เรื่องดราม่าCDของinazuma eleven

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เรื่องดราม่าCDของinazuma eleven

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Jul 27, 2010 9:14 pm

ได้ข่าวว่าจะมีดร่าม่าCDของเรื่องนี้มาขายตอนสิ้นเดือนนี้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆรู้บ้างไหมว่ามีขายที่ไหนมั่งอ่ะ จะตามไปซื้อ แว่วๆมาเห็นว่ามี คินโด กะโกเอนจิ เผาน้องสาวตัวเองด้วย

羽島 花

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: เรื่องดราม่าCDของinazuma eleven

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine on Tue Jul 27, 2010 9:40 pm

ก็อปมาก็แล้วกันนะคะ

และแล้วเรื่องที่ไม่อยากให้เกิดมันก็เริ่ม Inazuma Eleven จะออกดราม่าซีดี =[ ]=*

วางจำหน่าย 20 สิงหาฯ นี้ http://www.inazuma-shop.com/shopdetail/012000000008/

มันเริ่มแล้ว ขายเซย์ยูแล้วใช่มั้ยเลเวลไฟว์ มุ่งหาลูกค้าผู้หญิงหรืออย่างไรคะ ซื้อแน่ค่ะ แปลแปะกระทู้บอร์ดโมเดิร์นไนน์แน่ค่ะเรา 555 บ้าแล้ว

ต่อไปมันจะออก Voice Character ด้วยมั้ยเนี่ยยย หวั่นใจแล้วนะ นี่การ์ตูนเด็กใช่มั้ย โฮวกกกกกก ก็เอาสิ ออกก็ซื้ออยู่แล้วน่า

แค่เห็นหน้าปกก็ละลายลงไปกองแล้วเจ้าค่ะ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ฟุบุกิน่ารักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โมเอ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อาาาาาาา เพ้ออ เข้าสู่ภวังค์

ชื่อตอนดราม่าซีดี "สายสัมพันธ์ที่หวนกลับ" (ที่จริงถ้าแปลตรงๆ มันจะได้ว่าสายสัมพันธ์ที่ฟื้นคืน แต่รู้สึกว่าคำมันไม่สวย เลยเกลาซะใหม่ค่ะ)

ขอคลานไปสครีมก่อน...โฮกกกกกกกกก

เนื้อเรื่องในดราม่าซีดีจะไม่เกี่ยวกับการแข่งฟุตบอลเลยค่ะ แต่จะเป็นเรื่องราวของวันสุดท้ายของการเข้าค่ายฝึกของทีมไรมงอิเลฟเว่น

ตัวละครที่จะปรากฏในดราม่าซีดีนี้
1 ฟุบุกิ
2 เอนโด
3 โกเอนจิ
4 คิโด
5 คาเซมารุ
6 ทาจิมุไก
7 สึนามิ
8 โคงุเระ
9 คาเบยามะ

เนื้อเรื่องจะเกี่ยวกับบาร์บีคิว (คิดว่าน่าจะเป็นการจัดปาร์ตี้บาร์บีคิวกันนะคะ) ฉากเข้าครัวทำอาหาร และการเล่นทดสอบความกล้า (ถ้าเคยอ่านการ์ตูนญี่ปุ่น มันจะมีเล่นเกมตอนกลางคืน ท้าทายความกล้วผี อะไรประมาณนี้น่ะค่ะเรียกเกมนี้ว่า "คิโมะดาเมชิ")

เราจะไม่เห็นภาพที่เคยเห็นในสนามนะคะ แต่จะเป็นอีกมุมหนึ่งของแต่ละคน จับตาดูภาพความกลัวของคาเซมารุ (เราว่าน่าจะตอนเล่นเกมคิโมะดาเมชินะ อิอิ) ฉากที่โกเอนจิกับคิโดจะมาเล่าเรื่องน้องสาวของตัวเองให้ฟังกัน เป็นต้นค่ะ

เครดิต hikawasa
(หาเครดิตลิ้งค์ไม่เจอนะคะ เพราะระเบิดบอมทิ้งใส่หายวับไปแล้ว *0* นี่แค่ส่วนข้อมูลที่ก็อบเก็บมาให้เครดิตเสียหน่อย)

รูปที่หาเจอมาก็(เหมือนตอนนี้จะลงรูปปกใหม่แล้วละค่ะ)

http://www.animate-onlineshop.jp/resize_image.php?image=05281945_4bff9ebe1c52e.jpg

ไม่ทราบเหมือนกันนะคะว่าขายที่ไหนอย่างไร หวังว่าข้อมูลนี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ *โค้ง*

ป.ล.หนีไปนอนของจริงละ....

Poinsetrine
Admin

http://inazumaeleven.motion-forum.net

Re: เรื่องดราม่าCDของinazuma eleven

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Jul 27, 2010 10:09 pm

ข้อมูลปึกจริงๆ ขอบคุณค่า

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  9RE on Wed Jul 28, 2010 4:36 pm

ห๊ะะะะะะะ จริงหรอคะเนี่ย /กรีดร้อง
เห็นราคาแล้วถ้าฝากดีลเลอร์ซื้อคงทะลุ 1500 บาทอยู่ฮือ สงสัยคงต้องรอคนมาปล่อยโหลด (เลวจัง)

อ่านเนื้อเรื่องย่อแล้วแบบว่า คิโดกับโกเอนจิ อาร์ รีลซิสคอนสินะ??/โดนฆ่า

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ Smile

9RE

ที่อยู่: กัปตันในอ้อมแขนเรา ที่อยู่ในอ้อมแขนนี้นี่อีกที ♥ 55+

http://www.pixiv.net/member.php?id=1392781

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Jul 28, 2010 4:47 pm

อยากด้ายยยยยยยยยยยยยย

แค่รู้ว่าโกกับคิจะเผาน้องก็อยากดูแร้ววววว

ยิ่งอยากดูขึ้นอีกเมื่อบอกว่าคาเซกลัว...

ปล.เห็นด้วยกับเรปบนค่ะที่ว่า 2 คนนี้น่าจะเป็นซิสค่อน (/me โดนตบ)

FunG

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 28, 2010 5:00 pm

ผมอยากจะฟังเพราะมี ทาจิมุไก เนี้ยเเหละ

ป.ล.ตอนใหม่จะมาเเล้ว ตั้งกระทู้สปอยด์ด่วนครับ
ป.ล.2.ปริ้นเสียยังไม่สามารถเเสกนรูปเเด่ฟาเรนด้ขออภัยนะครับ T-T
ป.ล.3.ขอโทษอย่างที่เคยขอโทษในกระทู้ก่อน

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  Mo-nochrome on Wed Jul 28, 2010 5:07 pm

คิโดววววววววววววว กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด /me โดนตบ

Mo-nochrome

http://mo-nochrome.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Wed Jul 28, 2010 7:02 pm

ก...ก...กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

(มาสครีม)

โฮกกกกกกกกกกกกกกกกก
คาเซะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดด
(เฮ้ย...กะสครีมอย่างเดียวเลย 55+)

ปล. ซิสค่อนชัวร์ๆค่ะ 55+

สถานะ :ดอง

sakujung

http://sakushisaku.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  suprem on Wed Jul 28, 2010 7:07 pm

endo-kun พิมพ์ว่า:ผมอยากจะฟังเพราะมี ทาจิมุไก เนี้ยเเหละ

ป.ล.ตอนใหม่จะมาเเล้ว ตั้งกระทู้สปอยด์ด่วนครับ
ป.ล.2.ปริ้นเสียยังไม่สามารถเเสกนรูปเเด่ฟาเรนด้ขออภัยนะครับ T-T
ป.ล.3.ขอโทษอย่างที่เคยขอโทษในกระทู้ก่อน

เหตุผลเดียวกันเลยที่อยากฟัง

suprem

ตั้งหัวข้อ  ployvychan on Sat Jul 31, 2010 3:09 pm

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ดราม่าซีดี!!!!!!!!!!!!!!
แอบนึกอยู่ตั้งนานว่าจะมีออกมาไหมหนอ? ปรากฏว่ามีจริงๆด้วย //น้ำตาลไหลพราก T3T
รูปปกดราม่าซีดีโมวเอ้มากค่ะ โฮกฮากกกกก *3*
ขอบคุณที่นำข่าวมาลงนะคะ

ployvychan

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Jul 31, 2010 11:17 pm

ployvychan พิมพ์ว่า:กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ดราม่าซีดี!!!!!!!!!!!!!!
แอบนึกอยู่ตั้งนานว่าจะมีออกมาไหมหนอ? ปรากฏว่ามีจริงๆด้วย //น้ำตาลไหลพราก T3T
รูปปกดราม่าซีดีโมวเอ้มากค่ะ โฮกฮากกกกก *3*
ขอบคุณที่นำข่าวมาลงนะคะ
^
^
^
เห็นด้วย หน้าปกโมเอ้สุดๆ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Mon Aug 02, 2010 8:38 pm

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!

Inazumaออกดราม่าซีดีวันนี้แย้ว><!!! แต่ไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนเนื้ยดิ Crying or Very sad

ท่านโกเอนจิ~~!!!!!!!! รอข้าพเจ้าก่อนนะเจ้าค่ะ!!><!!

ได้ยินว่ามีท่านชูยะก็คลั่งแล้วละ><!!!!!

Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Aug 02, 2010 10:09 pm

อัพเดทปกนะค้า

แล้วก็ปกแบบลิมิเต็ดค่ะ จะมีแถมการ์ดสึนามิด้วย

ยังไงก็จะเอามาให้ได้ค่ะ 55+

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่: ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Aug 02, 2010 10:44 pm

กรี๊ดดดดดดดดดดด คิจัง เท่มั๊กๆ มีขายที่ไหนบอกด้วยนะคะ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Tue Aug 03, 2010 5:00 pm

ปกอันที่ 2 ไม่มีโกอ่ะ T^T

แต่โมเอ้ทุกคน 555 คิโดเท่ค่ะ เห็นด้วยอย่างแรงงงงง

FunG

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน