ถามหน่อยครับอยากดูต่อ ชอบการ์ตูนนี้มาก

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ถามหน่อยครับอยากดูต่อ ชอบการ์ตูนนี้มาก

ตั้งหัวข้อ  zeroboys on Sat Jun 18, 2011 9:41 pm

คือว่าตามหัวข้อเลยครับ

ผมดูเรื่องนี้โดยดูของ Rose อ่ะครับ ถึง DVD แผ่น ที่ 20 ตอนที่กำลังจะไปแข่งรอบชิงโซนเอเชียอะครับ

อยากหาดูต่อนี้มีแบบซับที่มีคนเคยทำไว้ไหมครับ

พอดีว่าชอบมากเลยดูแล้วติดจิงๆ

รบกวนใครทราบบอกผมทีนะครับ

><

ขอบคุณครับ

(ป.ล. สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ)

zeroboys

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ถามหน่อยครับอยากดูต่อ ชอบการ์ตูนนี้มาก

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sat Jun 18, 2011 10:08 pm

ตอนนี้ยังไม่ออกมาหรอกครับ แต่ส่วน VCD ปาไปถึงช่วงกลางๆแล้วครับ

VEGA-ZERO

Re: ถามหน่อยครับอยากดูต่อ ชอบการ์ตูนนี้มาก

ตั้งหัวข้อ  zeroboys on Sat Jun 18, 2011 10:42 pm

แล้วพอจะมีแบบที่ไม่ใช่ VCD

แต่เป็นซับไทย ที่ทำเองไรเงี้ย เหมือนการ์ตูนเรื่องอื่นๆ มีไหมครับ

อยากดูมากกกก ><

(เพระาปกติก็ไม่ฟังเสียงพากษ์อยู่ละดูซับเอา)

zeroboys

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sun Jun 19, 2011 8:49 am

zeroboys พิมพ์ว่า:แล้วพอจะมีแบบที่ไม่ใช่ VCD

แต่เป็นซับไทย ที่ทำเองไรเงี้ย เหมือนการ์ตูนเรื่องอื่นๆ มีไหมครับ

อยากดูมากกกก ><

(เพระาปกติก็ไม่ฟังเสียงพากษ์อยู่ละดูซับเอา)

เสียใจด้วยนะครับตอนนี้โรสได้ LC ไปเรียบร้อยแล้ว แต่ไม่รู้ว่าภาค GO จะมีใครทำซับไทยรึเปล่า

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  zeroboys on Sun Jun 19, 2011 9:07 am

งั้น ถ้าผมจะดูต้องไปหาใน Youtube หรอครับ แบบ ไม่ซับ Shocked

ไม่เป็นไรครับ รอ Rose ต่อไป T^T หรือไม่ก็รอให้มาฉาย ช่อง 9 ต่อก็ได้ค่อยดู Sad

zeroboys

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sun Jun 19, 2011 12:27 pm

ถ้าดูในยูทูบตอนนี้ตั้งแต่ตอนที่ 120 กว่าๆมั๊งคนอัพโหลดจะเปลี่ยนภาพกลับด้านไม่ก็ไม่เต็มจอเพิ่มโลโก้มาเพราะทางลิขสิทธิ์อย่าง TV Tokyo เริ่มลบออกไปแล้ว

VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  zeroboys on Sun Jun 19, 2011 10:14 pm

สรุปคือว่า

ถ้าผมจะดูตอนนี้ก็ไม่มีแบบซับไทยแล้วใช่ไหมครับ

ก็ต้องรอช่อง 9 เอามาฉายใช่มะครับ

แล้วที่ว่า Rose LC นี้คือ???

zeroboys

ตั้งหัวข้อ  skunwat on Sun Jul 17, 2011 10:16 am

zeroboys พิมพ์ว่า:สรุปคือว่า

ถ้าผมจะดูตอนนี้ก็ไม่มีแบบซับไทยแล้วใช่ไหมครับ

ก็ต้องรอช่อง 9 เอามาฉายใช่มะครับ

แล้วที่ว่า Rose LC นี้คือ???

LC คือ licence การได้รับอนุญาต หรือ การได้ลิขสิทธิ์ ไงล่ะครับ

ถ้าการ์ตูนเรื่องไหนมีลิขสิทธิ์ในไทยแล้ว ใครไปทำแบบซับไทยก็ถือว่าผิดกฎหมายไง

แต่ว่ามันก็มีแบบซับ eng แถมภาพไม่มีกลับด้านซะด้วย ให้ดูในเวปนอกน่ะครับ

http://www.anime44.com/category/inazuma-eleven

มีทุกตอน แถมตอนนี้มีไปถึงภาค go แล้วด้วยนะ

skunwat

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน