[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

หน้า 4 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sun Jul 01, 2012 7:33 pm

^
^
ว้าววว ซุยเรนซังมีโกเอนจิด้วย อ๊ากกกกกก แบบแรร์ มุฮากกกกก
ท่าทางตั้งใจจะกินชูครีมมาก Laughing Laughing
เราล่ะอยากไปเอามาให้ครบทั้ง 8 แบบเลยล่ะค่ะ โฮกกกก ไว้ถ้าไปอีกจะไปหมุนอีก 55555555 อยากได้แรร์ฟุบุกิ Embarassed Embarassed Embarassed
ไว้นัดมีทกันแล้วไปยืนลุ้นกันหน้าตู้ก็น่าจะได้บรรยากาศอีกแบบนะคะ ฮาาาาาาาาา

ปล.ไม่รู้ทำไมรุ้สึกว่าฟุบุกิมุมกล้องนี้ยิ้มน่ากลัวแปลกๆ Shocked

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  suiren on Sun Jul 01, 2012 7:48 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:^
^
ว้าววว ซุยเรนซังมีโกเอนจิด้วย อ๊ากกกกกก แบบแรร์ มุฮากกกกก
ท่าทางตั้งใจจะกินชูครีมมาก Laughing Laughing
เราล่ะอยากไปเอามาให้ครบทั้ง 8 แบบเลยล่ะค่ะ โฮกกกก ไว้ถ้าไปอีกจะไปหมุนอีก 55555555 อยากได้แรร์ฟุบุกิ Embarassed Embarassed Embarassed
ไว้นัดมีทกันแล้วไปยืนลุ้นกันหน้าตู้ก็น่าจะได้บรรยากาศอีกแบบนะคะ ฮาาาาาาาาา

ปล.ไม่รู้ทำไมรุ้สึกว่าฟุบุกิมุมกล้องนี้ยิ้มน่ากลัวแปลกๆ Shocked

อยากได้ฟุบุกิแบบแรร์เหมือนกันค่ะ น่าร้ากกกก... XD แต่แอบเสียดาย ทำไมไม่มีคาเซะ Crying or Very sad

ไปหมุนพร้อมๆ กันหลายคนก็น่าสนุกนะคะ อารมณ์แบบลุ้นจับใบดำใบแดง ใครได้ตัวที่ชอบก็จะได้เสียงเชียร์ดังเป็นพิเศษ Laughing

ดูท่าทางโกเอ็นจิน่าจะกำลังหิว ถ้าใครไปแย่งชูครีมตอนนี้คงโดนเอาส้อมจิ้มแน่ๆ ฮา Razz

suiren

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Mon Jul 02, 2012 5:38 am

คิดว่าไม่ซื้อดันบอลเหมือนกันค่ะ โฮะ เพราะแค่อินะก็ตั้งกี่ภาคเข้าไปแล้ว จนกรอบ What a Face

อืม อยากเห็นเคชินอาร์มของชินสุเกะด้วย ของคนอื่นเห็นหมดแล้ว ฮาาาา

ว่าแต่เอ็นโดะคุงซื้อเกมอินะที่ไหนเหรอคะ สามารถสั่งร้านให้นำเข้าให้ได้??? แล้วมันแพงมั้ยเอ่ย

^
^
ตอบคำถามครับ ผมไปซื้อจากร้านในสะพานเหล็กครับ ทั้งเครื่องทั้งเกมเลย
จริงๆเรื่องสั่งนี่สั่งจากร้านไหนก็ได้ ที่ไม่ฟัน (ห้ะ ?)
เกม JP ของ 3DS ราคาไม่ควรเกินระหว่าง 1800-2200 ครับผม
ส่วนเกม US ของ 3DS ถูกหน่อย และมีขายเยอะ(ไม่ต้องโทรสั่ง)ก็ประมาณ 1300-1600 แหละครับ
ส่วนตัวผมนั้น ต้องให้พ่อโทรสั่งจากร้านร้านนึง (ขออภัยไม่รู้ชื่อ //โดนเสย)
ราคาเกมไม่แพงเท่าไหร (แต่สำหรับเด็กในวัยเรียนก็ลำบากอยู่ดีแหละ)
INAZUMA ELEVEN GO DARK 2180 บาท KINGDOM HEARTS 3D 2050 บาท (ไหง คิงด้อมฮาร์ทถูกกว่าล่ะ)
DRAGON QUEST MONSTERS TERRY WONDER LAND 3D 2100 บาท
ถ้ามีร้านประจำก็สะดวกดีกว่าไปเดินหาแหละครับ เผื่อบางเกมมันเฉพาะกลุ่มจริงๆ
ต้องโทรสั่งไว้อยู่แล้ว เดินหามันลำบาก ถ้าจะเดินหาเอาจริงๆ
ที่สำคัญคือถามหลายๆร้าน ร้านไหนถูกและดีเราก็เลือกร้านนั้นอย่ารีบซื้อ
มีเพื่อนผมคนนึงบอกว่าเคยซื้อ INAZUMA ELEVEN GO มาราคาราวๆ 3000 กว่า โอ้ว บร๊ะ ! Shocked

///ว่าแล้วก็หยอดกระปุกรอเกมต่อไป = w =

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Jul 02, 2012 8:36 pm

^
^
โฮกกกกกกก ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่า
เอาไว้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการซื้อเกม เพราะถ้าสั่งของจากนอกบ่อยๆ จะโดนท่านแม่จับผิดและบ่นนานนนน ถ้าไปซื้อเองจะได้เอาซ่อนในกระเป๋าเวลาหอบเข้าบ้าน 5555555555
แต่ละเกมมันก็แพงพอดูนะคะ หลักพันทั้งนั้นเลย หุหุ

.........................................

อัพเดทสปอยล์มูฟวี่จากอีเวนท์เมื่อวันเสาร์อีกหน่อย

-เอนโดตอนโตใส่ยูนิฟอร์มสีขาวดำพูดว่า "เข้ามาเลยเทนมะ!"
-มีประโยคว่า "การเผชิญหน้าของอินะซึมะแจแปนใหม่และเก่า!" โชว์ขึ้นมา (บนหน้าจอในอีเวนท์)
-เอนโดตอนโตที่กำลังถูกหนองน้ำ (พอดีไม่เห็นภาพเลยไม่รู้ว่า "沼" ที่เขาอธิบายเนี่ยมันลักษณะแบบไหนค่ะ) กลืนลงไปพูดทำนองว่า "ฝากด้วยนะเทนมะ"
-มีภาพฮาคุริวกับไทโยพร้อมชื่อขึ้นมาตามลำดับ และมีภาพเบิร์น (หรือบาร์นหว่า ในดันบอลอะค่ะ) ขนาดใหญ่ปรากฏขึ้นมา
-มีฉากที่คิริโนะ คาริยะ ยูคิมุระรวมตัวกัน
-นอกจากฉากสาวงาม นิชิกิ ชินสุเกะ เฟย์รวมกันแล้ว มีฉากตัวอย่างตอนต่อไปฉายขึ้นมา

และ
วันเสาร์ที่ 7 นี้จะมีรายการพิเศษของมูฟวี่อินะดัน ฉายทาง TV Tokyo ตั้งแต่ 6.15-6.30น. ที่ญี่ปุ่น บ้านเราก็บวกไปอีก 2 ชั่วโมงก็เป็นตอน 8.15-8.30น. นี่ข้าเจ้าต้องติดตั้งโปรแกรมดูสดอีกรึเปล่าเนี่ย หรือมันจะมีไฟล์มาให้โหลด? แต่ท่าจะหวังยากแฮะ อยากดู

http://www.tv-tokyo.co.jp/program/detail/19458_201207070615.html

อ้อ อีกนิด

จากทวิตเตอร์ของบอสฮิโนะ
-โครโนตอนที่ย้อนไปสมัยเซนโงคุจะมีเรื่องราวความรักเกิดขึ้นด้วยนะเออ แต่เป็นคู่ไหนไม่รู้ล่ะ คู่นิชิกิรึเปล่า อั๊ยยยย คงต้องรอดูกันเอาเองว่าจะเลิฟเลิฟขนาดไหน ฮาาาาาาา

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Mon Jul 02, 2012 8:45 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:
อัพเดทสปอยล์มูฟวี่จากอีเวนท์เมื่อวันเสาร์อีกหน่อย

-เอนโดตอนโตใส่ยูนิฟอร์มสีขาวดำพูดว่า "เข้ามาเลยเทนมะ!"
-มีประโยคว่า "การเผชิญหน้าของอินะซึมะแจแปนใหม่และเก่า!" โชว์ขึ้นมา (บนหน้าจอในอีเวนท์)
-เอนโดตอนโตที่กำลังถูกหนองน้ำ (พอดีไม่เห็นภาพเลยไม่รู้ว่า "沼" ที่เขาอธิบายเนี่ยมันลักษณะแบบไหนค่ะ) กลืนลงไปพูดทำนองว่า "ฝากด้วยนะเทนมะ"
-มีภาพฮาคุริวกับไทโยพร้อมชื่อขึ้นมาตามลำดับ และมีภาพเบิร์น (หรือบาร์นหว่า ในดันบอลอะค่ะ) ขนาดใหญ่ปรากฏขึ้นมา
-มีฉากที่คิริโนะ คาริยะ ยูคิมุระรวมตัวกัน
-นอกจากฉากสาวงาม นิชิกิ ชินสุเกะ เฟย์รวมกันแล้ว มีฉากตัวอย่างตอนต่อไปฉายขึ้นมา

และ
วันเสาร์ที่ 7 นี้จะมีรายการพิเศษของมูฟวี่อินะดัน ฉายทาง TV Tokyo ตั้งแต่ 6.15-6.30น. ที่ญี่ปุ่น บ้านเราก็บวกไปอีก 2 ชั่วโมงก็เป็นตอน 8.15-8.30น. นี่ข้าเจ้าต้องติดตั้งโปรแกรมดูสดอีกรึเปล่าเนี่ย หรือมันจะมีไฟล์มาให้โหลด? แต่ท่าจะหวังยากแฮะ อยากดู

http://www.tv-tokyo.co.jp/program/detail/19458_201207070615.html

อ้อ อีกนิด

จากทวิตเตอร์ของบอสฮิโนะ
-โครโนตอนที่ย้อนไปสมัยเซนโงคุจะมีเรื่องราวความรักเกิดขึ้นด้วยนะเออ แต่เป็นคู่ไหนไม่รู้ล่ะ คู่นิชิกิรึเปล่า อั๊ยยยย คงต้องรอดูกันเอาเองว่าจะเลิฟเลิฟขนาดไหน ฮาาาาาาา
หกโมงที่ญี่ปุ่นถ้าในไทยคงจะตี 4 กว่าๆนะ แต่ว่าทีมที่ปรากฏเป็นอินะซึมะเจแปนแต่ว่ามันไวไปรึเปล่า?

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Jul 02, 2012 9:04 pm

เออจริงแฮะ ดิฉันจะบวกเวลาทำไมเนี่ย Orz
ต้องลบออก 2 ชั่วโมง ก็ประมาณตี 4 กว่าๆ ล่ะค่ะ แบบว่าตื่นแล้ว แต่จะทันเปิดดูมั้ยยยย ต้องจัดการธุระอื่น- -
สงสัยจะได้ดูแค่ภาพสปอยล์ เฮ้อๆๆๆ

อืม ที่ว่าอินะแจแปน ไม่รุ้ว่าจะเกิดการแข่งกับพวกเอนโดรึเปล่า แต่พวกดันบอลคงไม่น่าเตะบอลมั้งเนอะ ต้องดูว่าสาวน้อยแสนสวยที่ปรากฏขึ้นจะเป็นคีย์สำคัญอะไร ถ้าได้ดู SP อินะดัน มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ ทางนี้ยังไม่แน่ใจว่าจะเอายังไง Rolling Eyes

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Jul 03, 2012 7:13 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:เออจริงแฮะ ดิฉันจะบวกเวลาทำไมเนี่ย Orz
ต้องลบออก 2 ชั่วโมง ก็ประมาณตี 4 กว่าๆ ล่ะค่ะ แบบว่าตื่นแล้ว แต่จะทันเปิดดูมั้ยยยย ต้องจัดการธุระอื่น- -
สงสัยจะได้ดูแค่ภาพสปอยล์ เฮ้อๆๆๆ

อืม ที่ว่าอินะแจแปน ไม่รุ้ว่าจะเกิดการแข่งกับพวกเอนโดรึเปล่า แต่พวกดันบอลคงไม่น่าเตะบอลมั้งเนอะ ต้องดูว่าสาวน้อยแสนสวยที่ปรากฏขึ้นจะเป็นคีย์สำคัญอะไร ถ้าได้ดู SP อินะดัน มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ ทางนี้ยังไม่แน่ใจว่าจะเอายังไง Rolling Eyes
อ๊าาาาาางี้ก็มันล่ะสิ ได้ดูโซซุยตอนเด็ก กรี๊ดดดดดดด

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Tue Jul 03, 2012 8:40 pm

^
ฮาาาาาาาาาาา ทางนี้ก็ลุ้นฟุบุกิขาดใจค่ะ เห็นมียูคิมุระมาด้วยแบบนี้ แอบหวังว่าฟุบุกิจะออกโรงด้วย Embarassed Embarassed

........................................

วันนี้นิดๆ หน่อยๆ

เห็นเนื้อหาตอนที่จะฉายวันที่ 11 ก.ค.นี้ ตอน "ถึงแล้ว เมืองของโนบุนางะ" เป็นตอนที่พวกเทนมะข้ามเวลาไปแล้ว ย้อนไปสู่สมัยเซนโงคุ เพื่อให้ได้พลังของโอดะ โนบุนางะ พวกเทนมะจะได้เจอกับเด็กผู้ชายคนหนึ่งที่นั่น แล้วก็สนิทกัน แต่แล้วเด็กชายคนนั้นก็ถูกกลุ่มปริศนาลักพาตัวไป...

http://k.mobile.tv-tokyo.co.jp/e/epg/ext/20120711_21732.php

เกี่ยวกับเซนโงคุนี้ เมื่อ 2 ปีก่อน (ปี 2010) ก็มีข่าวว่าเลเวลไฟว์ออกเกม Inazuma Eleven เวอร์ชั่น เบสบอล (Yakyuu)
"Sengoku Yakyuu Dan" แต่ข้าเจ้าไม่ได้ตามข่าวเลย มีใครตามข่าวบ้างมั้ยคะ

http://www.gamememo.com/2010/03/16/lv5-sengoku-inaire/

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  supernova on Wed Jul 04, 2012 5:41 pm

คู่รักสมัยเซนโงคุคือคู่นี้ใช่ไหมมมม มม

supernova

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jul 04, 2012 6:05 pm

^
^
เอร๊ยยยย ยังไม่ได้ดูตอน 11 เลยค่ะ รอไฟล์บิท

มีภาพนี้ด้วยเหรอออออ เกิดอะไรขึ้น

เห็นแว้บๆ เคียวเคียวสวมอาร์มได้แล้ววววววววว อร๊าาาาาาาาาาาา ผ้าคลุมสะบัดเต็มจอเลยทีเดียว 5555555555

ชื่อของ 11 แกร่งสุดขั้วนั่น ใครมั่งเนี่ยยยยย เห็นมีโอคิตะด้วยยย เอิ่ม เอากลุ่มชินเซ็นงุมิมาเลย โอววววว ส่วนใหญ่ก็อยู่ในญี่ปุ่นล่ะมั้ง แต่มีกษัตริย์อาเธอร์ด้วย Shocked Shocked

รอดูๆๆๆๆๆๆๆ อ๊ากกกกกก อยากดู
สครีมแล้วจากไป...

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 04, 2012 6:09 pm

อั๊ก โดนสปอยด์เต็มๆ Shocked

พอดีไปอ่านสปอยด์มาแล้วเกิดอาการ ประมาณว่า "ห้ะ"
แบบว่าย้อนอดีตแค่สิบปี ยี่สิบปี ไปหาสมาชิกนี่พอเข้าใจ
แต่เล่นย้อนไปอดีตเซนโงคุ ทำเอาตกใจ ประมาณว่า...

" เฮ้ๆ...เอางี้เลยเหรอ = w = ..."

แต่ถึงยังงั้นก็ยังตามดูนะ จะดูว่าจะหลุดโลกได้แค่ไหนกัน
(กร๊ากกกก //โดนต่อย)

ส่วนสาวน้อยในรูป เธอจะรักใครไม่ว่าหรอก
แต่ถ้าฝ่ายเราไปหลงรักเธอนี่สิ ... แม่ยกใจสลายเป็นแถบๆ (ฮา)

ป.ล. ชินโด เธอใส่ชุดนี้มันช่าง...อึก ///ซับเลือด Shocked

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  supernova on Wed Jul 04, 2012 6:19 pm

ถ้าชินโดไปหลงรักผู้หญิงในโลกนั้น ก็คงใจสลายอยู่ไม่น้อยย..

โฮกกกกกกกกกกก ก Shocked
จะว่าไปน่ารักดีนะ แต่ให้มาคู่กับทาคุก็ไม่เอาด้วยดีกว่า แฮะๆ Laughing

ปล.ตอนโหลดมารีบลงรีบลบเลย ภาพบาดตาบาดใจ 5555

supernova

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jul 04, 2012 6:24 pm

แอบสงสัยไปด้วยเลยค่ะ แต่เห็นว่าเป็นความรักที่บริสุทธิ์นะคะ แต่ก็อีกแหละ ตกลงคู่นั้นคือชินโดเร้ออออออ Shocked Shocked
โอย ขอรอดูก่อนค่ะ

................................

SPOIL

อินะดันมูฟวี่ LBX เข้าถล่มสเตเดี้ยม

ขอกรี๊ดดดดดดดดดดดด
ไทโยวววววววววววววววววววววววววววววววววววว จะเอาๆๆๆๆๆๆๆ ไทโย ตกลงอาการป่วยโอเคแล้วสินะ เป็นห่วง อาาาาาาาาา

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Jul 04, 2012 8:47 pm

ภาคนี้ขอตามกรี๊ดฮาคุคุงกะพ่อหลานชายแระกันน่ารักซะ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jul 04, 2012 8:50 pm

ฮาคุริวก็ชอบค่า แต่ก็เกรงใจไทโย ฮาาาาาาาาาาา

...................

เช็คเมื่อกี้
ไฟล์บิทตอน 11 มาแล้วววววว เร็วมากอีกแล้ว 555555
เตรียมโหลด พรุ่งนี้เจอกันค่า สปอยล์ตอน 11

มาสคอตเอนโดหล่อออ ฮาาาาาาาา อยากเข้าไปกอดเลยทีเดียว จากอีเวนท์อินะดันเมื่อปีที่แล้ว (2011)

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Wed Jul 04, 2012 11:17 pm

คลิปรีวิว บลูเรย์ อินะซึมะ โก ภาคหนังโรง ของแถมเยอะมากๆคุ้มสมราคาจริงๆ

แอบฮาตรงที่เทราซากิแอบโปรโมทมินิอัลบั้ม 555

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Thu Jul 05, 2012 7:43 pm

^
^
hikawasa พิมพ์ว่า:
เห็นจะมีเป็นมินิดราม่าซีดีด้วย ไม่รู้ว่าใช่ชุดที่กำลังจะออกมั้ย อาจารย์ยาบุโนะวาดภาพที่เป็นแจ็คเก็ตด้านในของปกซีดี

อ๊ากกกกกกกกก มินิดราม่าซีดีแผ่นนี้คือของแถมในมูฟวี่กริฟฟอนนั่นเอง Shocked Shocked
ความยาว 18 นาที โอยย อยากฟังอ่า อยากได้ของแถมด้วย ฮาาาาาา คำนวณเงินก่อน พอดีกำลังจะซื้อเครื่องเกมซะด้วย อืม แบบนี้ต้องเลือกร้านย่อยใน amazon ที่ราคาถูกที่สุด อาาาาา มีแต่เรื่องต้องใช้เงินเนอะ อั้กกกกก

ฮะฮะ อุตส่าห์โฆษณาของตัวเองด้วยเนอะ 55555

อยากได้แผ่นฟิล์ม ถ้ามีรูปฟุบุกิก็ดีสิ เป็นแผ่นฟิล์มของที่ฉายมูฟวี่
แต่ยังไงก็ขอโหลดมาดูก่อนนะ นะ นะ งื้ดดดดดด

คงซื้อเป็นดีวีดีด้วยแหละ เพราะไม่มีเครื่องเล่นบลูเรย์อ่าาาาาา

สปอยล์ตอน 11 จ้า
http://inazumaeleven.motion-forum.net/t631-topic
มีอะไรเพิ่มด้วยเน้อ รายละเอียดเยอะจริงตอนนี้ Razz

อีกหน่อย
แนวโน้มที่จะซื้อการ์ด TCG สูงขึ้นอีก มันดันมีชุดทานาบาตะออกด้วย แงงงงงงงง ไม่มีเฟย์โชว์ในนี้ อยากเห็นเฟย์ โฮกกก อยากได้เฟย์*ดิ้นๆๆๆๆ*

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sat Jul 07, 2012 3:39 am

วันนี้พึ่งมีโอกาสได้ดูรายการพิเศษ บอกเลยว่าไม่มีอะไรมากเพียงแค่หาตัวอย่างให้ดูเท่านั้นช่วงแรกๆไปโชงาคุกังเพื่อหาตัวอย่างหนังที่จี๋จัง (ตัวละครในหนังสือโคโระโคโระ) ช่วงต่อไปทีมงานเลเวลไฟว์แนะนำของแถมที่จองตั๋วซึ่งนั่นก็คือการ์ดแต่ดันเซนเซอร์ซะงั้นและแนะนำเกมดันบอลทั้ง 2 ภาค (ดับเบิ้ลและบาคุบูสท์)

เท่าที่ดูตัวอย่างแล้ว
-ทีมของเทนมะแข่งกับทีมของเอ็นโดครับแถมเป็นร่างโตด้วย สรุปว่าไม่ใช้ศัตรูเรื่องนี้นะครับ
-แต่แล้วกองทัพหุ่น LBX โจมตีสเตเดี้ยมที่แข่งและบึงสีชมพู (จะเรียกยังไงดีล่ะ) ได้ดูดตัวเมืองพร้อมประชากร (แหงล่ะเอ็นโดก็โดน)
-และมีหญิงลึกลับปรากฏด้วยแต่คาดการณ์ว่าเป็นตัวร้ายในนี้หรือเป็นต้นตอของเรื่องนี้
-เห็นฉากเคชินอาร์มปะทะกับหุ่น LBX ด้วย แถมปะทะกับตัวเอกทั้งสองภาคด้วย

และเผยสมาชิกที่ปรากฏในเรื่องด้วยซึ่งก็ตามภาพที่สปอยตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วนั่นแหละครับ

งานนี้คงจะมาคล้ายๆกับซูเปอร์ฮีโร่ไทเซนที่ครอสกับไรเดอร์และเซนไทแหงๆ ส่วนตัวแล้วคาดว่าเนื้อหาในมูวี่นี้จะไม่โยงเนื้อหาทีวีซีรีส์แน่นอนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย VEGA-ZERO เมื่อ Sat Jul 07, 2012 1:32 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sat Jul 07, 2012 1:30 pm

รู้สึกเอนโดจะโดนดูดบ่อยวุ้ยช่วงนี้ Razz
หรือนี่เป็นการ "ตัดบท" พระเอกรุ่นก่อนแบบใช้แล้วทิ้งกันแน่นะ
^
^
พูดซะดาร์ค ไม่ใช่หรอก 555+
คนสร้างแค่อยากให้เทนมะเก่งแบบไม่มีอะไรเปรียบเทียบ
^
^
ก็นั่นแหละ !!! เอ็งจะพูดเป็นนัยๆว่าเอนโดโดนปลดระวางแล้วสินะ (โลกช่างน่าเศร้า)
^
^
ใช่ที่ไหนล่ะ = =

ป.ล.เถียงกับตัวเองได้ตัว แปลกตัวเองจริงๆ Shocked
ป.ล.2 ถ้าฟุบุคิมาแล้วโดนดูดพี่ฮิกะทำใจได้เหรอ ? Rolling Eyes

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  argofangle on Sat Jul 07, 2012 7:01 pm

เห็นอย่างยิ่งที่ว่าเอ็นโดโดนดูดบ่อย = =
มีใครรู้สึกบ้างมั้ยว่าบันกับเทนมะเหมือนกันมาก (แหงล่ะ ก็พระเอกหนิ)

argofangle

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 7:13 pm

เพิ่มภาพตัวอย่างเกมเนปปูกับไรเมย์ที่งาน 天の川までとどけ! イナズマ​イレブンGO 七夕フェスティ​バル งานฉลองทานาบาตะที่ได้เคยลงข่าวไป แต่เนื่องจากข้าเจ้าเสียดายตังค์ที่จะซื้อตั๋วดูอีเวนท์ครึ่งหลังต่อ เลยได้ดูสดพร้อม VEGA-ZERO ซัง แค่ครึ่งแรก นี่งานยังไม่จบเลยค่ะ อ๊ากกกกกกก

ปล.เห็น VEGA-ZERO ซัง บอกไว้ว่าอาจมีชาติอื่นเอารูปแคปไปลงแล้วแอบอ้าง เลยขอทำเป็นลายชื่อบอร์ดไว้ด้วยละกันนะคะ ก็งงๆ อยู่ งืมมมมม

เอ้ามาดูสปอยล์กัน

ตัวละครใหม่ชื่อนาโนบานะ คินาโกะ เป็นเอสสไตรเกอร์คนใหม่ของไรมงซะด้วยค่ะ ได้ออกในมูฟวี่ด้วย ต้องติดตามชมกัน

กำลังทยอยลงค่ะ

นานๆ จะมีน้องผู้หญิงที แต่ตามกฎผู้หญิงลงเล่นด้วยได้สินะ กลายเป็นฟุตบอลผสม 5555

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 7:19 pm

สปอยล์เกม เคชินอาร์มของแต่ละคน

ขอกรี๊ดดดดดดด มีไทโยด้วยค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
แล้วก็มีฮาคุริวด้วยล่ะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ
อยากเห็นในอนิเมะเร็วๆ จัง

รวมเหล่ามิกซี่แมกซ์ค่ะ เหมือนเห็นคล้ายๆ คิริโนะกับชินโดด้วย เราตาฝาดไปรึเปล่าาาาาา

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 7:27 pm

โฉมหน้าบางส่วนของเหล่า 11 ที่พวกเทนมะจะต้องไปเจอ

โจนส์ ออฟ อาร์ค หรือฝรั่งเศสเรียก ฌาน ดาร์ก เป็นสาวแว่นแฮะ แล้วดูท่าทางจับหอกโมเอะอีกต่างหาก ฮาาาาาาา

ส่วนหนุ่มน้อยคนนี้คือใครกันนนนนนนนน เสียงพากย์คล้ายโอกาโมโตะ โนบุฮิโกะ มุโฮกกกกกก อาจได้เด็กมากรี๊ดเพิ่ม 5555555

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 7:43 pm

เหล่าผู้ร้ายที่ทยอยปรากฏตัวออกมาค่ะ

1 อัลฟ่า (อร๊างงงงงงงงงงงงงงงงงงง คิดถึงอ้ะะะะะะะะะะะะ เมื่อไหร่จะได้ออกจากคุก หรือว่าโดนตัดบทไปเรียบร้อยแล้ว จะได้รีเทิร์นมั้ยยยยยยย)

2 เบต้า (ยอมรับว่าเก่ง ตอนหน้าบูดงอนก็ชอบ เพราะสะใจเวลาทำอะไรให้ชีขัดใจได้ ก๊ากกกกกก แต่ตอนสวมอาร์มอาเทน่าแล้วโหดใช้ได้เลย เรียกว่าเป็นคนสองบุคลิกได้รึเปล่านะ)

3 แกมม่า (แอบหน้าตาดีนะเนี่ย)

4 ซานาค อาบาโรนิค (อ่านชื่อถูกรึเปล่าหว่า ยังไม่ได้เช็ค)

5 เรย์ ลุค (คนนี้คล้ายๆ ใครสักคนใน Ao no Exorcist เลย...)

6 ซากามากิ โทงุโร (ใครเนี่ย มาแข่งกับดอกเตอร์อาร์โนได้เลยมั้ง)

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 7:46 pm

มูฟวี่เกมภาคโครโนอัพแล้วค่ะ

endo-kun พิมพ์ว่า:
ป.ล.2 ถ้าฟุบุคิมาแล้วโดนดูดพี่ฮิกะทำใจได้เหรอ ? Rolling Eyes

ทนไม่ได้ โน่วววววววว แต่ไม่น่าโดนดูดไปอีกนะ ถ้าโดนเดี๋ยวจะไปดึงกลับมา 55555

私の吹雪士郎

hikawasa

หน้า 4 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics