[Help Me Plaese] อยากทราบวิธีการสั่งซื้อของจากทางญี่ปุ่นค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

[Help Me Plaese] อยากทราบวิธีการสั่งซื้อของจากทางญี่ปุ่นค่ะ

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Oct 13, 2011 7:33 pm

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่า อยากรู้วิธีสั่งของจากทางญี่ปุ่นเขา

แบบ มีขายในเว็บ ทำนองนั้นน่ะค่ะ

(ส่วนตัวอ่านยุ่นไม่ออกด้วย TOT")

อยากซื้อของอินะใจจะขาดรอนๆ โฮกกกกกกกกกก >[]<

http://www.inazuma-shop.com/

ใครพอจะสละเวลา อธิบายวิธีการได้อย่างละเอียด รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [Help Me Plaese] อยากทราบวิธีการสั่งซื้อของจากทางญี่ปุ่นค่ะ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Oct 13, 2011 7:39 pm

สั่งผ่านทางเว็ปพรี ออเดอร์สิคะ ไปถามตามเว็ปพีของญี่ปุ่นน่ะ
ถ้ามีคนรู้จักที่โน่นก็แหล่มเล่ย ฝากเค้าหิ้วเอา

羽島 花

Re: [Help Me Plaese] อยากทราบวิธีการสั่งซื้อของจากทางญี่ปุ่นค่ะ

ตั้งหัวข้อ  suiren on Thu Oct 13, 2011 7:59 pm

ตอบแบบคนไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้นะคะ

ปกติใช้วิธีสั่งผ่านร้านที่ขายพวกโมเดลหรือร้านรับสั่งของจากญี่ปุ่นน่ะค่ะ ลองเมล์ไปสอบถามเขาดู โดยบอกรายละเอียดของที่เราจะซื้อ ซึ่งแต่ละร้านก็จะมีรายละเอียดการคิดเงินค่าบริการและวิธีการส่งของที่ไม่เหมือนกัน

เช่น บางร้านจะรวบรวมของไว้ส่งเดือนละครั้ง บางร้านก็ส่งของทันที บางร้านไม่มีตัวแทนรับส่งของที่ญี่ปุ่นค่าบริการก็จะแพงขึ้น บางร้านมีการประกันภาษีให้เรา(ค่าของจะแพงขึ้นหน่อย) บางร้านใช้วิธีว่าถ้าโดนเก็บภาษีค่อยแจ้งให้เราจ่ายเพิ่ม ลองสอบถามดูหลายๆร้านก่อนเพื่อเปรียบเทียบราคาก็ได้ค่ะ

อีกทางหนึ่งคือถ้ามี paypal ก็สามารถสั่งของจากบางเว็บได้เอง ต้องดูก่อนว่าเว็บนั้นส่งนอกญี่ปุ่นด้วยหรือเปล่า เช่น amiami มีทั้งหน้าภาษาญี่ปุ่นและอังกฤษ แถมมีของลดราคาบ่อยๆด้วย แต่ของจะน้อยกว่า animate ซึ่งส่งเฉพาะในญี่ปุ่น

ปล. ลงลิงค์พวกช็อปที่เราเคยใช้บริการแล้วคิดว่าไว้ใจได้ได้ไหมคะ กลัวจะผิดกฎบอร์ดเนื่องจากเป็นการโฆษณาน่ะค่ะ

suiren

ตั้งหัวข้อ  suiren on Thu Oct 13, 2011 9:21 pm

เพิ่มเติมอีกนิดนึง

เลือกของเปรียบเทียบราคาและโปรโมชั่นจากช็อปในญี่ปุ่นหลายๆช็อปก่อนก็ดีนะคะ เพราะเท่าที่ใช้บริการร้านรับสั่งของส่วนใหญ่เราสั่งไปยังไงเขาก็มักจะสั่งจากช็อปนั้นเลย แต่ถ้าเจอร้านที่ใจดีหน่อยเขาจะช่วยตรวจสอบให้อีกครั้งค่ะว่ามีช็อปไหนที่สามารถสั่งได้ในราคาประหยัดกว่าหรือเปล่า Very Happy

suiren

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Oct 13, 2011 9:57 pm

suiren พิมพ์ว่า:
ปล. ลงลิงค์พวกช็อปที่เราเคยใช้บริการแล้วคิดว่าไว้ใจได้ได้ไหมคะ กลัวจะผิดกฎบอร์ดเนื่องจากเป็นการโฆษณาน่ะค่ะ

ลงเว็บได้เลยค่ะซุยเรนซัง Very Happy

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  suiren on Fri Oct 14, 2011 8:02 pm

แนะนำตามความเห็นส่วนตัวเท่าที่เคยใช้บริการมาแล้วชอบเลยใช้บ่อยหน่อย 2 ร้านนะคะ

ร้านแรก
Spoiler:

ร้าน akiba-street
ร้านนี้มีตัวแทนของร้านอยู่ที่ญี่ปุ่นด้วยเลยสั่งของจากเว็บที่ส่งเฉพาะในญี่ปุ่นได้ ได้ของที่ญี่ปุ่นแล้วส่งของให้แบบ ems ทันที
ระยะเวลานับจากวันที่สั่งของจนได้รับของประมาณ 2 สัปดาห์ ยกเว้นกรณีสั่งของที่ยังไม่วางจำหน่าย
สามารถตรวจสอบสถานะของสินค้ารายการต่างๆได้จากหน้าเว็บไซต์ หรือโทรสอบถามก็ได้
ที่สำคัญคือแพ็คของดีมาก ขนาดเงินทอนที่ส่งมาในกล่องยังห่อด้วยบับเบิลมาอย่างดีเลย Razz
ราคาสินค้ารวมค่าบริการแล้วตกประมาณครึ่งหนึ่งของราคาเงินเยนค่ะ การชำระเงินจะต้องชำระไว้ก่อนทั้งหมดและรอรับของอย่างเดียว ถ้ามีเงินทอนเหลือเขาจะส่งคืนมาพร้อมของค่ะ
ถ้าสั่งของจากเว็บ inazuma-shop ลองถามเขาเรื่องคะแนนสะสมของช็อปดูนะคะ เพราะเคยสั่งของแล้วบอกให้เขาสมัครสมาชิกช็อปเพื่อสะสมแต้มไว้ด้วย เผื่อมีแต้มสะสมเยอะๆจะได้แลกซื้อของได้

ร้านที่สอง
Spoiler:

ร้าน มินิกรีนแพ็คเกจ
ร้านนี้เจ้าของดำเนินการคนเดียว ไม่มีตัวแทนที่ญี่ปุ่น ถ้าสั่งของจากช็อปที่ส่งเฉพาะในญี่ปุ่นราคาจะแพงหน่อยเพราะเขาต้องจ้างคนที่ญี่ปุ่นรับของให้อีกที แต่ถ้าสั่งจากพวกที่มีบริการส่งระหว่างประเทศก็ราคาประมาณครึ่งหนึ่งของราคาเงินเยนเช่นกัน
ร้านนี้จะให้เราเลือกวิธีการส่งของจากญี่ปุ่นเองว่าจะให้ส่งแบบประหยัดหรือ ems เท่าที่เคยลองให้ส่งแบบประหยัดของก็ไม่เคยหายนะคะ สำหรับการส่งในไทยจะส่งเป็น ems ตลอด
นอกจากวิธีส่งของแล้วยังเลือกได้ด้วยว่าจะชำระเงินหมดทั้งก้อนหรือวางมัดจำก่อนส่วนหนึ่งแล้วพอของมาค่อยชำระส่วนที่เหลือ บางครั้งถ้าของราคาไม่แพงทางร้านก็สั่งให้ก่อนแล้วรอชำระเงินตอนของถึงไทยแล้วด้วยค่ะ
ที่ประทับใจร้านนี้เพราะเขาจะตรวจสอบให้ด้วยค่ะว่ามีช็อปไหนขายถูกกว่าช็อปที่เราเลือกหรือเปล่า ถ้ามีเขาจะเมล์มาแจ้งเพื่อให้เราตัดสินใจอีกครั้ง Very Happy
แพ็คของดีเหมือนกันค่ะ เราสั่งเน็นโดรอยด์กับฝากหาของอื่นๆมาหลายครั้งแล้วไม่เคยมีของเสียหายเลย

นอกจาก 2 ร้านนี้แล้วก็ลองดูพวกร้านที่ลงโฆษณาในบอร์ดมดเอ็กซ์ทอย เลือกพวกที่มีแบนเนอร์รับรองนะคะ อย่างยูเมยะ (ที่มีหน้าร้านอยู่เซ็นทรัลเวิลด์) ก็ดีเหมือนกันค่ะ

ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีร้านดีๆก็ช่วยแนะนำเพิ่มด้วยนะคะ

ส่วนร้านที่ไม่แนะนำ เดี๋ยวจะส่งไปทาง pm นะคะ ^^"

suiren

ตั้งหัวข้อ  lnazumaG5 on Mon Dec 05, 2011 5:40 pm

อ่านไม่ออกเลยละเว็บนั้น

lnazumaG5

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics