วิธีการตอบรีพลาย์ภายในบอรด์

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

วิธีการตอบรีพลาย์ภายในบอรด์

ตั้งหัวข้อ  Bakunetsu Japan on Mon Aug 08, 2011 4:47 pm

คือว่าเราเห็นมาหลายครั้งแล้วล่ะค่ะ

เรื่องการกดตั้งหัวกระทู้ใหม่นะค่ะ เลยมาตั้งวิธีการตอบรีพลายน่ะค่ะ

สังเกตมานานแล้วล่ะค่ะ ว่าส่วนใหญ่เด็กใหม่มักจะตอบรีพลายด้วยการขึ้นกระทู้ใหม่เสมอ

ซึ่งปุ่มการตั้งกระทู้ใหม่คือปุ่มนี้ค่ะ

มันจะเป็นการสร้างกระทู้โดยการสิ้นเปลืองนะคะ

ถ้าน้องใหม่ๆคนใดที่ต้องการจะตอบรีพลาย์กระทู้

ต้องกดปุ่มนี้นะคะ

ซึ่งถ้ากดปุ่มนี้มันจะไม่เ็ป็นการสิ้นเปลืองทรัพยากรกระทู้ภายในบอรด์ค่ะ

พยายามอย่าจำสับสนนะคะ

ขอให้สนุกกับบอรด์นี้ค่ะ
Bakunetsu Japan

http://miraclemelody.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: วิธีการตอบรีพลาย์ภายในบอรด์

ตั้งหัวข้อ  suiren on Mon Aug 08, 2011 6:15 pm

คุณ Bakunetsu Japan ตั้งกระทู้สอนการตอบแบบนี้ก็ดีนะคะ Smile
ไหนๆก็ตั้งกระทู้แล้วลองทำเป็นกระทู้รวมวิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเลยดีมั้ยคะ แบบพวกวิธีการโพสรูป ลิงค์ ใส่ spoiler น่ะค่ะ แล้วก็ปักหมุดไว้เลย เวลาสมาชิกใหม่เข้ามาจะได้ไม่งงเรื่องวิธีการใช้งานต่างๆ Very Happy
suiren

Re: วิธีการตอบรีพลาย์ภายในบอรด์

ตั้งหัวข้อ  FunG on Mon Aug 08, 2011 6:56 pm

suiren พิมพ์ว่า:คุณ Bakunetsu Japan ตั้งกระทู้สอนการตอบแบบนี้ก็ดีนะคะ Smile
ไหนๆก็ตั้งกระทู้แล้วลองทำเป็นกระทู้รวมวิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเลยดีมั้ยคะ แบบพวกวิธีการโพสรูป ลิงค์ ใส่ spoiler น่ะค่ะ แล้วก็ปักหมุดไว้เลย เวลาสมาชิกใหม่เข้ามาจะได้ไม่งงเรื่องวิธีการใช้งานต่างๆ Very Happy

เห็นด้วยกับซุยเรนซังค่ะ Very Happy

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Tue Aug 09, 2011 7:33 pm

เห้นด้วยค่า เพราะหนูเ)้นคนขวาผ่าซาก ความอดทนในการระงับึความโกรธต่ำ เวลาเตือนช้ำๆลายๆรอบ มันก็เฮิทขึ้นมา จนบางทีเผลอว่าโดยไม่ได้ตั้งใจอยู่เรื่อย
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน