มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 40 จาก 40 Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  kagura ai on Sat Jan 29, 2011 4:10 pm

สวัสดีค่า เราชื่อ คากุระ ไอ ค่ะ เพื่อนเราชื่อ อาซึสะ ค่ะ ได้ยินจากอาซึสะว่ามีเว็บเกี่ยวกับinazumaเปนการ์ตูนที่เราชอบก้อเลยมาเล่นดูอ่านของทุกคนแล้วสมุกๆเลยมีเพื่อนเราอยู่ในเรื่องด้วยงั้นช่วยเอาเราไปเป็นตัวละครบ้างได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
ปล.รูปประจำตัวนี่ดูได้นะคะ
kagura ai

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  lovlyprao on Sat Jan 29, 2011 6:05 pm

แอร๊ย กลับมาแล้วค่า ><
แต่ยังไม่ได้แต่งนะค่ะ พุธหน้าสอบโอเน็ตนะค่ะ 555
ขออัพเกรดชื่อเสียงให้โรงเรียนแปปนึง
เพราะโดนกดดันมากกกกกก

เอาเถอะ~
ทางเราก็มีปัญหากับทางโรงเรียนเหมือนกันค่ะ
ค่าเทอม 41000 เป็น 56000
ว้อทททท แพงเว่ออออออ
นรเลยประท้วง(?) โทรหา ผอ ฮาาาา
ก็เคลียร์กันไป ผลยังไงก็วันจันทร์เพราะเพิ่งโว้ยไปวันศุกร์

ทางนั้นบอกมาว่า ค่าที่เพิ่มคือค่า security guard
ว้อททททท ไม่มีฉันก็อยู่กันได้
และจะทำเป็นประตูอัตโนมัติ = =
WTF บ้า พวกฉันไม่ได้เป็นง่อยนะ!
กะจะกินละซี้! แบร่~ ไม่ได้แอ้ม!

fujiwara พิมพ์ว่า:ก๊ากกกก ประโยคสุดท้ายโดน 555555555555555555
เอาน่า โรงเรียนเรายังมีกฏว่าห้ามใส่รองเท้าขึ้นตึก เพราะมีบางคนกระแทกเท้าเวลาเดินเลยเสียงดัง และก็ห้ามเอาอาหารไปกินนอกโรงอาหาร เพื่อความเป้นระเบียบ อันนี้ok เพราะโรงอาหารโรงเรียนเรามีสองตึกใหญ่ ควงเพราะโรงเรียนเราเป็นหญิงล้วน+คริสต์ด้วยเลยไม่ค่อยเคร่งเท่าไรมั้ง ห้ามออกนอกห้องเรียนคาบ1 3 5 (เป้นคาบที่ขึ้นจากพัก) ยกเว้นไม่ไหวจริงๆ ถ้าจะออกจากห้องต้องมีบัตรด้วย (แต่ครูส่วนใหญ่จะปล่อยไปเลย เพราะเด็กที่ยืมไปคราวก่อนทำหาย)แต่เราก็สบายๆนะ

อ๊าา โรงเรียนเก่าเราเป็นแบบนี้เดะเลยล่ะ >< แต่ก็ใช้ชีวิตมาได้ถึง 6 ปี ภูมิใจ~~~
แต่รับไม่ได้ตอนขึ้นมัธยม เพราะมันปกครองแบบ พี่ปกครองน้อง ถึงรุ่นพี่ผิด อาจารย์ก็จะเข้าข้างรุ่นพี่~
แย่ เลยย้ายไป 555555555

>< เดี๋ยวต้องขอตามออ่านของพี่ฟ็อกซ์ก่อนนะค่ะ ทั้งโอเน็ต ทั้งสอบเข้า ~~~~
ปลงงง ฮาา บับบายค่ะ

lovlyprao

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Sat Jan 29, 2011 6:59 pm

lovlyprao พิมพ์ว่า:แอร๊ย กลับมาแล้วค่า ><
แต่ยังไม่ได้แต่งนะค่ะ พุธหน้าสอบโอเน็ตนะค่ะ 555
ขออัพเกรดชื่อเสียงให้โรงเรียนแปปนึง
เพราะโดนกดดันมากกกกกก

เอาเถอะ~
ทางเราก็มีปัญหากับทางโรงเรียนเหมือนกันค่ะ
ค่าเทอม 41000 เป็น 56000
ว้อทททท แพงเว่ออออออ
นรเลยประท้วง(?) โทรหา ผอ ฮาาาา
ก็เคลียร์กันไป ผลยังไงก็วันจันทร์เพราะเพิ่งโว้ยไปวันศุกร์

ทางนั้นบอกมาว่า ค่าที่เพิ่มคือค่า security guard
ว้อททททท ไม่มีฉันก็อยู่กันได้
และจะทำเป็นประตูอัตโนมัติ = =
WTF บ้า พวกฉันไม่ได้เป็นง่อยนะ!
กะจะกินละซี้! แบร่~ ไม่ได้แอ้ม!

fujiwara พิมพ์ว่า:ก๊ากกกก ประโยคสุดท้ายโดน 555555555555555555
เอาน่า โรงเรียนเรายังมีกฏว่าห้ามใส่รองเท้าขึ้นตึก เพราะมีบางคนกระแทกเท้าเวลาเดินเลยเสียงดัง และก็ห้ามเอาอาหารไปกินนอกโรงอาหาร เพื่อความเป้นระเบียบ อันนี้ok เพราะโรงอาหารโรงเรียนเรามีสองตึกใหญ่ ควงเพราะโรงเรียนเราเป็นหญิงล้วน+คริสต์ด้วยเลยไม่ค่อยเคร่งเท่าไรมั้ง ห้ามออกนอกห้องเรียนคาบ1 3 5 (เป้นคาบที่ขึ้นจากพัก) ยกเว้นไม่ไหวจริงๆ ถ้าจะออกจากห้องต้องมีบัตรด้วย (แต่ครูส่วนใหญ่จะปล่อยไปเลย เพราะเด็กที่ยืมไปคราวก่อนทำหาย)แต่เราก็สบายๆนะ

อ๊าา โรงเรียนเก่าเราเป็นแบบนี้เดะเลยล่ะ >< แต่ก็ใช้ชีวิตมาได้ถึง 6 ปี ภูมิใจ~~~
แต่รับไม่ได้ตอนขึ้นมัธยม เพราะมันปกครองแบบ พี่ปกครองน้อง ถึงรุ่นพี่ผิด อาจารย์ก็จะเข้าข้างรุ่นพี่~
แย่ เลยย้ายไป 555555555

>< เดี๋ยวต้องขอตามออ่านของพี่ฟ็อกซ์ก่อนนะค่ะ ทั้งโอเน็ต ทั้งสอบเข้า ~~~~
ปลงงง ฮาา บับบายค่ะ

เราอยู่มา 8 ปีแล้วค่ะ และจะอยู่ไปถึงม.6เลย ถึงคุณครูบางคนจะไม่เข้าใจในนิสัยหนูแต่เชื่อไหมค่ะ พอหนูุุุุุุุุุุุจบชั้นนั้นออกมา ปรากฏว่าเรากลับเข้ากันได้ดีมาก แต่สงสัยอยู่อย่างหนึ่งทำไมเวลาถามครูุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุคนไหนว่า รุ่นไหนดื้อสุดเท่าที่เคยสอนครุทุกคนบอกว่ารุ่นน้องหมดเลยอ่า บู๋ -3- แล้วที่หนูบอกว่าประโยคสุดท้ายโดนในที่ 飯野 幸代 ซังเขียนนะค่ะ
พอเราขึ้นชั้นมัธยมเชือไหมค่ะ มีรุ่นน้องมาจีบด้วย (ย้ำว่าโรงเรียนเราหญิงล้วน ฉันไม่ใช่เลสเบี้ยนน้าจะได้ชอบผุ้หญิงนะ!!!)
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Jan 29, 2011 7:04 pm

^
^
^
ค............คะ ไม่ได้เป็นเลสนะ เค้าแค่เป็นห่วงกันตามประสาเฉยๆเอง
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  fujiwara on Sat Jan 29, 2011 8:21 pm

飯野 幸代 พิมพ์ว่า:^
^
^
ค............คะ ไม่ได้เป็นเลสนะ เค้าแค่เป็นห่วงกันตามประสาเฉยๆเอง

เอ๋ หนูเปล่าว่าพี่นะค่ะ หนูหมายถึงรุ่นน้องนั้นตามหาก เพราะการฺ์ตูนกับคงวามจริงมันต่างกันนี่ค่ะ ลองนึกดูสิค่ะว่ามีผู้หญิงเดินมาบอกมาชอบพี่นะ จะเอาไงล่ะค่ะ

จบเรื่องที่โรวเรียนเเค่นี้เถอะค่ะ เครียดเปล่าๆ

แต่ว่าเรื่องที่พี่เเต่งนะสนุกมากเลยค่ะ
fujiwara

http://my.dek-d.com/aisouno/

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Jan 29, 2011 8:37 pm

^
^
^
ไม่เป็นไรค่าไม่ว่ากัน ที่ระแวงก็เพราะว่าเคยมีดี้มาตามจีบอ่านะ........ก็เลยระแวงไปนิด
ปล.ขอบคุณมากมายที่ติดตามค่า
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Jan 29, 2011 8:42 pm

อืม ในฐานะเจ้าของกระทู้(ที่มักลงฟิคแบบกระปิบกระปอย) ขอกด Stop เรื่องรร. ละกันนะ ; w ;"

เข้าเรื่องฟิคนะๆ อันนี้ช่วงหลังไมค์
ทิกิ : ชั้นว่ายัยริกิมันต้องมีอะไรเคลือบแฝงอยู่แน่เลย ลิโนะจัง ต้องแอบสังเกตการณเค้าไปก่อนนะ ; A ;
ลิโนะ : ทำไมอ่ะคะ?
ทิกิ : มุกนี้เจอมาเยอะ(แป่ววว ฮาเบย //โดนโบก)
โรโค่ : แล้วทิกจัง ไว้ใจผมรึเปล่าล่ะ?
ทิกิ : แน่สิ อยู่แล้ว Wink
โรโค่ : (เขิน)ดีใจจัง ฮิๆ
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  kagura ai on Sun Jan 30, 2011 7:04 am

ไม่มีใครรับเลยเหรอ ไปอ่านข้อความก่อนหน้านี้หน่อยได้ไหมคะ คุณลิโนะ ชิกะจัง ฮิโระล่ะ
kagura ai

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Jan 30, 2011 6:20 pm

kagura ai พิมพ์ว่า:ไม่มีใครรับเลยเหรอ ไปอ่านข้อความก่อนหน้านี้หน่อยได้ไหมคะ คุณลิโนะ ชิกะจัง ฮิโระล่ะ
^
^
^
เมื่อวานสายLAN เสียค่ะ ต่อเน็ตไม่ได้เลยไม่ได้เข้าค่ะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Jan 30, 2011 6:23 pm

สิ่งที่คั่งค้างจากเมื่อวาน

Spoiler:
หญิงสาวผมเทาอึกอักกับคำพูดขอเด็กหญิงตรงหน้า
ลิโนะ : (หน้าแดง)เอ่อคือพี่.........
ริกิ : ไม่เห็นต้องอายเลยเธอน่ะดีกว่าหนูไม่รู้ตั้งกี่เท่า..............
ลิโนะ : (งง) ทำไมล่ะ พี่ว่าริกิจังโชคดีออก มีพ่อและคนรอบข้างให้ความรัก
ริกิ : แต่เมื่อไหร่หนูถึงจะมีคนรัก
ลิโนะ : (ลูบหัวริกิ) พี่ให้เวลาเราสองปี
ริกิ : (งง) สองปี?
ลิโนะ : ใช่สองปี ปีแรกให้เราซื่อต้นไม้มาเลี้ยง ถ้ามันไม่ตาย ปีที่สองให้ซื้อหมามาเลี้ยง ถ้าจบทั้งสองปีแล้วทั้งสองอย่างยังอยู่รอดก็แสดงว่าเรามีความรักได้แล้วล่ะ
ริกิ : ..............นี่สินะเธอคิดอย่างนี้สินะทุกคนเขาถึงรุมรักเธอ
ลิโนะ : การมีความรักรู้ไหมว่ามันคืออะไร
เด็กหญิงผมสีน้ำเงินจ้องหน้าลิโนะนิ่งแววตาของเธอฉายแววสงสัย
ลิโนะ : (มองหน้าริกิด้วยแววตาอ่อนโยน) การมีความรักคือการที่เราต้องดูแลหัวใจใครซักคนไงล่ะ.....................เราต้องดูแลหัวใจคนๆหนึ่งซึ่งเป็นคนแปลกหน้า(มองหน้าคิจัง)คนคนหนึ่งที่เราไม่รู้จัก ไม่รู้ว่าเขามาจากไหน..............และเขาเป็นใคร................ดูแลหัวใจของเขาให้ดีเหมือกับว่าเป็นหัวใจของเราเอง..........
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หลังจากที่ริกิจังกลับไปแล้วคิจังและลิโนะจึงเดินกลับบ้านพัก
คิจัง : ดูแลหัวใจคนอื่นให้ดีเท่าหัวใจเราเองงั้นเหรอ............................
ลิโนะ : อ่ะอืม.............................
คิจัง : (หยุดเดิน) งั้น..............(เดินเข้ามาใกล้ลิโนะจนเธอต้องถอยหนีจนไปติต้นไม้)ผมฝากดูแลหัวใจของผมได้ไหมครับ
ลิโนะ : (หน้าแดงพลางเบือนหน้าหนี) นี่นาย..............ยังไม่รู้อีกเหรอ...................................
คิจัง : (ใช้มือยันต้นไม้ไม่ให้ลิโนะหนีไปไหน) ก็ผม......................อยากได้ยินจากปากคุณนี่ครับ
ลิโนะ : แล้วนาย....................ไม่มีคนคอยดูแลให้หรือไง
คิจัง :จะมีได้ยังไง................
ลิโนะ : ก็นาย..............ฉันเห็นนายมีแฟนคลับตั้งเยอะ
คิจัง : แต่แฟนคลับก็คือแฟนคลับ...............ไม่ใช่คนที่ผมจะฝากให้ดูแลหัวใจสักหน่อย
ลิโนะ : ก็แล้ว.....
หญิงสาวพูดได้แค่นั้นเพราะชายหนุ่มตรงหน้าเอาปลายนิ้วมาสัมผัสที่ริมฝีปากของเธอ
คิจัง : ดูแลหัวใจให้ผมหน่อยนะครับ...................แล้วผม.................จะดูแลหัวใจคุณเอง......................ผมจะดูแลหัวใจดวงนั้น.......................... ด้วยชีวิต
ลิโนะ : ยูโตะคุง~~~นี่นาย................
คิจัง : นะครับ ให้ผมดูแล(จับมือลิโนะขึ้นมา)หัวใจของคุณ
ลิโนะ : อ๊ะ....................
คิจัง : นะครับ...................ผมเจอเรื่องร้ายๆมามากแล้วผมเหนื่อยมาก................ช่วยดูแลมันให้ผมหน่อยนะครับ
ลิโนะ : แล้ว..........(ยกมือกุมหัวใจ)ใครจะดูแลมันให้ฉันล่ะ
คิจัง : หัวใจดวงนั้นน่ะ.............ผมจะดูแลให้เอง (เอามือลิโนะมาทาบไว้ที่หัวใจ) ได้ยินไหมเสียงหัวใจของคุณ
ลิโนะ : ฝากดูแลมันให้ดีนะ หัวใจดวงนั้นน่ะบอบช้ำมามาก...........................มากเกินพอแล้ว
คิจัง : (ยิ้ม) งั้นก็ฝากดดูแลหัวใจของผมด้วยนะ...................ทั้งหัวใจทั้งลมหายใจ
ลิโนะ : ลมหายใจ!?!
คิจัง : ครับ ลมหายใจ................ผมให้คุณไปตอนที่คุณสลบไปเพราะโดนหินนั่น
ลิโนะ : ถ้างั้น...............(เขย่งตัวขึ้นแล้วประกบปากกับชายหนุ่มพลางเป่าลมออกมาเบาๆ) นายก็เอาลมหายใจของฉันไปมั่งสิ
คิจัง : (หน้าแคง) คะ..................ครับ
ลิโนะ : อะเอ่อ.............
คิจัง : อะไรเหรอครับ
ลิโนะ :ขอถามอะไรหน่อยสิ
คิจัง :อ้อ.....ครับ
ลิโนะ : นาย......ทำไมนายรู้ว่าต้องทำอย่างนั้นฉันถึงฟื้นล่ะ...........หรือว่านายเคยทำกับคนอื่นมาแล้ว
คิจัง : ป่ะ....เปล่าครับผมไม่เคย.............ไม่เคยเลยนะ......................ตอนนั้นผมแค่.........................ผมแค่คิดว่าจะทำอย่างไรให้คุณฝื้นขึ้นมา
ลิโนะ : นายก็เลย..................
คิจัง : ครับผมก็เลยให้ลมหายใจของผมกับคุณ
ลิโนะ : งั้นหรอกเหรอ.................
คิจัง : แล้วคุณล่ะครับ.....................คุณเคยทำอย่างนั้นกับใครหรือเปล่า
ลิโนะ : (หน้าแดง)ฉันน่ะเหรอ.......................ฉันน่ะฉัน..............................นี่นายยังไม่รู้อีกเหรอ
คิจัง :คุณเคย..........กับใคร โทจิใช่ไหม!!!
ลิโนะ : นี่นายยังไม่รู้อีก เหรอ.............................
คิจัง : อ่ะ................หรือว่า...........................................
ลิโนะ : (หน้าแดง)นายยังไม่รู้อีก......................
คิจัง : ถ้าคุณไม่บอกผมก็ไม่รู้หรอก
ลิโนะ : (เริ่มขึ้นเสียง) นี่นายไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้เนี๊ยะ
คิจัง : ก็ผมไม่รู้จริงๆนี่
ลิโนะ :นายนี่มัน................พูดขนาดนี้แล้วยังไม่รู้อีก
คิจัง : ก็จะรู้ได้ไงล่ะครับ................ก็คุณหนีผมไปอยู่บันโนนี่ แถมไปซะตั้งนาน
ลิโนะ : นายน่าจะรู้.........ถึงฉันจะสนิทกับโทจิแต่ฉันไม่เคยให้โทจิเข้าใกล้ฉันเลย
คิจัง : ตอนแรกผมยังแอบอิจฉาโทจิเลยนะที่ได้กอดคุณแบบนั้นน่ะ
ลิโนะ : จะอิจฉาทำไม เขาได้แค่กอดแต่นาย.................ทำได้มากกว่านั้น
คิจัง : นี่อย่าบอกนะว่าคุณ................. คุณอยู่ใกล้หมอนั่นขนาดนั้น.................แล้วทำไม
ลิโนะ :ฉันนะรักษาระยะห่างระหว่างโทจิตลอดเวลา
คิจัง : นั่นก็หมายความว่า....................
ลิโนะ : อืม....................(หน้าแดงจัด) นายคือ..................(ก้มหน้างุด)........................นายคือจูบแรกของฉัน!!!
ความอิจฉา........................สิ่งที่คาดไม่ถึง.......................first kiss
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  凶死郎 ナット on Sun Jan 30, 2011 8:06 pm

ลิโนะซามะแม่พระจริงๆ-w-

เป็นโตะ นี่ไม่มีทางอ้ะ -0- ร้ายมาแล้วมาขอดีด้วยเนี่ย

ให้ลมหายใจ ฟังดูโรแมนติกดี(?) <<(ทำไมต้องมี?ไ่ม่รู้มัน)-w-
凶死郎 ナット

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jan 31, 2011 12:42 am

ต่อน๊า.............

Spoiler:
หญิงสาวหน้าแดงพลางหลบสายตาลงต่ำด้วยความเขินอายจนชายหนุ่มคู่สนทนาต้องเชยคางเธอขึ้นมาเพื่อสบสายตา
ลิโนะ : (กอดแขนทั้งสองข้างของตัวเอง) ห.........หนาวจังแฮะ เข้าบ้านกันเถอะ
คิจัง: (ฉุดมือลิโนะไว้พลางโน้มตัวเธอมาซุกอก) อุ่นขึ้นหรือยังครับ
ลิโนะ : จะบ้าเหรอ.................(ตีอกคิจังเบาๆพลางเดินหนีเข้าบ้าน)
คิจัง : (เดินตาม) เดี๋ยวก่อนสิครับ ............จะรีบไปไหนน่ะ
ลิโนะ : ก็รีบไปนอนไง ง่วงจะแย่
----------------------------------------------------------------------------------------------------
ช่วงเที่ยงของวันต่อมาเมื่อทั้งหมดเลิกซ้อมแล้วเธอก็เดินตามเหล่าเพื่อนๆเพื่อไปทานข้าวยังห้องอาหารเหมือนเดิมเธอไปรับถาดข้าวจากอากิพลางเดินมานั่งตรงที่นั่งประจำของเธอ.................เธอค่อยๆทานข้าวอย่างเศร้าสร้อย....................และเช่นเดียวกันทั้งสามหนุ่มจากโรงเรียนเทย์โคคุด้วย...................ถึงแม้ว่าทั้งสามจะไม่แสดงออกมากมายนักแต่ว่าทุกๆครั้งที่มองหน้าของทั้งสามคนหญิงสาวกลับสัมผัสได้ถึงความเศร้าที่ทั้งสามมี...............................แต่ที่ร้ายที่สุดคงเป็น.......................ชายคนนั้นคนที่เธอแคร์มากที่สุด....................................เธอแอบมองดูเขาอย่างเป็นห่วงแล้วหลับตาลงเพื่อหนีจากความเจ็บปวดใจของภาพตรงหน้า’หนีอีกแล้วสินะ..............ทำไมต้องเป็นอย่างนี้ทุกทีเลย..................เวลามีปัญหาก็มักจะหนี..............ทุกที.......................ทำไม....................................ทำไมทั้งๆที่........................เราน่าจะอยู่เป็นเพื่อนเขาแท้ๆแต่เรากลับ............................เรากลับ’หญิงสาวคิดได้ดังนั้นจึงแยกตัวออกมาอย่าเงียบๆในระหว่างที่ทั้งหมดกำลังดูทีวีที่กำลังฉายภาพข่าวการตายของโซซุย....................หญิงสาวเดินออกมาจากบ้านอย่างเงียบๆโดยปราศจากน้ำตา.............เพียงแต่ว่าภายในใจเธอนั้นกลับเต็มไปด้วยความทุกข์...........เธอเหม่อมองไปยังท้องทะเลกว้าง
“เป็นอะไรไปเหรอ ฮานะจัง” เสียงทุ้มคุ้นหูดังขึ้น
ลิโนะ : ไม่มีอะไรหรอกแค่คิดอะไรเรื่อยเปื่อยน่ะ
คิจัง : เรื่องโซซุยใช่ไหม อย่าคิดมากสิ................(กอดลิโนะจากด้านหลัง) ผมเป็นห่วงนะ
Oh, why you look so sad?
Tears are in your eyes
Come on and come to me now
ฮานะจัง........ทำไมคุณถึงได้ดูเศร้าสร้อยจังนะ
มีน้ำตารื้นอยู่ในดวงตาคู่สวยของคุณ
มาสิ.........มากับผม

.

Don't be ashamed to cry
Let me see you through
'cause I've seen the dark side too
อย่าอายที่จะระบายมันออกมา
ให้ผมได้รับรู้มันบ้าง
เพราะผมเองก็เคยเจอเรื่องแย่ๆมาเหมือนกัน

When the night falls on you
You don't know what to do
Nothing you confess
Could make me love you less
เมื่อคุณมือแปดด้าน
คุณไม่รู้ว่าควรทำอะไรต่อไป
เมื่อคุณหาทางออกไม่ได้
นั่นมันก็ไม่ได้ทำให้ผมรักคุณน้อยลงเลย...............

I'll stand by you
Won't let nobody hurt you
ผมจะอยู่เคียงข้างคุณ............ผมจะอยู่กับคุณ
ไม่ให้ใครหน้าไหนมาทำร้ายคุณทั้งนั้น
ผมจะอยู่ตรงนี้............ข้างๆคุณ

So if you're mad, get mad
Don't hold it all inside
Come on and talk to me now
เมื่อคุณรู้สึกอะไรก็มาระบายกับผมสิ
ผม..............ยินดีรับฟังนะ

Hey, what you got to hide?
I get angry too
Well I'm a lot like you
ถ้าคุณยังมัวปิดบังผมอย่างนี้...............ผมจะโกรธคุณจริงๆนะ
ก็ผมน่ะ..........ชอบคุณมากนี่นา....

When you're standing at the crossroads
Don't know which path to choose
Let me come along
'cause even if you're wrong
เมื่อคุณไม่รู้จะเดินไปทางไหน
ให้ผมได้ช่วยคุณในการเลือกหนทางงเดินในชีวิตเถอะนะ
ผมไม่อยากให้คุณเลือกเดินทางผิด

Take me in into your darkest hour
And I'll never desert you
ผมจะอยู่เคียงข้างคุณ............ผมจะอยู่กับคุณ
ไม่ให้ใครหน้าไหนมาทำร้ายคุณทั้งนั้น
ผมจะอยู่ตรงนี้............ข้างๆคุณ
ให้ผมได้แบ่งปันความรู้สึกในยามที่เศ้าที่สุดกับคุณ
ผมจะไม่ทอดทิ้งคุณ

And when...
When the night falls on you, baby
You're feeling all alone
You won't be on your own
เมื่อไหร่ที่คุณเจอเรื่องร้ายๆ
รู้สึกโดดเดี่ยว
ไม่เป็นตัวของตัวเอง...............อยากให้คุณรู้ไว้

Take me in, into your darkest hour
And I'll never desert you
and I'll never desert you

ให้ผมได้รับรู้ถึงความทุกข์ของคุณ
จะไม่ห่างคุณไปไหน
ผมจะอยู่เคียงข้างคุณ
ไม่ให้ใครมาทำร้าย.............ผมจะยืนเคียงข้าคุณ
ไม่ทอดทิ้งคุณ
ผมจะเคียงข้งคุณ
ผมจะอยู่ตรงนั้น
ไม่ให้ใครมาทำรายคุณ
ผมจะยืนข้างคุณ

ความห่วงใย......................ไพรพนา.........................ดอกไม้
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  kagura ai on Mon Jan 31, 2011 6:29 pm

สวัสดีค่ะคุณลิโนะ เราชื่อ คากุระ ไอ เป็นเพื่อนของอาซึสะค่ะ ได้ยินว่าเพื่อนเราเล่นเว็บนี้อยู่เลยอยากมารู้จักค่ะไม่ทราบว่าจะรับเราเป็นตัวละครเพิ่มไหมคะ ขอบคุณค่ะ
kagura ai

ตั้งหัวข้อ  jass-blue2020 on Mon Jan 31, 2011 6:57 pm

ต่อๆๆ โลกสองโลกควรญาติดีต่อกัน 555 (บ้าไปแล้ว)

Spoiler:
’เธอจะปล่อยให้เรื่องมันเป็นอย่างนี้ต่อไปงั้นเหรอ.....นี่เหรอสิ่งที่ดีที่สุด....ถ้ามันทำให้เราทรมานแล้วล่ะก็ เลิกซะเถอะ....เมื่อก่อนเธอเองก็เกลียดคนที่เอาแต่คิดเรื่องของตัวเองนี่ ถึงแม้จะเจอคนใกล้ตัวที่เป็นแบบนั้นจนชินแล้วก็เถอะ...สุดท้ายฉันก็เป็นซะเอง เข้าใจแล้วล่ะ....เข้าใจแล้วว่ามันเจ็บแค่ไหน…อดีตนั่น’
“คิดอะไรเพลินๆ อยู่เหรอ”
เสียงผู้หญิงเล็กๆ ดังขึ้นท่ามกลางเสียงในใจของหญิงตาสีม่วงทำให้เธอสะดุ้งตัวลอย
บลู : “ท่านเนกิบาระ”
บาระ : (พูดยิ้มๆ) “ดีจังที่ไม่ลืมกัน”
บลู : “พวกท่านดูแลข้าตั้งแต่ข้าเพิ่งเกิดจะลืมได้ยังไงล่ะ”
บาระ : “ ^^ ”
บลู : “ว่าแต่ มาหาข้าถึงที่นี่มีอะไรเหรอ”
บาระ : “เจ้าจำผู้หญิงที่ชื่อฮิโรกิที่เจ้าเคยรับคำของท่านพ่อเจ้าไปช่วยรึเปล่าล่ะ”
บลู : (พยักหน้าหงึกๆ) “จำได้สิ”
บาระ : “ตอนนี้ท่านพ่อมีเควสให้ทำใหม่เกี่ยวกับฮิโรกิจัง สนใจไหมล่ะ”
บลู : ‘พูดซะไฮโซเลย’ “แต่...แจ๊สล่ะ”
บาระ : “ก็ทิ้งให้อยู่คนเดียวเหมือนเดิมนั่นล่ะ ถ้าเอาไปด้วยอาจจะยุ่งกว่าเดิม”
บลู : “แต่คราวนี้มันไม่เหมือนคราวก่อนนะท่าน”
บาระ : “เจ้ากลัวเหรอ”
บลู : (พยักหน้ารับช้าๆ แล้วเบือนสายตาลง) “ใช่...ข้ากลัว”
บาระ : (กอดอก) “หึ...เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าชาวเซนต์เวิร์ดจะกลัวได้ขนาดนี้”
บลู : “ท่านว่า...มาจากอะไรล่ะ”
บาระ : “ถ้าเจ้าอยากรู้ละเอียดนะ ข้าว่า ไปถามพ่อเจ้านั่นแหละดีที่สุด”
บลู : “แต่ถ้าข้าไป อาจจะยาวก็ได้”
บาระ : (ถอนหายใจเบาๆ) “เฮ่อ ฝ่ายที่ต่ำต้อยที่สุดอย่างข้าที่ไม่ค่อยจะให้คำปรึกษาผู้อื่นได้ก็คงช่วยเจ้าได้แค่นี้แหละ อ้อ อย่าลืมเอาปีกเจ้าไปด้วยล่ะเผื่อได้ใช้ ข้าไปละ” (เกิดวงกลมสีใสวนรอบๆ ตัวก่อนจะหายไป)
‘เอาไงล่ะทีนี้ แต่ถ้าปล่อยไว้คงไม่มีอะไรหรอกมั้ง โอย...ตัดสินใจไม่ถูกแฮะ อยากช่วยคนก็อยาก เป็นห่วงเพื่อนก็เยอะ ปัญหาเยอะจริงๆ เลยเธอนี่............หรือถ้าฉันไป มันอาจจะดีก็ได้นะ’
ตัวตนของผู้หญิงผมดำมองออกไปข้างนอกหน้าต่างด้วยสีหน้าเหมือนคนที่เพิ่งออกมาจากเขาวงกต
‘อะไรจะเกิด...มันก็ต้องเกิด...ใช่ไหม’
เมื่อคิดได้อย่างนั้นแล้ว เธอก็วิ่งไปทางด้านหลังของเธอทันที
‘หวังว่าตอนนี้คงไม่คลั่งนะ.......อ๊ะ อยู่นั่น แอบดูก่อนดีกว่า’
-------------------------------------------------------------------------------------------------
‘ฉันไม่รู้นะว่าเราคบกันเมื่อไหร่...ไม่รู้ว่าความเป็นเพื่อนเรามันอยู่ถึงขั้นไหน...ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับเส้นที่ขีดกันเราสองคนไว้’
ความคิดบ้าๆ นี่วนเวียนอยู่ในสมองของฉัน ฉันไม่ได้คิดมัน ฉันไม่ได้คิด!!
“โอ้ย!” พรืดดดดด
สุดท้ายฉันก็สะดุดหินเล็กๆ ล้มจนได้
ฉันพยุงตัวเองลุกขึ้นแล้วมองไปรอบๆ ตัว ...นั่นตึก ...นั่นอาคารเรียน ...นั่นสนามฟุตบอล ....และที่นี่มีแค่ฉันเท่านั้นใช่ไหม ...ใช่
“อ๊ะ...ฉันเป็นอะไรไปเนี่ย”
ฉันพูดดังจนเกือบจะเป็นเสียงตะโกนพร้อมกับทึ้งหัวตัวเองแล้วก็ทรุดตัวลงดื้อๆ
...ความรู้สึกเจ็บที่แก้มขวา...มันอะไรกัน...
‘เรย์อิ ลุกขึ้นสิ!’
‘เรย์อิ เข้มแข็งหน่อย!’
‘เรย์อิ เป็นยังไงบ้าง’
คำพูดหลายๆ คำของท่านพ่อวนเวียนอยู่ในหัวฉันรวมทั้งของท่านแม่ด้วย แต่ทำไมฉันถึงรู้สึกล่ะว่าฉันเหมือนไม่เคยได้ยินน้ำเสียงแบบนี้เลย มันเหมือนรู้สึกว่า คำพูดพวกนี้มันไร้ความรู้สึกกว่านี้
ถ้าฉันทำได้ ตอนนี้คงอยากเอาความคิดบ้าๆ พวกนี้ออกไป เพราะมันทำให้ฉันควบคุมตัวเองไม่ได้เลย มันปิดกั้นความคิดของฉันเกือบหมด แล้วยังเอาอะไรไม่รู้มาอยู่ในหัวฉันอีก
ฉันตัดสินใจวิ่งต่อไปเรื่อยๆ รู้สึกตัวอีกทีก็มาอยู่แถวๆ ป่าข้างๆ โรงเรียนนี้แล้ว พอเดาๆ ได้ว่าผ่านมาไม่เกินสิบเมตร
ฉันหันหลังกลับแล้วก็เดินไปจนถึงปากทางที่วิ่งเข้ามา มาถึง ฉันก็ได้แต่แหงนหน้าขึ้นด้านบนให้ฝนตกใส่หน้า เพราะมันทำให้ฉันรู้สึกดีขึ้นอย่างน่าประหลาด
แจ๊ส : (ลืมตาขึ้นและเหมือนเห็นภาพซ้อน) ‘อะ...อะไรน่ะ’ (ก้าวถอยแต่กลับชนต้นไม้ทำให้เข่าทรุดลงไปนั่งกองอยู่บนพื้น)
ภาพอะไรน่ะ ทำไมตึกมันกลายเป็นต้นไม้หมด ทำไมฟ้าผ่าที่เห็นเมื่อกี้ถึงดูครึ้มๆ ล่ะ
‘ไม่ๆๆ อย่าคิดมากๆ ทั้งหมดนี้มันก็แค่สิ่งที่เกิดแล้วหายไปเท่านั้น’
ฉันพูดสะกดจิตตัวเองไม่ให้ความคิดเตลิดไปมากกว่านี้ แต่เอ๊ะความคิดบ้าๆ เมื่อกี้มันหายไปแล้วนี่นา กลับไปเปลี่ยนเสื้อผ้าดีกว่า
แจ๊ส : (ลุกขึ้นยืนแล้วทำท่าจะเดินแต่ก็ต้องหยุด) “บลู!”
บลู : “หายแล้วเหรอ”
แจ๊ส : “อะไรเหรอ”
บลู : (ถอนหายใจก่อนจะเริ่มเปลี่ยนเรื่อง) “ฉันมีอะไรจะบอกน่ะ”
แจ๊ส : “...”
บลู : “ท่านพ่อต้องการให้ฉันกลับไปทำงานต่อนะ”
แจ๊ส : “งาน?”
บลู : “อื้อ งานเก่าเมื่อครั้งนู้นน่ะ”
แจ๊ส : (คิดย้อนกลับไป) “อ้อ จำได้แล้ว แล้วครั้งนี้จะไปกี่วันเหรอ”
บลู : (ส่ายหน้า) “ไม่รู้ แต่อาจจะนานหน่อย”
แจ๊ส : (รู้สึกถึงลางแปลกๆ) “แล้ว...มันจำเป็นขนาดนั้นเลยเหรอ”
บลู : “ชีวิตคนทั้งชีวิตนะ ไม่ช่วยคงไม่ได้ คิดว่าเธอคงชินแล้ว ใช่มั้ย”
แจ๊ส : “คงงั้นมั้ง เริ่มไม่ค่อยรู้สึกอะไรแล้วล่ะ”
บลู : (ยิ้มน้อยๆ) “ดีแล้ว งั้นฉันไปนะ”
แจ๊ส : “อะ...อืม”
แล้วบลูก็ค่อยๆ หายไปกับแสงสีม่วง ส่วนฉันก็กำลังตั้งท่าจะเดินกลับเข้าตึกเรียน
ฟิ่ว! ลูกธนูพุ่งมาจากไหนไม่รู้เฉี่ยวผมฉันไปไม่กี่เซน
แจ๊ส : (หันไปตามทางที่ลูกธนูพุ่งมา) “ใคร!”
“ฮิๆๆ”
เสียงเหมือนเด็กผู้ชายประมาณ ป.ปลายได้ ดังมาจากบนต้นไม้ ฉันแหงนหน้าตามเสียงก็เห็นผมหน้าม้าของเขาสีส้มๆ ชัดเจน อาจจะชื่อว่า...
อ้อ นามิ ซุนจิ ไง ห๊ะ ตระกูลนามิอีกแล้วเหรอ
ซุนจิ : “ไง ยัยถึก แกเกือบฆ่าพวกพี่ๆ ฉันหมดเลยนะ”
บังอาจใช้คำขึ้นต้นว่า ‘ยัย’ รึ
แจ๊ส : “ฉันไม่ได้มีเจตนาจะฆ่าซักหน่อย”
ซุนจิ : (ง้างธนู) “เงียบไปเลย ฉันเกลียดคนชอบเถียง” (ปล่อยลูกธนู)
แจ๊ส : (เบี่ยงตัวหลบทัน) “ขอโทษที ฉันมันคนเถียงคำไม่ตกฟาก”
ซุนจิ : (เริ่มโมโห) “แก...ตายซะ!!” (ยิงธนูต่อแบบไม่ยั้ง)
-----------------------------------------------------------------------
“มาแล้วเหรอ”
บลู : “ค่ะ ท่านพ่อ”
“พร้อมหรือยัง”
บลู : “ข้ามีคำถามอยากจะถามก่อนไปค่ะ”
“ว่ามา”
บลู : “ที่ข้าเกิดอาการกลัวมากๆ มันเกิดจากอะไรเหรอคะ”
“อ้อ ว่าแล้วว่าเจ้าต้องถาม”
บลู : (ตั้งใจฟัง)
“เกิดจากการที่เจ้าจำเอานิสัยเสียๆ ของเรย์อิมาน่ะสิ”
บลู : (ตกใจจนเกือบช็อค) “ O_O!! ”
“ข้าว่า เจ้าไปได้แล้วล่ะ”
ชายผู้ที่นั่งอยู่บนเก้าอี้พูดพร้อมกับดีดนิ้ว
บลู : (ค่อยๆ หายไปกับลูกบอลด้วยแววตากึ่งเศร้ากึ่งตกใจ)
แล้วหญิงผมดำก็ไปโผล่ยังอีกสถานที่หนึ่ง
บลู : ‘อืม...จำได้ว่าเป็นแถวๆ นี้นะ’ (เดินวนหาดูรอบๆ) ‘ไม่มีแฮะ’ (มองไปรอบๆ ตัวก่อนจะกางปีกที่มีลักษณะคล้ายๆ กับปีกนกเค้าแมวออกจากแผ่นหลังแล้วก็บินขึ้นไปบนฟ้า)
เธอใช้พลังที่ตัวเองมีอยู่หาคลื่นพลังอีกชนิดหนึ่งในขณะที่บินอยู่ไปเรื่อยๆ ผ่านไปประมาณชั่วโมงครึ่ง เธอก็มาหยุดที่บ้านใหญ่หลังหนึ่ง ถึงแม้ว่าเธอจะยังไม่ได้ใส่ร่างให้ตัวเอง แต่เวลาที่เดินบนกระเบื้องหลังคาก็ยังคงมีเสียงอยู่ เธอเลยจำเป็นต้องกางปีกบินต่อไป
หญิงตาสีม่วงใช้ปีกนกเค้าแมวของตัวเองบินดูหน้าต่างทุกบานจนไปสะดุดที่บานหนึ่ง
บลู : ‘นั่น...ฮิโรกิจังใช่ไหมน่ะ’
อดีต.........ความกลัว........นิสัยเสีย...

วันนี้สะใจคะแนนสอบวิชาภาษาอังกฤษมากมาย ได้เยอะกว่าคนที่ได้ที่หนึ่งตั้งสามคะแนน (Top ของห้อง กร้ากก/โดนเฉือนพร้อมกับเอาศพไปแล่ทิ้งข้อหาเผยแพร่ผิดกระทู้)
jass-blue2020

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Jan 31, 2011 10:50 pm

kagura ai พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลิโนะ เราชื่อ คากุระ ไอ เป็นเพื่อนของอาซึสะค่ะ ได้ยินว่าเพื่อนเราเล่นเว็บนี้อยู่เลยอยากมารู้จักค่ะไม่ทราบว่าจะรับเราเป็นตัวละครเพิ่มไหมคะ ขอบคุณค่ะ
"ได้ค่ะน้อง น้องเขียนใบสมัครทิ้งไว้แล้วเดี๋ยวพอมีงานเข้ามาทางต้นสังกัดจะโทรติดต่อกลับอีกทีนะคะ" *อ้าว ไม่ใช่แระ ไม่ใช่โมเดลลิ่งซะหน่อย* ให้ไปเขียนเป็นตัวละครเหรอคะ ได้สิคะ แต่ต้องรอซักหน่อยนะ ตอนนี้ขอคู่พระ-นาง คราม่ากันซะให้พอก่อน ส่วนคนแต่งก็รับงานที่กระทรวงพานิชย์ไว้ทั้ง2อาทิตย์เลย เมพมาก ทั้งเรียนทั้งสอน 5555555555555555555+รอหน่อยนะคะ ตอนนี้จะค่อยๆแต่งวันละนิด เพราะตัวเองก็เปื่อยเหมือนกันไปช่วยสอนวิ่งเป็นลิงเลย เดี๋ยวคนนั้นก็น้องคะ คนโน้นก็อาจารย์ขา (ต้องเข้าใจว่าผช.ก็มีสองมือเหมือนกัน นะฟระคะ) เรียกกันจัง เดินกว่าจะรอบห้อง30 นาทีพอดี (ทั้งๆที่ผู้เข้าร่วมอบรมแค่ 25 คน)

เอาล่ะบ่นมามากเขาเรื่องฟิกดีกว่า คิดว่า เพราะใช้วิธีแต่งวันละนิด คิดว่าไม่น่าจะเกินอาทิตย์หน้า(ขอย้ำว่าไม่น่าจะเกิน ไม่แน่ใจเท่าไหร่ แต่จะสู้ตายนะคะ)
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Feb 01, 2011 11:58 pm

ต่อนะ
Spoiler:
หญิงสาวทอดสายตาไปยังพื้นน้ำเบื้องหน้า...............เธอหลับตาลงช้าๆน้ำใสใสไหลร่วงลงมาจากดวงตาคู่งามของเธอกระทบลงกับอ้อมแขนอันอบอุ่นของชายหนุ่ม
คิจัง : เจ็บเหรอครับ
ลิโนะ : (เสียงเครือ) เจ็บสิ.........หรือว่านายไม่เจ็บล่ะ
คิจัง: เจ็บสิครับ โซซุยเขาก็ดูแลผมมาตั่งแต่เด็กเหมือนกันนะ...................................(กระซิบข้างหูลิโนะ) ร้องเถอะครับร้องไห้ออกมา.................ถ้าเจ็บก็ร้อง................ผมจะไม่ห้ามคุณ
ลิโนะ : (กอดแขนของคิจัง) ฉันจะทำยังไงต่อไปดี
คิจัง :ผมก็ไม่รู้ครับ................ผม..............................ยังไม่รู้เลยว่าจะไปทางไหนต่อดี............คุณช่วยนำทางให้ผมได้ไหมครับ
ลิโนะ : ขนาดตัวฉันเองก็ยังไม่รู้เลยว่าควรจะไปทางไหนดี..............แล้วฉันจะ.................
ลิโนะกล่าวเสียงแผ่วราวกับว่ามันจะหายไปกับสายลม
คิจัง : คุณอยู่อย่างนี้ได้ไหม.......................อยู่เป็นกำลังใจให้ผม...........................
ลิโนะ : ฉัน..................เหรอ
คิจัง : ครับ!!!
ลิโนะ : คนอย่างฉัน............................................
คิจัง : ครับคนอย่างคุณคนที่ผมต้องการมากที่สุด.........................................ถึงแม้เราจะไม่มีโซซุยแล้ว.............แต่เราคงต้องเดินต่อไป..................ข้างหน้า.............................ฮานะจังช่วยผมได้ไหมครับ............................ช่วยเดินเป็นเพื่อนผมบนหนทางที่ผมไม่รู้จัก
ลิโนะ : แต่หนทางที่ว่าฉัน..................ก็ไม่ได้รู้จักดีไปกว่านายดีไม่ดีอาจพานายหลงทาง
คิจัง : ผมยินดีที่จะหลงทางนะครับถ้าคนที่จะหลงทางไปกับผมคือคุณ
ลิโนะ : (หันหน้ามาเผชิญหน้ากับชายหนุ่ม) จริงเหรอ.............................................นายยินดีหลงทางไปกับฉันจริงเหรอ
คิจัง : (เสยผมให้ลิโนะ) จริงสิครับ ถ้าคนๆนั้นคือคุณ
ลิโนะ : (มองหน้าคู่สนทนาก่อนที่จะหรี่ตาลงแล้วซบกับอกกว้างของฝ่ายชายพลางพูดด้วยน้ำเสียงแหบพร่า) ฉันนี่น่ะเหรอ.............คนอย่างฉันนี่นะ
คิจัง : ครับ........................ถ้าไม่ใช่คุณผมก็จะไม่ไปไหนทั้งนั้น
ลิโนะ :ทำไมล่ะในเมื่อนาย.............................
คิจัง : ผม............ทำไมเหรอครับ(โน้มตัวลงจนห้าห้าจากลิโนะเพียงไม่กี่เซนเท่านั้น)
ลิโนะ : (ตกใจพลางถอยหลังหนี) น่ะ......นาย............จะทำอะไรน่ะ
คิจัง : ไม่ต้องกลัวหรอกครับผมไม่ทำอะไรคุณ
ลิโนะ : อ่ะ..........................จริงนะ
หญิงสาวเริ่มลนลานทำอะไรไม่ถูกเธอได้แต่ก้มหน้าเพื่อซ่อนใบหน้าที่แดงจัดขอเธอเอาไว้จากชายผู้ที่กำลังโน้มตัวเข้ามาหาเธอจนใบหน้าห่างกันเพียงไม่กีเซนเท่านั้น..............เธอได้ยินเสียงหัวใจของเขาเต้นรัวเธอจึงค่อยๆเลื่อนมือลงไปจับมือแกร่งของชายหนุ่ม
ลิโนะ : Close your eyes, give me your hand, darling
Do you feel my heart beating
Do you understand
Do you feel the same
Am I only dreaming
Is this burning an eternal flame
หลับตาลงสิ..............ยูโตะคุง
แล้วยื่นมือของนายออกมา
นายรู้สึกถึงเสียงของหัวใจของฉันไหม
นายรู้สึกถึงมันบ้างหรือเปล่า
นายรู้สึกอย่างที่ฉันรู้สึกหรือเปล่า
หรือว่าฉันแค่เพียงฝันไปคนเดียว
หรือว่านี่เป็นไฟอารมณ์ที่ไม่มีวันสิ้นสุด

I believe it's meant to be, darling
I watch you when you are sleeping
You belong with me
Or is this burning an eternal flame
ฉันเชื่อมั่นอย่างนั้นนะ..............ยูโตะคุง
ฉันเฝ้ามองดูคุณเมื่อยามที่นายหลับฝัน
ฉันแอบคิดว่านายเป็นนคนของฉัน
นาย.............รู้สึกเหมือนกับฉันไหม
หรือว่าฉันแค่เพียงฝันไป
หรือว่านี่เป็นไฟรักที่จะลุกโชดช่วงชั่วนิรันดร์

Say my name
sun shines through the rain
A whole life so lonely
And then you come and ease the pain
I don't want to lose this feeling
เอ่ยชื่อของฉันสิ
เมื่อแสงตะวันลอดผ่านสายฝนที่โปรยปราย
ตลอดมาชีวิตของฉันมันช่างอ้างว้างนัก
จนกระทั่งนายก้าวเข้ามาและช่วยเยียวยารักษาความเจ็บปวดนั้น
ฉันไม่อยากให้ความรู้สึกเหล่านี้เลือนหายไป.............

Say my name
sun shines through the rain
A whole life so lonely
And then you come and ease the pain
I don't want to lose this feeling
เอ่ยชื่อของฉันสิ
เมื่อแสงตะวันลอดผ่านสายฝนที่โปรยปราย
ตลอดมาชีวิตของฉันมันช่างอ้างว้างนัก
จนกระทั่งนายก้าวเข้ามาและช่วยเยียวยารักษาความเจ็บปวดนั้น
ฉันไม่อยากให้ความรู้สึกเหล่านี้เลือนหายไป.............

Close your eyes, give me your hand, darling
Do you feel my heart beating
Do you understand
But is this burning an eternal flame
หลับตาลงสิ..............ยูโตะคุง
แล้วยื่นมือของนายออกมา
นายรู้สึกถึงเสียงของหัวใจของฉันไหม
นายรู้สึกถึงมันบ้างหรือเปล่า
นายรู้สึกอย่างที่ฉันรู้สึกหรือเปล่า
หรือว่าฉันแค่เพียงฝันไปคนเดียว
หรือว่านี่เป็นไฟอารมณ์ที่ไม่มีวันสิ้นสุด

เสียงของหัวใจ................เพื่อนร่วมทาง...........................ความอ้างวาง

-------

http://inazumaeleven.motion-forum.net/viewtopic.forum?t=552
羽島 花

หน้า 40 จาก 40 Previous  1 ... 21 ... 38, 39, 40

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics