มาฟังเพลงที่ฟังแล้วแทงใจดำกันเถอะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

มาฟังเพลงที่ฟังแล้วแทงใจดำกันเถอะ

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Wed Apr 20, 2011 12:24 pm

มันเพราะนะ เพราะมาก แต่..แต่..ฮือTT^TT

(เวลาฟังต้องเปลลี่ยนคำบางคำในใจจะยิ่งโดน)

อีกเพลงเขาและเธอ

(อันนี้สูงไปหน่อยทำใจนะ)

(อันนี้เพราะกว่าแต่ไม่มีซับ)

แก้ไขล่าสุดโดย fujiwara เมื่อ Wed May 11, 2011 12:39 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาฟังเพลงที่ฟังแล้วแทงใจดำกันเถอะ

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Apr 20, 2011 1:16 pm

บอกตามตรงว่า...

ครั้งแรกสุดที่เคยหลงรักตัวการ์ตูนจริงๆคืออุเอคิจากเรื่อง The Law Of Ueki (ผ่ามิติอลเวง)

ต่อมาก็เป็นโกเอนจิ และอีกคนนึง (ไม่สิ... 1 ร่าง 2 วิญญาณมากกว่า) คืออาเทม (ฟาโรห์ , อาเทมุ , ยามิ) กับยูกิ (เจ้าของร่าง , มุโต้ ยูกิ) จากเรื่องยูกิโอ (เกมกลคนอัจฉริยะ)

พอฟังเพลงแล้วแทงใจดำจริงๆค่ะ... คือแบบว่า บางทีก็เข้าใจว่า ตัวการ์ตูนเป็นเพียงภาพฝัน เป็นสิ่งที่จับต้องไม่ได้ เป็นสิ่งที่เราสร้างสรรค์ขึ้นมาเอง... เป็นสิ่งที่ไม่ได้อยู่โลกเดียวกับเรา

แต่ก็พยายามมองโลกในแง่ดีค่ะว่า... ถึงเขาจะเป็นเพียงภาพฝันที่เราสร้างขึ้นมาเอง มันก็เป็นความสุขเล็กๆน้อยๆที่ทำให้หัวใจเราชุ่มฉ่ำล่ะค่ะ

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

Re: มาฟังเพลงที่ฟังแล้วแทงใจดำกันเถอะ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Apr 20, 2011 4:10 pm

อ่านะ..............งืดๆ
me: (กระซิกๆ) เศร้าจังเลยอ่ะยูโตะคุง
คิจัง : (ทำหน้าแหยงๆ) ปะ.............เป็นอะไรไปนะ
me : (ซบ)ก็เพลงมันเศร้าอ่ะ
คิจัง : (ใช้นิ้วเขี่ยออก) มาไม้ไหนของเขาฟระ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Bakunetsu Japan on Wed Apr 20, 2011 5:06 pm

อุ๊บบบบ ฉึกๆ

เจ็บมาก
Bakunetsu Japan

http://miraclemelody.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  suiren on Wed Apr 20, 2011 6:00 pm

โอย..โดนเข้าไปเต็มๆ เราก็เคยหลงรักตัวละครมากๆเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่ารักตัวละครตัวนั้นอยู่ ถึงจะไม่คลั่งเท่าตอนเรื่องยังไม่จบก็เถอะ เข้าใจความรู้สึกเลย แต่พอโตขึ้นมาอีกตอนนี้เรากลับมองตัวละครพวกนี้ด้วยความรู้สึกเฉยๆนะคะ อย่างเวลาดูอินาสึมะ เราชอบโกเอ็นจิ แต่เป็นแบบ อืม..อยากมีน้องแบบนี้จังเลย เข้มแข็ง เท่ แต่พออยู่กับน้องสาวก็อ่อนโยน ใจดี ถ้ามีพี่สาวโกเอ็นจิก็คงเป็นน้องที่รักพี่แน่ๆ แล้วก็มองตัวละครอื่นๆเหมือนน้องเล็กๆน่ะค่ะ

ที่มีคนหลงรักตัวละคร 2 มิติมากขึ้นอาจจะเพราะตัวละครมีนิสัย/พฤติกรรมที่ต่างไปจากมนุษย์จริง (ส่วนใหญ่จะในทางดี) เช่น ความเก่ง นิสัยดี เพอร์เฟค แถมยังหน้าตาดีด้วยมั้งคะ Razz
แล้วยิ่งเดี๋ยวนี้ตัวละครจากเกม/การ์ตูน มีมิติให้แฟนๆ เข้าถึงได้มากขึ้น เช่น มีคาแรกเตอร์ซอง ดราม่าซีดี อีเวนท์ ของสะสมต่างๆ ทำให้เรารู้สึกเหมือนเส้นแบ่งมันสั้นลงด้วย อย่างเราเมื่อก่อนแค่อ่านการ์ตูน ดูอนิเม แล้วก็รู้สึกว่า โห ตัวนี้เท่จัง ต่อมาพอมีคอมก็เริ่มสะสมเพลงการ์ตูน คาแรกเตอร์ซอง ภาพแฟนอาร์ต ตอนนี้ยิ่งแล้วใหญ่เพราะเราเริ่มสั่งซื้อของสะสมผ่านอินเตอร์เน็ต จนต้องมานั่งทบทวนตัวเองเลยค่ะว่าทำไมช่วงนี้ถึงใช้เงินเก่งนัก (2 - 3 ครั้งล่าสุดก็หมดไปกับอินาสึมะนี่แหละ)

แต่ลงท้ายแล้วเราว่ามันก็เป็นเรื่องของรสนิยมส่วนบุคคลนะคะ ถ้าไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็คงไม่เป็นไรหรอกค่ะ
suiren

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Wed Apr 20, 2011 6:18 pm

แทงใจมากๆ ฟังแล้วน้ำตาไหลพรากเลย แต่ถ้าเนื้อเพลงไม่เกี่ยวกับเกมแต่เป็นอนิเมละก็...ร้องไห้ไม่หยุดแน่

พวกเรากับพวกเขาก็เป็นแค่เส้นขนานที่ไม่มีทางมาบรรจบกันได้สินะ...ฮือออออออออ
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  คุณน้องข้าว on Fri Apr 22, 2011 10:58 am

ไม่เคยหลงรักตัวละครนะ แต่รู้สึกอยากเข้าไปอยู่ในเรื่องบ้าง เพราะบางทีมันก็รู้สึกว่าชีวิตฉันมันจืดชืดอะไรอย่างนี้ ก็หล่อนนั่งอยู่แต่หน้าคอมพ์นี่หว่า
คุณน้องข้าว

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Apr 22, 2011 2:43 pm

การที่ได้คลั่งตัวการ์ตูน เมะ อะไรก็แล้วแต่ทำให้รู้สึกดีนะ เหมือนได้หลุดไปอยู่ในโลกของความฝันเลย แต่ยังไงก็อย่าอยู่กับความฝันมากจนลืมว่าเรามีชีวิตอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริง
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Fri Apr 22, 2011 4:49 pm

เพลงมันออกจะร็อคขนาดนี้แท้ๆ ถ้าไม่อ่านซับไปด้วยก็คงไม่คิดว่าจะเป็นเพลงที่ทำร้ายจิตใจได้ขนาดนี้นะเนี่ย ;w;
ครินสงสารหนุ่มสองมิติในเรนโบว์เกิร์ลมากเลย โฮฮฮฮฮฮฮ //ตบตีตัวเอง

ไหนๆ ก็มีคนสารภาพไปหลายคนแล้ว ขอร่วมวงระลึกความหลังด้วยคนนะคะ รัก(สองมิติ)แรกของครินก็ตั้งแต่เด็กเลยมั้ง ดิจิม่อนภาคแรก ถึงกับปริ๊นรูปใส่กระเป๋าแล้วโดนเพื่อนล้อ 555555 หนักๆ หน่อยก็เรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ ชอบแบบอยากจะไปแต่งงานด้วย ว๊ากกกก เขิน หลังจากนี้ก็จะซาๆ ค่ะ เบาลงไปเยอะ แทนที่จะรักตัวละครแบบคนรักกลับรักแบบแม่ให้ลูกซะงั้น (//แก่ 5555+) อย่างคิโดเนี่ยหวงนะคะ รักเหมือนลูก ฮ่าๆๆ
*โดนแฟนเกิร์ลท่านอื่นเขม่น*

ความจริงแล้วตัวละครสองมิติที่เราปลื้มกัน ก็คล้ายๆ กับเวลาเราบูชาไอดอล ดารา นักร้องเหมือนกันนะ ตรงที่ไกลเกินคว้า สูงจนเอื้อมไป(ไม่มีวัน)ถึง TwT
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  suiren on Fri Apr 22, 2011 7:00 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:ไหนๆ ก็มีคนสารภาพไปหลายคนแล้ว ขอร่วมวงระลึกความหลังด้วยคนนะคะ รัก(สองมิติ)แรกของครินก็ตั้งแต่เด็กเลยมั้ง ดิจิม่อนภาคแรก ถึงกับปริ๊นรูปใส่กระเป๋าแล้วโดนเพื่อนล้อ 555555 หนักๆ หน่อยก็เรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ ชอบแบบอยากจะไปแต่งงานด้วย ว๊ากกกก เขิน หลังจากนี้ก็จะซาๆ ค่ะ เบาลงไปเยอะ แทนที่จะรักตัวละครแบบคนรักกลับรักแบบแม่ให้ลูกซะงั้น (//แก่ 5555+) อย่างคิโดเนี่ยหวงนะคะ รักเหมือนลูก ฮ่าๆๆ

ความจริงแล้วตัวละครสองมิติที่เราปลื้มกัน ก็คล้ายๆ กับเวลาเราบูชาไอดอล ดารา นักร้องเหมือนกันนะ ตรงที่ไกลเกินคว้า สูงจนเอื้อมไป(ไม่มีวัน)ถึง TwT

จริงด้วยค่ะ ถึงจะรัก จะชอบมากแค่ไหนก็ทำได้แค่ฝันถึง ^^"

อ่านเม้นของคุณครินแล้วเอามาเทียบกับเคสของตัวเองดู แสดงว่าอายุก็เป็นปัจจัยที่มีผลต่อระดับ-ลักษณะของความคลั่งไคล้ด้วยสินะ แต่พวกเรายังไม่ถือว่าแก่หรอกค่ะ แค่โตกว่าคนอื่นหน่อยนึงเอง
suiren

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Apr 22, 2011 8:17 pm

^
^
^
เรปบนฟังคล้ายว่าจะทำวิจัยเชิงปริมาณ เรื่องนี้เลยนะคะ หรือว่ากำลังคิดตะทำเรื่องนี้เป็นโปรเจ็กก์จบคะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  suiren on Sat Apr 23, 2011 10:07 pm

羽島 花 พิมพ์ว่า:^
^
^
เรปบนฟังคล้ายว่าจะทำวิจัยเชิงปริมาณ เรื่องนี้เลยนะคะ หรือว่ากำลังคิดตะทำเรื่องนี้เป็นโปรเจ็กก์จบคะ

อ่า..เราไม่จำเป็นต้องทำโปรเจ็คต์จบแล้วล่ะค่ะ แต่กว่าจะผ่านมันมาได้นี่
suiren

ตั้งหัวข้อ  SHIRIgretchen on Mon Apr 25, 2011 3:09 pm

อยากจะร้อง ..เเต่น้ำตาดันไม่ไหล T^T
อยากจะบอกว่า ตอนเด็กๆ เราเคยเชื่อ(มั่นสุดๆ)ว่า พวกเค้ามีอยู่จริง ขนาดเเม่บอกว่ามันเป็นภาพวาดเรายังไม่เชื่อเลย คิดว่าพวกเค้าต้องทำอะไรอยู่ที่ไหนสักเเห่ง 555

.....
ส่วนตอนนี้ ขอเเค่ให้ได้ชอบก็พอ....
SHIRIgretchen

http://my.dek-d.com/windechay เอาที่สิงไปก่อนล่ะกัน

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Mon Apr 25, 2011 7:16 pm

SHIRIgretchen พิมพ์ว่า:อยากจะร้อง ..เเต่น้ำตาดันไม่ไหล T^T
อยากจะบอกว่า ตอนเด็กๆ เราเคยเชื่อ(มั่นสุดๆ)ว่า พวกเค้ามีอยู่จริง ขนาดเเม่บอกว่ามันเป็นภาพวาดเรายังไม่เชื่อเลย คิดว่าพวกเค้าต้องทำอะไรอยู่ที่ไหนสักเเห่ง 555

.....
ส่วนตอนนี้ ขอเเค่ให้ได้ชอบก็พอ....

อ่า...ตรงข้ามกับเราเลยอ่ะ ตอนเด็กเราคิดว่าก็แค่การ์ตูน จะสนใจอะไรนักหนา แต่พอตอนนี้ พวกนี้อาจจะอยู่อีกจักรวาลหนึ่งก็ได้
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Mon Apr 25, 2011 7:55 pm

Saki Kakashi พิมพ์ว่า:
SHIRIgretchen พิมพ์ว่า:อยากจะร้อง ..เเต่น้ำตาดันไม่ไหล T^T

.....

อ่า...ตรงข้ามกับเราเลยอ่ะ ตอนเด็กเราคิดว่าก็แค่การ์ตูน จะสนใจอะไรนักหนา แต่พอตอนนี้ พวกนี้อาจจะอยู่อีกจักรวาลหนึ่งก็ได้

เหมือนเราเลยค่ะ ตอนเด็กๆดูแบบสนุก แต่พอเข้าใจว่าเป็นเพียงภาพวาด แต่ตอนนี้กบับเชื่อว่าพวกเรามีชีวิตมีตัวตนอยู่จริงในมิติจักรวาลแห่งจินตนาการของเรา
fujiwara

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Mon Apr 25, 2011 9:46 pm

suiren พิมพ์ว่า:
aicrinsill พิมพ์ว่า:ไหนๆ ก็มีคนสารภาพไปหลายคนแล้ว ขอร่วมวงระลึกความหลังด้วยคนนะคะ รัก(สองมิติ)แรกของครินก็ตั้งแต่เด็กเลยมั้ง ดิจิม่อนภาคแรก ถึงกับปริ๊นรูปใส่กระเป๋าแล้วโดนเพื่อนล้อ 555555 หนักๆ หน่อยก็เรื่องฮันเตอร์xฮันเตอร์ ชอบแบบอยากจะไปแต่งงานด้วย ว๊ากกกก เขิน หลังจากนี้ก็จะซาๆ ค่ะ เบาลงไปเยอะ แทนที่จะรักตัวละครแบบคนรักกลับรักแบบแม่ให้ลูกซะงั้น (//แก่ 5555+) อย่างคิโดเนี่ยหวงนะคะ รักเหมือนลูก ฮ่าๆๆ

จริงด้วยค่ะ ถึงจะรัก จะชอบมากแค่ไหนก็ทำได้แค่ฝันถึง ^^"

อ่านเม้นของคุณครินแล้วเอามาเทียบกับเคสของตัวเองดู แสดงว่าอายุก็เป็นปัจจัยที่มีผลต่อระดับ-ลักษณะของความคลั่งไคล้ด้วยสินะ แต่พวกเรายังไม่ถือว่าแก่หรอกค่ะ แค่โตกว่าคนอื่นหน่อยนึงเอง
นั่นสินะคะ อายุคงมีผล (อารมณื์ประมาณว่า ข้าผ่านโลกมามาก ข้าซึ้งแล้ว)
โฮโฮโฮโฮ //กอดซุยเร็นซังร้องไห้

แต่ไม่ว่าอย่างไรก้็าม ครินเชื่อว่าพวกเขายังมีชีวิตอยู่ในตัวพวกเรานะคะ ตราบใดที่เรายังไม่ลืมพวกเขา //ชิ้งง
(แล้วทีนี้มันก็จะเป็นดังในเคสของเรนโบว์เกิร์ลไงค่ะ !! น่าสงสารยิ่งนัก ;w;)
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Apr 25, 2011 9:58 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:

นั่นสินะคะ อายุคงมีผล (อารมณื์ประมาณว่า ข้าผ่านโลกมามาก ข้าซึ้งแล้ว)
โฮโฮโฮโฮ //กอดซุยเร็นซังร้องไห้

แต่ไม่ว่าอย่างไรก้็าม ครินเชื่อว่าพวกเขายังมีชีวิตอยู่ในตัวพวกเรานะคะ ตราบใดที่เรายังไม่ลืมพวกเขา //ชิ้งง
(แล้วทีนี้มันก็จะเป็นดังในเคสของเรนโบว์เกิร์ลไงค่ะ !! น่าสงสารยิ่งนัก ;w;)

ครินซังพูดโดนใจฉึกๆเลยค่ะ

ปล. โคโคโระไปไหม
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  cosmos~ on Tue Apr 26, 2011 3:19 pm

แต่ยังไงพวกเค้าก็อยู่ในใจของพวกเราเสมอ...ตลอดกาลและตลอดไป...(เอามือแนบอก)

R : คำคม เยี่ยม!!

you : อะไรของมันฟระ เน่าซะ.. = =
cosmos~

http://my.dek-d.com/gogogoletgo

ตั้งหัวข้อ  suiren on Tue Apr 26, 2011 5:38 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:นั่นสินะคะ อายุคงมีผล (อารมณื์ประมาณว่า ข้าผ่านโลกมามาก ข้าซึ้งแล้ว)

พอพูดถึงอารมณ์ประมาณนี้แล้วมัน
/กอดคุณครินตอบ น้ำตาไหลพราก

แต่มีเคสที่ชอบตัวละครจนมีผลต่อชีวิตจริงเหมือนกันนะคะ เป็นเพื่อนของเพื่อนเราอีกที เค้าชอบตัวละครในเกมมากแล้วดันชอบเอาไปเปรียบเทียบกับแฟนตัวเอง แถมให้ความสำคัญกับตัวละครในเกมมากกว่าแฟนจนแฟนหึง พอแฟนถามว่าระหว่างตัวละครในเกมกับแฟนจะเลือกใคร เค้าตอบแบบไม่ลังเลเลยค่ะว่าตัวละครในเกม หลังจากนั้นก็...
suiren

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Wed Apr 27, 2011 1:04 pm

แต่มีเคสที่ชอบตัวละครจนมีผลต่อชีวิตจริงเหมือนกันนะคะ เป็นเพื่อนของเพื่อนเราอีกที เค้าชอบตัวละครในเกมมากแล้วดันชอบเอาไปเปรียบเทียบกับแฟนตัวเอง แถมให้ความสำคัญกับตัวละครในเกมมากกว่าแฟนจนแฟนหึง พอแฟนถามว่าระหว่างตัวละครในเกมกับแฟนจะเลือกใคร เค้าตอบแบบไม่ลังเลเลยค่ะว่าตัวละครในเกม หลังจากนั้นก็...

อย่างนี้ก็มีแฮะ... =A=

เข้าใจว่าสองมิติกับสามมิติมันไม่เหมือนกัน แต่ก็นั่นแหละ เรื่องแบบนี้มันลึกลับซับซ้อน (ครินไม่เคยมีว่างั้นเถอะ ฮาา) เก็บไว้เป็นอุทาหรณ์ก็แล้วกันค่ะ

ปล. งานโคโคโระไปค่ะ มารดาเพิ่งอนุญาต อรั้ย ;w;
aicrinsill

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Sun May 08, 2011 10:28 am

aicrinsill พิมพ์ว่า:

อย่างนี้ก็มีแฮะ... =A=

เข้าใจว่าสองมิติกับสามมิติมันไม่เหมือนกัน แต่ก็นั่นแหละ เรื่องแบบนี้มันลึกลับซับซ้อน (ครินไม่เคยมีว่างั้นเถอะ ฮาา) เก็บไว้เป็นอุทาหรณ์ก็แล้วกันค่ะ

ขอโทษจริงๆค่ะ แต่สารภาพว่าแอบขำ แต่บางทีการที่หลงรักหรือชื่นชอบตััวละครที่เราไม่อาจจับต้องได้ บางทีอาจเป็นเพราะต้องการทดแทนบางส่วนที่ขาดหายไป แม้มันจะเป้นเพียงจินตนาการ ต่พวกเขาก็ทำให้เรามีความสุขเนาะ

fujiwara

ตั้งหัวข้อ  sedsuna on Mon May 09, 2011 2:38 pm

ซึ้ง+เเทงใจดำมากค่ะTvT เราเป็นคนหนึ่งที่รักตัวละครสองมิติโดยเฉพาะอินะสึมะ ตอนเด็กเราคิดว่าพวกเค้ามีจริง(ตอนโตก็เหมือนเดิม ฮา ) ถึงพวกเขาจะเป็นสิ่งที่จังต้องไม่ได้แต่มันก็ทำให้คนหลายคนมีความสุข

ฮือๆ พูดก็ร้องไห้วิ่งไปซบไหล่อโฟรดี้(?)
sedsuna

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon May 09, 2011 5:10 pm

อืมทำอะไรที่มีความสุขและมันไม่เดือดร้อนใครก็ทำไปเถอะ
羽島 花

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน