[ไม่ไร้สาระของแท้] เคยเจอกรณีแบบผมไหม (อีกแล้ว)

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

[ไม่ไร้สาระของแท้] เคยเจอกรณีแบบผมไหม (อีกแล้ว)

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Wed Jan 26, 2011 6:01 pm

หัวข้อนี้เป็นหัวข้อที่เป็นความจริงไม่ไร้สาระ

เรื่องมันมีอยู่ว่าพอดีเรายังไม่รู้ว่าเพื่อนที่เราสนิทนั้นเป็น... อ่านจากช่วงท้ายเรื่องแล้วกันคือเพื่อนคนนี้มันอยากเอาของพวกมือถือ, แฟลชไดร์ฟ โดยผมถูกหลอกให้เป็นต้นทางให้และถูกบังคับให้เต้นเพื่อแสดงความดีใจกับมันแต่คาบสุดท้ายครูก็มาหาผมและเพื่อนที่ว่าและสอบปากคำกับครูและโมรมาแม่โดยถูกกล่าวข้อหาว่าขโมยของมาทั้ง 3 คือมือถือ, แฟลชไดร์ฟและ Talkingdit แต่ผมยอมรับว่าเป็นคนทำและโดนเพื่อนบังคับให้เราเป้นคนขโมยทั้งที่ผมไม่ได้แตะต้องสัมผัสของสิ่งนั้นทั้ง 3 พอพูดเสร็จครูให้ผมออกไปข้างนอกเพื่อกลับบ้านส่วนแม่ก็ได้บอกรู้ว่าเพื่อนคนนั้นเป็นคนโรคจิตชอบโกหกคนอื่นๆ และแน่นอนว่าผมเป็นคนอ่อนโลกรักเพื่อนมากไปจนสุดท้ายเราจำใจยอมเลิกคบเป็นเพื่อนคนนี้ ทำให้เราเสียใจและหลงผิดชั่ววูบแต่ครูรู้แล้วว่าผมเป็นคนอย่างไรและเพื่อนคนนี้รู้ว่าชอบโกหกคนอื่นๆยิ่งเสียใจกว่าอีก ไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อไปเพราะเราเปลี่ยนวิสัยทัศน์ใหม่และเชื่อฟังเพื่อน พ่อ-แม่ กับ ครู แล้ว

ปล.วันนี้ตรงกับวันฉายอินะแต่อดดูเพราะเรื่องนี้แหละ
VEGA-ZERO

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [ไม่ไร้สาระของแท้] เคยเจอกรณีแบบผมไหม (อีกแล้ว)

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Jan 27, 2011 4:18 pm

เห็นใจคุณ VEGA-ZERO นะคะ

เพราะเราก็เป็นคล้ายๆกันค่ะ ก็คือค่อนข้างตามเพื่อน

แต่ส่วนตัวเราเป็นคนเงียบๆเลยมีเพื่อนสนิทน้อย แล้วก็เป็นพวกเรียนน่ะค่ะ =w=

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

Re: [ไม่ไร้สาระของแท้] เคยเจอกรณีแบบผมไหม (อีกแล้ว)

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Thu Jan 27, 2011 6:35 pm

เราไม่เคยเจอหรอกค่ะ แต่จำได้ว่าตอนป.4เคยยืมหนังสือห้องสมุดมาเล่มหนึ่งเเล้วเพื่อนที่เคยอยู่ห้องเดียวกันมาตอนป.2-3 ขอยืมไปอ่าน ปรากฏว่ามันทำหาย หาตั้งนานก็ไม่เจอ สุดท้ายเราต้องเอาหนังสือของเราไปให้ห้องสมุดพร้อมชี้แจ้งเสร็จสับ เราก็ไปทวงงินค่าหนังสือ(อีกบาทหนึ่งก็120บาทแล้ว-*-) ปรากฏว่าวันหนึ่ง ตอนนั้นเรายังเก็บไม่ครบ เพื่อนคนนั้นบอกว่ารำคาญเราเลยบอกว่าครั้งสุดท้าย(ของวันนี้)แล้ว เขาก็จ่าย แล้วก็ไม่จ่ายอีกเลย พอเราทวงมันก็บอกว่าก็เราบอกว่าเก็บครั้งสุดท้ายเเล้วยัง หลังจากนั้นเราไม่คุยไม่เจอเพื่อนคนนั้นอีกเลย สงสัยออกไปตั้งแต่ป.6แล้วมั้ง นึกแล้วแค้นค่ะ
เราไม่ค่อยมีเพื่อนเหมือนกันค่ะ แต่พอเข้าใจด้วยนิสัยที่อารมณ์แปรปรวนมาก คือเมื่อ5นาทีที่แล้วโกรธจะเป้นจะตาย แต่ตอนนี้ยิ้มร่าเลย (เคยไปอ่านทำนายว่าคุณเป็นสาวสีอะไรจากวันเกิด ปรากฏว่าเราได้สีฟ้าน้ำทะเล พร้อมบอกว่าเราเป้นคนที่อารมณ์แปรปรวนทุก3นาที พอไปบอกเพื่อนคนไหนก็บอกว่าแม่น ไม่ก็ไอซ์น่ะ แค่1นาทีก็เปลี่ยนแล้วTT^TT) และเราก็เป้นพวกโมโหได้ง่ายด้วย ประมาณว่าไม่พอใจอะไรนิดหน่อยคิ้วก็ชนกันและขึ้นเสียงโดยไม่รุ้ตัวเเล้ว และเราเวลาทำงานเราจะทำงานจริงจัง พอเพื่อนคุยเล่นอะไรกัน เราก็เร่งเราก็ดุุุุุุุุ เลยกลายเป้นว่าเราสั่งเพื่อนไปเลย และเวลาที่เราต้อใช้สมาธิอย่างเวลาเรียน เราก็ไม่ชอบมากๆเวลาเพื่อนบางกลุ่มที่คุยเล่นกันเสียงดังจนทะเลาะกันบ่อยๆ แถมกลุ่มนั้นชอบยั่วโมโหเราด้วย แต่โชคดีที่ตอนนี้ไม่เป็นแบบนั้นแล้วค่ะ แต่เรื่องอามณ์ตอนนี้ก็ค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆแล้วค่ะ แหะๆ
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Fri Jan 28, 2011 10:11 pm

อยากระบายบ้างจัง.......แต่กลัวสายที่รร.มันมาตามจับ....
มาจับที่เรื่องไม่จบแน่......

Spoiler:
(เรือนจำ สวท มีกฏว่า
ห้าม นร ปล่อยมือขนะเดินไปไหน
ห้าม นร คุยกันขณะรับประทานอาหาร
ห้าม นร นำอาหารออกข้างนอก
ห้าม จับปากกาผิด
ห้ามนำขวดน้ำขึ้นอาคาร
ห้ามออกนอกห้องเกิน สองคน
ห้ามเล่นเฟส
อีกหน่อยจะออกกฏ ให้ นร ถอด รองเท้าขึ้นอาคารเรียน
แต่ตูไม่ถอดหรอกนะรองเท้าน่ะ ตราบใดที่ยังไม่ซ่อมท่อขี้ที่มันเจิ่งตรงบันได)

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Jan 28, 2011 10:49 pm

เอาน่าโก..................อย่างน้อยตะเองก็มาระบายกะเค้าได้นะ แต่ตอนนี้ ใจร่มๆและไปนอนก่อนเดี๋ยวอาการกำเริบขึ้นมาวันอาทิตย์ไปเที่ยวไม่ไหวเค้าไม่รู้ด้วยนะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sat Jan 29, 2011 12:34 pm

飯野 幸代 พิมพ์ว่า:เอาน่าโก..................อย่างน้อยตะเองก็มาระบายกะเค้าได้นะ แต่ตอนนี้ ใจร่มๆและไปนอนก่อนเดี๋ยวอาการกำเริบขึ้นมาวันอาทิตย์ไปเที่ยวไม่ไหวเค้าไม่รู้ด้วยนะ

ฮือT^T โลกนี้มันชั่งโหดร้าย~ (*กอด)

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Jan 29, 2011 6:53 pm

ไม่เป็นไรนะเค้าเขาใจตะเอง *กอดตอบ*
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Jan 29, 2011 8:19 pm

炎の天使。 พิมพ์ว่า:อยากระบายบ้างจัง.......แต่กลัวสายที่รร.มันมาตามจับ....
มาจับที่เรื่องไม่จบแน่......

Spoiler:
(เรือนจำ สวท มีกฏว่า
ห้าม นร ปล่อยมือขนะเดินไปไหน >>>>> รร.เด็กประถมชัดๆ -*-
ห้าม นร คุยกันขณะรับประทานอาหาร >>>>> แล้วไงฟระ ตรูไม่สน มีไรป่ะ
ห้าม นร นำอาหารออกข้างนอก >>>>> ข้างนอกนี่ นอกโรงอาหารรึเปล่าคะ? ; w ;
ห้าม จับปากกาผิด >>>>>>> สมมติว่าถ้าเด็กมีเป็นหมื่นคนพวกคุณมรึงจะรู้มั๊ย???
ห้ามนำขวดน้ำขึ้นอาคาร >>>>>>>> ไงๆ ก็เป็นไปไม่ได้(ว่ะ)
ห้ามออกนอกห้องเกิน สองคน >>>>>> ไม่มีคอมเมนท์ -*-
ห้ามเล่นเฟส >>>>>>>>> ของมันห้ามกันไม่ได้หรอก ถึงจะห้ามในรร.แต่น้างนอกแมร่งก็เล่นกันอยู่ดีชิมิๆ
อีกหน่อยจะออกกฏ ให้ นร ถอด รองเท้าขึ้นอาคารเรียน
แต่ตูไม่ถอดหรอกนะรองเท้าน่ะ ตราบใดที่ยังไม่ซ่อมท่อขี้ที่มันเจิ่งตรงบันได)

เล็กน้อยถึงปานกลาง แต่อย่าดารม่านะ ; A ;

ピエロココ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน