มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 3 จาก 40 Previous  1, 2, 3, 4 ... 21 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Sep 03, 2010 6:36 am

ซึ้งอีกแล้ว T^T

ตกลงเรื่องฟ็อกซ์จังกับฮิโระจังก็เอามาผสานเป็นเรื่องเดียวกันจนได้ !

(เหตุการณ์ของคู่ฮิโระมาก่อน แล้วเป็นคู่นี้สินะ Embarassed )
FunG

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 1:59 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:ซึ้งอีกแล้ว T^T

ตกลงเรื่องฟ็อกซ์จังกับฮิโระจังก็เอามาผสานเป็นเรื่องเดียวกันจนได้ !

(เหตุการณ์ของคู่ฮิโระมาก่อน แล้วเป็นคู่นี้สินะ Embarassed )
ถูกต้องเลยค่ะ...........
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 5:13 pm

Spoiler:
เมื่อลิโนะล้มลงไปแล้ว คิจังและเพื่อนๆจึงรีบวิ่งเข้าไปดูอาการของลิโนะจัง
คิจัง : (*/วิ่งมาดูอาการเป็นคนแรก) ซาชิโยะจัง เป็นไงบ้าง............ตัวร้อนจี๋เลย(*/คิจังกล่าวด้วยน้ำเสียงร้อนรน) ไม่สบายทำไมไม่บอกแต่แรก ตอนนี้ห้องพยาบาลก็ปิดแล้วด้วยสิ งั้นเดี๋ยวฉันจะพาซาชิโยะจังไปโรงพยาบาลนะ(*/ว่าแล้วก็อุ้มลิโนะจังไปโรงพยาบาล)
ฮารุนะ : พี่คะเอามือถือของหนูไป..แล้วถ้ามีอะไรก็โทรเข้าเครื่องของพี่นะคะ หนูจะรอ..................
คิจัง : อืมขอบใจนะฮารุจัง..............(*/รับมือถือมาแล้วรีบอุ้มลิโนะวิ่งออกไป)
ในระหว่างที่คิจังอุ้มลิโนะวิ่งไปโรงพยาบาลนั้น ลิโนะก็เพ้อเพราะฤทธิ์ไข้ขึ้นมาว่า “ขอโทษนะ......................ยูโตะคุง”คิจังก้มลงมามองหญิงสาวในอ้อมแขนแล้วพูดว่า
คิจัง : นี่ไม่ใช่เวลาที่จะมาขอโทษใครนะ..................ซาชิโยะจัง...............ใกล้จะถึงโรงพยาบาลแล้วอนทนไว้นะซาชิโยะจัง
……………………
เมื่อไปถึงโรงพยาบาลแล้วคิจังที่อุ้มลิโนะอยู่ก็วางลิโนะลงบนเตียงที่บุรุษพยาบาลเข็นมารับ จากนั้นก็มองลิโนะจังที่นอนบนเตียงถูกเข็นเข้าห้องฉุกเฉิน อย่างกังวล เวลาผ่านไปครู่ใหญ่หมอก็เดินออกมา
คิจัง : ซาชิโยะจังเป็นไงมั่งครับ
หมอ : คนไข้ไม่เป็นไรมากหรอก(*/ถอดแว่นมาเช็ด)แค่พักผ่อนไม่พอน่ะ....แล้วก็เป็นไข้ด้วย................เขาไปตากฝนที่ไหนมาหรือเปล่า(*/ จับบ่าคิจังพลางยิ้มให้แล้วเดินจากไป)
คิจังนึกย้อนไปถึงตอนที่แข่งบอล2ต่อ2 กับโกเอนจิ ฮิโระ และลิโนะจัง
คิจัง : (*/ทรุดตัวลงนั่งบนเก้าอี้) ตอนนั้นสินะ.............
พยาบาลเข็นเตียงของลิโนะออกมาเธอยังนอนสลบอยู่บนเตียงอยู่ คิจังมองตามอย่างเป็นห่วง แล้วเดินตามไปที่ห้องพักคนไข้ เมื่อพยาบาลเดินออกจากห้องพักของลิโนะจังแล้ว คิจังจึงเดินสวนเข้าไป
คิจัง : คุณไม่สบาย......................ทำไมถึงไม่บอกผม..............ฝืนตัวเองทำไม....................คนคิดว่าอย่างนี้มันจะทำให้ทุกคนสบายใจใช่ไหม.......................
ทันใดนั้นก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น คิจังหยิบมือถือขึ้นมาฮารุจังนั่นเองเธอบอกให้คิจังรีบไปพบที่ห้องชมรม คิจังปิดโทรศัพย์แล้วเดินอ้อมมาหาลิโนะ
คิจัง : (*/หยิบนาฬิกาออกมาใส่ให้ลิโนะ)ผมให้คุณยืมนะ ซาชิโยะจัง(*/พลางปัดผมที่ตกลงมาปรกหน้าของลิโนะอย่างเบามือ)หะ.........................ฮานะจัง(*/พูดเสียงแผ่วอย่างตกใจ)
ลิโนะ : (*/เพ้อ) ขะ.............ขอ....................ขอโทษนะยูโตะคุง...................................
คิจัง : (*/หันมามองแล้วยิ้มเศร้าๆ)จะขอโทษผมทำไม............................ผมเสียอีกต้องขอโทษคุณ................ที่คุณเจ็บอย่างนี้ก็เพราะผม
....................................................
ที่ห้องชมรม
คิจัง : มีอะไรเหรอฮารุจัง
ฮารุนะ : ค่ะ หนูอยากให้พี่ดูอะไรนี่(*/เดินไปที่โน๊ตบุ๊กแล้วคลิ๊กเมาส์ไปที่โปรไฟล์ของลิโนะจังแล้วเอาภาพขอผู้หญิงอีกคนมาเทียบ)หนูสงสัยมานานแล้วว่าทำไมลิโนะจังกับฮานะจังทำไมถึงมีนิสัยหมือนกันมาก อย่างกับคนเดียวกันเลย
เอนโด : ฮานะจังคือใครเหรอ..............
คิจัง : เพื่อคนสำคัญของเรา....ตั่งแต่วันแรกที่เราไปอยู่สถานรับเลี้ยงเด็กเขาเป็นคนเดียวที่เป็นเพื่อนกับเราดูแลเรา เราสนิทกันมากแทบไม่เคยแยกกันไปไหนเลย..........เราเคยสัญญากันว่าจะดูแลกันตลอดไป เขา ฉัน ฮารุนะ น่ะ.......แต่พอฉันถูกบ้านคิโดรับเลี้ยงไปเขาก็ถูกอีกบ้าหนึ่งรับเลี้ยงไปเหมือนกัน ฉันก็ไม่รู้ว่าเขาไปไหนเหมือนกัน.....................
ฮารุนะ :พี่ชาย ยังจำฮานะจังได้สินะคะ.............
คิจัง : อืม............
.................................................
คิจังที่ซ้อมเสร็จแล้วมาเยี่ยมลิโนะจังที่โรงพยาบาล แต่ลิโนะจังดูเหมือนจะยังไม่ฟื้นจากพิษไข้
คิจัง : ผมมาแล้วซาชิโนะจัง..............วันนี้ผมได้รู้เรื่องของเพื่อนเก่าคนหนึ่งจากฮารุจังด้วยหละ......................ซาชิโยะจังคุณคือฮานะจังจริงๆหรือเปล่า...................คุณยังจำสัญญาของเราได้หรือเปล่า(*/เดินออกไปจากห้อง)
เมื่อคิจังเดินออกไปไม่นาน ฮิโระจังกับโกเอนจิคุงก็เข้ามา
ฮิโระ : ไงจ๊ะแม่คนป่วย................ตื่นได้แล้ว
โกเอนจิ : ฮิโระจังก็...ปล่อยเขานอนซักพักเถอะ
ลิโนะ : .............อ่ะ....เอ๋ ที่นี่ที่ไหนเหรอ....แล้วนี่ฉัน.................
ฮิโระ : เธออยู่โรงพยาบาลจ๊ะ ก็เธอเป็นอะไรไม่รู้จู่ๆก็สลบลงคาสนามเลย คิจังเลยต้องอุ้มเธอมาที่นี่
ลิโนะพยายามมองหานาฬิกา
ลิโนะ : ตายแล้ว............นี่เวลาอะไรแล้วเนี๊ยะ(*/ยกมือทั้งสองขึ้นกุมขมับ)
ฮิโระ : ดูนาฬิกาสิที่ข้อมือเธอไง
ลิโนะ : ตายแล้ว6โมงกว่าแล้ว น้องฉันยังไม่ได้กินอะไรเลย.....................
โกเอนจิ : ก็โทรไปสั่งข้าวกล่องให้น้องเธอสิ แล้วให้มาเก็บเงินที่โรงพยาบาล
ลิโนะ : นั่นสิเนอะ...............(*/หยิบโทรศัพท์ขึ้นมากดโทรออก) ค่ะ...ค่าสั่งอาหารด้วยค่ะ.......ค่ะๆ ชุดเด็กน่ะค่ะ ล่งที่......................
พอลิโนะโทรสั่งอาหารเสร็จแล้วโกเอนจิจึงพูดขึ้นว่า
โกเอนจิ : ที่อยู่ของลิโนะจังคุ้นๆนะเหมือน...............
ฮิโระ : บ้านข้างๆคิโดคุง...........
ลิโนะจังสะดุ้งวาบ ใบหน้าที่ซีดเซียวเริ่มมีสีแดงทาบผ่าน พลางยกนาฬิกาที่ข้อมือขึ้นดู..............ยังเก็บไว้อีก.....นี้เขากำลังคิดอะไรอยู่นะ
..............................................
คืนนั้นลิโนะจังออกจากโรงพยาบาลแล้วรีบเดินกลับบ้าน เพื่อเตรียมตัวไปโรงเรียนในมันรุ่งขึ้น
......................................................
เช้าวันใหม่ในขณะที่ลิโนะเดินไปโรงเรียนเธอเฝ้าคิดแต่เรื่อนาฬิกาที่คิจังใส่ให้เมื่อวาน(เธอเดาว่าอย่างนั้น)แล้วภาพในวัยเด็กก็ย้อนกลับมา............
ฮานะจัง :นี่ยูโตะคุงจะมีคนรับไปเลี้ยงแล้วสิ ดีจังเลยน้า.....เมื่อไหร่จะมีคนรับฉันไปมั่ง
ยูโตะคุง: อืม...วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ฉันจะอยู่ที่นี่....เพราะฉะนั้นเรามาเล่นบอลให้สนุกไปเลยดีกว่านะ
ฮานะจัง : อะ......อืม
หลังจากทั้งคู่เล่นบอลเสร็จแล้วทั้งคู่ก็มานั่งที่ข้างสนาม
ฮานะจัง : เออนี่ยูโตะคุงก่อนจะไปฉันมีอะไรมาให้
ยูโตะคุง: (*/รับของขวัญไปอย่างงงๆ) อะไรเหรอ
ฮานะจัง : เปิดดูสิ..............
ยูโตะคุง: (เปิดกล่องดู) นาฬิกา..............สวยจังเลยขอบคุณมากนะฮานะจัง
ฮานะจัง : (*/ยิ้ม)สัญญานะว่าจะเก็บมันไว้อย่างดี
ยูโตะคุง: อืม...........สัญญาสิ ฉันก็มีสัญญาให้ฮานะจังเหมือนกันนะ ฉันสัญญาว่าฉันจะคอยดูแดอกไม้(ฮานะแปลว่าดอกไม้)ดอกนี้ตลอดไป
ฮานะจัง : จะทำได้เหรอ ฮิๆ(*/ยิ้ม)
ยูโตะคุง : ได้สิ(*/ยื่นนิ้วก้อยตัวเองมาให้ฮานะจัง) สัญญา!!!
ฮานะจัง : อ่ะ..อืมม
.....................................
แปร๊นนนนนนนนนนนนนนน นี่เดินระวังรถหน่อยสิแม่หนู รถบรรทุกเฉี่ยวชายกระโปรงของลิโนะไปที่จริงรถบรรทุกควรจะต้องชนเธอหากไม่มีชายคนนั้มาฉุดเธอออกไปให้พ้นทาง
ลิโนะ : ขะ......ขอบคุณค่ะ
คิจัง : (*/พูดด้วยน้ำเสียงเรียบๆ ) บอกแล้วไงว่าอย่าทำให้เป็นห่วงอีก

แก้ไขล่าสุดโดย foxxy เมื่อ Fri Sep 03, 2010 7:15 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Sep 03, 2010 5:43 pm

มาต่ออีกแล้ว *0*

ซึ้งตามเคย >///<

(ต้องไปปริ้นท์เพิ่มอีกละสิเนี่ย??? 555+)

ปล.ฮานะนี่ชื่อเด็กโลกเวทมนตร์ในเรื่องโดเรมีรึเปล่านะ?

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 6:14 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:มาต่ออีกแล้ว *0*

ซึ้งตามเคย >///<

(ต้องไปปริ้นท์เพิ่มอีกละสิเนี่ย??? 555+)

ปล.ฮานะนี่ชื่อเด็กโลกเวทมนตร์ในเรื่องโดเรมีรึเปล่านะ?
ฮานะเป็นภาษาญี่ปุ่นอ่ะค่ะแปลว่า ดอกไม่ค่ะ ฮิๆจำมาเหมือนเคยอ่านเจอในหนังสืออะไรซักอย่างนี่แหละค่ะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Sep 03, 2010 6:38 pm

อ๋อ ค่ะ ^ ^

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Fri Sep 03, 2010 8:16 pm

อ๊าย~~ แต่งซะเรารวมกันได้จริงๆล้วย><

คิซังกะลิโนะซังสู้ๆนะ!!><

ทางเราก็ต้องพยายามเข้าบ้างแล้วละ ต่อฟิคสมาน!!><

ตัวละครแบบเดิม...ขี้เกียจพิมพ์ซ้ำหลายรอบ=w=;;; (นิสัยจริงๆ= =;;;Wink

Spoiler:

หลังจากที่ทุกคนตกใจกับเรื่องลิโนะจังอยู่นั้น เราก็ถึงกับหน้าถอดสีเพราะทั้งๆที่เราอยู่ใกล้ๆกับเค้า...กับไม่รู้ว่าลิโนะจังไม่สบายขนาดนี้...
Hiro : ลิโนะจัง!!!
Gouenji : คิโด!! ตามฉันมา เร็ว!! (ตะโกนออกมาพลางคว้าโทรศัพท์มาจากเรา)
Kidou : อื้ม!! เร็วๆเถอะ!! (ทำสีหน้าเป็นห่วง)
Hiro : ลิโนะจัง! ขอโทดนะ! ทั้งๆที่อยู่ข้างๆลิโนะจังแท้ๆ...แต่เรากลับไม่รู้เลยว่าลิโจงไม่สบายขนาดนี้! (ทำสีหน้ากังวล)
Rino : ...มะ.....ไม่เป็น...ไรหรอก....ฮิโระจัง....(พูดด้วยเสียงแผ่วเบา)
Kidou : ซาชิโยะจัง! พอเถอะ...อย่าเพิ่งพูดอะไรเลย.... (พูดบอกลิโนะอย่างเป็นห่วง)
Gouenji : ไปกันเถอะ!!
Kidou : อืม! (ตอบรับพลางอุ้มลิโนะไว้ในอ้อมกอด ว้ายๆ )
Hiro : ฉันไปด้วยนะ..
Gouenji : อืม..
Endo : เดี๋ยวพวกเราจะตามไปเยื่ยมนะ!
Kidou : อืม
และแล้วทุกคนก็รีบไปยังรถคันที่ชูยะคุงได้บอกไว้ และขึ้นไปบนรถอย่างรีบร้อน ในขณะที่รถยังคงวิ่งอยู่คิโดก็มองทางไปพลางดูอาการของลิโนะจังไปพลาง เราที่ได้แต่มองแบบนั้น...มันชั่งทำให้รู้สึกผิดจริงๆ ฉันทำหน้าเศร้าๆก่อนที่จะหันไปคุยกับชูยะคุงที่นั่งอยู่ข้างหน้า
Hiro : ...ชูยะคุง.....ลิโนะจังเค้า...
Gouenji : ไม่เป็นไรหรอก อย่าห่วงเลยฮิโระฉันจะช่วยเท่าที่ทำได้แล้วกันนะ (หันกลับมามองเราและมองอย่างอ่อนโยน)
Hiro : ....ตะ...แต่ลิโนะจัง.....
Gouenji : เชื่อมั่น...ในตัวทุกคนหน่อยสิฮิโระ...(พูดอย่างจริงจังก่อนจะหันกลับไปนั่งอย่างเดิม)
Hiro : อื้ม...ชูยะคุง... (มองไปที่ลิโนะจัง)
Kidou : ลิโนะ........
คิโดคุงมองลิโนะจังอย่างเป็นห่วง รถมาถึงโรงพยาบาลในไม่กี่นาทีต่อมา คิโดคุงมองตามลิโนะที่ถูกพาตัวเข้าไปในห้องรักษาและพยายามจะเดินตามไป แต่ทว่า...กลับถูกชูยะคุงห้ามเอาไว้
Kidou : ...!!...โกเอนจิ... (หันไปมองคนที่รั้งไว้)
Gouenji : ทางนี้ปล่อยให้ฉันจัดการเอง...ไปนั่งรออยู่นั้นก่อนเถอะ ฮิโระ!!เธอรออยู่กับคิโดนะ!
Hiro : อืมๆ ฝากด้วยนะ!! ชูยะคุง!!
ว่าแล้วชูยะก็เดินตามพ่อที่เป็นหมอไป ปล่อยให้เรานั่งคอยอยู่ข้างนอกกับคิโดคุง
Kidou : ซาชิโยะจัง
Hiro : .... (มองคิโดอย่างห่วงๆแต่ในใจ กลับเต็มไปด้วยความสงสัยและหงุดหงิดเล็กน้อย)
Kidou : ..ฮึก...( กำมือย่างแน่นและก้มหน้า )
Hiro : คิโดคุง...
Kidou : หื้ม...ฮิโระ....
Hiro : คิโดคุง...คิดยังไงกับลิโนะจังอย่างงั้นหรอ....(ถามพลางทำหน้าไม่สบายใจ)
Kidou : ...!!!... (สดุ้งแต่ก็ไม่ได้พูดออกมา..)
Kidou : กะ....กะ...ก็....เป็น.....คู่หูที่ดีที่สุด...อานะ...(พูดตะกุกตะกักก่อนจะหันหน้าไปทางอื่น)
Hiro : ...!!!...คู่หู....งั้นหรอ.... (สดุ้งกับคำพูดที่ได้ฟังก่อนจะหรี่ตาลงเล็กน้อย และโต้กลับไปด้วยความหงุดหงิดอีกครั้ง)
Hiro : ทำไม..... (ก้มหน้าละพูดเสียงเบาๆ ในขณะที่กำมือจนแน่น)
Kidou : ..??...
Hiro : ทำไมคิโดคุง....ถึงไม่รู้ตัวสักทีละ....(พูดเสียงสั่นพลางก้มหน้ากัดฟันอย่างแน่น)
Kidou : ...!?...เธอ...จะพูด....อะไรกันแน่.. (ถามออกมาอย่างสงสัย พลางสงเกตเห็นท่าทีของเรา)
Hiro : คิโดคุง.. ไม่รู้ตัว....จริงๆสินะ...(น้ำตาเริ่มเอ่อล้นออกมาเล็กน้อย)
Kidou : ฮิโรกิ......
Hiro : ลิโนะจังน่ะ.....เค้าชอบนายน่ะ!!!! (ตะโกนออกมาอย่างหมดความอดทนทั้งน้ำตา)
Kidou : ......!!!!!!...... (มองมาที่เราและอึ้งกับคำพูดที่บอกไป)
Hiro : ลิโนะจังน่ะ....ลิโนะจัง....ถึงเค้าจะทำท่าทีแบบนั้น แต่จริงๆเค้าก็รักคิโดคุงนะ!!! (พูดทั้งน้ำตา)
Kidou : แล้วทำไมลิโนะถึงได้...........
Hiro : ก็เค้ารักคิโดคุงนะสิ!
Kidou : เพื่อฉัน..??
Hiro : เพราะรักนายยังไงละ!!! เพราะรัก...ฮึก....ถึงไม่อยากให้นายเจ็บปวด... (เราอดกลั้นจนถึงที่สุดแต่สุดท้ายก็ร้องออกมาจนได้)
Kidou : ฮิโรกิจัง....... (มองอย่างรู้สึกผิด)
Hiro : ฉันสงสารเค้า...ถึงได้พูดออกมา....ถ้านาย....ยังฟังอยู่ละก็...จะเก็บไปคิดก็ได้นะ...
Kidou : ........ (นั่งก้มหน้าอย่างรู้สึกผิด)
ครืด.. เสียงเปิดประตูเลื่อนออกมาช้าๆ
ชูยะที่เดินออกมาพร้อมกับหมอละพยาบาลอีกคนนึงเดินออกมาและคุยเรื่องบางอย่างก่อนจะเดินออกไป
หมอ : คุณชูยะไม่ต้องคิดอะไรมากนักหรอกนะครับแต่....ยังไงก็อย่าเพิ่งให้ไปไหนเลยจะดีกว่านะ เท่าที่ดู ดูเหมือนเธอจะมีความเครียดสะสมบวกกับการที่ต้องไปตากฝนจนเป็นไข้หวัดอย่างนี้
Gouenji : อืม...ขอบคุณนะ..
หมอ : งั้นขอตัวก่อนละ
Gouenji : อืม...

Hiro : ชูยะ!! ลิโนะจังเป็นไงมั้ง!! (วิ่งโร่เข้าไปหา)
Gouenji : ไม่ต้องเป็นห่วงหรอก แค่เป็นไข้หวัดธรรมดา แต่...
Hiro : แต่....แต่อะไรงั้นหรอ..!?
Gouenji : คงต้องให้พักไปซักหน่อยละ ลิโนะดูท่าจะมีเรื่องเครียดๆอยู่น่ะ ร่างกายเลยอ่อนแอลง
Hiro : งั้นหรอ...(ก้มหน้าและพูดเสียงเบาลง)
Kidou : ลิโนะ...(พูดออกมาเบาๆจนถึงที่สุด)
Gouenji : แต่เท่าที่ได้ฟังเธอตะโกนอยู่หน้าห้องแล้วเนื่ย....คงไม่พ้นเรื่องนั้นสินะ.....(มองไปที่คิโด)
Hiro : ฉันหวังว่านายคงจะเก็บไปคิดบ้างนะ....ฉันรู้ว่า....ยังไงก็ตาม....นายเองก็......ชอบลิโนะจังเหมือนกัน (หันกลับไปมองคิโด)
Kidou : ..!!... ฮิโรกิ....
Hiro : ชูยะคุง..เรากลับกันเถอะ...
Gouenji : อืม...คิโด... (มองคิโดอย่างเป็นห่วง)
Kidou : ฉัน....ขออยู่สักพักจะได้รึเปล่า
Gouenji : ....กลับไปพักก่อนเถอะคิโด...ถึงนายจะอยู่ตรงนี้ก็ไม่ได้ช่วยแก้ไขอะไรหรอกนะ....(พูดแล้วก็หันกลับมาทางเรา)
Gouenji : กลับกันเถอะ..ฮิโระ...นี่มันมืดแล้วเดี๋ยวที่บ้านจะเป็นห่วง
Hiro : อื้ม...ไปนะคิโดคุง
Kidou : อืม...
ฉันกับชูยะก็เดินออกมาเลยๆจนถึงทางออก และชูยะคุงก็พูดว่า
Gouenji : ฉันไปส่งนะ (หันมามองอย่างอ่อนโยน)
Hiro : อื้ม! ขอบใจนะ
เราเดินออกมาจากรพ.มาเรื่อยๆ ระหว่างทางชูยะคุงก็หันมาถามฉันอีก
Gouenji : ฮิโระ....
Hiro : ..?.. มีอะไรหรอชูยะคุง
Gouenji : ทำไมฮิโระถึงคิดว่า..คิโดเองก็ชอบลิโนะละ
Hiro : (หยุดเดินและหันมามอง) ก็ความรู้สึกยังไงละ
Gouenji : ความรู้สึก.....
Hiro : อื้ม! ฉันรู้สึกได้นะ ว่าทั้งสองคนต่างฝ่ายต่างก็ชอบกัน แต่....
Gouenji : แต่...แต่อะไร?
Hiro : ทั้งสองคนดันไม่รู้ว่าตัวเองกำลังชอบกันอยู่นะสิ...
Gouenji : ..!!...อย่างงี้นี่เองสินะ...ที่โค้ชได้บอกว่าทั้งสองคนยังสร้างกำแพงของตนขึ้นมาสินะ
Hiro : อื้ม...ฉันนะ...เข้าใจความรู้สึกนั้นดีเลยละ ความรู้สึกที่ตัวเองต้องคอยมองและรู้สึกอยู่ห่างๆ ความรู้สึกที่น้อยคนจะเข้าใจ
เหมือนกับว่าเราอยู่กันคนละ..!!..
ชูยะไม่รอให้พูดจบก็จับเราเข้าไปกอด
Gouenji : แต่ตอนนี้ฉันก็อยู่ข้างๆเธอนี่ไง..
Hiro : ชูยะ..///.. (หน้าเราเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ)
Gouenji : ฉันเข้าใจในสิ่งที่เธออยากจะบอกนะ เพราะงั้น...พอเถอะ...อย่าคิดว่าเธอจะต้องอยู่คนเดียวเลยดีกว่านะ
Hiro : ชูยะคุง....อื้ม^^ ขอบใจนะ (มองหน้ากันสักพักก่อนจะถูกปล่อยออกจากอ้อมกอด)
Hiro : พรุ่งนี้...เราไปบอกพวกเอนโดคุงเรื่องอาการของลิโนะจังกันนะ ทุกคนจะได้ไม่แตกตื่นกัน^^
Gouenji : อืม เอาละไปกันเถอะ มืดแล้ว..เดี๋ยวเธอจะไม่สบายไปอีกคน
Hiro : ฉันไม่ได้ขี้โรคหรอกนะ-3-* (ทำหน้างอน)
Gouenji : 55+อย่างอนเลยน่าไปกันเถอะ^^
Hiro : ฮิฮิ จ้า^^
เราเดินกันไปจนถึงบ้านของเรา และบอกลากันก่อนที่จะแยกกันกลับไป
Gouenji : เจอกันพรุ่งนี้นะฮิโระ!^^ (ตะโกนบอกตามหลังเรามา)
Hiro : อื้ม^^
เราเดินเข้ามาในบ้านพร้อมกับวางของไว้กับพื้นห้องนั่งเล่นและทิ้งตัวลงนอนบนโซฟาอย่างเหนื่อยอ่อน และตามมาด้วยเสียงล้อของพี่ชายตัวแสบ= =
Hiryu : ไง~ กลับบ้านซะดึกเชียวนะ= = (ส่งเสียงเลื่อยออกมาจากครัว)
Hiro : มีเรื่องนิดน่ะ เฮอ... (พูดพลางถอนหาย)
Hiryu : ง้านหรอ~~ ไม่ใช่ว่าไปติดผู้ชายที่มาส่งนั้นหรอกหรอ-3-~~
พี่เริ่มแซวไม่หยุดจนเราตรงปากระเป๋าที่อยู่ใกล้ตัวไปใส่เต็มๆ แต่ก็โดนรับเอาไว้จนได้ แถมโดนตะโกนกลับมาอีกชุดตะหาก=_=
Hiryu : บ๊ะ!!! อย่าปากระเป๋ามาเด้=[ ]=!!! เด๋วให้งดข้าวเย็นสะนิ
Hiro : ไม่กินก็ได้ย่ะ!!>[ ]<* เด๋วฟ้องกาซังเลย
Hiryu : ฟ้องๆไปดิ-3- กาซังเค้าไปต่างจังหวัดน่ะ เดือนหน้าคงกลับ แล้วอีกอย่าง...กาซังทำอะไรพี่ม่าย~ได้~หรอก!
Hiro : ไอพี่บ้า
Hiryu : ว่าไงนะ!!! ยัยลูกหนู
Hiro : อ๊าก~~~!!!!! อย่ามาจี้ใจดำหนูดิ!! ไอพี่งี่เง่า!!!
Hiryu : ใครฟ่ะ!!! ที่งี่เง่าน่ะ!!!
ว่าแล้วก็เกิดศึกขนาดย่อม ณ บ้านมาชิโระจนได้=_=;;;; แต่แล้วต่างผ่านก็ต้องหยุดเถียงกันเพราะข้างบ้านตะโกนออกมาว่า...
ข้างบ้าน : โว้ย!!! จะทะเลาะกันทำซากเรอะ!! คนจะนอน!!!
Hiro&Hiryu : ..... (เงียบจ้ะ=w=;;; )
Hiryu : ฮิโระ...
Hiro : หื้ม?....
Hiryu : ความรู้สึกนั้นน่ะ...ลืมไปได้แล้ว...อย่างงั้นหรอ(ถามอย่างห่วงๆ)
Hiro : ...อืม...
Hiryu : ผู้ชายคนนั้นน่ะ...ดูแลให้ดีๆละ...
Hiro : ...!!...พะ...พูดมากน่า!!
Hiryu : หึ.. อย่าให้อดีตซ้ำรอยเชียวละ....ฮิโระ.....

อ๊าย~~~!!! มานั่งพิมพ์ช้าไปจิ้ดเดียวเองง่ะ=[ ]=

แต่หวังว่าคงจะมาอ่านกันนะ= =;;;

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Fri Sep 03, 2010 8:43 pm

มาต่อค่า
ตัวละคร: โกเอนจิ เอนโด และฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
ณ สนามฟุตบอลริมแม่น้ำของรร.ไรมง
โกเอนจิและเอนโดซ้อมบอลกันอย่างสนุกสนาน(อิจฉา) โดยหารู้ไม่ว่า พวกตนจะต้องเผชิญกับชะตาชีวิตที่มัน...เอ่อ...(ต้องติดตามๆ)
ซากิและฟุโดยืน(แอบ)หลบอยู่ข้างหลังต้นไม้ พลางซุบซิบบอกแผนการ พอวางแผนกันเสร็จแล้ว ทั้งสองก็เดินเข้าไปในสนาม
ซากิ: เฮ้! สวัสดีพวกนาย
เอนโด: อ้าว! สวัสดีซากิ ฟุโด มาซ้อมด้วยกันไหม?
ซากิ: เอาสิ ^O^
โกเอนจิแอบชำเลืองมองฟุโดที่ยืนอยู่ข้างๆซากิ(สงสัยหึงเอนโด) ซึ่งฟุโดก็หันมาเห็นพอดี
ฟุโด: มองไร?
โกเอนจิ: เปล่ามองสักหน่อย ใครจะมององุ่นอย่างนายกันเล่า?
ฟุโด: โกเอนจิ!
เอนโด: (เห็นท่าไม่ดี) เอ่อ...เอาล่ะ! เริ่มซ้อมกันเถอะ!
ซากิและฟุโดหันไปขยิบตาเป็นสัญาณให้แก่กัน จากนั้น โกเอนจิก็เลี้ยงบอลผ่านซากิและฟุโดไป ฟุโดทำเสียงไม่พอใจในลำคอ แต่ซากิกลับยิ้มที่มุมบาก แล้ววิ่งไปประชิดตัวโกเอนจิ พร้อมกับตัดหน้าแย่งบอลจากโกเอนจิมาได้
โกเอนจิ: อ๊ะ!?
โกเอนจิค้างไปชั่วขณะ ฟุโดหัวเราะในลำคอ ส่วนซากิเลี้ยงบอลไปอย่างรวดเร็ว พอถึงจุดที่สมควรจะยิงได้แล้ว ก็รวบรวมพลังไปที่เท้าข้างขวา แล้วออกแรงเตะเต็มแรง แต่ทว่า...จุดหมายที่ซากิยิงนั้นไม่ใช่ประตู แต่เป็นเอนโดต่างหาก!
เอนโด: ! อัก!
เอนโดถูกลูกบอลกระแทกเข้าท้องอย่างแรง จนกระเด็นเข้าโกล์ แล้วล้มพับลงไป
โกเอนจิ: เอนโด!!
ฟุโดเดินมาข้างๆซากิแล้วชูนิ้วโป้งให้ ซากิยิ้มกลับไป แล้วเดินไปหาเอนโด
ซากิ: เอนโด! เป็นอะไรรึเปล่า? ฉันขอโทษนะ ฉันไม่ได้ตั้งใจ
ฟุโด: ขนาดไม่ได้ตั้งใจนะเนี่ย ถ้าตั้งใจมันจะขนาดไหน?
โกเอนจิ: เงียบหน่า! เอนโดไหวรึเปล่า? ขึนหลังฉันนี่ เดี๋ยวฉันจะพาไปห้องพยาบาล
เอนโด: /// เอ่อ...มันจะดีเหรอ?
โกเอนจิ: ดีสิ การที่ให้คนที่รักเนี่ยขึ้นขี่หลัง มันรู้สึกดีจะตาย
(เรียล!)
ซากิ+ฟุโด: (หันไปอ้วก - -')
เอนโด: >///<
และแล้วเอนโดก็ขึ้นหลังโกเอนจิ แล้วทั้งสองก็เดินไปห้องพยาบาลด้วยกัน
ซากิ: เสร็จไปอีกหนึ่งคู่ ^O^
ฟุโด: หึ! ต่อไปก็คู่แมกซ์กับมิยาซากะสินะ
ซากิ: O.o บ้าไปแล้วเหรอฟุโด!? มันไม่มีอยู่ในเงื่อนไขนี่นา
ฟุโด: ก็ฉันตั้งขึ้นมาเองอ่ะ จะทำไม?
ซากิ: แต่มันไม่อยู่ในรายชื่อ
ฟุโด: แล้วไง? (พลางยื่นหน้าที่แสนกวน เข้ามาใกล้ๆ)
ซากิ: ฮึ่ย!
แล้วก็เดินปึงปังออกไปจากสนาม
ฟุโด: หึๆๆ

แต่งจบไปอีกตอนนึง เล่นเอามึนไปเลยทีเดียว
ปล.ของฟ็อกซ์จังนี่ ซึ้งตลอดเลยนะคะ ^_^
Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Sep 03, 2010 8:48 pm

ของซากินี่แบบ

กร๊ี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

มันคือความจริง!!! Real!!! (/me โดนแฟนคลับเอนคู่อื่นๆตบตี)

------------------------------------------------------------------------------------
ของฟ็อกซ์กับฮิโระ

อ่า มันเยอะขึ้นเรื่อยๆ T^T

ฮิโระจัง อันใหม่นี่คือ ต่อของฟ็อกซ์เลยหรือว่าแทรกตอนที่อยู่ที่ รพ.อ่ะ?

รึยังไงนิ แบบ ของฟ็อกซ์คือคิโดรอจนลิโนะออกมา แต่ของฮิโระคือ โกบอกให้ฮิโระกับคิกลับบ้านไปก่อน

(มันชักจะ พันกัน T T)

อ่านละงง -*-

แจงด่วนจ้ะ T^T

(สถานที่นี่คาดว่าเป็นที่ร.ร.ไรมงละค่ะ ดูจากเหตุการณ์ทั้งหมดแล้ว พอจะนึกภาพออกละค่ะ)

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 8:59 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:อ๊าย~~ แต่งซะเรารวมกันได้จริงๆล้วย><

คิซังกะลิโนะซังสู้ๆนะ!!><

ทางเราก็ต้องพยายามเข้าบ้างแล้วละ ต่อฟิคสมาน!!><

ตัวละครแบบเดิม...ขี้เกียจพิมพ์ซ้ำหลายรอบ=w=;;; (นิสัยจริงๆ= =;;;Wink

Spoiler:

หลังจากที่ทุกคนตกใจกับเรื่องลิโนะจังอยู่นั้น เราก็ถึงกับหน้าถอดสีเพราะทั้งๆที่เราอยู่ใกล้ๆกับเค้า...กับไม่รู้ว่าลิโนะจังไม่สบายขนาดนี้...
Gouenji : คิโด!! ตามฉันมา เร็ว!! (ตะโกนออกมาพลางคว้าโทรศัพท์มาจากเรา)
Kidou : อื้ม!! เร็วๆเถอะ!! (ทำสีหน้าเป็นห่วง)
Hiro : ลิโนะจัง! ขอโทดนะ! ทั้งๆที่อยู่ข้างๆลิโนะจังแท้ๆ...แต่เรากลับไม่รู้เลยว่าลิโจงไม่สบายขนาดนี้! (ทำสีหน้ากังวล)
Rino : ...มะ.....ไม่เป็น...ไรหรอก....ฮิโระจัง....(พูดด้วยเสียงแผ่วเบา)
Kidou : ซาชิโยะจัง! พอเถอะ...อย่าเพิ่งพูดอะไรเลย.... (พูดบอกลิโนะอย่างเป็นห่วง)
Kidou : อืม! (ตอบรับพลางอุ้มลิโนะไว้ในอ้อมกอด ว้ายๆ )
Endo : เดี๋ยวพวกเราจะตามไปเยื่ยมนะ!
และแล้วทุกคนก็รีบไปยังรถคันที่ชูยะคุงได้บอกไว้ และขึ้นไปบนรถอย่างรีบร้อน ในขณะที่รถยังคงวิ่งอยู่คิโดก็มองทางไปพลางดูอาการของลิโนะจังไปพลาง เราที่ได้แต่มองแบบนั้น...มันชั่งทำให้รู้สึกผิดจริงๆ ฉันทำหน้าเศร้าๆก่อนที่จะหันไปคุยกับชูยะคุงที่นั่งอยู่ข้างหน้า
Hiro : ...ชูยะคุง.....ลิโนะจังเค้า...
Gouenji : ไม่เป็นไรหรอก อย่าห่วงเลยฮิโระฉันจะช่วยเท่าที่ทำได้แล้วกันนะ (หันกลับมามองเราและมองอย่างอ่อนโยน)
Hiro : ....ตะ...แต่ลิโนะจัง.....
Gouenji : เชื่อมั่น...ในตัวทุกคนหน่อยสิฮิโระ...(พูดอย่างจริงจังก่อนจะหันกลับไปนั่งอย่างเดิม)
Hiro : อื้ม...ชูยะคุง... (มองไปที่ลิโนะจัง)
คิโดคุงมองลิโนะจังอย่างเป็นห่วง รถมาถึงโรงพยาบาลในไม่กี่นาทีต่อมา คิโดคุงมองตามลิโนะที่ถูกพาตัวเข้าไปในห้องรักษาและพยายามจะเดินตามไป แต่ทว่า...กลับถูกชูยะคุงห้ามเอาไว้
Kidou : ...!!...โกเอนจิ... (หันไปมองคนที่รั้งไว้)
Gouenji : ทางนี้ปล่อยให้ฉันจัดการเอง...ไปนั่งรออยู่นั้นก่อนเถอะ ฮิโระ!!เธอรออยู่กับคิโดนะ!
Hiro : อืมๆ ฝากด้วยนะ!! ชูยะคุง!!
ว่าแล้วชูยะก็เดินตามพ่อที่เป็นหมอไป ปล่อยให้เรานั่งคอยอยู่ข้างนอกกับคิโดคุง
Hiro : .... (มองคิโดอย่างห่วงๆแต่ในใจ กลับเต็มไปด้วยความสงสัยและหงุดหงิดเล็กน้อย)
Kidou : ..ฮึก...( กำมือย่างแน่นและก้มหน้า )
Hiro : คิโดคุง...คิดยังไงกับลิโนะจังอย่างงั้นหรอ....(ถามพลางทำหน้าไม่สบายใจ)
Kidou : ...!!!... (สดุ้งแต่ก็ไม่ได้พูดออกมา..)
Kidou : กะ....กะ...ก็....เป็น.....คู่หูที่ดีที่สุด...อานะ...(พูดตะกุกตะกักก่อนจะหันหน้าไปทางอื่น)
Hiro : ...!!!...คู่หู....งั้นหรอ.... (สดุ้งกับคำพูดที่ได้ฟังก่อนจะหรี่ตาลงเล็กน้อย และโต้กลับไปด้วยความหงุดหงิดอีกครั้ง)
Hiro : ทำไม..... (ก้มหน้าละพูดเสียงเบาๆ ในขณะที่กำมือจนแน่น)
Hiro : ทำไมคิโดคุง....ถึงไม่รู้ตัวสักทีละ....(พูดเสียงสั่นพลางก้มหน้ากัดฟันอย่างแน่น)
Kidou : ...!?...เธอ...จะพูด....อะไรกันแน่.. (ถามออกมาอย่างสงสัย พลางสงเกตเห็นท่าทีของเรา)
Hiro : คิโดคุง.. ไม่รู้ตัว....จริงๆสินะ...(น้ำตาเริ่มเอ่อล้นออกมาเล็กน้อย)
Hiro : ลิโนะจังน่ะ.....เค้าชอบนายน่ะ!!!! (ตะโกนออกมาอย่างหมดความอดทนทั้งน้ำตา)
Kidou : ......!!!!!!...... (มองมาที่เราและอึ้งกับคำพูดที่บอกไป)
Hiro : ลิโนะจังน่ะ....ลิโนะจัง....ถึงเค้าจะทำท่าทีแบบนั้น แต่จริงๆเค้าก็รักคิโดคุงนะ!!! (พูดทั้งน้ำตา)
Kidou : แล้วทำไมลิโนะถึงได้...........
Hiro : เพราะรักนายยังไงละ!!! เพราะรัก...ฮึก....ถึงไม่อยากให้นายเจ็บปวด... (เราอดกลั้นจนถึงที่สุดแต่สุดท้ายก็ร้องออกมาจนได้)
Kidou : ฮิโรกิจัง....... (มองอย่างรู้สึกผิด)
Hiro : ฉันสงสารเค้า...ถึงได้พูดออกมา....ถ้านาย....ยังฟังอยู่ละก็...จะเก็บไปคิดก็ได้นะ...
Kidou : ........ (นั่งก้มหน้าอย่างรู้สึกผิด)
ครืด.. เสียงเปิดประตูเลื่อนออกมาช้าๆ
ชูยะที่เดินออกมาพร้อมกับหมอละพยาบาลอีกคนนึงเดินออกมาและคุยเรื่องบางอย่างก่อนจะเดินออกไป
หมอ : คุณชูยะไม่ต้องคิดอะไรมากนักหรอกนะครับแต่....ยังไงก็อย่าเพิ่งให้ไปไหนเลยจะดีกว่านะ เท่าที่ดู ดูเหมือนเธอจะมีความเครียดสะสมบวกกับการที่ต้องไปตากฝนจนเป็นไข้หวัดอย่างนี้

Hiro : ชูยะ!! ลิโนะจังเป็นไงมั้ง!! (วิ่งโร่เข้าไปหา)
Gouenji : ไม่ต้องเป็นห่วงหรอก แค่เป็นไข้หวัดธรรมดา แต่...
Hiro : แต่....แต่อะไรงั้นหรอ..!?
Gouenji : คงต้องให้พักไปซักหน่อยละ ลิโนะดูท่าจะมีเรื่องเครียดๆอยู่น่ะ ร่างกายเลยอ่อนแอลง
Hiro : งั้นหรอ...(ก้มหน้าและพูดเสียงเบาลง)
Kidou : ลิโนะ...(พูดออกมาเบาๆจนถึงที่สุด)
Gouenji : แต่เท่าที่ได้ฟังเธอตะโกนอยู่หน้าห้องแล้วเนื่ย....คงไม่พ้นเรื่องนั้นสินะ.....(มองไปที่คิโด)
Hiro : ฉันหวังว่านายคงจะเก็บไปคิดบ้างนะ....ฉันรู้ว่า....ยังไงก็ตาม....นายเองก็......ชอบลิโนะจังเหมือนกัน (หันกลับไปมองคิโด)
Hiro : ชูยะคุง..เรากลับกันเถอะ...
Gouenji : อืม...คิโด... (มองคิโดอย่างเป็นห่วง)
Kidou : ฉัน....ขออยู่สักพักจะได้รึเปล่า
Gouenji : ....กลับไปพักก่อนเถอะคิโด...ถึงนายจะอยู่ตรงนี้ก็ไม่ได้ช่วยแก้ไขอะไรหรอกนะ....(พูดแล้วก็หันกลับมาทางเรา)
Gouenji : กลับกันเถอะ..ฮิโระ...นี่มันมืดแล้วเดี๋ยวที่บ้านจะเป็นห่วง
ฉันกับชูยะก็เดินออกมาเลยๆจนถึงทางออก และชูยะคุงก็พูดว่า
Gouenji : ฉันไปส่งนะ (หันมามองอย่างอ่อนโยน)
เราเดินออกมาจากรพ.มาเรื่อยๆ ระหว่างทางชูยะคุงก็หันมาถามฉันอีก
Gouenji : ทำไมฮิโระถึงคิดว่า..คิโดเองก็ชอบลิโนะละ
Hiro : (หยุดเดินและหันมามอง) ก็ความรู้สึกยังไงละ
Hiro : อื้ม! ฉันรู้สึกได้นะ ว่าทั้งสองคนต่างฝ่ายต่างก็ชอบกัน แต่....
Hiro : ทั้งสองคนดันไม่รู้ว่าตัวเองกำลังชอบกันอยู่นะสิ...
Gouenji : ..!!...อย่างงี้นี่เองสินะ...ที่โค้ชได้บอกว่าทั้งสองคนยังสร้างกำแพงของตนขึ้นมาสินะ
Hiro : อื้ม...ฉันนะ...เข้าใจความรู้สึกนั้นดีเลยละ ความรู้สึกที่ตัวเองต้องคอยมองและรู้สึกอยู่ห่างๆ ความรู้สึกที่น้อยคนจะเข้าใจ
เหมือนกับว่าเราอยู่กันคนละ..!!..
ชูยะไม่รอให้พูดจบก็จับเราเข้าไปกอด
Gouenji : แต่ตอนนี้ฉันก็อยู่ข้างๆเธอนี่ไง..
Hiro : ชูยะ..///.. (หน้าเราเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ)
Gouenji : ฉันเข้าใจในสิ่งที่เธออยากจะบอกนะ เพราะงั้น...พอเถอะ...อย่าคิดว่าเธอจะต้องอยู่คนเดียวเลยดีกว่านะ
Hiro : ชูยะคุง....อื้ม^^ ขอบใจนะ (มองหน้ากันสักพักก่อนจะถูกปล่อยออกจากอ้อมกอด)
Hiro : พรุ่งนี้...เราไปบอกพวกเอนโดคุงเรื่องอาการของลิโนะจังกันนะ ทุกคนจะได้ไม่แตกตื่นกัน^^
Gouenji : อืม เอาละไปกันเถอะ มืดแล้ว..เดี๋ยวเธอจะไม่สบายไปอีกคน
Hiro : ฉันไม่ได้ขี้โรคหรอกนะ-3-* (ทำหน้างอน)
Gouenji : 55+อย่างอนเลยน่าไปกันเถอะ^^
เราเดินกันไปจนถึงบ้านของเรา และบอกลากันก่อนที่จะแยกกันกลับไป
Gouenji : เจอกันพรุ่งนี้นะฮิโระ!^^ (ตะโกนบอกตามหลังเรามา)
เราเดินเข้ามาในบ้านพร้อมกับวางของไว้กับพื้นห้องนั่งเล่นและทิ้งตัวลงนอนบนโซฟาอย่างเหนื่อยอ่อน และตามมาด้วยเสียงล้อของพี่ชายตัวแสบ= =
Hiryu : ไง~ กลับบ้านซะดึกเชียวนะ= = (ส่งเสียงเลื่อยออกมาจากครัว)
Hiro : มีเรื่องนิดน่ะ เฮอ... (พูดพลางถอนหาย)
Hiryu : ง้านหรอ~~ ไม่ใช่ว่าไปติดผู้ชายที่มาส่งนั้นหรอกหรอ-3-~~
พี่เริ่มแซวไม่หยุดจนเราตรงปากระเป๋าที่อยู่ใกล้ตัวไปใส่เต็มๆ แต่ก็โดนรับเอาไว้จนได้ แถมโดนตะโกนกลับมาอีกชุดตะหาก=_=
Hiryu : บ๊ะ!!! อย่าปากระเป๋ามาเด้=[ ]=!!! เด๋วให้งดข้าวเย็นสะนิ
Hiro : ไม่กินก็ได้ย่ะ!!>[ ]<* เด๋วฟ้องกาซังเลย
Hiryu : ฟ้องๆไปดิ-3- กาซังเค้าไปต่างจังหวัดน่ะ เดือนหน้าคงกลับ แล้วอีกอย่าง...กาซังทำอะไรพี่ม่าย~ได้~หรอก!
Hiro : อ๊าก~~~!!!!! อย่ามาจี้ใจดำหนูดิ!! ไอพี่งี่เง่า!!!
Hiryu : ใครฟ่ะ!!! ที่งี่เง่าน่ะ!!!
ว่าแล้วก็เกิดศึกขนาดย่อม ณ บ้านมาชิโระจนได้=_=;;;; แต่แล้วต่างผ่านก็ต้องหยุดเถียงกันเพราะข้างบ้านตะโกนออกมาว่า...
ข้างบ้าน : โว้ย!!! จะทะเลาะกันทำซากเรอะ!! คนจะนอน!!!
Hiro&Hiryu : ..... (เงียบจ้ะ=w=;;; )
Hiryu : ความรู้สึกนั้นน่ะ...ลืมไปได้แล้ว...อย่างงั้นหรอ(ถามอย่างห่วงๆ)
Hiryu : ผู้ชายคนนั้นน่ะ...ดูแลให้ดีๆละ...
Hiro : ...!!...พะ...พูดมากน่า!!
Hiryu : หึ.. อย่าให้อดีตซ้ำรอยเชียวละ....ฮิโระ.....

อ๊าย~~~!!! มานั่งพิมพ์ช้าไปจิ้ดเดียวเองง่ะ=[ ]=

แต่หวังว่าคงจะมาอ่านกันนะ= =;;;
อี............ฮิโระจังมีอดีตด้วยอะไรน๊า ลุ้นๆต่อเร็วๆน๊าอยากรู้
อืมฟิกมันต่อกันได้จริงๆด้วย
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 9:08 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:ของซากินี่แบบ

กร๊ี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

มันคือความจริง!!! Real!!! (/me โดนแฟนคลับเอนคู่อื่นๆตบตี)

------------------------------------------------------------------------------------
ของฟ็อกซ์กับฮิโระ

อ่า มันเยอะขึ้นเรื่อยๆ T^T

ฮิโระจัง อันใหม่นี่คือ ต่อของฟ็อกซ์เลยหรือว่าแทรกตอนที่อยู่ที่ รพ.อ่ะ?

รึยังไงนิ แบบ ของฟ็อกซ์คือคิโดรอจนลิโนะออกมา แต่ของฮิโระคือ โกบอกให้ฮิโระกับคิกลับบ้านไปก่อน

(มันชักจะ พันกัน T T)

อ่านละงง -*-

แจงด่วนจ้ะ T^T

(สถานที่นี่คาดว่าเป็นที่ร.ร.ไรมงละค่ะ ดูจากเหตุการณ์ทั้งหมดแล้ว พอจะนึกภาพออกละค่ะ)
คือของฮิโระจังจะซูมไปทางเรื่องราวของโกเอนจิกับฮิโระจังอ่ะ แต่เราจะโฟกัสเรื่องหลังจากที่ทุกคนกลับออกไปกันหมดแล้วและคิจังย้อนกลับมาใหม่น่ะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Sep 03, 2010 9:31 pm

เดี๋ยวลองอ่านที่เราเรียงให้ดูใหม่นี่นะคะว่าถูกมั้ย

Spoiler:
เมื่อลิโนะล้มลงไปแล้ว คิจังและเพื่อนๆจึงรีบวิ่งเข้าไปดูอาการของลิโนะจัง
คิ จัง : (*/วิ่งมาดูอาการเป็นคนแรก) ซาชิโยะจัง เป็นไงบ้าง............ตัวร้อนจี๋เลย(*/คิจังกล่าวด้วยน้ำเสียงร้อนรน) ไม่สบายทำไมไม่บอกแต่แรก ตอนนี้ห้องพยาบาลก็ปิดแล้วด้วยสิ งั้นเดี๋ยวฉันจะพาซาชิโยะจังไปโรงพยาบาลนะ(*/ว่าแล้วก็อุ้มลิโนะจังไปโรง พยาบาล)
ฮารุนะ : พี่คะเอามือถือของหนูไป..แล้วถ้ามีอะไรก็โทรเข้าเครื่องของพี่นะคะ หนูจะรอ..................
คิจัง : อืมขอบใจนะฮารุจัง..............(*/รับมือถือมาแล้วรีบอุ้มลิโนะวิ่งออกไป)
ใน ระหว่างที่คิจังอุ้มลิโนะวิ่งไปโรงพยาบาลนั้น ลิโนะก็เพ้อเพราะฤทธิ์ไข้ขึ้นมาว่า “ขอโทษนะ......................ยูโตะคุง”คิจังก้มลงมามองหญิงสาวในอ้อมแขน แล้วพูดว่า
คิจัง : นี่ไม่ใช่เวลาที่จะมาขอโทษใครนะ..................ซาชิโยะจัง...............ใกล้จะถึงโรงพยาบาลแล้วอนทนไว้นะซาชิโยะจัง

หลังจากที่ทุกคนตกใจกับเรื่องลิโนะจังอยู่นั้น เราก็ถึงกับหน้าถอดสีเพราะทั้งๆที่เราอยู่ใกล้ๆกับเค้า...กับไม่รู้ว่าลิโนะ จังไม่สบายขนาดนี้...
หมอ : คุณชูยะไม่ต้องคิดอะไรมากนักหรอกนะครับแต่....ยังไงก็อย่าเพิ่งให้ไปไหนเลย จะดีกว่านะ เท่าที่ดู ดูเหมือนเธอจะมีความเครียดสะสมบวกกับการที่ต้องไปตากฝนจนเป็นไข้หวัดอย่าง นี้

.

ตัดไปที่คิโด

เมื่อ ไปถึงโรงพยาบาลแล้วคิจังที่อุ้มลิโนะอยู่ก็วางลิโนะลงบนเตียงที่บุรุษพยาบาล เข็นมารับ จากนั้นก็มองลิโนะจังที่นอนบนเตียงถูกเข็นเข้าห้องฉุกเฉิน อย่างกังวล เวลาผ่านไปครู่ใหญ่หมอก็เดินออกมา
คิจัง : ซาชิโยะจังเป็นไงมั่งครับ
หมอ : คนไข้ไม่เป็นไรมากหรอก(*/ถอดแว่นมาเช็ด)แค่พักผ่อนไม่พอน่ะ....แล้วก็เป็น ไข้ด้วย................เขาไปตากฝนที่ไหนมาหรือเปล่า(*/ จับบ่าคิจังพลางยิ้มให้แล้วเดินจากไป)
คิจังนึกย้อนไปถึงตอนที่แข่งบอล2ต่อ2 กับโกเอนจิ ฮิโระ และลิโนะจัง
คิจัง : (*/ทรุดตัวลงนั่งบนเก้าอี้) ตอนนั้นสินะ.............
พยาบาล เข็นเตียงของลิโนะออกมาเธอยังนอนสลบอยู่บนเตียงอยู่ คิจังมองตามอย่างเป็นห่วง แล้วเดินตามไปที่ห้องพักคนไข้ เมื่อพยาบาลเดินออกจากห้องพักของลิโนะจังแล้ว คิจังจึงเดินสวนเข้าไป
คิ จัง : คุณไม่สบาย......................ทำไมถึงไม่บอกผม..............ฝืนตัวเอง ทำไม....................คนคิดว่าอย่างนี้มันจะทำให้ทุกคนสบายใจใช่ ไหม.......................
ทันใดนั้นก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น คิจังหยิบมือถือขึ้นมาฮารุจังนั่นเองเธอบอกให้คิจังรีบไปพบที่ห้องชมรม คิจังปิดโทรศัพย์แล้วเดินอ้อมมาหาลิโนะ
คิจัง : (*/หยิบนาฬิกาออกมาใส่ให้ลิโนะ)ผมให้คุณยืมนะ ซาชิโยะจัง(*/พลางปัดผมที่ตกลงมาปรกหน้าของลิโนะอย่างเบามือ) หะ.........................ฮานะจัง(*/พูดเสียงแผ่วอย่างตกใจ)
ลิโนะ : (*/เพ้อ) ขะ.............ขอ....................ขอโทษนะยูโตะคุง...................................
คิ จัง : (*/หันมามองแล้วยิ้มเศร้าๆ)จะขอโทษผมทำไม............................ผม เสียอีกต้องขอโทษคุณ................ที่คุณเจ็บอย่างนี้ก็เพราะผม
....................................................
ที่ห้องชมรม
คิจัง : มีอะไรเหรอฮารุจัง
ฮา รุนะ : ค่ะ หนูอยากให้พี่ดูอะไรนี่(*/เดินไปที่โน๊ตบุ๊กแล้วคลิ๊กเมาส์ไปที่โปรไฟล์ของ ลิโนะจังแล้วเอาภาพขอผู้หญิงอีกคนมาเทียบ)หนูสงสัยมานานแล้วว่าทำไมลิโนะจัง กับฮานะจังทำไมถึงมีนิสัยหมือนกันมาก อย่างกับคนเดียวกันเลย
เอนโด : ฮานะจังคือใครเหรอ..............
คิ จัง : เพื่อคนสำคัญของเรา....ตั่งแต่วันแรกที่เราไปอยู่สถานรับเลี้ยงเด็กเขาเป็น คนเดียวที่เป็นเพื่อนกับเราดูแลเรา เราสนิทกันมากแทบไม่เคยแยกกันไปไหนเลย..........เราเคยสัญญากันว่าจะดูแลกัน ตลอดไป เขา ฉัน ฮารุนะ น่ะ.......แต่พอฉันถูกบ้านคิโดรับเลี้ยงไปเขาก็ถูกอีกบ้าหนึ่งรับเลี้ยงไป เหมือนกัน ฉันก็ไม่รู้ว่าเขาไปไหนเหมือนกัน.....................
ฮารุนะ :พี่ชาย ยังจำฮานะจังได้สินะคะ.............
คิจัง : อืม............
.................................................

เราเดินเข้ามาในบ้านพร้อมกับวางของไว้กับพื้นห้องนั่งเล่นและทิ้งตัวลงนอนบน โซฟาอย่างเหนื่อยอ่อน และตามมาด้วยเสียงล้อของพี่ชายตัวแสบ= =
……………………

คิจังที่ซ้อมเสร็จแล้วมาเยี่ยมลิโนะจังที่โรงพยาบาล แต่ลิโนะจังดูเหมือนจะยังไม่ฟื้นจากพิษไข้
คิ จัง : ผมมาแล้วซาชิโยะจัง..............วันนี้ผมได้รู้เรื่องของเพื่อนเก่าคนหนึ่ง จากฮารุจังด้วยหละ......................ซาชิโยะจังคุณคือฮานะจังจริงๆหรือ เปล่า...................คุณยังจำสัญญาของเราได้หรือเปล่า(*/เดินออกไปจาก ห้อง)
เมื่อคิจังเดินออกไปไม่นาน ฮิโระจังกับโกเอนจิคุงก็เข้ามา
ฮิโระ : ไงจ๊ะแม่คนป่วย................ตื่นได้แล้ว
โกเอนจิ : ฮิโระจังก็...ปล่อยเขานอนซักพักเถอะ
ลิโนะ : .............อ่ะ....เอ๋ ที่นี่ที่ไหนเหรอ....แล้วนี่ฉัน.................
ฮิโระ : เธออยู่โรงพยาบาลจ๊ะ ก็เธอเป็นอะไรไม่รู้จู่ๆก็สลบลงคาสนามเลย คิจังเลยต้องอุ้มเธอมาที่นี่
ลิโนะพยายามมองหานาฬิกา
ลิโนะ : ตายแล้ว............นี่เวลาอะไรแล้วเนี๊ยะ(*/ยกมือทั้งสองขึ้นกุมขมับ)
ฮิโระ : ดูนาฬิกาสิที่ข้อมือเธอไง
ลิโนะ : ตายแล้ว6โมงกว่าแล้ว น้องฉันยังไม่ได้กินอะไรเลย.....................
โกเอนจิ : ก็โทรไปสั่งข้าวกล่องให้น้องเธอสิ แล้วให้มาเก็บเงินที่โรงพยาบาล
ลิ โนะ : นั่นสิเนอะ...............(*/หยิบโทรศัพท์ขึ้นมากดโทรออก) ค่ะ...ค่าสั่งอาหารด้วยค่ะ.......ค่ะๆ ชุดเด็กน่ะค่ะ ล่งที่......................
พอลิโนะโทรสั่งอาหารเสร็จแล้วโกเอนจิจึงพูดขึ้นว่า
โกเอนจิ : ที่อยู่ของลิโนะจังคุ้นๆนะเหมือน...............
ฮิโระ : บ้านข้างๆคิโดคุง...........
ลิ โนะจังสะดุ้งวาบ ใบหน้าที่ซีดเซียวเริ่มมีสีแดงทาบผ่าน พลางยกนาฬิกาที่ข้อมือขึ้นดู..............ยังเก็บไว้อีก.....นี้เขากำลัง คิดอะไรอยู่นะ
..............................................
คืนนั้นลิโนะจังออกจากโรงพยาบาลแล้วรีบเดินกลับบ้าน เพื่อเตรียมตัวไปโรงเรียนในวันรุ่งขึ้น
......................................................
เช้า วันใหม่ในขณะที่ลิโนะเดินไปโรงเรียนเธอเฝ้าคิดแต่เรื่อนาฬิกาที่คิจังใส่ให้ เมื่อวาน(เธอเดาว่าอย่างนั้น)แล้วภาพในวัยเด็กก็ย้อนกลับมา............
ฮานะจัง :นี่ยูโตะคุงจะมีคนรับไปเลี้ยงแล้วสิ ดีจังเลยน้า.....เมื่อไหร่จะมีคนรับฉันไปมั่ง
ยูโตะคุง: อืม...วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ฉันจะอยู่ที่นี่....เพราะฉะนั้นเรามาเล่นบอลให้สนุกไปเลยดีกว่านะ
ฮานะจัง : อะ......อืม
หลังจากทั้งคู่เล่นบอลเสร็จแล้วทั้งคู่ก็มานั่งที่ข้างสนาม
ฮานะจัง : เออนี่คิจังก่อนจะไปฉันมีอะไรมาให้
ยูโตะคุง: (*/รับของขวัญไปอย่างงงๆ) อะไรเหรอ
ฮานะจัง : เปิดดูสิ..............
ยูโตะคุง: (เปิดกล่องดู) นาฬิกา..............สวยจังเลยขอบคุณมากนะฮานะจัง
ฮานะจัง : (*/ยิ้ม)สัญญานะว่าจะเก็บมันไว้อย่างดี
ยูโตะคุง: อืม...........สัญญาสิ ฉันก็มีสัญญาให้ฮานะจังเหมือนกันนะ ฉันสัญญาว่าฉันจะคอยดูแดอกไม้(ฮานะแปลว่าดอกไม้)ดอกนี้ตลอดไป
ฮานะจัง : จะทำได้เหรอ ฮิๆ(*/ยิ้ม)
ยูโตะคุง : ได้สิ(*/ยื่นนิ้วก้อยตัวเองมาให้ฮานะจัง) สัญญา!!!
ฮานะจัง : อ่ะ..อืมม
.....................................
แป ร๊นนนนนนนนนนนนนนน นี่เดินระวังรถหน่อยสิแม่หนู รถบรรทุกเฉี่ยวชายกระโปรงของลิโนะไปที่จริงรถบรรทุกควรจะต้องชนเธอหากไม่มี ชายคนนั้มาฉุดเธอออกไปให้พ้นทาง
ลิโนะ : ขะ......ขอบคุณค่ะ
คิจัง : (*/พูดด้วยน้ำเสียงเรียบๆ ) บอกแล้วไงว่าอย่าทำให้เป็นห่วงอีก

เดี๋ยวบางตอนอย่างตอนที่คิโดถามอาการจากหมอกับตอนที่โกเอนจิและฮิโระถามอาการอาจจะต้องดัดแปลงละค่ะ เอาตามนี้มันซ้อน + พันกันค่ะ T^T

FunG

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Fri Sep 03, 2010 10:11 pm

ฟิคเรพบนๆนี่แต่งยาวและเก่งจังเลยนะงิ ; w ;
ขอเขียนต่อจากตย.(เรพแรก)นะเธอว์…

Spoiler:
(*เล่นแมกซ์เหมือนเคย ส่วนตรูก็ครือทิกิสิ =3=)
(เหตุการณ์นี้มาก่อนเหตุการณ์ในตังอย่างนะ)
ฤดูใบไม้ร่วงเป็นช่วงเวลาที่ทิกิชอบที่สุดเพราะอะไรน่ะหรือ? ก็เพราะเป็นฤดูแห่งการแดร็กๆๆน่ะสิ ในตอนนี้เป็นเพลาเย็น ณ สถานที่ที่เรียกว่า [หน้าโรงเรียน]ล่ะมั๊ง…
สาวตาอำพันซึ่งกำลังเดินออกจากโรงเรียนพลางเดินอ่านซีคิดส์(แอบโคสะนา)อย่างใจจดใจจ่อ ทันใดนั้นเอง...ตาก็มีแสงเปล่งประกายเก็เพราะว่า...
ทิกิ : อ๊ากกกกก ร้านขน๋มมมมมมม~~~~~~ มีพรีเมียมดาร์กช็อกโกแลตขายด้วยอ่ะ ชิ้นสุดท้ายด้วยอ่ะ ต้องรีบซื้อ!!!
แต่ก็มีเด็กหนุ่มคนหนึ่งซึ่งใส่หมวกทรงหูแมวสลับสีวิ่งตัดหน้าเธอ...
มัตสึโนะ : ควิกโดโร่~~~~
(ตึง!! โครมมม!!!)
มัตสึโนะ : อะฮ้า ขอจ่ายตังเลยนะครับ
คนขาย : 500 เยนจ้า
มัตสึโนะ : ขอบคุณคร้าบ >w<
(โพละ! << เสียงทิกิหวดประแจใส่จนช็อกโกแลตหลุดออกจากมือแมกซ์)
ทิกิ : ข้าขอล่ะ บาย~
มัตสึโนะ : นี่เธอ เอาของชั้นคืนมาน้า~~~(วิ่งตาม)
ทิกิ : ใครจะคืนให้โง่ล่ะเฟ้ย
มัตสึโนะ : ควิก!!โดโร่!!
ทิกิ : เหวย!
(ตอนนี้แมกซ์เป็นฝ่ายได้คืนแล้ว)
ทิกิ : หึ! นึกหรอว่าข้าจะตามนายไม่ทัน...ย้ากกกกก(นึกภาพคนที่กำลังฮึดสู้แล้ววิ่งตามคนข้างหน้าทันนะ)
มัตสึโนะ : ฮึ่ย! ยังไงชั้นก็ไม่มีวันยกให้หรอก(วิ่งหนีต่อ)
ทั้งคู่ได้วิ่งไล่กันไปไล่กันมาเรื่อยๆ เหมือนตำรวจจับผู้ร้ายก็มิปาน และทั้งคู่ก็วิ่งกันจนถึงชายฝั่งทะเล...
ทิกิ : แฮ่ก...ๆ... นายนี่วิ่งเร็วชิบ..
มัตสึโนะ : เธอก็ไม่ใช่ย่อยเหมือนกันแหละ....แฮ่ก...ๆ...
ทิกิ : แต่ยังไงนายก็ไม่มีวันเร็วเท่าชั้นหรอก
มัตสึโนะ : ว่าไงนะ!!?
ทิกิ : ฮ่าๆๆๆๆๆ (ล้มลงด่วยความเหนื่อย)
มัตสึโนะ : (ล้มลงมาทับ)
ทิกิ : เฮ๊ย!!! (หน้าแดง)
มัตสึ : อ๊ะ โทดที
ตอนนี้เพลาประมาณ 18.45 นาฬิกาได้แล้วล่ะมั้ง...(เริ่มสู่โหมด[จับเข่าคุย]โดยทั้งคู่นั่งพิงหลังกัน)...
ทิกิ : นายชื่ออะไร อยู่ปีไหน?
มัตสึโนะ : มัตสึโนะ คุสุเกะ อยู่ปี2 เพื่อนๆเรียกชั้นว่า[แมกซ์]น่ะ
ทิกิ : ชั้น ฮาเมชิ ทิกิ อยู่ปี 4
มัตสึโนะ : *สาวรุ่นพี่เหรอเนี่ย?*(เหลือบมองทิกิแล้วเห็นเสื้อนอกนักเรียนชายของไรมงพร้อมกับปลอกแขนคณะกรรมการนักเรียน) นี่เจ๊! เป็นผู้คุมกฎเหรอ เท่เป็นบ้าเลย
ทิกิ : เฮ้ๆ รุ่นน้องอย่างนายมิสิทธิอะไรเรียกข้าว่า[เจ๊]ฟะ?
มัตสึ : หรือว่าจะให้ชั้นเรียก[ฮาเมะจัง] หรือ[ทิกิจัง] ล่ะฮึ?
ทิกิ : ถ้าอยากเรียกข้าอย่างนี้ ก็เอาชนะข้าให้ได้ก่อนสิ หึๆๆ(ยิ้มแบบยันเดเระ)
มัตสึ : แน่นอนดิเจ๊.. ไงๆชั้นก็ต้องชนะเจ๊ให้ได้อยู่แล้วแหละ
ทิกิ : แล้วข้าจะคอยเวลานั้นนะ...มัตสึโนะ(ลูบหัวๆ)
มัตสึโนะ : เรียกชั้นว่าแมกซ์ก็ได้น่า(เดินกลับ)
ทิกิ : เฮ้~ นายลืมของน่ะ
มัตสึโนะ : ช็อกโกแลตนั่นให้เจ๊ละกัน เอาเป็น ของขวัญที่เราคบกันน่ะ 5555+
ทิกิ : (โหมดหลุดเกรียน)นี่ข้าคบกับแกตั้งแต่เมื่อไหร่กันฟร้า!!!~~~
มัตสึโนะ : คิกๆ(เดินจากไปพร้อมโบกมือ)
ทิกิ : เออๆ จำไว้เลยนะแก!(มองช็อกโกแลต+หน้าแดง)
....
...
.
วันต่อมา.. ในขณะที่สาวตาอำพันกระโปรงยาวกำลังเดินอ่านซีคิดส์กินหนมหวานเหมือนเช่นเคย เพราะเดินไม่ดูทางเลยเดินชนกับใครคนหนึ่งเข้า.
(โครมมมมม!!!)
มัตสึโนะ : อาเจ๊!!!!!
ทิกิ : นี่นายเองเร้อ!!!!(ทำหน้าตกใจ)
มัตสึโนะ : ทำไมเจ๊เดินไม่ดูเลยอ่ะ ดูดิ หนมเค้าหกหมดเลย
ทิกิ : เดี๋ยวชั้นซื้อให้ก็ได้น่า ถือว่าเป็นการขอบคุณสำหรับขนมเมื่อวานละกัน
มัตสึโนะ : งั้น...เลี้ยงพาร์เฟ่ต์เค้าหน่อยจิ
ทิกิ : บ๊ะ พูดแบบเป็นแฟนกันทำไมฟระ เดี๋ยวคนเค้าเข้าใจผิดหมด และความขลังของขั้นก็จะลดด้วยนะ ส่วนเรื่องเลี้ยงน่ะ ชั้นเลื้ยงอยู่แล้วล่ะน่า(เดินกลับห้องไป)
มัตสึโนะ : เดี๋ยวเค้าจะรอน้า >w</(โบกมือ)
ทิกิ : *อ๊ากกกกกกกกกกกกกซ์*<<<ในใจ

ตัวช่วยนึก...; w ; (ใครขอฟระ! XD)
Spoiler:

/me เผ่น

แก้ไขล่าสุดโดย i-am-Tiki เมื่อ Fri Sep 03, 2010 10:22 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 10:21 pm

i-am-Tiki พิมพ์ว่า:ฟิคของ3หน่อนี่(ฟังก์/ฟอกซ์/ฮิโระ)แต่งเก่งจังเลยนะงิ ; w ;
ขอเขียนต่อจากตย.(เรพแรก)นะเธอว์…

Spoiler:
(*เล่นแมกซ์เหมือนเคย ส่วนตรูก็ครือทิกิสิ =3=)
(เหตุการณ์นี้มาก่อนเหตุการณ์ในตังอย่างนะ)
ฤดูใบไม้ร่วงเป็นช่วงเวลาที่ทิกิชอบที่สุดเพราะอะไรน่ะหรือ? ก็เพราะเป็นฤดูแห่งการแดร็กๆๆน่ะสิ ในตอนนี้เป็นเพลาเย็น ณ สถานที่ที่เรียกว่า [หน้าโรงเรียน]ล่ะมั๊ง…
สาวตาอำพันซึ่งกำลังเดินออกจากโรงเรียนพลางเดินอ่านซีคิดส์(แอบโคสะนา)อย่างใจจดใจจ่อ ทันใดนั้นเอง...ตาก็มีแสงเปล่งประกายเก็เพราะว่า...
ทิกิ : อ๊ากกกกก ร้านขน๋มมมมมมม~~~~~~ มีพรีเมียมดาร์กช็อกโกแลตขายด้วยอ่ะ ชิ้นสุดท้ายด้วยอ่ะ ต้องรีบซื้อ!!!
แต่ก็มีเด็กหนุ่มคนหนึ่งซึ่งใส่หมวกทรงหูแมวสลับสีวิ่งตัดหน้าเธอ...
มัตสึโนะ : ควิกโดโร่~~~~
(ตึง!! โครมมม!!!)
มัตสึโนะ : อะฮ้า ขอจ่ายตังเลยนะครับ
คนขาย : 500 เยนจ้า
มัตสึโนะ : ขอบคุณคร้าบ >w<
(โพละ! << เสียงทิกิหวดประแจใส่จนช็อกโกแลตหลุดออกจากมือแมกซ์)
ทิกิ : ข้าขอล่ะ บาย~
มัตสึโนะ : นี่เธอ เอาของชั้นคืนมาน้า~~~(วิ่งตาม)
ทิกิ : ใครจะคืนให้โง่ล่ะเฟ้ย
มัตสึโนะ : ควิก!!โดโร่!!
ทิกิ : เหวย!
(ตอนนี้แมกซ์เป็นฝ่ายได้คืนแล้ว)
ทิกิ : หึ! นึกหรอว่าข้าจะตามนายไม่ทัน...ย้ากกกกก(นึกภาพคนที่กำลังฮึดสู้แล้ววิ่งตามคนข้างหน้าทันนะ)
มัตสึโนะ : ฮึ่ย! ยังไงชั้นก็ไม่มีวันยกให้หรอก(วิ่งหนีต่อ)
ทั้งคู่ได้วิ่งไล่กันไปไล่กันมาเรื่อยๆ เหมือนตำรวจจับผู้ร้ายก็มิปาน และทั้งคู่ก็วิ่งกันจนถึงชายฝั่งทะเล...
ทิกิ : แฮ่ก...ๆ... นายนี่วิ่งเร็วชิบ..
มัตสึโนะ : เธอก็ไม่ใช่ย่อยเหมือนกันแหละ....แฮ่ก...ๆ...
ทิกิ : แต่ยังไงนายก็ไม่มีวันเร็วเท่าชั้นหรอก
มัตสึโนะ : ว่าไงนะ!!?
ทิกิ : ฮ่าๆๆๆๆๆ (ล้มลงด่วยความเหนื่อย)
มัตสึโนะ : (ล้มลงมาทับ)
ทิกิ : เฮ๊ย!!! (หน้าแดง)
มัตสึ : อ๊ะ โทดที
ตอนนี้เพลาประมาณ 18.45 นาฬิกาได้แล้วล่ะมั้ง...(เริ่มสู่โหมด[จับเข่าคุย]โดยทั้งคู่นั่งพิงหลังกัน)...
ทิกิ : นายชื่ออะไร อยู่ปีไหน?
มัตสึโนะ : มัตสึโนะ คุสุเกะ อยู่ปี2 เพื่อนๆเรียกชั้นว่า[แมกซ์]น่ะ
ทิกิ : ชั้น ฮาเมชิ ทิกิ อยู่ปี 4
มัตสึโนะ : *สาวรุ่นพี่เหรอเนี่ย?*(เหลือบมองทิกิแล้วเห็นเสื้อนอกนักเรียนชายของไรมงพร้อมกับปลอกแขนคณะกรรมการนักเรียน) นี่เจ๊! เป็นผู้คุมกฎเหรอ เท่เป็นบ้าเลย
ทิกิ : เฮ้ๆ รุ่นน้องอย่างนายมิสิทธิอะไรเรียกข้าว่า[เจ๊]ฟะ?
มัตสึ : หรือว่าจะให้ชั้นเรียก[ฮาเมะจัง] หรือ[ทิกิจัง] ล่ะฮึ?
ทิกิ : ถ้าอยากเรียกข้าอย่างนี้ ก็เอาชนะข้าให้ได้ก่อนสิ หึๆๆ(ยิ้มแบบยันเดเระ)
มัตสึ : แน่นอนดิเจ๊.. ไงๆชั้นก็ต้องชนะเจ๊ให้ได้อยู่แล้วแหละ
ทิกิ : แล้วข้าจะคอยเวลานั้นนะ...มัตสึโนะ(ลูบหัวๆ)
มัตสึโนะ : เรียกชั้นว่าแมกซ์ก็ได้น่า(เดินกลับ)
ทิกิ : เฮ้~ นายลืมของน่ะ
มัตสึโนะ : ช็อกโกแลตนั่นให้เจ๊ละกัน เอาเป็น ของขวัญที่เราคบกันน่ะ 5555+
ทิกิ : (โหมดหลุดเกรียน)นี่ข้าคบกับแกตั้งแต่เมื่อไหร่กันฟร้า!!!~~~
มัตสึโนะ : คิกๆ(เดินจากไปพร้อมโบกมือ)
ทิกิ : เออๆ จำไว้เลยนะแก!(มองช็อกโกแลต+หน้าแดง)
....
...
.
วันต่อมา.. ในขณะที่สาวตาอำพันกระโปรงยาวกำลังเดินอ่านซีคิดส์กินหนมหวานเหมือนเช่นเคย เพราะเดินไม่ดูทางเลยเดินชนกับใครคนหนึ่งเข้า.
(โครมมมมม!!!)
มัตสึโนะ : อาเจ๊!!!!!
ทิกิ : นี่นายเองเร้อ!!!!(ทำหน้าตกใจ)
มัตสึโนะ : ทำไมเจ๊เดินไม่ดูเลยอ่ะ ดูดิ หนมเค้าหกหมดเลย
ทิกิ : เดี๋ยวชั้นซื้อให้ก็ได้น่า ถือว่าเป็นการขอบคุณสำหรับขนมเมื่อวานละกัน
มัตสึโนะ : งั้น...เลี้ยงพาร์เฟ่ต์เค้าหน่อยจิ
ทิกิ : บ๊ะ พูดแบบเป็นแฟนกันทำไมฟระ เดี๋ยวคนเค้าเข้าใจผิดหมด และความขลังของขั้นก็จะลดด้วยนะ ส่วนเรื่องเลี้ยงน่ะ ชั้นเลื้ยงอยู่แล้วล่ะน่า(เดินกลับห้องไป)
มัตสึโนะ : เดี๋ยวเค้าจะรอน้า >w</(โบกมือ)
ทิกิ : *อ๊ากกกกกกกกกกกกกซ์*<<<ในใจ

ตัวช่วยนึก...; w ; (ใครขอฟระ! XD)
Spoiler:

/me เผ่น
หนุกอ่า...........................
ปล.ขอบคุณนะคะ ตอนแรกกะจะแต่เล่นๆแต่ตอนนี้มันสนุกแล้วอ่ะ อ๊ากใครก็ไดหยุดเราที............ What a Face
ปปล. ได้เลยค่ะถ้ามันซ้ำกันก็เปลี่ยนได้ ฮิๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Fri Sep 03, 2010 10:43 pm

ไหนๆก็มาต่อช้าแล้วขอเพิ่มอีกหน่อยก็แล้วกัน-3-

อันนี้เป็นตอนย้อนอดีตตัวเรานิดๆ (ชักรั่วๆแห่ะ)

แต่ก็ไม่เชิงว่าจะเป็นเรื่องในชีวิตจริงทั้งหมดอานะ=w=;;;

ตัวละคร : ฮิโรกิ ฮิริว(พี่ชาย) กาซัง(พี่เลี้ยงและแม่บ้านที่แสนดี) โทชิยะ(คนรู้จักคนนึงก่อนจะมาจับคู่กับชูยะคุง) และคนอื่นๆ
(อาจจะมีอินะอิเระมาปนด้วยเช่นกัน)

Spoiler:

หลังจากเรื่องที่จบไปเมื่อคืนนี้จบลง ฉันก็ก้าวออกจากบ้านมาพร้อมกับพี่ชายปากมากอีกคน
Hiro : ไปก่อนนะเจ้าพี่บ้า!^^
Hiryu : ว่าไงนะ!! ยัยนี่นิ!!
Hiro : ฮิฮิ^^
ระหว่างที่เราวิ่งไปโรงเรียนเราก็นิ่งถึงเรื่องที่พี่บอกเมื่อคืนไว้จนได้
Hiro : ความรู้สึก....ในตอนนั้น...'จริงสินะ.....ตอนนั้นความรู้สึกที่ทุกอย่าง....มืดมนไปหมดราวกับไร้แสงสว่าง...'

ย้อนกลับไปเมื่อปีที่แล้ว วันๆนั้นวันที่ฉันถูกคนอื่นหลอกใช้ จนต้องทำสิ่งที่เล็วร้ายที่สุดลงไป เราทำให้หมอนั้น....ต้องหายไปตลอดการโดยที่ไม่มีวันได้เจอกันอีก...
1 เดือนก่อนเกิดเหตุการณ์
Hiro : โทชิยะ!!! เรากลับกันเถอะ!!^^
Toshiya : อื้ม!! แต่ฉันขอไปที่ชมรมเคนโด้ก่อนนะ
Hiro : แหม่ม~~ โทชิยะเอาแต่ฝึกอะ-3-* (ทำหน้างอน)
Toshiya : ก็นะ!! เดือนหน้าก็แข่งระดับจังหวัดแล้วนี่นา^^
Hiro : อื้ม^^ ยังไงก็พยายามเข้านะ!!
??? : มาชิโระ ฮิโรกิ... ยัยนี่...ท่าจะใช้งานได้แห่ะ
???2 : นั้นสินะ..
เสียงคนสองคนที่แอบดูพวกเราอยู่
เวลาผ่านไปจนเย็น
Hiro : โทชิ้~~~~~~^^
Toshiya : รู้แล้วละน่า...จะไปดูฟุตบอลใช่ไหมละ-3-
Hiro : อื้อ~^^ ที่จริง....ฉันก็อยากให้โทชิไปเล่นฟุตบอลบ้างอะ^^ อย่างโทชิอะยังไงก็ต้องทำได้แน่นอน><!!
Toshiya : 5 5 เธอเนื่ยจริงๆเลยนะ^^
??? : เธอชื่อฮิโรกิใช่มะ..
Hiro : ?? ใครน่ะ
??? : คือผมมีเรื่องอยากถามเธอหน่อยจะได้รึเปล่า
Hiro : อะ...อืม
ว่าแล้วก็เดินไปพร้อมกับคนปริศนาคนนั้น
??? : พาตัวมาตามสัญญาแล้ว! ปล่อยน้องฉันได้รึยัง!!
Hiro : ..!!..
Madarame : เออ...เฮ้ย!! ปล่อยยัยเด็กนั้นไปได้แล้ว
??? : ยาซุมิ!!
Yasumi : พี่ค่ะ!!!
Hiro : เดี๋ยวสิ!! นี่มันอะไรกัน!!
??? : ขอโทดนะฮิโรกิ ผมทำไปเพื่อน้องสาวน่ะ (หันให้แล้ววิ่งออกไปอย่างร้อนรน)
Hiro : ดะ!...เดี๋ยวสิ!!! อ๊ะ!!.... (พยายามจะวิ่งตามไป แต่โดนจับตัวเอาไว้)
Madarame : เดี๋ยวก่อนสิฮิโระจัง~
Hiro : ..!!!!...มาดา.....มาดาราเมะ แห่งโรงเรียนซึจินี่นา!!! (มั่วเอานะจ๊ะ^^;;Wink
Madarame : ฮิโระกิเรอะ...น่ารักดีเหมือนกันนี้นา...(เอาหน้าเข้ามาใกล้)
Hiro : ยะ!!...อย่าเข้ามานะ!!! (พยายามหาทางหนี)
Madarame : หึ หึ ถ้าเอายัยนี้ไปล่อเจ้าโทชิยะจะดีไหมนะ
Hiro : ฮึก!!! จะทำอะไรโทชิยะน่ะ!!!
Madarame : หื้อ~ ถ้าทำเจ้าออกจากการแข่งขันได้ฉันจะทำทุกอย่างเพื่องให้ได้ชัยชนะมา!!
Hiro : ฮึก!! แกมันเลวจริงๆ!!!
Madarame : หึๆ ชมอีกสิ~
ตอนนั้นเรา....เราไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี เราได้แต่ดิ้นรนไปมาในงื้มมือของคนๆนั้นอยู่อย่างงั้น เราหลับตาลงและสิ้นหวัง แต่แล้วก็มีเสียงเรียกของชายสองคน
Toshiya : ฮิโระกิ!!!!!
Hiryu : ฮิโระ!!!!!
Hiro : โทชิ...พี่.... (เราเริ่มหมดแรงจากการดิ้นลน จนแทบไม่มีเสียงจะตอบ)
Toshiya : แกทำอะไรฮิโระน่ะ!!! ไอสารเลว!!! (วิ่งไปที่มาดาราเมะหมายจะเอาเลือดของมันออกมาให้ได้)
Hiryu : อย่านะ!!! โทชิยะ!!!!! (พยายามเข้าไปห้าม แต่...ช้าไปซะแล้ว)
มาดาราเมะเห็นอย่างงั้นก็เอาตัวเราเข้ากำบังตัวเอง โทชิที่พุ่งเข้ามาอย่างแรงก็ไม่อาจจะหยุดไว้ได้ก็ใช้ดาบตัดไปอย่างแรง ตัวเราในตอนนั้น ได้รับบาดแผลมาเต็มๆทำให้เกิดป็นแผลใหญ่จากหัวไหล่ซ้ายลงมา
Hiryu : ฮิโระ!!!!!!!!!!!!!
เสียงพี่ที่ร้องเรียกเราอย่างบ้าคลั่งก่อนเราจะหมดสติไป เราตื่นมาอีกครั้งก็พบว่าตัวเองนอนอยู่โรงพยาบาลซะแล้ว เรามองไปรอบแล้วก็ต้องไปหยุดดูตรงโซฟา
Hiro : พี่.....
Hiryu : หื้ม...?~....!!....ฮิโระ!! (งัวเงียอยู่สักพักก่อนที่จะเข้ามาดูอาการ)
Hiryu : ไม่เป็นอะไรมากนะ ฮิโระ!!!
Hiro : อืม.... ก็...นิดหน่อยน่ะ...
Hiryu : นิดหน่อยอะไรกัน!! ยัยเด็กบ้า!!
Hiro : ขอโทดนะพี่...แล้ว....โทชิยะละ.....
Hiryu : หมอนั้น!......ซ้อมอยู่น่ะ....โรงเรียนซึจิโดนเอาออกไปอยู่ก็จริง แต่พี่สงสัยคำพูดอยู่คำนึงนะ
Hiro : ...??...คำพูด..
Hiryu : อืม... " มัวแต่ห่วงคนอื่นอยู่นั้นแหละ!! ระวังไว้เถอะ!! ฉันจะทำให้แกไม่ได้ผุดไดเกิดเลย!! " อย่างนี้อานะ เจ้านั้นก็เลยเอาแต่ฝึกอยู่อย่างนั้น
Hiro : งั้นหรอ....
Hiryu : พักซะก่อนเถอะ เดี๋ยวเจ้านั้นจะมาเยื่ยมเธออีก
Hiro : อืม....
------------
??? : ยัยฮิโระ!! บังอาจทำให้พี่ฉันต้องตกรอบ คอยดูเถอะฉันจะทำให้เธอต้องเสียคนที่เธอรักให้ได้!!
Toshiya : ไง...
Hiro : ไง^^ (ยิ้มทั้งๆที่เจ็บแผล)
Toshiya : ยัยบ้า! อย่าฟืนร่างกายเลยดีกว่าน่า!
Hiro : ...ขอโทดนะ....โทชิคุง... แผลนั้น...คงเป็นปัญหากับนายมากเลย...สินะ..
Toshiya : แผลแค่นี้ทำอะไรฉันไม่ได้หรอกน่า!!
Hiro : ฮิๆๆ^^
1 สัปดาห์ก่อนเกิดเหตุการณ์
Nana : ไงฮิโระ!! หายไปนานเชียวเลยนะ เค้าเงาเป็นเหมือนกันนะ-3-
Hiro : อืม...โทดทีนะ นานะจัง
Nana : ม่าย~เป็นไรหรอก^^
Toshiya : อรุณสวัสดิ์~= =;;
Hi&Na : อรุณสวัสดิ์
Nana : ไม่ไหวเลยแห่ะนายเนื่ย=3=* ดูแลฮิโระจังดีๆดูแลฮิโระจังดีๆหน่อยสิ!
Toshiya : รูแล้วละน่า~
Hiro : ฮิ ฮิ^^
ตอนเย็นหลังเลิกเรียน
Hiro : อีกอาทิตย์นึงสินะ...
??? : ใช่ๆ อีกอาทิตย์นึงที่หมอนั้นจะทิ้งเธอไปต่างประเทศ!
Hiro : ..!!..เธอ...เป็นใครกัน..
Saya : ฉัน ซายะ ส่วนเธอน่ะฮิโรกิใช่มะ!
Saya : เห๋~~~ เธอเนื่ยหรอที่โดนหมอนั้นฟันเอาน่ะ
Hiro : ทำไมเธอถึง แล้วเรื่องที่เธอพูดเมื่อกี้น่ะ หมายความว่ายังไงกัน!!
Saya : เดี๋ยวสิๆ ใจเย็นๆก่อน ฉันแค่มาบอกเธอเท่านั้นแหละ ว่าหมอนั้นจะไปต่างประเทศแล้ว ว่าแต่หมอนั้นไม่ได้บอกอะไรเธอเลยหรอ
Hiro : !!....มะ...ไม่เลย...ซักนิดเดียว..
Saya : (*ฉีกยิ้มที่มุมปาก) ' ตามแผนเลยแห่ะ '
Hiro : ทำไมหมอนั้นถึงไม่บอกอะไรฉันเลย...ทั้งๆที่เป็นเรื่องใหญ่ขนาดนั้น
Saya : ไว้ค่อยไปคุยกับหมอนั้นในวันก่อนแข่งสิเดี๋ยวหมอนั้นก็ยอมบอกเองแหละ
เราเดินไปเรื่อยจนมายืนอยู่ตรงสะพานและมองน้ำที่ไหลไปตามแม่น้ำคิดวนไปวนมาอยู่อย่างงั้นจนเวลาได่ผ่านไปเริ่มมืด
??? : นี่~เธอ!!
Hiro : ห๊ะ!
Gouenji : เธอมาทำอะไรคนเดียวอยู่ที่นี่ละ (เดินเข้ามา และนั้นก็เป็นครั้งแรกที่เราเจอโกเอนจิคุง)
Hiro : นาย!!
Gouenji : มาทำอะไรอยู่คนเดียวน่ะ
Hiro : อ๊ะ!! (เพิ่งรู้สึกตัว)
Gouenji : เฮอ...ไปเจอเรื่องอะไรมารึไงถึงได้มายืนอยู่ตรงนี่คนเดียว
Hiro : มะ...ไม่เกี่ยวกับนายซะหน่อย!! (เดินหันหลังกลับ และปล่อยให้ซูยะยืนงงอยู่อย่างงั้น)
Gouenji : อะไรของยัยนั้นนะ?
----------------
เช้าต่อมา
Toshiya : ไงฮิโระ!!
Hiro : อื้ม!
Toshiya : เป็นอะไรรึเปล่า? รึไม่สบาย
Hiro : ปะ....ปล่าวซะหน่อย!! อย่าถามมากได้ไหม!!
Toshiya : ฮิโระ....
-------------
Saya : ฮิฮิ ติดกับเข้าเต็มเปาเลยแห่ะ (เดินเข้ามาใกล้เรา)
-------------
Saya : ไงฮิโระจัง^^
Hiro : ซายะ....
Saya : เจ้านั้นรู้สึกอะไรบ้างรึยังละ
Hiro :...ไม่เลยสักนิด....
Saya : เห๋~~ งั้นหรอกหรอ~ คราวหน้าฉันจัดการเองก็แล้วกัน
Hiro : ขอบใจนะ ซายะ....
Saya : ฮิฮิ
----------------------------
Madarame : ว่าไง..ได้ผลรึเปล่า...
Saya : เป็นไปตามแผน ที่เหลือพี่ก็จัดการเอาเองแล้วกัน
Madarame : เออ! ฉันจะเอาคืนให้สาสมเลย!
วันเกิดเหตุ...
วันตัดสินคนเล่นระดับเขต ฉันไม่พูดกับโทชิมาตั้งแต่เราทะเลาะกัน ฉันได้แต่มองและรอคำตอบมาตลอด...แต่สิ่งที่เห็นกลับเป็น...ความว่างปล่าว ฉันเหมือนต้องอยู่คนเดียว.. วันนั้นฉันนั่งรอกับนานะคอยดูการแข่งขันที่จะเริ่ม แต่ทว่า...
" ประกาศเปลื่ยนตัวผู้เล่นของโรงเรียนชูเอย์!! ผู้เล่นตำแหน่งนายพล ยามาซากิ โทชิยะ ได้ประสบอุบัติเหตุไม่สามารถมาแข่งได้!! ขอประกาศแจ้งไว้นะที่นี่!! "
Hiro : โทชิยะคุง!!... (ตกใจและวิ่งออกไปที่โรงพยาบาล)

ณ โรงพยาบาล
Hiro : โทชิยะ!!!! โทชิยะ!!!!! โทชิ..!!...
Hiryu : ฮิโระ....โทชิยะเค้า...(หันไปมองพ่อแม่ของโทชิยะคุงที่ก้มหน้าร้องไห้อยู่)
Hiro : มะ....ไม่จริงน่า...(ทรุดฮ่วบลงไปกับพื้น)
น้ำตาเราได้ไหลอาบแกม พี่ที่รู้ว่าจะต้องเป็นแบบนี้จึงได้พาตัวเราออกมาจากที่ตรงนั้น เราในตอนนั้นได้แต่คิดว่า...ถ้าเราอยู่ดูตลอด...หมอนั้นก็ไม่ต้องประสบอุบัติเหตุ...ถ้าเพียงเพราะฉันไม่เชื่อใครง่ายๆ...เรื่องก็คงไม่เกิด...ตอนนี้เราเอาแต่เก็บตัวอยู่ในห้อง
ความรู้สึกที่อ้างว้าง
กาซัง : หนูฮิโรกิจะเป็นอะไรไหมนะ (พูดด้วยความเป็นห่วง)
Hiryu : ไม่ไหวหรอก...ยัยนั้น...ต้องข้ามกำแพงความรู้สึกของตัวเองให้ได้
Hiro : ..... (นั่งซึม)
Hiryu : เฮอ....ฮิโระ...
Hiro : ....(ยังคงเงียบอยู่อย่างงั้น)
Hiryu : งั้นพี่ไปก่อนนะ...
Hiro : อืม..........
ฉันรู้สึกทรมานเหลือเกิน...เลยเดินออกไปนอกบ้านโดยบอกกาซังซะก่อน ฉันไปเรื่อยๆอย่างไร้จุดหมายจนมาหยุดที่สะพานเดิมที่แนเคยเจอชายคนหนึ่งที่นี่ ฉันมองลงไปถึงได้รู้ว่า...คนๆนั้นอยู่ทีมฟุตบอลโรงเรียนคิโดคาวะเซชู
Hiro : คนๆนั้น....'ลูกเตะ...ไฟอย่างงั้นหรอ..'
เรามองไปที่ชายคนนั้นอย่างไม่รู้ตัวจนกระทั่งเค้าซ้อมเสร็จละกำลังแยกย้ายกันไป แต่ไม่รู้เพราะอะไรขาของเราก็พาเรามาหยุดอยู่ที่ทางลงไปที่สนามฝึกซ้อม และคนๆนั้นก็เดินมาทางเราพอดี
Gouenji : หื้ม? เธอในตอนนั้นนี่นา..
Hiro : อะ....
Gouenji : เธอตะวาดใส่ซะแรงเลยนะ=_=
Hiro : ตะ..ตอนนั้นฉัน...ขอโทดด้วยก็แล้วกันนะ
Gouenji : ไม่เป็นไรหรอก^^ ตอนนั้นเธอดูเครียดอยู่จะตะวาดใส่แบบนั้นก็คงไม่แปลก เอ้า!!นี่.. (ดยนของบางอย่างออกมาจากกระเป๋า)
Hiro : เอ๋! นี่มัน!!
Gouenji : ของที่เธอทำตกไว้นะ
Hiro : อยู่นี่เองหรอ...(มองล็อกเก็ตที่อยู่ในมือ น้ำตาก็เริ่มออขึ้นมาเรื่อยๆ)
Gouenji : อ่ะ!! ขอโทดนะ! ฉันน่าจะคืนเธอเร็วกว่านี่เธอคงจะหามันอยู่สินะ! เป็นของที่สำคุญมากๆเลยหรอ....
Hiro : อืม...ของคนๆนึง...ที่หายไปจากฉันน่ะ
Gouenji : อืม....งั้นหรอ
Hiro : ฮึก....ฮึก...
Gouenji : ห๊ะ!! ชะ...ฉันไม่ได้ตั้งใจจะทำให้เธอ....
Hiro : นะ....นาย...ไม่ได้...ทำอะไร...ผิดหรอก (พูดทั้งสะอึก)
Gouenji : ........
Hiro : ฮึก!....ฮึก....
เราร้องอยู่นานและแล้วคนๆนั้นก็เอือมมือมาปาดน้ำตาเราออก
Gouenji : เลิกร้องซะทีเถอะน่า.... อดีตน่ะ...มันแก้ไขอะไรไม่ได้หรอก แต่ถ้าเธอเอาแต่คิดเรื่องที่เธอเจออยู่แบบนั้นละก็มันจะทำให้เธอดูไร้ชีวิตชีวาไปเลยนะ
Hiro : ...นาย.....
Gouenji : งั้นมาสัญญากันไหมละ^^
Hiro : สัญญา...งั้นหรอ....
Gouenji : อื้ม!! ว่าเธอจะไม่ร้องไห้อีก^^ ฉันโกเอนจิ ชูยะนะยินที่ได้รู้จัก
Hiro : โก....เอนจิ... ได้สิ! ฉันสัญญา! และนายก็ต้องสัญญากับฉันด้วยนะ
Gouenji : อื้ม! ว่ามาสิ!
Hiro : ไม่ว่ายังไง...เราจะต้องมาเจอกันให้ได้นะ!!
Gouenji : อื้ม!! ฉันสัญญา!! ว่าแต่เธอชื่อ.....
โกเอนจิกำลังจะเรียกเราแต่....เราก็ลุกออกมาและหันหลังกลับไปบอกเค้าก่อนที่จะวิ่งออกไป
Gouenji : นี่!! เธอยังไม่ได้บอกชื่อเลยนะ!!
Hiro : เราคงได้เจอกันอีก!! พยายามเข้านะ!!! (แล้วก็วิ่งไป)
Gouenji : หึ! น่าสนใจแห่ะ....ผู้หญิงคนนั้น...

จบ จ๊บ~~~~~!!!!!!!! ฮ่วย!!!!พิมพ์ซะเยอะ!!! กลายเป็นตอนที่เรามาเจอชูยะครั้งแรกซะงั้น

วันนี้พิมพ์มาเยอะละ...ง่วงๆ เด๋วไปนอนก่อนละพรุ่งนี้มาพิมพ์ต่อ เหอะๆๆ

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Fri Sep 03, 2010 11:04 pm

^
^
^
^
ไอข้างบนแต่งแบบมึนๆ= =
แล้วก็...อันนี้ก็เหมือนอย่างที่ฟอกซ์ซังได้บอกไปอะแหละฟังก์จัง ของเรามันแน่นโกเอนจิซังกะฮิโระ(ตัวเอง=_=)อานะ แต่อ่านไปมา เพิ่งแต่งแม็บๆดันเข้ากันได้จนาดนี้~ ต้องมีชะตาต้องกันแน่ๆ!! (โดนเตะ+ + โทษฐานไร้สาระเกิน)
5 5... อันที่จริงลองมาอ่านดูแล้วเนื่ย......(เลื่อนลงไปอ่านอีกรอบ= =;;Wink
แต่...ห๊ะ!!! ยังมีอยู่จุดนึงที่เราพอจะดูออกอานะ คือ...หลังจากเราตะวาดใส่คิโดซัง คิโดซังก็เข้าไปหาลิโนะจังต่ออะไรแบบนั้น
ดัดแปลง!!!

foxxy พิมพ์ว่า:ปล.ขอบคุณนะคะ ตอนแรกกะจะแต่เล่นๆแต่ตอนนี้มันสนุกแล้วอ่ะ อ๊ากใครก็ไดหยุดเราที............ What a Face
ปปล. ได้เลยค่ะถ้ามันซ้ำกันก็เปลี่ยนได้ ฮิๆ

ฟอกซ์ซัง...... อย่าว่าแต่ฟอกซ์ซังเลยนะ...เราเข้าทุกวันเลย บางวันขี้เกียจพิมพ์เลยไม่ได้พิมพ์(แต่มันอยากพิมพ์อยู่ลึกๆ)
เล่นเอาพิมพ์เป็นกิจวัต=v=;;;;;; ไม่ได้พิมแล้ว...หงุดหงิด...ติดยิ่งกว่ายาเสพติด(เหยอ!!!! )

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 11:37 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:^
^
^
^
ไอข้างบนแต่งแบบมึนๆ= =
แล้วก็...อันนี้ก็เหมือนอย่างที่ฟอกซ์ซังได้บอกไปอะแหละฟังก์จัง ของเรามันแน่นโกเอนจิซังกะฮิโระ(ตัวเอง=_=)อานะ แต่อ่านไปมา เพิ่งแต่งแม็บๆดันเข้ากันได้จนาดนี้~ ต้องมีชะตาต้องกันแน่ๆ!! (โดนเตะ+ + โทษฐานไร้สาระเกิน)
5 5... อันที่จริงลองมาอ่านดูแล้วเนื่ย......(เลื่อนลงไปอ่านอีกรอบ= =;;Wink
แต่...ห๊ะ!!! ยังมีอยู่จุดนึงที่เราพอจะดูออกอานะ คือ...หลังจากเราตะวาดใส่คิโดซัง คิโดซังก็เข้าไปหาลิโนะจังต่ออะไรแบบนั้น
ดัดแปลง!!!

foxxy พิมพ์ว่า:ปล.ขอบคุณนะคะ ตอนแรกกะจะแต่เล่นๆแต่ตอนนี้มันสนุกแล้วอ่ะ อ๊ากใครก็ไดหยุดเราที............ What a Face

ฟอกซ์ซัง...... อย่าว่าแต่ฟอกซ์ซังเลยนะ...เราเข้าทุกวันเลย บางวันขี้เกียจพิมพ์เลยไม่ได้พิมพ์(แต่มันอยากพิมพ์อยู่ลึกๆ)
เล่นเอาพิมพ์เป็นกิจวัต=v=;;;;;; ไม่ได้พิมแล้ว...หงุดหงิด...ติดยิ่งกว่ายาเสพติด(เหยอ!!!! )
5555555555+
ตอนนี้พิมพ์เป็นนิสัยแล้วค่ะ เสพติดอย่างแรง เพิ่งได้ความรู้ใหม่ การแต่ฟิกพร้อมกันทำรายงานเนี๊มันทำให้อ.ตรวจรายงานได้สนุกขึ้น */งงมาก
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Sep 04, 2010 1:31 am

ต่อแระน๊า..............ไปๆมาๆมันชักยาวขึ้นแฮะ
Spoiler:
ลิโนะจังพูดตะกุกตะกักแล้วค่อยๆเงยหน้าขึ้นมา
ลิโนะ : คิโดคุง......ว๊าย!!!!(*/พยายามดันตัวออกห่างจากคิจัง)
คิจัง : อะไรผมน่ากลัวขนาดนั้นเหรอไง
ลิโนะ : ปะ........เปล่า(*/ยื่นนาฬิกาให้)เอ้านี่ เก็บไว้ให้ดีดีล่ะของสำคัญไม่ใช่เหรอ
คิจัง : อ่ะ...........อืม (*/รับนาฬิกามาใส่กระเป๋า)แล้วซาชิโยะจังรู้ได้ไงว่ามันเป็นของสำคัญของผมล่ะ
ลิโนะ : (*/สะดุ้ง)กะ..........ก็ มันเก่าขนาดนี้แล้ว คิโดคุงก็ยังเก็บไว้เลยนี่
คิจัง : ใช่....มันเป็นของขวัญที่เพื่อนของผมที่ชื่อฮานะจังให้ผมมาตอนเราจากกันน่ะ
ลิโนะ : ฮานะจัง..........................
คิจัง :ใช่.ฮานะจังเป็นคนที่วิเศษมากเลยเล่นบอลเก่งมากด้วยแหละ
ลิโนะ : เราะ....ดีจังเลยนะ(*/ก้มหน้าแล้วยิ้มจางๆกับตัวเอง”ดีจังเลยที่เขายังจำได้”)
ทั้งคู่เดินคุยกันมาจนจะเข้าโรงเรียน
ลิโนะ :อ่ะ....เอ่อ คิจังเดินเข้าไปในโรงเรียนก่อนเลยนะเดี๋ยวฉันตามไป
คิจัง : ก็เข้าไปพร้อมกันสิ
ลิโนะ : พอดีลืมของไว้น่ะเดี๋ยวต้องกลับบ้านไปเอา
คิจัง : ผมไปส่งไหม
ลิโนะ :ไม่เป็นไรหรอกฉันไปเองได้
คิจัง :งั้นก็ตามใจ ระวังตัวหน่อยล่ะ(*/มองตามอย่างเป็นห่วง)[เมื่อเห็นลิโนะเดินไปจนลับตาแล้วจึงพูดเบาๆกับตัวเอง]นี่คุณกำลังพยายามรักษาสัญญาของเราอยู่เหรอ........................ฮานะจัง
ลิโนะหันหลังเดินไปทางหัวมุม แต่เธอไม่ได้เดินไปทางนั้นเพื่อจะกลับบ้าน......เพื่ยงแต่เพื่อหลบจากสายตาของคนๆหนึ่ง...........เมื่อเห็นคิจังเดินเลี้ยวเข้าไปในโรงเรียนแล้วเธอจึงเดินออกมาจากมุมถนนนั้น
ลิโนะ : จับตาดูฉันทำไม.................ฉันบอกว่าความสัมพันธ์ของฉันกับเขาก็แค่เพื่อนเท่านั้น......มันไม่มีทางเป็นอย่างอื่นไปได้หรอก.......เพราะว่าเขาไม่ได้คิดอะไรกับฉัน........เราเป็นแค่เพื่อนกัน................เพื่อนกันเท่านั้นได้ยินไหม(*/ลิโนะพูดพร้อมกับกลั้นน้ำตาที่มันเต็มตื้นขึ้นมา)
“คิดได้อย่างนั้นก็ดีแล้ว เพราะเธอไม่ได้คู่ควรกับเขาเลยเขาเป็นถึงทายาทตระกูลคิโดแต่เธอ........เธอเป็นแค่เด็กกำพร้าที่เขารับมาเลี้ยง หึ........ก็แค่พวกไม่มีหัวนอนปลายเท้าแหละนะ”
เมื่อฟังอีกฝ่ายพูดดังนั้นลิโนะได้แต่ก้มหน้าและขบฟันแน่น
ลิโนะ :ซักวัน................ซักวัน....ฉันจะแสดงให้เธอเห็นว่าเด็กกำพร้าอย่างฉันก็มีศักดิ์ศรีเหมือนกัน!!!
“เราะ....จะคอยดูแล้วกันนะ” อีกฝ่ายพูดด้วยน้ำเสียงเย้ยหยันแล้วสะบัดกระโปรงเดินจากไป
แต่ที่ทั้งสองไม่รู้เลยก็คือ ฮิโระ ได้เห็นเหตุการณ์ทั้งหมดเมื่อเห็นคู่สนทนาของลิโนะเดินออกไปแล้ว ฮิโระจึงรีบวิ่งมาดูเพื่อนอย่าเป็นห่วง
ฮิโระ : ลิโนะจัง............
ลิโนะ : (*/ยิ้ม)หืม.............ไม่มีอะไรหรอก ...........เข้าโรงเรียนกัน(*/เดินนำหน้าฮิโระจังเข้าโรงเรียน)
ฮิโระ : ลิโนะจัง.......ไม่เป็นไรแน่นะ
-----------------------
ตอนพักกลางวันลิโนะจังไม่ได้ทานอาหารกลางวันกับเพื่อนๆเหมือนเคย พอคิจังถามว่าลิโนะไปไหน ฮิโระจังจึงบอกเรื่องที่เกิดขึ้นตอนเช้าให้คิจังได้รู้
------------------------
เลิกเรียนแล้วทุกคนมาซ้อมกันเหมือนเดิม ลิโนะ ก็เช่นกัน เมื่อเปิดประตูเพื่อที่จะเข้าชมรม ลิโนะพบว่าเพื่อนร่วมทีมทุกคนกรูกันมาที่เธอ
“ลิโนะจังหายดีแล้วเหรอ~~~~”
“ลิโนะจังเป็นยังไงบ้าง”
คิจัง : ดะ............เดี๋ยวสิทุกคนทีละคำถามสิซาชิโยะจังก็ตอบไม่ทันกันพอดี
เอนโด : แหม.............เป็นห่วงกันออกนอกหน้านะ
คิจัง : ก็.......เราเป็นเพื่อนกันนี่................
โกเอนจิ : ขนาดนั้นยังบอกว่าเป็นแค่เพื่อนอีก เฮ้อ.........
ลิโนะจังสะดุ้งคิดถึงเหตุการณ์ก่อนที่ตนจะสลบไป แล้วหน้าก็แดงขึ้นมาอย่างช่วยไม่ได้
ลิโนะ : ฉันหายดีแล้วแหละ เล่นบอลได้เหมือนเดิมแล้ว (*/ยิ้ม)
เอนโด : ดีจังเลยเนอะ คราวนี้ทีมเราก็พร้อมหน้ากันแล้วทั้งกลางรุกและกลางรับ(*/พูดอย่างดีใจ)
ทุกคน : เฮ!!!!!!!
ลิโนะยิ้มกว้างเพื่อให้กำลังใจทุกคนพลางลอบมองคิจังอย่างเงียบๆเมื่อเห็นรอยยิ้มปรากฎบนหน้าคิจังเธอจึงลอบถอนหายใจเบาๆ
เอนโด : งั้นเราไปเล่นบอลกันเถอะ
ทุกคน : โอ้ว์~~~~
ทุกคนซ้อมอย่างแข็งขันลิโนะทำเอ็กโพซีชั่น ออฟ นายน์ เทล ฟ็อกซ์ อีกหน และมันก็เข้าไปนอนอยู่ก้นประตูเหมือนอย่างเคย แต่คราวนี้ลิโนะจังไปได้ล้มไปเพราะพิษไข้เหมือนคราวก่อน
โกเอนจิ : หึ!.......กำแพงเริ่มมีร้อยร้าวแล้วสินะ
ทันใดนั้นฮารุนะก็วิ่งกระหืดกระหอมเข้ามา
ฮารุนะ : หนัง..........หนังสือลาออกจากชมรมนี้พี่เขียนเองหรือคะ
ลิโนะ : อะไรนะ...ใบลาออกอะไร พี่ไม่ได้เขียนเลยนะ (*/พูดแล้วก็วิ่งออกจากสนามไปหลังชมรมโดยที่ไม่ได้สังเกตุเลยว่าฮารุนะกับคิจังวิ่งตามมาด้วย)
ลิโนะ : ออกมาได้แล้ว นี่มันเกินไปแล้วนะ เธอไม่อยากให้ฉันยุ่งกับคิโดคุงฉันก็ไม่ยุ่งแล้วไง แต่ขอร้องล่ะ อย่าให้ฉันออกจากชมรมฟุตบอลเลยนะ
“งั้นก็ย้ายกลับไปบันโนซะสิ รักฟุตบอลไม่ใช่เหรอ อยากเล่นฟุตบอล ที่นั่นก็เล่นได้หนิ”
ลิโนะ : แต่เธอไม่เข้าใจฉันต้องรักษาสัญญา................
“สัญญาอะไรกับใครมันก็เรื่องของเธอไม่เกี่ยวกับฉัน...............แต่ถ้าเธออยากเล่นฟุตบอลที่เธอรักอีกล่ะก็ อย่ามายุ่งกับคิโดของฉัน”
ลิโนะ : (*/น้ำตาไหลอาบแก้ม) ก็ได้ฉันจะไม่ยุ่งกับเขาอีก..............แต่ขอล่ะฉันอยากเล่นบอลที่นี่กับทีมทีมนี้จริงๆ
“ก็ได้แต่เธอสัญญาแล้วนะ.........อย่าลืมสัญญาที่ให้ไว้กับฉันล่ะ ฮานะจัง”
ทั้งคู่ที่แอบฟังอยู่ตกใจมาก เพราะคนคนนั้นที่ตามหากลับมาอยู่ตรงหน้าโดยเขาไม่รู้สึกตัวเลย แถมยังอยู่ข้างกายมานานมากอีกต่างหาก
ลิโนะ : อ่ะ.......อ่า
พอเงาของคู่สนทนาเดินไปลับตาแล้วลิโนะก็ทรุดลงกับพื้น
ลิโนะ : ขอโทษนะ........ยูโตะคุงฉันพยายามอย่างดีที่สุดแล้ว.................ฉันพยายามอย่างที่สุดที่จะรักษาสัญญาของเราไว้
ถึงตอนนั้นคิจังเตรียมตัวที่จะเดินเข้าไปหาลิโนะ แต่ฮารุนะห้ามไว้ก่อน พลางเดินออกมาจากสถานที่นั้น
ฮารุนะ :ไม่น่าเชื่อเลยนะว่าลิโนะจังก็คือฮานะจังนั่นเอง
คิจัง :อืม....ตกใจมากเลยล่ะ....ไม่คิดว่าคนที่พี่คอยตามหาจะอยู่ใกล้แค่นี้เองแต่พี่กลับไม่รู้
ฮารุนะ :แต่ก็นะ ไม่น่ามารู้ในสถาณการณ์แบบนี้เลยเนอะ
คิจัง : อืม.............ฮารุจังไม่น่าห้ามพี่ไว้เลย
ฮารุนะ : ถ้าพี่เข้าไปตอนนั้นมีหวังเรื่องยุ่งกว่านี้แน่ๆ...............ผู้หญิงเราอ่ะนะยอมทำทุกอย่างเพื่อผู้ชายที่ตัวเองรักโดยบางคนไม่เกี่ยงว่าวิธีนั้นจะสกปรกขนาดไหนหรือว่าทำให้ใครเจ็บ...ขอให้ได้เขามาครอบครองเป็นพอ
คิจั : (*/พูดเสียงเบา) ยังงี้สินะ..............คุณพยายามรักษาของเรามาตลอด................ขอบคุณนะฮานะจัง
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sat Sep 04, 2010 11:08 am

อ่า มันเริ่ม ยาวขึ้นอีก

*-*

(/me แว็บไปปริ้นท์)

FunG

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Sep 04, 2010 12:29 pm

มันได้กลายเป็นชาเลนจ์ธีมใหญ่ไปแล้วหล่ะ...
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sat Sep 04, 2010 2:39 pm

ทั้ง 2 คน (ฮิโระ + ฟ็อกซ์)

ตอนนี้อย่างเพิ่งหวังรอดูโดฯนะคะ เพราะไม่ว่างเลยค่ะ

คงเป็นตอนปิดเทอมนู่นแหละ T^T

ตอนนี้ว่าจะหาข้อมูลเครื่องปริ้นท์+แสกนว่าอันไหนมีคุณภาพน่าใช้

(ว่าแต่ว่า ถ้าวาดนี่วาดสดรึเขียน Story Board ก่อนดีนะ???

แต่ว่าไปก็ขี้เกียจเขีัยนสตอฯ เพราะมีเนื่อหาอยู่แล้ว /me เลวได้อีก )

(ปล.ถามนิดนึง คิโดนี่ให้ใส่แว่นกันลมมั้ยคะ?

ไม่ใส่หล่อกว่าใส่นะ แต่ความจริงคือ คิโดใส่ตลอด T^T)

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Sep 04, 2010 6:00 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:ทั้ง 2 คน (ฮิโระ + ฟ็อกซ์)

ตอนนี้อย่างเพิ่งหวังรอดูโดฯนะคะ เพราะไม่ว่างเลยค่ะ

ตอนนี้ว่าจะหาข้อมูลเครื่องปริ้นท์+แสกนว่าอันไหนมีคุณภาพน่าใช้

(ว่าแต่ว่า ถ้าวาดนี่วาดสดรึเขียน Story Board ก่อนดีนะ???

แต่ว่าไปก็ขี้เกียจเขีัยนสตอฯ เพราะมีเนื่อหาอยู่แล้ว /me เลวได้อีก )

(ปล.ถามนิดนึง คิโดนี่ให้ใส่แว่นกันลมมั้ยคะ?

ไม่ใส่หล่อกว่าใส่นะ แต่ความจริงคือ คิโดใส่ตลอด T^T)
คือตอนอยูในสนามจะใส่อ่ะ แต่หลังจากจากแข่งเสร็จแล้วก็ไม่ใส่อ่ะค่ะ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sat Sep 04, 2010 6:44 pm

foxxy พิมพ์ว่า:
fung0001 พิมพ์ว่า:ทั้ง 2 คน (ฮิโระ + ฟ็อกซ์)

คือตอนอยูในสนามจะใส่อ่ะ แต่หลังจากจากแข่งเสร็จแล้วก็ไม่ใส่อ่ะค่ะ

ดีมากค่ะฟ็อกซ์ซัง ยังงั้นคิโดหล่อมากๆๆๆๆ

(ซึ่งไม่รู้ว่าจะวาดให้หล่อจริงๆได้มั้ย แต่ถึงเวลาจะพยายามค่ะ )

ตอนถอดนี่คือ ถอดเลยคาดไว้บนหัวอ่ะ?

(ถามเยอะไปไหน orz... )

แก้ไขล่าสุดโดย fung0001 เมื่อ Sat Sep 04, 2010 8:11 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

FunG

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sat Sep 04, 2010 8:04 pm

อ๊าก~~!!!!!!!!! วันนี้ไปเดินจัตุจัสมา!! ร้อนชิบเป๋ง!!!!

เดินไปเจอแมวกะหมาน่าร้ากมาก><!!!!

เพราะออกไปข้างนอก ถึงได้ไอเดียออกมาอีกเพียบเลยอะ อาจจะพิมพ์เยอะสักหน่อยแห่ะคราวนี้= =llll

แห่ะๆ....อันนี้ฟังก์จังแอบขี้เกียจวาดแว่นอะป่าว~ (โดนต่อย )
ฮะๆ เราเองก็ไม่ค่อยชอบวาดคิโดส่วมแว่นอันเนื่องมาจาก....วาดเบื้ยว= =;;;;; วาดแล้วไม่เข้ากันอีกตะหาก=_=;;;;;;

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Sat Sep 04, 2010 9:05 pm

ต่อๆ
ตัวละคร: แมกซ์ มิยาซากะ ฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
ณ ห้องเรียน ม.1/... ซากินั่งอยู่บนเก้าอี้ข้างๆมิยาซากะ พลางชายตามองเพื่อนสนิทที่นั่งอยู่ข้างๆ
ซากิ: (คิด) เราจะทำยังไงดีนะ ที่จะไม่ให้ฟุโดจัดการกับมิยาซากะและแมกซ์
มิยาซากะ: (สังเกตเห็นพฤติกรรมของซากิ) เป็นอะไรรึเปล่าซากิ? เห็นจ้องมองฉันมาหลายนาทีแล้วนะ
ซากิ: (สะดุ้ง) อ๋อ...เอ่อ...เปล่าหรอก
พร้อมยิ้มให้
มิยาซากะ: อืม...
ขณะนั้น ฟุโดก็พาแมกซ์เข้ามาในห้อง ซากิตกใจ รีบคว้าแขนของมิยาซากะวิ่งหนีไปทันที
มิยาซากะ: อ๊ะ! อ๋า...ซากิ เฮ้! ซากิ!
เฟี้ยว! ซากิและมิยาซากะ(ที่ถูกลาก)วิ่งผ่านฟุโดและแมกซ์ไปอย่างรวดเร็ว
ฟุโด: (คิด) คิดว่าจะพาหนีไปง่ายๆหรอ?
ว่าแล้วก็ลากแมกซ์ตามไป
แมกซ์: เฮ้ย!
ซากิพามิยาซากะเข้ามาในห้องน้ำ แล้วปิดประตูดัง ปัง! แต่โชคไม่ดีของซากิที่ประตูห้องน้ำนั้นล็อกไม่ได้! ฟุโดผลักประตูเข้ามาเต็มแรง จึงทำให้กระแทกหน้าซากิล้มลงไปกองกับพื้น =_='
มิยาซากะ: ซากิ!
มิยาซากะเข้าไปเขย่าตัวซากิ แต่ซากินั้นได้สลบไปเสียแล้ว แมกซ์กระชากมือของฟุโดออกแล้วเข้าไปพยุงตัวซากิ แล้วอยู่ๆเลือดก็ไหลออกมาจากจมูกของซากิ มิยาซากะสดุ้งเฮือก พร้อมกับลุกขึ้นอย่างรวดเร็วเพื่อจะออกไปบอกคุณครู จนทำให้ไปสดุดตัวของซากิล้มทับแมกซ์ซะงั้น
มิยาซากะ: ///
แมกซ์: ///(เช่นกัน)
พอตั้งสติได้ แมกซ์ก็พยุงตัวมิยาซากะขึ้นมา ฟุโดยิ้มเจ้าเล่ห์ และรู้สึกดีใจที่เอาชนะซากิ
แมกซ์: ไม่เป็นไรนะ? นายน่ะ
มิยาซากะ: (เขินจนพูดอะไรไม่ออก) คะ...ครับ ไม่เป็นไรครับ
ฟุโด: หึ! แมกซื นายก็บอกไปเลยสิว่าชอบมิยาซากะน่ะ
แมกซ์+มิยาซากะ: ห๊ะ!?
ฟุโด: (ยิ้มอย่างสะใจ) คือ แมกซ์เขาอกหักจากฮันดะน่ะ ก็เลยทำใจไม่ได้ ฉันเลยเสนอนายให้เป็นคนดูแลหัวใจของเขาแทนน่ะ นายก็อกหักจากคาเซะมารุไม่ใช่เหนอ?
มิยาซากะ: (น้ำตาเริ่มคลอ) ฮึก! ฮือๆๆๆ
แมกซ์: มิยาซากะ! ไม่ต้องร้องไห้นะ ฟุโดนายจะรื้อฟื้นทำไม? รู้ไหม? ว่ามันทำให้คนอื่นเขาเสียใจน่ะ!
แมกซ์โอบมิยาซากะไว้ในอ้อมกอด
ฟุโด: (ยิ้มที่มุมปาก) นายก็อาสาเป็นคนดูแลมิยาซากะแทนคาเซะมารุสิ น้องเขาจะได้ไม่เสียใจ ฉันไปก่อนนะ เดี๋ยวจะเอาเจ้าหมอนี่ไปห้องพยาบาลก่อน
ว่าจบ ฟุโดก็จัดแจงพยุงซากิ แล้วเดินออกจากห้องน้ำไป ทิ้งให้แมกซ์โอบมิยาซากะไว้ในอ้อมกอด
แมกซ์: (กระซิบข้างๆหู) ไม่เป็นไรนะมิยาซากะ ต่อไปนี้ ฉันจะดูแลนายแทนคาเซะมารุเอง
มิยาซากะ: ขะ...ขอบคุณนะครับ
แล้วทั้งสองก็กอดกันอยู่ในห้องน้ำ...

คู่แปลก! เพราะตนเองเชียร์คู่คาเซะมารุxฮันดะ เลยเกิดสงสารแมกซ์กับมิยาซากะขึ้นมา จึงเป็นเหตุให้ชอบคู่นี้
me/ถูกลากไปทารุณกรรม
Saki Kakashi

หน้า 3 จาก 40 Previous  1, 2, 3, 4 ... 21 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics