[Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

หน้า 5 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sat Jul 07, 2012 8:06 pm

ว้าวๆ น่าเล่นมากเลยครับ ไม่น่าพลาด
ตัวละครเยอะดี แถมหน้าตาใช้ได้ซะด้วย Very Happy

คืนนี้ไปนอนก่อนไว้จะมาสครีมเพิ่ม เวลาเร่งด่วนครับ (ฮา) Very Happy
endo-kun

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [Ina&Ina Go Spoil] กระทู้อัพเดทข่าว+คุยเล่นเรื่อยเปื่อย

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 8:43 pm

endo-kun พิมพ์ว่า:

ว้าวๆ น่าเล่นมากเลยครับ ไม่น่าพลาด
ตัวละครเยอะดี แถมหน้าตาใช้ได้ซะด้วย Very Happy

คืนนี้ไปนอนก่อนไว้จะมาสครีมเพิ่ม เวลาเร่งด่วนครับ (ฮา) Very Happy

สงสัยได้ซื้อ 3DS แน่ๆ งานนี้ ฮาาาาาา ซื้อเพราะเอามาเล่นอินะโดยเฉพาะ เพราะหน้าตาตัวละคร เอ๊ะ?? Laughing Laughing
โอเคค่า ฝันดีนะคะ

.................................

SPOIL

และเมื่อพวกเทนมะได้พลังจาก 11 สุดแกร่งแล้ว มาดูบางส่วนกันว่าเงานั้นเป็นร่างรวมของใคร

เรียงจากซ้ายมาขวา
1 โนบุนางะ
2 คิริโนะ
3 ชินสุเกะ
4 สึรุงิ (เคียวเคียวของเรา อ๊ายยยยยย Embarassed )

เราจะเรียงลำดับจาก 11 ที่คุณตาไดสุเกะบอกได้รึเปล่านะ
แต่มีรันรันมาด้วย แสดงว่าหายจากโดนล้างสมองมาได้ก่อนเหรอ เหมือนอินะโกแรกๆ ที่รันรันก็อยู่ข้างชินโด เลยยอมที่จะกลับมาเล่นฟุตบอลที่ไม่มีการควบคุมก่อนใครเพื่อน ตามมาด้วยรุ่นพี่ซังโงคุสินะ ดูเหมือนรุ่นพี่ก็จะกลับมาได้ด้วยนะ

私の吹雪士郎
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Jul 07, 2012 8:49 pm

รันรันได้พลังของโยน ออฟ อาร์ค มารึเปล่าเนี๊ยะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 07, 2012 9:04 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:รันรันได้พลังของโยน ออฟ อาร์ค มารึเปล่าเนี๊ยะ

น่าจะเป็นไปได้นะคะ ดูเหมาะแล้ว

เอิ่ม งั้นก็แสดงว่าเคียวเคียวได้พลังของริวบิ เก็นโตคุ (เล่าปี่) มาเร้ออออออ แอบคิดว่าเหมาะกับกษัตริย์อาเธอร์แหละค่ะ 5555555

อา แต่ทางญี่ปุ่นดูว่าเคียวเคียวจะเป็นโอคิตะล่ะค่ะ อั๊ยยยยยย แล้วไทโยจะได้พลังจากใคร ลุ้นไทโยออกนอกหน้า Laughing

........................................

ส่วนสาวน้อยคนนี้คือเด็กสาวปริศนาที่มาประกาศว่า "โลกจะหายไป" ในภาคมูฟวี่อินะดันค่ะ หน้าตาน้องเค้าเอาเรื่องอยู่ งืมม

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:วันนี้พึ่งมีโอกาสได้ดูรายการพิเศษ บอกเลยว่าไม่มีอะไรมากเพียงแค่หาตัวอย่างให้ดูเท่านั้นช่วงแรกๆไปโชงาคุกังเพื่อหาตัวอย่างหนังที่จี๋จัง (ตัวละครในหนังสือโคโระโคโระ) ช่วงต่อไปทีมงานเลเวลไฟว์แนะนำของแถมที่จองตั๋วซึ่งนั่นก็คือการ์ดแต่ดันเซนเซอร์ซะงั้นและแนะนำเกมดันบอลทั้ง 2 ภาค (ดับเบิ้ลและบาคุบูสท์)

เท่าที่ดูตัวอย่างแล้ว
-ทีมของเทนมะแข่งกับทีมของเอ็นโดครับแถมเป็นร่างโตด้วย สรุปว่าไม่ใช้ศัตรูเรื่องนี้นะครับ
-แต่แล้วกองทัพหุ่น LBX โจมตีสเตเดี้ยมที่แข่งและบึงสีชมพู (จะเรียกยังไงดีล่ะ) ได้ดูดตัวเมืองพร้อมประชากร (แหงล่ะเอ็นโดก็โดน)
-และมีหญิงลึกลับปรากฏด้วยแต่คาดการณ์ว่าเป็นตัวร้ายในนี้หรือเป็นต้นตอของเรื่องนี้
-เห็นฉากเคชินอาร์มปะทะกับหุ่น LBX ด้วย แถมปะทะกับตัวเอกทั้งสองภาคด้วย

และเผยสมาชิกที่ปรากฏในเรื่องด้วยซึ่งก็ตามภาพที่สปอยตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วนั่นแหละครับ

งานนี้คงจะมาคล้ายๆกับซูเปอร์ฮีโร่ไทเซนที่ครอสกับไรเดอร์และเซนไทแหงๆ ส่วนตัวแล้วคาดว่าเนื้อหาในมูวี่นี้จะไม่โยงเนื้อหาทีวีซีรีส์แน่นอนครับ

รายการมีรีรันอีกหลายวันเลย
สรุปแล้วต้องมาแข่งกันเองหรือนี่ ไรมงใหม่ปะทะไรมงเก่า แต่ก็ยังเห็นแค่เอนโดคนเดียวเนอะ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้เห็นฟุบุกิ I love you I love you I love you แต่ก็เท่ากับฟุบุกิต้องโดนดูดลงไปในบึงที่ว่านั่นด้วย (อยากทะลุจอเข้าไปฉุดฟุบุกิขึ้นมา<<เว่อร์แล้ว เอิ๊กๆ)
แต่ตอนเข้าโรมรันกับ LBX น่าจะมันอยู่นะ แต่อะโห เล่นลงมาเป็นฝูงเลย 555555
เพิ่งเริ่มดูดันบอลไปตอนแรกเอง มัวแต่ไปติด Yu-Gi-Oh 5D'S (เพิ่งมาดู ชาวบ้านเค้าดูกันไปหมดแล้ว โฮะ) แต่เวลาดูคงน้อยลงอีกละ ทำใจๆ Neutral

私の吹雪士郎
hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sat Jul 07, 2012 11:50 pm

ถ้าอาเธอร์คงเป็นฮาคุริวนั่นแหละครับ 555

แต่เว็บต่างประเทศหรือทางวิเกียก็อัพรูปเช่นกันแต่ช่างเถอะกันไว้ดีกว่าแก้

แต่ว่าแกมม่าไม่ใช่เอ็นโดทำให้หลุดไปแล้ว สรุปเอ็นโดแค่โดนผนึกเท่านั้น

ท้ายคลิปใช่ผู้สนับสนุนที่ชื่อว่า X (ที่โกเอ็นพูดในตอนที่ 8 ) รึเปล่า?
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Sun Jul 08, 2012 8:19 am

โผล่มายามเช้า
หลังจากเมื่อคืนต้องรีบนอน วันนี้เลยมาสครีมเป็นส่วนๆเลยละกัน อิอิ

- คินาโกะ นักเตะสาวคนใหม่ ดูท่าทางเธอสดใสดีจัง จะมีฝีมือการเล่นฟุตบอลแค่ไหนกันนะ น่าติดตามจริงๆ
- ทำไมฉากเอนโดโดนเบต้าดูดในเกม เบต้าน่ากระทืบขึ้น 3 เท่า มีการหัวเราะ คิกๆ ด้วย Twisted Evil
- ไม่ได้มีแค่แกมม่าสินะ...ยังมีอีกหลายทีม...
- เคชินอาร์มของ ไทโย กับ ฮาคุริว แบบนี้ในอนิเมมีหวังจะออกไหมเนี่ย 55+
- หนุ่มน้อยผมขาวใส่แว่นนี่คือใคร น่าร๊ากกกก ถ้าบทดี อาจมีลูกรักเพิ่ม ทรงผมคล้ายๆ ฮีท <<< เวอร์
- ร่างเงา MIXI MAX น่าสนใจมาก (โดยเฉพาะ ชินสุเกะ ///โดนถีบ)

ป.ล. นายเอาทาจิมุไกไปไว้ที่ไหนเหรอ ? <<< เสียงจากจิตใต้สำนึก Shocked
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sun Jul 08, 2012 1:44 pm

ชินสุเกะที่มิกซ์แมกซ์เนี่ยคงเป็นเล่าปี่แน่นอนเพราะมีพลังโกลคีปเปอร์นิ
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  argofangle on Mon Jul 09, 2012 6:31 pm

ถ้าชินสุเกะมิกซ์แมกซ์กับเล่าปี่แล้วทำไม...ไม่สูงขึ้นล่ะ //โดนเตะ
ยิ่งมีตัวอย่างออกมามากก็ยิ่งอยากดูขึ้นเรื่อยๆ จนชักอยากกลับไปดูดันบอลฯหลังจากที่เลิกดูไปนาน
กรี๊ดคิริโนะ นึกว่าจะโดนตัดบทไปแล้วซะอีก แต่สุดท้ายก็กลับมาสินะ (แถมยังมีรวมร่างอีกต่างหาก ผมยาวขึ้นด้วย! เยส!)
แต่ว่านะ มีใครรู้สึกบ้างมั้ยว่าเอ็นโดโดนดูดบ่อยมาก หรือนี่เป็นวิธีการตัดบทพระเอกรุ่นก่อนของเวลไฟฟ์?

ปล. ทำไมต้องบึงสีชมพู -_-
ปลล. ทำไมคินาโกะไม่ทวินเทลล์ คิดจะให้เรื่องนี้มีแต่ผู้ชายไว้ทวินเทลล์กับโพนี่เทลล์รึไงกัน
argofangle

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Jul 09, 2012 7:03 pm

^
^
ว่าจะดูดันบอลต่อเหมือนกันค่ะ ประมาณปูพื้นไว้ก่อนรอมูฟวี่มา เผื่อจะเข้าใจอะไรมากขึ้น มั้ง??
อยากรู้ว่ารันรันกลับมาได้ยังไงจังเลย ตัวละครที่ความนิยมล้นหลามขนาดนี้ ถ้าไม่เอากลับมาคงโดนโวยหนัก 555555
ท่าใหม่ของรันรันตอนมิกซี่แมกซ์กับโจนส์แล้ว รู้สึกจะชื่อท่า La Flamme (น่าจะภาษาฝรั่งเศส ออกเสียง ลา ฟลาม ถ้าถอดเป็นอังกฤษก็ The Flame ค่ะ)

น่าจะได้เห็นกันใน PV แล้วล่ะเนอะ

เอ็นโดก็โดนทั้งลูกบอลทั้งบึงดูดเลยทีเดียว สงสัยไม่มีวิธีอื่นแล้ว Laughing Laughing

คินาโกะสวยสู้รันรันกับชาเขียวไม่ได้ค่ะ ฮาาาาาาาาาา

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Mon Jul 09, 2012 8:18 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:^
^
ว่าจะดูดันบอลต่อเหมือนกันค่ะ ประมาณปูพื้นไว้ก่อนรอมูฟวี่มา เผื่อจะเข้าใจอะไรมากขึ้น มั้ง??
อยากรู้ว่ารันรันกลับมาได้ยังไงจังเลย ตัวละครที่ความนิยมล้นหลามขนาดนี้ ถ้าไม่เอากลับมาคงโดนโวยหนัก 555555
ท่าใหม่ของรันรันตอนมิกซี่แมกซ์กับโจนส์แล้ว รู้สึกจะชื่อท่า La Flamme (น่าจะภาษาฝรั่งเศส ออกเสียง ลา ฟลาม ถ้าถอดเป็นอังกฤษก็ The Flame ค่ะ)

น่าจะได้เห็นกันใน PV แล้วล่ะเนอะ

เอ็นโดก็โดนทั้งลูกบอลทั้งบึงดูดเลยทีเดียว สงสัยไม่มีวิธีอื่นแล้ว Laughing Laughing

คินาโกะสวยสู้รันรันกับชาเขียวไม่ได้ค่ะ ฮาาาาาาาาาา

เหมือนจะอ่านว่าเลอ ฟลาม มากกว่านะ
ว่าแล้วคิริโนะต้องกลับมาในทีมจนได้ คงเพราะอำนาจจากบร๊ะเจ้าห้าแน่ๆ แหงล่ะได้อันดับ1 แบบนี้
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Mon Jul 09, 2012 8:30 pm

อืม ไม่ค่ะ เพราะลงท้าย -mme เป็นเพศหญิงค่ะ ใช้ La ถ้าเป็นเพศชายใช้ Le Flam แต่ข้าเจ้าก็ยังไม่ได้เช็คว่าศัพท์คำนี้มันมีทั้งเพศหญิงและเพศชายรึเปล่า ง่า =[ ]=

ฮาาาาา ใช่ๆ สงสัยจะเอาตัวละครที่ติดอันดับกลับมา แบบนี้คาริยะจะมีสิทธิ์มั้ยนะ คาริยะนี่ดังมั้ยอะ? จะได้เป็นชุดเดียวกับในมูฟวี่ แต่ก็เท่ากับหมดสิทธิ์เห็นฟุบุกิสินะ โฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ เสียใจ Sad

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Tue Jul 10, 2012 6:40 am

อ๋อยย หายไปนาน ตามแทบไม่ทันเลยค่ะ *p*))

ตอนนี้ไม่มีกะจิตกะใจกรี๊ดอะไรนอกจากสกรีมชุดยูกาตะที่previewตอน12 ค่ะ อว๊ากกกฟกดฟกด่สฟฟดฟก

มันแย่มากกกกกกก อยากวาดทุกคนเลยยยยฟดฟกฟก่วาส ///////

ตอนที่ได้ข่าวเลิฟสตอรี่ของชินโดใหม่ๆ ครินนี่โวยวายไม่เป็นภาษาคนเลยค่ะ (ยิ่งกว่าตอนนี้ว่างั้นเถอะ) 5555 ก็แหมมม ลูกชายเค้าอ่ะ เค้าหวงงง //ทำตัวเป็นแม่สามีโหด ฮา คือปกติเป็นแต่แม่ยายไง ไม่ชิน #โดนต่อย

ปล. ขอโปรโมตกระทู้เฮดบอร์ดนิดนึงนะคะ!! http://inazumaeleven.motion-forum.net/t624-topic ตกลงใช้ธีมชุดนอนละคะ ใครอยากเปลี่ยนธีมเป็นชุดยูกาตะยุคเซนโกคุข้างบนเมื่อไหร่ก็หลังไมค์มานะคะ ถ้าคิดเหมือนกันเยอะๆ จะเปลี่ยนให้ จะได้ไว้ใช้คราวหน้า 5555555 XDDDDD
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Tue Jul 10, 2012 6:18 pm

ครินจังงงงงง ย้ากกกกกก หายไปนานเลย สงสัยไปหลบสครีมชุดยูกาตะของทัคกี้มาแหงๆ 5555555
อ้อ เรื่องเลิฟๆ ของชินโดสินะ ตกลงเป็นชินโดแน่แล้วใช่มั้ย เดี๋ยวพรุ่งนี้คงได้รู้กัน
อืม แต่พอเข้าใจนะ ถ้าฟุบุกิจะไปเลิฟเลิฟกับใครก็คงแอบสะกดรอยตามไปดูแหละ ฮาาาาาาาา เห็นบางคนเชียร์ให้คู่กับฟุยุกะด้วยนะ คิดว่าน่ารักดีเหมือนกัน ฟุยุปเปก็เรียบร้อย น่าจะดูแลฟุบุกิดีอะ คิดอย่างนี้ อิอิ แต่คงเหงาน่าดูถ้าฟุบุกิไม่อยู่ Crying or Very sad

พี่ยังลังเลว่าจะสครีมหนูเฟย์กับชุดยูกาตะดีมั้ย แบบมีหมวกมาด้วยอะ จำไม่ได้ว่าชุดแบบนี้เคยเห็นใครแต่ง แต่อย่างชุดเคียวเคียวจำได้ว่าเหมือนไซโต ฮาจิเมะ Smile

โอ้ว โอเค เฮดบอร์ด วาดจากคอมคงไม่สามารถ วาดมือเอาแล้วค่อยมาสแกนลงสี Razz

.........................................

อ้า ลืมไปอีกข่าวล่ะค่ะ วันงานทานาบาตะที่ประกาศเกมโครโน มูฟวี่ แล้วก็เซย์ยูเฮฮา บอสฮิโนะแกประกาศอีกเรื่องด้วย พอมาเห็นในลิงค์นี้เลยนึกขึ้นมาได้

http://www.4gamer.net/games/150/G015048/20120709042/

คืออินะอิเลมีเป็น Social Game ด้วย เป็นการ์ดเกมที่สามารถรวบรวมคาแรกเตอร์ของอินะอิเลที่มีอยู่หลากหลายมาตั้งทีม และฝึกกันค่ะ เกมนี้ลงใน GREE ซึ่งเป็นชื่อบริษัทเครื่อข่ายสังคมแบบเดียวกับ facebook ค่ะ เครื่อข่ายนี้ที่ญี่ปุ่นได้รับความนิยมมาก เล่นผ่านโทรศัพท์มือถือพวก docomo หรือ Softbank และอีกหลากหลายได้

ชื่อเกม Inazuma Eleven Atsumeyouze!!
เกมนี้จะให้ user เป็นโค้ชซะเองเลยค่ะ เลือกผู้เล่นมาตั้งทีมเอง ใครอยากได้ใครก็ถือเป็นโอกาสแล้วค่ะ เป็นทีมออริจินัลของตัวเองเลย เสร็จแล้วก็เข้าแข่งขันให้ชนะไปเรื่อยๆ เอาการ์ดโปรดไปเพิ่มศักยภาพโดย "ฝึกพิเศษ" "ผสมทีม" หรือจะ "สเกาท์" ก็ได้ เรียกได้ว่าเป็นเกม "สุดยอดแกร่งทั้ง 11" ของตัวเองเลย

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Tue Jul 10, 2012 7:26 pm

มิน่าเฮียฮิโนะทวีตบอกว่าจะทำเกมออนไลน์ก็เป็นเกมนี้แต่เซ็งนิดนึงที่เป็นเกมในเขตญี่ปุ่นเท่านั้นการเล่นคล้ายดิจิมอนจินทริกซ์ที่เอาการ์ดเป็นตัวในการเล่น

ภาพตัวอย่างมาแล้วหล่ะ

http://www.onlineplayer.jp/modules/topics/article.php?storyid=25050

แถมภาพข่าวงานวันทานาบาตะครับ

http://www.inside-games.jp/article/2012/07/10/58072.html

แก้ไขล่าสุดโดย VEGA-ZERO เมื่อ Tue Jul 10, 2012 8:03 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Tue Jul 10, 2012 7:30 pm

น่าเสียดายเนอะ การ์ดอย่างงาม >////<
ถ้าขยายออกต่างประเทศบ้างก็ดีหรอก เฮ้อๆๆๆ

เพิ่มเติม
พูดถึงเมื่อกี้ ออฟฟิเชียลเว็บไซต์ก็มาแล้ว Shocked

http://www.level5.co.jp/products/inazuma-atsumeyoze/

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Tue Jul 10, 2012 7:55 pm

ซื้ดดดดดดดดดดด เฮ้ย ไม่ไหวแล้ว ขอนิดดดดดดดดดนึง

นี่คือครอบครัวสุขสันต์!! พ่อแม่ลูก กรี๊ซซซซซซซซซซ ฮิโรโต่วววววววววววววว แดเมจจจจจจ

credit: 2ch

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Jul 10, 2012 8:41 pm

hikawasa พิมพ์ว่า:

น่าร๊ากกกกอาแล้วคุณอาเซย์เทย์กะคุณอาโซซุยไม่คิดจะพาฮิคารุเที่ยวมั่งเหรอค๊าาาาาาาาาาาาาา////โดนโบกข้อหาสกรีมไรสาระ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Tue Jul 10, 2012 8:49 pm

เออ พึ่งเห็นคำท้ายตัวอย่างในคลิปอ่ะนะบอกว่า もはやこれはサッカーではない... แปลว่า นี่ไม่ใช่ฟุตบอลอีกต่อไป สรุปว่ามันเป็นเกมแนวไหนกันแน่เนี่ย
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Jul 11, 2012 5:28 am

hikawasa พิมพ์ว่า:ซื้ดดดดดดดดดดด เฮ้ย ไม่ไหวแล้ว ขอนิดดดดดดดดดนึง

นี่คือครอบครัวสุขสันต์!! พ่อแม่ลูก กรี๊ซซซซซซซซซซ ฮิโรโต่วววววววววววววว แดเมจจจจจจ

credit: 2ch

อ๊าคคคคคค เดเมจคาริยะขั้นรุนแรง (///เลือดพุ่ง)
///นอนตาย

ไม่ใช่ฟุตบอลอีกต่อไป

^
^
เล่นทั้งเคชิล เล่นทั้งรวมร่าง เล่นทั้งสวมเกราะ ไม่ใช่ฟุตบอลแล้วไง กร๊ากกกก Very Happy
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Thu Jul 12, 2012 1:43 am

คืออินะอิเลมีเป็น Social Game ด้วย เป็นการ์ดเกมที่สามารถรวบรวมคาแรกเตอร์ของอินะอิเลที่มีอยู่หลากหลายมาตั้งทีม และฝึกกันค่ะ
อ้าวเฮะ เห็นลุงฮิโนะทวีตๆก่อนวันทานะบาตะทำนอง โอโตเมะเกมๆ อะไรเนี่ยแหละ ที่ไหนได้5555555555555555555 โอเคครับ แบบนี้ผมรับได้ #แต่แอบเสียดายนิดๆก็บอกมาเถอะ แต่แบบ อาร์ตคิริโนะกับมินามิซาว่าบนการ์ดเอาใจแม่ยกสุดฤทธิ์เลยอะ555555

ซื้ดดดดดดดดดดด เฮ้ย ไม่ไหวแล้ว ขอนิดดดดดดดดดนึง

เห้ยยยยยยยยยย อาร์ตออฟฟิศเชี่ยลเกมด้วย เห้ยยยย 555555555555555555555555555 มันแฮปปี้แฟมมิลี่มากครับบบ คาริยะน่าร๊ากกกกกกกก ////////////

วันนี้ใครดูอินาโกโครโน่ตอนที่12บ้าง.......... อย่าสปอยผมนะ เลิฟสตอรี่อะไรผมไม่รับรู้ทั้งนั้น//////// #มุดโต๊ะ

(ล้อเล่นค่ะ55555 คุยกันมาเถอะ ชอบแอบอ่าน55555 แอบสนใจนิดๆ ว่าพวกเด็กๆจะไปเจออะไรที่นั่นบ้าง นอกจากชุดยูกาตะสุดยอด *p*)
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Thu Jul 12, 2012 2:18 pm

อาหารเก็บพิษไปสองวันเต็มๆ เพิ่งหาย ... Shocked
แฮะๆ ไม่แน่ใจแฮะว่าไปกินอะไรผิดปกติมา ที่แน่ๆไม่ได้ไปเรียนสองวัน แถมไม่ได้ดูอินะด้วย
วันนี้หยุดเรียนวันที่สอง ได้โอกาศพอดีหายช่วงเที่ยงๆวันพอดี เลยถือโอกาศลุกมานั่งดูอินาสึมะซะเลย

ตอน 12 จะว่าไปก็สนุกดีนะครับ ชอบชุดของเคียวสุเกะอ่ะ กร๊ากกก
ทำเอาคิดว่า ย้อนเวลาไปหลายๆยุค อาจจะได้เห็นเสื้อผ้างามๆของพวกเทนมะหลายๆแบบก็ได้นะ

แซวเล็กๆน้อย ต้องดูก่อนถึงจะเข้าใจคำแซวนะ อิอิ
-นิชิกิฮาอีกแล้ว Very Happy
-มี "ชินซามะ" แล้ว ภาคนี้มี "ทาคุโตะซามะ" อีกแน่ะ อากาเนะ(สาวกล้อง) เธอมีคู่แข่งแล้วล่ะ อิอิ
-เบต้าเนียน !!!
-รอบนี้เฟย์ไม่ได้ใช้ร่างเสริมแฮะ อาจจะโชว์พลังได้เต็มที่ก็ได้นะ
endo-kun

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Thu Jul 12, 2012 5:08 pm

โอ้ว ถึงว่าเงียบๆ ไปเลยนะคะเอ็นโดะคุง ค่อยยังชั่วที่หายแล้ว กินอาหารอ่อนๆ ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วนอนพักผ่อนมากๆ นะคะ

ตอน 12 อยากสครีมมากมายยยยย กรี๊ดดดดดด สครีมชินโดนะ แต่คงได้ทำสปอยล์พรุ่งนี้ วันนี้ไปค้างที่ดาวเส้นตายกับครินจังเพื่อปั่นแก้ธิสิสส่งอาจารย์พรุ่งนี้ 5555555 มันถึงเดดไลน์แล้วจริงๆ ทำไมทัน pale

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:เออ พึ่งเห็นคำท้ายตัวอย่างในคลิปอ่ะนะบอกว่า もはやこれはサッカーではない... แปลว่า นี่ไม่ใช่ฟุตบอลอีกต่อไป สรุปว่ามันเป็นเกมแนวไหนกันแน่เนี่ย

จำได้ๆ เห็นแล้วก็แบบ..ถ้าไม่ใช่ฟุตบอลแล้วมันอะไร สงครามรบพุ่งปฐพีเดือดย้อนยุคในต่างแดน Question
Laughing Laughing Laughing Laughing
โอย ขำ แต่มันรวมประวัติศาสตร์มากเลยนะ

เพิ่มเติมอีกนิด
จาก 2 ลิงค์นี้

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12365294/A12365294.html

http://myanimelist.net/forum/?topicid=461971

อันกับ Bluray กับ DVD ที่ทำยอดขายติดอันดับ 1 ประจำวันที่ 2-8 กรกฎาคม คือ

Inazuma Eleven Go: Kyuukyoku no Kizuna Gryphon ค่าาาาาาาา

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Sat Jul 14, 2012 1:13 pm

ง่า เมื่อคืนกลับซะดึกเลย รออาจารย์นานมากกกกกก เซ็ง-*-

กำลังจะทำสปอยล์ตอน 12 ค่า

รูปล่างนี้ แบบ..... Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
เคียวเคียวหล่ออีกแล้ววววววว I love you หลังๆ มัวแต่ไปสครีมเฟย์ เกือบลืมเคียวไปเลย 555555

ท่าไม้ตาย: Devil Burst

私の吹雪士郎
hikawasa

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sat Jul 14, 2012 1:28 pm

รออยู่นะครับ

กระทู้สปอยไม่จำเป็นต้องใช้ลายน้ำนะครับเพราะกระทู้สปอยซ่อนไว้ในพวกผู้ชมทั่วไป

แต่ว่าเจ๋งดีสำหรับบลูเรย์ที่ได้อันดับหนึ่งแถมดีวีดีอินะภาคแรกก็ได้ไปด้วยนะครับอันดับที่ 3 ซะด้วย
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sat Jul 14, 2012 9:26 pm

ดันนิดนึง
เว็บภาคหนังโรงอัพเดทหน้าบางส่วนแล้วครับแถมมีลูกเล่นให้ตามหาโลโก้ดันบอลและอินะทั้ง 10 ถ้าครบจะปลดวอลเปเปอร์ให้โหลดด้วย
http://www.inazuma-movie.jp/
VEGA-ZERO

หน้า 5 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน