มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 4 จาก 40 Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 22 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  rostmaerai on Sat Sep 04, 2010 9:09 pm

เฮ้ย ยาวมาก ยังอ่านไม่จบ แต่เดี๋ยวจะมาต่อ

ของแต่ละคนนี่มันเน่าซึ้งสะบัดจริงๆ . . .

เดี๋ยวเมย์เอาบ้าง ขออนุญาตคุณทิกิ ก่อน

ทำแบบตัวละครเยอะๆเลยได้ไหมคะ อยากทำเรื่องนาง 12 อ่า ๕๕๕๕๕

เมย์เป็นพระรถเอง

ให้ นางฟ้าเป็นเมรี ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

หรือเมย์เป็นเมรีดี อยากถูกนางฟ้ามอมเหล้า ๕๕๕

rostmaerai

http://rostmelai.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Sep 04, 2010 9:15 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:
foxxy พิมพ์ว่า:
fung0001 พิมพ์ว่า:ทั้ง 2 คน (ฮิโระ + ฟ็อกซ์)

ตอนนี้อย่างเพิ่งหวังรอดูโดฯนะคะ เพราะไม่ว่างเลยค่ะ

คงเป็นตอนปิดเทอมนู่นแหละ T^T

ตอนนี้ว่าจะหาข้อมูลเครื่องปริ้นท์+แสกนว่าอันไหนมีคุณภาพน่าใช้

(ว่าแต่ว่า ถ้าวาดนี่วาดสดรึเขียน Story Board ก่อนดีนะ???

แต่ว่าไปก็ขี้เกียจเขีัยนสตอฯ เพราะมีเนื่อหาอยู่แล้ว /me เลวได้อีก )

(ปล.ถามนิดนึง คิโดนี่ให้ใส่แว่นกันลมมั้ยคะ?

ไม่ใส่หล่อกว่าใส่นะ แต่ความจริงคือ คิโดใส่ตลอด T^T)
คือตอนอยูในสนามจะใส่อ่ะ แต่หลังจากจากแข่งเสร็จแล้วก็ไม่ใส่อ่ะค่ะ

ดีมากค่ะฟ็อกซ์ซัง ยังงั้นคิโดหล่อมากๆๆๆๆ

(ซึ่งไม่รู้ว่าจะวาดให้หล่อจริงๆได้มั้ย แต่ถึงเวลาจะพยายามค่ะ )

ตอนถอดนี่คือ ถอดเลยคาดไว้บนหัวอ่ะ?

(ถามเยอะไปไหน orz... )
ตอนถอดคือคล้องคอไว้น่ะค่ะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sat Sep 04, 2010 9:38 pm

อ่อค่ะ รับทราบ!

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Sep 04, 2010 9:48 pm

rostmaerai พิมพ์ว่า:เฮ้ย ยาวมาก ยังอ่านไม่จบ แต่เดี๋ยวจะมาต่อ

ของแต่ละคนนี่มันเน่าซึ้งสะบัดจริงๆ . . .

เดี๋ยวเมย์เอาบ้าง ขออนุญาตคุณทิกิ ก่อน

ทำแบบตัวละครเยอะๆเลยได้ไหมคะ อยากทำเรื่องนาง 12 อ่า ๕๕๕๕๕

เมย์เป็นพระรถเอง

ให้ นางฟ้าเป็นเมรี ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

หรือเมย์เป็นเมรีดี อยากถูกนางฟ้ามอมเหล้า ๕๕๕

ตอนนี้เล่นสไตล์ไหนก็ได้เสมอจ้า
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Sep 04, 2010 11:48 pm

ยาวไปหน่อย โทษที แฮะๆ มันส์มือไปหน่อย
Spoiler:
ตัวละครรับเชิญ โทจิ กลางรุกกัปตันทีมบันโน
-------------------------------------------------------------
และแล้วเวลาก็ผ่านไปจนถึงวันแข่งขัน สมาชิกส่วนใหญ่ในทีมฟุตบอลไรมงได้ออกมาซ้อมกันที่สนามเพื่อรอคอยการมาเยือนของทีมคู่แข่งเพื่ออุ่นเครื่อง
ฮิโระ : นี่ชูยะคุง..........ทีมที่เราจะแข่งด้วยเขาเป็นทีมแบบไหนกันเหรอ.................
โกเอนจิ : ไม่รู้สิ.......เราทุกคนไม่รู้กันเลยว่าทีมแบบไหนจะมาแข่งกับเรา....แม้แต่โค้ช
ฮิโระ : (*/เดินมานั่งที่ม้านั่งข้างสนาม)ทีมที่ว่าเป็นทีมแบบไหนกันนา............
โกเอนจิ : หึ................หึ(*/หัวเราะในลำคอ)
ทันใดนั้นก็มีรถบัสคันหนึ่งมาจอดหน้าโรงเรียน คิจังซึ่งตอนนั้นกำลังมองหาลิโนะอยู่จึงไม่ได้สนใจอะไรรถคันนั้นมากมายนักพลางสาวเท้าเดินไปทางห้องชมรม เมื่อมาถึงหน้าห้องชมรมแล้วคิจังกำลังเอื้อมมือจะไปเปิดประตูแต่สายตากลับไปเจอลิโนะนั่งมองภาพในมืออยู่ในชมรมคนเดียว
ลิโนะ : (*/มองดูภาพในมือที่ทั้งคู่เคยถ่ายด้วยกันที่สถานรับเลี้ยงเด็ก)ฉันพยายามที่สุดแล้ว..........ฉันพยายามรักษาสัญญาของเราไว้อย่างดีที่สุด.................แต่...........เพียงเท่านี้เอง............ฉันทำได้เพียงเท่านี้เอง............
คิจังมองการกระทำของลิโนะผ่านทางกระจกแล้จึงพูดกับตัวเองเบาๆว่า
คิจัง : ไม่ต้องเสียใจหรอกฮานะจัง....คุณน่ะ............คุณน่ะ......ทำดีที่สุดแล้ว....ผมเสียอีกทั้งๆที่เคยพูดไปแบบนั้นแท้ๆ.........กลับรักษามันเอาไว้ไม่ได้
คิจังยืนดูการกระทำนั้นซักพักจึงตัดสินใจเปิดประตูเข้าไปหาลิโนะ
คิจัง : ผมนึกแล้วว่าคุณต้องอยู่ที่นี่.....ซาชิโยะจัง.............ทำไม่ไม่ไปวอร์มข้างนอกล่ะ
ลิโนะ : ก็..............ฉัน(*/รีบเก็บสมุดใส่กระเป๋าอย่างรวดเร็ว)มาเก็บของน่ะแฮะๆ
คิจัง : เร็วๆเข้าสิการแข่งจะเริ่มอยู่แล้ว(*/คว้าข้อมือลิโนะแล้วลากออกไป)
ลิโนะ :เฮ้ ดะ......เดี๋ยวสิ ปล่อยนะ(*/พยายามแกะมือของคิจังออก)ฉันเดินเองได้หนะ
คิจัง : นั่นไงอีกทีมมากันแล้ว.............
ลิโนะยืนหน้ามาดูจากทางด้านหลังของคิจังเห็นเอนโดกำลังคุยสนุกอยู่กับกัปตันทีมของอีกผ่าย
ลิโนะ : โทจิคุงนี่นาย........................
โทจิคุงหันมาทางลิโนะทำหน้างงแต่พอตั่งตัวได้ก็โผเข้ามากอด แต่แทนที่คนที่ตกใจจะเป็นแค่ลิโนะจังคนเดียวแต่ทว่าคิจังกลับสะดุ้งสุดตัวพร้อมกับทำหน้าไม่พอใจอีกด้วย
โทจิ : ลิโนะจัง..นี่เธอจริงๆด้วยรู้ไหมพวกเราที่นี่ทุกคนคิดถึงเธอมากเลยนะ..........รู้ไหมว่าตั่งแต่เธอออกไปน่ะเราก็หาคนกี่เก่าเท่าเธอไม่ได้เลย.............เราเลยไม่มี่ทั้งตัวตั่งเกมและตัวอ่านเกม
“ช่ายๆไม่มีเลยเนอะ”
“อืม.ใช่ๆ หาไม่ได้เลย”
ลิโนะ : อ่ะ..อา..........ปล่อยก่อนฉันหายใจไม่ออก
โทจิปล่อยลิโนะออกจากอ้อมกอดก่อนที่ทั้งคู่จะหน้าแดงแปร๊ด............
โกเอนจิ : (*/หัวเราะในลำคอแล้วหันไปพูดกับคิจัง)หมอนั้นมาแรงแซงทางโค้งเลย
คิจัง : (*/กระซิบตอบ) ยุ่งน่า!!!
โกเอนจิ : ฉันว่านะขืนนายชักช้า นายนั่น นปก. แน่ๆ
คิจัง : อะไรเหรอนปก.(*/ทำหน้างง)
โกเอนจิ : นปก. ก็แปลว่านายนั่นคาบไปกินน่ะสิ หึๆ
ดิจังมองดูลิโนะที่กำลังคุยอย่างสนุกสนานกับกัปตันของทีมบันโน
คิจัง: นั่นสินะ หมู่นี้ฉันไม่เห็นลิโนะจังเขายิ้มแบบมีความสุขอย่างนั้นเลย...........เวลาอยู่กับฉัน.........ซาชิโยะจังจะยิ้มอย่างเจ็บปวดเสมอ.........มันทรมานนะ
โกเอนจิ : เฮ้อ.........คิโด เรียนผูกก็ต้องเรียนแก้เอาเองแหละนะ.............จะเริ่มเกมแล้วไปกันเถอะ(*/หันไปบอกลิโนะ)เฮ้ เตรียมตัวได้แล้วจะเริ่มแข่งแล้วนะ
ลิโนะ : แล้วเจอกันในสนามนะโทจิคุง(*/เดินออกไปพลางโบกมือให้โทจิ)
โทจิ : อืมเต็มที่เลยนะลิโนะจัง(*/โบกมือตอบลิโนะ)
ปรี๊ดดดดดดดเสียงนกหวีดยาวเริ่มเกม ทั้งสองโรงเรียนสู้กันเต็มที่อย่างสนุกสนานจนกระทั่งเหลือเพียงสองนาทีสุดท้าย ลิโนะเรียกคาเซมารุให้ส่งบอลไปทางคุริมัตสึที่ว่างอยู่ส่วนคิจังก็สอดขึ้นมาพอดีทำแล้วเรียกบอลจากคุริมัตสึ คุริมัตสึส่งบอลให้คิจัง แล้วเตะบอลขึ้นไปกลางอากาศเหมือนจะทำเป็นทวินบู๊ตแต่มันแรงเกินไปลิโนะเลยตัดสินใจใช้ เอ็กโพซิชั่น ออฟ นายน์ เทล ฟ็อกซ์ อีกหน ได้ผลลูกบอลลงไปนอนกองอยู่ก้นตาข่าย
คิจัง : ยอดไปเลยลิโนะ(*/ยิ้มชูมือขึ้นเพื่อhi5กับลิโนะ)
ลิโนะ : (*/สะดุ้งหน้าแดง) ขะ............ขอบคุณนะ(*/ยิ้มพร้อมกับแปะมือกับคิจัง)
เมงานะ : ท่าคอมโบ้เราะงั้นตั้งชื่อว่า ทวิน ออฟ นายน์ เทล ฟ็อกซ์ แล้วกัน
ปรี๊ดดดดดปี๊ดดดปปี๊ดดดดดดดดดดด เสียงนกหวีดยาวของกรรมการแสดงว่าหมดเวลาการแข่งขันแล้ว
โทจิ : (*/วิ่งเข้ามหาลิโนะ) ท่าเมื่ออกี้ยอดไปเลยนะลิโนะจัง
ลิโนะจัง : อ่ะ.....อืม (*/หันไปมองคูคิจังที่ยืนหอบอยู่ข้างหลังอย่างเป็นห่วง)ไม่เป็นอะไรนะ.............คิโคดุง...........
คิจัง : อ่ะอืม.............ไม่เป็นไรหรอก
ลิโนะ : คิโดคุง..................ไม่เป็นอะไรแน่นะ(*/ยื่นขวดน้ำให้)รับไปสิ
คิจัง : ขอบคุณนะ ซาชิโยะจัง
ลิโนะ : (*/ยิ้ม)
------------------------------------------------------------------------------------------------
ระหว่างที่ลิโนะเดินกลับบ้าน โทจิคุงซึ่งวิ่งตามมาข้างหลังก็เรียกให้ลิโนะหยุดรอ
ลิโนะ : (*/หันมาทางต้นเสียง) อ้าวมีอะไรเหอโทจิคุง
โทจิ : คิดถึงมากเลยนะ......ลิโนะจังน่ะอยู่ดีดีก็มีหนังสือเรียกตัวไปไรมง.....พวกเราตกใจมากเลยนะ..............แต่ก็นะก็ยังหาคนมาแทนลิโนะจังไม่ได้ซักทีนี่............พอเธอออกไปความแข็งแกร่งของทีมก็ลดลงเลยน้า...............
ลิโนะ : (*/หน้าสลดลง)หะ.......เหรอ.......เลย.ลำบากกันขอโทษนะ
โทจิ : เอ๋.....ขอโทษทำไมไม่ใช่ความผิดของเธอซักหน่อย.....เป็นเพราะพวกเราไม่แข็งแกร่งพอต่างหาก
ลิโนะ : หะ.....แหรอ...............
ลิโนะหยุดเดินพลางมองไปที่แม่น้ำเบื้องหน้า
ลิโนะ : ยูโตะคุงจะเป็นอะไรมากหรือเปล่านะ.......................
โทจิ : เอ๋...นี่ลิโนะจังชอบคิโดคุงเหรอ...........
ลิโนะ : (*/หน้าแดง) คือเขาคือกับฉันแค่เพื่อนร่วมทีมเท่านั้นเอง
โทจิ : ไม่หรอกมั้ง.......................ดูจากท่าทีของเขาวันนี้แล้ว.................และอีกอย่างนะแค่ฉันเห็นสายตาเธอตอนมองเขาก็รู้แล้วล่ะ
ลิโนะ : เหรอ................แต่...ถ้าสมมุติว่าเขารักฉันจริงๆขึ้นมาฉันก็ไม่สามารถรักเข้าได้หรอก
โทจิ : ทำไมล่ะ..................
ลิโนะ : ฉัน.................ไม่มีสิ่งที่คู่ควรกับเขาเลย...............เขาเป็นถึงทายาทตระกูลคิโด...............แต่...................แต่ฉันมันก็แค่เด็กกำพร้าที่เขารับมาเลี้ยงเท่านั้น..........ไม่มีหัวนอนปลายเท้า(*/พูดเสียงแผ่โดยที่พยายามกลั้นน้ำตาไม่ให้ไหลออกมา)
โทจิ : ลิโนะจัง..............(*/มองอย่างเป็นห่วง)ฉันไม่ให้อภัยเขาง่ายๆหรอกคิโดคุงคนนั้นน่ะ....เขาทำให้ลิโนะต้องเสียใจเสียน้ำตา......................ต่อไปนี้ฉันจะดูแลลิโนะจังเองนะ(*/หันมายิ้มให้ลิโนะ)
ลิโนะ : โทจิคุง.........................
“มันก็เหมาะกันดีแล้วนี่ หมาขี้แพ้กับเด็กหญิงจากสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า” ทั้งคู่มองไปทางต้นเสียง เห็นรถสีดำคันใหญ่มาจอดข้างๆ ผู้ที่นั่งอยู่ที่เบาะหลังได้ส่งเสียงพร้อมกับลดกระจกลงมาลิโนะสังเกตว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นคนเดียวกับรุ่นน้องที่เฝ้าส่งจดหมาให้คิจังทุกวันนั่นเอง “ค่อยสบายใจหน่อย.............จำไว้ อย่ามายุ่งกับคิโดคุงของฉันอีก” เธอพูดทิ้งท้าย
โทจิ : (*/โวยวาย) นี่เธอเป็นใคร กล้ามาสั่งลิโนะจังให้ทำโน่นทำนี่ได้ยังไง
ลิโนะ : พอเถอะโทจิคุง..........................
“จะว่าไงก็เถอะ หึ...............”แล้วรถคันโตนั้นก็แล่นออกไป
โทจิ : จะว่าไงก็ช่างฉันไม่ยอมยกโทษให้พวกนั้นหรอกทั้งสองคนนั้น......กล้ามาทำให้ลิโนะเจ็บได้ยังไง
ลิโนะ : (*/มองอย่างเศร้าๆ) โทจิคุง.................
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sun Sep 05, 2010 7:31 am

มาอีกแล้ว *0*

โทจิ...
อย่าทำให้ลิโนะกับคิโดร้าวฉานเล้ย....ขอร้อง

อ่านแล้วเหมือนจะทำประมาณว่า "ฉันไม่ให้ลิโนะจังกับนายหรอก"

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Sep 05, 2010 8:07 pm

FunG พิมพ์ว่า:มาอีกแล้ว *0*

โทจิ...
อย่าทำให้ลิโนะกับคิโดร้าวฉานเล้ย....ขอร้อง

อ่านแล้วเหมือนจะทำประมาณว่า "ฉันไม่ให้ลิโนะจังกับนายหรอก"

ฮิๆเหมือนเราใจร้ายยังไงไม่รุเนอะชอบบัลดาลให้ตัวเอกมีดราม่าชีวิตอยู่เรื่อย...................แต่ก็นะ มันหยุดไม่ได้ คราม่าเอ๋ย.จงซับซ้อนขึ้นอีก55555555555555+
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Sun Sep 05, 2010 9:13 pm

รู้สึกหมันไส้เด็กผู้หญิงคนนั้นอย่างบอกไม่ถูก คิโดไม่ใช่ของเธอสักหน่อย! มั่วและๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Mad Mad
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sun Sep 05, 2010 9:51 pm

-/ เข้าสู่โหมดไซโค

ทิกิ : "ชั้นล่ะอยากเอาประแจไปฟาดหน้าของยัยนั่นซักที2ทีจิงๆ เหอๆๆ~"

เริ่มมันส์มือกันทุกคน =w= เจ้าของกระมู้ด้วย 555+
ถ้าว่างๆ อาจเขียนเพิ่มซัก 3-4 ตอน X3
ปล. แอบตั้งชื่ออีเวนท์(ฟิค)ตัวเองว่า Chocolate Love เพราะมันเกี่ยวข้องยังไง เด๋วก็รู้ เหอๆๆๆ~
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Sep 05, 2010 10:56 pm

ขอบคุณค่ะ ดีใจมากๆเลยที่ทุกคนชอบ.......จะพยายามเขียนต่ไป......ไม่สิจะเขียนต่อไปให้ดีที่สุดนะคะ...........ซึ้งจริงๆที่ทุกคนชอบ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Sep 06, 2010 1:51 am

อันนี้ก็เริ่มยาวไปแระ แต่ยังไงก็อย่าเพิ่งเบื่ออ่านก่อนนะค้า.................
Spoiler:
โทจิ :โอ๊ย!!!คิดถึงสองคนนั่นแล้วอารมณ์เสีย...................ไปกินไอศกรีมกันเถอะลิโนะจัง
ลิโนะ : หะ......หา...........ห๊า.......ตะ....ตอนนี้นี่นะ
โทจิ : ฉันจำได้นะว่าลิโนะจังชอบพูดว่าเวลาหงุดหงิดลิโนะจังจะชอบทานไอศกรีม.เพราะฉะนั้นตอนนี้เราไปหาไอศกรีมกินกันเถอะ(*/ว่าแล้วก็เดินนำหน้าลิโนะจังไป)
ลิโนะ : อ่ะ......อืม(*/เดินตามไปอย่างเงียบๆ)
-------------------------------------------------------------------------------
เมื่อถึงร้านไอศกรีมแล้วโทจิก็เดินนำลิโนะจังพร้อมกับจัดแจงสั่งไอศกีมรสช็อกโกแล็ตให้ตัวเองแต่ก็ไม่วายสั่งไอศกรีมรสคุ๊กกีแอนด์ครีมมาให้ลิโนะจังด้วย พอเด็กเสริฟนำไอศกรีมมาเสริฟให้ทั้งคู่แล้ว โทจิ ก็จัดแจงจัดการไอศกรีมที่อยู่ตรงหน้าอย่าเอร็ดอร่อย…แต่ลิโนะกลับเอาแต่นั่งจ้องไอศกรีมที่อยู่ในถ้วยนั้น.......นัยน์ตาของหญิงสาวเต็มตื้นไปด้วยน้ำตา และภาพในอดีตมันก็ย้อนกลับเข้ามาในสมองของลิโนะ
ฮานะจังเดินเข้ามาพร้อมไอศกรีม3ถ้วยในมือ.....เห็นยูโตะคุงกำลังนั่งปลอบฮารุนะอยู่
ฮานะจัง : (*/นั่งคุกเข่าลงข้างๆฮารุนะ) เป็นอะไรไปน่ะฮารุจัง
ฮารุนะ : (*/สะอื้น) ฮึก......มีคนไม่ดีมาแกล้งหนูค่ะ
ฮานะจัง : อ่ะ..........ทานนี่ก่อนอารมณ์จะได้ดีขึ้น
ฮารุนะ : (*/รับถ้วยจากมือฮานะพลางตักไอศกรีมที่อยู่ในถ้วยนั้นขึ้นมากิน) อื้มมมมมมม............อร่อยจังเลย....เนอะพี่ชาย
ยูโตะคุง : ฮืมอร่อยมากเลยเนอะฮารุจัง.......ขอบใจนะฮานะจัง (*/ยิ้มกว้าง)
ฮานะจัง : อืม(ยิ้มกว้าง)
ฮารุนะ : ทีหลังเรามากินด้วยกันอีกนะคะ
ฮานะจัง : จ๊ะ............(/ยิ้มพลางยื่นนิ้วก้อยไปเกี่ยวก้อยกับฮารุนะ)
ยูโตะคุง : พี่ก็สัญญาด้วยนะ(*/พลางยื่นนิ้วก้อยไปเกี่ยวกับทั้งคู่)
ฮานะจัง+ยูโตะคุง+ฮารุนะ :สัญญานะ ฮะๆๆ
(เขาจะยังจำได้ไหมนะ................)
-----------------------------------------------------------------------------

โทจิ : (*/เงยหน้ามาจากถ้วยไอศกรีมขอตัวเอง) อ้า..........อร่อยจังเลย...........ลิโนะจังไม่ทานหรอ.......อ้าวนั่นเป็นอะไรไป..............ร้องไห้ทำไม .......ไอศกรีมละลายแล้วเดี๋ยวฉันสั่งถ้วยใหม่ให้แล้วกัน(*/ว่าแล้วก็เอื้อมไปจะหยิบแก้วของลิโนะ)
ลิโนะ : (*/สะดุ้งสุดตัว) อะ......อย่านะฉันจะกินถ้วยนี้(*/พลางเลื่อนถ้วยไอศกรีมเข้ามาใกล้ตัว)
โทจิ : (*/ตกใจพางชักมือออก) ตามใจแต่มันละลายแล้วนะ
ลิโนะ : ละลายแล้วก็ยังกินได้นิ........................
-----------------------------------------------------------------------------------------
หลังจากออกจากร้านไอศกรีมแล้วลิโนะก็บอกลาโทจิ เนื่องจนตนต้องรีบกลับบ้านไปทำกับข้าวให้น้อง เมื่อถึงบ้านแล้วลิโนะรีบทำอาหารให้น้อง แต่จู่ๆเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น ฮารุนะจังนั่นเอง
ลิโนะ : ฮัลโหล
ฮารุนะ : พี่คะนี่หนูเองนะ ฮารุนะจังไง
ลิโนะ : อ้อ..........จ๊ะ ว่าไง ฮารุนะจัง
ฮารุนะ : พี่คะวันเสาร์นี้พี่ว่างไหมคะ คือหนูอยากไปเที่ยวสวนสนุกกับพี่ฮิโระและพี่โกเอนจิน่ะคะแต่หนูจะไปคนเดียวมันก็ยังไงๆอยู่เหมือนหนูไปเป็นก้างเขาน่ะ หนูเลยอยากชวนพี่ไปด้วยน่ะค่ะ
ลิโนะ : เดี๋ยวก่อนนะ วันเสาร์เหรอ...............กลับเย็นหรือเปล่าล่ะ.........ถ้าเย็นมากพี่กลัวว่าจะไปไม่ได้นะ............พี่เป็นห่วงน้องน่ะ....ทิ้งไว้คนเดียวไม่ได้
ฮารุนะ : อ้อ กลับไม่เย็นหรอกค่ะประมาณ4-5โมงก็กลับแล้ว พี่ไปกับหนูหน่อยน้า...............นะนะพี่ คือพี่ชายเขาไม่ว่างน่ะค่ะ
ลิโนะ : อ่ะ......อืมได้สิ.........
ฮารุนะ : 9โมงค่ะพี่ เสาร์นี้ 9 โมงเจอกันหน้าสวนสนุกนะคะ
แล้วฮารุนะก็วางสายไป ลิโนะจีงหันมาทำอาหารที่อยู่ตรงหน้าให้เสร็จ
-------------------------------------------------------------------------------------------------
รุ่งขึ้นลิโนะรีบตื่นนอนแต่เช้ารีบทำอาหาร ซักผ้า และงานบ้านทั้งหมดให้เสร็จก่อน9 โมง แล้วจึงรีบแต่ตัวเพื่อไปสวนสนุก ลิโนะเลือกหยิบเชิ้ตสีขาว พร้อมทั้งกางเกงยีนส์ขาสั้นมาใส่ แล้วรีบไปให้ถึงสวนสนุกทันเวลานัด แต่เมื่อถึงสวนสนุกแล้ว ลิโนะ พบโกเอนจิยืนรออยู่เพียงลำพัง
ลิโนะ : อ้าว...........แล้วฮิโระกับฮารุนะล่ะ
โกเอนจิ : อ้อ..สองคนนั่นเขาไปซื้อบัตรเข้าน่ะรอก่อนนะ
ทั้งครู่ออยู่ตรงนั้นซักพักใหญ่ก็เห็นฮารุนะและฮิโระวิ่งเข้ามาหาพร้อมตั๋วในมือ
ลิโนะ : ได้บัตรมาแล้วเราก็เข้าไปข้างในกันเถอะ
ฮิโระ :เดี๋ยวสิยังเหลืออีกคนนะ......สำคัญซะด้วย
ลิโนะ :ใครเหรอ..............
ฮารุนะ : เดี๋ยวเขามาก็รู้เองแหละ
ทั้งหมดยืนรอซักพักใหญ่...เพื่อรอสมาชิกใหม่
“มาแล้วรอนานหรือเปล่า” คิจังเดินเข้ามาทักจากด้านหลังของโกเอนจิ
ลิโนะ : นี่อย่าบอกนะว่าคนที่ให้เรามายืนรอตั่งนานสองนานนี่คือ.........................
ฮิโระ : ช่ายคนนี้แหละ.....กว่าจะมาได้นะคิโดคุง(*/น้ำเสียงแซว)
คิจัง : ก็แหม.........คนมันไม่ได้มาสวนสนุกตั้งนานแล้วนี่
ฮารุนะ : ตั่งแต่ตอนนั้นสินะคะพี่ชาย
คิจัง : อืม.....นั่นสินะ
ลิโนะ : ดะ....เดี๋ยวงั้นถ้าคิโดคุงมาแล้วงั้นฉันที่มาแทนคิโดคุงก็ต้องกลับแล้วล่ะสิ(*/ยิ้มจางๆพลางเดินออกไป)
คิจัง : ถ้าเป็นผมคุณคงไม่อยากมาด้วยสินะ งั้นคุณไม่ต้องกลับหรอกเดี๋ยวผมไปเอง
ฮารุนะ : ดะ....เดี๋ยวสิคะ ไหนๆ พี่ทั้งสองคนก็มาแล้ว เราไปเที่ยวพร้อมกันเลยดีกว่านะคะ(*/มองทั้งสองหน้าละห้อย)
ลิโนะ : จ๊ะ.....ก็ได้...นี่เห็นแก่ฮารุนะจังนะ
ฮารุนะยิ้มให้ลิโนะแล้วหันมาอ้อนพี่ชาย
คิจัง : ก็ได้....ไม่ต้องทำอ้อนเลย
ฮารุนะ : ดีจังเลย (*/ว่าแล้วก็เขาไปควงแขนทั้งคู่แล้วพาเข้าไปที่สวนสนุก)
ทั้งหมดเมื่อเข้าไปในสวนสนุกแล้วทุกก็พากันเล่นเครื่องเล่นต่างๆอย่างสนุกสนาน แต่ทว่าทั้งคิจังและลิโนะจังก็ยังตึงๆและรักษาระยะห่างระหว่างกันอยู่ตลอดเวลา เมื่อทั้งหมดเล่นเครื่องเล่นจนเหนื่อยแล้วจึงมานั่งพักใต้ต้นไม้
ฮิโระ : เอ๋...นั่นร้านไอศกรีมหนิ เราไปกินกันนะ
โกเอนจิ : อืม..........
ฮารุนะ : นะคะพี่.......(*/มองหน้าคิจังและลิโนะจังสลับกันไปมา)
ลิโนะ+คิจัง :อืม.............
เมื่อเข้าไปในร้านฮารุนะจังก็จัดแจงสั่งไอศกรีมถ้วยใหญ่ เมื่อพนักงานเสริฟเอาถ้วยใบโตมาวางกลางโต๊ะ ทั้งหมดก็หยิบช้อนมาเพื่อจะตักไอศกรีมด้วยความหิว ฮิโระจังตังไอศกรีมตรงที่เป็นดาร์กช็อกโกแล็ตใส่ปากโกเอนจิทำให้โกเอนจิหน้าแดงแป๊ดซึ่งนั่นเรียกเสียงหัวเราะได้มากทีเดียว คิจังยื่นช้อนไปจะตักไอศกรีมตรงที่เป็นคุ๊กกี้แอนด์ครีมพร้อมๆกับที่ลิโนะจังยื่นช้อนออกไป
คิจัง+ลิโนะ : อุ๊ย!!!(*/ชะงัก)เชิญก่อนเลย
ฮารุนะ :พี่ยังชอบรสคุกกี้แอนด์ครีมสินะคะ
คิจัง : อ่า................(*/หน้าแดง)
ฮารุนะ : ดีจังเลยนะเราได้มานั่งกินไอศกรีมกันอีก
คิจัง+ลิโนะ : (สะดุ้ง) อะ.....อ่า.............
------------------------------------------------------------------------------
ฮิโระ : (*/มองนาฬิกา) อุ๊ย3โมงแล้วเหรอเนี๊ยะเวลาผ่านไปเร็วจริงๆเลย
ลิโนะ : (*/ตกใจ) ตายแล้ว งั้นฉันขอตัวกลับก่อนนะต้องไปหาอะไรให้น้องกินน่ะ
ฮารุนะ :เป็นห่วงน้องจริงน้าพี่ลิโนะเนี๊ยะ
ลิโนะ : ก็เรามีอยู่กันสองคนนี่จ๊ะ..............พี่ไปก่อนนะ(*/วิ่งออกไปพลางโบกมือลา)
ฮารุนะ : เพราะมีกันสองคนงั้นเหรอ..........................(*/พูดเสียงแผ่ว)เหมือนตอนนั้นเลยล่ะคะพี่ชาย
คิจัง : อ่ะ.......อืม..นี่แหละฮานะจัง (*/คิจังพูดเรียบๆทิ้งให้ทั้งสองคนข้างหลังงงเป็นไก่ตาแตก)
จากนั้นทั้งหมดก็เดินแยกย้ายกันออกไป แต่หลังจากที่ลิโนะจังแยกจากกลุ่มเพื่อนๆแล้วลิโนะไม่ได้รีบเพื่อจะกลับบ้านแต่กลับไปนั่งที่สนามซ้อมริมแม่น้ำ
ฮารุนะ :นึกแล้วว่าพี่ต้องอยู่ที่นี่(*/นั่งลงข้างๆลิโนะ)
ลิโนะ : ฮืม ...........ฮารุนะนั่นเองมีอะไรเหรอ..............
ฮารุนะ : หนูรู้แล้วนะคะเรื่องพี่กับพี่ชายน่ะ...........น่าเสียดายจังเลยนะคะ.......ทั้งที่น่าจะรักกันได้แท้ๆ
ลิโนะ : ไม่หรอกตอนนี้น่ะราต่างกันมากไป
ฮารุนะ : ไม่เห็นจะต่างกันเลย......พี่ชายก็ยังเป็นพี่ชายคนเดินนะพี่ฮานะจัง
ลิโนะ : เธอรู้..................
ฮารุนะ : ใช่หนูรู้.............พี่ยังคงเป็นพี่ฮานะคนเดิมใช่ไหมคะ...........................
แต่ยังไม่ทันที่ฮารุนะจะได้พูดต่อก็มีผู้ชายตัวใหญ่เข้ามาปิดปากและอุ้มตัวเธออกไป
ลิโนะ : อย่าทำฮารุจังนะ.......มีอะไรก็ทำฉันสิ
“เฮ้ยจับผิดนี่หว่า งั้นมันต้องเป็นแกสินะที่ชื่อลิโนะ น่ะ”ชายคนนั้นพูดขึ้นมา
ลิโนะ : ชะ...ใช่ ฉันเองแหละ...รีบปล่อยฮารุจังก่อนสิ
ชายคนนั้นรีบปล่อยฮารุนะ ฮารุนะจะรีบวิ่งมาหาลิโนะ แต่ลิโนะห้ามไว้เสียก่อน
ลิโนะ : อย่าเข้ามานะฮารุจัง รีบวิ่งไป วิ่งไปให้เร็วที่สุดห้ามหันหลังกลับมา!!
ฮารุนะ :พี่ ฮานะจัง~~~
ลิโนะ : ไปสิ เร็วเข้า!!!
“ใจกล้าจังนะสาวน้อย.....คราวนี้ก็ไม่มีใครช่วยเธอได้แล้วหละสิ”
ลิโนะ : ทำไมฉันต้องกลัวนาย.......นายมันไม่ใช่ลูกผู้ชาย รังแกได้แม้กระทั่งผู้หญิงตัวเล็กๆ
“หึปากดีนักนะ.........”ว่าแล้วชายชุดดำคนนั้นก็สวนหมัดเข้าใส่ท้องของลิโนะจนล้มลงกองกับพื้น ลิโนะเงยหน้าขึ้นมาพร้อมกับที่รถสีดำคันโตมาจอดตรงข้างๆ”หึ!!! บอกแล้วว่าอย่ามายุ่งกับคิโดคุงอีก นี่เป็นการสั่งสอนสำหรับคนอย่างเธอ” เจ้าของเสียงพูดอย่างเย้ยหยันพลางเปิดประตูรถลงมา
ลิโนะ :จะทำอะไรฉันน่ะ.....................
“ฉันน่ะเหรอก็จะทำให้เธอสำนึกไง”ว่าแล้วก็เดินไปจิกผมของลิโนะและลากตัวเธอไปที่ริมแม่น้ำ
ลิโนะ : อย่านะ..............(*/น้ำตาไหลออกมาอาบแก้ม)ไม่นะ!!!!
--------------------------------------------------------------------------------------------
คิจังวิ่งกระหืดกระหอบมาพร้อมกับฮารุนะ
คิจัง : น้องแน่ใจนะว่าที่นี่
ฮารุนะ : แน่ใจสิคะหนูนั่งคุยกับพี่เขาอยู่ที่นี่แล้วหนูก็ถูกผู้ชายชุดดำจับตัวไปพี่เขาก็มาช่วยหนูแล้วบอกให้หนูหนีไปหนูก็เลยมาบอกพี่นี่แหละ
คิจัง :เอ๊ะ...นั่น (*/วิ่งเข้าไปดูใกล้ๆ) นี่มันผ้าคาดผมของซาชิโยะจังนี่หน่า.............
ฮารุนะ : พี่คะ(*/เรียกพี่ชายอย่างตกใจ)น่ะ....นั่น (*/ชี้ให้พี่ชายดูฟองอากาศที่ผุดขึ้นมา) หรือว่า พี่เขา..............
คิจัง : โธ่...ยายบ้าเอ๊ย.................(*/ถอดรองเท้าและแจ็กเก็ดออกพลางโดดลงน้ำ) โธ่เอ๊ย......อยู่ไหนนะ......ซาชิโยะจัง(*/ดำลงไปในน้ำอีกครั้ง) เจอแล้วฮารุจังรับไปที
ฮารุจังพยายามจับมือของลิโนะเอาไว้แล้วตะเกียดตะกายดึงขึ้นฝั่ง ทางด้านคิจังรีบขึ้นฝั่งมา
คิจัง : โธ่.......ยายบ้าเอ๊ยฟื้นสิ(*/เริ่มปั๊มหัวใจ)
พอปั๊ดหัวใจไป2-3รอบ ลิโนะจังก็สำลักน้ำออกมา
ลิโนะ : อั๊ก.......อ่ะ..............
คิจัง : ซาชิโยะจัง ฟื้นแล้ว(ยิ้มกว้าง)
ลิโนะ : (เพ้อ)..............ยูโตะคุง..........ขะ...............ขอ............โทษนะ
คิจัง : อย่าเพิ่งพูดอะไรเลย...........(*/เอาเสื้อคลุมตัวลิโนะเอาไว้ แล้วรีบอุ้มพาไปโรงพยาบาลพร้อมด้วยฮารุนะจังที่วิ่งตามไปติดๆ)
คลิปการปั๊มหัวใจ ฮิๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Sep 06, 2010 3:54 pm

เนื้อเรื่องตอนนี้เกิดขึ้นจากเราอยากจะแต่งตอนที่อธิบายเกี่ยวกับความรู้สึกของคิจังมั่งอ่ะนะ ลองอ่านดูกันนะ ติชมได้
Spoiler:
ระหว่างทางที่ไปโรงพยาบาล
ลิโนะ : (*/เพ้อ)ยูโตะคุงฉัน......ฉัน.............................
คิจัง : (*/ก้มหน้าลงมาดูหญิงสาวที่อุ้มไว้) ผมอยู่นี่ฮานะจังผมอยู่นี่.....................คุณไม่ต้องกลัวนะผมจะอยู่ข้างๆคุณเอง
ลิโนะ : (*/พยายามฝืนลืมตาขึ้นมามอง แต่ภาพที่เห็นตรงหน้าเป็นเพียงภาพเลือนรางเท่านั้น) ดีจังเลย...........ยูโตะคุงมาหาฉันแล้ว..............ยูโตะคุง......................(*/ยิ้มอย่างมีความสุขพูดเสียงแผ่วแล้วสลบไป)
คิจัง : (*/ตะโกนอย่างร้อนรน) ฮานะจัง ฉะ....ฉันมาแล้ว........อย่าทิ้งฉันไปนะฮานะจัง......ฮานะจังตอบฉันสิ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ที่หน้าห้องฉุกเฉิน
ฮารุนะ : พี่ชายคะ.............
คิจัง : (เสียงแผ่วลง) ฮานะจังเขาเจ็บเพราะพี่อีกแล้ว..............พี่ทำให้เขาเจ็บเสมอเลย..................
ฮารุนะ : ไม่ใช่ความผิดพี่ชายหรอกค่ะความผิดหนูเอง.......ที่พี่เขาเป็นอย่างนี้เพราะช่วยหนู
ตึงๆๆๆ...............โทจิเดินพรวดพราดอย่างหัวเสียเขามา พลางกระชากคอเสื้อคิจังเข้ามาใกล้
ฮารุนะ :ว๊าย!!!พี่ชาย
โทจิ : (*/โวยวาย) นี่เป็นเพราะนายใช่ไหม................นายทำให้ลิโนะจังเจ็บอีกแล้ว........ไม่น่าเชื่อนะว่าทำไมลิโนะจังถึงตัดใจจากนายไม่ได้ซักที
คิจัง : นี่ซาชิโยะจัง...............(*/ก่อนที่คิจังจะได้พูดอะไรต่อไปโทจิก็สวนหมัดเข้าที่หน้าของคิจัง ทำให้คิจังลงไปนั่งกองกับพื้น)
โทจิ : (*/ก้มหน้าลงอย่างกลั้นอารมณ์)ฉันไม่รู้หรอกนะว่านายมีดีอะไร.............หลายครั้งแล้วที่ลิโนะจังพยายามจะหนีจากนาย พอฉันยื่นมือเข้ามาช่วยเธอกลับปัดมือฉันออกไป...แล้วกลับไปหานาย...........ทั้งที่นาย.......................นาย...............ทำให้ลิโนะเจ็บมาไม่รู้ตั้งกี่ครั้งแล้ว
คิจัง : (*/ตอบเสียงแผ่ว)นี่นายรู้...........................
โทจิ : ก็เออน่ะสิ.....ทำไมฉันจะไม่รู้ฉันมองสายตาของลิโนะจังเวลามองนายฉันก็รู้แล้ว โธ่เว้ย..............ถ้าลิโนะจังรักฉันซักนิดนะฉันจะไม่ยอมเสียลิโนะจังกับคนอย่างนายหรอก
คิจัง : ถ้าคิคว่านายดูแลซาชิโยะจังได้งั้นนายก็ควรที่จะรักกับซาชิโยะจังแล้วล่ะ
โทจิ : (*/กระชากคอเสื้อคิจังขึ้นมาอีกครั้ง)โธ่เว้ย.....นี่นายโง่จริงหรือแกล้งโง่กันแน่วะ........ลิโนะจังไม่ใช่ผักใช่ปลานะจะมายกให้ใครอะไรง่ายๆได้ยังไง..................แล้วอีกอย่างลิโนะจังเขาไม่ได้รักฉันเขารักนาย.....ได้ยินไหม..........เขารักนาย!!!!
โทจิถอนหายใจยาวพลางยืนพิงกำแพงข้างห้องฉุกเฉิน
ฮารุนะ : พี่คะ...................(ฮารุนะพูดเสียงแผ่ว)
ขณะเดียวกันพยาบาลก็เปิดประตูเดินออกมา
โทจิ : (*/วิ่งเข้าไปหานางพยาบาล) ลิโนะเป็นไงบ้างครับ
นางพยาบาล : คนไข้ปลอดภัยแล้วค่ะ แต่ยังไงก็ให้พักฟื้นที่นี่ซักคืนแล้วกันนะคะ
พอนางพยาบาลพูดจบก็หายเข้าไปในห้องฉุกเฉินซักพักแล้วเข็นเตียงของลิโนะออกมา โทจิเดินตามพยาบาลเข้าไปให้ห้องพักคนไข้ ส่วนคิจังกลับยืนนิ่งอยู่ตรงนั้นทรุดตัวลงนั่งกับพื้น
ฮารุนะจัง : พี่คะ....................(นั่งลงข้างๆแล้วกอดพี่ชาย)พี่ฮานะจังต้องไม่เป็นอะไรนะ
คิจัง : อ่ะ.......อืม
พอดีกับที่หมอเดินออกมา เห็นคิจังนั่งพิงผนังอยู่จึงเดินเข้าไปพูดด้วย
หมอ : นี่เธออีกแล้วเหรอ............หมู่นี้ดวงเราสมพงศ์กันจังเลยนะเจอกันบ่อยจัง(หัวเราะหึๆในลำคอ)เธอสินะที่พาแม่หนูนั่นมาส่ง
คิจัง : อ่ะ......อ่า..................เธอเป็นไงบ้างครับ
หมอ : ก็โดยรวมไม่เป็นอะไรมากหรอนะ............แต่ตอนมาเธอมีอาการเหมือคนถูกกดน้ำมา.......หมอขอถามได้ไหมว่าคนไข้ไปโดนอะไรมา
คิจัง : ผมไม่รูจริงๆครับ.........ผมไม่รู้จริงๆ.............พอผมมาถึงซาชิโยะจังก็จมน้ำอยู่แล้ว
หมอ : เอาเถอะๆ เมื่อเธอไม่บอกฉันก็จะไม่คะยันคะยอถามล่ะนะ แต่ฉันจะบอกเธออย่างหนึ่งนะ (*/ลดเสียงลง) ตอนที่เธออยู่ในหน้องนั้นน่ะเธอเพ้อถึงแต่เด็กที่ชื่อว่ายูโตะคุงตลอดเวลาเลย...ดูท่าเด็กยูโตะคุงนั่นคงเป็นคนสำคัญมากน่ะนะ.............แต่ว่านะตลอดเวลาที่อยู่ในนั้นมีหลายครั้งที่เราเกือบเสียเธอไปแต่เธอก็กลับมาได้ทุกครั้ง...........เธอน่ะเป็นนักสู้ตัวจริง อย่างที่ฉันไม่เคยเจอเลยล่ะ(*/พูดจบแล้วก็เดินจากไป)
คิจังฟังสิ่งที่หมอพูดทุกคำอย่างตกใจ คิจังมองไปยังห้องพักของลิโนะ ครืด.....................โทจิ เปิดประตูห้องออกมาพลางส่งสายตาโกรธไปยังคิจัง แล้วเดินจากไป
ฮารุนะ : พี่คะเราเข้าไปดูพี่ฮานะกันเถอะ(*/พูดพลางฉุดคิจังให้ยืนขึ้น)
คิจัง : อ่ะ....อืม..............
ครืด.......................คิจังกับฮารุนะเดินเข้ามาในห้อง
ฮารุนะ : พี่ฮานะจัง.............พี่ต้องไม่เป็นไรนะคะ(*/ สะอื้น)
คิจัง : (*/เดินไหลูบหัวน้องสาวเบาๆ) ไม่เป็นไรหรอก...น้องก็รู้ว่าฮานะจังน่ะไม่เคยโกรธน้องเลยนะ
ฮารุนะ : ค่ะ.................
ลิโนะ : (*/เพ้อขึ้นมา) ยูโตะคุงอย่าทิ้งฉันไปนะ............ยูโตะคุง..........
คิจัง : (*/วิ่งถลาเข้ามาข้างเตียงพลางจับมือลิโนะ) ฮานะจังผมอยู่นี่แล้ว........ฮานะจังคุณอย่างทิ้งผมไปนะ................
ฮารุนะจังมองภาพของทั้งคู่แล้วจึงเดินออกไปอย่างเงียบๆ
คิจัง : อยู่กับผมนะฮานะจัง.............ผมจะไม่ให้คุณเจ็บอีกแล้ว......ผมจะปกป้องคุณเอง...............ฮานะจังผมทำไม่ได้ถ้าไม่มีคุณ
ลิโนะ : (*/เสียงแผ่วลง) ยูโตะคุง..............อยู่ตรงนี้..............อย่าทิ้งฉันไปนะ.............ฉัน..................
คิจัง : ผมจะอยู่ตรงนี้นะ..............ข้างๆคุณ(*/ว่าแล้วก็ลากเก้าอี้มานั่งข้างๆเตียงของลิโนะ)
--------------------------------------------------------------------------------------------------
เช้าวันใหม่ฮาระนะมาเยี่ยมลิโนะแต่เช้า ครืด.........
ฮารุนะ : อรุณสะ............วัดค่ะพี่ชาย(*/ ชะงักเมื่อห็นภาพพี่ชายนอนอยู่ข้างเตียงของลิโนะ) นี่เมื่อคืนนีพี่ชายนอนที่นี่เหรอคะ
คิจัง : อ่ะ.........อืม พี่เป็นห่วงน่ะ
ฮารุนะ : พี่คะพี่ก็ควรต้องไปพักผ่อนบ้าง...........ถ้าพี่เป็นอะไรไปอีกคนหนู่จะทำไง
คิจัง :อ่ะ..........อา.................(มองดูลิโนะที่นอนอยู่อย่างเศร้าๆ) งั้นพี่กลับบ้านก่อนนะ...ฝากดูแลฮานะจังด้วย.......ถ้าเขาฟื้นแล้วรีบโทรบอกพี่เลยนะพี่จะรีบมา(*/คิจังพูดอย่างเศร้าๆพลางหันหลังออกไป)
------------------------------------------------------------------------------------
เมื่อมาถึงที่บ้าน คิจังรีบอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเพื่อที่จะเข้านอน
แม่บ้าน : (*/พูดขึ้นเมื่อเห็นคิจังเดินมาที่ห้อง)คุณหนูคะมีแขกมาพบค่ะ
คิจัง :บอกเขาไปว่าฉันไม่อยู่
แม่บ้าน : ค่ะ
-------------------------------------------------------------------------------------
เมื่อล้มตัวนอนบนเตียง คิจังก็พูดเบาๆกับตัวเองก่อนที่จะหลับไปอย่างเหนื่อยอ่อนว่า..........
คิจัง : ทำไมคุณต้องทำอย่างนี้ด้วยนะฮานะจัง............รู้หรือเปล่าว่าผมเป็นห่วง.................
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Mon Sep 06, 2010 4:33 pm

โอ้ววววว...

จอร์จมากอ่ะ

(/me อ่านไปเขินไป แล้วก็กลิ้งตัวออกไปจากกระทู้)

FunG

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Mon Sep 06, 2010 6:30 pm

เด็กคนนั้นอีกแล้ว... ;A; ลิโนะจัง...ไม่นะ...

คิจังเอ๋ย จงซับซ้อนยิ่งขึ้น (ไม่ใช่ละ)

อยากรู้ชื่อนางร้ายขิงๆ ; w ;
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Mon Sep 06, 2010 8:46 pm

หลังจากที่รู้สึกอยากกระโดดงับหัวเจ้าเด็กนั่น(ที่บังอาจแย่งคิโดจากลิโนะ)มานาน จึงขอระบายก่อน (ค้างมากไม่ดี)

ตัวละคร: ฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
ในห้องพยาบาลสีขาวสะอาดตา ซากิปรือตาขึ้นช้าๆเพราะแสงไฟจากหลอดนีออน ก่อนที่จะลุกขึ้นนั่ง แล้วมองไปรอบๆตัวพบกับ ฟุโดที่นั่งกอดอกอยู่บนเก้าอี้ข้างๆ ลมหายใจที่เข้า ออกอย่างสม่ำเสมอบอกให้รู้ว่าเจ้าของนั้นได้เผลอหลับไปแล้ว
ซากิ: เจ้านั่นจะทำสำเร็จไหมนะ? แล้วถ้าทำสำเร็จล่ะ โอ้ไม่! เพื่อนรักของช้านนนนนนนน!!
เสียงของซากิทำให้คนที่หลับอยู่เก้าอี้ข้างๆสะดุ้งตื่นขึ้น
ฟุโด: เจ้าบ้า! ตะโกนอะไรซะดังเชียว!? ไม่เห็นหรอ? ว่าคนเขาหลับอยู่น่ะ
ซากิ: ไม่เห็นโว๊ย! เผอิญเกิดมาไม่มีตา เฮอะ! แบร่
ฟุโดทำเสียงจิ๊จ๊ะในลำคอแสดงถึงความไม่พอใจเป็นอย่างยิ่ง ซากิรีบกระโดดลุกออกจากเตียงแล้วเดินอย่างรวดเร็วไปที่ประตู
ฟุโด: จะไปไหนน่ะ?
ซากิ: (หันควับมามอง) ไปตาย!
แต่ทันใดนั้นเอง ขณะที่ซากิหันกลับไปที่ประตู ก็ชนขอบประตูอย่างจัง โป๊ก!
ซากิ: โอ๊ย! (พลางเอามือกุมหน้าผากตัวเอง)
ฟุโด: อุ๊ก! ฮ่าๆๆๆ! เจ้าบ๊องเอ๊ย! ฮ่าๆๆๆ!
ซากิทนไม่ไหวเลยวิ่งไปจับตัวฟุโดทุ่มลงบนเตียง(เฮ้ย! O.o) แล้วจับหมอนฟาดๆๆลงบนตัวของฟุโด พอฟาดหนำใจของตัวเองแล้วซากิก็เสยผมสีเหลือง-ทองของตัวเองขึ้นพร้อมกับยิ้มเยาะ แล้วเดินจากไป
ฟุโด: เจ้าบ้า! อย่าให้ฉันเอาคืนนะ จะเอาคืนให้สาสมเลยคอยดู!

เวรกรรม! นี่มันเรื่องเกี่ยวกับการเป็นกามเทพแบบตลกๆหรือเรื่องที่เกี่ยวกับการล้างแค้นกันแน่วะเนี่ย?
ฟ็อกซ์ เราทำยังไงก็ยังรู้สึกแค้น(เว่อร์) หมันไส้เด็กคนนนั้นอ่ะ Evil or Very Mad
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  FunG on Mon Sep 06, 2010 9:28 pm

ของซากินี่สะจิตมากค่ะ

โยส่วนตัวอยากลองทำยังงั้นกับฟุโดบ้าง (ฮา)

ปล.แค้นตัวร้ายตัวนั้นเหมือนกันค่ะซากิ แต่เราต้องเก็บอารมณ์ไว้ๆ ใจเย็นๆเน่อสูเน่อ

FunG

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Mon Sep 06, 2010 11:38 pm

เริ่มตามฟอกซ์ซังไม่ทัน+ +

หายไปมะกี้วัน แต่งกันกระจายเลยแห่ะ

งั้นขอแต่งต่อจากตอนไปเที่ยวละกันนะ>< อยากแต่งตอนนี้เป็นที่สุด แล้วฟอกซ์ซังก็บุกเบิกมันออกมาจนได้=v=

Lets....START!!!!

*คำเตือน* ตอนนี้อาจยาวมากหรือมากถึงที่สุดเลยก็ว่าได้ทนอ่านกันไปละกันนะเออ=w=

Spoiler:

หลังจากที่เราปล่อยชูยะคุงให้รอพวกลิโนะกับคิโดคุง ฉันกับฮารุนะจังก็เดินไปซื้อตั๋วเข้ากันสองคน ระหว่างที่เดินไปนั้น จู่ๆฮารุนะก็ดันถามอะไรแปลกขึ้นมาจนได้><
Haruna : นี่~~ พี่ฮิโระ
Hiro : หื้ม? อะไรงั้นหรอฮารุนะจัง
Haruna : ทำไมพี่ฮิโระถึงชอบคุณโกเอนจิหรอ?
Hiro : ...!!....กะ...ก็มัน.....
Haruna : เอ๋~ นี่มันยังไงกันแน่เนื่ย=w= (ทำเสียงล้อ)
Hiro : ระ...รีบไปซื้อตั๋วกันดีกว่านะ>///< (หน้าเริ่มแดง และวิ่งไปที่ขายตั๋ว)
Haruna : ฮิ ฮิ พี่ฮิโระเนื่ย...จะอายทำไมก็ไม่รู้^^ (ว่าแล้วก็วิ่งตามไป)
หลังจากที่เราไปซื้อตั๋วกันแล้วเราก็วิ่งไปทางที่ชูยะคุงรออยู่นั้นเอง และไม่นานนักลิโนะจังกับคิโดคุงก็ตามมาสมทบ
Kidou : โทดทีที่ให้รอนานนะ เราไปกันเถอะ!
All : อื้ม!!
เราเดินผ่านประตูไป และเดินไปเรื่อยจนกระทั่งเจอ....บ้านผีสิง= =;;; ซึ่งแน่นอนว่าฮารุนะต้องชวนเราเข้าไปเป็นแน่
Haruna : นี่ๆ!! ไปเล่นบ้านผีสิงกัน^^ ( ฮารุนะพูดออกมาเล่นเอาเรากับลิโนะจังถึงกับสะดุ้ง )
Gouenji : น่าสนใจดีนะ! ว่าไงละฮิโระ.. (หันมามองเรา)
Hiro : อะ...อืม....(รู้สึกหวั่นๆนิดแฮะ= =;Wink
Kidou : .... (มองไปที่ลิโนะจัง)
Rino : ....(มองมาที่คิโดซัง)
Haruna : ทั้งสองคนจะมัวมองกันอยู่ทำไมละ ก็เข้าไปกันรหมดเนื่ยแหละ><!! (ควงแขนทั้งสองคนและลากเข้าไปในบ้านผีสิง= =ll)
Gouenji : หึ หึ ฮารุนะนี่ชอบลากสองคนนั้นไปเรื่อยเลยแห่ะ (ยิ้มและหัวเราะออกมากับการกระทำของทั้งสามคน)
Hiro : นั้นสินะ^^ ไปกันเถอะ สามคนนั้นเค้าไปรอกันอยู่หน้าประตูแล้ว
Gouenji : อื้ม (หันมามองหน้ากัน และก็เดินเข้าไปในบ้านผีสิง)
หน้าบ้านผีสิงถูกประดับไปด้วยสีเลือดและหมอกบวกกับสภาพที่มีโครงกระดูกยืนดูอยู่ และยังมีรอยเลือดและปีศาจที่มองเราพร้อมจะกระโจนใส่เราได้ทุกครั้ง เล่นเอาหวาดกลัวกันไปตามๆกัน ยกเว้นคนบางคนที่มันตามด้านไปแล้ว= =;;;
Hiro : นะ...น่ากลัวจัง...
Gouenji : (มองมาที่เรา) หึ...จับมือฉันไว้สิ (ยื้นมือมาให้)
Hiro : อะ...เอ๋..
Gouenji : จะได้ไม่ต้องกลัวไง เพราะมีฉันอยู่ข้างๆทั้งคน^^ (ส่งยิ้มให้พร้อมกับยื้นมือมา)
Hiro : อะ...อืม...ขอบใจนะชูยะคุง...(จับมือชูยะคุงก่อนจะเดินเข้าไปใกล้เล็กน้อย)
Haruna : แหม่ม~~ หวานกันจังเลยนะ^^
Hiro&Gouenji : ...!!!!!...///// (เราสองคนสดุ้งเฮือกทันทีที่ฮารุนะจังทัก)
Haruna : ฮิฮิ พี่สองคนเองก็จับมือกันบ้างสิ^^ (มองไปทางลิโนะจังกับคิโดคุง)
Rino : มะ...ไม่เป็นไร ฉันเดินไปเองได้น่า...
Kidou : ........
Haruna : พี่ทั้งสองคนเนื่ยละก็><!! (เดินไปจับมือให้ทั้งสองคน)
Rino : ทะ!...ทำอะไรน่ะ!! ฮารุนะจัง!
Haruna : ก็เค้าบอกไม่ให้เดินคนเดียวนิ-3- พนกงานเค้าบอกไว้อะ-3-(พูดพลางชี้ไปที่พนักงานที่แต่งตัวครึ่งคนครึ่งผีกำลังประกาศอะไรบางอย่างอยู่)
พนักงาน : ขอให้ทุกท่านจับมือกันไว้ด้วยนะครับ!!! เพื่อกันคนหลงทางในบ้านผีสิงแห่งนี้~!!!
Rino : =////=...(เงียบสนิทเพราะหน้าแตก)
Kidou : เรื่องแบบนี้มันก็มีผิดกันได้น่า...
หลังจากที่พนักงานเปิดประตูให้พวกเราเข้าไปแล้ว เราก็อยู่ในห้องที่มืดสนิท...อากาศบริเวณเริ่มเย็นขึ้นเรื่อยๆ พวกเราไม่รอช้าก็เดินไปทันที เราเดินกันไปเรื่อยจนพบกับทางแคบทางหนึ่ง ซึ่งมีคราบเหมือนซากศพที่กองอยู่กับพื้น..แต่แล้วเจ้าซากศพนั้น...ดูเหมือนมันจะไม่ได้นอนสงบๆอยู่กับพื้นนะสิ=[]=!!
Hiro : ....กะ.......กริ๊ด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (ร้องออกมาอย่างดังก่อนจะพยายามสะลัดขาออกจากเจ้าผีที่จับขาเราอยู่)
Gouenji : ฮิโระ!!!!!! (จับมือเราแน่นก่อนจะเดินไปเหยือบแขนของผีตนในให้ปล่อยจากขา)
Haruna : กริ๊ด!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (วิ่งเตลิดไปพร้อมกับลากลิโนะกับคิโดคุงไปด้วยT^T อย่าทิ้งเค้าไว้ซิ~~~)
Kidou : อ๊าก~~~!!!!! (โดนลากไปตามแรงน้องสาว= =)
Rino : ดะ...เดี๋ยวสิฮารุนาจาง~~~!!!!!!!!!!! (บอกให้ฮารุนะหยุด)
สองคนนั้นโดนฮารุนะลากจนหายลับไป ปล่อยให้เราจัดการผีตนนี้อยู่
Hiro : รอด้วยสิ!!!
Gouenji : ยังไม่ปล่อยอีกรึไงฟร่ะเจ้าผีนี่= =** ' แอบลามกรึป่าวฟ่ะ!! ถ้าหวังแบบนั้นพ่อตึ้บไม่เลี้ยงแน่!! ' ( มองไปที่ผีที่ยังไม่ปล่อยและเหยียบอย่างแรงจนทำให้คราวนี้ยอมปลอยขาเราออกมาจนได้)
Gouenji : เป็นอะไรรึเปล่าฮิโระ!!
Hiro : งือ~.... (เราเริ่มเสียขวัญเข้าไปเกาะแขนชูยะคุงอย่างแน่น)
คนแสดงเป็นผี : ' เจ็บฟ่ะ!= =lllll น่ากลัวจิ้บเป๋งเลยไอเด็กนรกนี้!! '
Gouenji : ไม่เป็นไรนะ..ฮิโระ (ปลอบเราเบาๆ)
คนแสดงเป็นผี : ' แน่ะ! ยังสวิทกันอีกนะ! ตรูเจ็บนะเฟร้ยT_T คอยดู!! จะเอาคืนให้จั๋งหนั่บเลย!! '
Hiro : แล้วจะทำไงดีละ...ฮารุนะจังเค้าวิ่งออกไปแล้วด้วย....
Gouenji : อืม..... คงต้องหาทางไปเองละนะ
เราก็เดินกันไปเรื่อยๆ จากที่จับมือกัน....กลายเป็นว่าเราเข้าไปเกาะแขนซะงั้น..
Gouenji : ...!...กลัวมากเลยหรอ (หันกลับมาถาม)
Hiro : ...อะ....อืม.....(ก้มหน้าเล็กน้อย)
Gouenji : ไม่ต้องห่วงนะ^^ ฉันอยู่ข้างฮิโระเสมอนะ (ตอบเราพลางมองด้วยสายตาที่อบอุ่น)
Hiro : อืม.... (พูดเสียงเบา...เพราะยังกลัวอยู่)
บทสนทนาก็ต้องจบลงเมื่อมีซอมบี้เดินมาทางที่เรายืนอยู่ แต่มันไม่ใช่แค่นั้น....มันดันถือเลื่อยมาล้วย=[]=!!!!!!
ซอมบี้ : แฮ่!!!!!!! (มันไม่พูดร่ำทำเพลงก็วิ่งเข้าใส่เราที่ยืนอยู่)
Hiro : กริ๊ด~!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (ตกใจจนทำอะไรไม่ถูก แล้วไปหลบอยู่ข้างหลัง)
Gouenji : เฮ้ย!!! (ตกใจเหมือนกัน แต่ก็มองไปมาจนเจอทางอีกทางนึง)
Gouenji : มาทางนี้เร็วฮิโระ!! (ลากมือเราไป)
Hiro : ว้าย!!!!!!!!!!!!!!(หนีมาไทนไรก็มาเจอกับผีสาวตัวท่วมเลือด มาจับตัวเราไว้)
Gouenji : เฮ้ย!! ฮิโระ!!!! (หันมาทางเราที่ถูกจับตัวอยู่)
ผีสาว : เอาหัวใจของแกมาแลกกับผู้หญิงคนนี้สิ~~ ถ้าเอามาให้ข้า นางจะเป็นอิสระ~~
Hiro : งือ.... (เริ่มน้ำตาคลอนิดๆ เรากลัวเป็นเหมือนกันนะ!!!! ทำไมมาเจอทุกรอบเลยละเนื่นT^T)
Gouenji : ฮิโระ!! ดันทำฮิโระร้องไห้ซะได้นะเจ้าผีงี่เง่า= =***** (เริ่มหงุดหงิดเล็กๆ ทั้งๆที่รู้ว่าเป็นคนแสดง)
ผีสาว : งั้นก็เอาหัวใจ....(ยังไม่ทันพูดจบก็ถูกชูยะคุงตะโกนสวนกลับมาซะเต็มเหนี่ยว= =)
Gouenji : ใครจะไปให้คนอย่างแกฟ่ะ!! ทั้งกายทั้งใจของฉันน่ะเป็นของฮิโระเท่านั้น!!! อย่างแกเทียบไม่ได้หรอก!!! (ตะโกนออกมาด้วยความรำคาญสุดชีวิต)
ผีสาว : ....!!!!!.... (อะไรฟ่ะเนื่ย=[]=!!!)
Hiro : ชูยะคุง......////// (หน้าแดงเป็นมะเขือเทศ=/////=)
ด้วยความที่ทนอาการดราม่าของสองคนนี้ไม่ไหว พี่สาวจึงยอมปล่อยแล้วเดินหายไปในเงามืด พวกเราสบตากันอยู่พักนึงก่อนจะเริ่มเดินต่อ แต่คราวนี้ดูเหมือนจะไม่ค่อยเจอแบบตอนแรกๆ เพราะเราเจาแต่หุ่นและเสียงประกอบซะเป็นส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเมื่อกันนะ (บรรดาผี : ก็เพราะพวกแกนะแหละ=[ ]=*!!!!!!!!!) เราเดินกันไปเรื่อยจนเจอกับทางออก ชูยะมองไปรอบๆก่อนจะถูกทั้งสามคนที่ออกมาก่อนแล้วเรียกไว้
Haruna : คุณโกเอนจิ!! พี่ฮิโระ!!! (เรียกพลางโบกมือไปมา)
Gouenji : ไปกันเถอะ...สามคนนั้นเค้ารอเราอยู่นะ
Hiro : อะ...อืม (เดินเกาะแขนอยู่เพราะยังเสียขวัญอยู่T^T เค้ากลัวผีอะ)
Haruna : หวานกันจังน้า~~ พี่ฮิโระไม่ยอมปล่อยคุณโกเอนจิเลย^^ (ทำเสียงล้อไปมา)
Rino : ..!!..ตัวเย็นจัง! เป็นอะไรรึปล่าว!! (ลิโนะจังจับมือเราแล้วถามทันทีที่รู้สึก)
Gouenji : คงยังชอกอยู่น่ะ โดนพวกนั้นแกล้งกันซะขนาดนั้น...
Haruna : พวกเราไม่เห็นโดนแกล้งเลยเนอะ
Kidou : จะไปโดนได้ยังไงกันละ ก็เล่นหลับตาวิ่งแถบยังลากพี่ไปด้วย= =*(พูดพลางเอาน้ำแข็งประคบตรงที่โดนกระแทก)
Haruna : แฮ่ะๆ ขอโทดน้า ขอโทด^^""
Rino : ฮิโระจัง...ไหวรึเปล่า... (หันกลับมาถามเรา)
Hiro : ...ดีขึ้นแล้วละ....ฉันไม่เป็นอะไรมากนักหรอก^^ (บอกปัดพลางส่งยิ้มให้)
Gouenji : แน่นะ= = (ถามอย่างห่วงๆ)
Hiro : จ้า^^
Haruna : คราวนี้เราไปเล่นล่องแก่งกันดีกว่านะ><!!! (ว่าแล้วก็ลากทุกคนที่อยู่ที่นั้นไป)
-----------
ณ เครื่องเล่นล่องแก่ง
Hiro : เอ๋~ แบบนี้ก็นั่งกันสามคนไม่ได้นะสิ (เราอุทานออกมาหลังจากที่มองที่นั่งกับจำนวนคนที่มา)
Haruna : ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะ! พี่ฮิโระก็นั่งไปกับคุณโกเอนจิ พี่ลิโนะกับพี่ก็ไปนั่งอยู่ด้วยกันก็ได้นี่นา~
Rino : ฉันว่า...ฮารุนะจังไปนั่งกับคิโดคุงดีกว่านะจะได้ปลอดภัย (บอกด้วยความเป็นห่วง)
Kidou : นั้นสินะไปนั่งกับซาชิโยะก็ได้นะ พี่จะไปนั่งคนเดียวเอง.....
Haruna : โอ้ย~!! ทั้งสองคน!! เลิกมองหนูเป็นเด็กตัวเล็กซะทีจะได้รึเปล่าเนื่ย=3=**
Kidou : แต่ยังไงเธอก็เป็นน้องพี่อยู่นะ!
Haruna : พี่เนื่ยน้า~~~
Gouenji&Hiro : = =;;;;; (มองทั้งสามคนเกี่ยงกันลง จนโดนพนักงานว่า)
พนักงาน : นี่!!! พวกเธอจะลงหรือไม่ลง!! คนอื่นเค้ารอกันอยู่นะ!!
Hiro : ช่วยไม่ได้นะ ฉันจัดการเอง^^
จัดกันเป็นลำดับซึ่งเรานั่งอยู่หลังสุด ลองลงมาก็เป็นลิโนะกับคิโดคุง และสุดท้ายเป็นฮารุนะจังกับอีกคนนึ่งที่มาเล่นคนเดียว(จัดไปแบบนี้ก็เสร็จไปตั้งนานแล้วแห่ะ= =;;Wink
พนักงาน : ระวังด้วยนะครับ^^!!!
ฟู่!!
เสียงเครื่องปล่อยตัวเรือลองแก่ง ปล่อยออกมาอยู่บนสายพานขนาดใหญ่ก่อนที่จะ....ถูกปล่อยลงมา= =lll
สามสาว : กริ๊ด!!!!!!!!!!!!!!!!!!
สองหนุ่มกะอีกนึงหน่อ : อ๊าก~~!!!!!!! / ว้าก!!!!!!!!!!!!!!!
หลังจากที่เครื่องลงมาถึงจุดนึงแล้วก็ถูกน้ำวนดูดเข้าไปอีก= =
สามสาว : กริ๊ด~!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
สองหนุ่มกะอีกนึงหน่อ : ว้าก~!!!!!!!!!!!!!!!!! / อ๊า~!!!!!!!!!!!!!!!!!
เราถูกดูดวนไปมาในน้ำวนก่อนจะมาเจอทางน้ำคดเคี้ยวที่มีรูปปั้นคอยฉีดน้ำใส่คนที่อยู่ใกล้หรือไม่ก็ดวงตก= =llll
Hiro : ว้าย!!!! (โดนรูปปั้นรูปคนป่าฉีดน้ำใส่)
Rino : ต้องหลบให้ดีๆนะฮิโระจัง..วะ...ว๊าย~!!! (หลังจากที่เตือนไปได้แค่แปปเดียวก็โดนซะงั้น= =)
Hiro : ลิโนะจังก็เหมือนกันนะแหละ
เราผ่านเส้นทางไปเรื่อยจนสุดท้ายก็เจอกับ.....กะละมงใส่น้ำอันใหญ่ที่อยู่ตรงหน้า ก่อนจะถึงประตูทางออก
Gouenji : แย่ละสิทีนี้= =lllll
Kidou : อันนี้คงต้องโดนละนะ= =lllll
Haruna : เย้ๆ!!>< (ยังคงร่าเริงเสมอต้นเสมอปลาย=_=;;Wink
และแล้วเราก็เปียกกันถ้วนหน้า=_= โดยเฉพาะเรากับฮารุนะจัง(ที่จงใจเปียก)ที่เปียกน้ำกันเต็มที่
Hiro : นะ.....หนาวจัง...>~< (ตัวสั่นเพราะความหนาว)
Gouenji : เอ้า! สวมซะ! เดี๋ยวจะไปหาของอุ่นมาให้ (ยื้นเสื้อนอกออกมา ก่อนที่จะเดินไปซื้อโกโก้ร้อนให้)
Haruna : มานึกกันเถอะว่าจะเล่นอะไรกันต่อดี~>w<!!! (ยังคงร่าเริงทั้งๆที่ตัวเปียก)
Kidou : ฮารุนะ! เช็ดให้ตัวแห้งก่อนสิแล้วค่อยไปเล่น= = (พูดอย่างหน่ายๆ)
Rino : เดี๋ยวเช็ดผมให้นะฮารุนะจัง^^
Haruna : จ้า^^
Gouenji : เอ้านี่ของฮารุนะนะ (ยื้นโกโก้ร้อนให้)
Haruna : ขอบคุณนะ^^ (ยื้นมือไปรับ)
Gouenji : ส่วนของเธอนะฮิโระ (ยื้นมาให้แล้วนั่งลงข้างๆ)
Hiro : ขอบใจนะชูยะคุง^^....(ยื้นมือไปรับและส่งยิ้มให้)
Haruna : แหม่~~ ทำไมพี่กับพี่ลิโนะถึงไม่ยอมสวิทกันแบบคู่คุณโกเอนจิอะ-3-
Kidou&Rino : ..!!... (มองหน้ากัน ก่อนจะหันกันไปคนละทาง)
Haruna : เฮอ.....ความรักเนื่ยเข้าใจยากจริงๆเล้ย~~-3- (จิ้บโกโก้ร้อน)
พวกอยู่กันสักพักก่อนที่จะเดินไปต่อกันที่...ไวกิ้ง= =;;; และตามมาด้วยเครื่องเล่นอันน่าหวาดเสียวสุดๆก็คือ.....รถไฟเหาะ=[]=!!!!!!
Haruna : เอาเจ้าเนื่ยแหละ><!!!!!!
All : ...!!!!!...(ค้าง! ค้างครับท่าน!เป็นใคร ถึงจะอึดถึกขนาดไหนก็ยังหวาด=[]=!!!)
Rino : นะ...แน่ใจหรอ....ฮารุนะจัง...(มองเครื่องเล่นอย่างหวาดๆ)
Hiro : แบบนี้ก็น่าสนุกนะ! (เริ่มติดเชื้อจากฮารุนะ=_=)
Kidou : ฉันขออยู่ข้างล่างดีกว่า= =;;;;
Haruna : เอ๋~~ พี่กลัวความสูงหรอ~~=w= (ทำเสียงล้อ)
Kidou : ปล่าวซะหน่อย!
Rino : งั้นฉันไปนั่งแทนคิโดก็ได้นะฮารุนะจัง
Haruna : อื้ม^^
Hiro : หวา....สองคนนี้อะไรของเค้านะ (มองไปที่คิโดสลับกับลิโนะจัง)
Gouenji : เฮอ....ไม่รู้สิ...ว่าแต่เธอ...ไม่เป็นไรแน่นะ...
Hiro : อื้ม!!!~ ฉันสบายอยู่แล้วละ!!^v^
Haruna : ไปหันเถอะเดี๋ยวไม่มีที่><!!
Hiro : 5 5 อย่ารีบนักสิฮารุนะจัง!!
Gouenji : ...คิโด...ฉันมีเรื่องอยากจะเตือนนายสักหน่อย...(เดินเข้ามาใกล้ๆพลางบอกคิโดเรื่องบางอย่าง..)
Kidou : ...?...
Gouenji : ลิโนะน่ะ....ดูแลหล่อนให้ดีละ ก่อนที่นายจะไม่มีโอกาสได้ดูแล..(พูดก่อนจะเดินตามรามา)
Kidou : ....นายจะบอกอะไรกัน...โกเอนจิ...(หันมองตามโกเอนจิที่ทิ้งคำพูดชวนสงสัยเอาไว้)
----------------
ณ จุดยอด= =;;;
Hiro : คุยอะไรกับคิโดงั้นหรอ..
Gouenji : ก็..นิดหน่อยน่ะ...!...คาดเข็มขัดให้ดีๆหน่อยสิ= =+ (หยุดพูดพลางมองมาที่เข็มขัดเรา)
Hiro : อ๊ะ!! มะ...ไม่ทันสังเกตเลย... (เพิ่งรู้สึกตัว)
Gouenji : อยู่นิ่งๆ- - เอาละเสร็จละ (พูดเฉิงเตือนแล้วก็ปรับเข็มขัดให้)
Hiro : อืม...ขอบใจนะ^^
เราคุยกันซะมดเริ่มเดินผ่าน=_= ก่อนที่พนักงานเห็นแล้วเกิดอาการอยากแกล้งขึ้นมาเลยปรับเป็นความเร็วสูงสุด
ครึกๆๆ
กริ๊ด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
อ๊าก~!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เสียงร้องโหยหวนของแต่ละคน ทำให้คนที่อยู่ข้างนอกถึงกับมอง (อะไรจะโหดขนาดนั้นฟ่ะ=[]=!!!) เครื่องคดเคี้ยวไปมาบวกกับความเร็วของเครื่อง ทำให้โดนพาไปอย่างไม่ลดละจนในที่สุดก็จบรอบ ทุกคนที่เดินลงมา บางก็เดินโซเซไป บางก็นั่งหรุดแล้วก็มึน ถึงกับอ้วกก็มี= =;;;
Hiro : จะ....จบรอบซะที...แฮ่กๆ....(เดินมาอย่างโซเซและมึน)
Haruna : ...........(จิตหลุดไปแล้ว= =;;Wink
Rino : พาฮารุนะจังไปข้างล่างกันก่อนเถอะ
ว่าแล้วพวกเราก็เดินลงไปข้างล่างกันแบบทุลักทุเล= = พอมาถึงก็เล่นเอาคิโดคุงตกใจไปเลยทีเดียว
Kidou : บอกแล้ว~ว่าอย่าเล่น= =;;;; (พูดออกมาหลังจากที่หลังสภาพของแต่และคน)
ฮารุนะสถานะภาพจิตหลุดไปแล้ว= =lll ลิโนะจังนั่งมึน โกเอนจิทรุดนั่งอย่างหมดสภาพ ส่วนเราเดินไปอ้วกเรียบร้อย= =llllll(ทำไมแต่งให้ตัวเองได้ซวยจริงๆ= =)
Kidou : ไหวไหมน่ะ โดยเพาะฮิโระจังนะ= =
Hiro : มะ...ไม่เป็นไร...
Rino : ..........(มองคิโดอย่างเศร้าๆแปลกๆ)
Gouenji : ฉันว่าหยุดพักไปหาอะไรที่เบาๆดีกว่านะ= =lllll
All : อืม.......
พวกเดินไปนั้งพักกันตรงน้ำพุ สายลมอ่อน กับไอน้ำจากน้ำพุทำให้รู้สึกดีขึ้น และขณะเดียวกันฮารุตัวแสบก็คืนชีพอีกครั้ง=w=;;;;
Haruna : คราวนี้ไปไหนกันดีนะ~~
Kidou : พี่ว่าเรากินข้าวกันก่อนดีกว่าไหม= =;;
All : นั้นสิ
Haruna : งั้นก็ได้-3- งั้นไปกันเถอะ!!
ว่าแล้วฮารุนะจังก็เดินนำหน้าไปยังโซนอาหารทันที
Haruna : ฮ๊า~~! จะมาทั้งทีก็ต้องเบอเกอร์ปลาเนื่ยแหละ^^
Hiro : ฮารุนะจังร่าเริงตลอดเลยนะ^^
Haruna : ของมันแน่อยู่แล้ว^v^!!
เราก็นั่งกินกันไปได้พักใหญ่ ก่อนที่ฮารุนะจะชวนไปกินไอศกรีมกัน>< ฮารุนะสั่งชุดใหญ่ที่กินกันหลายคน
Hiro : ...ฮิ ฮิ...^^ (ตักไอศกรีมเข้าปากชูยะคุงแบบไม่ลังเล)
Gouenji : ..!!!!...////// ทะ...ทำอะไรของเธอน่ะ!! (ตกใจกับเรื่องเมื่อกี้)
All : 555+
Rino : อ๊ะ!..///.. (สดุ้งเพราะมือดันไปชนกันกับคิโด)
Kidou : ...///...
Gouenji : ยัยฮิโระกินยังไงให้เลอะเนื้ย= = (พูดบ่นออกมาพลางเช็ดให้)
Haruna : หวานจังเลย>w<!!!
Hiro&Gouenji : ..!!!.../////////...(สดุ้งและหันหน้ากันไปคนละทาง)
Haruna : ฮิ ฮิ พี่ก็หวานกันมั่งสิ~
Kidou : ฮารุนะ! ไอศกรีมเลอะแก้มแล้ว=_= (เช็ดให้)
Rino : .......... (นั่งมองแบบเศร้าๆ)
Hiro : ...!!..ลิโนะจัง....
พวกเรานั่งกินไอศกริมไปได้สักพักก็ไปเดินต่อ ระหว่างที่เดินอยู่นั้นเราก็ได้ยินเสียงเด็กคนหนึ่งกำลังเรียกพวกเราจากข้างหลังซึ่งเด็กคนนั้นกำลังเดินไปเรียกผู้หญิงคนหนึ่งเข้า
??? : ฮึก...พี่สาวฮะ....เห็นแม่ผมรึเปล่าฮะ.....ฮึก... (พูดพลางสะอึ้น)
Woman : ว้าย! อะไรกัน ฉันไม่เห็นหรอกนะ! อย่าเอาขี้มูกโสโครกมาทางฉันนะ!! ยังไม่ไปอีกเจ้าเด็กนี้!!.... (ง้างมือจะพลักออกไป)
แต่ตอนนั้น...เพราะอะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน เราก็วิ่งเข้าไปกันไว้ไม่ให้เด็กคนนั้นถูกทำลาย
Hiro : แค่เด็กเค้าหลงทางเอง!! ไม่เห็นจำเป็นจะต้องลงมือเลยก็ได้นี่นา!! (โอบกันเด็กคนนั้นจากเงื้อมมือผู้หญิงคนนั้น)
Woman : อะไรนะยะ!! หล่อนเป็นใคร!! ทำมาเป็นอวดดีแถวนี้!! เป็นพี่น้องกันสินะ!! ถ้าจะมาทำตัวแบบนี้ก็ไม่ต้องเข้ามาเลย!! และไสหัวออกไปให้ไกลๆเลยนะ!!
Rino : เด็กเค้าจะถามทางหรือขอความช่วยเหลือไม่ได้เลยรึไงย่ะ!! ยัยป้า!!
Woman : อีเด็กไม่มีหัวนอนปลายเท้า!!
Kidou : พอเถอะ!! ทุกคนนะแหละ!! จะทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่โตทำไมกัน!
Gouenji : นั้นสินะ คุณเองก็เป็นผู้ใหญ่ก็น่าจะรู้ว่าอะไรควร อะไรไม่ควรนะ
Woman : อะ!!...ไอ!!!....
Woman2 : ไปกันเถอะเรย์โกะ คนเค้ามามุงกันใหญ่แล้ว
Woman : ชิ!! ไปก็ได้!! วันหลังอย่าให้ได้เจอกันอีกละ!! (พูดกระแทกก่อนจะเดินจากไปอย่างรวดเร็ว)
หลังจากที่เหตุการณ์เริ่มสงบ ทุกคนที่มามุงก็เริ่มแยกย้ายกันไป
Hiro : เธอไม่เป็นไรนะ..(มองมาที่ตัวเด็กชาย)
??? : ฮึก!...ฮือ...ฮือ~~ (โผ่เข้ากอด)
Gouenji : ฮิโระ! เป็นยังไงบ้าง!! (เดินเข้ามาดูอย่างร้อนรน)
Hiro : ไม่เป็นไรหรอก แต่เด็กนี้สิน่าสงสารอออกจะตาย (มองมาที่เด็กชายที่กำลังร้องไห้อย่างหนัก)
Haruna : งั้นพวกเราก็มาตามหาแม่ของเด็กคนนั้นกันเถอะนะ
All : อื้ม!!
Gouenji : แล้วชื่ออะไรอย่างงั้นหรอ เธอน่ะ(นั่งยองๆลงใกล้ก่อนจะถาม)
Mazahiro : มะ...มา....มาซาฮิโระ...ฮะ..
Gouenji : มาซาฮิโระคุงอย่างงั้นหรอ งั้นก็เลิกร้องไห้ดีกว่านะเราจะได้ไปตามหาคุณแม่กัน(พูดกับมาซาฮิโระอย่างอ่อนโยน)
Hiro : ......' สมกับเป็นชูยะคุงจริงๆ เรื่องนี้คงเพิ่งได้อานะ '
Kidou : เราไปหาแม่ของมาซาฮิโระคุงกันเถอะ
เราเดินถามผู้คนต่างๆนาๆคนแล้วคนเหล่าก็ยังไม่มีวิแววว่าจะเจอ
Mazahiro : แม่ต้องโกรธผมแน่ๆ! (ทำหน้าจะร้องไห้)
Hiro : ไม่หรอก! คุณแม่จะต้องตามหามาซาฮิโระคุงอย่างแน่นอน! เชื่อพี่สิ^^
Mazahiro : แต่ผมเหนื่อยจังเลย......
Gouenji : งั้นมาขี่หลังพี่สิ
Mazahiro : ฮะ! ขอบคุณนะฮะพี่ชาย (ไปนั่งอยู่บนบาทั้งสองข้างของชูยะ)
Haruna : ........(มองเรากับชูยะคุง)
Rino : มีอะไรหรอฮารุนะจัง?(มองตามที่ฮารุนะมอง)
Haruna : ก็มัน........
Kidou : นั้นสิ...มีอะไรงั้นหรอฮารุนะ(เกิดอยากรู้เลยมาขอแจมด้วย)
Haruna : ก็เหมือนกับ......เป็นครอบครัวเลยอะ
Kidou&Rino : .....ครอบครัว.......
Haruna : ใช่มะละ^^ ครอบครัวในอนาคต
Hiro : มีอะไรหรอทั้งสามคน? (หันกลับไปมอง)
Ha+Ki+Ri : อะ...มะ...ไม่มีอะไรหรอก
Hiro : งั้นหรอ.. อะ!! นั้น!!!!(ชี้ไปทางที่ผู้หญิงคนนึงกำลังวิ่งมาทางที่พวกเราอยู่)
Mi : มาซาฮิโระ!!
Mazahiro : ..!!...แม่ฮะ!!! (เด็กคนนั้นได้ยินเสียงเรียกก็ร้องทักกลับไป และลงมาจากบ่าของชูยะก่อนจะวิ่งไปหาหญิงคนนั้น)
Mi : หายไปไหนมาน่ะ! แม่เป็นห่วงนะ!
Mazahiro : ฮือ!!! แม่ฮะ!!!! (เมื่อเข้าอ้อมกอดผู้เป็นแม่เด็กชายก็ปล่อยโฮออกมา)
Mi : ขอบใจมากเลยนะ ที่คอยดูแลเด็ฏคนนี้ให้น่ะ^^
Hiro : ไม่เป็นไรหรอกค่ะ^^
Gouenji : เรื่องแค่นี้เอง ดีใจด้วยนะมาซาฮิโระคุง
Mazahiro : แม่ฮะ! พวกพี่ๆเค้าใจดีกันทั้งนั้นเลย เค้าช่วยผมไว้ด้วยละฮะ! (เล่าอย่างภูมิใจ)
Mi : อย่างงั้นหรอ! อ๊ะ!...ถ้าจำไม่ผิด....เธอคือคุณหนูมาชิโระรึเปล่าเนื้ย (มองเหมื่อนนึกได้)
Hiro : ชะ...ใช่ค่ะ..
Mi : ดีจังเลยที่ได้มาเจอในที่แบบนี้ ฝากขอบขอบคุณท่านโมริทากะด้วยนะค่ะ^^
Hiro : ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้เจอคุณพ่อเท่าไรอานะ
Mi : หื้ม~ งั้นหรอ ฉันเปิดร้านขนมเค้กอยู่จะแวะไปบ้างก็ได้นะค่ะ^^
Hiro : ค่ะ^^ กลับดีๆนะมาซาฮิโระคุง (ก้มมาบอกเด็กชาย)
Mazahiro : ฮะ! พี่สาว!
หลังจากที่2คนนั้นเดินจากไปแล้วทุกคนต่างก็เข้ามาถามเกี่ยวกับเรื่องที่คุย แต่เราก็ผลัดเรื่องไปซะก่อน
Hiro : ไปเล่นชิงช้าสวรรค์กันเถอะ ไหนๆก็จะกลับกันแล้วนิ^^
All : อื้ม!
-----------------
ณ ชิงช้าสวรรค์
ฉันนั่งในตู้เดียวกันกับชูยะคุง และตามมาด้วยอีกสามคนที่เหลือ ตู้ลอยขึ้นมาเลยๆจนเริ่มเห็นวิวโดยรอบ
Hiro : วิวสวยจังเนอะ (มองออกไปนอกหน้าต่าง)
Gouenji : อืม.... (แต่เค้าไม่ได้มองไปนอกหน้าต่างแต่กลับมองเราแทน)
Hiro : อ๊ะ! หน้าฉันมีอะไรติดอยู่งั้นหรอ? (สำรวจตัวเอง)
Gouenji : ฮิโระ....
Hiro : หื้ม?
Gouenji : ทำไมเธอถึง....ชอบฉันละ../////
Hiro : ..!!...คือว่า.....
Gouenji : ......(รออย่างใจจดใจจ่อ)
Hiro : หึ...ก็เพราะรักไงละ^^
Gouenji :... ?
Hiro : ก็เพราะรักชูยะคุง มันเป็นความรักที่บริสุทธิ์ ความรู้สึกที่ไม่มีอะไรมาแทนได้ยังไงละ^///^
Gouenji : ฮิโระ.....
Hiro : ฮิ ฮิ^^
Gouenji : .....
Hiro : ....!!!.../////////
ชูยะคุงที่ได้ฟังอย่างงั้น จู่ก็โน้นตัวมาใกล้เราก่อนที่จะประกอบริมฝีปาก
Hiro : ...!!!....///////// ' ชูยะคุง '
ถึงจะตกใจขนาดไหน แต่ความรู้สึกและบรรยากาศมันพาให้เคลิ้มจริงๆ และเราก็ดันจูบกลับโดยที่ไม่รู้ตัว
Hiro : อะ...
Gouenji : ...!!....อะ...ขะ...ขอโทษทีนะ...//////////// (ผละออกจะตัวเรา)
Hiro : แฮ่ก แฮ่ก มะ...ไม่เป็นไรหรอก^^;;;
Gouenji : ฮิโระ.....
Hiro : หื้ม?
Gouenji : เรื่องที่เกิดในนี้น่ะ จะเป็นความทรงจำ...ของพวกเราตลอดไปนะ
Hiro : ชูยะคุง.....อื้ม!^^ ฉันสัญญา
พวกเราได้ปล่อยให้ความรู้สึกพาไปตามกาลเวลาจนออกมาจากตู้
Haruna : มีเรื่องอะไรดีๆรึเปล่าเนื่ยทั้งสองคน~
Hiro&Gouenji : ไม่มีอะไรหรอกน่า..../////////.......
Hiro : อ๊ะ!!
Rino : มีอะไรหรอฮิโระจัง
Hiro : นี่บ่ายสามแล้วละ ได้เวลากลับกับแล้วนะ
All : อื้ม~!!
ทุกคนก็แยกย้ายกันไป ยกเว้นชูยะที่ตามเราไปส่งถึงที่บ้านอีกเช่นเคย
-------------
ณ บ้านมาชิโระ
Hiro : ขอบใจนะที่อุตสามาส่ง^^
Gouenji : อืม เรื่องแค่นี้เอง
Hiro : เดินทางดีๆละ
Gouenji : อื้ม
เราก็เดินเข้ามาในบ้านด้วยสีหน้าอมยิ้มจนทำให้พี่ชายทักอีกเข่นเคย
Hiryu : วันนี้ไปเดตมารึไงกันสีหน้าอมยิ้มขนาดนั้นเชียว-3-
Hiro : ปล่อยซักหน่อย!! หนูจะไปอาบน้ำนอนละ
Hiryu : เล่าให้ฟังไม่ได้เลยหรอ~~-3-
Hiro : ม่าย~บอก~^^
ว่าแล้วเราก็เดินไปยังห้องของเรา เราอาบน้ำและแต่งตัวเตรียมเข้านอน เรามองออกไปนอกหน้าต่างก็พบกับดวงดาวที่ส่องประกายบนท้องฟ้ายามค่ำคืน
Hiro : ความทรงจำ....ของพวกเรางั้นหรอ....ฉันจะจำมันไว้นะ...ชูยะคุง....จะไม่มีวันลืมเป็นอันขาด......

ในแล้ว~~!!!!!!! ยาวมากมาย ยาวไปไหนเนื้ย= =;;;; แต่งเสร็จก็ไปนอนดีกว่าแห่ะยิ่งกลัวๆผีอยู่=_=;;;;;

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 12:26 am

^
^
^
กรี๊ดน่ารักมากเลยค่าอ่านแล้วยิ้มตามเลย....................
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 1:51 am

ดราม่ามานานพักอารมณ์ซักหน่อยดีกว่า............
Spoiler:
ในความฝัน.......................ยูโตะคุงกำลังต่อสู้เพื่อปกป้องฮารุจังอยู่
ยูโตะคุง : ฉันจะไม่ให้อภัยคนที่รังแกฮารุจังหรอกนะ.....ฮารุจังหนีไป..........อย่าเข้ามานะมันอันตราย
ฮารุนะ : พี่คะ................
ยูโตะคุง : ฮานะจังเธอพาฮารุนะหนีไปก่อนเร็วเข้า..............
ฮานะจัง : แต่ว่า......................ยูโตะคุง....................
ยูโตะคุง : (*/ขึ้นเสียง) ไปสิ ไม่ต้องห่วงฉัน
------------------------------------------------------------------------------
เสียงอาจารย์วิ่งมาพลางร้องห้ามเด็กทั้งสองฝ่าย
อาจารย์ : ต๊าย แล้ว.......หยุดนะ...............นี่ฉันไม่ได้สอนพวกเธอมาเป็นนักเลงนะ....แล้วนี่ใครเริ่มก่อน
พวกอัธพาล : ยูโตะคุงเริ่มก่อนครับครู.....พวกเราไม่ได้ทำอะไรเลยพวกเราแค่ไปทักทายฮารุนะจังแค่นั้นเอง คือพวกเราเห็นว่าเขามาใหม่น่ะ..............ก็เลยอยากคุยด้วย ...........แต่ยูโตะคุงมาเห็นเข้าก็ไม่พอใจเข้ามาหาเรื่องพวกผมน่ะ
ฮานะจัง : ฮึ.....น่าเชื่อจังเลยนะ 1รุม 3 บ้ารึเปล่า
อาจารย์ : เอาล่ะในฐานะที่พวกเธอทะเลาะวิวาทกันฉันจะลงโทษพวกเธอให้หลาบจำ ....ฮานะจังไปเอาไม้มา
ฮานะจัง : แต่ครูขา...................ยูโตะคุงไม่ผิดนะคะพวกเขามาหาเรื่องก่อนยูโตะคุงแค่จะปกป้องฮารุจังเท่านั้นเอง
อาจารย์ : ฮานะจังครูจะนับ1ถึง3นะถ้าเธอไม่ไปหยิบไม่มาให้ครู ครูจะตีเธอด้วย..............1........................
ฮานะจัง : ครูไม่ยุติธรรม..............ยูโตะคุงไม่ผิด.............
อาจารย์ : 2....................
ยูโตะคุง : ไปเอาไม้มาเถอะฮานะจัง..เดี๋ยวเธอก็ถูกตีไปด้วยหรอก
ฮานะจัง : แต่.....นาย........นายไม่ผิดนะ นายจะยอมโดนตีงั้นเหรอ
ยูโตะคุง : (*/ยิ้มให้)ไม่เป็นไรหรอกฮานะจัง...............
ฮานะจัง : (*/น้ำตาไหล) ไม่.........ถ้าโดนตีเราก็โดนตีด้วยกัน
อาจารย์ :.....3(*/พลางเดินออกไปเพื่อหยิบไม้รียว)
หลังจากโดนตีแล้วฮานะจังก็เดินออกไปพร้อมกับยูโตะคุง
ฮานะจัง : (ลูบก้น) อ๊ยยยยยยย........เจ็บจังเจ็บๆๆๆ
ยูโตะคุง : (*/หัวเราะ) ถ้าไปเอาไม้มาให้ครูตอนนั้นฮานะจังก็ไม่โดนตีแล้ว
ฮานะจัง : (*/ยิ้ม)แหม..............ก็ฉันเห็นแล้วมันขัดใจน่ะ..............ก็ยูโตะคุงไม่ผิดนี่ทำไมต้องลงโทษกันด้วย....ใจร้ายที่สุด
แล้วยูโตะคุงและฮานะจังก็หันมามองหน้ากัน แล้วทั้งสองกอดคอกันพร้อมกับเดินหัวเราะ
---------------------------------------------------------------------
แม่บ้าน : คุณหนูคะ......คุณหนู.........ตื่นได้แล้วค่ะ..............ได้เวลาอาหารเย็นแล้ว...................
คิจัง : อ่ะ......อ่า.............นี่มันกี่โมงแล้ว
แม่บ้าน : 5 โมงเย็นแล้วค่ะคุณหนู(*/พูดพลางชักม่านขึ้น)
คิจัง : 5โมงแล้วเราะ เฮ้ย..............งามไส้แล้วล่ะสิเขาได้กินข้าวเย็นยังเนี๊ยะ........................
แม่บ้าน :ใคร.....ทานข้าวเหรอคะคุณหนู!!!!
คิจัง : น้องชายซาชิโยะจังที่ข้างบ้านเรานี่ไง(*/พูดพลางคว้าแจ็กเก็ดแล้ววิ่งออกไป)
แม่บ้าน :แล้วคุณหนูไม่ทานข้าวเหรอคะ
คิจัง:ฉันจะพาน้องชายซาชิโยะจังไปทานข้าวข้างนอกนะ
แม่บ้าน :อ้าว เดี๋ยวสิคะคุณหนู.............(*/แม่บ้านร้องเรียกเด็กชายแต่เมื่อเห็นอาการรีบร้อนของคู่สนทนาแล้วจึงได้แต่ส่ายหัว)เฮ้อ..................นี่คุณหนูเราโตขนาดที่จะมีคนรักแล้วเหรอเนี๊ยะ.............แต่ก็นะริจะรักพี่สาวเขาก็ต้องดูแลน้องชายเขาด้วย
----------------------------------------------------------------------------------
คิจังพาน้องชายลิโนะออกไปทานข้าวนอกบ้าน......แต่ระหว่างทางที่เธอจะไปส่งน้องของลิโนะจังที่บ้านเขาก็ได้เจอคนๆหนึ่งเข้าโดยบังเอิญ
“สวัดดีค่ะรุ่นพี่ บังเอิญจังเลยนะคะที่เรามาเจอกันที่นี่”
น้องชายของลิโนะแหงนมองดูหน้าชายหนุ่มสลับกับหญิงสาวที่อยู่ข้างหน้าไปมา
“ไปกันเถอะฮะพี่ชาย อย่าไปยุ่งกับยัยแม่มดนี่เลย”
หญิงสาวที่อยู่ตรงหน้าพยายามสงบสติอารมณ์และปรับสีหน้าให้ปกติ
“หนูจ๊ะหนูจำคนผิดหรือเปล่าจ๊ะ พี่ไม่เคยเจอหนูเลย แล้วหนูมาเรียกพี่ว่ายัยแม่มดพี่เสียหายนะ(*/ทำเสียงเศร้า)”
“ไม่ต้องมาทำพูดดีเลยคืนซาชิโยะจังมานะยัยบ้า(*/ตวาดเสียงดัง)”ด้วยคำพูดนั้นทำเอาคิจังสะดุ้งเฮือก
คิจัง : เรากลับบ้านกันเถอะนะ
“ฮะ...พี่ชาย”
คิจัง : ฉันขอตัวก่อนนะ(จูงมือน้องชายของลิโนะเดินออกมา)
“พี่ชายฮะ พี่รู้จักยัยแม่มดนั่นได้ยังไงฮะ”
คิจัง : เขาเป็นรุ่นน้องที่โงเรียนพี่น่ะ
“พี่ชายฮะผมจะบอกความลับให้นะฮะ”
คิจัง : อะไรเหรอว่ามาสิ
“(กระซิบที่ข้างหูคิจัง)ผมว่ายัยนั่นน่ะมีส่วนทำให้ซาชิโยะจังไปนอนที่โรงพยาบาล”
คิจัง : แล้วเรารู้ได้ไงล่ะ
“ก็ตอนนั้นซาชิโยะจังพาผมไปซุปเปอร์มาร์เกต ยัยนั่นก็เข้ามาพูดจาไม่ดีจนซาชิโยะจังร้องไห้เลย”
คิจัง : เหรอ..............ฮึก............(*/ขบฟันแน่น)
ต่อจากนั้นบรรยากาศก็เข้าสู่ความเงียบ คิจังพาน้องชายของลิโนะจังเข้านอนแล้วจึงเดินไปที่โรงพยาบาลเพื่อไปเยื่ยมลิโนะจัง
------------------------------------------------------------------------------------------
ครืด.................คิจังเดินเข้าไปในห้องพลางลากเก้าอี้มานั่งข้างเตียงของลิโนะ
คิจัง : ผมมาแล้วนะฮานะจัง................เมื่อไหร่คุณจะตื่นขึ้นมา..............ถ้าไม่ชอบผมก็ด่าผมว่าผมก็ได้...................อย่าทำแบบนี้มันทรมานนะ
--------------------------------------------------------------------------------------
วันรุ่งขึ้นที่ชมรมทุกคนแปลกใจกันมากที่ลิโนะไม่มาซ้อม แต่เมื่อฮารุนะบอกว่าเป็นเพระลิโนะเข้าไปช่วยเธอทุกคนจึงกรูเข้ามาถามโดยมีคิจังที่ยืนฟังอยู่ห่างๆอย่างสนใจ
เอนโด : (*/มองมาทางคิจัง) เออ.........แล้วนี่คิโดนายไปเยี่ยมลิโนะหรือยัง
คิจัง : ก็ไปมาแล้วแต่ซาชิโยะจังยังไม่ฟื้นเลยทำไงได้
ทางโรงพยาบาลลิโนะพยายามดึงสายนำเกลือออกจากแขนพลางวิ่งโดยเอามือข้างหนึ่งกุมแขนออกไปจากห้อง
พยาบาล : นี่อะไรกันคะทำไมถึงต้องถอดสายน้ำเกลือออก
ลิโนะ :คุณพยาบาลคะ หนูขอกลับบ้านได้ไหมคะ มีคนจะฆ่าหนูเขาเอาเชื้อไวรัสฉีดใส่สายน้ำเกลือของหนู(*/ ลิโนะ ละล่ำละลักพูด)ไม่เชื่อพี่เอาขวดน้ำเกลือไปตรวจได้เลย
พยาบาลมองหน้าลิโนะอย่างไม่เชื่อพลางเดินไปหยิบการ์ดตรวจสารพิษกับไปฉายอัตราไวโอเลตไปด้วย เมื่อไปถึงห้องของลิโนะแล้วเธอรีบเจาะน้ำเกลือจากในขวดมาตรวจทันทีจากนั้นเธอจึงเงยหน้าขึ้นมองลิโนะ
พยาบาล :ไม่น่าเชื่อ..............ผลเป็นบวกมีไวรัสในนี้จริงๆ..........พี่ว่าหนูไปตรวจร่างกายก่อนเถอะนะว่ามีเชื้อไวรัสไหมถ้าไม่มีพี่จะขอคุณหมอให้น้องออกจากโรงพยาบาลเอง
ลิโนะทำตามอย่างว่าง่าย เมื่อตรวจร่างกายเสร็จแล้วลิโนะจึงรีบกลับบ้าน
-------------------------------------------------------------------------------------------
ลิโนะเดินเข้าบ้านและได้รับการกอดต้อนรับจากน้องชาย
“เย้............ซาชิโยะจังกลับมาแล้ว.....คิดถึงซาชิโยะจังที่สุดเลย”
ลิโนะ : (*/ยิ้มพลางขยี้หัวผู้ที่เป็นน้องชาย)พี่ก็คิดถึงนายเหมือนกันแหละนายตัวยุ่ง(เดินไปเปลี่ยนเสื้อพร้อมกับผูกผ้ากันเปื้อนเดินออกมา) พี่ไม่อยู่น่ะแอบกินอะไรที่ไม่เป็นประโยชน์หรือเปล่า
“ไม่มีฮะ” เด็กชายพูดพร้อมส่ายหัวดิก ลิโนะจังมองท่าทางของเด็กชายอย่างเอ็นดู พลางหันเข้าครัวเพื่อเตรียมอาหาร
“เออ.........ซาชิโยะจังตอนที่พี่ไม่อยู่อ่ะ มีพี่ชายคนหนึ่งอ่ะ พาผมไปทานข้าวทุกมื้อเลย”
ลิโนะ : พี่ชาย..............ใครกันน่ะ พวกหลอกลวงหรือเปล่า
“คงไม่ใช่หรอกฮะถ้าเป็นพวกหลอกลวงผมคงไม่ได้มาอยู่ตรงนี้หรอก”
ลิโนะ : (*/ยิ้มอย่างเอ็นดู) เฮ้อ....8ขวบจริงป่ะเนี๊ยะเราอ่ะ........
แล้วทั้งสองก็หัวเราะกันอย่างมีความสุข
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 3:44 pm

คราวนี้มาแบบสั้นๆนะ หวังว่าคงยังไม่เบื่อกันนะค่า...
ให้ทุกคนได้ผ่อนคลายจากดราม่าชีวิต หุๆ
Spoiler:
“นี่พี่ฮะ.......ผมบอกพี่ชายคนนั้นว่าผัดผักกับเบค่อนฝีมือพี่อร่อยที่สุดเลยล่ะฮะ พี่เขาเลยบอกว่าวันหลังเขาจะมากินข้าวบ้านเรา”
ลิโนะ :จะ.......จ๊ะ วันนั้นพี่จะทำสุดฝีมือเลยเพื่อเป็นการขอบคุณที่เลี้ยงน้องชายของพี่อย่างดี....โอเคไหม.........
“อืม.........พี่ซาชิโยะจังน่ารักที่สุดในโลกเลย”เด็กชายพูดอย่างดีใจพลางโผเข้ากอดลิโนะจังแน่น
------------------------------------------------------------------------------------------
รุ่งขึ้นลิโนะจังรีบแต่งตัวไปโรงเรียน
ฮิโระ : อรุณสวัคจ๊ะ ลิโนะจัง
ลิโนะ : อะ ......อรุสวัดจ๊ะฮิโระ
ฮิโระ : เออ....แล้วนี่หายดีแล้วเหรอถึงมาโรงเรียนได้เนี๊ยะ
ลิโนะ :หายดีแล้วจ๊ะ....พร้อม110เปอร์เซ็นต์เลย (*/พูดพลางยิ้มให้ฮิโระ)
-----------------------------------------------------------------------------------
เวลาอาหารกลางวัน ทั้งสี่ก็เอาข้าวกล่องออกมากินด้วยกัน เมื่อเปิดข้าวกล่องออกมาทุกคนก็ต้องร้องว๊าว.............เพราะของแต่ละคนข้ากล่องดูน่าทานทั้งนั้น
ขอโกเอนจิเป็นเทมปุระ และข่าวห่อไข่ ของฮิโระจังเป็นใส้กรอกอ๊อกโตปุส ส่วนของลิโนะและของคิจังเป็นผัดผักกับเบค่อนเหมือนกัน
ฮิโระ :ขนาดข้าวกล่องนะเนี๊ยะยังใจตรงกันเลย(*/ทำเสียแซว)
คิจัง : อะ..เอ่อเพิ่งลองทำเป็นครั้งแรกน่ะ(*/หน้าแดง)
โกเอนจิ : เราะไหนลองกินหน่อยสิ (*/พลางคีบเข้าปาก) อุ๊บ(*/เอามือปิดปาก)
ฮิโระ : (*/มองโกเอนจิที่พยายากลืนบร๊อกโคลี่ของคิจังลงคออย่างยากลำบาก) เป็นอะไรไปเหรอชูยะคุง............
ลิโนะ : ไปห้องพยาบาลก่อนไหม...............
โกเอนจิ : (*/ทำหน้าลำบากใจ) ผัดนั่น.....อร่อยดีนะคิโดคุง แฮะๆ
ฮิโระ : เหรอ ขอลองทานมั่งนะ(*/ว่าแล้วก็คีบผักไปจากกล่องข้าวของคิจัง แต่พอเอาเข้าปากเท่านั้น) คะ..เค็มปี๋เลย
โกเอนจิ : แฮะๆฮิโระลองกินข้าวกล่องของฉันดูสิ
ฮิโระ : แต่ฉันว่าฉันจะลองของลิโนะดูก่อนนะน่าทานดีอ่ะ..อืมหอมด้วย
ลิโนะ : อืม....หะ........หอมน้ำมันงาไง
คิจัง : เอ๋.............ผัดผักนี่ต้องใส่น้ำมันงาด้วยเหรอ....ไม่เห็นคุณป้าแม่บ้านบอกเลยแฮะ
ลิโนะ : ต้องใส่สิเพื่อให้หอมไง...........แต่อย่าใส่มากนะเดี๋ยวจะขม
ฮิโระ : อืม...............(*/คีบผักจากกล่องข้าวของลิโนะเข้าป่าก ) ว๊าว!!!~~~~อร่อยจังเลย
โกเอนจิ : ไหน ขอลองชิมบ้างซิ(*/พลางคีบเบค่อนไปจากกล่องของลิโนะ) ไม่เลวเลยนะเนี๊ยะ
ลิโนะ :ขะ...ขอบใจ
ฮิโระ : นายก็ลองชิมหน่อยสิ(*/คีบผัดผักใส่กล่องให้คิจัง)
คิจัง : (*/คีบขึ้นมากิน)อืม.......อร่อยแฮะ
ฮิโระ : คราวหลังก็ให้ลิโนะจังสอนทำดิ......ลิโนะจังยินดีสอนอยู่แล้ว......ใช่ไหมลิโนะจัง
ลิโนะสะดุ้ดเฮือกหน้าแดงพลางมองหน้าคิจังแล้วก้มหน้ามองกล่องข้าวของตัวเอง
ลิโนะจัง : อ่ะ.......อ่า
-----------------------------------------------------------------------------
ตอนเย็นหลังจากเลิกซ้อมแล้วลิโนะจังรีบกลับบ้านเหมือนเดิมแต่ในระหว่างที่ลิโนะจังทำกับข้าวให้น้องอยู่ เสียงออดประตูก็ดังขึ้น
ลิโนะ : มาแล้วค่ะ (*/กล่าวพลางเดินไปเปิดประตู)
แต่เมื่อลิโนะเปิดประตูออกมา หญิงสาวกลับพบหญิงวัยกลางคนยืนอยู่หน้าประตู
“คุณหนูซาชิโยะจังใช่ไหมคะ คือดิฉันเป็นแม่บ้านจากบ้านคิโดนะคะ คือมีเรื่องอยากจะรบกวนคุณหนูหน่อยน่ะค่ะ”
ลิโนะ : ค่ะ....หนูเคยเห็นคุณป้าอยู่บ่อยๆ.....มีอะไรเข้ามาคุยกันข้างในก่อนนะคะ (*/พูดพลางผายมือเชิญคุญป้าแม่บ้านเข้าไปในบ้าน)
ลิโนะจังเดินเอาน้ำใส่แก้วมาให้คุณป้าแม่บ้าน
ลิโนะ : เดี๋ยวหนูขอตัวแป๊บนึงนะคะ ขอทำอาหารให้น้องก่อน (*/ลิโนะจังพูดพลางหันหลังเดินไปเข้าครัว)
“คุณหนูคะถ้าไม่เป็นการรบกวนขอเชิญไปที่บ้านคิโดกับป้าหน่อยนะคะ”
ลิโนะ : บ้านของคิโดคุง..........ทำไมเหรอคะ....เขาเป็นอะไรไป(*/พูดอย่างร้อนรน)
“คือ.......ป้าว่าคุณหนูไปดูเองดีกว่าค่ะ”
ลิโนะ : งั้นเราไปดีกว่าค่ะ(*/ตักอาหารใส่จานอย่างรีบเร่ง แล้วรีบตะโกนบอกน้องชายให้ลงมาทานข้าวส่วนตัวเองก็รีบร้อนเนออกไปพร้อมกับป้าแม่บ้าน)
ที่บ้านคิโด
ลิโนะมองดูชายหนุ่มที่อยู่เบื้องหน้ากำลังผัดบางสิ่งที่อยู่ในกระทะอย่างเอาเป็นเอาตาย
ลิโนะ : (มองดูอย่างอึ้งๆ) น่ะ.น่ะ นี่มันอะไรหรอคะ
“คุณหนูเป็นอย่างนี้มาสองวันแล้วค่ะ............ก็ตั่งแต่กลับมาจากทานข้าวกับน้องชายคุณนั่นแหละ”
ลิโนะนิ่ง........และเสียงของน้องชายก็ดังก้องในหัว“นี่พี่ฮะ.......ผมบอกพี่ชายคนนั้นว่าผัดผักกับเบค่อนฝีมือพี่อร่อยที่สุดเลยล่ะฮะ พี่เขาเลยบอกว่าวันหลังเขาจะมากินข้าวบ้านเรา”
ลิโนะ : (พูดเสียงแผ่ว) ยูโตะคุง...........
คิจัง : นี่ป้าฮะลองชิมหน่อยสิฮะอร่อยหรือยังเห็นซาชิโยะจังบอกว่าต้องใส่น้ำมันงาด้วยแต่ผมไม่รู้จะใส่มากขนาดไหนน่ะครับป้าช่วยตวงให้ผมที (*/ชายหนุ่มพูดโดยไม่เงยหน้าจากกระทะ)
“ค่ะคุณหนู”ว่าแล้วก็ยัดช้อนใส่มือของลิโนะแล้วรุ่นหลังให้เดินไปข้างหน้า ลิโนะหันกลับมามางป้าอย่างลังเล แต่ป้าแม่บ้านกลันรุ่นหลังให้เธอเดินไปข้างหน้าอีก...............
คิจัง : ป้าครับ........ผมทำยังไงก็ไม่เหมือนที่ซาชิโยะทำซักทีสงสัยผมไม่ได้เกิดมาเพื่อทำอาหารแล้วล่ะ
ลิโนะ : (*/พูดเสียงดัง)จะบ้าเหรอ.....นายไม่ใช่คนที่จะยอมแพ้อะไรง่ายๆหนิ....คิโดคุงที่ฉันรู้จักน่ะไม่ใช่คนแบบนี้
คิจัง : (*/หันกลับมาประจันหน้ากับลิโนะ)ซาชิโยะจังนี่คุณ...............มาตั่งแต่เมื่อไหร่
ลิโนะ : จริงสินะความจริงฉันไม่ควรมาที่นี่เลย......ฉัน..........กลับดีกว่า(*/พูดพลางเดิดออกไป)
ทุกคนมองตามลิโนะที่เดินออกไป
“ตามไปซิคะคุณหนู.............ตามคุรหนูซาชิโยะออกไป”
คิจังที่ทำหน้าสลดก็นึกได้ถึงคำพูดโกเอนจิ”ลิโนะจังน่ะ........ดูแลเธอไว้ให้ดีก่อนที่นายจะไม่มีโอกาสได้ดูแล”
คิจัง : แบบนี้นี่เอง(*/แล้วตัดสินใจเดินออกไปเพื่อตามลิโนะ)
เมื่อคิจังเดินมาทันลิโนะแล้ว คิจังเอื้อมมือไปคว้าข้อศอกของลิโนะจังเอาไว้
ลิโนะ : ว๊าย!!!ทำอะไรน่ะปล่อยนะ
คิจัง : ขอโทษนะ............ผมแค่อยาก..................
ลิโนะ : ให้สอนทำผัดผักให้เราะก็ได้ตามมาสิ(*/ว่าแล้วก็เดินนำหน้าคิจังเข้าครัว)
คิจัง : (พูดเสียงแผ่ว)ใครว่าแค่นั่นล่ะ ผมน่ะอยากดูแลคุณนะฮานะจัง
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Tue Sep 07, 2010 5:24 pm

อะงิ๊~~~

น่าร้ากกันจัง~ มีการใจตรงกันด้วย

วันอารมณ์ดีเป็นพิเศษเพราะพี่ที่สถาบันกันตนามาทักด้วย

วันนี้ต้องแต่งอะไรต่อดีน้า~~

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 6:49 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:อะงิ๊~~~

น่าร้ากกันจัง~ มีการใจตรงกันด้วย

วันอารมณ์ดีเป็นพิเศษเพราะพี่ที่สถาบันกันตนามาทักด้วย

^
^
^ กรี๊ดดดดดยินดีด้วย.......ว่าแต่เรียนอ่ะไรเหรอคะ การแสดงเหรอ.................ว่าแต่อยากเรียนมั่งจัง...........ไม่ใช่การแสดงนะอยากเรียนเขียนบทน่ะ ฮิๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Tue Sep 07, 2010 7:38 pm

^
^
^ กรี๊ดดดดดยินดีด้วย.......ว่าแต่เรียนอ่ะไรเหรอคะ การแสดงเหรอ.................ว่าแต่อยากเรียนมั่งจัง...........ไม่ใช่การแสดงนะอยากเรียนเขียนบทน่ะ ฮิๆ

มากันเลย~~>w<!! เราไปได้ทั้งสองทางอะ แต่ทางด้านอนิเมชั่นพี่เค้าให้หาคู่หูเอาไว้แต่งเรื่องหนึ่งคน ส่วนด้านการแสดงเราต้องทำร่าเริงเข้าไว้อานะ=w=;;; แต่....มากันเถิด><!! น่าสนุก!! แต่ต้องรออีกหลายปี=w= ตอนนี้ได้แต่ทำสตอรี่บอร์ดส่งพี่เค้าอะ
หงิง~~~

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 8:00 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:

^
^

มากันเลย~~>w<!! เราไปได้ทั้งสองทางอะ แต่ทางด้านอนิเมชั่นพี่เค้าให้หาคู่หูเอาไว้แต่งเรื่องหนึ่งคน ส่วนด้านการแสดงเราต้องทำร่าเริงเข้าไว้อานะ=w=;;; แต่....มากันเถิด><!! น่าสนุก!! แต่ต้องรออีกหลายปี=w= ตอนนี้ได้แต่ทำสตอรี่บอร์ดส่งพี่เค้าอะ
หงิง~~~
งืดๆ เค้าก็อยากเรียนต้อนนี้ก็เรียนนิเทศอยู่เหมือนกัน กะว่าถ้าจบแล้วคงไปเรียนแค่เอาใบประกาศก็พอ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Tue Sep 07, 2010 8:17 pm

โอ้ว.....ซึ้ง T^T

เมื่อไหร่จะลงเอยกันซะที กร๊ากกกกกกก

(/me โดนฟ็อกซ์ซังเตะออกจากกระทู้)

แก้ไขล่าสุดโดย FunG เมื่อ Tue Sep 07, 2010 8:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
FunG

หน้า 4 จาก 40 Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 22 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน