<กระทู้เตือนภัย> เวลาไปเข้าห้องน้ำตามสถานที่สาธารณะระวังด้วยนะคะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

<กระทู้เตือนภัย> เวลาไปเข้าห้องน้ำตามสถานที่สาธารณะระวังด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  suiren on Sun Jun 05, 2011 6:40 pm

เราเพิ่งเจอมากับตัววันนี้เลยค่ะ T^T
คือเรามีเรียนโทที่รามฯ แล้วพอเลิกเรียนแล้วพวกกรรมการห้องอยู่ประชุมกันต่อ พอเลิกประชุมเพื่อนๆเราลงไปรอชั้นล่างหมด เราเดินแยกไปห้องน้ำคนเดียว

พอเข้าไปในห้องน้ำ (มี 3 ห้อง) ห้องนึงมีฝาปิดอยู่เหมือนห้องน้ำเสีย อีกห้องมีคนอยู่เราเลยต้องเข้าห้องที่เหลือ แล้วห้องน้ำมันเป็นแบบมีที่ให้วางของตรงหลังชักโครกก็เลยเอากระเป๋าสะพายวางไว้ พอทำธุระเสร็จกระเป๋าเราก็หายไปแล้ว ช็อกเลยค่ะ ปกติเราก็ระวังเรื่องแบบนี้อยู่พอสมควร อย่างเวลาเข้าห้องน้ำที่พื้นสะอาดๆหน่อยก็จะเอากระเป๋าวางกับพื้นเลย แต่ด้วยความที่ห้องน้ำวันนี้ค่อนข้างสกปรก + เราเรียนที่นี่มาหลายเดือนแล้วเลยประมาทด้วย เลยโดนเข้าจนได้

เลยเอาประสบการณ์มาแชร์ให้เพื่อนๆน้องๆระวังเวลาเข้าห้องน้ำด้วยค่ะ ถ้าเป็นไปได้ก็ให้พยายามเลือกห้องที่ไม่มีคนอยู่ข้างๆ อย่างน้อยถ้าตอนแรกห้องข้างๆว่างแล้วมีคนมาเข้าเราจะรู้สึกตัวได้ง่าย แล้วก็เอากระเป๋าวางกับพื้นหรือสะพายติดตัวไว้เลยก็ดีค่ะ ตอนทำธุระอาจจะเกะกะหน่อยแต่ปลอดภัยแน่นอน สำหรับห้องที่มีที่แขวนของติดกับประตูก็ยังต้องระวังนะคะเพราะเคยอ่านเจอว่ามีเคสแขวนกางเกงไว้แล้วโจรสอยเอากางเกงไปทั้งตัวเลย คนที่โดนก็ออกจากห้องน้ำไม่ได้เพราะอายที่ไม่ได้ใส่กางเกง

ปล. โจรเทพมากเพราะเราเข้าห้องน้ำแค่แป๊บเดียวเอง มันสอยไปตอนไหนเรายังไม่รู้เลย โชคยังดีที่มันเอากระเป๋าเราทิ้งไว้แล้วเอาไปแต่กระเป๋าเงินกับโทรศัพท์มือถือ
suiren

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: <กระทู้เตือนภัย> เวลาไปเข้าห้องน้ำตามสถานที่สาธารณะระวังด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sun Jun 05, 2011 6:47 pm

โอ... เสียใจด้วยนะคะกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้้น ท่านซุยเรน

ขอบคุณที่มาเตือนภัยสังคมเช่นนี้ค่ะ จะระวังๆไว้

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

Re: <กระทู้เตือนภัย> เวลาไปเข้าห้องน้ำตามสถานที่สาธารณะระวังด้วยนะคะ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Jun 05, 2011 7:42 pm

เสียใจด้วยน๊า.........
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suiren on Mon Jun 06, 2011 2:37 pm

ขอบคุณค่ะฟังก์จัง คุณฟ็อกซ์ ^^

/อัพเดทสถานการณ์เพิ่ม เมื่อวานคนร้ายปิดมือถือหนี แต่วันนี้คนร้ายเอาเบอร์เราโทรไปก่อกวนคนที่เราเม็มชื่อไว้หลายคนเลย โดยเฉพาะกลุ่มผู้หญิง คนร้ายจะหลอกว่าเก็บมือถือเราได้เลยอยากนัดเจอเพื่อคืนให้ แล้วจากนั้นก็เริ่มพูดจาลามก ลวนลาม
ตอนนี้เราเลยยังไม่ได้ปิดเบอร์เพราะกำลังตำรวจกำลังตามตัวจากโทรศัพท์ให้อยู่ว่าคนร้ายใช้โทรศัพท์อยู่แถวไหน
แย่มากเลย เป็นขโมยไม่พอยังโรคจิตอีก อย่าให้จับตัวได้นะ

ปล. อ่านชื่อกระทู้อีกทีทำไมเรานึกถึงท่านศาสดามากกว่าคนร้ายล่ะเนี่ย
suiren

ตั้งหัวข้อ  Bakunetsu Japan on Mon Jun 06, 2011 4:45 pm

ขอแสดงความเสียใจกับเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยนะคะ

ภัยแบบนี้จะระวังนะคะ ขอบคุณที่มาเตือนค่ะ
Bakunetsu Japan

http://miraclemelody.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 06, 2011 6:17 pm

ลองโทรไปที่คอลเซ็นเตอร์แล้วบอกเหตุการณ์กับเขาให้เขาตรวจดูว่าเบอร์นี้โทรมาจากไหน แล้วเราค่อยแจ้งตำรวจท้องที่จับ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suiren on Mon Jun 06, 2011 7:29 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:ลองโทรไปที่คอลเซ็นเตอร์แล้วบอกเหตุการณ์กับเขาให้เขาตรวจดูว่าเบอร์นี้โทรมาจากไหน แล้วเราค่อยแจ้งตำรวจท้องที่จับ

ตำรวจเค้าขอรหัสอีมี่ของเครื่องไปค่ะ เห็นว่าตามจากตัวเครื่องได้ ถึงจะเอาซิมอื่นใส่ก็ยังตามได้ คิดว่าคนร้ายคงใช้ซิมนี้ไปอีกซักพักเพราะเราเพิ่งเติมเงินไป แบตก็ยังเต็มอยู่ด้วย
ส่วนเบอร์เก่าเราว่าจะไปขอปิดเพราะเท่าที่รู้คนร้ายโทรไปหาหลายคนมาก เราไม่อยากให้ใครโดนรบกวนเพราะความสะเพร่าของเราแล้วค่ะ Crying or Very sad
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 06, 2011 7:35 pm

อ่าเชาใจค่ะ แต่ว่าถ้าปล่อยคนแบบนี้ไว้ในสังคมมันจะดีเหรอคะ วันนี้เขาแค่พูดจาลามกใส่เพื่อนน้องแล้ววันหน้าล่ะคะเขาอาจจะทำอะไรมากกว่านี้ก็ได้ บางทีถ้าเขาโดนลงโทษซะบ้างเขาอาจกลับตัวได้นะคะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Mon Jun 06, 2011 7:44 pm

เอ่อ...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆนะคะที่เตือน จะวะวังตัวให้มากขึ้นค่ะ
ส่วนคนร้าย พี่ฟ็อกซ์พูดถูกค่ะ คนร้ายสมควรที่จะโดนลงโทษ ขยะสังคมแบบนี้ อยู่ไปก็รกโลกค่ะ
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  suiren on Mon Jun 06, 2011 8:07 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:อ่าเชาใจค่ะ แต่ว่าถ้าปล่อยคนแบบนี้ไว้ในสังคมมันจะดีเหรอคะ วันนี้เขาแค่พูดจาลามกใส่เพื่อนน้องแล้ววันหน้าล่ะคะเขาอาจจะทำอะไรมากกว่านี้ก็ได้ บางทีถ้าเขาโดนลงโทษซะบ้างเขาอาจกลับตัวได้นะคะ

ส่วนตัวแล้วก็อยากจับให้ได้นั่นแหละค่ะ แต่ตำรวจก็บอกว่าถ้ามันออกนอกท้องที่ไปเค้าก็ทำงานยาก ตามลำบาก ทางรามยิ่งแล้วใหญ่เลยเพราะตอนเราไปแจ้งยามที่รามก็พูดแค่อีกแล้วเหรอแล้วก็ไม่ทำอะไรเลย เราต้องเดินเรื่องเองทุกอย่าง พอเสนอเรื่องมาตรการเพื่อความปลอดภัยอย่างการติดป้ายเตือนหรือให้ลงชื่อก่อนเข้าตึกก็ได้คำตอบว่า "งั้นน้องก็ทำสิ" อีก ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือลำพังตัวเราก็ทำอะไรไม่สะดวกน่ะค่ะ
เคยมีเคสคนที่ออฟฟิศเราเคยโดนตีแล้วชิงทรัพย์ที่แถวลาดพร้าว ตอนไปแจ้งความแล้วเอาเรื่องจนถึงที่สุดตามหาทรัพย์สินต่างๆของตัวเองคืนยังโดนตำรวจบ่นใส่เลยว่าทำไมต้องทำให้เรื่องยุ่งยาก ขนาดเคสนั้นร้ายแรงกว่าของเราเพราะเป็นคดีทำร้ายร่างกาย+ปล้นทรัพย์เค้ายังไม่สนใจ เลยอดคิดไม่ได้ว่าแล้วแค่คดีลักทรัพย์ธรรมดาเขาจะมาทุ่มเทให้เหรอ จะซ้อนแผนจับเองก็คงลำบากเพราะถ้าเราเป็นคนร้ายก็คงไม่มาหากินแถวนี้ซักระยะนึงน่ะค่ะ ได้เงินไปคราวนี้ก็พอสมควรอยู่ด้วย กบดานอยู่แถวบ้านซักพักดีกว่า Smile

ปล. ไม่ได้จะดราม่านะคะ แค่แลกเปลี่ยนมุมมองของเราเฉยๆ
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 06, 2011 8:12 pm

อ้อ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ฮ่ะๆ ก็แลกเปลี่ยนมุมมองกันเนอะ เหรียญมันมีหลายด้านใครจะมองหน้าไหนเท่านั้นเอง เราก็มองด้านนึง ตำรวจก็มองอีกด้านนึง ฮ่ะๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suiren on Mon Jun 06, 2011 8:27 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:อ้อ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ ฮ่ะๆ ก็แลกเปลี่ยนมุมมองกันเนอะ เหรียญมันมีหลายด้านใครจะมองหน้าไหนเท่านั้นเอง เราก็มองด้านนึง ตำรวจก็มองอีกด้านนึง ฮ่ะๆ

พออ่านประโยคนี้แล้วเจ็บใจขึ้นมาเลยค่ะว่า การที่ตำรวจซึ่งควรจะปกป้องคุ้มครองประชาชนกลับมองเหรียญคนละด้านกับประชาชนอย่างพวกเราเนี่ย มันตลกร้ายชัดๆ ^^"
ความจริงถ้าใส่วิตามินเสริมให้ซักหน่อยคงได้เรื่องได้ราวขึ้นแต่เราว่ามันเป็นวิธีที่ไม่น่าทำเพราะมันจะเป็นการสร้างนิสัยที่ไม่ดีให้กับทั้งฝ่ายเจ้าหน้าที่และประชาชนน่ะค่ะ
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 06, 2011 8:43 pm

ฮ่ะๆ เข้าใจค่ะ ตอน2-3ปีที่แล้วเราก็เคยโดนขโมยขึ้นบ้านเหมือนกันค่ะ เราเลยปรึกษากับแม่ว่าอยากให้คนร้ายโดนลงโทษไหม ถ้าอยากให้supportหนูด้วยนะเพราะหนูเป็นเด็กไม่ค่อยมีใครเชื่อถือ จากนั้นเราก็จี้เลยค่ะ จี้ให้ตำรวจตรวจหารอยนิ้วมือ ตรวจDNA จนกระทุ่งจับคนร้ายได้ แต่ของไม่ได้คืนนะ เราก็โอเคล่ะ แค่ได้คนร้ายมาลงโทษก็ดีใจแล้ว (โชคดีจริงๆที่เกิดมาเป็นแฟนซีรีย์CSI)
ปล.อย่างนี้เราต้องมีconectionค่ะ คือพยายามอ้างชื่อคนใหญ่โตๆไว้ เช่นว่า ท่าน.......โน่นท่าน..........นี่อาจจะไม่พอใจก็ได้ ถ้สท่านรู้ว่าบ้านของหลานท่านโดนขโมยขึ้นแล้วผู้ใต้บังคับบัญชาของท่านไม่ทำอะไรเล(จริงๆแล้วเราก็แค่รู้จักท่านตามงานน่ะค่ะไม่ได้สนิทอะไรแต่อ้างไว้ก่อน มันจะได้เป็นแรงกระตุ้นให้ข้าราชการบ้างจำพวก)
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suiren on Mon Jun 06, 2011 8:59 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:ฮ่ะๆ เข้าใจค่ะ ตอน2-3ปีที่แล้วเราก็เคยโดนขโมยขึ้นบ้านเหมือนกันค่ะ เราเลยปรึกษากับแม่ว่าอยากให้คนร้ายโดนลงโทษไหม ถ้าอยากให้supportหนูด้วยนะเพราะหนูเป็นเด็กไม่ค่อยมีใครเชื่อถือ จากนั้นเราก็จี้เลยค่ะ จี้ให้ตำรวจตรวจหารอยนิ้วมือ ตรวจDNA จนกระทุ่งจับคนร้ายได้ แต่ของไม่ได้คืนนะ เราก็โอเคล่ะ แค่ได้คนร้ายมาลงโทษก็ดีใจแล้ว (โชคดีจริงๆที่เกิดมาเป็นแฟนซีรีย์CSI)
ปล.อย่างนี้เราต้องมีconectionค่ะ คือพยายามอ้างชื่อคนใหญ่โตๆไว้ เช่นว่า ท่าน.......โน่นท่าน..........นี่อาจจะไม่พอใจก็ได้ ถ้สท่านรู้ว่าบ้านของหลานท่านโดนขโมยขึ้นแล้วผู้ใต้บังคับบัญชาของท่านไม่ทำอะไรเล(จริงๆแล้วเราก็แค่รู้จักท่านตามงานน่ะค่ะไม่ได้สนิทอะไรแต่อ้างไว้ก่อน มันจะได้เป็นแรงกระตุ้นให้ข้าราชการบ้างจำพวก)

อย่างนี้นี่เอง..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ วันหลังถ้ามีอะไรจะลองเอาวิธีนี้ไปใช้ดู Razz
แต่ว่าระวังตัวไว้มากๆ ไม่ให้เกิดเหตุจะได้ไม่ต้องเสียใจ+เสียเวลา เป็นอันดีที่สุดค่ะ Very Happy
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jun 06, 2011 9:15 pm

ตามสบายเลยค่า^^ ไม่สงวนลิกขสิทธิ์ จะได้แก้เผ็ดข้าราชการบางจำพวกด้วย ฮิๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Tue Jun 07, 2011 10:36 am

แย่ๆๆๆ เรื่องขโมยเราโดนครั้งหนึ่งตอนนั้นเป้นพักกลางวันแล้วเห็นว่าเพื่อนที่ถูกทำโทษให้ทำเวรโรงอาหารยกโต๊ะไม่หมดเราเลยอุตสาร์วางของ (สมุดการงาน + กล่องดินสอ + ขวดน้ำ + ไม้บรรทัด และสุดท้ายคือกล่องที่ใส่งานประดิษฐ์จากเศษผ้าที่เราทำไปได้ครึ่งหนึ่ง กับอุปกรณ์ตัดเย็บ) แล้วไปยกเก้าอี๊ที่เจ้าพวกนั้นไม่ยก ปรากฏว่าหันมาอีกที หายเกลี้ยง -*- ทั้งหาทั้งถาม ปรากฏว่าไม้่มีใครรู้เรื่องเลย แต่เราว่าเพื่อนแกล้ง เพราะของทุกอย่างมันมีชื่อจริงแปะไว้หมด น่าจะไปคืนที่ห้องประชาสัมพันธ์ แต่ดันไม่มี สุดท้ายเราต้องเขียนลงในสมุดใหม่หมด และต้องทำงานประดิษฐ์ใหม่(งานนั้นจี๊ดสุด ของอย่างอื่นหายไป แต่ไอ้นี้อุตสาร์ไปหลังขดหลังแข็งทำที่ห้องการงานให้ครูสอนครูดู จนเกือบเสร็จ) เราทำหมอนแล้วครูให้ทำระบายเอง พอเราทำระบายแม่ดันเอาไปทิ้งแล้วเอาระบายสำเร็จรูปมาให้ใช้แทน บอกว่าสวยกว่าที่เราทำมันเละ (แต่อันนั้นเราภูมิใจมากกก) เราเลยเย็บระบายติดกับหมอน พอเอาไปให้ครุแดู ครูว่าไงเหรอ ครูบอกว่า "บอกแล้วไงให้ใช้เศษผ้า ทำมือน่ะ!" TT^TT เจ็บค่ะเจ็บ แต่ครูเขาก็้เข้าใจว่าแม่เราบังคับเลยไม่ว่าอะไรมาก แต่มันจีธดมาถึงตอนนี้ ต่อมาวันปิดเทอมก็๋เจอกล้่องดินสอแต่อย่างอื่นไม่ได้คืน แค้นนี้เจ็บไปชั่วชีวิตเลย!!!
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

ตั้งหัวข้อ  cosmos~ on Tue Jun 07, 2011 4:59 pm

อันตรายนะเนี่ย..สังคมสมัยนี่...
cosmos~

http://my.dek-d.com/gogogoletgo

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน