มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 2 จาก 40 Previous  1, 2, 3 ... 21 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Mon Aug 30, 2010 7:46 pm

ของฟ็อกซ์จังนี่แต่งแบบ...คนอ่านเขาเขินกันตรึมเชียว Embarassed
Saki Kakashi

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Aug 30, 2010 8:25 pm

Saki Kakazi พิมพ์ว่า:ของฟ็อกซ์จังนี่แต่งแบบ...คนอ่านเขาเขินกันตรึมเชียว Embarassed
อยากเห็นทุกคนเขิลจังเลย What a Face
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Mon Aug 30, 2010 9:40 pm

ของฟอหซ์ซังนี่แบบ>< แอบขโมยคิซังได้ไงเนื่ย><

ของซากุซังเองก็แบบฮามากเลยอะ><

อยากแต่งแนวฮาๆแบบนั้นบาง แต่ตอนนี้ต้องมาต่อภาคสองก่อน~><!!!

ตัวละคร : คาเซคุง ซาคุมะคุง & ริวเซบอยอีกเช่นเคย><
ตัวเรา : Mashiro Hirokiคนเดิมเจ้าค่ะ^^

Spoiler:

ณ ริมแม่น้ำยามเย็นที่พระอาทิย์กำลังจะลับขอบฟ้าไป สายลมอ่อนๆพัดผ่านมาความรู้สึกนี้ชั่งดีเหลือเกิน
แต่พอมานึกถึงเรื่องที่เพิ่งทำลงไป...น้ำตามันออขึ้นมาซะอย่างงั้น เราได้แต่นั่งซึมและคิดเรื่องนี่วนไปวนมาซ้ำแลว้
ซ้ำอีก แต่แล้วก็มีเสียงคนๆหนึ่งเรียกเราจากด้านหลัง
??? : อะ! นี่เธอ! เป็นอะไรรึเปล่า (พูดด้วยน้ำเสียงเป็นห่วงพลางเดิมเข้ามาใกล้)
Hiro : ...!!...คาเซะมารุคุง (สะดุ้งหันไปตามเสียงคนเรียก)
Kaze : นี่เธอ...ร้องไห้อยู่นิ! เป็นอะไรรึเปล่า? (เห็นคราบน้ำตาเลยยิ่งถามมากขึ้น)
Hiro : ..!!...มะ...มันไม่เกี่ยวกับคาเซะมารุคุงหรอกน่า (ปิดรอยน้ำตาแล้วหันหลังใส่)
Kaze : พูดๆมาเถอะน่า! ถึงมันจะไม่เกี่ยวกับฉัน แต่บางที...ฉันเองอาจจะช่วยเธอได้บางนี่นา
Hiro : ช่วยฉันมากเกินไป เดี๋ยวฟาเรนซังเค้าจะโกรธเอานะ><
Kaze : ยะ...ยุ่งน่า!!!= =*
Hiro : ฮิ ฮิ^^
Kaze : หื้ม? หึ หึ...
Hiro : ..???...หัวเราะอะไรหรอคาเซะมารุคุง?
Kaze : หึ หึ ก็เธอน่ะ...ยิ้มออกแล้วนี่นา^^
Hiro : อะ! (ตกใจ และมองใบหน้าตัวตัวเองในเงาน้ำ)
Kaze : เห็นมั้ยละ^^(ตามมาจากข้างหลัง)
Hiro : อื้ม! ขอบใจนะคาเซะมารุคุง^^
ว่าแล้ว ระหว่างที่เราคุยกันอยู่ ก็มีคนสองคนเดินผ่านมา
Kidou : อะ!! นั้นฮิโระจังนี่
Hiro : อะ!!! คะ!!....คิโดซัง!! //// (ตกใจเสียงที่เรียกมาแล้วหันหลังให้อีก ใบหน้าเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ>///<)
Kaze : รู้จักกันด้วยหรอ?
Kidou : อืม..ก็นะ
Sukuma : เอ๋~ คนนี้นะหรอคิโด ผู้หญิงที่ชื่อฮิโรกิน่ะ
Kidou : ใช่แล้วละ
Hiro : =////////=............
Kaze : นี่..ฮิโระจัง...ทำไมต้องหลบคิโดเค้าด้วยละ แถม...ทำไมต้องทำหน้าแดงด้วย= =?
Hiro : กะ....ก็ใครจะกล้ามองละ ก็คิโดซังง่ะก็รู้เรื่องนี้เหมือนกันนี่นา>/////<
Kaze : เรื่องนี้?...มันเรื่องอะไรกันหรอ?
Sakuma : ก็เรื่องที่ฮิโรกิไปบอกรักโกเอนจินะสิ><!! (ตะโกนออกมา ตะโกนมาทำไมย้า~~>[]<!!!)
Kaze : หะ!! จริงหรอ!! ฮิโระจัง!!
Hiro : (-///-) (_///_) (-///-) (พยักหน้าเล็กน้อย)
Kidou : เฮอ.......ขนาดเจอฉันที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วยยังอายขนาดนี้ แล้วอย่างงี้จะไปเจอโกเอนจิเค้าได้หรอ
Hiro : คิโดซัง....
Sakuma : นั้นสินะ~ เอาเป็นว่ากลับไปก่อนก็แล้วกัน พรุ่งนี้ค่อนว่ากันใหม่ นี่มันจะค่ำแล้วนา.. (พูดถูกค่ะ ซาคุมะคุง><!!)
Kaze : นั้นสินะ พรุ่งนี้เราจะซ้อมกันเหมือนเดิม ยังไงเธอก็มาด้วยละ
Kidou : ใช่แล้วละ อย่างที่เอนโดชวนเธออยู่ไง
Hiro : อืม...แล้วพรุ้งนี้ฉันจะไปอีกนะ
ว่าแล้วเราสี่หน่อก็แยกย้ายกันไป
ณ ที่บ้านของฮิโรกิ
Kasan : ฮิโระ~~ นอนได้แล้วนะ นี่มันดึกมากแล้วนะ
Hiro : จ้า~ จะนอนเดียวนี้แหละ ' เฮอ....พรุ้งนี้...เราจะไปเจอหน้าโกเอนจิซังยังไงดีละเนื่ย พูดไปซะขนาดนั้นแล้วด้วย เรา...
จะทำยังไงดี..... คิดแล้วกลุ้มแทน ' หลังจากที่เราได้แต่คิดไปมา เราก็เอนตัวลงนอน แล้วเอาหน้าซุกหมอนไว้ซะอย่างงั้น
Hiro : โก...เอน...จิ..ซัง....

เช้าวันต่อมานะเออ=[ ]=!! (เสียงไก่ขันรุ่นใหม่ เหอะๆ)
ณ รร.ช่วงบ่ายๆ เหล่าอินะซึมะก็มาซ้อมกันอย่างเคยส่วนเราได้แต่มองพวกเค้าเหล่านั้นจากหน้าต่างในอาคารเรียน โดยปกติแล้ว
เราจะไปอยู่ใต้ต้นไม้ข้างๆสนามแท้ๆ แต่ดันมัวแต่นึกถึงเรื่องไม่เป็นเรื่องซะได้ จะทำไงดีละเนื่ย>< (ส่ายหัวเล็กน้อย)
Shiro : หื้ม? ฮิโระจังนี่นา^^ (เดินทำหน้าโมเอ้เข้ามา=///=)
Hiro : ฟุบุกิคุง...
Shiro : ไปข้างล่างกันเถอะ^^ ทุกคนเค้าจะไปซ้อมกันหมดแล้วนะ^^
Hiro : แล้วฟุบุกิคุงละ ไม่ไปด้วยหรอ..
Shiro : กำลังจะไปหน่ะ แต่เอนโดคุงยังไม่มาซะที=w= (จะโมเอ้ไปไหนเนื่ย ฟุบุกิ้~~~!!><)
ระหว่างที่คุยกันเพลินๆ ก็มีเสียงเอะอะวิ่งมาทางที่พวกเรายืนอยู่ ซึ่ง...มันเป็นใครไปไม่ได้ นอกจากกัปตันที่ชิโระคุงกำลังหาอยู่นั้นเอง
Endo : ซวยละ!!! สายแน่ๆ!!
Shiro : สายอยู่แล้วละเอนโดคุง=w= ไม่งั้นไม่มาตามหรอก=w=
Endo : แห่ะๆ! โทดทีๆ!! งั้นจะรออะไรอยู่ละเราก็ไปกันเถอะ!!! (ไม่รอร่ำทำเพลงก็ลากข้าพเจ้ากะฟุบุกิคุงไปล้วย!!!)
Shiro : ว้าก~!!!!! (ร้องไปตามสายลม!)
Hiro : กริ๊ด!!!! ส่อยข่อยแหน่!!! (จะลากเค้าปายทามม่าย~~~T[]T!!!)
ณ ห้องชมรม
หลังจากที่ข้ายน้อย&ชิโระคุงเพิ่งผ่านการโดนชุดกระชาก(หรือลาก= =lllll)มา เลยไปนั่งมึนอยู่ตรงมุมห้อง+ +
Endo : แห่ะๆๆ โทดทีนะ ทั้งสองคน ^^;;;
Shiro : .....(พูดไม่ออก กำลังมึนงงอยู่+ +)
Hiro : ////// (มึนอยู่บ้าง แต่หน้ากลับแดงแทน)
Endo : หื้ม?? ฮิโระขังหน้าแดงทำไมหรอ (ยังจะถามอีกนะกัปตัน=_=)
Hiro : ....ก็....
Gouenji : นายมาสายนะเอนโด!!!! (เปิดประตูพลวดพลาดเข้ามา =////=)
Endo : อาๆ โทดทีนะ^^;;;
Hiro : ..//////...!!!!!!!!! (อึ้ง!!!)
Gouenji : ///////.......!!!!!!! (อึ่งรับประทาน=///=)
Kaze : ไปซ้อมกันเหอะ! เรารอกันนานแล้วนะ..!!...(โผล่ผลวดพลาดเข้ามาอีกหนึ่งหน่อ= =)
สถานการณ์ในตอนนี้ ทุกสิ้งทุกอย่างหยุดนิ่งราวกลับหลุดไปอยู่ในห้วงเวลาหนึ่ง สายตาเราที่จองไปที่โกเอนจิ และสายตาที่โกเอนจิซังมองกลับมาที่เรา เหมือนกับว่าอยากจะบอกอะไรบางอย่าง แต่แล้วความเงียบก็ถูกทำลายลงเมื่อคิโดซังกับซาคุมะคุงเดินเจ้ามาตามคนที่เหลือ
Sakuma : นี่~~!!! มัวทำอะไรกันอยู่!! ทำไมนายมาตามคนอื่นช้าจังละโกเอนจิ!!
Gouenji : .....///////////.....!!!!!!!! (ยังคงสภาพความอึ้งอยู่= =)
Kido : ...!!!...แย่ละสิ= =llll (พูดออกมาเบาๆ หลังจากที่มองไปทั่วห้องแล้วมาหยุดมองที่...เรา!?..)
Sakuma : หื้ม? มีอะไรหรอคิโด? (งงกับคำพูดที่คิโดพูดออกมา)
Hiro : ขะ!!.....ขอโทดนะ!!!....คะ....คือ....เดี๋ยวฉันจะออกไป..ดะ...เดี๋ยวนี้ละ...///////// (เราพูดพลางหน้าแดงเป็นระยะๆ)
เราพยายามจะเดินออกไปทางประตู แค่แล้ว...!!!...
Gouenji : ดะ....เดี๋ยวก่อนสิ!!!///////// (เอาแขนมากั้นไว้ไม่ให้เราออกไป><)
Kido : มะ...ไม่ดีจริงๆด้วย= =llllll ซาคุมะ คาเซะมารุ
Saku & Kaze : อือ...= =lllllll (กำลังจะก้าวออกมานอกห้อง)
Kido : เห้ย!={}=!! ลากสองคนนั้นออกมาด้วย! (เพิ่งนึกขึ้นได้เรอะ!!=[]=)
Endo : เอ๋~!! อะไรงั้นหรอ (ใสซื่อจริงเล้ย~~กัปตัน!!!={}=!!)
Kido : เพนกวินจักรพรรที่2= =+!!!
Endo : ..!!!...(หมดสภาพ= = ว่าแล้วก็ถูกคาเซะมาลากไป)
ตอนนี้ กขค. ...เอ้ย!!! ไม่ใช่>< คนอื่นๆก็ได้เดิน(โดนลาก)ออกไปกันหมดแล้ว ปล่อยให้เรากับโกเอนจิซังอยู่ในห้องกันเพียง..สองคน...(กริ๊ด~~~!!!!!!!>[]<!!ถึงจะรอฉากนี้มานาน แต่เฮียจะทำอะไรเค้าปะเนื้ย= =llll)
Hiro : .../////////
Gouenji : ...///////
Hiro : ...อะ...เออ....
Gouenji : ....!!!....
Hiro : คะ...คือว่าตอนนั้น....
Gouenji :.......
Hiro : ขอโทดด้วยนะ!!!>/////< ที่เราพูดอะไรแบบนั้นออกไปน่ะ ขอตัวก่อนนะ!!!!!! (ก้มตัวลงเล็กน้อยก่อนจะวิ่งไปที่ประตู><)
Gouenji : ดะ!!.....เดี๋ยวก่อน!!!!!! (คว้าข้อมือเราอย่างแน่น)
Hiro : ...!!!!!...////////////
Gouenji : คือว่านะ........//////// (มองไปทางอื่น แถมหน้าเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ)
Hiro : ....!!!!!....//////////// (จะทำอะรเรารึเปล่าหว่า0_0 เราไม่พร้อมทำอย่างงั้นน้า~~~>< (คิดไปไกล))
Gouenji : เรื่องนั้นนะ....ฉัน....ไม่ได้คิดมากหรอกนะ...////////// (พูดพลางมองด้วยสายตาอ่อนโยนมาทางเรา)
Hiro : ..อย่างงั้น...หรอกหรอ...////////// (หลบสายตาและหน้าแดงขึ้นเรื่อยๆ><)
Gouenji : ขอบใจนะ....
Hiro : ..เอ๋!!! ขอบใจ!? เรื่องอะไรหรอ (งงกับตัวเองพะยะค่ะ=[]=!!!!)
Gouenji : ก็เทอน่ะ......เป็นคนแรกที่พูดกับฉันอย่างงี้ และคอยดูฉันตลอด ฉันเอง....ก็เคยมองเธออยู่ห่างๆอยู่เหมือนกัน
แต่ไม่รู้ว่า....จะเข้าไปคุยกับเธอยังไงดี.....(พูดอย่างอ่อนโยนและเลือนมือจากข้อมือมาที่..ต้นแขน=[]=!! เย้ย!!)
Hiro : นาย!?.....มองดู...ฉัน....อย่างงั้นหรอ?? (งงอีกรอบแหละครับท่าน=v=;;Wink
Gouenji : ก็เธอน่ะ....มีนิสัยรักพวกพ้องและไม่ย่อท้อกับอะไรง่ายๆ เพราะอย่างงี้ไง....ฉันถึงได้....
Hiro : ....??....ถึงได้? (หัวใจเต้นแรงขึ้นทุกขณะ=[]=!!! คำๆนั้นคือ........!!!!!!)
Gouenji : ฉันชอบเธอนะ.......ฮิโรกิจัง....... (จับเราไปกอด)
Hiro : ....!!!!!!!!!!!!! (ช็อกเจ้าค่ะ!!!!!=[]=!! ได้ยินคำๆนี้จากปากท่านโกเอนจิแล้ว...ช็อกสุดๆเลยละเจ้าค่ะ!!!!!!!!)
Gouenji : ฉันชอบเธอนะ.....ชอบจนไม่อยากจะไปไหนไกลเลยจริงๆ...
Hiro : โกเอนจิซัง............ (ท่านโกเอนจิ้~~!!!!!!!=[]=!!! ชักคลั้บคลายจะเป็นไททานิก=[]=!! แจ็ค&โรสแห่งอินะอิเระ มะใช่แหละ...=v=;;;Wink
Hiro : ...!!!!!!!!!!....//////////
หลังจากที่พูดกันได้ไม่นานโกเอนจิซังก็...จับเราเข้าไปจูบสะงั้น!! (เราต้องเป็นฝ่ายไปแย่งจูบเค้าเซ่!!! ไหงเค้ามาแย่งจูบเรางี้อา!!!! เห็นว่าตัวเล็กเลยทำอะไรก็ได้รึไง>[]<!!!)
Hiro : อื้อ!! (โดนจูบนานไปเริ่มหายใจมะออก= =lllll)
ขณะที่โกเอนจิซังกำลังจะปล่อยเราออกมานั้น แต่ทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนถูกแกล้งเมื่ออีตากัปตันดันเปิดเข้ามาเนื่ยดิ=[]=!!
Endo : ทั้งสองคนทำอะไรกันอยู่นะ>{}<!!!!!! (ตะโกนซะลั่นเชียว!! บรรยากาศไททานิก..ถูกทำลาย=[]=!!! เพราะอีตากัปตันคนเลียว!!!!!)
Hiro & Gouenji : ..!!!!!!!!!!!..../////////////// (พอเห็นอย่างงั้น เลยกระเจิงทั้งสองฝ่าย แถมแข็งทื่ออยู่ตรงนั้นอีกตะหาก=[]=!!)
Endo : เฮ้~~~!!! ทุกคน~~!!!....... (กำลังจะสร้างอินะซึมุง=[]=llll แต่แล้วก็........!!!..)
Kido : ซวยละ!!!! ทวินบูส!!!!!!!!!!! (เตะแบบไม่ยั้ง)
Endo : ..!!!!!!!........(เป็นซากไปอีกแล้ว= =llll แล้วคาเซะก็มาตามเก็บไปอีกที)
Gouenji : มะ...ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้หรอกนะคิโด...= =lllll (สงสารเอนโด...)
Hiro : นั้นสิ....ไม่ต้องรุนแรงขนาดนั้นก็ได้นี่นาคิโดซัง...
Kido : พวกเธอสองคน....อย่าบอกว่านะว่า.....
Gouenji : ก็....อย่างที่เห็น...อานะ
Kido : คอยยังชั่ว^^ ในที่สุด ทีมอินะสึมะแจแปนก็มีเพิ่มอีกคู่แล้ว^^
Hiro & Gouenji : มะ!!!....ไม่ต้องขนาดนั้นก้อได้>/////<!!!!!!
Kido : ล้อเล่นน่า^^ โกเอนจิ ไปซ้อมกันเถอะ
Gouenji : อืม ฉันไปก่อนนะ(ส่งยิ้มให้ก่อนจะวิ่งไปที่สนาม)
Hiro : อืม^^
Kido : ...ปฎิบัติการกามเทพสัมฤทธิผล! (แอบพูดเบาๆ = =lllll)
Hiro : คิโดซัง!!
Kido : อะไรงั้นหรอ?
Hiro : ขอบใจนะ^^
Kido : อืม...ไม่เป็นไรหรอก^^
ว่าแล้วคิโดซังก็ไปซ้อมต่อ ส่วนเรา...ก็เคีลยร์ปัญหาหัวใจไปได้แล้ว ก็ไปนั่งดูทุกคนฝึกซ้อมกันอย่างแข็งขัน
ภาคสามจะมีต่อรึไม่นั้น!! โปรดติดตาม!!

แฮ่กๆ!!!!! เหนื่อยใช่ย่อย= =lllll พิมพ์ซะโคตรเยอะเลย ลองเอาไปลงในWordแล้วได้...4 หน้า=[]=!!!
อะไรจะพิมพ์เยอะเช่นนี้=[]=!! ตกใจตัวเอง ว่าแล้วเราก็มาเคลียร์ปัญหาหัวใจไปได้ละ ตอนหน้าจะเป็นอะรนั้น
ก็รอภาค3!!! นะจ๊ะ^^

[ยังมีภาคสามอีกเรอะ=[]=!!!!!!]

ใครอยากให้เราพิมพ์ก็บอกนะ เดี๋ยวมาพิมพ์ให้โลดเลย>< อยากแต่งจัด><

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~
Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Mon Aug 30, 2010 10:35 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:ของฟอหซ์ซังนี่แบบ>< แอบขโมยคิซังได้ไงเนื่ย><

ของซากุซังเองก็แบบฮามากเลยอะ><

อยากแต่งแนวฮาๆแบบนั้นบาง แต่ตอนนี้ต้องมาต่อภาคสองก่อน~><!!!

ตัวละคร : คาเซคุง ซาคุมะคุง & ริวเซบอยอีกเช่นเคย><
ตัวเรา : Mashiro Hirokiคนเดิมเจ้าค่ะ^^

Spoiler:

ณ ริมแม่น้ำยามเย็นที่พระอาทิย์กำลังจะลับขอบฟ้าไป สายลมอ่อนๆพัดผ่านมาความรู้สึกนี้ชั่งดีเหลือเกิน
แต่พอมานึกถึงเรื่องที่เพิ่งทำลงไป...น้ำตามันออขึ้นมาซะอย่างงั้น เราได้แต่นั่งซึมและคิดเรื่องนี่วนไปวนมาซ้ำแลว้
ซ้ำอีก แต่แล้วก็มีเสียงคนๆหนึ่งเรียกเราจากด้านหลัง
??? : อะ! นี่เธอ! เป็นอะไรรึเปล่า (พูดด้วยน้ำเสียงเป็นห่วงพลางเดิมเข้ามาใกล้)
Hiro : ...!!...คาเซะมารุคุง (สะดุ้งหันไปตามเสียงคนเรียก)
Kaze : นี่เธอ...ร้องไห้อยู่นิ! เป็นอะไรรึเปล่า? (เห็นคราบน้ำตาเลยยิ่งถามมากขึ้น)
Hiro : ..!!...มะ...มันไม่เกี่ยวกับคาเซะมารุคุงหรอกน่า (ปิดรอยน้ำตาแล้วหันหลังใส่)
Kaze : พูดๆมาเถอะน่า! ถึงมันจะไม่เกี่ยวกับฉัน แต่บางที...ฉันเองอาจจะช่วยเธอได้บางนี่นา
Hiro : ช่วยฉันมากเกินไป เดี๋ยวฟาเรนซังเค้าจะโกรธเอานะ><
Kaze : ยะ...ยุ่งน่า!!!= =*
Hiro : ฮิ ฮิ^^
Kaze : หื้ม? หึ หึ...
Hiro : ..???...หัวเราะอะไรหรอคาเซะมารุคุง?
Kaze : หึ หึ ก็เธอน่ะ...ยิ้มออกแล้วนี่นา^^
Hiro : อะ! (ตกใจ และมองใบหน้าตัวตัวเองในเงาน้ำ)
Kaze : เห็นมั้ยละ^^(ตามมาจากข้างหลัง)
Hiro : อื้ม! ขอบใจนะคาเซะมารุคุง^^
ว่าแล้ว ระหว่างที่เราคุยกันอยู่ ก็มีคนสองคนเดินผ่านมา
Kidou : อะ!! นั้นฮิโระจังนี่
Hiro : อะ!!! คะ!!....คิโดซัง!! //// (ตกใจเสียงที่เรียกมาแล้วหันหลังให้อีก ใบหน้าเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ>///<)
Kaze : รู้จักกันด้วยหรอ?
Kidou : อืม..ก็นะ
Sukuma : เอ๋~ คนนี้นะหรอคิโด ผู้หญิงที่ชื่อฮิโรกิน่ะ
Kidou : ใช่แล้วละ
Hiro : =////////=............
Kaze : นี่..ฮิโระจัง...ทำไมต้องหลบคิโดเค้าด้วยละ แถม...ทำไมต้องทำหน้าแดงด้วย= =?
Hiro : กะ....ก็ใครจะกล้ามองละ ก็คิโดซังง่ะก็รู้เรื่องนี้เหมือนกันนี่นา>/////<
Kaze : เรื่องนี้?...มันเรื่องอะไรกันหรอ?
Sakuma : ก็เรื่องที่ฮิโรกิไปบอกรักโกเอนจินะสิ><!! (ตะโกนออกมา ตะโกนมาทำไมย้า~~>[]<!!!)
Kaze : หะ!! จริงหรอ!! ฮิโระจัง!!
Hiro : (-///-) (_///_) (-///-) (พยักหน้าเล็กน้อย)
Kidou : เฮอ.......ขนาดเจอฉันที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วยยังอายขนาดนี้ แล้วอย่างงี้จะไปเจอโกเอนจิเค้าได้หรอ
Hiro : คิโดซัง....
Sakuma : นั้นสินะ~ เอาเป็นว่ากลับไปก่อนก็แล้วกัน พรุ่งนี้ค่อนว่ากันใหม่ นี่มันจะค่ำแล้วนา.. (พูดถูกค่ะ ซาคุมะคุง><!!)
Kaze : นั้นสินะ พรุ่งนี้เราจะซ้อมกันเหมือนเดิม ยังไงเธอก็มาด้วยละ
Kidou : ใช่แล้วละ อย่างที่เอนโดชวนเธออยู่ไง
Hiro : อืม...แล้วพรุ้งนี้ฉันจะไปอีกนะ
ว่าแล้วเราสี่หน่อก็แยกย้ายกันไป
ณ ที่บ้านของฮิโรกิ
Kasan : ฮิโระ~~ นอนได้แล้วนะ นี่มันดึกมากแล้วนะ
Hiro : จ้า~ จะนอนเดียวนี้แหละ ' เฮอ....พรุ้งนี้...เราจะไปเจอหน้าโกเอนจิซังยังไงดีละเนื่ย พูดไปซะขนาดนั้นแล้วด้วย เรา...
จะทำยังไงดี..... คิดแล้วกลุ้มแทน ' หลังจากที่เราได้แต่คิดไปมา เราก็เอนตัวลงนอน แล้วเอาหน้าซุกหมอนไว้ซะอย่างงั้น
Hiro : โก...เอน...จิ..ซัง....

เช้าวันต่อมานะเออ=[ ]=!! (เสียงไก่ขันรุ่นใหม่ เหอะๆ)
ณ รร.ช่วงบ่ายๆ เหล่าอินะซึมะก็มาซ้อมกันอย่างเคยส่วนเราได้แต่มองพวกเค้าเหล่านั้นจากหน้าต่างในอาคารเรียน โดยปกติแล้ว
เราจะไปอยู่ใต้ต้นไม้ข้างๆสนามแท้ๆ แต่ดันมัวแต่นึกถึงเรื่องไม่เป็นเรื่องซะได้ จะทำไงดีละเนื่ย>< (ส่ายหัวเล็กน้อย)
Shiro : หื้ม? ฮิโระจังนี่นา^^ (เดินทำหน้าโมเอ้เข้ามา=///=)
Hiro : ฟุบุกิคุง...
Shiro : ไปข้างล่างกันเถอะ^^ ทุกคนเค้าจะไปซ้อมกันหมดแล้วนะ^^
Hiro : แล้วฟุบุกิคุงละ ไม่ไปด้วยหรอ..
Shiro : กำลังจะไปหน่ะ แต่เอนโดคุงยังไม่มาซะที=w= (จะโมเอ้ไปไหนเนื่ย ฟุบุกิ้~~~!!><)
ระหว่างที่คุยกันเพลินๆ ก็มีเสียงเอะอะวิ่งมาทางที่พวกเรายืนอยู่ ซึ่ง...มันเป็นใครไปไม่ได้ นอกจากกัปตันที่ชิโระคุงกำลังหาอยู่นั้นเอง
Endo : ซวยละ!!! สายแน่ๆ!!
Shiro : สายอยู่แล้วละเอนโดคุง=w= ไม่งั้นไม่มาตามหรอก=w=
Endo : แห่ะๆ! โทดทีๆ!! งั้นจะรออะไรอยู่ละเราก็ไปกันเถอะ!!! (ไม่รอร่ำทำเพลงก็ลากข้าพเจ้ากะฟุบุกิคุงไปล้วย!!!)
Shiro : ว้าก~!!!!! (ร้องไปตามสายลม!)
Hiro : กริ๊ด!!!! ส่อยข่อยแหน่!!! (จะลากเค้าปายทามม่าย~~~T[]T!!!)
ณ ห้องชมรม
หลังจากที่ข้ายน้อย&ชิโระคุงเพิ่งผ่านการโดนชุดกระชาก(หรือลาก= =lllll)มา เลยไปนั่งมึนอยู่ตรงมุมห้อง+ +
Endo : แห่ะๆๆ โทดทีนะ ทั้งสองคน ^^;;;
Shiro : .....(พูดไม่ออก กำลังมึนงงอยู่+ +)
Hiro : ////// (มึนอยู่บ้าง แต่หน้ากลับแดงแทน)
Endo : หื้ม?? ฮิโระขังหน้าแดงทำไมหรอ (ยังจะถามอีกนะกัปตัน=_=)
Hiro : ....ก็....
Gouenji : นายมาสายนะเอนโด!!!! (เปิดประตูพลวดพลาดเข้ามา =////=)
Endo : อาๆ โทดทีนะ^^;;;
Hiro : ..//////...!!!!!!!!! (อึ้ง!!!)
Gouenji : ///////.......!!!!!!! (อึ่งรับประทาน=///=)
Kaze : ไปซ้อมกันเหอะ! เรารอกันนานแล้วนะ..!!...(โผล่ผลวดพลาดเข้ามาอีกหนึ่งหน่อ= =)
สถานการณ์ในตอนนี้ ทุกสิ้งทุกอย่างหยุดนิ่งราวกลับหลุดไปอยู่ในห้วงเวลาหนึ่ง สายตาเราที่จองไปที่โกเอนจิ และสายตาที่โกเอนจิซังมองกลับมาที่เรา เหมือนกับว่าอยากจะบอกอะไรบางอย่าง แต่แล้วความเงียบก็ถูกทำลายลงเมื่อคิโดซังกับซาคุมะคุงเดินเจ้ามาตามคนที่เหลือ
Sakuma : นี่~~!!! มัวทำอะไรกันอยู่!! ทำไมนายมาตามคนอื่นช้าจังละโกเอนจิ!!
Gouenji : .....///////////.....!!!!!!!! (ยังคงสภาพความอึ้งอยู่= =)
Kido : ...!!!...แย่ละสิ= =llll (พูดออกมาเบาๆ หลังจากที่มองไปทั่วห้องแล้วมาหยุดมองที่...เรา!?..)
Sakuma : หื้ม? มีอะไรหรอคิโด? (งงกับคำพูดที่คิโดพูดออกมา)
Hiro : ขะ!!.....ขอโทดนะ!!!....คะ....คือ....เดี๋ยวฉันจะออกไป..ดะ...เดี๋ยวนี้ละ...///////// (เราพูดพลางหน้าแดงเป็นระยะๆ)
เราพยายามจะเดินออกไปทางประตู แค่แล้ว...!!!...
Gouenji : ดะ....เดี๋ยวก่อนสิ!!!///////// (เอาแขนมากั้นไว้ไม่ให้เราออกไป><)
Kido : มะ...ไม่ดีจริงๆด้วย= =llllll ซาคุมะ คาเซะมารุ
Saku & Kaze : อือ...= =lllllll (กำลังจะก้าวออกมานอกห้อง)
Kido : เห้ย!={}=!! ลากสองคนนั้นออกมาด้วย! (เพิ่งนึกขึ้นได้เรอะ!!=[]=)
Endo : เอ๋~!! อะไรงั้นหรอ (ใสซื่อจริงเล้ย~~กัปตัน!!!={}=!!)
Kido : เพนกวินจักรพรรที่2= =+!!!
Endo : ..!!!...(หมดสภาพ= = ว่าแล้วก็ถูกคาเซะมาลากไป)
ตอนนี้ กขค. ...เอ้ย!!! ไม่ใช่>< คนอื่นๆก็ได้เดิน(โดนลาก)ออกไปกันหมดแล้ว ปล่อยให้เรากับโกเอนจิซังอยู่ในห้องกันเพียง..สองคน...(กริ๊ด~~~!!!!!!!>[]<!!ถึงจะรอฉากนี้มานาน แต่เฮียจะทำอะไรเค้าปะเนื้ย= =llll)
Hiro : .../////////
Gouenji : ...///////
Hiro : ...อะ...เออ....
Gouenji : ....!!!....
Hiro : คะ...คือว่าตอนนั้น....
Gouenji :.......
Hiro : ขอโทดด้วยนะ!!!>/////< ที่เราพูดอะไรแบบนั้นออกไปน่ะ ขอตัวก่อนนะ!!!!!! (ก้มตัวลงเล็กน้อยก่อนจะวิ่งไปที่ประตู><)
Gouenji : ดะ!!.....เดี๋ยวก่อน!!!!!! (คว้าข้อมือเราอย่างแน่น)
Hiro : ...!!!!!...////////////
Gouenji : คือว่านะ........//////// (มองไปทางอื่น แถมหน้าเริ่มแดงขึ้นเรื่อยๆ)
Hiro : ....!!!!!....//////////// (จะทำอะรเรารึเปล่าหว่า0_0 เราไม่พร้อมทำอย่างงั้นน้า~~~>< (คิดไปไกล))
Gouenji : เรื่องนั้นนะ....ฉัน....ไม่ได้คิดมากหรอกนะ...////////// (พูดพลางมองด้วยสายตาอ่อนโยนมาทางเรา)
Hiro : ..อย่างงั้น...หรอกหรอ...////////// (หลบสายตาและหน้าแดงขึ้นเรื่อยๆ><)
Gouenji : ขอบใจนะ....
Hiro : ..เอ๋!!! ขอบใจ!? เรื่องอะไรหรอ (งงกับตัวเองพะยะค่ะ=[]=!!!!)
Gouenji : ก็เทอน่ะ......เป็นคนแรกที่พูดกับฉันอย่างงี้ และคอยดูฉันตลอด ฉันเอง....ก็เคยมองเธออยู่ห่างๆอยู่เหมือนกัน
แต่ไม่รู้ว่า....จะเข้าไปคุยกับเธอยังไงดี.....(พูดอย่างอ่อนโยนและเลือนมือจากข้อมือมาที่..ต้นแขน=[]=!! เย้ย!!)
Hiro : นาย!?.....มองดู...ฉัน....อย่างงั้นหรอ?? (งงอีกรอบแหละครับท่าน=v=;;Wink
Gouenji : ก็เธอน่ะ....มีนิสัยรักพวกพ้องและไม่ย่อท้อกับอะไรง่ายๆ เพราะอย่างงี้ไง....ฉันถึงได้....
Hiro : ....??....ถึงได้? (หัวใจเต้นแรงขึ้นทุกขณะ=[]=!!! คำๆนั้นคือ........!!!!!!)
Gouenji : ฉันชอบเธอนะ.......ฮิโรกิจัง....... (จับเราไปกอด)
Hiro : ....!!!!!!!!!!!!! (ช็อกเจ้าค่ะ!!!!!=[]=!! ได้ยินคำๆนี้จากปากท่านโกเอนจิแล้ว...ช็อกสุดๆเลยละเจ้าค่ะ!!!!!!!!)
Gouenji : ฉันชอบเธอนะ.....ชอบจนไม่อยากจะไปไหนไกลเลยจริงๆ...
Hiro : โกเอนจิซัง............ (ท่านโกเอนจิ้~~!!!!!!!=[]=!!! ชักคลั้บคลายจะเป็นไททานิก=[]=!! แจ็ค&โรสแห่งอินะอิเระ มะใช่แหละ...=v=;;;Wink
Hiro : ...!!!!!!!!!!....//////////
หลังจากที่พูดกันได้ไม่นานโกเอนจิซังก็...จับเราเข้าไปจูบสะงั้น!! (เราต้องเป็นฝ่ายไปแย่งจูบเค้าเซ่!!! ไหงเค้ามาแย่งจูบเรางี้อา!!!! เห็นว่าตัวเล็กเลยทำอะไรก็ได้รึไง>[]<!!!)
Hiro : อื้อ!! (โดนจูบนานไปเริ่มหายใจมะออก= =lllll)
ขณะที่โกเอนจิซังกำลังจะปล่อยเราออกมานั้น แต่ทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนถูกแกล้งเมื่ออีตากัปตันดันเปิดเข้ามาเนื่ยดิ=[]=!!
Endo : ทั้งสองคนทำอะไรกันอยู่นะ>{}<!!!!!! (ตะโกนซะลั่นเชียว!! บรรยากาศไททานิก..ถูกทำลาย=[]=!!! เพราะอีตากัปตันคนเลียว!!!!!)
Hiro & Gouenji : ..!!!!!!!!!!!..../////////////// (พอเห็นอย่างงั้น เลยกระเจิงทั้งสองฝ่าย แถมแข็งทื่ออยู่ตรงนั้นอีกตะหาก=[]=!!)
Endo : เฮ้~~~!!! ทุกคน~~!!!....... (กำลังจะสร้างอินะซึมุง=[]=llll แต่แล้วก็........!!!..)
Kido : ซวยละ!!!! ทวินบูส!!!!!!!!!!! (เตะแบบไม่ยั้ง)
Endo : ..!!!!!!!........(เป็นซากไปอีกแล้ว= =llll แล้วคาเซะก็มาตามเก็บไปอีกที)
Gouenji : มะ...ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้หรอกนะคิโด...= =lllll (สงสารเอนโด...)
Hiro : นั้นสิ....ไม่ต้องรุนแรงขนาดนั้นก็ได้นี่นาคิโดซัง...
Kido : พวกเธอสองคน....อย่าบอกว่านะว่า.....
Gouenji : ก็....อย่างที่เห็น...อานะ
Kido : คอยยังชั่ว^^ ในที่สุด ทีมอินะสึมะแจแปนก็มีเพิ่มอีกคู่แล้ว^^
Hiro & Gouenji : มะ!!!....ไม่ต้องขนาดนั้นก้อได้>/////<!!!!!!
Kido : ล้อเล่นน่า^^ โกเอนจิ ไปซ้อมกันเถอะ
Gouenji : อืม ฉันไปก่อนนะ(ส่งยิ้มให้ก่อนจะวิ่งไปที่สนาม)
Hiro : อืม^^
Kido : ...ปฎิบัติการกามเทพสัมฤทธิผล! (แอบพูดเบาๆ = =lllll)
Hiro : คิโดซัง!!
Kido : อะไรงั้นหรอ?
Hiro : ขอบใจนะ^^
Kido : อืม...ไม่เป็นไรหรอก^^
ว่าแล้วคิโดซังก็ไปซ้อมต่อ ส่วนเรา...ก็เคีลยร์ปัญหาหัวใจไปได้แล้ว ก็ไปนั่งดูทุกคนฝึกซ้อมกันอย่างแข็งขัน
ภาคสามจะมีต่อรึไม่นั้น!! โปรดติดตาม!!

แฮ่กๆ!!!!! เหนื่อยใช่ย่อย= =lllll พิมพ์ซะโคตรเยอะเลย ลองเอาไปลงในWordแล้วได้...4 หน้า=[]=!!!
อะไรจะพิมพ์เยอะเช่นนี้=[]=!! ตกใจตัวเอง ว่าแล้วเราก็มาเคลียร์ปัญหาหัวใจไปได้ละ ตอนหน้าจะเป็นอะรนั้น
ก็รอภาค3!!! นะจ๊ะ^^

[ยังมีภาคสามอีกเรอะ=[]=!!!!!!]

ใครอยากให้เราพิมพ์ก็บอกนะ เดี๋ยวมาพิมพ์ให้โลดเลย>< อยากแต่งจัด><
หนุกอ่า อ่านไปยิ้มไปเลยยยยยยยยยยยยย กร๊าซซซซซซซยูจังน่าน้ากกกกกอ่า ปฎิบัติการกามเทพ กรี๊ดดดดดดดดดดด

ปล.จะมีภาค3 ด้วยเหรอ............เดี๋ยวแต่งมั่ง..คราวนี้จะเอาให้เน่ากว่าภาค2เลย ฮิๆ
ปป.ล. แต่เลยค่ะแต่งโลด แล้วเดี๋ยวจะตามไปแล้วเรามาเน่าแข่งกันนะ :]
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Tue Aug 31, 2010 8:17 am

แต่งภาค 3 ด่วนค่ะฮิโระจัง >///<

อ่านละ เขินโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวเซฟๆไว้ก่อนค่ะ (ไม่รู้เมื่อไหร่จะว่างวาดโดฯซะที T^T)

FunG

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Tue Aug 31, 2010 8:07 pm

โอ๊ย...ฮาจนท้องแข็งเลยฮิโระจัง แต่งไดดีนะเนี่ย(รอภาค3อยู่นะจ๊ะ) Laughing
Laughing ปล.เราคงต้องแต่งภาค2บ้างแล้ว เดี๋ยวหาเวลาก่อน Very Happy

ตั้งหัวข้อ  Poinsetrine on Tue Aug 31, 2010 8:25 pm

มามะแอดมินแจมมั่ง กร๊ากกกก แจมทุกอัน
แปะ!!!

ของเก่า
Spoiler:

จากตอนที่45ที่ร.พ.จ้า (ขอก็อบจากแทคแปป เดี๋ยวมีต่อ)
หมับ!!!!

(หันมองกลับมา)

- K: ฟาเรน?

- F:คาเซะมารูคุงจะไปไหนงั้นหรอ?

- K: …ไม่มีอะไรหรอก

- F: จริงหรอ?ตะกี้ตั้งแต่ที่สนามแล้วดูซึมๆ มีอะไรรึเปล่า บอกฉันได้นะ(เอามือไปจับหน้าคาเซะคุง)

- K: ไม่มี.. อะไร... จริงๆ(เสียงเริ่มแผ่วขึ้นเรื่อยๆ จับมือหาฟาเรนออก ทำท่าจะไปข้างนอกอีก)

- F: เดี๋ยวสิ!!!!(จับไม่ให้ไปอีกรอบ) จะไปไหนงั้นหรอคาเซะมารูคุง จะรีบกลับมาใช่ไหม?????

- K: .....(คว้าเข้าไปกอด(ย้าก > <) พูดกับฟาเรนด้ยเสียงเบา)ขอโทษนะ......(รีบเดินพรวดหายออกไปจากห้อง)

ปัง!!!!!

- F: คาเซะ... มารูคุง!!!!!?????

ต่อใหม่
Spoiler:

ฟาเรน(F) = อาซึสะ(A)
ตอนที่46หลังตอนใกล้จบเอนโดหายซึม

A : เอนโด

E : หืม?

A : ...ให้ฉันเล่นด้วยได้รึเปล่า *ก้มหน้าพูดเสียงเบา*

E : ว่ายังไงนะ??

*เงยหน้าขึ้นมามองเอนโด* A : เอนโด ฉันจะเล่นแทนคาเซะมารุคุงเอง ให้ฉันเล่นด้วยได้รึเปล่าละ

E : เอาสิ!!!!!!

*แล้วเอนโดกับฟาเรนก็หันไปยิ้มพูดคุยกับทุกคน โดยที่ฟาเรนแอบเหม่อมองฟ้าอยู่แวบนึง*

A : (คาเซะคุง ...ฉันจะช่วยแทนเองนะ ช่วยปกป้องเอนโด ปกป้องโกลของพวกเรา ฉันจะรอนะ รอจนกว่านายจะกลับมา... ไม่ว่านานเท่าไหร่ก็ตาม)

ต่อๆๆ เมื่อคนทำยังไม่จบอารมณ์เราก็ลุยกันต่อปายยยยย
ตอนที่65(มั้ง เอาเป็นว่าตอนจบละกัน เลิกเป็นดาร์ดเอ็มฯกันซะทีละนะ)

A : คาเซะคุง!!!!!!

*โครม!!!!อาซึสะวิ่งเข้าไปหาคาเซะมารุแล้วล้มทับอยู่บนตัว คาเซะกึ่งนั่งกึ่งนั่งกึ่งนอนพอจะลุกอาซึสะก็จับผ้าคลุมดึงไว้

K : อาซึ..

A : ...ทำไมถึงหนีไป *ก้มหน้าพูดเสียงเบา*

K : หืม?

A : ทำไมถึงหนีไป!!!!!ทำไมถึงหายไป!!!!!รู้ไหมว่าคนอื่นเขาเป็นห่วงแค่ไหน รู้รึเปล่าว่าคนอื่นเขาคิดยังไงเมื่อนายหายไป!!!!!ตอนแรกเอนโดก็มานั่งซึมเมื่อตอนนายหายไป คุริมัตสึก็ตามนายไปอีกหน่ะ ฮึก *เริ่มร้องไห้ตั้งแต่พูดแล้ว*

K : *ก้มมอง* ...ขอโทษ ฉันไม่รู้ว่าควรจะทำอะไรดีในตอนนั้น ฉัน...

E : เฮ้!!!คาเซะมารู มาเล่นต่อกันเถอะ

K : *สะดุ้งเล็กน้อย* อาซึสะ กลับข้างสนามก่อนได้แล้วมั้ง ...อาซึสะ

A : *หลับอยู่* อย่าไปไหนอีกเลยนะ คาเซะคุง... *ละเมอ*

K : *ยิ้ม แล้วอุ้มไปหาพวกอากิแล้วมาเล่นต่อ*

จบบบบบบบ
(จริงกะมีตอนระหว่างแข่ง แต่พอเถอะ คนพิมเดี๋ยวจะหลุดไปไกล)
(เหลือตนอแมคสินะคะ ไว้เดี๋ยวมาทำต่อ กร๊ากกกกก)

ป.ล.สีแสบตาไหมคะ 5555+
/me วิ่งหลบปังตอ

ป.ล.2.เค้าทำอารายลงไปปปปป เค้าไม่รู้เรื่องงงงงง

แก้ไขล่าสุดโดย Flamebreath เมื่อ Tue Aug 31, 2010 8:53 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Poinsetrine
Admin

http://inazumaeleven.motion-forum.net

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Tue Aug 31, 2010 8:34 pm

มีการนอนละเมอด้วยแฮะ อาซึสะเนี่ย ฮิๆ ตลกมากเลยค่ะฟาเรนจัง(เผอิญเป็นเด็กเส้นตื้น)

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Tue Aug 31, 2010 9:55 pm

หวานนะคะเนี่ย >w<~♥ มี2ตอนด้วยง่ะ
ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Tue Aug 31, 2010 10:24 pm

foxxy พิมพ์ว่า:
หนุกอ่า อ่านไปยิ้มไปเลยยยยยยยยยยยยย กร๊าซซซซซซซยูจังน่าน้ากกกกกอ่า ปฎิบัติการกามเทพ กรี๊ดดดดดดดดดดด

ปล.จะมีภาค3 ด้วยเหรอ............เดี๋ยวแต่งมั่ง..คราวนี้จะเอาให้เน่ากว่าภาค2เลย ฮิๆ
ปป.ล. แต่เลยค่ะแต่งโลด แล้วเดี๋ยวจะตามไปแล้วเรามาเน่าแข่งกันนะ :]
ได้เลยเจ้าค่ะ!><

fung0001 พิมพ์ว่า:

แต่งภาค 3 ด่วนค่ะฮิโระจัง >///<

อ่านละ เขินโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดี๋ยวเซฟๆไว้ก่อนค่ะ (ไม่รู้เมื่อไหร่จะว่างวาดโดฯซะที T^T)
เดี๋ยวมีต่อแน่เจ้าค่ะ!!^^ ส่วนตัวละคร...เดี๋ยวไปดูที่ท้ายคอมเม้นอันนี้นะเจ้าค่ะ^^

Flamebreath พิมพ์ว่า:มามะแอดมินแจมมั่ง กร๊ากกกก แจมทุกอัน
แปะ!!!

ของเก่า

Spoiler:

จากตอนที่45ที่ร.พ.จ้า (ขอก็อบจากแทคแปป เดี๋ยวมีต่อ)
หมับ!!!!

(หันมองกลับมา)

- K: ฟาเรน?

- F:คาเซะมารูคุงจะไปไหนงั้นหรอ?

- K: …ไม่มีอะไรหรอก

- F: จริงหรอ?ตะกี้ตั้งแต่ที่สนามแล้วดูซึมๆ มีอะไรรึเปล่า บอกฉันได้นะ(เอามือไปจับหน้าคาเซะคุง)

- K: ไม่มี.. อะไร... จริงๆ(เสียงเริ่มแผ่วขึ้นเรื่อยๆ จับมือหาฟาเรนออก ทำท่าจะไปข้างนอกอีก)

- F: เดี๋ยวสิ!!!!(จับไม่ให้ไปอีกรอบ) จะไปไหนงั้นหรอคาเซะมารูคุง จะรีบกลับมาใช่ไหม?????

- K: .....(คว้าเข้าไปกอด(ย้าก > <) พูดกับฟาเรนด้ยเสียงเบา)ขอโทษนะ......(รีบเดินพรวดหายออกไปจากห้อง)

ปัง!!!!!

- F: คาเซะ... มารูคุง!!!!!?????

ต่อใหม่

Spoiler:

ฟาเรน(F) = อาซึสะ(A)
ตอนที่46หลังตอนใกล้จบเอนโดหายซึม

A : เอนโด

E : หืม?

A : ...ให้ฉันเล่นด้วยได้รึเปล่า *ก้มหน้าพูดเสียงเบา*

E : ว่ายังไงนะ??

*เงยหน้าขึ้นมามองเอนโด* A : เอนโด ฉันจะเล่นแทนคาเซะมารุคุงเอง ให้ฉันเล่นด้วยได้รึเปล่าละ

E : เอาสิ!!!!!!

*แล้วเอนโดกับฟาเรนก็หันไปยิ้มพูดคุยกับทุกคน โดยที่ฟาเรนแอบเหม่อมองฟ้าอยู่แวบนึง*

A : (คาเซะคุง ...ฉันจะช่วยแทนเองนะ ช่วยปกป้องเอนโด ปกป้องโกลของพวกเรา ฉันจะรอนะ รอจนกว่านายจะกลับมา... ไม่ว่านานเท่าไหร่ก็ตาม)

ต่อๆๆ เมื่อคนทำยังไม่จบอารมณ์เราก็ลุยกันต่อปายยยยย
ตอนที่65(มั้ง เอาเป็นว่าตอนจบละกัน เลิกเป็นดาร์ดเอ็มฯกันซะทีละนะ)

A : คาเซะคุง!!!!!!

*โครม!!!!อาซึสะวิ่งเข้าไปหาคาเซะมารุแล้วล้มทับอยู่บนตัว คาเซะกึ่งนั่งกึ่งนั่งกึ่งนอนพอจะลุกอาซึสะก็จับผ้าคลุมดึงไว้

K : อาซึ..

A : ...ทำไมถึงหนีไป *ก้มหน้าพูดเสียงเบา*

K : หืม?

A : ทำไมถึงหนีไป!!!!!ทำไมถึงหายไป!!!!!รู้ไหมว่าคนอื่นเขาเป็นห่วงแค่ไหน รู้รึเปล่าว่าคนอื่นเขาคิดยังไงเมื่อนายหายไป!!!!!ตอนแรกเอนโดก็มานั่งซึมเมื่อตอนนายหายไป คุริมัตสึก็ตามนายไปอีกหน่ะ ฮึก *เริ่มร้องไห้ตั้งแต่พูดแล้ว*

K : *ก้มมอง* ...ขอโทษ ฉันไม่รู้ว่าควรจะทำอะไรดีในตอนนั้น ฉัน...

E : เฮ้!!!คาเซะมารู มาเล่นต่อกันเถอะ

K : *สะดุ้งเล็กน้อย* อาซึสะ กลับข้างสนามก่อนได้แล้วมั้ง ...อาซึสะ

A : *หลับอยู่* อย่าไปไหนอีกเลยนะ คาเซะคุง... *ละเมอ*

K : *ยิ้ม แล้วอุ้มไปหาพวกอากิแล้วมาเล่นต่อ*

จบบบบบบบ
(จริงกะมีตอนระหว่างแข่ง แต่พอเถอะ คนพิมเดี๋ยวจะหลุดไปไกล)
(เหลือตนอแมคสินะคะ ไว้เดี๋ยวมาทำต่อ กร๊ากกกกก)

ป.ล.สีแสบตาไหมคะ 5555+
/me วิ่งหลบปังตอ

ป.ล.2.เค้าทำอารายลงไปปปปป เค้าไม่รู้เรื่องงงงงง

แต่งได้สวิทมากเลยละฟาเรนซัง><!!!! ไว้มาหวานแข่งกัน(มดขึ้นคอม...!!....) แต่ตัวหนังสือแสบตาไปหน่อยนะ>< เอาตัวหนังสือธรรมดานี่แหละอ่านออกที่สุด~~^^

ว่าแล้วก็มาแปะรูปสักหน่อย>< เห็นหลายๆคนอยากให้เป็นโดกันจัง ตอนนี้ยังไม่ค่อยว่างเท่าไร ส่วนใหญ่จะใช้โอกาสมาเล่นเท่านั้น=w=;;;; ไหนๆก็เข้ามาแล้วก็เอารูปที่ทำไว้มาแปะเลยละกัน><
ตัวละครเสมือนจริงที่ก็อบมาแต่นิสัย=v=;;...มาชิโระ ฮิโรกิ เจ้าค้า~~~
Spoiler:

อย่ามองมือ~~>< วาดนิ้วมะสวยอะ><

นั่งเหม่อถึงโกเอนจิซัง>< อ๊าง~~~

ไปด้วยคนนะ><!!! (เป็นภาพประกอบที่ดีจริงๆ><)
แถมอันลงสีไว้อันหนึง>< อย่าขำน้า~~ ลงเงาได้ห่วยมาเลยอะT^T

ว่าแล้วก็ไปนอนก่อนดีกว่า= =~~ ง่วงจริงๆ เด๋วรอภาคสามพร้อมภาพประกอบ แต่เราก็แก้นิสัยชอบวาดในสมุดไม่ได้เรื่อยเลย= =;; นิสัยเสียที่แก้ไม่หาย= =;;;;

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 01, 2010 12:54 am

ขอย้อนเหตุการณ์แล้วกันเอาเป็น เหตุการณ์นี้เกิดก่อเหตุการณ์ในภาค2แล้วกันนะ
Spoiler:
กรี๊งงงงงงงงงงงงงงงงงเสียงออดยาวแสดงเวลาเลิกเรียน สมาชิกทุกคนของทีมฟุตบอลไรมงก็รีบออกจากห้องเรียนเพื่อไปห้องชมรมเตรียมตัวซ้อม ลิโนะจังที่เรียนห้องเดียวกับคิจังก็เดินคุยกันออกมาจากห้อง
ลิโนะ : เดี๋ยวนายไปห้องชมรมก่อนนะเดี๋ยวฉันไปเปลี่ยนเสื้อก่อนแล้วจะตามไป
คิจัง : อ่ะ.......อืม
ทันใดนั้นก็มีรุ่นน้องผู้หญิงคนหนึ่งวิ่งเข้าหาคิจัง พลางยื่นจดหมายให้แล้วรีบวิ่งออกไปอย่างรวดเร็ว ทั้งหมดนั่นอยู่ในสายตาของลิโนะจังทั้งหมด ลิโนะจังมองเหตุการณ์ทั้งหมดนั่นอย่างเศร้าๆ แล้วเดินจากไปอย่างเงียบๆ ทางด้านคิจังพอได้รับจดหมายนั่นก็คลี่ออกอ่านพออ่านจบก็พับจดหมายนั่นเก็บเข้ากระเป๋าแล้วเดินไปที่ชมรม
ส่วนทางด้านลิโนะจังพอเดินออกมาจากตรงนั้นแล้วเธอก็ตรงไปเปิดล็อกเกอร์เพื่อเอาชุดออกมาเปลี่ยน
ฮิโระจัง : ลิโนะจัง..............ลิโนะ............เฮ้ลิโนะจัง.........................
ลิโนะจัง : อ่ะ............อา...............ฮิโระจังมีอะไรเหรอ
ฮิโระ : เป็นอะไรใจลอยจัง.........ฉันเรียกเธอตั้งหลายครั้งแล้วเธอไม่ได้ยินหนิ..................เป็นอะไรไป..............
ลิโนะจัง : อ้อ...ปะ........ปะ.....เปล่านี่ สบายดี...สบายสุดๆเลย เอ่อ......ว่าแต่ฮิโระจังจะไปดูโกเอนจิคุงซ้อมไหมอ่ะ
ฮิโระจัง : เธอก็รู้อยู่(*/หน้าแดง) ไปสิ
ลิโนะ : ฮิๆ..งั้นฉันไปเปลี่ยนชุดก่อนนะ(*/ยิ้ม)
ว่าแล้วลิโนะจังก็วิ่งตรงไปทางห้องล็อกเกอร์รูม
ในห้องล็อกเกอร์รูม
ลิโนะจัง : ความรู้สึกนี้มันคืออะไรทำไม...............เขาจะไปชอบกับใคร หรือรับรักใครไม่เห็นจะเกี่ยวกับเราเลย เฮ้อ............บ้าป่ะเรา(*/ตบหน้าตัวเองอย่างแรง) บ้า....บ้า....บ้า................รีบเปลี่ยนเสื้อแล้วไปซ้อมดีกว่า
ว่าแล้วลิโนะจังจึงรีบเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วรีบวิ่งไปชมรมเพื่อเอาของไปเก็บ
ที่ห้องชมรม
คิจัง : อ้าว.......มาพอดี เร็วเข้าเขารออยู่ซาชิโยะจังคนเดียวเลยนะ(*/ยื่นมือมาให้)
ลิโนะจัง : อ่ะ......อะอืม(*/ยิ้มยื่นมือไปจับมือ)
เอนโด : อ้าวมากันแล้วเหรอดีดี กำลังรออยู่เลย..............อ้าวแล้วนั่น...............(*/มองไปที่มือของทั้งสองที่จับกันอยู่)
คิจัง+ลิโนะจัง : (*/ปล่อยมือออกจากกันพลางหน้าแดงแปร๊ดไปถึงหู)
โกเอนจิ : ฮ่ะๆๆๆคนเราก็นะ...........
คิจัง+ลิโนะ : (*/หันไปมองโกเอนจิแบบเคืองๆ) ยุ่งน่ะ!!!!
ฟุปุกิ : (*/ทำหน้างงๆ)นี่ทุกคน....มันเกิดอะไรขึ้นเหรอ......อ้าวแล้วทำไมสองคนนั้นต้องหน้าแดงด้วยล่ะ
คิจัง+ลิโนะ : ปะ.......ป่ะ ...........เปล่า ไปซ้อมกันดีกว่า
แล้วทั้งหมดก็ซ้อมกันอย่างสนุกสนานจนกระทั้งเย็น
เอนโด : นี่คิโดคุง ดูโน่นดิ(*/พลางบุ้ยใบ้ให้ไปดูใครบางคนที่แอบดูคิจังอยู่ที่ใต้ต้นไม้)
โกเอนจิ+ฮิโระ : นี่เอนโดคุงจะพูดอะไรดูหน่อยได้ไหมว่า.............(*/พูดลากหางเสียงพลางมองไปยังลิโนะที่มองตามคิจังไปที่ต้นไม้)
เอนโด : (*/ยิ้ม) โทษที....โทษที ว่าแต่สองคนนั้นเขามีอะไรกันเหรอ(*/ทำหน้างง)
ลิโนะจัง : ซะ....ซ้อมเสร็จแล้วใช่ไหม...........งั้นฉันขอตัวกลับบ้านก่อน(ลิโนะพูดโดยไม่มองหน้าของเพื่อนที่อยู่ในสนามเลย)
เอนโด+โกเอนจิ+ฟุบุกิ : อ่ะ.......อืม (*/ทำหน้างง)
ลิโนะผละออกไปจากสนาม เธอก้มหน้าลงไม่อยากให้ใครเห็นน้ำตา..............เธอกำลังคิดว่า นี่ฉันกำลังคิดอะไรอยู่นะ............เขาจะชอบใคร จะรักใครมักก็เรื่องของเขาสิ....มันไม่เกี่ยวอะไรกับเราเลย........หรือว่านี่เราจะชอบเขา.................แต่เป็นไปไม่ได้ก็เราสัญญากับตัวเองแล้วหนิว่าเราจะไม่รักใคร...............จำไม่ได้หรือไงว่าความรักครั้งที่แล้วจบลงอย่างไร การทรยศ.........หักหลัง...........หลอกลวงกันทั้งนั้น
ลิโนะจังรู้ตัวเลยว่าตัวเองเดินมานานขนาดไหนและกำลังจะเดินไปไหน แต่แล้วจู่ๆเธอก็รู้สึกว่ามีใครบางคนมาจับข้อมือของเธอ
คิจัง : ซาชิโยะจัง............(*/เงยหน้าขึ้นมามองลิโนะอย่างเป็นห่วง)นี่คุณเป็นอะไรไปน่ะอยู่ๆก็ผลุนผลันออกมาจากสนามผมเป็นห่วงนะ
ลิโนะ : นาย เป็นห่วงฉัน................ทำไมล่ะ(*/สียงเริ่มแผ่วลง)
คิจัง : (*/ สะดุ้ง) กะ..กะ ผม.............หมายถึงพะ.....พวกเราทุกคนน่ะ
ลิโนะ : เหรอ........อะ.....อืมขอบใจนะ (*/ลิโนะหันมาเผชิญหน้ากับคิจังอีกทีพร้อมปรากฏรอยยิ้มจางๆที่มุมปาก)
คิจัง : (*/ยิ้มอย่างดีใจ)ดีจังเลยนะซาชิโยะจังยิ้มได้แล้ว
ลิโนะ : อ่า............(*/ยิ้มอย่างเศร้าๆ)ฉันต้องกลับบ้านแล้วนะ.นี่ก็เย็นมากแล้ว
คิจัง : อะ.....อืม ผมก็เหมือนกันต้องกลับบ้านแล้ว........................ว่าแต่ผมขออะไรคุณอย่างสิซาชิโยะจัง
ลิโนะ : อืม ได้สิ(*/พยามทำเสียงรื่นเริง)
คิจัง : ลืมอดีตไปซะแล้วเรามาสร้างอนาคตใหม่กัน..............เก็บพื้นที่ว่างในหัวใจไว้สำหรับสิ่งที่จะเกิดในอนาคตนะ...............มันยากนะ ผมเข้าใจ แต่ผมสัญญาจะไม่ให้ใครทำร้ายคุณได้อีก
ลิโนะ : (*/งง) ห๊ะ....หา อืมนั่นสินะ(*/ยิ้มจางๆ)ฉันกลับบ้านก่อนนะ...............
คืนนั้นลิโนะนอนค่อยหลับ เธอลุกขึ้นแล้วเดินไปที่หน้าต่างพลางชักม่านขึ้นพลางจ้องไปยังหน้าต่างบานโตของบ้านข้างๆที่รูดม่านปิดสนิดอยู่เป็นสัญลักษณ์ให้รู้ว่าเจ้าของห้องได้เข้านอนแล้ว ลิโนะจ้องหน้าต่างบานนั้นอย่างหงอยๆแล้วความทรงจำต่างๆที่แสนจะเจ็บปวดก็ถาโถมเข้ามา น้ำตาไหล...........ออกมาเมื่อไหลก็ไม่รู้ ......จากหนึ่งเป็นสองหยด...................สามหยด..............สี่หยด แล้วไหลมาเรื่อยๆจนกระทั่งทั้งใบหน้ามีแต่คราบน้ำตา
รุ่งขึ้นลิโนะจังก็รีบแต่งตัวทำอาหารแล้วค่อยมาโรงเรียน
ฮิโระ : สวัดดีจ๊ะ(*/ทักทายอย่างสดใสเมื่อเห็นลิโนะเดินเลี้ยวเข้ามาในโรงเรียน)
ลิโนะ : อ๊ะ...ฮิโระเองเหรอ สวัดดีจ๊ะ (*/ยิ้มให้)
ฮิโระ: เมื่อวานเป็นอะไรน่ะ อยู่ๆก็ผลุนผลันออกไป
ลิโนะ : ไม่มีอะไรหรอก คือ.........ไม่สบายนิดหน่อยน่ะ
ฮิโระ : เหรอ.....งั้นก็อย่าหักโหมฝึกให้มากนักล่ะ(*/ยิ้มมุมปากแล้วเดินจากไป)
ลิโนะ : จะ...........จ๊ะ
เมื่อแยกกับฮิโระแล้วลิโนะก็เดินมาเรื่อยๆจนชนกับคนๆหนึ่งเข้า เธอตะกุกตะกักพูดขอโทษ เธอลนลานพยายามเก็บของที่ตกลงพื้นให้หด ปากก็พร่ำพูดขอโทษไม่หยุดปาก จนเขายื่นมือมาจับมือของเธอ “ซาชิโยะจัง หยุดขอโทษได้แล้วน่า นี่ผมเองนะ” ลิโนะหยุดเก็บของพลางเงยหน้าขึ้นมองชายหนุ่มที่อยู่ตรงหน้า ต๊ายแล้วนี่เธอทำอะไรเปิ่นๆไปอีกแล้วสิเนี๊ยะ ลิโนะหน้าแดง
ลิโนะ : คิ.............คิจังเองหรอกเหรอ ตกใจหมด แล้วเป็นอะไรมากไหม
คิจัง : (*/น้ำเสียงร้อนรน)ไม่ต้องห่วงผมหรอกซาชิโยะจังนั่นแหละเป็นไรหรือเปล่าเล่นชนผมซะเต็มแรง
ลิโนะ : มะ.......ไม่เป็นไรหรอก(*/พลางปัดกระโปรงทำท่าจะลุกขึ้น)
คิจัง : ลุกไหวไหม............ผมช่วยนะ
ลิโนะ : ไม่เป็นไรหรอก.........เจอกันที่ห้องนะ(*/ยิ้ม)
คิจัง : อืมมม..เจอกันนะ
ลิโนะจังลุกขึ้นพลางเดินไปไขล็อกเกอร์ พอเปิดมาเธอก็พบกระดาษแผ่นหนึ่งวางไว้ข้างในเธอจึงเปิดออกอ่าน

“อย่าให้อดีตมันมาทำร้ายอนาคตของคุณ..............ผมสัญญาจะไม่ให้ใครทำร้ายคุณได้อีก”
ต่อไปจะเปิดเผยภาพลิโนะจัง ฮิๆ เคยลงไว้ในกระทู้ของฟาเรนจัง ภาพนี้วาดไว้นานแระผ*/ ไม่ได้ถามเขาเล๊ยว่ามีใครอบากเห็นรึเปล่า)
Spoiler:

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Sep 01, 2010 6:23 am

ฮิโระจัง ชุดฟอร์มตอนซ้อมนี่เป็นแบบ

Inazuma Eleven (ของไรมง) หรือแบบ Inazuma Japan (แบบทีมชาติ) อะคะ?

(อ่าว ถ้าเป็นไรมงก็หมายคความว่า ซาคุมะย้ายร.ร มาสโตรคคิโดน่ะสิ /me โดนตบผั่วะ )

เห็นตัวฮิโระแล้วนะคะ วาดเก็บเรียบร้อยละค่ะ

(เมื่อไหร่หนอที่จะว่างวาด )

ของฟ็อกซ์น่ารักมากเลยค่ะ

ว่าแต่เหตุการณ์ที่แต่งมาใหม่นี่คือ โกเอนจิรักกับฮิโระจังรึยังอ่ะคะ (อ่านแล้วยังงงๆอยู่)

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 01, 2010 1:17 pm

ของฟ็อกซ์น่ารักมากเลยค่ะ
อ้อ....ภาพเหรอคะ แฮะๆ คือพอดีวันนั้นไปเจอโปรแกรมวาดภาพมาน่ะค่ะ เลยลองฝีมือซะหน่อย ฮิๆ
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Wed Sep 01, 2010 7:56 pm

ของฟ็อกซ์นี่ซึ้งกินใจมากเลย

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Sep 01, 2010 8:22 pm

^
^
^
ตอบฟังค์จังละนะ^^ คือ...เราแต่งตอนภาคแข่งทีมชาติแล้วอะ><
ประมาณว่า...อยู่ในช่วงฝึกซ้อมก่อนการแข่งขันรอบแรกไง>< ตอนนี้จิ้นตัวเองกะโกซังแทบคลั่ง..!!..(อีนี่ท่าจะบ้า )

ตัวละคร : ริวเซบอย(มาทุกอิหรอบ= =) คาเซะมารุคุง inazumajapanบางหน่อ (ขี้เกียจพิม เยอะจัด..= = )
ตัวเรา : มาชิโระ ฮิโรกิ
ตัวละครรับเชิญ : ลิโนะจัง (มะ....มีด้วยแฮะ )

Spoiler:

ณ ขอบสนามอีกเช่นเคย เวลาก็ผ่านไปจนใกล้จะฝึกเสร็จ
Hiro : เหนื่อยกันหน่อยนะ ทุกคน^^ (ยิ้มให้...)
คนในทีม : โอ้~!!!
Gouenji : ฮิโระ!
Hiro : หื้ม? มีอะไรหรอชูยะคุง?
Gouenji : ลองมาเล่นฟุตบอลมะ^^ (ยิ้มที่มุมปาก)
Hiro : เอ๋~!!!! เราเนื่ยนะ!!
Endo : ไม่เห็นเป็นไรนิ ฮิโรกิก็มาเล่นแบบลิโนะจังก็ได้นี่นา^^ (พูดชวน)
Kidou : นั้นสินะ^^ ดีไม่ดีอาจจะเล่นเก่งก็ได้นะ (พูดเสริม)
Fuyuka : ลองดูเถอะนะฮิโรกิจัง^^
Hiro : อะ....อืม จะลองดูนะ
และแล้วเราก็เดินไปเล่นฟุตบอลในสนามจนได้=v=;;;
Kaze : จะไปละนะ! ฮิโระจึง!! (ตั้งท่าเตรียมแย่งบอล)
Hiro : อื้ม!!! มาเลย!! คาเซะมารุคุง!! (ตั้งท่าพร้อมเช่นกัน)
Endo : เอาละนะ! เริ่ม...ได้!! (ให้เสียงสัญญาณ)
หลังจากที่กัปตันให้เสียงสัญญาณ คาเซะคุงก็พุ่งเข้ามาหมายจะแย่งลูกบอลที่อยู่ตรงหน้าเรา แต่จู่ๆ...เราก็รู้สึกว่าตัวชาไปชั่วขณะและเลี้ยงลูกผ่านคาเซะมารุไปอย่างง่ายดายและตรงไปที่ประตูหมายจะยิง แต่แล้วก็มาเจอกองหลังสุดแกร่งอย่างคาเบยามะคุงเข้าเนื่ยสิ
Kaze : ...!!!....นะ...นี่มัน..(หันไปมองตามฮิโระ)
Hiro : ......
Kabeyama : ไม่ให้ผ่านไปได้หรอก!! เดอะ!....เมาท์เทน!!!!
ฟิ้ว~!!
เราเลี้ยงลูกไปจนปะทะกับภาพภูเขาที่อยู่ตรงหน้า... แต่....ก็ไม่สามารถหยุดเราเอาไว้ได้ เรากระโดดสูงข้ามคาเบยามะไปจนเลี้ยงลูกมาถึงหน้าประตู และชูต!!!! แต่ทว่า..!!!..... มันวืดซะงั้น=_=;;;; และลอยไปโดนหน้ากัปตันอย่างจัง!
ผั๊วะ!!!
ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ : เอนโด!!!/กัปตัน~!!!!
Hiro : อะ!! เอนโดคุง!!! (พึงรู้สึกตัว และวิ่งเข้าไปหาเอนโด)
Kidou : แฟนนายน่ากลัวจังแห่ะ= =;;;;
Gouenji : อืม= =llllll (อึ้งเล็กน้อยถึงปานกลาง)
Hiro : เอนโดคุง!!! เป็นอะไรรึเปล่า!!! ขอโทดจริงนะเมื่อกี้...!!.... (พูดยังไม่ทันจบก็โดนรวบมือไว้ซธงั้น=[]=)
Endo : สุดยอดเลย!!! ฮิโระจังนี่เก่งเหมือนกันนะเนื่ย!!! (ตะโกนออกมาโดยที่เลือดกำเดาไหลอยู่= =lll)
Hiro : อะ!!!
Kaze : นั้นสินะ ที่จริง...ฉันเองคงกันเธอได้อยู่หรอก แต่เมื่อว่าจะโดนเธอหลอกจับจังหวะเอาน่ะ
Haruna : นั้นสินะ! เนอะพี่~!
Kido : อื้ม! ฉันก็เห็นด้วยนะ! ถ้าฝึกเตะอีกซักหน่อยคงเก่งจริงๆอะแหละ
Haruna : กลายเป็นโกเอนจิหมายเลขสองไปซะแล้วสินะ^^ อ๊ะ!...ตอนนี้ก็เป็นอยู่นี่นา
Gouenji&Hiro : งะ....เงียบเถอะน่า!!!! =///////////=
ทุกคน : 55555+
ว่าแล้วทุกคนก็แยกย้ายกันกลับซึงวันนี้เราขอกลับไปก่อน(ปกติเดินกลับด้วยกัน><)
Hiro : ' ลิโนะจัง.....จะเป็นอะไรรึเปล่านะ~ '

วันนี้ขอมาแบบสั้นๆนะ=v=;;; ตอนนี้นั่งวาดโดอยู่ หงิง~~~>< ไว้รอกันต่อไป
ลิโนะจังจะเป็นอะไรรึเปล่าน้า~~ ตอนหน้า(อาจจะต้องรอของฟอกซ์ซัง=w=) ลิโนะจังจะเป็นอะไรนะ~!? ผู้หญิงปริศนาคนนั้นเป็นใครกัน!! ถ้ามาทำให้คิโดกะลิโนะซังแตกแยกละก็....ศพไม่สวยแน่!! บังอาจทำกับผู้มีพระคุณของข้าน้อย!!

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Sep 01, 2010 8:33 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:^
^
^
ตอบฟังค์จังละนะ^^ คือ...เราแต่งตอนภาคแข่งทีมชาติแล้วอะ><
ประมาณว่า...อยู่ในช่วงฝึกซ้อมก่อนการแข่งขันรอบแรกไง>< ตอนนี้จิ้นตัวเองกะโกซังแทบคลั่ง..!!..(อีนี่ท่าจะบ้า )

ตัวละคร : ริวเซบอย(มาทุกอิหรอบ= =) คาเซะมารุคุง inazumajapanบางหน่อ (ขี้เกียจพิม เยอะจัด..= = )
ตัวเรา : มาชิโระ ฮิโรกิ
ตัวละครรับเชิญ : ลิโนะจัง (มะ....มีด้วยแฮะ )

Spoiler:

ณ ขอบสนามอีกเช่นเคย เวลาก็ผ่านไปจนใกล้จะฝึกเสร็จ
Hiro : เหนื่อยกันหน่อยนะ ทุกคน^^ (ยิ้มให้...)
คนในทีม : โอ้~!!!
Gouenji : ฮิโระ!
Hiro : หื้ม? มีอะไรหรอชูยะคุง?
Gouenji : ลองมาเล่นฟุตบอลมะ^^ (ยิ้มที่มุมปาก)
Hiro : เอ๋~!!!! เราเนื่ยนะ!!
Endo : ไม่เห็นเป็นไรนิ ฮิโรกิก็มาเล่นแบบลิโนะจังก็ได้นี่นา^^ (พูดชวน)
Kidou : นั้นสินะ^^ ดีไม่ดีอาจจะเล่นเก่งก็ได้นะ (พูดเสริม)
Fuyuka : ลองดูเถอะนะฮิโรกิจัง^^
Hiro : อะ....อืม จะลองดูนะ
และแล้วเราก็เดินไปเล่นฟุตบอลในสนามจนได้=v=;;;
Kaze : จะไปละนะ! ฮิโระจึง!! (ตั้งท่าเตรียมแย่งบอล)
Hiro : อื้ม!!! มาเลย!! คาเซะมารุคุง!! (ตั้งท่าพร้อมเช่นกัน)
Endo : เอาละนะ! เริ่ม...ได้!! (ให้เสียงสัญญาณ)
หลังจากที่กัปตันให้เสียงสัญญาณ คาเซะคุงก็พุ่งเข้ามาหมายจะแย่งลูกบอลที่อยู่ตรงหน้าเรา แต่จู่ๆ...เราก็รู้สึกว่าตัวชาไปชั่วขณะและเลี้ยงลูกผ่านคาเซะมารุไปอย่างง่ายดายและตรงไปที่ประตูหมายจะยิง แต่แล้วก็มาเจอกองหลังสุดแกร่งอย่างคาเบยามะคุงเข้าเนื่ยสิ
Kaze : ...!!!....นะ...นี่มัน..(หันไปมองตามฮิโระ)
Hiro : ......
Kabeyama : ไม่ให้ผ่านไปได้หรอก!! เดอะ!....เมาท์เทน!!!!
ฟิ้ว~!!
เราเลี้ยงลูกไปจนปะทะกับภาพภูเขาที่อยู่ตรงหน้า... แต่....ก็ไม่สามารถหยุดเราเอาไว้ได้ เรากระโดดสูงข้ามคาเบยามะไปจนเลี้ยงลูกมาถึงหน้าประตู และชูต!!!! แต่ทว่า..!!!..... มันวืดซะงั้น=_=;;;; และลอยไปโดนหน้ากัปตันอย่างจัง!
ผั๊วะ!!!
ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ : เอนโด!!!/กัปตัน~!!!!
Hiro : อะ!! เอนโดคุง!!! (พึงรู้สึกตัว และวิ่งเข้าไปหาเอนโด)
Kidou : แฟนนายน่ากลัวจังแห่ะ= =;;;;
Gouenji : อืม= =llllll (อึ้งเล็กน้อยถึงปานกลาง)
Hiro : เอนโดคุง!!! เป็นอะไรรึเปล่า!!! ขอโทดจริงนะเมื่อกี้...!!.... (พูดยังไม่ทันจบก็โดนรวบมือไว้ซธงั้น=[]=)
Endo : สุดยอดเลย!!! ฮิโระจังนี่เก่งเหมือนกันนะเนื่ย!!! (ตะโกนออกมาโดยที่เลือดกำเดาไหลอยู่= =lll)
Hiro : อะ!!!
Kaze : นั้นสินะ ที่จริง...ฉันเองคงกันเธอได้อยู่หรอก แต่เมื่อว่าจะโดนเธอหลอกจับจังหวะเอาน่ะ
Haruna : นั้นสินะ! เนอะพี่~!
Kido : อื้ม! ฉันก็เห็นด้วยนะ! ถ้าฝึกเตะอีกซักหน่อยคงเก่งจริงๆอะแหละ
Haruna : กลายเป็นโกเอนจิหมายเลขสองไปซะแล้วสินะ^^ อ๊ะ!...ตอนนี้ก็เป็นอยู่นี่นา
Gouenji&Hiro : งะ....เงียบเถอะน่า!!!! =///////////=
ทุกคน : 55555+
ว่าแล้วทุกคนก็แยกย้ายกันกลับซึงวันนี้เราขอกลับไปก่อน(ปกติเดินกลับด้วยกัน><)
Hiro : ' ลิโนะจัง.....จะเป็นอะไรรึเปล่านะ~ '

วันนี้ขอมาแบบสั้นๆนะ=v=;;; ตอนนี้นั่งวาดโดอยู่ หงิง~~~>< ไว้รอกันต่อไป
ลิโนะจังจะเป็นอะไรรึเปล่าน้า~~ ตอนหน้า(อาจจะต้องรอของฟอกซ์ซัง=w=) ลิโนะจังจะเป็นอะไรนะ~!? ผู้หญิงปริศนาคนนั้นเป็นใครกัน!! ถ้ามาทำให้คิโดกะลิโนะซังแตกแยกละก็....ศพไม่สวยแน่!! บังอาจทำกับผู้มีพระคุณของข้าน้อย!!

ฮิโระวาดโดอะไรอยู่หรอ??

ถ้าเป็นนภาคทีมชาติจริง สถานที่ก็เป็นที่เกาะอะไรนั่นใช่มะอ่ะ (หมายถึงที่พักใหม่ที่อยู่รวมกัน)

เอ๊ะ รึเป็นที่ร.รไรมงอยู่หว่า...เริ่มงง...
(ถ้าไม่ใชช่ที่แถบ ร.ร.ไรมง ขอความกรุณาฮิโระจังช่วยแคปฯรูปสถานที่ต่างๆให้ดูหน่อยได้มั้ยคะ )

ไม่แน่ใจแฮะว่าจะวาดถูกมั้ย เอาเป็นว่าถ้าเราวาด (แล้วถึงฉากจริง) แล้วมันผิดก็ขออภัยนะคะ

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you
FunG

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Wed Sep 01, 2010 9:11 pm

มาต่อภาค2ค่า
ตัวละคร:ฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ(เจ้าเก่า)
ณ ทางเข้าโรงเรียนไรมง
ซากิที่เดินมาหยุดอยู่ที่หน้าประตูรร.ไรมง ขำต่อไปไม่หยุด พลางพูดเบาๆว่า
ซากิ: เสร็จแล้วสินะ คู่แรก ฮ่าๆๆ เป็นกามเทพได้เลยนะเรา ฮ่าๆๆ อ๊ะ!
ซากิหยุดหัวเราะไปกลางคัน เมือถูกใครบางคนกระชากเสื้อ แล้วลากไปตรงพุ่มไม้แห่งหนึ่ง(ไปทำไรอ่ะ? จิ้นอย่างแรง)
ซากิ: ???!!! ฟุโด!
ซากิเกิดอาการตกใจขึ้นมาทันที เมื่อหันหลังไปพบฟุโดยืนจ้องหน้าเขม่ง
ซากิ: นาย...เอ่อ...ลากฉันมาทำไม?
ฟุโด: นายคิดจะทำอะไร? อย่าคิดนะว่าฉันไม่รู้
ซากิหน้าถอสี แต่ก็ยังตีหน้าซื่อ
ซากิ: เปล่านี่ มะ...ไม่ได้ทำอะไรสักหน่อย แค่หัวเราะเฉยๆ
ฟุโดยิ้มที่มุมปาก
ฟุโด: ไม่ต้องมาทำใสซื่อบริสุทธิ์เลย นายทำอะไรกะสองคนนั้น? ฉันเห็นนะ ว่านาย...อุ๊บ!
ฟุโดยังพูดไม่ทันจบ ก็ถูกซากิเอามือปิดปากไว้ พลางมองซ้ายมองขวา แล้วเอามือลง
ซากิ: นายรู้เหรอ?
ฟุโด: ก็ใช่น่ะสิ
ซากิ: นายอย่าไปบอกใครได้ไหม? เก็บเป็นความลับ ไม่งั้น...นะ...!
คราวนี้ซากิเป็นฝ่ายถูกฟุโดเอามือปิดปาก
ฟุโด: รู้แล้วหน่า ที่ฉันพานายมาที่เนี่ย ก็เพราะจะขอร่วมมือกับนายก็เท่านั้น
ซากิทำสีหน้าโล่งใจ
ซากิ: งั้นหรอกเหรอ? หึ งั้นเรามาร่วมมือกันเถอะ
พลางยื่นมือไปให้ ฟุโดมองมือของซากิ แล้วพยักหน้าเบาๆ พลางยื่นมือออกไปจับ
ซากิ+ฟุโด: เริ่มปฏิบัติการได้!

โอ๊ย! กว่าจะแต่งจบ เล่นเอามือหงึกไปเลยทีเดียว ฮิๆ เอาแล้วไงซากิร่วมมือกับฟุโดแล้ว หวังว่าคงจะสนุกนะคะ^ ^

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Sep 02, 2010 12:18 am

ลุ้นๆๆ จะทำอะไรกันน้าสองคนนี้
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Sep 02, 2010 1:00 am

มาแล้วววววววววววววต่อๆมาต่อแล้วจ้า................ เอาไงดีนะ..........เอาเป็นเหตุการณ์ต่อจากภาค3แล้วกัน
มีตังละครรับเชิญเช่นกัน ได้แก่ ฮิโระจัง ฮิๆ
Spoiler:
ในชม.เรียนภาษาอังกฤษของโรงเรียนไรมง นักเรียนเกือบทุกคนกำลังขะมักเขม้นกับภาษาประหลาดที่อยู่ตรงหน้า...............แต่ลิโนะ.....................................เธอกำกระดาษที่ได้รับเมื่อเช้านี้ไว้แน่น...............ในเมื่อเขาไม่ได้คิดอะไรกับเราแล้วทำไม...................ทำไมเขาต้องทำแบบนี้...........ทั้งๆที่เขามีน้องคนนั้นอยู่แล้ว.............
อาจารย์ : ไหน.ลองตอบข้อนี้ซิ........ลิโนะ...............ลิโนะจัง................ลิโนะ ซาชิโยะ..............
ลิโนะจัง : (*/สะดุ้งสุดตัว)อ๊ะ.....คะ..ค่ะ......ลิโนะค่ะ
อาจารย์ : ไหนลองตอบข้อนี้ซิ(*/ยื่นชอล์กให้ลิโนะเพื่อเขียนคำตอบบนกระดาน)
ลิโนะรับชอล์กจากอาจารย์ จรดลงบนพื้นกระดานดำเพียงแต่ว่า........เธอยังไม่รู้จะเขียนอะไรเพื่อตอบอาจารย์เลย..........เธอยิ่งกำกระดาษในมือแผ่นนั้นแน่นขึ้นไปอีก................หัวสมองของเธอว่างเปล่า...........ถ้อยคำในกระดาษแผ่นนั้นวนเข้ามาในหัวขอเธอซ้ำแล้วซ้ำเล่า................พอมารู้ตัวอีกทีลิโนะจังก็เขียนคำตอบลงงไปที่กระดานเรียบร้อยแล้ว
อาจารย์ : ไหนดูหน่อยซิเธอตอบว่าไง (*/ดึงตัวลิโนะหนีออกไปจากกระดาน) นี่ลิโนะ................เธอ.............
ลิโนะ : (*/ตอบเสียงแผ่ว) อะไรเหรอคะ
อาจารย์ : ที่เธอเขียนมามันก็ดีอยู่หรอกนะ......แต่มันไม่ใช่คำตอบของข้อนี้น่ะสิ ลิโนะหันไปมองถึงสิ่งที่เธอเขียนบนกระดาน
“ So don’t let your past destroy what comes tomorrow.”
ลิโนะ : (*/หน้าแดง)เอ่อ..............
เพื่อนๆส่วนใหญ่ในห้องพากันหัวเราะในการกระทำของลิโนะจัง..............จนลิโนะจังวิ่งออกจากห้องไปโดยไม่ทันสังเกตฮิโระและคิจังที่มองตามอย่างเป็นห่วง.............คิจังจะลุกตามออกไปแต่ฮิโระห้ามไว้เสียก่อน.............และกลับเป็นฝ่ายเดินออกไปเสียเอง
ลิโนะจังวิ่งร้องไห้ออกมาตางแนวระเบียง....................นี่เราทำอะไรลงไปกันนะ................ทำไมเอาเรื่องอย่างนั้นมาใส่ใจ.....และทำไม........ทำไม...............เราไม่ควรจะมาร้องไห้แบบนี้..................เราควรร่าเริงไว้สิ ......จะร้องไห้ทำไม............จะร้องไห้ให้เขาทำไม........................คนพรรค์นั้นน่ะ........คนพรรค์นั้น ...................
ลิโนะเงยหน้าขึ้นมองท้องฟ้าให้น้ำตามันไหลกลับลงไปและบอกกับตัวเองว่าจะไม่ร้องไห้.............แต่น้ำตาของลิโนะกลับไม่หยุดไหล......มันกลับไหลลงมาเรื่อยๆ
ฮิโระ : มาอยู่ที่นี่นี่เอง รู้ไหมพวกเราตามหาเธอกันทั่วเลยนะ(*/ทรุดตัวลงนั่งข้างลิโนะ)
ลิโนะ : พวกเราเหรอ.................
ฮิโระ : อืมใช่พวกเรา....ก็ฉันกับคิโดคุงไง (*/ยิ้ม)
ลิโนะ : คิโดคุง...............ตามหาฉันทำไมเหรอ
ฮิโระ : ก็แหม.............เธอเล่นวิ่งออกมาจากห้องกลางคันอย่างนั้นใครๆก็ต้องเป็นห่วงทั้งนั้นแหละ
ลิโนะ : อืม........นั่นสินะ...........แค่เพื่อน
ฮิโระ : ฉันว่าไม่แค่นั้นหรอกนะคิโดคุงดูเป็นห่วงเธอมากเลย
ลิโนะ : นี่ฮิโระจัง...........ตอนไหนเธอเริ่มรู้ตัวว่าชอบโกเอนจิคุง.............
ฮิโระ : ตอนไหนเราะ (*/เอานิ้วเคาะเบาๆที่คาง)คงเป็นตอนที่ฉันเห็นเขาแล้วใจมันเต้นไม่เป็นจังหวะน่ะ........ประหม่าทุกทีที่ได้เห็นหน้าเขาเหมือนโลกมันหยุดหมุนไปเลย.................แค่แอบมองก็มีความสุขแล้วล่ะ
ลิโนะ : แม้ว่าความสุขนั้นจะเจือปนไปด้วยความทุกข์ ที่เราไม่สามารถบอกรักเขาได้น่ะเหรอ..............
หลังเลิกเรียนลิโนะเดินไปเปลี่ยนเสื้อซ้อมเหมือนเคย แต่เมื่อเธอมุ่งหน้าไปที่ชมรมภาพตรงหน้าก็คือคิจังกำลังพูดคุยอยู่กับรุ่นน้องคนนั้น และรุ่นน้องคนนั้นก็ยื่นซองจมหมายสีชมพูให้คิจัง แล้วก็รีบวิ่งหน้าแดงออกไป ลิโนะยืนจ้องอย่างเศร้าๆอยู่โดยใช้เสาเพื่อเป็นที่กำบังเพื่อไม่ให้เขาทั้งสองได้เห็นแล้วน้ำตาก็เริ่มไหลลงมาเรื่อยๆ.............ไม่ๆ........ลิโนะพูดกับตัวเองความรักมันทำให้เราอ่อนแอ....................แล้วเดินออกไปซ้อมอย่างไม่มีอะไรเกิดขึ้น
เมื่อไปถึงชมรมลิโนะพบว่าในห้องมีเพืยงคิจังอยู่คนเดียว
ลิโนะ : (*/พยายามทำเสียงสดชื่น)อ้าว...ทำไมยังไม่ไปซ้อมล่ะ สายแล้วนะ(*/ฝืนยิ้ม)
คิจัง : (*/โมโห)ก็รอเธออยู่นั่นแหละ..........แล้วเมื่อบ่ายทำไมถึงวิ่งออกจากห้องไปอย่างนั้นผะ..............เป็นห่วงนะ
ลิโนะ : หะ.......หืม....นี่นาย.....................(*/งง)
คิจัง : ไปซ้อมดีกว่า(*/จับมือลิโนะออกไป)
ลิโนะ : อ่ะ.......อ่า........... เดี๋ยวสิ(*/ร้องเสียงหลง)
นี่สินะความรู้สึกอบอุ่นแบบนี้เอง......แบบนี้เองใช่ไหมที่เธอรู้สึก ฮิโระจัง.............แต่ระหว่างทางนั้นสายตาของลิโนะได้หันไปเจอกับรุ่นน้องคนนั้นพอดี....รุ่นน้องที่ตามเฝ้าดูคิจัง....เฝ้าส่งจดหมายให้......นี่ฉันคิดอะไรไปกันนะเขากับฉันก็แค่เพื่อนกันแหละน่า...................
ในสนาม คาเซมารุวิ่งมาแย่งบอลจากลิโนะ แต่ลิโนะกระดกบอลขึ้นแล้วเตะส่งไปในแดนหน้าอย่างแรง พวกเอนโดได้แต่มองตามอย่างงงๆ
คาเซมารุ : วันนี้ลิโนะเล่นแปลกๆอยู่นะ
เอนโด : ดูไม่เหมือลิโนะจังที่เรารู้จักเลยเล่นได้.........ดุเกิน
คิจังเดินเข้ามาลบทบกับพวกเอนโด
ฟุบุกิ : แล้วจะปล่อยให้เป็นแบบนั้นเหรอ
คิจัง : เราก็ได้แต่หวังว่าซักวันซาชิโยะจังจะแก้ปัญาหาของตัวเองได้........เราทำได้แค่นั้น
ฟุบุกิ : คิโคคุงนี่เข้าใจลิโนะจังดีจังเลยน้า.........................สมกับเป็นคู่กองกลางจริงๆ มิน่าถึงเล่นเข้าขากันจัง(*/ยิ้ม)
คิจัง : ก็......เราเป็นเพื่อนกันนี่............
ลิโนะได้ยินบทสนทนาทั้งหมดนั้น...................แค่เพื่อนเท่านั้นเหรอ....................ลิโนะคิด หึ............แค่นี้สินะ..........................ในใจของเขามีแต่น้องคนนั้นหนิ
ลิโนะ ที่มัวแต่คิดเรื่องของคิจังอยู่จึงทำให้เสียสมาธิ พลัดตกลงมาระหว่างกระโดด
ลิโนะ : โอ๊ย!!!!
คิจัง : (*/วิ่งเข้ามาดูอย่างเป็นห่วง) ซาชิโยะจังเป็นอะไรไหม.............
เอนโด : (*/ก้มลงดู) ไหวหรือเปล่าเนี๊ยะ............
ลิโนะ : อ่ะ...........เอ่อ ขอโทษนะฉันแค่เสียสมาธิไปนิดหน่อยน่ะ.....ซ้อมต่อเถอะ
คิจัง : จะไหวเหรอถ้าเกิดซาชิโยะจังเจ็บไปผมมีหวังต้องยืนคู่กับคุริมัตสึแน่เลย
คุริมัตสึ : */ส่งสายตาอาฆาตมาให้คิจังประมาณว่าฉันไม่ดีตรงไหนเหรอวะฮะ
หลังจากซ้อมเสร็จทั้งหมดก็แยกย้ายกันกลับบ้าน โกเอนจิเดินไปส่งฮิโระอย่างเคย ลิโนะมองตามอย่างเหงาๆ ทันใดนั้นก็มีเสียงนุ่มๆที่คุ้นเคยดังข้างๆหูว่า ”อิจฉาเขาล่ะสิ”
ลิโนะ : ก็ใช่น่ะสิฉันก็อยากจะมีใครซักคนมาคอยแคร์ขนาดนั้น........................
ลิโนะตอบไปโดยอัตโนมัติทั้งๆที่เธอตั้งใจที่จะไม่ตอบเจ้าของเสียงนั้น ลิโนะหันกลับไปเผชิญหน้ากับเจ้าของเสียงนั้น
ลิโนะ : ฉันไม่ได้ตั้งใจฉันขอโทษ..........หวังว่าคงไม่ทำให้รุ่นน้องคนนั้นเข้าใจผิดหรอกนะ.(*/พอพูดจบแล้วก็วิ่งออกไป)
เย็นวันนั้นลิโนะนั่งอ่านหนังสืออยู่ในห้องตามลำพัง แต่จู่ๆเธอก็ลุกขึ้นยืนเดินไปยังหน้าต่างห้องพลางชักม่านขึ้น เผยให้เห็นเจ้าของห้องที่อยู่บ้านข้างๆ คิโด ยูโตะ นั่นเอง จังกำลังอ่านหนังสืออยู่บนเตียงโดยไม่รู้ตัวเลยว่าตัวเองถูกจับจ้องโดยลิโนะจัง
ลิโนะ : เขาคงไม่รู้หรอกว่าเราอยู่บ้านข้างๆ.......................เขาคงไม่ได้สนใจด้วยซ้ำ......กี่ปีแล้วนะที่เราได้แต่เฝ้ามองเขาแบบนี้...........ความรู้สึกนี้................หรือว่าเราชอบเขาเข้าแล้ว..........ไม่ๆๆๆ(*/ลิโนะส่ายหัวช้าๆพยายามสลัดความคิดนั้นออกไป).........ฉันต้องเข้มแข็งสิ..............เราผ่านค่ำคืนที่ไม่มีเขามาได้ตลอดหนิ.............เขาก็แค่เพื่อนเท่านั้น.............แต่แค่คิดว่าเขาไม่ได้สนใจอะไรเราเลย..............แค่คิดเราก็ไม่มีแรงแล้วเหมือนโลกทั้งโลกมันมาถล่มตรงหน้ายังไงยังนั้น(*/ลิโนะเอามือแตะเบาๆที่หน้าอกซ้ายพลางยิ้มจางๆให้กับตัวเอง)ตราบใดที่หัวใจเรายังเต้นอยู่เราต้องก้าวต่อไป (*/ลิโนะพูดกับตัวเอง แล้วจึงดึงม่านลง)
แต่............สิ่งที่เธอไม่รู้ก็คือชายหนุ่มที่ห้องข้างๆก็เฝ้ามองการกระทำของเธอเช่นกัน
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Sep 02, 2010 5:57 pm

ของฟ็อกซ์ซึ้งอีกแล้ว

เดี๋๋ยวว่าจะวาดรวมกับฮิโระเลยค่ะ (เพราะมันสมานกันจนแยกไม่ออก =w=")

ว่าแต่ เมื่อไหร่จะว่างวาดกันนะ T^T

(ฟ็อกซ์จัง ตกลงเหตุการณ์มันเกิดที่ร.ร.ไรมงรึเกาะที่พักใหม่อ่ะคะ )
FunG

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Thu Sep 02, 2010 6:23 pm

ถ้าเป็นนภาคทีมชาติจริง สถานที่ก็เป็นที่เกาะอะไรนั่นใช่มะอ่ะ (หมายถึงที่พักใหม่ที่อยู่รวมกัน)

เอ๊ะ รึเป็นที่ร.รไรมงอยู่หว่า...เริ่มงง...
(ถ้าไม่ใชช่ที่แถบ ร.ร.ไรมง ขอความกรุณาฮิโระจังช่วยแคปฯรูปสถานที่ต่างๆให้ดูหน่อยได้มั้ยคะ )

ไม่แน่ใจแฮะว่าจะวาดถูกมั้ย เอาเป็นว่าถ้าเราวาด (แล้วถึงฉากจริง) แล้วมันผิดก็ขออภัยนะคะ

อันนี้เป็นตอนแข่งคัดเลือกไปเกาะอะนะ0w0

รูปอะ...เดี๋ยวเราเอาลงในแกลอีกที.. จะเอาลงพร้อมโดสั้นอะ=w=;;; ถ้าถามว่าโดอะไรก็......โดอินะอิเระคู่โกเอน><
[Gou x En is real!!!><]
แล้วก็โดสั้นตามใจฉันอีก2ตอน เด๋วจะเอามาใหดูแน่นอนน่ะ^^

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Thu Sep 02, 2010 8:32 pm

ของฟ็อกซ์ซึ้งจนน้ำตาแทบไหล(เว่อร์- -) ว่างอีกมาแต่งต่อนะคะ สนุกมากเลยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  FunG on Thu Sep 02, 2010 8:42 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:

อันนี้เป็นตอนแข่งคัดเลือกไปเกาะอะนะ0w0

รูปอะ...เดี๋ยวเราเอาลงในแกลอีกที.. จะเอาลงพร้อมโดสั้นอะ=w=;;; ถ้าถามว่าโดอะไรก็......โดอินะอิเระคู่โกเอน><
[Gou x En is real!!!><]
แล้วก็โดสั้นตามใจฉันอีก2ตอน เด๋วจะเอามาใหดูแน่นอนน่ะ^^

อ่า งั้น ตกลงฉากก็ยังเป็นที่ร.รไรมง (ตามตอนที่ 68) อยู่สินะคะ?
เอ๊ะ รึยังไง (เวงกำ มึนได้อีก ....orz @_@)

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
โดโกเอน โกเอ๊นนนนนนนนนนนนนน (เริ่มคลั่ง)
โกเอนอิ้สเรียลค่ะ เรียลได้อีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดสั้นก็น่าสนค่ะ

ค่า จะรอดูนะคะ
FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Sep 02, 2010 10:35 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:ของฟ็อกซ์ซึ้งอีกแล้ว

เดี๋๋ยวว่าจะวาดรวมกับฮิโระเลยค่ะ (เพราะมันสมานกันจนแยกไม่ออก =w=")

ว่าแต่ เมื่อไหร่จะว่างวาดกันนะ T^T

(ฟ็อกซ์จัง ตกลงเหตุการณ์มันเกิดที่ร.ร.ไรมงรึเกาะที่พักใหม่อ่ะคะ )
ที่เดียวกับฮิโระจังแหละค่า............
羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 03, 2010 1:53 am

มาต่อแล้วจร้า............
Spoiler:
บ่ายวันต่อมาสมาชิกทีมฟุตบอลไรมงทั้งหมดลงมาซ้อมกันอย่างสนุกสนาน............แต่ทว่าท่าทีของคิจังและลิโนะจังดูไม่ดีขึ้นเลยทั้งๆที่ทุกคนพยายามทำให้บรรยากาศดีขึ้น
ฟุบุกิ : คิโดคุงลองทวินบู๊ตเลย(*/พูดเสร็จก็ผ่านลูกให้คิจัง)
คิจัง : อ่ะ........อืม ซาชิโยะจังพร้อมนะ
ลิโนะ : อ่า..........อืม
คิจัง+ลิโนะ : ทวินบู๊ต!!!!
แต่แทนที่ลูกจะพุ่งเข้าประตูอย่างรุนแรงเหมือนที่เคยแต่บอลกลับพุ่งเข้าประตูอย่างไม่มีน้ำหนักแต่เอนโดเองก็ไม่ได้สนใจจะเซฟมัน
เอนโด : นี่นายสองคนเป็นอะไรไปเหรอ คิโด ลิโนะ ทำไมถึงยิงไม่เหมือนเดิม
ลิโนะ : คงเป็นความผิดของฉันเองน่ะ เสียสมาธิไปหน่อยขอโทษที(*/โค้ง)
เอนโด : (*/ทำหน้างง) อะ....เอาเถอะตอนนี้เรามาลองให้สองสาวลองแข่งกับคิโดคุงและโกเอนจิคุงดิไหม
ทุกคน : ดี!!!!
โกเอนจิคุง : มาลองเล่นกันนะฮิโระจัง(*/มองไปที่ด้านข้างสนาม)
ฮิโระ : จะดีเหรอ.............ลิโนะจังล่ะว่าไง............(*/ส่งสายตาขอความช่วยเหลือมาที่ลิโนะ)
ลิโนะ : (*/ยิ้มจางๆ)ลองดูสิฟุตบอลน่ะสนุกดีออก
ว่าแล้วฮิโระก็ลงมาเล่นฟุตบอลแบบ2ต่อ2 กับโกเอนจิ ลิโนะ และคิจัง แต่การเล่นครั้งนี้กลับเป็นเหมือนการแข่งขันจริงทั้งลิโนะและคิจังแย่งบอลกันอย่างเอาเป็นเอาตายเมื่อคิจังกระโดด ลิโนะก็เข้าไปขวางเมื่อลิโนะจะล็อกบอลหนีคิจังก็เข้าไปประกบ จนโกเอนจิเห็นว่าเกมนั้นรุนแรงเกินไปแล้วจึงกันฮิโระออกมาอย่างเงียบๆ ทั้งคู่ยังแย่งบอลอยู่กลางสนามจนกระทั่งสายฝนได้โปรยปลายลงมาและหนักเม็ดขึ้นเรื่อยๆแต่ทั้งสองก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะเลิกเล่น….
ที่ข้างสนามฮิโระ โกเอนจิ และโค้ชฮิบิกิ ยืนดูทั้งคู่ที่กำลังแย่งบอลกันอยู่
ฮิโระ : ปล่อยไว้อย่างนี้จะดีเหรอคะโค้ช
โค้ชฮิบิกิ : ตอนนี้เขาทั้งสองกำลังพยายามทำลายกำแพงอยู่ กำแพงที่เขาทั้งสองสร้างมันขึ้นมาเอง...
โกเอนจิ : โค้ชหมายความว่า...............
โค้ชฮิบิกิ : ใช่.............ทำไมฉันถึงเรียกตัวลิโนะมาเข้าทีมรู้ไหม
โกเอนจิ : เพราะอะไรหรือครับโค้ช
โค้ชฮิบิกิ : ก็เพราะว่าลิโนะเป็นคนเดียวน่ะสิที่จะสามารถดึงศักยภาพที่แท้จริงของคิโดออกมาได้...............คิโดก็เหมือนกันเป็นคนเดียวที่จะดึงความสามรถของลิโนะออกมาได้..............ถ้าทั้งคู่ทำลายกำแพงที่ตัวเองสร้างเอาไว้ได้ทั้งคู่ก็จะเก่งขึ้นแน่ๆ
โกเอนจิ : ศักยภาพที่แฝงไว้ของคิโดที่มีแต่ลิโนะคนเดียวที่จะดึงมันออกมาได้....น่าสนใจแฮะ
ฮิโระ : ลิโนะจัง...............ไม่เป็นไรแน่นะ
โกเอนจิ :ตอนนี้เรายังช่วยอะไรพวกเขาไม่ได้หรอก........ไปกันเถอะฮิโระจัง
-----------------------------
เช้าวันใหม่ลิโนะจังมาโรงเรียนเหมือนอย่างเคย...........ผิดไปก็แต่วันนี้เธอได้ถือกล่องข้าวของคิจังมาด้วย ลิโนะเดินเลี้ยวเข้าโรงเรียนเห็นหลังคิจังอยู่ไวไว........เอะ............วันนี้เราเป็นอะไรนะรู้สึกเหนื่อยๆ.......................นั่นคิจังนี่ แต่ภาพที่เห็นตรงหน้าคือคิจังกำลังคุยอย่างออกรสกับรุ่นน้องคนนั้นอยู่......ภาพนั้นกลับทำให้ลิโนะไม่กล้าเดินไปทักคิจัง...........เธอหันหลังพลางเดินอ้อมไปเข้าโรงเรียนจากทางประตูหลังจากนั้นเธอก็เดินตรงไปที่ล็อกเกอร์เธอเดินไปที่ล็อกเกอร์ของคิจังเอาข้าวกล่องผูกไว้กับหูที่คล้องกุญแจของล็อกเกอร์
ลิโนะ : หวังว่าเขาคงไม่รู้นะ.................
จากนั้นเธอก็เดินย้อนกลับมาเปิดล็อกเกอร์ของเธอ
ฮิโระ : จ๊ะเอ๋...อรุณสวัดจ๊ะ
ลิโนะ : อ๊ะ.....จะ........จ๊ะ อรุณสวัดนะฮิโระจัง(*/ยิ้ม)
ฮิโระ : (*/มองเข้าไปในล็อกเกอร์ของลิโนะ) อุ๊ยมีจดหมายตั้งสองฉบับ ฮอตเหมือนกันนะเนี๊ยะเพื่อนเรา
ฮิโระแซวแต่พอมองดูสายตาหวาดๆที่ลิโนะมองจดหมายนั่นแล้วฮิโระก็พูดขึ้นมาอย่างเป็นห่วง
ฮิโระ : ลิโนะจัง..........ไม่เป็นไรนะ(*/พลางเอื้อมมือไปหยิบจดหมาฉบับหนึ่งออกมาอ่าน)
เมื่อฮิโระจัอ่านจดหมายฉบับนั้นจบแล้วก็เงยหน้ามาเผชิญกับลิโนะจังด้วยสายดาหวาดๆ
ฮิโระ : มีรุ่นน้องนักเรียนหญิงเขานัดเธอไปเจอที่ดาดฟ้าตอนพักเที่ยงน่ะ..........เธอจะไปไหม
ลิโนะ :ไปสิ...........ไม่เห็นจะมีอะไรเลย...เขาก็แค่มาทวงของๆเขาคืนเท่านั้น(*/ลิโนะปิดล็อกเกอร์พลางเดินไปห้องเรียนพร้อมกันฮิโระ)
........................................
ตอนพักกลางวันลิโนะนั่งทานข้าวกล่องอยู่กับฮิโระและโกเอนจิ คิจังเดินมาสมทบทีหลัง
คิจัง : นึกว่าลืมเอาข้าวกล่องมาจากบ้านซะแล้วที่แท้ก็อยู่ที่ล็อกเกอร์น่ะเอง
เมื่อได้ยินคิจังพูดถึงเรื่องลืมกล่องข้าวฮิโระนึกถึงเหตุการณ์เมื่อตอนเช้าพอดีที่เห็นลิโนะไปผูกกล่องข้าวไว้ที่ส็อกเกอร์ของคิจัง
ฮิโระ : อ้อ............ที่เมื่อเช้าลิโนะจังเขา.........โอ๊ย (*/โดนลิโนะเตะขาเข้า)
โกเอนจิ : เป็นไรน่ะ ฮิโระจัง
ฮิโระ : ก็......มดกัดน่ะ แฮะๆ
ฮิโระ : ฮิโระจังนี่น้า.............ชอบให้เป็นห่วงอยู่เรื่อย
ทุกคนสังเกตว่าลิโนะจังเงียบผิดปกติแต่ก็ไม่ได้ถามอะไรมากจนกระทั่งลิโนะจังทานข้าวเสร็จแล้วขอแยกตัวออกไป ทางด้านฮิโระจังเห็นท่าไม่ดึงได้บอกเรื่อการนัดหมายของลิโนะจังให้คิจังกับโกเอนจิรู้
โกเอนจิ : ฮิโระเธอรอฟังข่าวอยู่ที่ห้องดีกว่านะเดี๋ยวเราสองคนจะลุยเอง.............
ฮิโระ : อะ..อืม ระวังตัวด้วยนะทั้งสองคน
---------------------------------------
ที่ดาดฟ้าเมื่อลิโนะจังยืนอยู่ตามลำพังคนเดียวคิจังจึงเดินเข้าไปหา
คิจัง : พอหรือยังลิโนะ .................คุณทำทุกอย่างให้คนรอบตัวคุณสบายใจ แต่คุณต้องมาเจ็บเอง.....มันคุ้มกันเหรอ......
ลิโนะ : คุ้มสินายมีความสุข..........น้องคนนั้นเขาก็มีความสุข ส่วนฉันจะเป็นยังไงก็ไม่ต้องสนจริงไหม.............หึ!มันควรจะเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วนี่
คิจัง: แต่ผมสนนะ................คุณรู้ได้ไงว่าผมจะมีความสุข.................ตื่นได้แล้วลิโนะจังอย่าเอาผมไปเทียบกับแฟนเก่าคุณนะ(*/พอพูดจบคิจังก็เดินหนีไป)
ลิโนะ : (*/ยิ้มจางๆพร้อมกับมีน้ำตาอาบแก้ม)หึ! นายไม่รู้อะไรจริงๆ....ไม่รู้อะไรเลยไม่รู้แม้แต่ว่าคนที่อยู่ตรงหน้านาย.................เขา................เขาคิดยังไงกับนาย
-----------------------------------
เลิกเรียนแล้วลิโนะเดินไปเปลี่ยนเสื้อเสร็จแล้วจึงเดินไปที่ชมรมระหว่าทางลิโนะรู้สึกปวดหัวจี๊ดขึ้นมาจนทรงตัวไม่อยู่เลยนั่งพักใกล้กันนั้นหลังจากอาการดีขึ้นแล้วจึงเดินไปที่ห้องชมรม
เอนโด : เฮ้!!!!!!!!!!ทุคน..............วันนี้อากิเค้าบอกว่าโรงเรียนข้างๆเขาตกลงจะมาอุ่นเครื่องกับเราวันศุกร์หน้าด้วยล่ะ เครื่องชักร้อนแล้วสิ เราต้องคิดท่าไม้ตายใหม่ๆด้วยล่ะ
ว่าแล้วทุกคนก็วิ่งออกไปซ้อมกัน คิจังสังเกตว่าลิโนะมีอาการแปลกไปเลยเอ่ยถาม
คิจัง : วันนี้ดูแปลกๆไปเป็นอะไรหรือเปล่า
ลิโนะ : ฉันไม่เป็นไรหรอก............ไปซ้อมกันเถอะ(*/วิ่งออกจากห้องชมรม)
ระหว่างซ้อมคาเซมารุโยนบอลยาวขึ้นมาให้คิจังก่อจะพักอกแล้วสงบอลต่อไปให้ลิโนะ ลิโนะกระดกบอลขึ้นให้หมุนในอากาศพร้อมกับกระโดดถีบบอลจากด้านหน้า พุ่งอย่างรุนแรงเข้าโกล์ไป
ดาเซมารุ+ฟุบุกิ+เอนโด : ยอดไปเลยลิโนะ ในที่สุดเราก็มีท่าไม้ตายใหม่แล้วนะ
เมงาเนะ : ลูงพุ่งเป็นแถบแสง9แถบอย่างนี้ต้องเรียกว่า............. Exposition of nine tail fox!
คิจัง : จิ้งจอกเหรอ.....อืมชื่อดีนี่
ลิโนะจังยิ้มให้เมงาเนะก่อนจะล้มลง
“ตุ๊บ..............”
ฮิโระ : กรี๊ดดดดดดดดดลิโนะจัง
คิจัง : (*/วิ่งมาดูอาการเป็นคนแรก) ซาชิโยะจัง เป็นไงบ้าง............ตัวร้อนจี๋เลย(*/คิจังกล่าวด้วยน้ำเสียงร้อนรน) ไม่สบายทำไมไม่บอกแต่แรก ตอนนี้ห้องพยาบาลก็ปิดแล้วด้วยสิ งั้นเดี๋ยวฉันจะพาซาชิโยะจังไปโรงพยาบาลนะ(*/ว่าแล้วก็อุ้มลิโนะจังไปโรงพยาบาล)

羽島 花

หน้า 2 จาก 40 Previous  1, 2, 3 ... 21 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics