อยากรู้กำเนิดของท่า Wolf legend+๘+

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อยากรู้กำเนิดของท่า Wolf legend+๘+

ตั้งหัวข้อ  pota on Fri Dec 10, 2010 12:28 pm

ก็เห็นตอน61ฟบุคิ ใช้เลยโดยไม่ฝึกซ้อมอะไรก่อนเลยแล้วทำได้ไงอ่ะ
เห็นได้ยินว่า เป็นท่าฝึกตอนเด็ก แต่ในการ์ตูนก็ไม่เห็นบอกเลยอ่ะ(มั่วหรือเปล่า)
จู่ๆเห็นใช้เลย

งงมากๆแงๆ

pota

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: อยากรู้กำเนิดของท่า Wolf legend+๘+

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Fri Dec 10, 2010 1:49 pm

ที่มีการกล่าว่าฝึกตั้งแต่เด็กนั้นอิงมาจากเกมครับเพราะภาค 2 จะดำเนินเนื้อหาเพิ่มเติมบางส่วนอยู่

VEGA-ZERO

Re: อยากรู้กำเนิดของท่า Wolf legend+๘+

ตั้งหัวข้อ  pota on Fri Dec 10, 2010 3:19 pm

VEGA-ZERO พิมพ์ว่า:ที่มีการกล่าว่าฝึกตั้งแต่เด็กนั้นอิงมาจากเกมครับเพราะภาค 2 จะดำเนินเนื้อหาเพิ่มเติมบางส่วนอยู่
ขอบคุณเพราะผมก็เล่นเกมนั้นเหมือนกัน
ในเกมมีเรื่องราวนั้น
แต่ผมคิดว่าในเกมกับในการ์ตูนจะไม่เหมือนกัน
ผมก็รู้อยู่แต่ในอนิเมมันมายังไง

และในเกมมันก็ได้จากแม่น้ำไม่ใช่เจเนซิส

pota

ตั้งหัวข้อ  VEGA-ZERO on Fri Dec 10, 2010 5:40 pm

pota พิมพ์ว่า:
ขอบคุณเพราะผมก็เล่นเกมนั้นเหมือนกัน
ในเกมมีเรื่องราวนั้น
แต่ผมคิดว่าในเกมกับในการ์ตูนจะไม่เหมือนกัน
ผมก็รู้อยู่แต่ในอนิเมมันมายังไง

และในเกมมันก็ได้จากแม่น้ำไม่ใช่เจเนซิส

ที่เริ่มใช้ท่าวูลฟ์เลเจนด์ในศึกเจเนซิสเป็นส่วนที่เพิ่มเติมอีกครับ แต่ในเกมใช้ครั้งแรกช่วงที่แข่งกับหุ่นยนต์ที่ลอกท่าของทีมไรมงครับ ต้องรอผู้รู้ก่อนเพราะเนื้อเรื่องเกมกับอะนิเมะจะแตกต่างกันอยู่

VEGA-ZERO

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน