฟเว่น

ตอนนี้ฟังก์อยากถามว่า

1.พวกเอ็นโดตอนนี้(ที่แข่งบอลโลกเนี่ย)อายุเท่าไหร่กันคะ อยู่ม.อะไรกัน?
2.พวกตัวละครอย่างสึนามิ ทาจิมุไก ฟุบุกิ ซาคุมะ อะไรพวกนี้ เขาย้ายมาอยูทีมเฉยๆหรือย้ายมาเข้ารร.ไรมงเลยคะ?

แก้ไขล่าสุดโดย fung0001 เมื่อ Wed Jul 28, 2010 5:53 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
FunG

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [ถาม]All About Inazuma Character

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 28, 2010 5:25 pm

-ข้อ 1 ไม่ทราบครับ
ข้อ 2 ภาค 2 หลังจบเหตุการณ์พวกนี้ยังกลับไป ร.ร.ตัวเองเลยครับ ภาค 3 เขาเเค่ถูกเรียกตัวมาเฉยๆดังนั้นคาดว่า คงไม่ย้ายมาอยู่ไรมงหรอกครับ เเค่มาร่วมทีมชั่วคร่าวเท่านั้น (คาดว่า)

ป.ล.รอข้อมูลที่ดีกว่าจากท่านอื่นๆ
endo-kun

Re: [ถาม]All About Inazuma Character

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Wed Jul 28, 2010 5:49 pm

1.ไม่ทราบ
2.ที่ฟุบุกิ, โทโกะ, ริกะ, ยูยะ, ทาจิมุไค, สึนามิที่เข้ามาอยู่ทีมไรมงนั้นเพราะโค้ชฮิโตมิโกะเรียกเข้าร่วมทีมชั่วคราวเพื่อปะทะหรือแข่งกับทีมของแอเลียนอกจาก 5 คนยังมี อาโฟรดี้ กัปตันทีมเซอุสร่วมทีมชั่วคราวเช่นกัน
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  9RE on Wed Jul 28, 2010 6:16 pm

เห็นบอกว่า นี้นี่สึนามิอายุ 15 (อันนี้ชัวร์) ดังนั้นคนอื่น ๆ อาจจะราว ๆ 13-14 ค่ะ เว้นแต่โทระมารุที่จะเด็กกว่าชาวบ้านเค้าเหมือนกัน (ก็ยังประถม 6 อยู่ นี่นะ 555+)

ข้อสองเค้าก็ตอบกันไปหมดแล้วค่ะ
9RE

ที่อยู่ : กัปตันในอ้อมแขนเรา ที่อยู่ในอ้อมแขนนี้นี่อีกที ♥ 55+

http://www.pixiv.net/member.php?id=1392781

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Wed Jul 28, 2010 6:58 pm

แอร๊ยยย อะไรมันจะโชตะขนาดนั้น 55+

สถานะ :ดอง
sakujung

http://sakushisaku.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine on Wed Jul 28, 2010 7:22 pm

อ้างอิงเช่นเคย

เกือบลืมเรื่องชั้นปีไปเลย
สึนามิ => ม.3

ฟุบุกิ เอนโด โกเอนจิ คิโด คาเสะมารุ คาเงโนะ ฮันดะ มัตสึโนะ (แมกซ์) โซเมโอกะ เมงาเนะ อิจิโนเสะ โดม่อน ยามิโนะ อากิ นัตสึมิ ซาคุมะ ริกะอโฟรดี้ => ม.2

คาเบะยามะ คุริมัตสึ โชรินจิ ชิชิโดะ ฮารุนะ ทาจิมุไก => ม.1

โคงุเระ ฟุโด => ไม่ได้ระบุชั้นปีไว้

โดย hikawasa 29 พ.ค. 53

ฮิกะจังนี่เป็นสารานุกรมชั้นดีเลยละ หึหึ
/me โดนตบตี

Poinsetrine
Admin

http://inazumaeleven.motion-forum.net

ตั้งหัวข้อ  leafticket on Wed Jul 28, 2010 7:27 pm

เพิ่มเติม

รู้สึกว่าชาเขียว(มิโดริคาว่า ริวจิ)จะ ม 1 *3*//
leafticket

http://leafticket.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Jul 28, 2010 8:36 pm

รู้สึกว่าตอน2ภาค3(ตอนที่69 รึเปล่าไม่แน่ใจ)เหมือนจะมีคนพูดว่าคาเบฯอยู่เกรด7นะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Jul 29, 2010 8:40 pm

[quote="Flamebreath"]อ้างอิงเช่นเคย

ทาจิมุไก => ม.1

ทะจิ ม.1 เหรอคะนิ ก็ว่าทำไมเรียกซังๆกันหมด =w="

โทระป.6 เองหรอคะ เก่งเอาเรื่อง = ="
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Jul 29, 2010 9:05 pm

[quote="fung0001"]
Flamebreath พิมพ์ว่า:อ้างอิงเช่นเคย

ทาจิมุไก => ม.1

ทะจิ ม.1 เหรอคะนิ ก็ว่าทำไมเรียกซังๆกันหมด =w="

โทระป.6 เองหรอคะ เก่งเอาเรื่อง = ="

ช่าย... รู้สึกว่าตอน45รึ46นี่แหละ ที่โรงเรียนของทะจิก็บากว่าทะจิอยู่ปี1
ส่วนตอนที่74 โทระบอกเองว่าไปเล่นฟุตบอลฟรอนเทียไม่ได้เพราะตัวเองอยู่แค่ป.6
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Jul 29, 2010 9:23 pm

อ่า ถามต่อค่ะ

มันจะมีอยู่ตอนนึงที่กัปตันกับคาเซะนั่งคุยกัน คาเซะจะกอดเข่าและดูหม่นเศร้ามากๆ เอ็นโดพยายมคุยด้วยแต่มีการตอบรับจากคาเซะนิดเดียว ซักแปปคาเซะจะยืนขึ้นและจากไป หลังจากนั้นกัปตันก็ไปนั่นตากฝน แล้วก็ร้องอ๊าก ประมาณว่าทำไมคาเซะต้องออกทีม - -+

อยากรู้ว่าตอนที่กล่าวมาเป็นตอนที่เท่าไหร่คะ?
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Jul 29, 2010 9:30 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:อ่า ถามต่อค่ะ

มันจะมีอยู่ตอนนึงที่กัปตันกับคาเซะนั่งคุยกัน คาเซะจะกอดเข่าและดูหม่นเศร้ามากๆ เอ็นโดพยายมคุยด้วยแต่มีการตอบรับจากคาเซะนิดเดียว ซักแปปคาเซะจะยืนขึ้นและจากไป หลังจากนั้นกัปตันก็ไปนั่นตากฝน แล้วก็ร้องอ๊าก ประมาณว่าทำไมคาเซะต้องออกทีม - -+

อยากรู้ว่าตอนที่กล่าวมาเป็นตอนที่เท่าไหร่คะ?
ก็ประมาณตอนที่45-46 น่ะค่ะ เพราะเหตุเกิดที่โรงเรียนของทะจิพอดี
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Jul 29, 2010 10:40 pm

ขอบคุณนะคะที่ตอบ เมื่อกี้ปดูมาค่ะ

จิ้นอ็นคาเซสุดๆ แต่คุริคาเซ Real กว่า 555+ /me โดน FC เอ็นคาเซะรุมตบ

เอ้อ สึนามิชอบโทโกะหรอคะ?
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Jul 30, 2010 1:56 am

fung0001 พิมพ์ว่า:ขอบคุณนะคะที่ตอบ เมื่อกี้ปดูมาค่ะ

จิ้นอ็นคาเซสุดๆ แต่คุริคาเซ Real กว่า 555+ /me โดน FC เอ็นคาเซะรุมตบ

เอ้อ สึนามิชอบโทโกะหรอคะ?
น่าจะเป็นแอบชอบสึนามีฝ่ายเดียวมากกว่านะเพราะสึนามิเห็นโทจังเป็นแค่เพื่อน
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Tue Aug 03, 2010 5:16 pm

What's his name?

คนนี้เขาชื่ออะไรนะคะ จำไม่ได้ T^T
FunG

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Tue Aug 03, 2010 5:41 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:

คนนี้เขาชื่ออะไรนะคะ จำไม่ได้ T^T

ไรเดน ครับเป็นเพื่อนของสึนามิน่ะครับ
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  suprem on Tue Aug 03, 2010 5:55 pm

โรโคโค่ อุรปะ นี่อยู่ทีมชาติอะไรครับเพราะในWikiบอกชื่อประเทศแต่ผมไม่รู้จัก(คอร์ทเอิร์ล)อยู่ส่วนไหนของโลกครับ

หลังจากที่เช็คเข้าไปดูมีทีมชาติไทยด้วย!แล้วทีมชาติไทยออกตัวตอนไหนครับ
suprem

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Aug 03, 2010 6:39 pm

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:
fung0001 พิมพ์ว่า:

ไรเดน ครับเป็นเพื่อนของสึนามิน่ะครับ
ฮิชิคาตะ ค่ะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Tue Aug 03, 2010 6:42 pm

suprem พิมพ์ว่า:โรโคโค่ อุรปะ นี่อยู่ทีมชาติอะไรครับเพราะในWikiบอกชื่อประเทศแต่ผมไม่รู้จัก(คอร์ทเอิร์ล)อยู่ส่วนไหนของโลกครับ

หลังจากที่เช็คเข้าไปดูมีทีมชาติไทยด้วย!แล้วทีมชาติไทยออกตัวตอนไหนครับ

ทีมชาติไทยไม่ปรากฏตัวในอะนิเมะครับแต่ถูกปรากฏตัวเพียงชื่อในเกมภาค 3 เท่านั้น ใน Wiki ja ก็เขียนเช่นกัน

ประเทศคอร์ทเอิร์ลในอินาสึมะนั้นเป็นประเทศแบบคล้ายๆติมอร์ฯกับเอธิโอเปียน่ะคล้ายๆว่าเป็นประเทศที่ไม่มีความเจริญรุ่งเรืองเหมือนประเทศอื่นๆ แต่ประเทศนี้เป็นประเทศเดียวที่บร๊ะเจ้าขั้นห้า (เลเวลไฟว์นั่นแหละ) ตั้งขึ้นมาเอง

ว่าแต่บร๊ะเจ้าขั้นห้าไม่มีตัวละครทีมชาติืสเปนเลยเหรอทั้งๆความจริง (บอลโลกน่ะ) จะต้องชนะแต่กลับแพ้ใน 8 ทีมสุดท้ายแต่ตัวลับในเกมจริงๆคือทีมแอฟริกาน่ะอันนี้เค้าบอกมาอย่างนี้
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  ployvychan on Tue Aug 03, 2010 8:02 pm

ิฮว๊ากกกกก งั้นพวกเอ็นโดก็อายุเท่าพลอยน่ะสิคะ
เตรียมขย้ำ //ไม่ใช่และ
อยากให้ทีมชาติไทยปรากฏตัวในเกมหรืออนิเมะจริงๆจังเลยค่ะ //บอลไทยจะไปบอลโลกได้ไหมหนอ?
ployvychan

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Aug 03, 2010 8:27 pm

^
^
^
ถามปิยะพงษ์ ผิวอ่อน สิคะ (โค้ชทีมชาติหนิ)
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Aug 26, 2010 5:59 am

อยากถามเรื่องตอนที่ 45 / 3 ค่ะ

ที่คาเซมารุนั่งคุยกับเอ็นโดเนี่ย เค้าคุยกันว่าอะไรคะ

แล้วก็ตอนที่ 46 / 1

ที่เอ็นโดนั่งซึม

เอ็นโดเค้าพูดอะไรกับตัวเองบ้างหรอคะ?

(ตอนแรกนึกว่ามีบ่นถึงโกด้วย แต่ท่าจะไม่มี รู้สึกจะมีแต่ฮิโรโตะ พบุกิ แล้วก็คาเซมารุ)

ใครที่แปลภาษาญี่ปุ่นออก ช่วยตอบหน่อยนะคะ

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine on Thu Aug 26, 2010 7:13 pm

เจอบทสนทนาของเอนกับคาเซะมาด้วยละค่ะ แต่เป็นภาษาปะกิดเน้อ(ตอนที่45)

E: Kazemaru, so you where here

K: Endou-kun

E: it was a clomplete lose today's match, we do nothing. For sure they are stronger than epsilon but with this we have a new goal, tomorrow more training again

K: Endou, i can't any more

E: "cant any more"?, what u mean with "cant any more"? Kazemaru!

K: I will fight no longer, i feel like we are not going to win

E: why, why you said that after the effort we did to get here fighting, after we did that training, defeated Geminis Storm and now we can fight equally against Epsilon, if we defeat Alien School we may play the soccer we used to play, we are at the last step, its true, we lose today, but if we become stroger, we can defeat Epsilon, more more training, if we become stroger, sure win, sure win so.. kazemaru?

K: sorry Endou, i can't become stroger like you..

ใครแปลได้ช่วยที!!!!!

Poinsetrine
Admin

http://inazumaeleven.motion-forum.net

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Aug 26, 2010 10:50 pm

E: Kazemaru, so you where here(น่าจะเป็นwereมากกว่า)
คาเซะมารุนี่เอง

K: Endou-kun
เอนโดคุง

E: it was a clomplete lose today's match, we do nothing. For sure they are stronger than epsilon but with this we got ourselves a new goal, tomorrow more training again
วันนี้เราแพ้หมดรูปเลย เราทำอะไรไม่ได้เลย พวกนั้นน่ะแข็งแกร่งกว่าทีมอิปซิลอนแถมยังมี ท่าใหม่ๆมาอีก พรุ่งนี้เรามาฝึกกันใหม่นะ เอาให้หนักกว่าเดิมเลย

K: Endou, i can't any more
เอนโด ฉันว่าฉันจะไม่ทำแล้วล่ะ

E: "cant any more"?, what u mean with "cant any more"? Kazemaru!
ไม่ทำแล้ว?ไม่ทำอีกแล้วมันหมายความว่าไงน่ะ คาเซมารุ

K: I will fight no longer, i feel like we are not going to win
ฉันจะไม่สู้อีกแล้ว ฉันรู้สึกว่าเราจะไม่มีทางชนะ

E: why, why you said that after the effort we did to get here fighting, after we did that training, defeated Geminis Storm and now we can fight equally against Epsilon, if we defeat Alien School we may play the soccer we used to play, we are at the last step, its true, we lose today, but if we become stroger, we can defeat Epsilon, more more training, if we become stroger, sure win, sure win so.. kazemaru?
ทำไม...ทำไมนายพูดอย่างนั้นเราสู้ด้วยกันตลอดจนเรามาถึงที่นี่ หลังจากที่เราซ้อมด้วยกันจนสามารถเอาชนะเจมินิ สตอร์ม และมาตอนนี้เราสามารถสู้ได้สูสีกับอิปซิลอนถ้าเราเอาชนะโรงเรียนเอเลียลงได้พวกเราก็จะสามารถเล่นฟุตบอลของเราได้เหมือนเดิม เรามาจะถึงปลายทางอยู่แล้ว จริงอยู่ที่วันนี้เราแพ้ แต่ถ้าเราแข็งแกร่งขึ้นเราก็จะชนะอิปซิลอนได้ ฉะนั้นเราต้องซ้อมหนักขึ้นๆถ้าเราแข็งแกร่งขึ้น เราก็จะชนะ ชนะไน่ๆนะ คาเซมารุ
K: sorry Endou, i not stronger as you are.............
เสียใจด้วยนะเอนโด ฉันไม่ได้เข้มแข็งเหมือนนาย

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  grily1619 on Fri Aug 27, 2010 7:06 pm

1. อยู่ ม.ต้นกันค่ะ

2. ใช่คะ

grily1619

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน