ผู้พากย์เสียงโดเรมอน สึนะ ฮิตสึกายะ และอื่นๆ(ของไทย) หยุดพักไม่มีกำหนด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ผู้พากย์เสียงโดเรมอน สึนะ ฮิตสึกายะ และอื่นๆ(ของไทย) หยุดพักไม่มีกำหนด

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sun Jan 02, 2011 9:02 am

มีข่าวมาสักพักแล้ว หากใครที่ได้ติดตามคงทราบข่าวกันนะครับว่า น้าติ๋ม ฉันทนา ธาราจันทร์ ผู้พากย์เสียงตัวละครชื่อดังอย่าง โดราเอมอน และอื่น ๆ อีกมากมาย ป่วยหนักจนต้องเข้าโรงพยาบาล
แม้ว่าตอนนี้อาการจะดีขึ้นแล้ว แต่น้าติ๋มก็ต้อง หยุดงานเพื่อพักฟื้นสุขภาพของท่านอย่างไม่มีกำหนด ครับ

เพราะ ฉะนั้น เสียงของตัวละครทั้งหมดที่ใช้เสียงของน้าติ๋ม เช่น โดราเอมอน สึนะ เอนโดจากอินาซุมะ ฮินาตะจากเคโรโระ ปาร์แมน ฮิตสึกายะจากบลีช และอื่น ๆ อีกมากมาย
จะถูกเปลี่ยนเป็นเสียงของ คุณยุ่ง นิรมล กิจภิญโญชัย นักพากย์เสียงภาพยนตร์ฝรั่งที่มีประสบการณ์มากมาย เช่น บทของฟอกซ์ใน Wanted หรือ เอเวอลีนใน เดอะมัมมี่ 3 เป็นต้น มาสืบช่วงต่องานของน้าติ๋มทั้งหมดครับ

เครดิต บอร์ดโรส : http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=6807.0
VEGA-ZERO

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ผู้พากย์เสียงโดเรมอน สึนะ ฮิตสึกายะ และอื่นๆ(ของไทย) หยุดพักไม่มีกำหนด

ตั้งหัวข้อ  autsawinza on Sun Jan 02, 2011 9:39 am

จะเกี่ยวกับที่อินะไม่ได้ฉายช่อง 9 อ่ะป่าวคับ
autsawinza

Re: ผู้พากย์เสียงโดเรมอน สึนะ ฮิตสึกายะ และอื่นๆ(ของไทย) หยุดพักไม่มีกำหนด

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sun Jan 02, 2011 10:23 am

autsawinza พิมพ์ว่า:จะเกี่ยวกับที่อินะไม่ได้ฉายช่อง 9 อ่ะป่าวคับ

ส่วนนั้นน่าจะเป็นส่วนหนึ่งแต่กรณีนี้เหมือนว่าแกคงต้องพักรักษานานพอสมควรเลย แต่ส่วนตัวว่าเสียงป๋าติ๋มที่พากย์เอนโดเหมือนว่าเหมาะสมที่สุดสำหรับแฟนในไทยเท่านั้น

แต่ว่าเสียงของเอนโดคนใหม่ (เวอร์ชั่นโรส) จะโดนใจชาวอินะในไทยหรือไม่ต้องรอซีซั่น เอเลียครึ่งหลัง และ FFI ส่วนช่ิอง 9 นี้รู้ดีเลยว่าป้าตุ๊ก (ผู้ที่พากย์เสียงทาจิมุำไค) มาพากย์แทน
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  FFL MASTER on Sun Jan 02, 2011 7:17 pm

มิน่า เอนโด เสียง เหมือน ปลาดุกตกใจ= =
FFL MASTER

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Sun Jan 02, 2011 7:58 pm

FFL MASTER พิมพ์ว่า:มิน่า เอนโด เสียง เหมือน ปลาดุกตกใจ= =

อย่าไปว่าป้าตุ๊กเลยครับ แต่ก็เป็นสกิลของป้าแกที่ทำนานแล้วครับต้องเ้ข้าใจ

เคยดูทั้งหนังที่ป้าตุ๊กพากย์ก็เคยพากย์เสียง 2 ตัวทั้งเรื่ิองเลยครับ
VEGA-ZERO

ตั้งหัวข้อ  aicrinsill on Sun Jan 02, 2011 11:19 pm

อวยพรให้หายไวๆ ก็แล้วกันค่ะ^^ เพราะคงจะรู้สึกแปลกๆ เหมือนกันถ้าต้องเปลี่ยนคนพากย์จริงๆ โดยเฉพาะโดราเอม่อน หลับตายังนึกเสียงออกเลยค่ะ 555 คุ้นกันมาตั้งแต่เด็กยันโต

(แอบเห็นด้วยค่ะว่าเสียงน้าเค้าเหมาะกับเสียงเอนโดสุดๆ ถึงกับจินตนาการเอนโดในเสียงทาจิมุไคไม่ออกเลยล่ะ =w=)a
aicrinsill

http://twitter.com/arcsineleven

ตั้งหัวข้อ  warit15 on Thu Jan 06, 2011 3:43 pm

aicrinsill พิมพ์ว่า:อวยพรให้หายไวๆ ก็แล้วกันค่ะ^^ เพราะคงจะรู้สึกแปลกๆ เหมือนกันถ้าต้องเปลี่ยนคนพากย์จริงๆ โดยเฉพาะโดราเอม่อน หลับตายังนึกเสียงออกเลยค่ะ 555 คุ้นกันมาตั้งแต่เด็กยันโต

(แอบเห็นด้วยค่ะว่าเสียงน้าเค้าเหมาะกับเสียงเอนโดสุดๆ ถึงกับจินตนาการเอนโดในเสียงทาจิมุไคไม่ออกเลยล่ะ =w=)a
ก็ได้ยินแล้ว ช่อง9ไง เอามาพาย์กแทน เสียงไม่เหมาะเลย

ผมว่าคนพาย์กเสียงเอนโด คนพาย์กของการ์ตูนเน็ตเวิร์ค ดีกว่าน้าติ๋มอีกนะ
warit15

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน