โปรเจ็คคอสเพลย์ Inazuma 11 *พรุ่งนี้แล้วนะ!!! เวลานัด 11 โมง เข้ามาดูรายละเอียดได้ด้านใน*

หน้า 3 จาก 11 Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: โปรเจ็คคอสเพลย์ Inazuma 11 *พรุ่งนี้แล้วนะ!!! เวลานัด 11 โมง เข้ามาดูรายละเอียดได้ด้านใน*

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Sep 30, 2010 6:27 pm

^
^
^ เมย์เอ๋ย........เดี๋ยวโยคิก็บอกหรอกว่าอยากมาแต่พี่เมย์ช่วยออกค่าเครื่องบินให้หน่อยได้ไหม
羽島 花

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: โปรเจ็คคอสเพลย์ Inazuma 11 *พรุ่งนี้แล้วนะ!!! เวลานัด 11 โมง เข้ามาดูรายละเอียดได้ด้านใน*

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Thu Sep 30, 2010 7:42 pm

suprem พิมพ์ว่า:
rostmaerai พิมพ์ว่า:เป็นกิจกรรมที่คนหน้าตาดีมักมาร่วมกันทำค่ะ

หุหุ

ถ้ารู้ตัวว่าเข้าข่ายก็มาร่วมด้วยเร็วๆเลย

รู้สึกว่าตัวเองไม่เข้าข่าย...

หน้าไม่ให้ แต่ใจรักก็มีเยอะนะ = =" (ฮา)
เอาเถอะ สู้ๆ นะค่ะ ทุกๆคน(ฮา)
จะตามไปสโตรกดูนะค่ะ >0<
(ถ้าได้ไปล่ะก็นะ......)<<< มันติดอยู่ข้อเดียว!!!
*กรี้ดดดดดด//วิ่งออกไปเฟลนอกบอร์ด*

สถานะ :ดอง
sakujung

http://sakushisaku.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Sep 30, 2010 9:44 pm

sakujung พิมพ์ว่า:
suprem พิมพ์ว่า:
rostmaerai พิมพ์ว่า:เป็นกิจกรรมที่คนหน้าตาดีมักมาร่วมกันทำค่ะ

หุหุ

ถ้ารู้ตัวว่าเข้าข่ายก็มาร่วมด้วยเร็วๆเลย

รู้สึกว่าตัวเองไม่เข้าข่าย...
เอาเถอะ สู้ๆ นะค่ะ ทุกๆคน(ฮา)
จะตามไปสโตรกดูนะค่ะ >0<
(ถ้าได้ไปล่ะก็นะ......)<<< มันติดอยู่ข้อเดียว!!!
หัวอกเดียวกันค่ะซากุ T^T ไม่รู้จะไปมั้ย

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Thu Sep 30, 2010 9:57 pm

^
^
^
^ สะ!.....สโตรก!!

ชักหวั่นๆซะแล้วสิ (/เตรียมตัววิ่งหนีกล้อง )

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Sep 30, 2010 10:20 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:^
^
^

ชักหวั่นๆซะแล้วสิ (/เตรียมตัววิ่งหนีกล้อง )
อ่า..........ยังไม่ชินอีกเราะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hydae on Thu Sep 30, 2010 11:06 pm

foxxy พิมพ์ว่า:
^
^

อ่า..........ยังไม่ชินอีกเราะ

จะจับถ่ายหมู่ ถ่ายคู่ และถ่ายเรียงคนค่ะ ฮาาาาาาา
ส่วนเมย์นางฟ้าหน้าตาดีอยู่แล้ว(แต่พี่ขอผ่าน//วิ่ง) รีบไปทำปีกซะ ฮาาา
hydae

http://hydae-3005.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Thu Sep 30, 2010 11:09 pm

hydae พิมพ์ว่า:เดี๋ยวจะจับถ่ายเรียงคน ไม่ให้หนีค่ะ 5555

อร๊าก~~!! เผ่น!!

คนที่เหลือ : ใครให้ไปมิทราบ (เอาโซ่ไปล่ามไว้)
ฮิโระ : NO~~~ (โดนล็อก)
คนที่เหลือ : จับทำฮาเร็มโล้ด~!
ฮิโระ : ม่าย~~~~!!!!

รั่วได้อีกแห่ะเรา=_=;;;;;;

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Oct 01, 2010 4:10 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:
hydae พิมพ์ว่า:เดี๋ยวจะจับถ่ายเรียงคน ไม่ให้หนีค่ะ 5555

อร๊าก~~!! เผ่น!!

คนที่เหลือ : ใครให้ไปมิทราบ (เอาโซ่ไปล่ามไว้)
ฮิโระ : NO~~~ (โดนล็อก)
คนที่เหลือ : จับทำฮาเร็มโล้ด~!
ฮิโระ : ม่าย~~~~!!!!

รั่วได้อีกแห่ะเรา=_=;;;;;;
อาจจะเป็นจริงนะ

(/me โดนฮิโระตบหัว )

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Fri Oct 01, 2010 4:48 pm

555+
ตอนนี้ยังไงก็ช่าง
นั่งสวดว่า ข้าพฯจะได้ไปมั้ย TT^TT

อาร๊ายยย ข้าพเจ้าสโตรกใครไม่เป็นหรอก (>0<)m //โดนต่อย เค้าออกจะเรียบร้อย(ไปหมด)

เอาโซ่ล่ามนี่...พวกท่านจะทำฮาเร็มSMเรอะค่ะ? //โดนเตะ

sakujung

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Fri Oct 01, 2010 5:25 pm

sakujung พิมพ์ว่า:555+
ตอนนี้ยังไงก็ช่าง
นั่งสวดว่า ข้าพฯจะได้ไปมั้ย TT^TT

อาร๊ายยย ข้าพเจ้าสโตรกใครไม่เป็นหรอก (>0<)m //โดนต่อย เค้าออกจะเรียบร้อย(ไปหมด)

เอาโซ่ล่ามนี่...พวกท่านจะทำฮาเร็มSMเรอะค่ะ? //โดนเตะ

โซ่ล่ามกันหนีจ้า~ แล้วแต่ละคนจะคิด (เห้ย!! )

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Oct 02, 2010 11:11 am

มีเรื่องจะมาขอปรึกษาค่ะ ; w ;

ครือว่าตอนนี้ได้ปรึกษาพ่อเรียบร้อยแล้วค่ะ ทางพ่อเค้าไม่บังคับนะ แต่เขาบอกประมาณว่า
"ไร้สาระ" "ไปแล้วไม่เห็นได้อะไรเล้ย~" อ่ะค่ะ "orz ไม่รู้จะทำยังไงดี แต่อยากไปค่ะ
อย่างน้อยไปหาประสบการณ์ก็อย่างนึงแล้วเนาะ ; w ;
ช่วยให้คำปรึกษาด้วยนะคะ -/ โค้ง

ปล. Tikiii ลงสีแดงด้วยนะคะ ^^"a เพราะยังไม่แน่ใจ
ปล.2 Deadline เรื่องชุดอยู่เดือนไหนอ่ะคะ?
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  hydae on Sat Oct 02, 2010 11:47 am

i-am-Tiki พิมพ์ว่า:มีเรื่องจะมาขอปรึกษาค่ะ ; w ;

ครือว่าตอนนี้ได้ปรึกษาพ่อเรียบร้อยแล้วค่ะ ทางพ่อเค้าไม่บังคับนะ แต่เขาบอกประมาณว่า
"ไร้สาระ" "ไปแล้วไม่เห็นได้อะไรเล้ย~" อ่ะค่ะ "orz ไม่รู้จะทำยังไงดี แต่อยากไปค่ะ
อย่างน้อยไปหาประสบการณ์ก็อย่างนึงแล้วเนาะ ; w ;
ช่วยให้คำปรึกษาด้วยนะคะ -/ โค้ง

ปล. Tikiii ลงสีแดงด้วยนะคะ ^^"a เพราะยังไม่แน่ใจ
ปล.2 Deadline เรื่องชุดอยู่เดือนไหนอ่ะคะ?

เรื่องคอสเพลย์นี่ในสายตาผู้ใหญ่ส่วนมากเค้าก็เห็นว่า ไร้สาระน่ะค่ะ (เรื่องนี้ก็ต้องค่อย ๆ คุยค่อย ๆ อธิบายกันนะ)
แต่แต่งคอสเพลย์ก็ไม่ได้ผิด ไม่ได้ทำอะไรเสียหาย ได้ประการ์ณสบก็อย่างหนึ่ง ได้เพิ่อน ได้รู้จักสังคมก็อย่างหนึ่งค่ะ

Deadline เรื่องชุดไม่มีกำหนดตายตัว แต่ขอให้ทันคอมมิคซีซั่นวันที่ 19 ธันวาก็พอค่ะ
(ถ้าไม่ทันจริง ๆ ก็รอคอสครั้งหน้าก็ได้ มีรีคอสอยู่แล้วค่ะ =w=)
hydae

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sat Oct 02, 2010 2:13 pm

^
^
^
^ น้านไง =_= โดนมาอีหรอบเดียวกันเลยอะทิกิจัง
แต่ว่าด้วยความไม่ย้อท้อเลยอนุญาติเรียบร้อย=w=
แต่ทว่า.....ต้องมีรูปถ่ายกลับมาอานะ=_='''''''''

ตั้งหัวข้อ  rostmaerai on Sat Oct 02, 2010 3:46 pm

สวัสดีค่ะ พี่นัตตี้

มีน้องมาลงด้วยอีกคนนะคะ

เป็น ฟุบุคิ ชิโระ คนพี่ หุหุ

ชื่อน้อง ซีเรีย นะคะ

.......................................................................................................................................

ส่วนปัญหาของน้องทิกิ

โดยส่วนตัวแล้ว พี่ว่า คอสไปเลยเถอะ ก็ไม่ได้ว่าไม่ใช่เหรอ แค่บ่นเอง

อย่างน้อยสิ่งที่เรากำลังจะทำไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน หรือเป็นการลดรอนสิทธิส่วนบุคคลของใครนะคะ (สะกดผิดก็บอกได้นะ)

ครอบครัวพี่ก็ไม่ได้สนับสนุนนะ แต่จะทำก็ไม่ได้ห้าม

ส่วนตัวพี่คิดว่า คอสเพลย์เนี่ย มันก็มีประโยชน์ของมันนะ

อย่างที่เค้าว่า "ไม่มีความพยายามไหนที่เีสียเปล่า"

ถ้าทิกิลองพยายามที่จะแต่งคอสเพลย์ดูสักครั้ง

อย่างแรก ทิกิก็ต้องวางแผนเรื่องชุดแล้ว

จะแกะชุดยังไงดี

ตัดกับร้านไหนดี คุยกับป้ายังไงดีไม่ให้สับสน

หรือจะทำส่วนไหนเองได้บ้างอะไรบ้าง

จะสั่งวิกจากไหน ต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ บริหารเงินยังไงดี

ประเด็นสำคัญของส่วนนี้ก็คือ การวางแผน แล้วก็เหมือนเป็นการฝึกความอดทนทางอ้อมด้วยนะ

แล้วผลพวงที่หนูจะได้เพิ่มก็คือ ได้ไปเซอร์เวย์ที่ต่างๆ เว็บต่างๆ

ทิกิก็จะค้นพบว่า ตัวเองรู้จักสถานที่ต่างๆมากขึ้น

โดยเฉพาะสถานที่สำหรับการหาซื้อเสื้อผ้า หรือต่างๆนาๆ ที่เกี่ยวกับคอส

ซึ่งตรงนี้จะเป็นพื้นฐานให้เรามีส่วนร่วมในการทำงานใหญ่ๆได้นะคะ

ถ้าเจรจาเก่งๆ และรู้ว่าจะหาอะไรต้องไปซื้อที่ไหน

เวลาทำงานให้โรงเรียน เช่น กีฬาสีเงี้ยะ ตัวบึ้มเลย

อะไรที่คนอื่นในทีมงานไม่รู้จะไปหาจากไหน บางทีเราก็มีแหล่งข้อมูลมากกว่า และจัดการได้ดีกว่านะคะ

เช่น เหมาเสื้อผ้า หรือ จัดคอสตูมให้พาเหรด ช่วยหาอุปกรณ์ วัตถุดิบต่างๆ

อย่างน้อยเราก็ไปพาหุรัด เดินสำเพ็งถูกหล่ะ (เฮ~)

ประการที่สองค่ะ

พอน้องทำชุดเสร็จ ตอนคอส น้องก็ต้องแต่งหน้า

คิดว่า เด็กคอสหลายคนแต่งหน้าตัวเองเป็นก็เพราะมาคอสเนี่ยแหละนะ

= =*

ซึ่งโดยส่วนตัวพี่คิดว่า การแต่งหน้าไม่ใช่เรื่องไร้สาระนะคะ

พี่ว่าเป็นเรื่องที่ดีนะ ถ้าเราจะสามารถละเลงหน้าตัวเอง

ให้เหมาะกับกาละเทศะ พอคล่องๆแล้วก็ละเลงหน้าคนอื่นต่อได้ด้วย

ประการที่สาม น้อง(อาจจะ)ดูแลตัวเองมากขึ้นค่ะ

น้องจะรักตัวเองมากขึ้น ถ้าไม่ทำตลอดเวลา

อย่างน้อยถ้ารู้ว่าตัวเองจะคอส ก็จะพกร่ม

กางตลอดออกแดด ทาครีม ขัดขี้ไคล ต่างๆนาๆค่ะ

หนักๆก็ซิทอัพอย่างบ้าคลั่งค่ะ เพราะไม่อยากให้หุ่นเสีย

ประการที่สี่

น้องจะได้สังคมค่ะ

จริงๆแล้ว สังคม หาจากที่ไหนก็ได้ค่ะ

ไม่ว่าจะทำอะไร มนุษย์ย่อมต้องเข้าสังคม

แต่ก็ดีเหมือนกันนะ ถ้าบางทีเราได้สัมผัสสังคมที่แตกต่าง

ไม่ใช่เพื่อนที่ทำงาน หรือเพื่อนที่ห้องเรียน แต่เป็นเพื่อนที่มาเจอกันเพราะชอบอะไรที่เหมือนๆกัน

คือ ก็ไม่ได้อยากจะบอกว่ามันค่อนข้างจะดี แต่คนที่ไม่ดีก็มีเช่นกันนะคะ

(แต่เชื่อว่า คนในบอร์ดนี้เป็นคนดีกันทุกคนนะ)

ประการที่ ห้า

น้องจะได้รับความสุขค่ะ

คนเรา ทำอะไรที่ตัวเองชอบ ก็ย่อมมีความสุข ถูกป่ะ

ซึ่งที่เมย์พิมพ์มาทั้งหมด ส่วนตัวเมย์เองก็ได้เอาประโยชน์ที่ได้จากการคอสไปใช้ในชีวิตประจำวันแล้วนะ

ช่วงกีฬาสีของปีก่อนเมย์ก็เป็นคนจัดคอสตูม

เมย์สามารถแต่งหน้าให้น้องๆในงานชมรมนิทัศน์ได้ (หรือจะงานไหนก็ตาม แต่ฝีมือยังไม่ค่อยดีนะ)

หรืออะไรก็ตามที่ต้องการความช่วยเหลือเรื่องละเลงหน้า ๕๕

เมย์เป็นประธานฝ่ายจิ ของชมรมที่โรงเรียน ก็ต้องทำรายงาน

เกี่ยวกับวิธีการคอสเพลย์ แล้วก็จัดทำคอลัมภ์ คอสเพลย์ของหนังสือที่จะทำจำหน่าย

ทุกวันนี้เวลาออกไปถ่ายรูปกับเพื่อนแม้จะไม่ได้คอส ก็แต่งหน้าด้วยค่ะ

แล้วก็นั่งรถไปไหนต่อไหนเองได้ ก็เพราะต้องไปหาของมาคอสเนี่ยแหละ

จบละ

ถ้าคุณพ่อไม่เข้าใจ ก็เอาไปอธิบายซะ

คาดว่าคงมีคนอื่นเข้ามาช่วยเหลือ และพ่นให้เพิ่มเติม
rostmaerai

http://rostmelai.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Oct 02, 2010 4:03 pm

ที่จริงการคอสเพลยตามที่พี่เรียมามันก็อยู่ในกลุ่มวัฒนธรรมศึกษานะ ฮิๆ คือเราจะศึกษากลุ่มวัฒนธรรมย่อยน่ะว่าเขาทำอะไรกันบ้างเพื่อไปปรับหรือพัฒนาให้วัฒนธรรมหลักกับวัฒนธรรมย่อยอยู่ด้วยกันได้โดยสมดุล

ปล.วันนี้มาเป็นวิชาการแฮะเรา
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  hydae on Sat Oct 02, 2010 6:45 pm

อยากจะ +1000000 ให้เมย์
(กะจะมาเสริมตอนดึก ๆ เมย์พูดกินใจพี่ไปหมดแล้ว 5555//โดนถีบ *หล่อนช่วยไรได้มั่งเนี่ยย*)
hydae

ตั้งหัวข้อ  ichigo-megane on Sun Oct 03, 2010 8:13 pm

เมย์ตอบหมดแล้ว เอาตามเมย์ 55555555+

เห็นด้วยทุกประการไม่มีขัด แต่ขอเพิ่มนิด
คอสเพลย์ทำให้เรายากจน แต่เราก็ยอม 5555 (โดนถีบ)

ไปตัดชุดมาแล้วนะคะทุกท่าน สนุกมากกกกก
วันที่ 7 รอเอาชุดกันน่อ
โอ้ย อยากพูดไรเยอะแยะ คิดไม่ออก ตอนนี้เมื่อย+มึนมากค่ะ 55555

ป.ล.ตุ๊กตุ๊กมันมากขอบอก TwT
ichigo-megane

http://ichigo-megane.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sun Oct 03, 2010 8:25 pm

555+

ไปแล้วแบบมึนมาก พี่เมย์มาช้าสุดเลยอ่ะ=w= (/โดนตบ=3=lll)
อยากไปเดินอีกนานๆเลยอะ ไม่อยากกลับ=w=
ว่าแต่พี่นัตตี้นั่งตุ๊กตุ๊กกลับหรอเนื่ย=v=;;;
ยังครบ 32 อยู่อะป่าว=v= (โดนพี่นัตตี้หยิบ=_=;;; )

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Oct 03, 2010 9:23 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:555+

ไปแล้วแบบมึนมาก พี่เมย์มาช้าสุดเลยอ่ะ=w= (/โดนตบ=3=lll)
อยากไปเดินอีกนานๆเลยอะ ไม่อยากกลับ=w=
ว่าแต่พี่นัตตี้นั่งตุ๊กตุ๊กกลับหรอเนื่ย=v=;;;
ยังครบ 32 อยู่อะป่าว=v= (โดนพี่นัตตี้หยิบ=_=;;; )
พี่พาพวกนั้นนั่งเอาแหละ.....อ้อนั่งเรือไปวังหลังกันด้วย ได้เห็นนางฟ้ายามหิว เธอ.........เกินบรรยาย
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ployvychan on Mon Oct 04, 2010 2:23 pm

พี่เมย์ตอบได้ดีมากเลยค่ะ
เห็นด้วยกับพี่นัตตี้ คอสเพลย์ทำให้เราจน แต่เรายอม 555
อิจฉาคนที่ได้ไปตัดชุดจังค่ะ เครียดเลย จะทันไหมเนี่ย TwT
ปล.มีใครยังไม่ได้ตัดบ้างคะ ฮือ TwT
ployvychan

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Mon Oct 04, 2010 3:10 pm

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆคนนะคะ ^w^

แล้วพี่ๆ จะไปตัดชุดรอบ 2ตอนไหนคะ ค่าตัดชุดประมาณเท่าไหร่ หนูจะได้คิดเผื่อไว่ค่ะ
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  hydae on Mon Oct 04, 2010 4:41 pm

i-am-Tiki พิมพ์ว่า:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆคนนะคะ ^w^

แล้วพี่ๆ จะไปตัดชุดรอบ 2ตอนไหนคะ ค่าตัดชุดประมาณเท่าไหร่ หนูจะได้คิดเผื่อไว่ค่ะ

ค่าชุดไรมง 1100 ค่ะ แต่เอาไปเผื่อก็ดีนะ 555+
ส่วนรอบสองนี่ยังไม่แน่ใจ ต้องรอถามคุณหัวโปร (เพราะคนอื่นไปตัดพร้อมกันเกือบหมดแล้ว)
hydae

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Mon Oct 04, 2010 5:51 pm

^
^
^ น้านสินะ เพราะดีไม่ดีเจอแบบพี่ฟ็อกซ์ ล่อไป1,400 =v= (ร่วมกับผ้าคลุมนี่นะ)

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Oct 04, 2010 6:30 pm

^
^ น้านสินะ เพราะดีไม่ดีเจอแบบพี่ฟ็อกซ์ ล่อไป1,400 =v= (ร่วมกับผ้าคลุมนี่นะ)

มีคนแพงกว่าพี่ ขานั้ล่อเข้าไป1600 แต่เมย์ถูกสุด อิจจฉาๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Mon Oct 04, 2010 6:32 pm

TT^TT

นั่งซาบซึ้งกับคำตอบของท่านเมย์

sakujung

หน้า 3 จาก 11 Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics