เกมทายใจกับลุงอับดุล

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เกมทายใจกับลุงอับดุล

ตั้งหัวข้อ  Triple one FC on Thu Oct 13, 2011 2:35 pm

ไปเจอมาในบอร์ดที่เป็นสมาชิกอยู่ค่ะ
http://en.akinator.com/
วิธีเล่นคือ ก่อนอื่นให้นึกถึงตัวละครจากอนิเมะหรืออะไรก็ได้ขึ้นมาตัวนึง แล้วตอบคำถามของลุงอับดุล เอาให้
ตรงกับความจริง(ห้ามมั่ว) ลุงอับดุลก็จะทายว่าตัวละครที่เรากำลังนึกถึงคือตัวไหน

ในที่นี้ ขอให้นึกถึงตัวละครในอินะซึมะนะคะ(แต่เรื่องอื่นก็ลองได้นะ)

เราเล่นแล้ว ผลปรากฏว่าเป็นคาเซะมารุ(กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แม่นสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ชาบูววววววววววววววววว)

รอบแรกก็ตรงเลย ฮิๆ
ลองเล่นกันดูนะคะว่าตรงไหม^__^

Triple one FC

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: เกมทายใจกับลุงอับดุล

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Oct 13, 2011 4:18 pm

โอ้ว ขอบคุณค่ะ Very Happy

ลองเล่นดู...

รอบแรก โกเอนจิ

แบบว่า... กดแล้วไม่เจอ จนหนุ่มตะเกียงขอยอมแพ้เลยอ่ะค่ะ =[]=" แล้วก็มีชื่อขึ้นมาว่าใช่ในกลุ่มนี้มั้ย ซึ่งก็มีโกเอนจิในนั้นค่ะ Smile

รอบที่สอง เอ็นโด

เป็นเหมือนโกเอนจิเลยค่ะ กดไม่เจอจนหนุ่มตะเกียงยอมแพ้ แล้วก็มีชื่อขึ้นมาให้เลือก ก็ยังไม่มีอีก = =" สรุปเลยต้องนั่ง Search ชื่อเอ็นโดเองซะงั้น

รอบที่สาม คิโด

เหมือนเอ็นโดเป๊ะค่ะ กดๆไปแล้ว... รอบสุดท้ายที่หนุ่มตะเกียงเดา เค้าบอกว่าที่เราคิดคือเท็นมะ =[]=" สรุปก็ยอมแพ้ แล้วก็ไม่มีชื่ออีก เลยนั่ง Search เอง - -

แต่ว่า มีรอบนึงที่หนุ่มตะเกียวทายถูกนะคะ คือ อาเทม จากเรื่องยูกิโอน่ะค่ะ Cool

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  suiren on Thu Oct 13, 2011 4:56 pm

เคยเล่นมาพักใหญ่แล้วค่ะ เท่าที่ลองเล่นเองพวกตัวการ์ตูนถ้าเป็นตัวใหม่ๆหรือเรื่องไม่ดังลุงแกทายไม่ค่อยถูก แต่ตอนนึกถึงตัวละครจากอินาสึมะแกทายถูกตั้งแต่ครั้งแรกแทบทั้งนั้นเลย ที่ทายผิดจะเป็นพวกคนเอเชียมากกว่า =w="
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Oct 13, 2011 7:19 pm

อ๊ากกกกกกกกกกกกทายถูกเป๊ะๆเลย
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Thu Oct 13, 2011 7:42 pm

แว้กๆ ทายถูกด้วย!!!
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Thu Oct 13, 2011 8:01 pm

ทายถูกตั้งแต่รอบแรกเลย~ มิโดริคาวะ ริวจิ!><
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  paris on Tue Oct 18, 2011 3:33 pm

ลองทำหลายๆครั้งดู

paris

ตั้งหัวข้อ  argofangle on Tue Oct 18, 2011 7:52 pm

เอ...ที่ลุงแกทายไม่ถูกเป็นเพราะลุงแกไม่รู้จักหรือเราโง่ปะกิดเองวะเนี่ย.....
argofangle

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics