[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

หน้า 2 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Mon Jun 18, 2012 9:50 am

ซักจะรู้สึกว่าลาสบอสครั้งนี้จะหักมุมไปอีกแน่ๆหล่ะ ถ้าเป็นเอ็นโดหรือเฟย์

แต่ว่ามูวี่ตอนกริฟฟอนจะมาในเดือนหน้านะเออ และทางญี่ปุ่นก็เข็นซีรีส์อินะภาคแรกมาทำบ็อกเซ็ตโดยแบ่งเป็นซีซั่นทั้ง 3 แต่ว่าของไทยมีแล้วครับแต่มี 5 บ็อกซ์เซ็ต

สงสัยนิดๆ
หลายตอนแล้วหล่ะสงสัยว่าคิโดหายไปไหน หรือว่าโดนผลกระทบแก้ไขอีก เห็นแต่เจ้าคลาร์คหลายตอนเลย (แหงล่ะครับคนพากย์คนเดียวกัน)

แก้ไขล่าสุดโดย VEGA-ZERO เมื่อ Mon Jun 18, 2012 8:35 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

VEGA-ZERO

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 18, 2012 6:46 pm

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:ซักจะรู้สึกว่าลาสบอสครั้งนี้จะหักมุมไปอีกแน่ๆหล่ะ

แต่ว่ามูวี่ตอนกริฟฟอนจะมาในเดือนหน้านะเออ และทางญี่ปุ่นก็เข็นซีรีส์อินะภาคแรกมาทำบ็อกเซ็ตโดยแบ่งเป็นซีซั่นทั้ง 3 แต่ว่าของไทยมีแล้วครับแต่มี 5 บ็อกซ์เซ็ต

สงสัยนิดๆ
หลายตอนแล้วหล่ะสงสัยว่าคิโดหายไปไหน หรือว่าโดนผลกระทบแก้ไขอีก เห็นแต่เจ้าคลาร์คหลายตอนเลย (แหงล่ะครับคนพากย์คนเดียวกัน)
แหง๋เลย ต้องโดนผลกระทบอะไรบางอย่างแน่

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Jun 18, 2012 8:10 pm

endo-kun พิมพ์ว่า:
ก็นั่นนะสิครับ ตอนแรกๆ เฟย์ดูเหมือนหนุ่มหน้าใสๆหวานๆ
ปรากฎแบบรวดเร็ว ไม่มีที่มาที่ไป แถมเป็นเพื่อนกับเทนมะเร็วเพราะว่าเทนมะตอนนั้นกำลัง
ตอนการที่พึ่งอย่างรุนแรง เฟย์ที่มาในมาดใสๆ ออกตัวว่าจะมาช่วย เลยเข้าถึงเทนมะได้ง่าย

แต่ตอนหลังๆเฟย์ดูดาร์คขึ้น ตั้งแต่เจอกับเบต้าเป็นต้นมา
บุคลิคของเฟย์จะจริงจังขึ้น (ขนาดยังไม่รวมออร่ากับไดโนเสาร์นะนั่น นึกถึง อาสึยะ ทันใด 55+)
สังเกตว่าตอนแรก เฟย์ยังพูดกับอัลฟ่าด้วยท่าทีสบายๆอยู่เลย
ตอนหลังออกแนวดาร์คแอ๊บไปซะงั้น 55+

ก็น่ารักดีครับ Very Happy

เฟย์น่ารักเน้อออออออ อ๊ายยยยยยยย(//////
อืม จริง อยู่ดีๆ ก็มาแบบรวดเร็ว เทนมะก็กำลังเหวอ ทำอะไรไม่ถูก (แต่เป็นเราโดนอย่างนั้นก็คงเหมือนกันแหละ tongue )

ที่สำคัญคือเฟย์รู้จักพวกเอลโดราโด้ดีเชียว ก่อนจะไปแข่งกับ 2.0 ก็อธิบายแล้วก็บอกกระทั่งชื่อทีม ในขณะที่อีกฝั่งไม่มีข้อมูลของเฟย์เลย มันน่าแปลก ทั้งที่มาจากอนาคต 200 ปีข้างหน้าเหมือนกัน Question หรือมีความเหลื่อมล้ำของเวลา อย่างเช่น เฟย์อยู่ในอนาคตที่เป็นอนาคตของพวกเอลโดราโด้อีกหน่อย เท่าที่จำได้รางๆ เหมือนเฟย์พูดในตอนที่ 1 เลยมั้งว่าได้เห็นอนาคตของฟุตบอลและโลก? หลังจากที่พวกนั้นทำให้ฟุตบอลหายไปได้สำเร็จ เลยทนไม่ได้ต้องใช้ไทม์สลิปมาป้องกันไม่ให้พวกนั้นทำสำเร็จ อันนี้ไม่รู้แฮะ เป็นการคาดเดาเอาเฉยๆ

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:ซักจะรู้สึกว่าลาสบอสครั้งนี้จะหักมุมไปอีกแน่ๆหล่ะ

สงสัยนิดๆ

ยังไงก็อย่าหักมุมมากนะ งงอะ 555555

โอ้ว ตกลงเป็นเดือนหน้าเหรอคะ โอยย อยากดูจะแย่แล้ว บ็อกเซ็ตที่ทำออกมาใหม่ก็สนนะ แต่ก็แพงเหลือเกิน ขอพิจารณาก่อน ถ้ามีตัวแถมพิเศษอื่นๆ เช่น แผ่นที่รวมอีเวนท์ หรือสัมภาษณ์อะไรต่างๆ ก็อยากได้อยู่ Smile

เฮ้ย ใช่เลย เป็นคำถามที่เก็บไว้ในใจนานละ คิโดหายไปไหน?? ทำไมไม่มาช่วยกันคิด ตอนนี้มีแต่โกเอนจิที่โผล่มาช่วย ก็ถ้าโชคดีคิโดก็น่าจะมีไทม์ เบรซเลซด้วยนะหวังว่า

.........................................

ใน PASH เดือน 7 ก็มีคอลัมน์อินะโกโครโน

น่าสนใจดี เขียนไว้ถึงกุญแจสำคัญ 3 ประการที่จะเรียกชัยชนะมาได้

1 เรียนรู้เคชินอาร์มเพื่อให้แข็งแกร่งขึ้นกว่านี้

2 พวกเฟย์คือกุญแจนำชัยชนะ!? ย้อนอดีตข้ามไปสู่อนาคต!

แล้วก็จะมีในส่วนของรายละเอียดใต้รูปที่เป็นคำอธิบายเพิ่มเติม

ส่วนในหน้าต่อก็จะเขียนถึงกุญแจดอกที่ 3 คือ

3 สิ่งที่ช่วยเหลือพวกเทนมะคือพลังของเหล่าพี่ชาย (ที่แสนดี) ทั้งหลาย!?

อืม ไม่เคยนึกถึงข้อนี้ แต่ถ้ามองดูดีๆ ก็พบว่าใช่นะ 555
-ที่เห็นเด่นๆ เลยก็พี่ยูอิจิ คนนี้ช่วยลงแข่งด้วยซ้ำ เป็นพี่ชายที่รักน้องมาก น้องชายก็รักพี่มากเหมือนกัน*ซึ้ง* ชอบพี่น้องคู่นี้จัง
-คิโด พี่ชายฮารุนะ ภาคโกนับว่ามีบทบาทเด่นนะ มาเป็นโค้ชให้ เป็นมันสมองของทีมเชียวล่ะ แต่ภาคโครโนเนี่ยสิ คิโดซัง หายไปไหนค้า จะมาเป็นตัวช่วยสำคัญทีหลังรึเปล่า ตอนนี้ยังเงียบฉี่ silent
-โกเอนจิ พี่ชายของยูกะ เพิ่งมาช่วยสดๆ ร้อนๆ ฮา ยังไงโกก็ต้องช่วยเอ็นโดให้ได้
-ขอกรี๊ดดดดเป็นพิเศษ อ๊ากกกกก มีรูปฟุบุกิด้วยยยยยยย เขียนว่าคู่พี่น้องฝาแฝด โฮววววว อยากให้มาในโครโนด้วยจังเลย ข้างๆ พูดถึงเมงาเนะคุง ก็ช่วยได้เยอะนะ เป็นตัวแฮกข้อมูลฟิฟท์เซ็คเตอร์ให้กับโค้ชคุโดในภาคโกด้วย
-อื่นๆ ก็มีฮิจิคาตะกับพวกน้องๆ คาเบยามะกับน้องชาย สึนามิที่มีลักษณะแบบพี่ชาย เป็นต้น

ส่วนนี่ก็โปสเตอร์ที่แถม
ฮว้ากกกกกกก คิดถึงอัลฟ่าาาาาาาาาา เมื่อไหร่จะกลับมาาาาาาาา

ของแถมอีกอย่างคือผ้าขนหนูเช็ดหน้า ทำไมรู้สึกเหมือนเทนมะเป็นส่วนเกิน ก๊ากกกกกกกก
คิโดกลับมาเร็วๆ

แก้ไขล่าสุดโดย hikawasa เมื่อ Mon Jun 18, 2012 9:46 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 18, 2012 9:23 pm

ถ้ามองในแง่ดีนะที่คิโดโผล่ออกมาไม่ได้เป็นเพราะว่ามีคล๊ากอยู่ ซึ่
เป็นกฏอยู่แล้วว่าในช่วงเวลาเดียวกันจะมีคนๆเดียวกันจากทั้งสองช่วงเวลาไม่ได้////////////////ดูหนังไซไฟมากไปป่ะวะเรา

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Jun 18, 2012 11:35 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:ถ้ามองในแง่ดีนะที่คิโดโผล่ออกมาไม่ได้เป็นเพราะว่ามีคล๊ากอยู่ ซึ่
เป็นกฏอยู่แล้วว่าในช่วงเวลาเดียวกันจะมีคนๆเดียวกันจากทั้งสองช่วงเวลาไม่ได้////////////////ดูหนังไซไฟมากไปป่ะวะเรา

หมายถึงคิโดคือคุณหมี คล้าก วันเดอร์แบทน่ะเหรอค้าาาาาาา อ๊าาาาาาา
ถึงจะเป็นเสียงยจจิ้น (โยชิโนะ ฮิโรยูกิ) พากย์เหมือนกันก็เถอะน้า แบบว่าตกใจอะ 55555

..................................

สรุปน้อง TCG คนที่เราชอบ (ในหลายคน) ชื่อ อินางากิ เรย์อะ ล่ะค่ะ

น่ารัก อิอิ

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Tue Jun 19, 2012 5:21 am

เข้ามาอัพเดต (ตัวเองอีกนิดนึง)
พรุ่งนี้ตอนต่อไปก็มาแล้ว อยากดูตอนใหม่แล้ว
แต่อย่ามีอะไรหักมุม หรือ ปวดตับก็แล้วกันนะครับ
ไม่แน่ใจว่าดู อินาสึมะ หรือ มาโดกะ กันแน่ #ผิด #ล้อเล่น

อธิบายก่อนนะครับว่าหลักๆ ผมจะไม่อยู่ในเว็บนี้ซักเท่าไหร่
(ยกเว้นมีตอนใหม่ หรือ เช็คข่าวประจำวัน แล้วมีข่าวน่าสนใจก็จะตอบ)
จะไปสิงที่... 3DS THAILAND แทน ...
เนื่องจาก...ผมติดเกม #ผิด #แย่ #ไม่ดี Very Happy

กร๊ากกกกกก ก็แหม ช่วงนี้ผมอยู่ในสายเกมแล้ว อนิเมก็ดูเป็นบางครั้ง
เล่นก็ลงหนักไปทางซื้อเกมแท้ เลยไม่มีเวลาเก็บแผ่นอนิเม (แต่ INAZUMA GO ของโรสอาจจะเก็บก็ได้ ถ้ามีเงินพอนะ...)
ถ้าพิมพ์แบงค์เองได้ คงเก็บทุกอย่างแล้ว ทั้งอนิเม เกม ของสะสม กร๊ากกก โอเวอร์ไป

FC 3DS ของผม เผื่อใครมี 3DS แล้วอยากแอด : 0645-6410-3146

-------------------------------------------------------------------
อืม...นั่นสินะ ทำไมคิโดยังไม่มีบท แต่มีการยืนยันตัวตนใน OP นะครับ
เดี๋ยวตอนหลังๆก็ออกมาเองแหละ คิโดซะอย่างไม่โดนง่ายๆหรอก
เป็นถึง......
.....
....
...
..
.
หรือว่า วันเดอร์แบทคือคิโดปลอมตัวมา !!! #ผิด

--------------------------------------------------------------------

อา...พรุ่งนี้ตอนใหม่มาแล้วสินะ Razz

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Tue Jun 19, 2012 6:23 pm

555555 ไม่เป็นไรหรอกค่า แต่เหงา*โดนศอก* Laughing
จะตามไปด้วยก็ยังไม่มีเครื่อง 3DS วันนี้เพิ่งตามซื้อตลับของภาค 3 ตอนแข่งบอลโลกอยู่เลย วันนี้สั่งบอมเบอร์ไป ไม่อยากเชื่ออเมซอนมันลดเหลือ 219 เยน เลยรีบสั่งของอย่างไว เหลือตลับเดียวด้วย เมื่อกี้ดูราคาขึ้นมาที่ 860 เยนอีกแล้ว ส่วนสปาร์ครอให้ราคาลงกว่านี้อีก อิอิ แล้วก็ โอววว ยังเหลือตลับภาคแรกสุดที่คงต้องยอมเอามือสองอะ เพราะมือหนึ่งมันตั้ง 8500 เยน Shocked แบบสู้ไม่ไหว ฮา ส่วนภาค 2 บลิซซาร์ดก็หายากมากแล้ว ต้องพึ่งอเมซอนอยู่ดี ส่วนไฟร์ที่เป็นโกเอนจิยังเหลือของหลายร้านแต่ก็ว่าจะซื้อมือสอง ก๊ากกกก ลำเอียงสุดๆ แต่อะไรเซฟได้ก็เซฟ*ผัวะ* เอาน่า เอามาทำงานก่อน ภาคโกเดี๋ยวค่อยว่ากัน ต้องซื้อเครื่อง 3DS 5555 พอดีว่าจะซื้อเครื่อง PSP ก่อนน่ะค่ะ แบบซื้อเกมมาหลายปีไม่มีเครื่องเล่น อนาถ Razz

แล้วที่จริงวันนี้ก็เห็นคนที่จอง CD ของ T-Pistonz+KMC อันที่เป็นเพลงเปิดของภาคโครโนได้รับของแล้วถ่ายรูปมาให้ดู สวยดี อยากได้ ถ้า First Press Limited Edition จะได้เสื้อยูนิฟอร์มไรมงไง แต่ถ้าเวอร์ชั่นธรรมดาก็ไม่มีอะไร อ๊ากกกกก แบบ Limited มันแถมเสื้อเป็นแบบสุ่มอะะะะะ แตข้าเจ้าอยากได้เสื้อเคียวเคียว ว้ากกกก แผ่นขายจริงพรุ่งนี้ แต่เปิดให้จองกันก่อนแล้วปรากฏว่าของใน Inazuma shop กับ animate online มันหมดแล้ววววววว ว้ากกกก แค่จองนะเฮ้ยย อะไรจะขายดีขนาด Shocked Shocked ของ animate ยังพอมี OP 2 感動共有!(คันโดเคียวยู) ให้จองได้อยู่ แถมเสื้อแบบสุ่มเหมือนกัน โฮกกกก

เสื้อฟอร์มมี 3 แบบ โดยนายแบบ 3 คน เทนมะ สึรุงิ ชินโด

มีตัวอย่างให้ดูของเทนเทน มีปลอกแขนกัปตันให้ด้วย

อยากได้เบอร์ 10 เสื้อเคียวเคียว 55555555 ที่จริงอยากได้ทั้ง 3 คนเลย เบอร์เรียงกันดี 8 9 10 แต่โอกาสเสี่ยงสุ่ม (สุ่มเสี่ยง?) มีแค่ 2 ครั้ง อาาาา

และสปอยล์อีกเล็กน้อยจากนิตยสาร Nintendo Dream

ผู้เล่นแข็งแกร่งที่สุดที่ถือกำเนิดขึ้นมาด้วย Mixi Max Gun ของวันเดอร์แบทคือใครกันแน่...?

จะมีใครกับใครมารวมพลังกันอีกเนี่ย Shocked
จะเดาใครดีล่ะ 5555

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Tue Jun 19, 2012 8:20 pm

เรื่องของแถมขอผ่านหล่ะเพราะใส่ไม่ได้

ต้องพึ่งร้านตัดเสื้อล่ะมั๊งเนี่ยพวกเสื้อฟุตบอลแต่เสื่ยงว่าจะโดน LC มั๊ย 5555

ส่วนเรื่องเกมกะจะซื้ออยู่แต่ว่าดันขัดจังหวะตรงมือถือใกล้เจ๊งเลยกำลังจะซื้อสมาร์ทโฟนอยู่เฮ้ออยากเล่นอินะโกจริงๆ เลิกหวังพวกอีมูและรอมไปแระ

ผู้เล่นแข็งแกร่งที่สุดที่ถือกำเนิดขึ้นมาด้วย Mixi Max Gun ของวันเดอร์แบทคือใครกันแน่...?

ตอนนี้เดาสองทางอยู่น่าจะเป็นตัวละครใหม่ไม่ก็คิโด ถ้าเป็นคิโดคนพากย์คงเมื่อยกว่านี้แน่ๆเพราะคนพากย์คนเดียวกัน 555

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Tue Jun 19, 2012 11:46 pm

อ่อยยยยยยย แค่กลับบ้าน หายไปสองสามวันแค่นี้เกือบตามกระทู้ไม่ทัน เรื่องที่อยากคุยด้วยมันเยอะจริงๆ 555555555 ขอเริ่มตามลำดับก่อนนะคะ

เอนโดคุง พิมพ์ว่า:สำหรับผม Inazuma eleven chrono stone เป็นอะไรที่ แปลกใหม่มาก(เกินไป)
ส่วนตัวมันก็ไม่จำเจดี เพราะภาคนี้ใส่อะไรใหม่ๆมาเยอะ เช่น
1.การฟิวชั่น (MIXI MAX) -อยากลอง... คิริโนะ+ชินโด , ไทโย + เทนมะ , ฮิคารุ + คาริยะ ... พอเถอะ
2.เคชินอาร์ม - ภาคต่อไปจะเคชินอะไรอีก...
3.การเดินทางข้ามกาลเวลา - ผิดจากที่คิดไปนิด ตอนแรกคิดว่าจะดำเนินเรื่องแบบเข้าไปร่วม TL ของพวกอินะภาคก่อนๆเป็นคนๆไป เพราะเห็นมีการเอาเอนโด(เด็ก)มาร่วมทีม ปรากฎว่ากลายเป็นแบบนี้ไปซะได้ แถมโครตจะเครียดอีกตักหาก ///ตอน 1-4 กับ 5-ปัจจุบัน เป็นอะไรที่ต่างกันราวฟ้ากับเหวจริงๆ
ข้อสามมันช่าง... ตรงกับครินมากค่ะ 55555 ตอนแรกก็คิดว่าคงจะ เอ้อ ย้อนเวลาเก็บตัวละครภาคเก่าๆ มาเล่น(ถือเป็นการรีไซเคิลตัวละครเก่าไปในตัว ดึงแฟนๆอินาภาคแรกให้กลับมาจงรักภักดี??เหมือนเดิมด้วย5555555) ที่ไหนได้ ความหวังตัวละครเก่าช่างริบหรี่ แล้วนี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึงพวกไทโยหรือยูกิมูระเลยนะ555555 แค่เปิดภาคก็ซัดดราม่าหนักจนน่ากลัว เรื่องจะดำเนินไปทางไหนยังไม่กล้าเดาเลยค่ะ55555

ส่วนอันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่ง55555
เคียวสุเกะ เคชินอาร์ม -หล่อเวอร์...(ใช้เสียงแบบกระเทย555+)
หล่อเว่อออออออออออออห์ 55555555555555555555555555555

เห็นทุกคนพูดถึงเคียวสุเกะกับชินโดแล้วอดไม่ได้555555555555

เอนโดคุง พิมพ์ว่า:ชินโด+เคียวสุเกะ
-คู่นี้มาแรงงงงงงงงส์
ก็ดีนะครับ แรกๆคู่นี้แทบจะเกลียดกัน แต่ตอนนี้เคียวสุเกะนิสัยดีขึ้น
ทำตัวดีขึ้น สุภาพขึ้น น่าร๊ากกกกก 55+ แต่ไม่ชอบคู่นี้นะ ทำไมนะเหรอ ?
ชินโดเป็นของผมนะสิ #ผิด
supernova ซัง พิมพ์ว่า:"เคียวทาคุ นี่ไม่พูดถึงไม่ได้แฮะ 555
อย่างที่หลายๆคนบอกคือ คู่นี้มันไม่เคยมีบทสนทนาเป็นชิ้นเป็นอัน
ปกติเห็นจะส่งสายตาพลังจิตซะมากกว่า(?) เช่นตอนกัปตันเขียนใบออกจากทีม(ตอน8
โผล่มา ก็ไม่พูดดดดดดกัน มองอย่างเดียว แล้วเดินไป กร๊ากกกก)
เดี๋ยวนี้เคียวทาคุช่างจืดจางงงง งือ ทาคุTT

ตอน8ภาคนี้ไปทำให้พลัง เคียวทาคุเพิ่มไป 15% 55555+
คู่นี้ก็น่ารักดีนะ

//พรืดดด กับประโยคสุดท้ายของเอนโดคุง5555555555 คือสองคนนี้เริ่มจากความสัมพันธ์แบบศัตรูครับ ซึรุงิไม่รู้หรอกนะ แต่ชินโดออกอาการหนักมากว่าเกลียดซึรุงิเข้าเส้น จนคิริโนะยังเป็นห่วงว่า"ฉันยังไม่เคยเห็นนายโกรธใครได้ขนาดนี้มาก่อน" ที่ตลกคือ ฝ่ายที่เป็นฝ่ายเข้าหาก่อนก็ชินโดนั่นแหละ ที่ค่อยๆเริ่มเชื่อใจ(หรือจะพยายามเชื่อใจก็นั่นแหละ)ซึรุงิ
จนกระทั่งพอซึกลับใจ ซีนเคียวทาคุก็ลดลงฮ้วบฮ้าบจนน่าตกใจ แล้วที่พุ่งแรงแซงปริ๊ดมาก็เป็น เทนเคียวกับรันทาคุแทนซะงั้น 5555555555555

ที่ผมสังเกตอีกอย่างคือ ก็ตอนที่ 7-8นี่แหละ... ที่น่าสังเกตคือ ชินโดเป็นคนเริ่มชวนคุยก่อนอีกแล้วครับท่าน 55555555555 ทั้งในถ้ำแล้วก็ฉาก "Can you feel it?" 5555555 ผมค่อนข้างมั่นใจว่าซึคงแค่เขินอ่ะ ไม่กล้าคุยกับรุ่นพี่ 555 ชินโดเอง ตอนนี้ไม่มีคิริโนะไม่มีซันโงคุให้คุย ก็เลยหันไปคุยกับซึรุงิมากขึ้น (ยืนข้างกัน/สบตา/etc. อร๊ากกกกกก///////////)

((คือ ผมไม่ได้กำลังอวยทุกคนใช่มั้ย XDDDD ผมขอโท๊ดดดดดด)

อีกอย่างที่ผมรู้สึกคือ นี่คงจะเป็นวิธีบิ้ลด์สองคนนี้ให้ใช้ท่า โจ๊กเกอร์เรน ครับ.... ถ้าใครรู้เบื้องหลัง/ที่มาของท่านี้จากในมูฟวี่แล้วจะรู้ฮะว่าทำไม ฮาาาาาา

เรื่องเฟยยยยยยยย์

พี่ฮิกะ พิมพ์ว่า:อ๊ากกกก อยากสครีมมมมม ช่วงนี้เริ่มจะพีคเฟย์มากขึ้นแล้ว ไม่รุ้ทำไมรู้สึกเฟย์มีออร่าดาร์คขึ้น ไม่สิ น่าจะเป็น ดูเป็นหนุ่มน้อยมากขึ้น แรกๆ จะเป็นหนุ่มสวย ข้าเจ้าเลยเฉยๆ แต่หลังๆ รัศมีเปลี่ยนไป
เอนโดคุง พิมพ์ว่า:ก็นั่นนะสิครับ ตอนแรกๆ เฟย์ดูเหมือนหนุ่มหน้าใสๆหวานๆ
ปรากฎแบบรวดเร็ว ไม่มีที่มาที่ไป แถมเป็นเพื่อนกับเทนมะเร็วเพราะว่าเทนมะตอนนั้นกำลัง
ตอนการที่พึ่งอย่างรุนแรง เฟย์ที่มาในมาดใสๆ ออกตัวว่าจะมาช่วย เลยเข้าถึงเทนมะได้ง่าย

แต่ตอนหลังๆเฟย์ดูดาร์คขึ้น ตั้งแต่เจอกับเบต้าเป็นต้นมา
บุคลิคของเฟย์จะจริงจังขึ้น (ขนาดยังไม่รวมออร่ากับไดโนเสาร์นะนั่น นึกถึง อาสึยะ ทันใด 55+)
สังเกตว่าตอนแรก เฟย์ยังพูดกับอัลฟ่าด้วยท่าทีสบายๆอยู่เลย
ตอนหลังออกแนวดาร์คแอ๊บไปซะงั้น 55+
ตอนนี้ครินไม่กลัวดราม่าใครเท่าดราม่าเฟย์อีกแล้วค่ะทุกคน ;w;w;
พอได้ดูตอน7-8แล้วชัดเลย เฟย์เปลี่ยนออร่าจากหนุ่มร่าเริง(ที่ตอนแรกคิดว่าบ้ากว่าเทนมะซะอีก555) กลายเป็นหนุ่มแอบซีเรียสนิดๆมืดมนหน่อยๆแล้วว ;w;w;w; ยิ่งตอนที่อยู่คู่กับชูแต่ละทีนี่รู้สึกได้เลย ยั่งกับจะแย่งกันดราม่า วุ้ยยย สองคนนี้นี่55555555

ความจริง แค่มีเกะชินเป็นดูบริพวกนั้นก็น่ากลัวจะเล่นดราม่าไม่มีเพื่อนได้แล้วล่ะครับ (อย่างที่แฟนอาร์ตหลายๆที่อวยมา...) แล้วไหนจะเรื่องที่มาช่วยเทนมะอีก ความจริงแค่รักซักก้าอย่างเดียวจะทำให้เด็กหนุ่มคนนึงเคลื่อนไหว.. ผมว่ามันต้องมีอะไรเบื้องหลังมากกว่านี้แน่นอน แต่ต้องไม่ใช่เฟย์เป็นลาสต์บอสอะ ไม่เอ๊าาาาาา ;w;w;w;w;

ปล. เรื่องเอนโดโดนดูดไป ผมกรี๊ดหนักมากครับ ไม่ไหวแล้ววววววววววววววววว อุตส่าห์ให้เอนโดได้โชว์เท่เป็นครั้งสุดท้ายนะ ฮือๆๆๆๆๆๆ เวลไฟว์บ้าาาา ;w;w;w;w;

เรื่องกัปตันเทนมะปิดท้าย คือผมก็ไม่ได้รังเกียจกัปตันเทนมะอะไรนะครับ แต่ผมแค่รู้สึกแปลกๆ เวลาทุกคนเรียกชินโดแค่ว่า ชินโดเซนไป หรือชินโดซัง ปกติต้องเรียกกัปตันเซ่//////// #ผิด เทนมะก็น่ารักครับ ผมยอม ฮาาา

ปล.
"
แต่ว่ามูวี่ตอนกริฟฟอนจะมาในเดือนหน้านะเออ"

ที่ว่า คือมาในญี่ปุ่นหรือออกDVDไทยคะ??? รอไม่ไหวแย้วววววว เห็นชูตอนแปดแล้วสงสัยในดราม่าเธอมาก เห็นเธอหน้ามืด เลี่ยงคำถาม มุมกล้องแต่ละมุมแล้วปวดใจ อ่อยยยยยย

ปปล.คิโด ก็อยู่ในหมีไงครัฟ //โดนต่อย

aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jun 20, 2012 4:21 pm

ดูเหมือนสดตอน 9 จะมาแล้วนะคะ ใครดูมาสปอยล์บ้างก็ได้นะ ข้าเจ้าคงรอไฟล์ดิบค่า
พรุ่งนี้ไปทำล่าม อาจเข้ามาดึกๆ

แว้บบบบบ เดี๋ยวมาอีกที ไปกินข้าวก่อน 555

สปอยล์ภาพตอน 9 เล็กน้อย คุณหมีพูดอะไร??

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jun 20, 2012 4:30 pm

ตอน 9 ดูไปเรียบร้อยแล้วครับ ตกลงว่าโครโนสโตนจะมีฉากเตะบอลทุกตอนเลยใช่ไหม...
เลียนแบบ GUNDAM AGE ที่มีฉากต่อสู้ทุกตอนเรอะ ตอนหน้าแข่งอีกแล้ว
ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่มันดูครึ่งๆกลางๆไม่สุดยังไงไม่รู้ (แต่ก็ดูต่อไป กร๊ากกกก)
แต่ว่ามีสปอยด์เล็กๆตอนต่อไป...

ตอน 10 >>> ไม่น่าถามถึงเลย ตอน 10 บักคิโดโผล่แล้ว

สปอยด์ตอน 9
-พวกเทนมะไปยัง 200 ปีข้างหน้า เพื่อไปเอาหนังสือทองคำ (เรียกแบบนี้ละกัน ขี้เกียจพิมพ์ยาวๆ #ผิด)
-วันเดอร์แบทกับสาวๆของซับพอร์ตหนุ่มๆจากข้างนอก พวกเทนมะก็ลุยฐานกันไป (มีแววว่าในเกมจะได้เดินยาวแน่ฉากนี้...)
-มีการปลดล็อคประตู (เฟย์เป็นคนทำ) ปีนช่องแอร์ และอีกมากมาย (ตกลงพวกนายเป็น 007 กันสินะ...)
-เทนมะไปถึงหนังสือทองคำ แต่มีเลเซอร์ตรวจจับป้องกันไว้มากมาย เทนมะโชว์เหนือหลบเลเซอร์เข้าไปหยิบด้วยสเต็ปเทพ...
-แต่สุดท้ายก็ถูกจับได้อยู่ดี พวกหุ่นยนต์ยามเริ่มออกไล่ล่าพวกเทนมะ
-หนีมาได้กลางทาง ก็ต้องแข่งกับพวกหุ่นยนต์จนได้ แข่งกัน 5-5 เหมือนเดิม
-เฟย์ไม่ได้ลงแข่งในนัดนี้...(อดเห็นเฟย์โชว์ #ผิด)
-พวกเทนมะชนะ (แหงสิ...)
-เทนมะหนีกลับมายุคปัจจุบันได้
-จบตอน

#สปอยด์แย่มาก ไม่รู้เรื่อง //โดนเตะ
-

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jun 20, 2012 6:02 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:อ่อยยยยยยย แค่กลับบ้าน หายไปสองสามวันแค่นี้เกือบตามกระทู้ไม่ทัน เรื่องที่อยากคุยด้วยมันเยอะจริงๆ 555555555 ขอเริ่มตามลำดับก่อนนะคะ

ถึงว่าหายไปหลายวัน กลับบ้านนี่เอง อย่างนี้ต้องมีของฝาก? 5555 ล้อเล่น *โดนหมัดสวน*

aicrinsill พิมพ์ว่า:ข้อสามมันช่าง... ตรงกับครินมากค่ะ 55555 ตอนแรกก็คิดว่าคงจะ เอ้อ ย้อนเวลาเก็บตัวละครภาคเก่าๆ มาเล่น(ถือเป็นการรีไซเคิลตัวละครเก่าไปในตัว ดึงแฟนๆอินาภาคแรกให้กลับมาจงรักภักดี??เหมือนเดิมด้วย5555555) ที่ไหนได้ ความหวังตัวละครเก่าช่างริบหรี่ แล้วนี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึงพวกไทโยหรือยูกิมูระเลยนะ555555 แค่เปิดภาคก็ซัดดราม่าหนักจนน่ากลัว เรื่องจะดำเนินไปทางไหนยังไม่กล้าเดาเลยค่ะ55555

ทางนี้คาดหวังว่าจะย้อนไปรวมตัวละครจากภาคก่อนเลยแหละ ฮาาาาา อยากเห็นหน้าฟุบุกิมากกกกกกก ตอนนี้มันคงริบหรี่แล้วสินะ เสียใจ Sad

aicrinsill พิมพ์ว่า:อีกอย่างที่ผมรู้สึกคือ นี่คงจะเป็นวิธีบิ้ลด์สองคนนี้ให้ใช้ท่า โจ๊กเกอร์เรน ครับ.... ถ้าใครรู้เบื้องหลัง/ที่มาของท่านี้จากในมูฟวี่แล้วจะรู้ฮะว่าทำไม ฮาาาาาา

เอ๊ยยย อยากเห็นท่านี้ซะแล้วสิ cyclops

aicrinsill พิมพ์ว่า:เรื่องเฟยยยยยยยย์

พี่ฮิกะ พิมพ์ว่า:อ๊ากกกก อยากสครีมมมมม ช่วงนี้เริ่มจะพีคเฟย์มากขึ้นแล้ว ไม่รุ้ทำไมรู้สึกเฟย์มีออร่าดาร์คขึ้น ไม่สิ น่าจะเป็น ดูเป็นหนุ่มน้อยมากขึ้น แรกๆ จะเป็นหนุ่มสวย ข้าเจ้าเลยเฉยๆ แต่หลังๆ รัศมีเปลี่ยนไป
เอนโดคุง พิมพ์ว่า:ก็นั่นนะสิครับ ตอนแรกๆ เฟย์ดูเหมือนหนุ่มหน้าใสๆหวานๆ

ตอนนี้ครินไม่กลัวดราม่าใครเท่าดราม่าเฟย์อีกแล้วค่ะทุกคน ;w;w;
พอได้ดูตอน7-8แล้วชัดเลย เฟย์เปลี่ยนออร่าจากหนุ่มร่าเริง(ที่ตอนแรกคิดว่าบ้ากว่าเทนมะซะอีก555) กลายเป็นหนุ่มแอบซีเรียสนิดๆมืดมนหน่อยๆแล้วว ;w;w;w; ยิ่งตอนที่อยู่คู่กับชูแต่ละทีนี่รู้สึกได้เลย ยั่งกับจะแย่งกันดราม่า วุ้ยยย สองคนนี้นี่55555555

ความจริง แค่มีเกะชินเป็นดูบริพวกนั้นก็น่ากลัวจะเล่นดราม่าไม่มีเพื่อนได้แล้วล่ะครับ (อย่างที่แฟนอาร์ตหลายๆที่อวยมา...) แล้วไหนจะเรื่องที่มาช่วยเทนมะอีก ความจริงแค่รักซักก้าอย่างเดียวจะทำให้เด็กหนุ่มคนนึงเคลื่อนไหว.. ผมว่ามันต้องมีอะไรเบื้องหลังมากกว่านี้แน่นอน แต่ต้องไม่ใช่เฟย์เป็นลาสต์บอสอะ ไม่เอ๊าาาาาา ;w;w;w;w;

แอบกลัวดราม่าเฟย์ด้วย อาาาาา แต่หวังว่าเลเวลไฟว์คงไม่โหดร้ายเกินไปนะ มันการ์ตูนเด็กแน่ใช่มั้ย 555555 ทำไมเครียดจัง Laughing อันนี้แอบผวาอะไรประสาทๆ หน่อย คือออ ได้ข่าวว่าชูกำลังตามหาน้องสาวอยู่ จริงหรือไม่จริงไม่รู้แฮะ แต่ถ้าจริงก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้มาช่วยพวกเทนมะแข่งกับ 2.0 ไม่ได้ แล้ว เอิ่ม หวังว่าคงไม่โดนเล่นตลกหนักขนาดว่า เฟย์เป็นผู้หญิงหรอกนะ นี่คือความคิดฟุ้งซ่านเองนะ อย่าเชื่อ พอดีหลอนมาจาก Persona 4 ที่ตอนแรกนึกว่านาโอโตะคุงเป็นผู้ชาย แต่ความจริงเป็นผู้หญิง กร๊ากกกกก แต่คิดว่าเฟย์คงไม่เป็นอย่างนั้น 55555

aicrinsill พิมพ์ว่า:เปล.
"
แต่ว่ามูวี่ตอนกริฟฟอนจะมาในเดือนหน้านะเออ"

ที่ว่า คือมาในญี่ปุ่นหรือออกDVDไทยคะ??? รอไม่ไหวแย้วววววว เห็นชูตอนแปดแล้วสงสัยในดราม่าเธอมาก เห็นเธอหน้ามืด เลี่ยงคำถาม มุมกล้องแต่ละมุมแล้วปวดใจ อ่อยยยยยย

ดีวีดีญี่ปุ่นจ้า ออกวันที่ 4 ก.ค.นี่ล่ะนะ อยากดูวววววววววว

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:เรื่องของแถมขอผ่านหล่ะเพราะใส่ไม่ได้

ต้องพึ่งร้านตัดเสื้อล่ะมั๊งเนี่ยพวกเสื้อฟุตบอลแต่เสื่ยงว่าจะโดน LC มั๊ย 5555

ส่วนเรื่องเกมกะจะซื้ออยู่แต่ว่าดันขัดจังหวะตรงมือถือใกล้เจ๊งเลยกำลังจะซื้อสมาร์ทโฟนอยู่เฮ้ออยากเล่นอินะโกจริงๆ เลิกหวังพวกอีมูและรอมไปแระ

ตอนนี้เดาสองทางอยู่น่าจะเป็นตัวละครใหม่ไม่ก็คิโด ถ้าเป็นคิโดคนพากย์คงเมื่อยกว่านี้แน่ๆเพราะคนพากย์คนเดียวกัน 555

ซะงั้น 55 งั้นสงสัยต้องสั่งตัดเอามั้งคะ ไม่รู้ LC รึเปล่า แต่พวกคอสเพลย์ก็เยอะอยู่นะ

อยากเล่นภาคโกเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวดูว่าเงินจะพอเหลือมั้ย จะซื้อ ซีดแน่ๆ 55555 pale

เดาไม่ถูกเลย จะเป็นเคียวเคียวกับฮาคุริวรึเปล่านะ *v*

ตอน 9 ดูไปเรียบร้อยแล้วครับ ตกลงว่าโครโนสโตนจะมีฉากเตะบอลทุกตอนเลยใช่ไหม...
เลียนแบบ GUNDAM AGE ที่มีฉากต่อสู้ทุกตอนเรอะ ตอนหน้าแข่งอีกแล้ว
ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่มันดูครึ่งๆกลางๆไม่สุดยังไงไม่รู้ (แต่ก็ดูต่อไป กร๊ากกกก)
แต่ว่ามีสปอยด์เล็กๆตอนต่อไป...

ตอน 10 >>> ไม่น่าถามถึงเลย ตอน 10 บักคิโดโผล่แล้ว

สปอยด์ตอน 9
-พวกเทนมะไปยัง 200 ปีข้างหน้า เพื่อไปเอาหนังสือทองคำ (เรียกแบบนี้ละกัน ขี้เกียจพิมพ์ยาวๆ #ผิด)
-วันเดอร์แบทกับสาวๆของซับพอร์ตหนุ่มๆจากข้างนอก พวกเทนมะก็ลุยฐานกันไป (มีแววว่าในเกมจะได้เดินยาวแน่ฉากนี้...)
-มีการปลดล็อคประตู (เฟย์เป็นคนทำ) ปีนช่องแอร์ และอีกมากมาย (ตกลงพวกนายเป็น 007 กันสินะ...)
-เทนมะไปถึงหนังสือทองคำ แต่มีเลเซอร์ตรวจจับป้องกันไว้มากมาย เทนมะโชว์เหนือหลบเลเซอร์เข้าไปหยิบด้วยสเต็ปเทพ...
-แต่สุดท้ายก็ถูกจับได้อยู่ดี พวกหุ่นยนต์ยามเริ่มออกไล่ล่าพวกเทนมะ
-หนีมาได้กลางทาง ก็ต้องแข่งกับพวกหุ่นยนต์จนได้ แข่งกัน 5-5 เหมือนเดิม
-เฟย์ไม่ได้ลงแข่งในนัดนี้...(อดเห็นเฟย์โชว์ #ผิด)
-พวกเทนมะชนะ (แหงสิ...)
-เทนมะหนีกลับมายุคปัจจุบันได้
-จบตอน

#สปอยด์แย่มาก ไม่รู้เรื่อง //โดนเตะ
-

ไชโยวววววววว คิโด Razz

มีแข่งทุกตอนก็ดีนา ชอบดูเวลาแข่งอะ tongue
เลเซอร์ตรวจจับนี่ทำให้นึกถึงเทนิปุริอยู่ตอนหนึ่งที่มีภารกิจเข้าไปเอาของเหมือนกัน แต่พวกเรียวมะใช้ลีลายิมนาสติกล่ะ ขำแทบบ้า เดี๋ยวรอดูพวกเทนมะบ้าง ฮาาาาาา

สปอยล์โอเคค่ะ รู้เรื่องออก Very Happy

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Jun 20, 2012 7:38 pm

อ๊ากกกกกกกกกกโซซุยยยยยยยยยยยยโซุยๆๆๆๆ///////คว้าคิโดมากอด

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jun 20, 2012 9:30 pm

^
^
5555 ฟอกซ์ซังดีใจสุดๆ เลยอะ^O^

.........................

เล็กๆ น้อยๆ ก่อนไปนอน คืนนี้นอนเร็วเพื่อพักสมอง

-เฟย์ในฉบับมังงะได้รับคำสั่งจาก Master D ให้มายังโลกที่เทนมะอยู่ แต่ในอนิเมะจะเหมือนกันรึเปล่านะ?
-ตอนนี้กำลังรอคอนเฟิร์มข้อมูลอยู่ว่า เฟย์อยู่ตัวคนเดียว ไม่มีพ่อแม่ ไม่มีพี่น้อง ไม่มีเพื่อน ที่บ้านเกิดในโลกอนาคตจริงหรือไม่???

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Jun 20, 2012 10:26 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:^
^
5555 ฟอกซ์ซังดีใจสุดๆ เลยอะ^O^

.........................

?
อาาแม่นแล้วค้าาาาาาาาาาาา//////////////ลากโซซุยไปนอนกอด

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Thu Jun 21, 2012 12:36 am

hikawasa พิมพ์ว่า:-ตอนนี้กำลังรอคอนเฟิร์มข้อมูลอยู่ว่า เฟย์อยู่ตัวคนเดียว ไม่มีพ่อแม่ ไม่มีพี่น้อง ไม่มีเพื่อน ที่บ้านเกิดในโลกอนาคตจริงหรือไม่???
โน๊ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ม่ายยยยยยยยยยยยยย เฟยยยย์ //ใจสลาย ;w;w;ww;w;w;w;w; ถ้าเป็นจริงผมจะเกลียดเวลไฟว์มากอ่ะ ทำกับเด็กได้ลงคอออออ

แอบกลัวดราม่าเฟย์ด้วย อาาาาา แต่หวังว่าเลเวลไฟว์คงไม่โหดร้ายเกินไปนะ มันการ์ตูนเด็กแน่ใช่มั้ย 555555
ใช่ฮะ มันเป็นการ์ตูนเด็กจริงๆ เรอะ55555555 ตั้งคำถามนี้มาตั้งแต่ดูภาคแรกล่ะ จนภาคโกช่วงแรกก็ถามไม่หยุดเลย จะดราม่าไปไหน5555555555555 เราว่าเพราะอินานั่นแหละที่ทำให้พวกเราเสพย์ติดดราม่ากันขนาดนี้ โอ๊ยย รู้สึกตัวเองซาดิสท์5555555555

อันนี้แอบผวาอะไรประสาทๆ หน่อย คือออ ได้ข่าวว่าชูกำลังตามหาน้องสาวอยู่ จริงหรือไม่จริงไม่รู้แฮะ แต่ถ้าจริงก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้มาช่วยพวกเทนมะแข่งกับ 2.0 ไม่ได้ แล้ว เอิ่ม หวังว่าคงไม่โดนเล่นตลกหนักขนาดว่า เฟย์เป็นผู้หญิงหรอกนะ นี่คือความคิดฟุ้งซ่านเองนะ อย่าเชื่อ พอดีหลอนมาจาก Persona 4 ที่ตอนแรกนึกว่านาโอโตะคุงเป็นผู้ชาย แต่ความจริงเป็นผู้หญิง กร๊ากกกกก แต่คิดว่าเฟย์คงไม่เป็นอย่างนั้น 55555
เรื่องดราม่าชูผมยังไม่อยากให้ความเห็นอะไรฮะ ยังไม่ได้ดูมูฟวี่ แต่ได้ยินมาอีกแบบนึง (เรื่องเหตุผลที่ชูออกมาช่วยไม่ได้) ส่วนเรื่องเฟย์ คงไม่หรอกมั้งฮะ เพราะถ้าเล่นมุกเฟย์เป็นผู้หญิง เดี๋ยวจะมีคนสงสัยคิริโนะกับชินโด และอื่นๆ อีก555555555555555555

ผมกำลังอยู่โหมดหลบสปอยตอน 9นะครับ คุยมาเถอะ แต่ผมจะไม่ได้อ่านแค่นั้นแหละ5555555

aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Thu Jun 21, 2012 8:51 pm

มึนงงและอยากกรีดร้อง อ๊ากกกกก อยากไป Tanabata Festival ของอินะโกโครโน มุโฮวกกกกกกกกก

เนื่องด้วยวันที่ 7 เดือน 7 เป็นวันทานาบาตะ ทางเลเวลไฟว์จึงจะจัดงาน Ama no Kawa made Todoke! (ส่งไปให้ถึงแม่น้ำแห่งสวรรค์!) Inazuma Eleven GO Tanabata Festival

โดยมีของขวัญพิเศษให้กับผู้เข้าร่วมงานที่ซื้อตั๋วแบบ "Net Ticket" ที่มี account เหมือนกับที่ใช้ใน niconico
โอว อ่านคราวๆ เพราะตาลาย คือจะมีการให้เขียนคำอธิษฐานของเราลงไปหลังซื้อตั๋วผ่านทางเน็ตแล้ว พร้อมระบุชื่อนักพากย์ที่ชื่นชอบให้เป็นคนอ่านคำอธิษฐานของเรา โดยจะพากย์เสียงเป็นตัวละครในอินะโกแล้วเอ่ยชื่อเรากับคำอธิษฐาน กรี๊ซซซซซ
สัญลักษณ์กลมๆ 3 ตัวจะถูกแทนที่ด้วยชื่อเรา ตัวอย่างเช่น

1 อยากให้เทนมะปลุกด้วยเสียงแบบ "อรุณสวัสดิ์! 000!

2 อยากให้สึรุงิเติมความร่าเริงให้ด้วยประโยค "000 วันนี้ก็พยายามเข้าล่ะ!

3 อยากให้รุ่นพี่ซังโงคุต้อนรับยามเช้าที่สดใสด้วยประโยค "000 อาหารเช้าเสร็จแล้วนะ!

อาาาาาาา คนพิมพ์อยากละลาย ที่อยากละลายมากๆ เพราะมีทานิยามะซังที่พากย์อัลฟ่า เรียกได้ว่าเป็นนักพากย์ที่พากย์เสียงโทนเจ้าชายได้ละมุนชวนเคลิ้มอีกคนหนึ่งเลยทีเดียว Embarassed Embarassed Embarassed

ไว้จะมาบรรยายค่อว่ามีนักพากย์ท่านใดมาร่วมอีเวนท์บ้าง อ๊ายยยยย

ปล.พรุ่งนี้จะลงสปอยล์ตอน 9 นะคะ ห้องสปอยล์ที่เก่า วันนี้สลบ คร่อกกกกก

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Thu Jun 21, 2012 9:27 pm

สรุปงานนี้ไม่ใช่แบบยูสตรีมสินะ อดเลย

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Jun 21, 2012 9:43 pm

งั้นอยากให้โซซุยมาอ่านคำอธิษฐานให้ง่ะ///////////ฝัน

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Thu Jun 21, 2012 9:57 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:
3 อยากให้รุ่นพี่ซังโงคุต้อนรับยามเช้าที่สดใสด้วยประโยค "คริน อาหารเช้าเสร็จแล้วนะ!

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด //ดาเมจ 1000หน่วยยยยย *p*))))

โอ๊ยย ไม่ไหวแล้ว แพ้หนุ่มพ่อบ้านแบบเน้~~~~~~~ ต่อให้หน้าไม่หล่อ เปอร์เซนต์รับลูกห่วยยังไงก็รักอ่ะ 555555555555555

อาาาาาาา คนพิมพ์อยากละลาย ที่อยากละลายมากๆ เพราะมีทานิยามะซังที่พากย์อัลฟ่า เรียกได้ว่าเป็นนักพากย์ที่พากย์เสียงโทนเจ้าชายได้ละมุนชวนเคลิ้มอีกคนหนึ่งเลยทีเดียว Embarassed Embarassed Embarassed
จริงหรอคะะะะ มิน่าล่าาาาา อัลฟ่าโผล่มาแต่ละที จะละลายยยยย ////////// ย้วบย้าบบบ

aicrinsill

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Fri Jun 22, 2012 4:53 am

นึกภาพ ชินสุเกะ คิริโนะ ชินโด เรียกชื่อของเราแล้ว...
คาริยะ หรือ ฮิคารุ ก็โอเคนะ... ถ้าเป็น ทาจิมุไก ก็...

///ละลายไปกับพื้น แฮ่ก #แย่แล้ว หื่นเกินไป Shocked

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Fri Jun 22, 2012 9:08 pm

เมื่อวานลืมแปะลิงค์ เผื่อเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมกันได้ค่ะ

http://www.inazuma.jp/event/present/

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:สรุปงานนี้ไม่ใช่แบบยูสตรีมสินะ อดเลย

เห็นว่ามีออกอากาศสดทาง niconico อะค่ะ พอไหวมั้ยอ่า อยากดู T^T

羽島 花 พิมพ์ว่า:งั้นอยากให้โซซุยมาอ่านคำอธิษฐานให้ง่ะ///////////ฝัน

ฮากกกกก อยากให้มาได้กันทุกคนเลย แต่ดูเหมือนยจจิ้นจะไม่ได้มาอะค่า

aicrinsill พิมพ์ว่า:
3 อยากให้รุ่นพี่ซังโงคุต้อนรับยามเช้าที่สดใสด้วยประโยค "คริน อาหารเช้าเสร็จแล้วนะ!

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด //ดาเมจ 1000หน่วยยยยย *p*))))

โอ๊ยย ไม่ไหวแล้ว แพ้หนุ่มพ่อบ้านแบบเน้~~~~~~~ ต่อให้หน้าไม่หล่อ เปอร์เซนต์รับลูกห่วยยังไงก็รักอ่ะ

ฮาาาาาาา ครินจังหลงหนุ่มพ่อบ้านเข้าให้แล้ว ที่จริงซังโงคุเซมไปก็ไม่ได้ขี้เหร่ขนาดนั้นน้า เด็กๆ ชอบกันเยอะเลย แต่เด็กผู้ชายน่ะ 555555 เอาน่าๆ แต่ละคนก็มีดีต่างกันไปเนอะ I love you

นึกภาพ ชินสุเกะ คิริโนะ ชินโด เรียกชื่อของเราแล้ว...
คาริยะ หรือ ฮิคารุ ก็โอเคนะ... ถ้าเป็น ทาจิมุไก ก็...

///ละลายไปกับพื้น แฮ่ก #แย่แล้ว หื่นเกินไป Shocked

อร๊ายยย คิดถึงทาจิอะ
เดี๋ยวพอดูย้อนถึงตอนทาจิคงกรี๊ดกว่านี้ค่ะ
รอยนี้เสียดายนักพากย์มาน้อย เลเวลไฟว์ออกจะมีตังค์ น่าจะจ้างมาให้หมด 555555

.........................................................

นักพากย์ที่จะมาร่วมอีเวนท์เท่าที่เห็นยังไม่เยอะมาก ส่วนใหญ่เป็นตัวหลักๆ แฮะ แอบเสียดายหลายคนไม่ได้มา

เรียงจากซ้ายบน
1 เทราซากิ ยูกะ พากย์ มัตสึคาเซะ เทนมะ (เสียงใสดีนะ แต่ยังไม่มีพลังเท่าจุนโกะซังที่พากย์เอ็นโด เสียงเอ็นโดทำขนลุกมาหลายครั้งเลย อาาา)

2 คิมุระ อากิโกะ พากย์ เฟย์ รูน (อ๊ากกกกกกก อยากได้เสียงเฟย์ บ้าไปแล้ว เฟย์น่ารักๆๆๆ อรั๊งงงงงงง I love you I love you )

3 โอฮาระ ทากาชิ พากย์ สึรุงิ เคียวสุเกะ (เพิ่งติดใจเพราะมาพากย์เสียงเคียวเคียวนี่แหละค่า กลายเป็นแฟนไปอีกหนึ่งราย วะฮ่าฮ่า)

4 ไซงะ มิตสึกิ พากย์ ชินโด ทาคุโตะ (กรี๊ดดดดดด ไซงะซังเท่โพดๆ คนนี้ก็ตามงานมานาน เป็นหญิงเท่มากมายค่า)

5 โคบายาชิ ยู พากย์ คิริโนะ รันมารุ (คนนี้ไม่มาคงไม่ได้ เพราะรันรันเป็นตัวละครยอดนิยมด้วยนี่นะ จะว่าไปเป็นคนสวยทีเดียว)

6 ซาโต้ เคนสุเกะ พากย์ ยาชิมะ โยสุเกะ กับ ซังโงคุ ไทจิ (เอ่อ โยสุเกะ คนไหน? เดี๋ยวต้องเสิร์ชดู)

7 ทานิยามะ คิโช พากย์ อัลฟ่า (กรี๊ดดดดดดดดดดดดด กร๊าดดดดดดดดดดดดดดดด >////< งื้ออออ ไม่รู้จะบรรยายยังไง แต่ชอบเสียงมากกกก เป็นนักร้องนำวง GRANRODEO ด้วย Embarassed )

และอีเวนท์มีการแสดงของ T-Pistonz-KMC ด้วย ไม่เคยพลาด 555555

===============

ความจริงมีอีเวนท์เปิดตัวเกมภาคโครโนก่อนงานทานาบาตะนี้นะ ลืมไป มีอีเวนท์วันที่ 30 มิ.ย. นี้แล้วด้วย

6/30 9:45~ イナズマイレブンGOステージ
ゲームの発表、映画の予告映像を世界初公開。TPKライブあり

30 มิ.ย. 9.45 น. มีการแสดงอินะโก สเตจ แล้วก็ประกาศเรื่องเกม กับ มูฟวี่อินะดัน ที่จะฉายช่วงปลายปี ปิดท้ายด้วยการแสดงสดของ T-Pistonz-KMC เจ้าเก่า

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  suiren on Fri Jun 22, 2012 9:23 pm

โอ๊ยย ไม่ไหวแล้ว แพ้หนุ่มพ่อบ้านแบบเน้~~~~~~~ ต่อให้หน้าไม่หล่อ เปอร์เซนต์รับลูกห่วยยังไงก็รักอ่ะ 555555555555555
เจอคำทักทายประโยคนี้แต่เช้าเป็นสาวคนไหนก็ละลายค่ะ หนุ่มพ่อบ้านแบบนี้น่ารักจริงอะไรจริง Embarassed

ปล.ส่วนตัวอยากได้ประโยค "ซุยเรน วันหยุดคราวหน้าเราไปทะเลกันเถอะ" จากสึนามิคุงที่สุด ถ้านี้นี่มาชวนแบบนี้จริงจะรีบพาไปอย่างไวเลย Razz

suiren

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Fri Jun 22, 2012 10:34 pm

suiren พิมพ์ว่า:

เจอคำทักทายประโยคนี้แต่เช้าเป็นสาวคนไหนก็ละลายค่ะ หนุ่มพ่อบ้านแบบนี้น่ารักจริงอะไรจริง Embarassed

ปล.ส่วนตัวอยากได้ประโยค "ซุยเรน วันหยุดคราวหน้าเราไปทะเลกันเถอะ" จากสึนามิคุงที่สุด ถ้านี้นี่มาชวนแบบนี้จริงจะรีบพาไปอย่างไวเลย Razz

อั๊ยยยยย ซุยเรนซังปิ๊งสึนามิอยู่เหรอค้า ฮั่นแน่ sunny sunny นึกถึงทะเลขึ้นมาทันทีเลย

ส่วนเราอะ ที่สุดของที่สุดก็ฟุบุกิอยู่แล้วค่ะ 5555555 อยากให้ฟุบุกิชวนไปล้มหมีด้วยกัน เย้ยยยยย

................................

มูฟวี่อินะดัน Inazuma Eleven GO VS Danball Senki W
ฉายวันที่ 1 ธันวาคม 2555 ค่ะ

จากเว็บไซต์ของ TOHO CINEMAS ที่เปิดจำหน่ายตั๋วตั้งแต่วันเสาร์ที่ 14 ก.ค.เป็นต้นไป
แต่คราวนี้เห็นแค่ 2D นะคะ ไม่ทำ 3D แล้วเหรอ

ภาพอาจะดูแปลกๆ เพราะเราตัดครอบมาเอง 55555

ดูที่เว็บไซต์ค่ะ http://hlo.tohotheater.jp/net/movie/TNPI3060J01.do?sakuhin_cd=009450

私の吹雪士郎

hikawasa

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sat Jun 23, 2012 7:37 am

พูดถึง สึนามิ ... ทำไมไม่ออกในอนิเม #ผิดมาก
ในเกมยังมีบทมาคุยกับเทนมะเลย สึนามิ-----!!! โฮๆๆ บทหายไปเลย รวบรัดตัดตอนไปไหนครับ
เลเวล 5 (///โดนเตะ)

มีอีกจุดที่อยากจะสครีมคือ

ตอนที่ 2-3 ภาคโครโนสโตน เป็นอะไรที่ดูแล้วขนลุกมาก
อะไรนะเหรอ เอนโดตอนเด็กไงครับ หลังจากชินกับเอนโดในมาดโค้ชที่ดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้น(นิดหน่อย)
แต่ตอนนี้ ผมได้ยินเสียงเอนโดในแบบเด็กๆ ใสๆซื่อๆ เสียงหนัก(ปนบ้านิดๆ//ผิด) กลับมาอีกครั้ง
เห็นครั้งแรกแทบน้ำตาไหลเลย หรือว่าเราจะติดตัวละครเอนโดเด็กไปแล้วจริงๆนะ...TWT

รออีกตั้งหลายวันกว่าจะได้ดูตอน 10 เทนมะรีบๆไปด้วยเอนโดมาเร็วๆเถอะ
ชาวงนี้จินตนาการภาพเอนโดถูกขังในลูกบอลแล้วเครียด อ๊าคคคคคคค Crying or Very sad

ฮา บ่นไปงั้นแหละ รักเรื่องนี้ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงนะครับ

endo-kun

หน้า 2 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics