[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

หน้า 6 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 14, 2012 9:32 pm

ตามหาโลโก้ Shocked
เดี๋ยวขอไปงมหาสักครู่ค่ะ อยากได้วอลเปเปอร์ Embarassed Embarassed

เกือบๆ 5 ทุ่ม ได้ครบแล้วววววววว Very Happy
ได้ wallpaper แล้ว เฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ

เป็นยังไงกันบ้าง สู้ๆ ค่า

เข้าไปที่แนะนำตัวละคร http://www.inazuma-movie.jp/chara/index.html

มันจะมีอธิบายไว้ข้างล่าง

ให้หาโลโก้ของทั้งสองฝ่าย เติมเกจพลังให้เต็ม ตัวละครจะค่อยๆ ปรากฏขึ้นทีละคน มันอยู่ในเว็บนั่นแหละเจ้าโลโก้น่ะค่ะ มีหน้าละ 1 โลโก้ ลองเล่นสนุกๆ ดู Very Happy

私の吹雪士郎
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Mon Jul 16, 2012 1:42 pm

อุ้ย ตอนแรกก็ไม่คิดจะไปงมหาวอลเปอร์กับเค้าหรอกค่ะ จนลองงมเล่นจริงๆ อ๋อยยยยย สนุกง่ะะะะะะ 5555555555555555555555555 พอหาได้ 3อันแรกก็จะปลดล็อคตัวละครข้างๆ พระเอกได้ด้วยนะคะ ของซึรุกิกดดูเกะชินอาร์มได้ด้วย เท่สุดๆๆ ว๊ากกกก55555555

(รู้สึกเหมือนกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง55555555)

แต่เรารู้สึกว่าวอลตัวเต็มไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ตอนครอปเหลือแค่เทนมะกับบันแล้วช๊อบชอบ //// (ขอโทษนะคะ ฮาา)

ปล.ครินหมั่นไส้ท่าDevil Burstของนังเกี๊ยว อรี๊ยยยยยยย5555555555
ปปล. ตะกี้แอบอ่านทวีตของคุณคนแปลอินาโกซับอิงก์ เค้าบอกว่าเดี๋ยวเค้าจะแปลตอน11กับ12แล้วโพสพร้อมกันเลย ส่วนมูฟวี่แปลได้ 70%แล้วค่ะ Very Happy มนุษย์รอซับก็รอกันต่อปายยยย 555555
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jul 18, 2012 6:10 pm

ยังไม่ได้ดูตอน 13
แต่เข้ามากรี๊ดสั้นๆ จากที่เห็นภาพสปอยล์บางส่วน

ชินสุเกะสวมอาร์มได้แล้ววววววววววววววววววววววว ดีใจด้วยยยยยยย cheers cheers

私の吹雪士郎
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 18, 2012 7:36 pm

รับชินสุเกะตอน 14 ไม่ด้ายยยยย

//ปิดตาชี้ ร้องไห้ No
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Jul 18, 2012 8:25 pm

รับหมีฟ้าไม่ได้ ด้วยคน /////////////////น้ำตาร่วงซบโซซุย
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Thu Jul 19, 2012 9:04 pm

ตอนล่าสุด ฮาตรงที่ไรมงยำทีมกวางขาวด้วยประตู 10-2 แบบนี้ฟัดกับเซอุสได้สบายๆเลยนะ 555

ว่าแต่ใครคิดแบบเรามั๊ยว่าเรย์ ลุค อาจจะเป็นเซคันค์ ชินเดรน สเตจอีกคนหนึ่งที่คล้ายๆกับเฟย์
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 25, 2012 6:00 pm

= =* ...รู้สึกว่า โครโนสโตน นี่มัน...
แค่จะเอาพลังโนบุนากะคนเดียว...เล่นล่อไปตั้ง 2-3 ตอน Shocked

แบบนี้กว่าจะไล่ครบ 11 คนน่าจะตายก่อนพอดี
แถมเบต้ายังเป็นตัวร้ายอยู่เลย กว่าจะแกมม่า กว่าจะตัวละครทีมหลังๆ เฮ้อ 55+

ป.ล.แต่ก็ดีนะ จะได้ไม่จบเร็วๆ Very Happy
มีอะไรให้รอดูนานๆ (ฮา)
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Wed Jul 25, 2012 6:15 pm

ดีออกน้าจะได้ดูได้นานๆ อิอิ
ตอน 14 ก็ยังไม่ได้ดูอยู่ดี รอไฟล์ มุโฮกกก พรุ่งนี้น่าจะมามั้ง

ว่าแต่ พวกเทนมะเนี่ยขาดเรียนนานๆ แบบนี้ เวลาเรียนจะพอกันมั้ยเนี่ย อาจารย์น่าจะเช็คชื่อทุกวันนา จะได้สอบกันมั้ย 555555
ชักเป็นห่วง เอิ๊กๆ

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  argofangle on Wed Jul 25, 2012 7:00 pm

ว่าแต่ พวกเทนมะเนี่ยขาดเรียนนานๆ แบบนี้ เวลาเรียนจะพอกันมั้ยเนี่ย อาจารย์น่าจะเช็คชื่อทุกวันนา จะได้สอบกันมั้ย 555555
ในที่สุดก็มีคนสงสัยเรื่องนี้!
เราสงสัยมาตั้งแต่พวกเอนโดแล้ว
พวกนาย...ทำอะไรนอกจากเตะบอลมั้ยเนี่ย?
แต่สำหรับภาคเทนมะมันกระโดดข้ามเวลาได้ถ้างั้นก็โดดไปตอนที่อาจารย์เช็คชื่อแล้วค่อยไปต่อ 555

ตอนที่14 นิชิกิเสื่อมมาก เซงตรงที่สึรุกิกับชินโดนไม่ได้แต่งหญิง นั่นเป็นสิ่งที่ฉันคาดหวังมาตลอด1สัปดาห์เลยนะ! //โดนตบ
ตอนต่อไป เหมือนจะดราม่า เทนมะหลอกเด็กให้เตะบอลได้อีก1ราย 555 เป็นกำลังใจให้ชินซามะเสมอนะจ๊ะ Very Happy
argofangle

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 25, 2012 7:30 pm

argofangle พิมพ์ว่า:
พวกนาย...ทำอะไรนอกจากเตะบอลมั้ยเนี่ย?
แต่สำหรับภาคเทนมะมันกระโดดข้ามเวลาได้ถ้างั้นก็โดดไปตอนที่อาจารย์เช็คชื่อแล้วค่อยไปต่อ 555

สงสัยมาตั้งแต่ภาคเอนโดแล้ว รายนั้นหนักว่าตรงที่แทบไม่มีฉากในห้องเรียนเลย
ยังดีภาค GO ยังมีฉากในห้องเรียนให้พอรู้ว่าพวกนี้มันก็มีสมอง(เรียน)บ้างไม่ได้เตะแต่บอล 55+

อยากรู้แฮะว่าพวกเอนโดเรียนรู้เรื่องมั่งรึเปล่า
เหมือนเราๆที่บางวิชาเรียนจบก็บ่นกะเพื่อนว่ายากจัง ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ อะไรประมาณนี้
หนักกว่านั้นคือ สอบ ...

ป.ล.พวกเอนโดเทนมะสร้างชื่อให้โรงเรียน ผ.อ. เลยเลื่อนชั้นให้แบบไม่ดูเกรดรึเปล่าหนอ 555+
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Jul 25, 2012 7:56 pm

endo-kun พิมพ์ว่า:

สงสัยมาตั้งแต่ภาคเอนโดแล้ว รายนั้นหนักว่าตรงที่แทบไม่มีฉากในห้องเรียนเลย
ยังดีภาค GO ยังมีฉากในห้องเรียนให้พอรู้ว่าพวกนี้มันก็มีสมอง(เรียน)บ้างไม่ได้เตะแต่บอล 55+

อยากรู้แฮะว่าพวกเอนโดเรียนรู้เรื่องมั่งรึเปล่า
เหมือนเราๆที่บางวิชาเรียนจบก็บ่นกะเพื่อนว่ายากจัง ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ อะไรประมาณนี้
หนักกว่านั้นคือ สอบ ...

ป.ล.พวกเอนโดเทนมะสร้างชื่อให้โรงเรียน ผ.อ. เลยเลื่อนชั้นให้แบบไม่ดูเกรดรึเปล่าหนอ 555+
เอาเรื่องจริงมาเล่าเลยนะ ก็คะพวกนักกีฬานี่เค้าจะเอาอ.ที่ว่างๆน่ะไปสอนถึงที่ ส่วนคะแนนเก็บก็จะได้จากการทำรายงานไม่ใช่สอบในห้องเหมือนเพื่อน
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Thu Jul 26, 2012 6:30 pm

เฮ้ยยยยย เจ๋งดีอะค่ะ เรียกว่าเป็นเอกสิทธิ์พิเศษเลยเชียว Very Happy

.......................................

ไฟล์ใหญ่ตอน 14 ยังไม่มาเลย
ช่วงนี้แอบยุ่งอีกเล็กน้อยเพราะต้องรีบปิดเล่มนิยาย- -"

ข่าวอื่นๆ ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจ ส่วนใหญ่จะเป็นสินค้าใหม่รับมูฟวี่บ้าง TCG การ์ดที่มักจะออกชุดใหม่อยู่เรื่อยๆ และมีแรร์การ์ดที่ชวนน้ำลายหก

แล้วก็จะมีอีเวนท์อินะดันที่จะจัดขึ้นวันที่ 24 ก.ค.-26 ส.ค.ที่ Amlux (เห็นว่าเป็นโชว์รูมของโตโยต้า ที่อิเคบุคุโระ)
ในอีเวนท์ก็มีขายเกมอินะ กับดันบอล มีขายสินค้า มีมุมถ่ายรูป มีเก็บสแตมป์แบบแรลลี่ ประเภทที่ไปตามจุดต่างๆ เพื่อหาจุดสแตมป์เสร็จแล้วเอามาแลกโปสการ์ด ที่พิเศษหน่อยก็ทอล์คโชว์พิเศษในวันที่ 19 ส.ค.ค่ะ เป็นคนพากย์เทนมะกับบาร์นมาคุยกัน

สินค้าที่น่าสนใจก็หลายอย่าง ดราม่าซีดีก็ใกล้ออกแล้วด้วย ยังเก็บเงินไม่ได้เลย ฮากกกก

บิ๊กการ์ดคอลเล็คชั่นก็ดีนะ แต่......ไม่มีฟุบุกิ โน่ววววววววววววววววววววววววววววววววว กำลังจะวาดรูปลูกแล้วนะจ๊ะ อย่าเพิ่งงอนนะฟุบุ๊กกี้

มีตัวอย่างดราม่าซีดีให้ฟังด้วยมั้ง ประมาณ 3 นาทีได้ค่ะ ยังไม่ได้ลองฟังเลย ต้องเคลียร์งานๆ

ไฟล์บิทตอน 14 มาเมื่อไหร่เจอกันห้องสปอยล์ค่า Embarassed

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  suiren on Thu Jul 26, 2012 8:00 pm

^
^
บิ๊กการ์ดคอลเลคชันนี่เป็นการ์ดรูปภาพสำหรับสะสมอย่างเดียวใช่มั้ยคะ รูปสวยดีจัง แถมขนาดใหญ่ดีด้วย Very Happy

ดราม่าซีดีเราจองไว้แล้วค่ะ พอของมาแล้วคงเอามาให้ฮิกะซังช่วยแปลให้ด้วย กลัวฟังเองแล้วแปลผิดแปลถูกมั่วไปหมดน่ะค่ะ Embarassed
suiren

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sat Jul 28, 2012 11:45 am

ระหว่างนั่งรอสปอยด์ตอน 14

บิ๊กการ์ดคอลเล็ค สวยจังเลยครับ อยากได้รูป คาริยะ กับ ฮิคารุ (ฮา)
รูปฮิโรโตะกับชาเขียวก็สวยนะ

บ่นๆหน่อยครับ
เห็นการ์ด TCG แต่ละชุด อยากได้มากๆเลยวุ้ย Very Happy
ทำไมการ์ดเกมแบบนี้ไม่เอาเข้าไทยมานะ จะได้สะสม เอิ๊กๆ (ไม่นับการ์ดอินาสึมะในแคมปัสนะ อันนั้น...= =*)
ตอนนี้ฟินมาก อยากได้ การ์ด เทนมะ คาริยะ ฮิคารุ ชินสุเกะ ทาจิมุไก แล้วก็ เฟย์ กร๊ากกกก ฟินอ่ะ
ที่ชอบมากๆอีกอย่างนึงคือ โฆษณาการ์ดเกมอินาสึมะ
มันน่ารักมากๆเลย (ฮา) ชอบโฆษณาอันที่ เทนมะ เล่นการ์ดกับเฟย์มากเลยครับ
เฟย์น่ารักดี (ฮา)

ว่าแล้วก็รอชมสปอยด์ต่อไป แป๊ปๆจะตอน 15 แล้ว
ถึงเนื้อเรื่องจะมีหลายตอน แต่เผลอแป๊ปเดียวก็จะตอนใหม่มาอีกแล้ว
เพราะยังงี้ไงถึงถอนตัวจากอินาสึมะไม่ได้ 55+

แล้วก็ปลายปีนี้เกม อินาสึมะโก 2 ออกอีก ทำไมต้องออกปลายปี T _ T
เงินชั้นไม่พอแล้วนะเทนมะ ช่วงปลายๆปีกะว่าจะซื้อ PROJECT X ZONE
ถ้าเจออินาสึมะอีกเกมสงสัยกระเป๋าฉีกแหงๆ = = ฮือๆ...

ป.ล.ยังคงรักอินาสึมะเช่นเดิมต่อไป Very Happy
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sat Jul 28, 2012 1:36 pm

มานั่งเซ็งกับดิบตอนล่าสุดทำไมมันช้าฟร่ะ แต่ที่แน่ๆอีก 2-3 ตอนแกมม่าก็จะมาแล้ว

ส่วนการ์ดเกมไม่มีใครนำมาเลย ในไทยนำแต่ของบันได, บุชิโร้ด, โคนามิ เฮ้อเซ็งจริงๆ
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  suiren on Sat Jul 28, 2012 6:42 pm

เอารูปพวงกุญแจ rubber strap มาฝากค่ะ น่ารักดี แต่ทรงผมสึรุกิดูตลกๆ แฮะ Laughing

ส่วนพวงกุญแจเหล็ก metal netsuke ชุด 3 ขายดีมาก หลายตัวหมดไปตั้งแต่ตอนเปิดให้จองแล้ว (ความจริงก็ขายดีทุกชุดแหละ ถึงของจริงจะไม่สวยเท่ารูปตัวอย่างเพราะเป็นพิมพ์นูนก็เถอะ)

/เอารูปไทโยเป็นตัวอย่างละกัน น่าร้ากก Razz

suiren

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Wed Aug 01, 2012 11:59 am

ในที่สุดดิบตอนที่ 14 ก็มาจนได้แต่ดันมาในวันฉายตอนล่าสุดซะงั้น
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Fri Aug 03, 2012 12:05 pm

ว้า ! ตอน 15 ไม่แข่งอีกล่ะ แต่ตอนหน้าแข่งกันเต็มที่สินะ รอดูๆ Very Happy

สครีม
-ชินโด้วววว น่าสงสาร หวังว่าเธอจะสวมอาร์มได้ซักทีนะ T-T เห็นชินโดเจ็บปวดมันทรมาณ //บีบอก #ผิด
-โอเค ! ชั้นจะยอมเห็น พวกทาสุเกะน่ารักก็ได้ ไหนๆก็มาเป็นสมาชิกเฉพาะกิจแล้ว (เฉพาะยุคโนบุนากะนะ)
-เบต้าเวลาหน้าบูดหน้าเบี้ยวงอนนี่มันสะใจจริงๆ 55+ #ผิด (ถ้าเธอไม่ดูดเอนโดไปชั้นจะชอบเธอมากเลยนะ ///เตะ)
-นิชิกิ...นายไม่ปวดเนื้อร้อนใจบ้างเหรอเรอะ ? เรื่องเคชินอาร์มอ่ะ = =* ///ปวดตับ #ผิดที่สุด

คาดหวังตอนหน้า
-เฟย์ ยิงให้เข้านะลูก --- !! #ผิด
-ชินโด อาร์มให้ติดนะลูก !!! #ผิดกว่า
-ทาสุเกะ ประสานท่าไม้ตายให้เกิดนะลูก !!!!! #ผิดยิ่งกว่า
-เบต้า โดนตัดบทซะทีเถอะ นังบ้า #ผิดโครตๆ ///ขออภัยแฟนๆเบต้าด้วย ///โดนไล่ยิง Shocked
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  argofangle on Fri Aug 03, 2012 9:21 pm

มีใครรู้สึกมั้ย...ว่าเฟย์บทน้อยมาก = =
เหมือนกับโดนตัดบทโดยสงบ(?)
สึรุกิเองก็บทน้อยเหมือนกัน...
แต่ไม่เป็นไร ช่วงนี้เป็นรู้ทชินโดอยู่ คนอื่นไม่เด่นเป็นเรื่องปกติ
ยกเว้นเทนมะ จะแย่งบทชาวบ้านเค้าไปถึงไหนฮะ! รู้มั้ยว่าเราเบื่อหน้านายแล้วนะ -_-

ตอนต่อไป!
เฟย์คงไม่ได้ลง เซงเลยครับ
(ก็มีพวกเด็กสมัยนั้นลงแทนนี่เนอะ ถ้ามีคนอื่นลงได้ส่วนใหญ่เฟย์จะไม่ได้ลง สงสัยกลัวเมพเกินแล้วไม่เร้าใจ)
ชินซามะน่าจะใช้เคชินอาร์มได้ประมาณตอน2ตอนหน้าสินะ
ส่วนเบต้า ตัดบทได้แล้ว ขอร้อง ปวดใจเรื่องอัลฟ่ามาก เธอก็ลงถังไปเป็นเพื่อนเขาซะเถอะ!
สุดท้าย ขึ้นรู้ทของคิริโนะซักทีสิค้าาาาา เมงาเนะทวินเทลลลลลลล์ ชั้นรอเธออยู่วววววววววว
argofangle

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Aug 03, 2012 9:36 pm

argofangle พิมพ์ว่า:มีใครรู้สึกมั้ย...ว่าเฟย์บทน้อยมาก = =
แต่ไม่เป็นไร ช่วงนี้เป็นรู้ทชินโดอยู่ คนอื่นไม่เด่นเป็นเรื่องปกติ
ยกเว้นเทนมะ จะแย่งบทชาวบ้านเค้าไปถึงไหนฮะ! รู้มั้ยว่าเราเบื่อหน้านายแล้วนะ -_-

ตอนต่อไป!
(ก็มีพวกเด็กสมัยนั้นลงแทนนี่เนอะ ถ้ามีคนอื่นลงได้ส่วนใหญ่เฟย์จะไม่ได้ลง สงสัยกลัวเมพเกินแล้วไม่เร้าใจ)
ชินซามะน่าจะใช้เคชินอาร์มได้ประมาณตอน2ตอนหน้าสินะ
ส่วนเบต้า ตัดบทได้แล้ว ขอร้อง ปวดใจเรื่องอัลฟ่ามาก เธอก็ลงถังไปเป็นเพื่อนเขาซะเถอะ!
สุดท้าย ขึ้นรู้ทของคิริโนะซักทีสิค้าาาาา เมงาเนะทวินเทลลลลลลล์ ชั้นรอเธออยู่วววววววววว
เจ้ยยยยยยยยยยยยยไปตัดบทเบต้าก็ตัดช่องท่านขั้นห้าเค้าสิคร้าาาาาาาาาาาา ตัวละครไหนคนไม่ชอบเขายิ่งจะต้องเอาไว้เลยเพื่อเรียกเรทติ้ง คนจะได้ติดตาม
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sat Aug 04, 2012 8:19 am

羽島 花 พิมพ์ว่า:
argofangle พิมพ์ว่า:มีใครรู้สึกมั้ย...ว่าเฟย์บทน้อยมาก = =

ตอนต่อไป!
เจ้ยยยยยยยยยยยยยไปตัดบทเบต้าก็ตัดช่องท่านขั้นห้าเค้าสิคร้าาาาาาาาาาาา ตัวละครไหนคนไม่ชอบเขายิ่งจะต้องเอาไว้เลยเพื่อเรียกเรทติ้ง คนจะได้ติดตาม

กร๊ากกกกก จริงๆไม่ได้เกลียดเบต้านะ (ถ้าไม่ดูดเอนโดไป //บีบคอเบต้า(?))

ตอนต่อไป เฟย์ได้ลงไม่ใช่เหรอครับ ? แค่ไม่ได้แบ่งร่างเท่านั้นเอง (เพราะพวกทาสุเกะลงแทนสมาชิกส่วนที่ขาดไปแล้ว)
เพียงแต่บทน้อยจริงๆแหละเฟย์ ตั้งแต่ตอนแรกมาสิบห้าตอน โชว์เมพกี่ทีเนี่ย (ฮา)

รู้สึกหนักใจกว่าคือ หมีโซซุย (?) เอามาทำไมเนี่ย สงสารนะ ไม่ค่อยได้ลงฝึกให้เด็กๆเท่าไหร่เลย
(เจอแย่งหน้าที่ตลอด ฮา ///ขำกลิ้ง Very Happy ) มีหน้าที่ MIXI MAX อย่างเดียวละมั้งนี่ (55+)

แกมม่ามาเร็วจังแฮะ นึกว่าจะโผล่มายุคเล่าปี่อะไรงี่ซะอีก (ฮา)
แต่มาเร็วงี้ เบต้าโดนตัดบทอีกสินะ (หรือจะร่วมมือกันผลัดกันมารุมเทนมะ ///แล้วอัลฟ่าละเฮีย ! ///ปาดน้ำตา)

ป.ล.เฟย์ร่างไดโนเสาร์ ชอบมากกว่าร่างปกติอีกแฮะ มันดุดันดี #ผิด
ป.ล.2 ที่เขาว่าเทนมะเก่งแบบป๋าดันเนี่ย...จริงๆสินะ คนเขียนบทอวยซะ (///ขำ)
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Sat Aug 04, 2012 10:00 am

โอ๊ยย หายไปนาน อัดอั้นตันใจ55555

เทนมะป๋าดันจริงๆ จะอยู่รูทใครก็เด่นได้ ไม่แคร์สื่อ5555555555555555

ส่วนซึรุงิ ผมไม่ค่อยแปลกใจเรื่องบทหายเท่าไหร่นะ เพราะตั้งแต่สมัยโกเอนจิแล้ว พอหมดดราม่าไป บทก็น้อยลงฮวบฮาบกลายเป็นสไตร์เกอร์ที่รอบมีบทตอนลูกส่งไปถึงแล้วยิงหน้าประตูอย่างเดียว ก๊ากกกก #โดนต่อยหมดสภาพ

แต่เรดาห์ดราม่าของครินบอกมาว่า ซึรุงิกับเฟย์กำลังจะได้มีบทเร็วๆนี้แหละครับ เพราะตอนนี้เหมือนหน้าที่ของซึรุงิคือ"สังเกต"และ"จับตามองเฟย์" (มันคือฉากที่ทุกคนคิดว่าซึรุงิหึงเทนมะที่เฟย์เข้าไปเชียร์อัพเมื่อตอน7 และก็ที่ชินโดชี้เรื่องคนมาจากอนาคตมีความโกรธด้วยหรอในถ้ำเมื่อตอน8 และก็ที่ซึรุงิแอบมองชินโดเล่นบอลกับเฟย์แบบหึงๆเมื่อตอน14นั่นแหละครับ555555555)
(ในทัมเบลอร์ล้อกันว่า ซึรุงิอุตส่าห์หาแฟนใหม่แล้ว เฟย์ก็ยังมาแย่งไปอีก555555)

ผมมั่นใจว่า ซึรุงิต้องเป็นคนที่สงสัยตัวตนของเฟย์คนแรกๆแน่นอน คือผมนึกภาพซึทำตาดุคาดคั้นเฟย์เรื่องนี้ออกเลยอ่ะ5555
แต่สิ่งที่ผมกลัวถัดไปคือ ซึรุงิพยายามถามเทนมะเรื่องเกี่ยวอะไรกับยูอิจินี่ซังมาหลายครั้งล่ะแต่ไม่ได้รับคำตอบ ถ้าเลเวลไฟว์คิดจะผูกดราม่าเฟย์กับดราม่านี่ซังเข้าด้วยกันล่ะก็ เรื่องใหญ่อ่ะค่ะ ;w;

ฉะนั้นช่วงนี้เลยมีคนลุ้นๆ กันว่า เฟย์จะกลายเป็นลาสต์บอสรึเปล่านะ 55 ความจริงแล้วชีมีปริศนาอยู่มากอ่ะ ทั้งเรื่องที่รู้เรื่องเกะชินอาร์มดีแต่ทำไมไม่มีอาร์มเสียเอง ไหนจะเรื่องเกะชินดูบลิแปลกๆนั่น ไหนจะทำไมต้องมาช่วยเทนมะ? หมีคิโด? ฯลฯ (หมีคิโดเป็นตัวฮาล้านเปอร์เซนต์ครับนิชิกิอีกคนไว้คอยตัดดราม่าเครียดๆ ฮาา)
แต่ส่วนตัวแล้ว ผมว่าพี่ยูอิจิยังดูน่าเป็นลาสต์บอสมากกว่า ถ้าไม่เป็นลาสต์บอส ก็ต้องเป็น หนึ่งในLegendary Eleven ช่องคิงอาเธอร์แหละครับ ฟันธงเบย xD

ปล. ยังไม่ได้ดูทั้งตอนที่14และ15 รอซับอยู่ค่ะ แต่โดนสกรีนช็อตสปอยมาเยอะ ;w; ชินโดลูกแม่จะไปรักกับหนูเต้าหู้จริงๆ หรอคะะะ แม่ยอมให้เจ้าหนูทาสุเกะตามมากับพวกเทนมะได้ แต่สาวเต้าหู้อย่าตามมาเลยนะขอร้องงงง ;w;w;w;
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  argofangle on Sat Aug 04, 2012 12:53 pm

ผมมั่นใจว่า ซึรุงิต้องเป็นคนที่สงสัยตัวตนของเฟย์คนแรกๆแน่นอน คือผมนึกภาพซึทำตาดุคาดคั้นเฟย์เรื่องนี้ออกเลยอ่ะ5555
แต่สิ่งที่ผมกลัวถัดไปคือ ซึรุงิพยายามถามเทนมะเรื่องเกี่ยวอะไรกับยูอิจินี่ซังมาหลายครั้งล่ะแต่ไม่ได้รับคำตอบ ถ้าเลเวลไฟว์คิดจะผูกดราม่าเฟย์กับดราม่านี่ซังเข้าด้วยกันล่ะก็ เรื่องใหญ่อ่ะค่ะ ;w;

ฉะนั้นช่วงนี้เลยมีคนลุ้นๆ กันว่า เฟย์จะกลายเป็นลาสต์บอสรึเปล่านะ 55 ความจริงแล้วชีมีปริศนาอยู่มากอ่ะ ทั้งเรื่องที่รู้เรื่องเกะชินอาร์มดีแต่ทำไมไม่มีอาร์มเสียเอง ไหนจะเรื่องเกะชินดูบลิแปลกๆนั่น ไหนจะทำไมต้องมาช่วยเทนมะ? หมีคิโด? ฯลฯ (หมีคิโดเป็นตัวฮาล้านเปอร์เซนต์ครับนิชิกิอีกคนไว้คอยตัดดราม่าเครียดๆ ฮาา)
แต่ส่วนตัวแล้ว ผมว่าพี่ยูอิจิยังดูน่าเป็นลาสต์บอสมากกว่า ถ้าไม่เป็นลาสต์บอส ก็ต้องเป็น หนึ่งในLegendary Eleven ช่องคิงอาเธอร์แหละครับ ฟันธงเบย xD

ปล. ยังไม่ได้ดูทั้งตอนที่14และ15 รอซับอยู่ค่ะ แต่โดนสกรีนช็อตสปอยมาเยอะ ;w; ชินโดลูกแม่จะไปรักกับหนูเต้าหู้จริงๆ หรอคะะะ แม่ยอมให้เจ้าหนูทาสุเกะตามมากับพวกเทนมะได้ แต่สาวเต้าหู้อย่าตามมาเลยนะขอร้องงงง ;w;w;w;

เวลไฟฟ์อาจทำดราม่าจริงก็ได้นะ ใครจะไปรู้ แต่อย่าเลยเหอะ อย่าดึงยูอิจินี่ซามะเข้ามาอีกเลย เอาขึ้นหิ้งปายยยยยย
เรื่องลาสต์บอสนี่มีลุ้นนะ อยากรู้ว่าใครจะเป็นบอสใหญ่(หรือให้เอลโดราโดลงมาเตะเลย? บ๊ะ อย่าทำเหมือนมูวี่จิ)
บางทีเฟย์อาจจะเป็นสายลับหรืออะไรทำนองนี้ก็ได้นะ อยู่ดีๆก็มาช่วยแบบนี้ มีจุดประสงค์อะไรแอบแฝงรึเปล่า
หรือว่าเฟย์จะเป็น...เหลนเทนมะ?!! //โดยต่อย
เฟย์น่าจะไม่ใช่ตัวร้ายอะไรหรอกมั้ง ถ้ามีการหักหลังอะไรขึ้นมานี่คงไม่ใช่การ์ตูนเด็กแล้วล่ะ = =
ช่วงนี้รอซับไม่ค่อยไหว ดูไม่รู้เรื่องก็ดู มานั่งเดากับเพื่อนเอาว่าพูดอะไรกัน 555 (บางทีก็พากย์ซับนรกแทน ได้อารมณ์มาก)
เราคงได้แต่รอดูต่อไป...

ปล. ขอล่ะ แม่นางเต้าหู้ อย่ามาเลย อย่าทำลายความฝัน(?)ฉันมากไปกว่านี้ บางทีเธอคนนี้อาจจะเป็นต้นตระกูลชินโดก็ได้นะ Very Happy
argofangle

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Sat Aug 04, 2012 9:09 pm

เพิ่งได้ดูตอนที่14แบบซับมา หลายๆอย่างที่สงสัยเคลียร์ขึ้นมากเลยค่ะ

เรื่องที่เฟย์บอกว่า "แค่ รัก อธิบายความรู้สึกของฉันกับซักก้าไม่ได้หรอก เพราะซักก้าคือทุกอย่างสำหรับฉัน" คำนี้อิมแพคมากนะคะ มันเหมือนจะหมายความตามข่าวลือที่ลือกันว่าเฟย์ไม่มีครอบครัวไม่มีญาติพี่น้อง และอาจร้ายแรงขนาดเป็นมนุษย์ห้องทดลองซะด้วยซ้ำ..... (และดูเหมือนซึรุงิจะเอะใจอะไรได้แล้วด้วย)
บางทีเฟย์อาจจะเป็นสายลับหรืออะไรทำนองนี้ก็ได้นะ อยู่ดีๆก็มาช่วยแบบนี้ มีจุดประสงค์อะไรแอบแฝงรึเปล่า
หรือว่าเฟย์จะเป็น...เหลนเทนมะ?!! //โดยต่อย
เฟย์น่าจะไม่ใช่ตัวร้ายอะไรหรอกมั้ง ถ้ามีการหักหลังอะไรขึ้นมานี่คงไม่ใช่การ์ตูนเด็กแล้วล่ะ = =
ยอมรับว่าตอนแรกก็คิดว่าเป็นสายลับเหมือนกันครับ55555 แต่ดูจากการกระทำหลายๆอย่างเรื่อยๆ และการที่เทนมะไม่เอะใจอะไรเลยทำให้ผมมั่นใจว่าเฟย์ไม่ใช่สายลับแน่ๆ (เหมือนช่วงคาริยะอ่ะ ผมว่าเทนมะน่าจะมีเซ้นส์เรื่องนี้555) แต่เรื่องเหลนเทนมะนี่โครตน่าคิด 555555555555555555555555555555
แต่แบบ มุกหักหลัง ฮ่ะๆๆ ระวังไว้เถอะ มันจะมาโดยไม่รู้ตัว #ว้อททท 5555

ส่วนเรื่องที่ซึรุงิมองชินโดซ้อม(ซึ่งจริงๆแล้วมองเฟย์555)แบบกินเลือดกินเนื้อ 555555 เหมือนพี่แกจะรู้เรื่องที่มีจุดเปลี่ยนอดีตจุดนึงที่สามารถทำให้พี่ชายและเขากลับมาเล่นบอลด้วยกันได้อีก ถ้าให้ผมเดาเลยนะ ยังไงเคียวสุเกะก็ต้องพยายามให้เกิดขึ้นแน่ๆ แม้ว่ามันจะขัดกับไทม์ไลน์จริงๆหรือเสียงเตือนจากเฟย์ก็ตาม ซึ่งจุดนี้ทำให้ผมกลัวที่สุดเลย... กลัวว่าเคียวสุเกะจะกลายเป็นลาสต์บอสเสียเอง อาจจะมีเรื่องให้ขัดแย้งกับสมาชิกทั้งกลุ่มแล้วออกไปจากคณะเดินทาง (ถ้ายังจำเคสคาเซะออกจากกลุ่มได้ ผมว่ามีโอกาสเกิดขึ้นสูงทีเดียว) ดราม่าอีกแล้วครับท่านเลเวลไฟว์ ;w; นี่หรือการ์ตูนเด็ก------

ผมยังยืนยันว่า ยังไงตำแหน่งคิงอาเธอร์ก็ต้องเป็นของพี่ยูอิจิเท่านั้นนะคะ อุตส่าห์คิดทรงผมใหม่ คิดเกะชิน คิดอาร์มให้แล้วปล่อยไปแค่นี้ แม่เสียดายของงงง xDDD

ปล. ขอล่ะ แม่นางเต้าหู้ อย่ามาเลย อย่าทำลายความฝัน(?)ฉันมากไปกว่านี้ บางทีเธอคนนี้อาจจะเป็นต้นตระกูลชินโดก็ได้นะ Very Happy
อุ๊ย น่าคิดอีกแล้วค่ะ xDD
บางทีตระกูลชินโดอาจจะรุ่งเรืองมาจากตระกูลขายเต้าหู้ในยุคนั้นแล้วยิ่งใหญ่ร่ำรวยมาเป็นชินโดในทุกวันนี้ 555555 ดูตาเธอกับชินโดสิ เหมือนกันเด๊ะเลย 5555555555555

ปปล. ตอนที่14กะจะมาดูซีนซึรุงิหึงชินโดโดยเฉพาะแท้ๆ กลายเป็นว่ามากรี๊ดเรื่องดราม่าหมอนี่กับเฟย์ซะได้ แย่จริง5555 นิชิกิกับหมีคิโดผสมโรงกันรั่วได้ฮาแตกโครตๆ ฉากจบก็กำลังลุ้นพอดีให้ตายเถอะ อยากดูต่อแล้วอ่ะ ซับจ๋า 5555555
(ครินก็อยากดูเร็วๆเหมือนกันนะคะ แต่ดูแบบไม่ซับแล้วจะหงุดหงิดเรื่องที่ไม่รู้พวกนี่พล่ามอะไรกัน ช่วงนี้ยิ่งอินโทรดราม่าหนักๆด้วยสิ เดี๋ยวตามไม่ทัน ฮาาาาาา)
aicrinsill

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sun Aug 05, 2012 7:59 am

ผมยังยืนยันว่า ยังไงตำแหน่งคิงอาเธอร์ก็ต้องเป็นของพี่ยูอิจิเท่านั้นนะคะ อุตส่าห์คิดทรงผมใหม่ คิดเกะชิน คิดอาร์มให้แล้วปล่อยไปแค่นี้ แม่เสียดายของงงง xDDD

^
^
แล้ว มาจินเกรท ของเอนโดล่ะ อุตส่าห์ได้โชว์ตั้ง 1 ตอน Razz

กระแสชักจะเริ่มไปกันใหญ่แล้ว ตอนแรกเก็งๆว่าบอสเป็นเฟย์ ไปๆมาๆกลายเป็นคนนู่นทีคนนี้ที ไม่ไหวมั้ง
ไม่ใช่การ์ตูนเด็กแล้วเฮียฮิโนะ ///ปาดน้ำตา

^
^
ไม่ไหวมั้ง ตอนแรกดูแบบไม่แปะซับ กระผมดันเข้าใจผิดคิดว่า คิดไปกันใหญ่ว่า
เฟย์เป็นดาต้าที่ถูกสร้างขึ้นในอนาคตโดยฝีมือพวกเอลโดราโดแล้วเกิดจากผิดพลาดจนลืมทุกอย่าง
แล้วหันมาเข้าพวกกับเทนมะอะไรงี้ซะอีก บ้าแล้ววววววว
สงสัยจะเล่น KINGDOM HEARTS มากไปละมั้งตรู ///ตบตีตัวเอง

ส่วนเรื่องที่ว่าเฟย์เป็นหลานเทนมะ...เอิ่ม...ถ้าใช่ขึ้นมาจริงๆ ช็อคสิ !

เหมือนพี่แกจะรู้เรื่องที่มีจุดเปลี่ยนอดีตจุดนึงที่สามารถทำให้พี่ชายและเขากลับมาเล่นบอลด้วยกันได้อีก

^
^
เหยดดดดด ไม่ไหวมั้งครับ แค่เนื้อหาหลักไปสูบออร่า 11คนในตำนานยังล่อไปคนละหลายๆตอน
จะมีเนื้อเรื่องรูทการเปลี่ยนอดีตตามใจชอบอีก ชักจะไปกันใหญ่แล้ว ///ปาดน้ำตาไอ้อาลัย ///โดนแลนสล็อตตบ

--ตอนนี้เนื้อหาหลักๆในโครโนสโตนยังอยู่ในรูทชินโดอยู่ (ทรมาณใจพ่อยกแม่ยกไปถึงไหน เครียดนะเนี่ย = =*)
เสริมด้วย รูทโอคัตสึ+รูททาสุเกะ (คนหลังอ่ะได้ แต่คนหน้า ไม่ !!! ชินโด้วววววว เธอจงใสซื่อต่อป้ายยยย อย่ารักเต้าหู้น้า)
///โดนท่าไม้ตายชินโดเหวี่ยง

--ที่ไม่เข้าใจคือ...รูทที่ควรจะดันอย่างรูทเฟย์ ดันไม่ดันซะงั้น บทเลยมาแบบขาดๆเกินๆ ไม่ค่อยได้โชว์เมพเท่าไหร่
โธ่ เฟย์จ๋า จะดราม่าก็ได้นะแม่ไม่ว่า ขอแค่มีบทก็พอ บทเฟย์ร่างดำถึก(ไดโนเสาร์)ก็รับได้นะ อิอิ //โดนโคไนโดะคิบะยิงใส่

--หลังจากจบรูทชินโด ต่อไปถ้าเรียงลำดับคงต่อที่รูทคิริโนะ (หรือ คินาโกะ อาจจะมาก่อนก็ได้นะ อยากเห็นๆ//โดนตบ)
อ๊ายยยย อยากรู้ว่าคิริโนะหลุดจากการล้างสมองของเบต้าได้ไง หรือความรักของชินโดช่วยปลดปล่อย
///ทำท่าความรักชนะทุกอย่าง ///โดนท่าเดอะมิสต์ลากไปทำร้ายในหมอก

--ส่วนเทนมะ...เข้าใจว่าทุกตอนเป็นรูทเทนมะอยู่แล้ว #ผิด เพราะเก่งแบบป๋าดันซะเหลือเกิน ว่าแต่หาท่าไม้ตายใหม่ๆ
บ้างก็ดีนะ หลังๆ ชักจะเตะไม่ค่อยเข้าแล้วถ้าไม่พึ่งอาร์ม ส่วนรูทชินสุเกะ มาเร็วไปเร็ว (อยู่ๆสวมอาร์มได้ โอ้ว ก๊อด)
เข้าใจว่าเหมือนๆกับทาจิมุไก คือเกาะรูทเทนมะเนียนๆ พอจะโชว์ก็โชว์ (ฮา)
///โดนมาจินเดอะแฮนด์เวอร์ชั่น โกเซย์จินไททาเนียสตบ

--รูทเคียวสุเกะที่ว่ากันว่าเหมือนโกเอนจิ คือรอยิงอย่างเดียว ท่าจะจริง 55+ ภาคบอลโลก โกเอนจิบทน้อยมาก
ช่วงรอบเอเชียกับขึ้นเกาะไลโอค็อตใหม่ๆแทบไม่ได้พูด หน้านิ่งยิ่งกว่าโมเดล ทำหน้าที่ยิงให้ทีมอย่างเดียว กร๊ากกก
///โดนไฟเออร์ทอร์นาโดดับเบิ้ลไดร์ฟยิงจากโกเอนจิและเคียวสุเกะ แอ้ก !

--ขอจบการบ่นที่รูทหมีโซซุยกับนิชิกิ พวกแกมีอยู่ให้รูทมันมีสีสันขึ้นสินะ ดีแล้วๆ //ตบบ่านิชิกิแล้วเขี่ยหมีโซซุยไปไกลๆ
///ห้ะ!!//โดนปืนมิกซ์ซิแม็กสูบพลังไปแห้ง = 0 =

ป.ล.ชั้นพล่ามอะไรเป็นกิโลๆเนี่ย ! รอชมตอน 16
endo-kun

หน้า 6 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics