มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 6 จาก 40 Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 23 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 11:44 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:
foxxy พิมพ์ว่า:แต่งไปแต่มาพอมาดูอีกทีอ้ากระทู้มันไปหน้า9 แล้วเหรอ มากมายจริงๆแต่งกันสุดพลังเลย

55+ ก็เล่นแต่งกันทุกวันนี้นาฟอกซ์ซัง (และดูเหมือนเราจะพิมพ์กันเยอะน่าดู=w=;;Wink
นั่นสิเนอะ มันเป็นสิงเสพติดไปแล้วนี่

羽島 花

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Thu Sep 09, 2010 1:57 am

ทำงานเสร็จแล้วขอระบายอารมณ์นิดนึง
Spoiler:
อากิมองลิโนะอย่างเศร้าๆ
อากิ : น่าสงสารเนอะทั้งที่พยายามขนาดนั้นแล้วแท้ๆ
ฮารุนะ :นั่นสิคะรุ่นพี่................ความรักนี่เข้าใจยากจริงน๊า................
ทั้งสองนั่งลงที่ม้านั่งข้างๆสนามพลางถอนหายใจยาว และมองไปที่ฮิโระจังกับโกเอนจิที่หน้าบานไม่หุบ
----------------------------------------------------------------------
ลิโนะจังเมื่อปลีกตัวออกมาเธอก็เดินไปล้างหน้า
ลิโนะ : ทำไม................ทำไม...............ทำไมเราต้องคิดถึงคนๆนั้นเป็นคนแรกด้วยทั้งๆที่เราต่างกัน...................ต่างกันมากเกินไป.............เราไม่มีอะไรควรคู่กับเขาเลย
“หึ.......คิดได้อย่างนั้นก็ดี!!!!แล้วจำใส่กะโหลกกลวงๆของเธอไว้เลยนะว่าคิโดคุงน่ะเป็นผู้ชายของฉัน ฮ่าๆๆ”
ว่าแล้วเจ้าของเสียงนั้นก็เดินออกไป ระหว่างนั้นอากิที่ตามลิโนะออกมาได้โผล่จากที่ซ่อนตัวเดินเข้ามาหาลิโนะ
ลิโนะ : ได้ยินหมดแล้วล่ะสิ อากิจัง
อากิ : อืม......จ๊ะ ว่าแต่เด็กผู้หญิงคนนั้นเขาคือใครเหรอ........
ลิโนะ :เขาชื่อ ริกิจังน่ะ น่าสงสารนะ ถูกพ่อ-แม่เลี้ยงด้วยเงินมาตลอด เลยต้องการความรักจากใครซักคน.............
อากิ : อย่ามัวแต่สงสารคนอื่นอยู่เลยเธอน่ะ........เธอน่ะก็ต้องการความรักเหมือนกันนะ...............
ลิโนะ : ฉันเหรอ........ก็ฉันมีเพื่อนอยู่รอบๆตัวตลอดเวลาไม่เหงาหรอก(*/ยิ้ม)
อากิ : พอเถอะลิโนะหยุดหลอกตัวเองซักที................เธอน่ะไม่รู้ตัวเลยเหรอ................ว่ามีคนที่เธอคิดว่าแค่เพื่อนคนหนึ่งมองดูเธอเวลาเธอเผลอ คอยโทรหาเธอบ่อยๆ รีบออกมาหาเมื่อเธอกังวลใจ...............เขาเป็นคนที่พาเธอไปโรงพยาบาลตอนเธอสลบคาสนาม.......เป็นคนที่กระโดดน้ำลงไปช่วยเธอตอนเธอโดนกดน้ำปั๊มหัวใจจนเธอฟื้นขึ้นมา................พาเธอไปโรงพยาบาลพร้อมกับนั่งเฝ้าเธอจนเช้า.................
ลิโนะ : ทำไม............ทำไม..................
อากิ : ก็เพราะเขาคือยูโตะคุงของเธอไง...............ฮานะจัง
ลิโนะ : ไม่จริง........ยูโตะคุงน่ะ............ยูโตะคุงลืมฉันไปนานแล้ว
อากิ :ไม่เลยลิโนะ.......เขาไม่เคยลืมเธอเลย...เขาพยายามทำทุกอย่างเพื่อให้เธอมาอยู่ข้างๆเขามีความสุขทุกครั้งที่อยู่ใกล้ๆเธอแม้ว่าจะเป็นการชวนทะเลาะก็ตาม แต่เธอกลับไม่รู้สึกอะไรเลยต่างหากล่ะ
ลิโนะหน้าแดงวาบขึ้นมาเธอได้แต่ก้มหน้านิ่งพยายามกลั้นน้ำตาไว้ไม่ให้ร้องไห้ออกมา
อากิ : (*/เดินเข้ามาแตะบ่าของลิโนะ) ลิโนะยังไงเธอก็แคร์ความรู้สึกของคิโดคุงเขาบ้างนะ(*/พูดจบแล้วก็เดินออกไป)
ลิโนะ: ขอโทษด้วยนะยูโตะคุง....................ฉันไม่เคยคิดเลยว่านายจะ.......................
---------------------------------------------------------------------------------------------------
ลิโนะเดินกลับมาที่สนาม สึนามิโบกมีเรียกให้ลิโนะมาเล่นกับกลุ่มตัวเองเนื่องจากคาเบยามาขอตัวไปเข้าห้องน้ำ ลิโนะวิ่งลงไปเล่นลิงชิงบอลกับกลุ่มสึนามิแต่พอดีตอนแย่งบอลลิโนะถอยหลังมากไปหน่อยจนชนกันกับเพื่อนทำให้เธอเสียหลังจะล้มลงกับพื้น แต่ทันใดนั้นมีคนๆหนึ่งเข้ามาคว้าแขนเธอไว้ไม่ให้ล้ม
คิจัง: ระวังหน่อยสิเดี๋ยวก็ล้มหรอก
แปะๆๆๆเคนซากิเดินปรบมือเข้ามา
เคนซากิ : แหม.........อีนังชะนีน้อยนี่มันดราม่าถูกใจเจ๊จริงๆ
คิจัง+ลิโนะ :เจเจ๊!!!(*/ว่าแล้วทั้งคู่ก็รีบผละออกจากกันทันที)
ลิโนะ : (*/หน้าแดงแป๊ด)เจเจ๊ยังไม่กลับอีกเหรอคะ
เคนซากิ : ถ้ากลับแล้วฉันคงไม่ได้เห็นช็อตเด็ดหรอกย่ะนังชะนีน้อย
ลิโนะ : *(/หน้าแดงขึ้นไปอีก)เอ่อ................
เคนซากิ : ฉันก็อยากรู้เหมือนกันหนิว่าชมรมฟุตบอลที่นี่มันมีอะไรดี.....แต่ฉันว่าฉันรู้แล้วล่ะ.................เอ่อว่าแต่นังชะนีน้อย รักษาไว้ให้ดีนะผู้ชายคนนั้นน่ะ.........ระวังเจเจ๊จะแย่งนะ.......เด็กๆอย่างนี้เจ๊ชอบหวานกรอบๆ ฮิๆ
ลิโนะ : (หน้าแดงหนักขึ้นไปอีก) โธ่.....เจเจ๊ อ่ะ
ฮิโระมองหน้าทั้งสองคนไปมาพลางสงสัยว่ามันไปสนิทกันตอนไหน
เคนซากิ :นี่ฮิโระ หล่อนน่ะ ไม่ต้องมองด้วยแววตาสงสัยเลย ฉันก็แค่ถูกชะตากับนังชะนีน้อยนี่เท่านั้นเอง ไม่มีอะไรหรอก..ว่าแต่นังชะนีน้อยแน่ใจนว่าไม่อยากเป็น ผจก.ส่วนตัวนักแสดงน่ะ
ลิโนะ :ขะ....ขอบคุณมากแต่ไม่ดีกว่าค่ะเจเจ๊
เคนซากิ : ทำไมล่ะ...........หรือเพราะว่า........พ่อหนุ่มนั่น
ลิโนะ :โธ่...............เจ๊อ่ะ
ฮิโระ : เจ๊คะ.............
เคนซากิ : (*/ยักไหล่)ทำไมล่ะยะฉันแค่ถามนังชะนีน้อยมันดูน่ะ.......เผื่อฝลุ๊ก
ฮิโระ+ลิโนะ : โธ่เจ๊อ่ะ.................
เคนซากิ : เจ๊ไปก็ได้................เออฮิโระก็อย่าลืมไปเซ็นยืนยันล่ะพรุ่งนี้เดี๋ยวเจ๊ให้อากิระมารับ................เจ๊ไปจริงๆล่ะย่ะนังชะนีน้อย(ว่าแล้วก็เดินบิดตูดออกไป)
ฟุโดว : ฮ่าๆๆนังชะนีน้อยชื่อเพราะดีนะ
ฮิโระ+ลิโนะ+คิจัง : ฟุโดว!!!นี่นาย!!!(*/ลิโนะหันมามองหนาฮิโระแล้วหันไปมองหน้าคิจังอย่างงงๆทันใดนั้นลิโนะก็หน้าแดงขึ้นมา)
อากิ:เอ๊ะ คาเบยาม่าไปไหนนะเห็นไปเข้าห้องน้ำตั้งนานแล้ว
ฮารุนะ : งั้นเดี๋ยวหนูไปตามให้นะคะ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Thu Sep 09, 2010 9:46 pm

ต่อๆๆ

ตอนนี้คุณพี่ขอออกโรงแทนอะเน้อ~

Spoiler:

เรามีความสุขจริงๆเลยละ>< ต้องขอบใจลิโนะจังจริงๆ แต่แสดงอาการไม่ได้เด๋วเจเจ๊อาละวาด=w=;;
Kensaki : (หันไปเห็นพี่ฮิริวที่กำลังวิ่งออกไป) คุณฮิริว~~~!!! (ร้องเสียงหลง)
Hiryu : = =!!!! (สดุ้งเฮือก แล้วพยายามจะเดินต่อ)
Kensaki : จะไปไหนจ๊ะ~~>< (วิ่งเข้าไปหา)
Hiryu : !!!! ยะ...อย่าเข้ามานะเฟ้ย!!!! (วิ่งหนีออกไป)
Hiro : โดนจนได้นะพี่= =;;;; (มองอย่างหน่ายๆ)
All : อืม = =;;;;;
-------------------------
ณ ที่บ้าน
Hiro : วิ่งหนีเคนซากิซังจนโดนมอเตอร์ไซเฉียวจนได้นะ เจ้าพี่บ้า= = (เอาแอลกอฮอล์ล้างแผล)
Hiryu : โอ๊ย! เบาๆหน่อยสิฟ่ะ= =***
Hiro : นี่โชคดีนะเนี่ยแค่โดนถากๆ (เอาผ้าพันแผลมาพัน)
Hiryu : ช่วยไม่ได้นี่ฟ่า! ถ้าให้เลือกระหว่างโดนรถเฉียวกับโดนไอตุ้ดนั้นจับทำสามี ตูยอมโดนรถชนดีกว่าฟ่ะ= =**!!(พูดอย่างอารมณ์เสีย)
Hiro : พี่!! นั้นปากรอนั้นน่ะ! (แกล้งกดไปที่แผล)
Hiryu : แย้ก!!! ยัยบ๊อง!! จะฆ่าพี่ชายที่แสนดีคนนี้รึไง!!
Hiro : พี่ดันปากเสียเองนี่นา=_=;;;
ปิ๊ง ป๊อง~!!
Hiryu : ..!?...ฮิโระ...ไปที่ประตูทีสิ ว่าใครมา
Hiro : อืมๆ (เดินไปที่ประตู)
เราเปิดประตูขึ้นก่อนจะพบกับ...!!
Gouenji : ไง..ฮิโระ...'น่ารักแห่ะ //// ' (มองฮิโระในชุดไปรเวท)
Hiro : ...!!...ชูยะคุง...
Gouenji : ได้ยินว่า....พี่เธอโดนรถเฉียวน่ะก็เลยมาดู..
Hiro : จริงสิ!..ชูยะคุงเป็นลูกคุณหมอนี่นา~ อ๊ะ! เข้ามาก่อนสิ^^
Gouenji : อืม(เดินเข้ามาในบ้าน)
Hiro : เดี๋ยวรออยู่ในห้องกับพี่ก่อนนะเดี๋ยวจะเอาน้ำมาให้^^ (เดินไปที่ห้องครัว)
Hiryu : นึกว่าใคร....ที่แท้ก็นายนั้นเอง...
Gouenji : อาการหนักเอาการอยู่นะครับนั้น= =;;; (พูดพลางสังเกตมองไปที่บาดแผลตามตัว)
Hiryu : 555 จะประจบพี่ของแฟนนาย มันยังเร็วไปเฟ้ย^_^ (ทำเสียงล้อ)
Gouenji : มะ...ไม่ใช่อย่างงั้นนะครับ! .../////... (ก้มหน้าหลบสายตาของพี่ฮิริว)
Hiryu : 555 ล้อเล่นน่าล้อเล่น^^ นานแล้วนะที่จะมีคนมาที่บ้านน่ะ
Gouenji : อา..ครับ...
Hiryu : หึๆ ...ไม่จำเป็นต้องขนาดนั้นก็ได้ เราเป็นกันเองดีกว่านะ
Gouenji : อืม..
Hiro : นี่จ้า^^ นั่งก่อนสิชูยะคุง^^(เอาน้ำเย็นไปวางไว้ที่โต๊ะ)
Gouenji : อะ.....อืม (เดินไปนั่งบนโซฟา)
Hiryu : ฮิโระ!^^ วันนี้ฝากทำกับข้าวเผื่อโกเอนจิเค้าด้วยนะ! ไหนๆเค้าก็อุตสาแวะมาที่บ้านทั้งที^^
Hiro : อื้ม! จะทำให้สุดฝีมือเลย^^
Hiryu : ทีอย่างงี้บอกจะทำให้สุดฝีมือเชียวนะ-3- ทีพี่ชายคนนี้ขอยังไม่เห็นบอกแบบนี้บ้างเลย-3-
Hiro : พะ....พี่ก็!!...//////... (หน้าแดงขึ้นเรื่อยๆก่อนจะเดินไปในครัว)
Hiryu : ยัยนั้นน่ะยิ่งแกล้งแบบนั้นก็ยิ่งน่ารักนะ^^
Gouenji : อืม ว่าแต่....เรื่องที่จะเรียกมาคุยน่ะ...มีเรื่องอะไรรึเปล่า...(เริ่มจริงจัง เพราะการที่มาที่นี่เป็นเพราะถูดเรียกมาแต่บอกปัดฮิโระไปอย่างงั้น)
Hiryu : หึ! ฉันละชอบไอตรงนี้นี่แหละ ความจริงจังของนายน่ะ
Gouenji : ...แล้ว...เรื่องที่จะคุยละ...
Hiryu : ......เฮอ~ จริงๆเลยน้า~ ไม่มีเรื่องอื่นหรอก... ที่ฉันห่วง..คงเป็นน้องสาวของฉันมากกว่าน่ะ v v
Gouenji : ..??.. ฮิโระเค้าทำไมงั้นหรอ?
Hiryu : ถึงนายจะยังคบอยู่กับฮิโระได้ก็จริง แต่ว่า....
Gouenji : แต่....แต่อะไรงั้นหรอ
Hiryu : พรุ่งนี้....จะเป็นวันเข้าค่ายเก็บตัวน่ะ..
Gouenji : !!! วันพรุ่งนี้มัน...
Hiryu : ใช่...วันที่นายเองก็จะเข้าค่ายเก็บตัวเหมือนกัน... ยัยนั้นอาจจะแวะไปส่งนายได้สักพักนะแหละ อาจจะราวๆสองอาทิตย์ละมั้ง...ยัยนั้นถึงจะกลับมา
Gouenji : เป็นอย่างงั้นหรอกหรอ..(ก้มหน้าลงเล็กน้อย)
Hiryu : ไม่ต้องห่วงหรอก^^ แต่ที่แน่ๆ...เอาชัยชนะกลับมาให้ได้ละ^^
Gouenji : ครับ!
Hiryu : ถ้าอยากเจอฮิโระละก็บอกนะ จะได้ไปบอกอากิระ
Gouenji : หื้ม? ทำไมถึงไม่ไปงั้นหรอ
Hiryu : ไม่อยากโดนจับทำสามี= =;;;;;;(บอกด้วยสีหน้าซีดๆ)
Gouenji :
ระหว่างที่ทั้งสองกำลังคุยอยู่นั้น ในครัวก็ส่งกลิ่นหอมบางๆในอากาศเริ่มอบอวนไปทั่ว
Hiryu : อา~...วันนี้ต้องมีซุปแน่ๆเลย~~ จะมาทานด้วยก็ได้นะ^^
Gouenji : อา....อืม
ทั้งสองลุกและเดินไปทางห้องกินข้าวที่ติดอยู่กับห้องครัว ห้องอาหารถูกจัดอย่างเรียบร้อย เคาเตอร์ที่กั้นระหว่างห้องครัวกับห้องกินข้าว ทำให้มองทั้งสองห้องได้อย่างอิสระ ตอนนี้ทั้งสองจับจองไปที่ฮิโระที่กำลังง่วนกับซุปอยู่
Hiro : หื้ม.....อ๊ะ!! ทั้งสองคน ฉันอย่างทำอาหารไม่เสร็จเลยนะ! ไปรอที่ห้องรับแขกก่อนสิ><
Hiryu : เอาน่ะๆ อย่างไงเดี๋ยวก็เสร็จแล้วไม่ใช่หรอ^^ แถมคนบางคนอยากดูเอาไว้นี้นะ^^(ยืนยิ้มอย่างพอใจก่อนจะหันไปทางชูยะ=w=)
Gouenji : มะ.....ไม่ใช่สักหน่อย ....///////... (หน้าเริ่มแดงแล้วหันไปทางอื่น)
Hiro : .../////... (พูดไม่ออกอะ><)
Hiryu : นายคงกินอาหารฝรั่งเศสได้นะ^^
Gouenji : อืม ก็นับว่ากินน่ะ
Hiro : ...... (มองทั้งสองคนก่อนจะเดินไปตักซุปใส่จาน)
ฮิโระเดินเอาซุปมาเสริฟเอาไว้อย่างดี ก่อนจะเดินไปหยิบขนมปังกับเครื่องเคียงอีกนิดหน่อยมาวางไว้บนโต๊ะ
Hiro : กินกันเถอะ^^
Hiryu : ซุปเห็ด~^_^ (ตักน้ำซุปข้นๆเข้าปาก)
Hiryu : อื้ม~~ อร่อยมากกว่าคราวที่แล้วแห่ะ^^
Gouenji : ...... (ตักน้ำซุปขึ้นมากินบ้าง)
Gouenji : !...อร่อยแห่ะ...
Hiro : ขอบใจนะ ทั้งสองคน^^
ทุกคนที่อยู่ที่นั้นกินข้าวเย็นกัน และคุยเรื่องบางอย่างด้วยกันจนกินกันเสร็จ พี่ก็ขอตัวไปอยู่ในห้องหนังสือต่อ ส่วนฮิโระก็เดินเก็บโต๊ะอย่างปกติ
Hiro : ..!!../// (มือไปชนกันกับมือของชูยะ)
Gouenji : ..!! ชะ...ฉันช่วยด้วยนะ...
Hiro : อืม~ ขอบใจนะ^^ (มองหน้ากันและเอียงคอเล็กน้อย)
ฮิโระเดินเก็บจานบางส่วนก่อนจะเดินนำหน้าชูยะที่ถือจานตามมาด้วย และเริ่มลงมือล้างจานกัน
Hiro : ขอบใจนะที่ช่วย^^
Gouenji : ไม่เป็นไรหรอก...ถือเป็นการตอบแทนที่เลี้ยงข้าวน่ะ^^ เดี๋ยวฉันจะกลับละนะ มันดึกมากแล้วน่ะ
Hiro : เดี๋ยวฉันไปส่งนะ..วะ...ว้าย~!!!! (เดินไปเหยืยบน้ำที่หยดมาจากอ่างล้างจาน= =;;;;Wink
Gouenji : ระวัง!!
ฮิโระเดินไปเหยืยบบนแอ่งน้ำทำให้ลื่นและเซไปข้างหน้า ชูยะที่เห็นอย่างงั้นก็เข้ามารับไว้ แต่ด้วยตามแรงก็เลยล้มกันทั้งคู่= =;;; ฮิโระลืมตาตื่นขึ้นก็พบว่า.....ตัวเองนอนทับชูยะอยู่
Hiro : ..!!!!!!!!!!!!..../////////////////// (ช็อก! แถมหน้าแดงเป็นลูกตำลึง)
Gouenji : !!!!!!!! ....ฮิโระ.../////////////// (อาการเดียวกันแต่ยังมีสติอยู่จึงได้เรียกชื่อออกมา)
Hiro : ขะ...ขอโทดทีนะ!! ชูยะคุง!! (รีบลุกขึ้น)
Gouenji : อา...ไม่เป็นไรหรอก
Hiro : ..///////....(ก้มหน้า)
Gouenji : บอกแล้วไงว่าไม่เป็นไรน่ะ^^
Hiro : ชูยะ....อื้ม^^
หลังจากเหตุการณ์สุดระทึก=v=;;;; ชูยะก็ขอตัวกลับไป ส่วนฮิโระก็ไปดูพี่ชายก่อนจะขึ้นไปนอน
-----------------------
เช้าวันต่อมานะเออ~!!
Hiro : พยายามเข้านะทุกคน~!!!^^ (โบกมือให้)
Endo : อยู่แล้วละ!!
Gouenji : ฮิโระ..
Hiro : อะไรงั้นหรอชูยะคุง?
Gouenji : เธอเองก็พยายามเข้าละ^^
Hiro : ...อื้ม!^w^
Akira : ฮิโระจัง~ เราไปกันเถอะนะ^^
Hiro : จ้า! เดี๋ยวจะตามไปเดี๋ยวนี้แหละ^^ ไปก่อนนะ..ชูยะคุง^^ (กุมมือชูยะก่อนจะวิ่งขึ้นรถเบนซ์และหายลับไป)
Gouenji : ฮิโระ.......
-----------------------
ณ สตูดิโอ
Kensaki : ว้าย~~!!! ฮิโรกิจังน่ารักจริงเลย^^ วันนี้มาตรงเวลาเปะๆเลยนะเนื้ย~ (เดินเข้ามาดูหลังจากที่ไปลงใบยืนยันแล้ว)
Akira : ตอนนี้ก็ต้องไปรายงานตัวก่อนละนะ^^
Kensaki : เอา~~ละ!! วันนี่พอรายงานเสร็จก็ไปถ่ายแบบ จากนั้นก็ไปฝึกเดินแบบต่อ จากนั้นก็..บลาๆๆๆๆๆ
Hiro : 0w0??? หา???
Akira : ปล่อยเจ๊เค้าไปเหอะ= =;;; เราไปรายงานตัวกันก่อนดีกว่านะ^^
Hiro : ค่ะ^^

สำเร็จ!!! ในที่สุดก็เสร็จไปอีกตอน ชูยะไปเที่ยวบ้านแล้วเจอเหตุการณ์ระทึก=w=

อีกสามวันเท่านั้นอินะซึมะก็จะแข่งกับทีมบิ้กเวฟอยู่แล้ว แล้วฮิโระจังไปดูได้ทันหรือไม่!? ติดตามตอนต่อไป><

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~

Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 10, 2010 2:12 am

มาต่อแย้วววววววววววว ครวนี้ยาวหน่อย (ไม่เฉพาะตอนนี้หรอกของแกน่ะเขียนยาวทุกตอน)
Spoiler:
วันรุ่งขึ้นทุกคนขนข้าวขนของมาไว้ที่โรงเรียนเพื่อเตรียมตัวเข้าค่าย ลิโนะจัดเตรียมข้าวของทุกอย่างใส่กระเป๋าสะพายแล้วรีบเดินไปยังโรงเรียนเพื่อให้ทันเวลาเรียกตัว
“โชคดีนะฮะซาชิโยะจัง~~~”
“โชคดีนะลูก~~~”
ทั้งแม่เลี้ยงและน้องชายของลิโนะตะโกนให้กำลังใจ
ลิโนะ : ค่ะแม่............./จ้า...........นายตัวแสบ(*/ลิโนะพูดอย่างร่าเริง)
แต่ระหว่างทางที่เดินไปโรงเรียนนั้นลิโนะจังก็ได้เจอคิจังอย่างบังเอิญ
คิจัง : (*/ตะโกนเรียกลิโนะจากด้านหลัง) ซาชิโยะจัง~~~
ลิโนะหันหลังไปทางต้นเสียงพบคิจังกำลังวิ่งไล่หลังมา
ลิโนะ : อ่ะ...อ่า........คิโดคุงนั่นเอง......มีอะไรเหรอ
คิจัง : เมื่อวานน่ะซาชิโยะจังสุดยอดไปเลยนะ.............เห็นแล้วคิดถึงเพื่อนผมคนหนึ่งเลย
ลิโนะ : ฮานะจังน่ะเหรอ............
คิจัง : (*/มองหน้าลิโนะอย่างอึ้งๆ)ซาชิโยะจัง..........................
ลิโนะ : (*/สะดุ้งเฮือก) อ่ะ.....อ้อ ไม่มีอะไรหรอกฉันเห็นคิโดคุงชอบพูดถึงฮานะจังบ่อยๆน่ะ.................
คิจัง ที่ซาชิโยะจังทำไปเมื่อวานน่ะผมเชื่อนะว่าถ้าเป็นฮานะจังก็คงทำอย่างเดียวกันนี่แหละ
ลิโนะ : (*/สะดุ้ง)อืม......เหรอ...........ก็ฮิโระจังเป็นเพื่อนรักฉันนี่(*/ยิ้มบางๆให้)
คิจัง :ว่าแต่ผมตกใจมากเลยนะตอนที่คุณตะโกนออกไปอย่างนั้นน่ะคุณดู..........น่ากลัวจัง
ลิโนะ : (*/หน้าสลดลง) อ้อเหรอ..............ก็ฉันเป็นของฉันอย่างนี้มานานแล้วนี่
“ใช่จริงๆด้วยเขาไม่ได้คิดอะไรกับเรา......เขาไม่ได้แคร์เราหรอก............เขาไม่ได้รู้สึกเจ็บอย่างที่เรารู้สึก.............เขาจำไม่ได้ว่าเราคือใครด้วยซ้ำ..............เราก็คงต้องยืนอยู่ตรงนี้อย่างโดดเดียวต่อไป...................เขาไม่ได้รู้สึกอย่างที่เรารู้สึกสักนิด.................ตลอดเวลาเราได้แต่จ้องเพียงแผ่นหลังของเขาเท่านั้น...............แต่เขากลับไม่รู้สึกอะไรเลย..............เขาทำเหมือนไม่รู้จักตัวตนของเราเลยซักนิด”ลิโนะคิดพลางผ่อนฝีเท้าลงแล้วน้ำใสๆก็ค่อยๆเต็มตื้นขึ้มมาจนล้นนัยน์ตา
คิจัง : (*/หยุดเดิน) อ้าวซาชิโยะจังหยุดเดินทำไม.....เดี๋ยวก็ไปรายงานตัวสายหรอก(*/ฉุดลิโนะให้เดิน)
ลิโนะ : นายไปก่อนเถอะฉันขออยู่ที่นี่แป๊บ
คิจัง :ก็ไปมันพร้อมกันนี่แหละถ้าคุณไม่ไปผมก็ไม่ไปเหมือนกัน
ลิโนะ : (*/สะอื้น) แต่เราไม่เหมือนกันนะนายเป็นนักเตะแต่ฉันเป็นแค่เทรนเนอร์ของทีม!!!!
คิจัง : นี่ซาชิโยะจังร้องไห้ ใครทำอะไรคุณหรือเปล่า!!!!(*/พูดอย่างร้อนรน)
ลิโนะ : (*/ปาดน้ำตาทิ้ง)เปล่าหรอก ไม่มีอะไร ขอโทษนะ
คิจัง : (*/ทำหน้างง) ขอโทษ?คุณจะขอโทษผมทำไม รู้ไหมซาชิโยะจังถ้านับตั้งแต่คุณเจอผมครั้งแรกมจนถึงตอนนี้คุณขอโทษผมมาไม่รู้ก็รอบแล้วซึ่งผมก็ยังงงๆอยู่ว่าคุณมาขอโทษผมทำไม
ลิโนะ ก้มหน้านิ่งไม่พูดอะไรได้แต่เดินตามแรงที่คิจังฉุดให้เธอเดินไปเท่านั้นและเมื่อทั้งคู่มาถึงโรงเรียนก็พบว่าทุกคนมาพร้อมกันหมดแล้ว
สึนามิ : อ้าวมาเร็วทั้งสองคน คนอื่นเขามาพร้อมกันหมดแล้วนะรอแต่เธอสองคนนี่แหละ.....มัวทำอะไรกันอยู่
โคงูเระ : (*/โผล่มาจากด้านหลังของสึนามิ)สองคนนั่นจับมือกันด้วยสิ ฮิๆ มันแปลกๆอยู่นะ
คิจัง+ลิโนะ : (*/หน้าแดงกันทั้งคู่) โคงูเระ!!!
ลิโนะทำเป็นมองไปทางอื่นเห็นโกเอนจิคุงกำลังล่ำลาฮิโระอยู่ที่ใต้ต้นไม้
ลิโนะ : ดีจังเลยนะในที่สุดสองคนนั่นก็คบกันได้อย่างเปิดเผย
อากิ : (*/โผล่มาจากไหนไม่รู้)อยู่นี่นี่เองลิโนะ........ไปดูห้องกันเถอะ(*/ว่าแล้วก็ลากลิโนะออกไป)
-------------------------------------------------------------
อากิ :นี่แหละ ห้องของเธอ..................
ลิโนะ : ของฉัน...คนเดียวเลยเหรอ แล้วเราไม่ต้องใช้ระบบบัดดี้เหรอ............
อากิ : ไม่ด้องหรอกจ๊ะ.........เธอเก็บของก่อนนะแล้วอีกเดี๋ยวเธอก็ลิสรายการอาหารของนักเตะมาให้เราเดี๋ยวฉันจะเอาไปจัดการให้
ลิโนะ :นี่หมายความว่าฉันต้องพ่วงบทโภชนากรด้วย!!!
อากิ :ใช่จ๊ะ.................เอ๋ลิโนะจังมีปัญหาอะไรเหรอ.................
ลิโนะ : ป่ะ...เปล่าจ้า...................อะเอาเป็นว่าวันนี้ฉันขอส่งรายการอาหารให้3 มื้อก่อนนะ เดี๋ยวคืนนี้จะมาทำรายการให้อีกที
อากิ : ได้จ้า............
-----------------------------------------------------------------------
ตกเย็นเมื่อซ้อมเสร็จแล้วลิโนะเดินแยกออกมาเพื่อไปห้องน้ำ
ลิโนะ : นี่เธออีกแล้วเหรอฉันบอกว่าฉันกับคิโดคุงไม่มีอะไรก็ไม่มีอะไรสิ.............
“เหรอฉันอยากมาดูให้แน่ใจเท่านั้นเอง.....ว่าเธอจะไม่ผิดสัญญา”
ลิโนะ:......ผิดสัญญาเหรอ.............ฮึ................วางใจได้คนอย่าฉันทำตามสัญญาเสมอ..................ระวังคนของเธอไว้ให้ดีเถอะ(*/พูดอย่างเย็นชาพร้อมกับเดินจากไป)
“เดี๋ยวก่อนซิยะ.....นี่ยัยฮานะจัง อย่าเดินหนีฉันสิ โธ่ยัยเด็กเหลือขอ ฮึ !!!” เด็กหญิงคนนั้นกรีดร้องอย่างเกรียวกราดเนื่องจากการกระทำของคู่สนททนา พลางกระทืบเท้าเดินออกไป
คิจังที่เดินผ่านมาพอดีได้ยินบทสทนาของทั้งคู่ตั่งแต่ต้นจนจบจึงเกิดอาการเป็นห่วงและออกเดินตามลิโนะจังไป ลิโนะจังเริ่มต้นออกวิ่งเพียงแต่ครั้งนี้การวิ่งของเธอไม่เหมือนทุกครั้งเพราะเธอไม่รู้ว่าจะวิ่งไปทางไหน........ในที่สุดขาก็พาเธอมาหยุดหน้าห้องเรียนห้องหนึ่งซึ่งตอนนี้ไม่มีใครเข้ามาใช้งานเนื่องจากเป็นเวลาเลิกเรียนแล้ว.................
ครืด......................
ลิโนะเปิดประตูเข้าไปพลางหันกลับมาล็อกประตูเพื่อไม่ให้คนอื่นเข้ามารบกวน เธอทิ้งตัวลงพื้นเอาหลังพิงประตูแล้วเริ่มร้องไห้ น้ำใสๆไหลออกมาจากดวงตาไม่ขาดสาย......ความรู้สึกที่แท้จริง...........มันคืออะไรกันแน่นะ........ใจหนึ่งก็อยากเข้าไปทำตัวสนิทสนมกับเขาเหมือนเดิม...................แต่ว่า.................เขาก็จำเราไม่ได้เลย.........เขาลืมเราไปหมดแล้วยูโตะคุง...........ยูโตะคุงนายยังจำสัญญาของเราได้ไหม.....................ที่นายบอกว่านายจะดูแลดอกไม้ดอกนี้ไง.................ยูโตะคุงฉันอยู่นี่แล้ว.........................
“ยูโตะคุงงงง”ลิโนะกรีดร้องทั้งน้ำตาด้วยความเจ็บปวด มันไม่ใช่ความเจ็บปวดทางร่างกายแต่ว่าเป็นทางจิตใจต่างหาก
คิจัง : (*/สะดุ้งวิ่งไปทางต้นเสียงพลางกระหน่ำทุบประตู) ฮานะจัง เป็นอะไรหรือเปล่าฮานะจัง ตอบผมสิฮานะจัง
...............เงียบไม่มีเสียงตอบจากภายในห้อง
คิจัง : (*/ทิ้งตัวลงนั่งพิงประตู)ฮานะจังผมขอโทษ............ผมรู้ว่าคุณเจ็บ.................แต่ถ้าผมเลือกได้ผมอยากจะเจ็บแทนคุณซะเอง.............ผมอาจจะเป็นคนเห็นแก่ตัวในสายตาคุณ............ผมอาจจะเป็นคนที่ไม่รักษาสัญญา.................ยกโทษให้ผมได้ไหม................ฮานะจัง.......................ผมมาแล้ว.....................ผมอยู่ที่นี่...................ข้างๆคุณ..................ยูโตะคุงคนนี้กลับมาแล้วนะ...................กลับมาทำตามสัญญาของเราไงฮานะจัง.................อย่าทิ้งผมให้อยู่คนเดียวอีกเลย..............
ลิโนะค่อยๆลุกขึ้นยืนพลางจ้องมองผ่านกระจกไปยังเจ้าของเสียง
คิจัง : ฮานะจังคุณรู้ไหมว่าตอนแรกที่ผมได้ยินชื่อคุณน่ะผมคิดว่าฮานะจังของผมกลับมาแล้ว...................เราจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม.................คุณรู้ไหมว่ามันเหมือนฝันไปเลย......เป็นฝันที่ผมไม่อยากจะตื่นเลย........อยากอยู่ในฝันตลอดไป..............ฮานะจังคุณเลิกหนีผมเถอะเลิกซ่อนได้แล้ว...............ฮานะจังผมรู้คุณต้อการเวลาแต่ขอร้องล่ะอย่าหนีผมอีกเลย...............ขอเพียงมีคุณอยู่ข้างๆแค่นั้นแค่นั้นก็พอ...............ฮานะจังยังจำได้ไหมตอนเด็กๆพวกเราถูกพันธพาลรุมรังแกผมเลยบอกให้คุณเลยพาฮารุจังออกไป แต่คุณกลับไปเรียกคุณครูแม่บ้านมาเราโดนว่าใหญ่เลย คุณครูแม่บ้านบอกให้คุณไปเอาไม่เรียวแต่คุณก็ไม่ยอมไปจบผลทุดท้ายเราก็ถูกตีกันทั้งคู่..........คิดๆไปแล้วมันก็ตลกดีนะ................. คุณยังจำเรื่องของเราได้ไหม.(*/พอพูดจบคิจังก็ลุกเดินออกไป)
ลิโนะเอาหูแนบกับประตูเพื่อฟังเสียงว่าชายหนุ่มเดินออกไปหรือยัง เมื่อแน่ใจว่าอีกฝ่ายได้เดินออกไปพ้นจากห้องนั้นแล้วเธอจึงตัดสินใจเปิดประตูออกมา
ลิโนะ : ใครบอกว่าฉันหนีนายล่ะตาบ้า.....................ฉันกำลังสับสนต่างหาก ...............นายเป็นคนยังไงกันแน่นะ.............นายยังเป็นยูโตะคุงคนนั้นอยู่หรือเปล่า.....หรือนายจะเป็นแค่ภาพลวงตา(*/เดินออกไป)
คิจังออกมาจากที่ซ่อนมุมเสาที่ตนเองใช้เพื่อกำบังตัวเองจากอีกฝ่าย
คิจัง : ใครว่าผมเป็นภาพลวงตาล่ะฮานะจัง..............ผมน่ะ..........ผมน่ะ........................คือยูโตะคุงของคุณไงฮานะจัง..........คุณพร้อมที่จะพอผมหรือยัง................ถ้ายังไม่พร้อมผมจะรอ...................ผมรอได้.........เพียงแต่คุณอย่าหนีผมเท่านั้น......................

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Fri Sep 10, 2010 5:00 pm

อ๊ากกกกกกก \; [] ;/ ไม่ไหวแล้วววว เห็นฟอกซ์แต่งแล้วอยากแต่งมั่งงง

-/ วิ่งออกไปแต่ง

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  grily1619 on Fri Sep 10, 2010 5:25 pm

ว๊ากกกกก!!~ ในที่สุดก็อ่านถึงตอนล่าสุดของ Foxซัง

มันมากเลยคะ มีอารมณ์หลากหลาย มากเลยคะเวลาที่อ่าน (ขอเรียกว่า นิยาย) นิยายของ

Foxซัง มีทั่ง 'ลิโนะจัง สู้ๆๆนะ โยคิเป็นกำลังใจให้'

'เฮ้ย! นางนั้นใครกัน อย่ามาแย้งคิโด จากลิโนะจังนะ'

'ม่าย~! ลิโนะอย่างร้องไห้สิ เดียวโยคิร้องตาม' บลาๆ

รู้สึกว่า เหมื่อนเป็นชีวิตจริง ของคิโด&Foxซังไปเลยละคะ สนุกมากๆ

เมื่อวานอ่านไม่จบ แอบเครียดมาก ของมาก เพราะ มันคาใจ! วันนี้เลยอ่านแบบเต็มที่เลยคะ

มันมากอะ แบบไม่ไหวจะเคียร์ ตอนนี้ในหัวมีแต่คำว่า 'ลิโนะจัง สู้!!~'

Fox ซัง แต่งอีกนะคะ ไม่อยากให้ถึงตอนจบสักเท่าไหร่ ไม่งั้นคงเครียดตายเลย

เป็ฯกำลังใจให้ Foxซัง นะคะ *0*// โอเย้ โบเร่ เฮ เฮ่

grily1619

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 10, 2010 6:44 pm

grily1619 พิมพ์ว่า:ว๊ากกกกก!!~ ในที่สุดก็อ่านถึงตอนล่าสุดของ Foxซัง

มันมากเลยคะ มีอารมณ์หลากหลาย มากเลยคะเวลาที่อ่าน (ขอเรียกว่า นิยาย) นิยายของ

Foxซัง มีทั่ง 'ลิโนะจัง สู้ๆๆนะ โยคิเป็นกำลังใจให้'

'เฮ้ย! นางนั้นใครกัน อย่ามาแย้งคิโด จากลิโนะจังนะ'

'ม่าย~! ลิโนะอย่างร้องไห้สิ เดียวโยคิร้องตาม' บลาๆ

รู้สึกว่า เหมื่อนเป็นชีวิตจริง ของคิโด&Foxซังไปเลยละคะ สนุกมากๆ

เมื่อวานอ่านไม่จบ แอบเครียดมาก ของมาก เพราะ มันคาใจ! วันนี้เลยอ่านแบบเต็มที่เลยคะ

มันมากอะ แบบไม่ไหวจะเคียร์ ตอนนี้ในหัวมีแต่คำว่า 'ลิโนะจัง สู้!!~'

Fox ซัง แต่งอีกนะคะ ไม่อยากให้ถึงตอนจบสักเท่าไหร่ ไม่งั้นคงเครียดตายเลย

เป็ฯกำลังใจให้ Foxซัง นะคะ *0*// โอเย้ โบเร่ เฮ เฮ่
ขอบคุณค่า......มีคนชอบผลงานเราด้วยซึ้งจริงๆ(น้ำตาไหล/เวอร์).....ถ้าให้เอาจริงชีวิแบบลิโนะจังคงต้องคิดหนักแหละ มรสุมชีวิตเยอะเหลือเกิน....แต่ก็แอบเอาใจช่วยลิโนะจังเหมือนกันนะ ฮ่ะๆ..........แต่แอบสงสัยนะคู่นี้เนี๊ยะอีกนานไหมกว่าจะรักกัน................ดูแล้วทั้งคู่ไม่ค่อยเข้าใจหัวใจตัวเองเล๊ยย........เจ๊อารมณ์เสีย~~~~ลิโนะก็ขี้น้อยใจ......คิจังก็ปากแข็ง.............เฮ้อ............กำลังเข้าเนื้อเรื่องหลังแล้วมันจะเข้มข้นขึ้นเรือยๆติดตามต่อไปนะ............

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Fri Sep 10, 2010 7:21 pm

foxxy พิมพ์ว่า:
grily1619 พิมพ์ว่า:ว๊ากกกกก!!~ ในที่สุดก็อ่านถึงตอนล่าสุดของ Foxซัง

ขอบคุณค่า......มีคนชอบผลงานเราด้วยซึ้งจริงๆ(น้ำตาไหล/เวอร์).....ถ้าให้เอาจริงชีวิแบบลิโนะจังคงต้องคิดหนักแหละ มรสุมชีวิตเยอะเหลือเกิน....แต่ก็แอบเอาใจช่วยลิโนะจังเหมือนกันนะ ฮ่ะๆ..........แต่แอบสงสัยนะคู่นี้เนี๊ยะอีกนานไหมกว่าจะรักกัน................ดูแล้วทั้งคู่ไม่ค่อยเข้าใจหัวใจตัวเองเล๊ยย........เจ๊อารมณ์เสีย~~~~ลิโนะก็ขี้น้อยใจ......คิจังก็ปากแข็ง.............เฮ้อ............กำลังเข้าเนื้อเรื่องหลังแล้วมันจะเข้มข้นขึ้นเรือยๆติดตามต่อไปนะ............

สรุปคือต่างคนต่างซึนสินะก๊ะ XD ทิกิช้อบชอบก่ะ

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Fri Sep 10, 2010 10:00 pm

มาต่อนะเคอะ (ขออนุญาตยืมยูโตะคุงของลิโนะไปก่อนนะค้า)

ตัวละคร: คิโด ซาคุมะ ฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
ภายในอาคารเรียน(ชั้นม.2) ซากิและฟุโดเดินมาหยุดอยู่หน้าห้องเรียนของเอนโด ภายในห้องมีเพีองสองคนเท่านั้นที่อยู่นั่นก็คือ...คิโดและซาคุมะนั่นเอง ทั้งสองกำลังคุยกันเรื่องท่าไม้ตายใหม่ ซากิตั้งท่าจะเดินเข้าไปแต่ถูกฟุโดรั้งไว้ก่อน
ซากิ: อะไร?
ฟุโด: นี่นะคู่ต่อไปของนาย?
ซากิ: อือใช่ ทำไมหรอ?
ฟุโด: นายจะบ้าเหรอ? ถ้าสองคนนั้นรู้นะ มีหวังตายเยี้ยงเขียด
พลางทำท่าเขียดโดนรถทับให้ดู ซากิรู้สึกอดขำไม่ได้ ทำให้ขำออกมาซะยกใหญ่ คิโดและซาคุมะหันควับมามองที่ฟุโดกับซากิ(ที่ขำกั่กๆอย่างเอาเป็นเอาตายเลยนะเออ) ฟุโดทำหน้าเหรอหลา แล้วสะกิดซากิเบาๆ ซากิหยุดขำแล้วเก็กเท่(เฮ้ย! บ้าปะเนี่ย?)
ซากิ: อะแฮ่ม! สวัสดีทุกคน วันนี้อากาศดีเนอะ
ฟุโด: - -'
คิโด+ซาคุมะ: (คิด) ซากิเป็นอะไรรึเปล่าฟร่ะ? สงสัยสติจะฟั่นเฟือน
ซากิ: ทำอะไรกันอยู่เหรอ? ทั้งสองคน
คิโด: คิดท่าไม้ตายใหม่อยู่น่ะ
ซาคุมะ: คิดไม่ออกซะด้วยสิ
ฟุโด: ให้พวกฉันช่วยคิดไหม?
คิโด: เอาสิ
ซากิ: ท่าไม้ตายใหม่ก็คือ...
ทุกคนตั้งใจฟังอย่างใจจดใจจ่่อ
ซากิ: ...จูบแห่งรัก!
ฟุโด+คิโด+ซาคุมะหงายหลังตึงไปเรียบร้อย
ซาคุมะ: จะ...จะบ้าเหรอ? ท่าไม้ตายแบบนั่นจะมีเหรอเฮอะ? โอ๊ย นี่นายสติแตกไปแล้วหรือไง? ให้ฉันล่งไปศรีธัญญาไหมห๊ะ?
ซากิ: มีสิ มีแน่นอน
คิโด: ใครจะบ้าสร้างท่าไม้ตายแบบนั้น?
ซากิ: ก็นายสองคนไง เป็นคู่แรกเลยนะเออ
พลางชี้ไปที่คิโดและซาคุมะ
ซาคุมะ: /// ฉะ...ฉันไม่ทำ ชิวิตฉันวิบัติแน่ท่าทำ
ซากิ: ไม่วิบัติหรอกหน่า ทำกับคนรักทั้งที อิอิ
คิโด: /// นี่นาย เป็นแค่เด็กม.1 แล้วยังจะมา...
ฟุโด: (เห็นท่าไม่ดี) อ่า...เอ่อ...ใจเย็นๆนะคิโด คือเจ้าซากิมันสมองกระทบกระเทือนอบ่างหนังน่ะ เพราะฉันตบกระโหลกมันไปเมื่อเช้า
ว่าจบ ฟุโดก็ลากซากิออกมา แต่ซากิก็ไม่วาย พูดประโยคที่ทำให้คิโดและซาคุมะอึ้งไปเลย
ซากิ: จูบกันซะสิ จะได้แต่งงานกันซะที รอมานานแล้ว จูบเลยๆๆ แอ๊ก!
พอซากิพูดจบ ก็โดนฟุโดล็อกคอแล้วใช้มือปิปากจากไป ทิ้งให้คิโดและซาคุมะยืนหน้าแดงอยู่สองคน
คิโด: ซาคุมะ?
ซาคุมะ: (สะดุ้งโหยง) อะ...อะไร?
คิโด: เอาไงดี จะทำตามที่ซากิบอกดีไหม?
ซาคุมะ: หา?! จะบ้าเหรอคิโด?!
คิโด: ไม่บ้าหรอก ความจริงฉันก็...แอบชอบนายมานานแล้วล่ะ
ซาคุมะ: หา?! จะ...จริงเหรอ?!
คิโด: จริงสิ แล้วนายล่ะ?ชอบฉันรึเปล่า?
ซาคุมะ: ///ชอบสิ ชอบมากๆเลยด้วย
ว่าจบ ทั้งสองก็กระโดดกอดกันอย่างมีความสุข

ปล.แต่งไปได้ไงวะ?

Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 10, 2010 10:20 pm

Saki Kakazi พิมพ์ว่า:มาต่อนะเคอะ (ขออนุญาตยืมยูโตะคุงของลิโนะไปก่อนนะค้า)

ตัวละคร: คิโด ซาคุมะ ฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
ภายในอาคารเรียน(ชั้นม.2) ซากิและฟุโดเดินมาหยุดอยู่หน้าห้องเรียนของเอนโด ภายในห้องมีเพีองสองคนเท่านั้นที่อยู่นั่นก็คือ...คิโดและซาคุมะนั่นเอง ทั้งสองกำลังคุยกันเรื่องท่าไม้ตายใหม่ ซากิตั้งท่าจะเดินเข้าไปแต่ถูกฟุโดรั้งไว้ก่อน
ซากิ: อะไร?
ฟุโด: นี่นะคู่ต่อไปของนาย?
ซากิ: อือใช่ ทำไมหรอ?
ฟุโด: นายจะบ้าเหรอ? ถ้าสองคนนั้นรู้นะ มีหวังตายเยี้ยงเขียด
พลางทำท่าเขียดโดนรถทับให้ดู ซากิรู้สึกอดขำไม่ได้ ทำให้ขำออกมาซะยกใหญ่ คิโดและซาคุมะหันควับมามองที่ฟุโดกับซากิ(ที่ขำกั่กๆอย่างเอาเป็นเอาตายเลยนะเออ) ฟุโดทำหน้าเหรอหลา แล้วสะกิดซากิเบาๆ ซากิหยุดขำแล้วเก็กเท่(เฮ้ย! บ้าปะเนี่ย?)
ซากิ: อะแฮ่ม! สวัสดีทุกคน วันนี้อากาศดีเนอะ
ฟุโด: - -'
คิโด+ซาคุมะ: (คิด) ซากิเป็นอะไรรึเปล่าฟร่ะ? สงสัยสติจะฟั่นเฟือน
ซากิ: ทำอะไรกันอยู่เหรอ? ทั้งสองคน
คิโด: คิดท่าไม้ตายใหม่อยู่น่ะ
ซาคุมะ: คิดไม่ออกซะด้วยสิ
ฟุโด: ให้พวกฉันช่วยคิดไหม?
คิโด: เอาสิ
ซากิ: ท่าไม้ตายใหม่ก็คือ...
ทุกคนตั้งใจฟังอย่างใจจดใจจ่่อ
ซากิ: ...จูบแห่งรัก!
ฟุโด+คิโด+ซาคุมะหงายหลังตึงไปเรียบร้อย
ซาคุมะ: จะ...จะบ้าเหรอ? ท่าไม้ตายแบบนั่นจะมีเหรอเฮอะ? โอ๊ย นี่นายสติแตกไปแล้วหรือไง? ให้ฉันล่งไปศรีธัญญาไหมห๊ะ?
ซากิ: มีสิ มีแน่นอน
คิโด: ใครจะบ้าสร้างท่าไม้ตายแบบนั้น?
ซากิ: ก็นายสองคนไง เป็นคู่แรกเลยนะเออ
พลางชี้ไปที่คิโดและซาคุมะ
ซาคุมะ: /// ฉะ...ฉันไม่ทำ ชิวิตฉันวิบัติแน่ท่าทำ
ซากิ: ไม่วิบัติหรอกหน่า ทำกับคนรักทั้งที อิอิ
คิโด: /// นี่นาย เป็นแค่เด็กม.1 แล้วยังจะมา...
ฟุโด: (เห็นท่าไม่ดี) อ่า...เอ่อ...ใจเย็นๆนะคิโด คือเจ้าซากิมันสมองกระทบกระเทือนอบ่างหนังน่ะ เพราะฉันตบกระโหลกมันไปเมื่อเช้า
ว่าจบ ฟุโดก็ลากซากิออกมา แต่ซากิก็ไม่วาย พูดประโยคที่ทำให้คิโดและซาคุมะอึ้งไปเลย
ซากิ: จูบกันซะสิ จะได้แต่งงานกันซะที รอมานานแล้ว จูบเลยๆๆ แอ๊ก!
พอซากิพูดจบ ก็โดนฟุโดล็อกคอแล้วใช้มือปิปากจากไป ทิ้งให้คิโดและซาคุมะยืนหน้าแดงอยู่สองคน
คิโด: ซาคุมะ?
ซาคุมะ: (สะดุ้งโหยง) อะ...อะไร?
คิโด: เอาไงดี จะทำตามที่ซากิบอกดีไหม?
ซาคุมะ: หา?! จะบ้าเหรอคิโด?!
คิโด: ไม่บ้าหรอก ความจริงฉันก็...แอบชอบนายมานานแล้วล่ะ
ซาคุมะ: หา?! จะ...จริงเหรอ?!
คิโด: จริงสิ แล้วนายล่ะ?ชอบฉันรึเปล่า?
ซาคุมะ: ///ชอบสิ ชอบมากๆเลยด้วย
ว่าจบ ทั้งสองก็กระโดดกอดกันอย่างมีความสุข

ปล.แต่งไปได้ไงวะ?
ฮาค่ะฮาท้องแข็งเลย โอ๊ย......น้ำตาเล็ด

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Fri Sep 10, 2010 10:51 pm

ของฟ็อกซ์ซัง ซึ้ง T^T

(ทั้งคู่นี่ชอบแอบพูดนะเออ... แล้วเมื่อไหร่จะเข้าใจกันเนี่ย Sad )

ของซากินี่ คู่ y เรื่อยๆเลยแฮะ

ฮาตรงที่บอกว่า
"ฟุโด: นายจะบ้าเหรอ? ถ้าสองคนนั้นรู้นะ มีหวังตายเยี้ยงเขียด
พลางทำท่าเขียดโดนรถทับให้ดู"

นั่งตัวสั่น กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก Laughing

แก้ไขล่าสุดโดย FunG เมื่อ Fri Sep 10, 2010 10:53 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Fri Sep 10, 2010 10:52 pm

เย้ๆมาต่อแย้ววววววววววววววววววว
Spoiler:
คืนนั้นลิโนะเดินกลับมาที่ค่ายเก็บตัว
” ในเมื่อเขาไม่คิดอะไรกับเรา.......ทำไม........ทำไม...........ทำไมเขาต้องมาทำดีกับเราด้วย.................ทำไมต้องทำให้เราหวั่นไหวด้วย”
โค้ชคุโด : ลิโนะ..............ขอคุยด้วยหน่อย
ลิโนะ : คะ....ค่ะ (*/ว่าแล้วเธอก็เดินตามโค้ชไปที่ชมรม)
เมื่อทั้งคู่มาถึงที่ชมรมโค้ชคุโดก็เลื่อนเก้าอี้ออกมาตังหนึ่งให้ลิโนะนั่งพลางเลื่อนเก้าอี้อีกตัวออกมานั่งเองพลางกดรีโหมดเปิดทีวี ลิโนะเงยหน้าขึ้นมองภาพที่ปรากฏตรงหน้าเป็นภาพการแข่งขันของทีมบิ๊กเวฟ
โค้ชคุโด : นี่เป็นCDบันทึกเกมการเล่นของทีมบิ๊กเวฟเธอคิดว่าไง(*/โค้ชคุโดหันมาถามความเห็นเด็กหญิงที่นั่งอยู่ข้างๆ)
ลิโนะ : บ๊อกซ์ ล็อก ดีเฟนต์ เหรอ น่าสนใจดีนี่............(*/ลิโนะจ้องมองภาพในทีวีอย่างสนใจ)
โค้ชคุโด : เธอหมายความว่าไง
ลิโนะ : เทคนิกของพวกเขาคือเพรสซิ่งมาจากทุกทิศทาง ถ้าเราฝึกหาทางออกจากในห้องแคบๆละ
โค้ชคุโด :งั้นก็หมายความว่า.............................
ลิโนะ : เป็นการฝึกให้ทุกคนตั่งสมาธิมองสิ่งรอบๆตัวหาช่องว่างจากจุดเล็กๆมาใช้ประโยชน์................
โค้ชคุโด : เป็นความคิดที่ดีแฮะ..............
ลิโนะ : แต่ว่าการฝึกนี้มันต้องแยกกันฝึกนะคะจะให้ฝึกรวมกันมันคงยาก...และเหลืออีกไม่กี่วันจะต้องแข่งกับบิ๊กเวฟแล้วด้วย
โค้ชคุโด : เรื่องนั้นฉันคิดอะไรดีดีออกแล้ว......ขอบใจเธอมากนะเธอไปพักผ่อนเถอะเรื่องการฝึกไว้ฉันจัดการเอง
ลิโนะ : ค่ะโค้ช..................
-----------------------------------------------------------------
รุ่งขึ้นลิโนะรีบวิ่งไปยังบ้านฮิโระจัง เธอรู้อยู่แก่ใจว่าฮิโระไม่อยู่บ้านแต่นั่นไม่ใช่จุดประสงค์ที่เธอไปบ้านหลังนั้นหรอก เมื่อเธอไปถึบ้านฮิโระลิโนะเอื้อมมือไปกดกริ่งที่ข้างประตู
ฮิริว : (*/เปิดประตูออกมา) ครับ..........อ้าวเธอคนนั้นที่สนามบอลหนิ
ลิโนะ : สวัดดีค่ะคุณฮิริว.............หนูรู้ว่ามากะทันหันไปหน่อยแต่หนูมีเรื่องอยากจะขอความช่วยเหลือจากคุณฮิริวค่ะ
ฮิริว : อ่ะ..อ้อ..เข้ามาก่อนสิ(*/ฮิริวเดินนำหน้าลิโนะไปยังโซฟา)
เมื่อทั้งสองเดินมานั่งที่โซฟาแล้วลิโนะจึงเริ่มพูดธุระของเธอ
ฮิริว : ห๊า.........อะไรนะอยากพบฮิโระงั้นเหรอ ไม่ได้ๆเธอก็รู้นี่ว่าฮิโระจังน่ะไปเข้าค่ายเก็บตัว
ลิโนะ : หนูทราบค่ะคุณฮิริว.......แต่พรุ่งนี้แล้วนะคะที่เราจะแข่งกับบิ๊กเวฟแล้วโกเอนจิคุงจะเป็นยังไงถ้าไม่................
ฮิริว : อ้อ....เข้าใจแล้วเธอมาเพราะเรื่องนี้สินะ
ลิโนะ : (*/ยิ้มอย่างโล่งใจที่ฮิริวเข้าใจซักที)............ค่ะ
ฮิริว : งั้นฉันจะโทรนัดอากิระให้แล้วกันนะ ไม่อยากเจอยัยเจเจ๊นั่น คิดแล้วสยอง~~~
เวลาผ่านไปประมาณ 30 นาที รถอากิระก็มาจอดหน้าบ้านของฮิโระจัง
ฮิโระ : (*/วิ่งถลาเข้ามากอด) ลิโนะ~~~~คิดถึงจังเล๊ยยยยยยยยยยยยย
ฮิริว : เฮ้ยนี่พี่เป็นพี่แกนะไม่คิดจะมากอดหน่อยเหรอ..........
ฮิโระ :ไม่หรอก~~~แบร่(*/แลบลิ้นใส่)
ลิโนะ : อ่ะ....อ้อ ฮิโระจังฉันเอานี่มาให้น่ะ(*/ยื่นตั๋วเข้าสนามฟุตบอลให้ฮิโระ)
ฮิโระ : นี่มัน.............(*/น้ำตาไหลแล้วโผเข้ากอดลิโนะ)ขอบใจนะ............ขอบใจจริงๆ
ลิโนะ : ฉันก็ช่วยเธอได้เท่านี้แหละ...............ที่จริงฉันก็อยากให้เธอไปนั่งข้างสนามแหละนะโกเอนจิคุงจะได้.............แต่เขาห้ามคนที่ไม่ได้เป็นสต๊าฟฟ์ของทีมลงสนาม ฉันเลยหาได้แต่บัตร VIP.
ฮิโระ : (*/ส่ายหัวช้าๆ)ไม่หรอกลิโนะแค่นี้ก็มีมากเกินพอแล้ว.......ฉันดีใจนะที่มีเพื่อนอย่างเธอ.............อ้อลิโนะจังฉันมีเรื่องอีกอย่างที่อยากให้เธอช่วย(*/พูดพลางหยิบโถซุปออกมา)
ลิโนะ : (*/มองโถซุปอย่างยิ้มๆ)โกเอนจิอีกล่ะสิ
ลิโนะพูดอย่างรู้ใจเพื่อนสาวทำเอาฮิโระหัวเราะแก้เก้อที่โดนดักทางได้
ลิโน : วางใจได้ รับรองว่าซุปโถนี้นะถึงมือโกเอนจิคุงแน่นอน........ ฉันไปก่อนนะบายฮิโระจัง ไปก่อนนะคะคุณ ฮิริว คุณอากิระ ขอบคุณมากนะคะ(*/พูดพลางประคองโถซุปเดินจากไป)
ระหว่างทางลิโนะได้รับโทรศัพท์จากอากิเธอจึงเดินเลี้ยวเข้าไปในซุปเปอร์ใกล้ๆ
-----------------------------------------------------------------
อากิ : เอ๋ลิโนะจังทำอะไรเหรอ............
ลิโนะ :อ้อ...........ทำไก่ตุ๋นโสมน่ะจ๊ะ พรุ่งนี้จะแข่งแล้วต้องบำรุงกันหน่อยน่ะฮ่ะๆ
อากิ : อ้อจ๊ะ...........ว่าแต่เอ......วันนี้โค้ชสั่งงดซ้อม.....แปลกแฮะ
ลิโนะ : แต่ฉันว่าฉันเข้าใจที่โค้ชทำนะ(*/ยิ้ม)
------------------------------------------------------------------
เวลาผ่านไปอย่างรวดเร็วจนถึงตอนเที่ยง
เอนโด :โอ๊ยฉันล่ะไม่เข้าใจโค้ชเลยทำไมถึงไม่ให้เราซ้อมนะ.......(*/เดินเข้ามาพลางบ่นอย่างหัวเสีย)
อากิ : ใจเย็นๆนะจ๊ะทุกคนมาทานกลางวันกันดีกว่านะ วันนี้ลิโนะจังเทรนเนอร์ของเราลงมือทำเองเลย
ลิโนะ : (หน้าแดง) เอ๋.......กะ............ก็ช่วยๆกันทำนี่...............
คิจัง: (เดินเข้ามาอย่าไม่รู้เอ๋อะไรเลย) อะไรอ่ะหอมดีนะ
เอนโด : (*/ทำเสียงแซว)จริงอ่ะ
คิจัง :จริงสิทำไมเหรอ
เอนโด : แล้วนายอยากรู้ไหมว่าใครทำอาหารมื้อนี้..........
คิจัง : อืม ใครเหรอ..............
เอนโด : (*/บุ้ยใบ้หน้าไปหางลิโนะ) โน่นไง.....ยืนหน้าแดงเป็นลูกตำลึงเน่าอยู่โน่นไง
คิจัง กับลิโนะจังสะดุ้งมองหน้ากันพลางทำหน้าแดง อากิมองทั้งคู่แล้วหัวเราะเบาๆพลางตักไก่ตุ๋นโสมใส่ถ้วยแจกจ่ายทุกคนแต่พอมาถึงโกเอนจิลิโนะที่ดูการกระทำของอากิอยู่ส่งเสียง............
ลิโนะ : หยุดก่อน อากิจัง.............ของโกเอนจิคุงมันต้องนี่(*/กล่าวพลางยกถ้วยซุปมาวางตรงหน้าโกเอนจิ) ทานให้หมดนะเดี๋ยวคนทำเขาจะเสียใจ
โกเอนจิ : หมายความว่า.................
ลิโนะ : (*/ท้าวแขนลงบนโต๊ะ)ถูกแล้วล่ะซุปถ้วยนี้มาจากค่ายเก็บตัวไอดอลเลยนะ
โกเอนจิ : (*/หน้าแดง)อ่ะ......อ่า.................(*/ทานซุปต่อไปอย่างเงียบๆ)
ลิโนะมองภาพนั้นอย่างยิ้มๆพลางถอนหายใจยาว..............
อากิ : นี่แหละข้อดีของความรัก..............แค่นี้ก็มีความสุขกันแล้วเนอะ
ลิโนะ : อ่ะ........อ่า.............
------------------------------------------------------
หลังจากทานอาหารเสร็จแล้วลิโนะสังเกตเห็นเหล่านักเตะในทีมหงุดหงิดงุ่นง่านเดินขึ้นเดินลงจากที่พักเป็นว่าเล่น .......รวมทั้งเขาคนนั้นด้วย ลิโนะทนไม่ไหวจึงเดินกลับเข้าไปในห้อง คว้ากระดาษ กรรไกร เทปกาว แล้วเดินไปยังห้องพักของคิจัง ลิโนะจังกอดลังกระดาษที่ใส่ของไว้แน่น พลางตัดสินใจยกมือหนึ่งขึ้นเคาะประตู
ครืด...............................ลิโนะได้แต่ยกมือค้างเพราะตนยังไม่ทันที่จะเคาะประตูชายหนุ่มเจ้าของห้องก็มาเปิดประตูเสียแล้ว
ลิโนะ : (*/หน้าแดง) อ๊ะ....คิโดคุง............ขะ..........ขอเข้าไปหน่อยได้ไหม
คิจัง : ดะ.......ได้...............เข้ามาก่อนสิ(*/ผายมือพลางเชื้อเชิญหญิงสาว)
ลิโนะ : ฉันเห็นนายแล้วมันหงุดหงิดน่ะ เลยว่าจะมาบอกอะไรซักหน่อย
คิจัง : หะเห............ผมเหรอ................
ลิโนะ :อืม.....นายนั่นแหละ.......ยังไม่รู้ตัวอีก
ลิโนะทิ้งตัวนั่งลงกลางห้องพลางเริ่มหยิบกระดาษออกขาวออกมาจากกล่องมาตัดเป็นริ้วยาวๆ
คิจัง : (*/นั่งดูอย่างตั้งใจ) นี่ซาชิโยะจังจะทำอะไรน่ะ
ลิโนะ : (*/ยังไม่เงยหน้าขึ้นมาจากการตัดกระดาษ) เดี๋ยวก็รู้
ตลอดเวลาคิจังไม่ได้ตั้งใจดูสิ่งที่ลิโนะจังกำลังพยายามจะทำเลย หากแต่สิ่งที่ชายหนุ่มจับจ้องคือหญิงสาวที่อยู่ตรงหน้าต่างหาก ชายหนุ่มยิ้มบางๆให้กับตัวเอง เขาพอใจกับทุกวินาที่ที่มีหญิงสาวอยู่ด้วย..............
ลิโนะ : อ่ะเสร็จแล้ว............คิโดคุงช่วยฉันที..ช่วยลากเก้าอี้ตรงนั้นมาให้หน่อย.................เห..........นี่คิโดคุง
คิจัง : (*/สะดุ้งเพราะเสียงเรียกของลิโนะ) อ่ะ...อ่าได้ๆเก้าอี้ใช่ไหม(*/กุลีกุจอหาเก้าอี้มาให้)
ลิโนะมองดูคิจังพลางคลี่ยิ้มบางๆพร้องกับส่ายหัวและหัวเราะเบาๆในการกระทำของชายหนุ่มที่อยู่ตรงหน้า
ลิโนะ : เอ.............มาวางตรงไหนดีนะ......เอาตรงนี้ดีกว่า(*/ลิโนะชี้มือไปที่หน้าห้องเมื่อคิจังนำเก้าอี้มาวางให้ลิโนะก็ปีนขึ้นไปแปะเทปตรึงแผ่นกระดาษนั้นแล้วให้ปล่อยชายลงมาด้านล่าง คิจังมองตามการกระทำของหญิงสาวอย่างงงๆแต่ไม่วายที่จะคอยประคองหญิงสาวไว้อย่างเป็นห่วง)
ลิโนะ : อะเสร็จแล้ว.........ว๊าย (*/เมื่อแปะกระดาษจนเสร็จลิโนะกก้าวลงมาจากเก้าอี้ แต่เธอกลับก้าวพลาด)
คิจัง : เกือบไปแล้วไหมล่ะ ซุ่มซ่ามจริงๆเลยซาชิโยะจังน่ะ(*/คิจังจับเอวของลิโนะไว้พลางพาไปนั่งบนชั้นเหล็กหน้าประตู
ลิโนะ : (*/หน้าแดง)อ่ะ..............อ่า............
คิจัง : (*/เงยหน้ามองลิโนะ) ผมไม่แน่ใจหรอกนะว่าคุณจะทำอะไร.........แต่มีอยู่อย่างที่ผมแน่ใจ.......ผมแน่ใจว่าผมต้องชอบมันแน่........
ลิโนะ : (*/หน้าแดงขึ้นไปอีก)อ่ะ...........ฮิๆๆๆๆ
คิจัง : ฮะๆๆ
แล้วลิโนะจังก็เดินไปหยิบพัดลมจากกลางห้องมาตั้งไว้บนชั้นเหล็กแทน
ลิโนะ : พอนายจะซ้อมนายก็เปิดพัดลมนี่ ลมจะพักให้กระดาษปลิวไปแล้วนายก็พยายามเลี้ยงหลบให้ได้นะ.............และก็อ้อ....พวกที่อยู่ข้างนอกน่ะหลบหน่อยฉันจะออกไปแล้ว
ลิโนะส่งเสียงเตือน คิจังได้แต่ขำน้อยๆ ว่าแล้วลิโนะก็เปิดประตูออกมา พวกเอนโดที่แอบฟังบทสนทนาของทั้งคู่อยู่จึงล้มทับกันอย่าไม่เป็นท่า
ลิโนะ : อะไรกัน!!!พวกนาย....แอบฟังฉันกับคิโดคุงคุยกันเหรอ..............พวกโรคจิต~~~~
ว่าแล้วลิโนะก็กระทืบเท้าเดินออกไป ทิ้งให้พวกเอนโดมองตามอย่างงงๆ
ปล.ขอบคุณทุกเสียงคอมเมนต์นะนะคะทั้งดีและไม่ดี ขอบคุณมากๆค่ะ ทุกๆอย่างที่พูดมาจะเอาไปปรับปรุงนิยาย(คาดว่ามันคงแหกกฎของฟิกชั่นไปแล้ว)ให้ดีขึ้นแน่ๆ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  grily1619 on Sat Sep 11, 2010 10:50 am

บ่ไหว แล้ว มันๆๆ ชอบที่สุดเลย

Fox ซัง เราบินไม่ ญี่ปุ่น แล้วไปหาคนแต่งเรื่อง Inazuma Eleven กันเถอะ

เราไปร้องเรียนให้เขาวาด ลิโนะออกมาเถอะ > < ไม่ไหวเเล้ว

ช่างเหมื่อนชีวิตจริงที่สุด!!~ ดีใจมากเลยคะที่ นางตัวร้ายไม่ออกมา

ลิโนะ!~ สู้ๆๆนะ ขอให้รักกันเร็วๆนะ

แต่อย่าเร็วเลย เดียวมันจบเร็วไป โยคิจะเหงาพอดี 5555

Fox ซัง แต่ให้มีฉาก สะใจเยอะๆนะคะ โยคิ อยากเป็นส่วนหนึ่ง ในเรื่องมากเลย

เหมื่อนจะหลง คู่ ลิโนะ กับ คิโด ที่ Fox ซัง แต่งเอามากๆเลยคะ = =*

แหมะๆๆ เขิลจริงๆๆ แต่งอีกนะคะ Foxซัง โยคิรออยู่ *0*//

grily1619

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sat Sep 11, 2010 12:43 pm

ฟิคซากินี่ฮามาก อ่านแล้วอยากกินวีต้ารสกล้วยเลย Laughing

มาแอบแปะ+เฉลยปริศนาเหรอ? ดูในฟิคสิ ; w ; -/ โดนตบ

Spoiler:
ห้องเรียนของแมกซ์
เอ็นโด : แมกซ์ นี่นายไม่กลัวรุ่นพี่ฮาเมชิเหรอ
แมกซ์ : ไม่เห็นน่ากลัวเลยนิ
ฮันดะ : แต่รุ่นพี่คนนั้นมีฉายาว่า”ตัวตลกแห่งความตาย”ที่มี”รอยยิ้มของนักฆ่า”ที่โดนเข้าไปถึงกับสลบด้วยล่ะ
แมกซ์ : อ๋อ...ชั้นโดนจนชินแล้วล่ะ
ทุกคน : ห๊ะ!!!(ตกใจมาก)
แมกซ์ : เป็นอะไรไปน่ะ ทุกคน(เอียงคอทำหน้างง)
ฮันดะ : งะ...งั้นนายก็เป็นคนแรกที่ไม่กลัว”รอยยิ้มของนักฆ่า”ล่ะสิเนี่ย อ้อ และรายล่าสุดเป็น[ริกิ]ยัยคุณหนูที่เอาแต่ใจอ่ะนะ
แมกซ์ : *คนที่ชั้นกับทิกิเห็นเมื่อวานนิ หรือว่า...*
เอ็นโด : เอาน่า(ยิ้ม) แล้วนายคิดกับรุ่นพี่คนนี้ยังไงล่ะ
แมกซ์ : เจ๊เค้าก็น่ารักดีนะ ชั้นเริ่มชอบรุ่นพี่เค้าจริงๆซะแล้วล่ะ(เขิน)
เอ็นโด+ฮันดะ : (ทำตาโตและตกใจมาก)เหวอออออ!!!! อันตรายนะนั่น!!!
แมกซ์ : ชั้นเคยขอเข้าห้องรุ่นพี่เค้าแล้วด้วยนา รุ่นพี่เค้าก็ให้แถมยังบอกชั้นว่าขอไปดูพวกเราซ้อมบอลด้วยล่ะ
ฮันดะ : หรือว่ารุ่นพี่เค้ามีใจให้?
แมกซ์ : จะบ้าเหรอ เค้าเป็นรุ่นพี่นะแถมยังเป็นกรรมการนักเรียนอีก แมว...เอ๊ย! คนอย่างชั้นก็คงได้แค่รักเค้าข้างเดียวละมั้ง(คอตก)
เอ็นโด : (ตบบ่าแมกซ์)
...........
.......
....
..
.
ห้องกรรมการนักเรียน
รูดอล์ฟ : พวกเรา! วันนี้จะมีนักเรียนแลกเปลี่ยนมาแน่ะ
รุริ : เค้ามาจากไหนเหรอคะ?
ฮัคคิน : (กำลังใช้โน้ตบุ๊ค)เด็กคนนี้เค้ามาจากคอร์ทเอิร์ลน่ะ เป็นโกลที่เก่งมากเลย ชื่อโรโคโค่…
ทิกิ : (สะดุ้งเฮือก)อะ...อะไรนะ!?
รูดอล์ฟ : ทิกิ...เป็นอะไรรึ?
ฮัคคิน : อ๋อ รองเค้าเป็นเพื่อนสมัยเด็กๆของเค้าอ่ะครับ(เปิดดูรูปถ่ายของโรโคโค่กับทิกิที่ตอนนั้นมีผมบลอนด์ถ่ายคู่กัน)มาดูสิครับ?(ยิ้ม)
อุเคียว : ทิกิเนี่ย...เปลี่ยนมาจากหน้ามือเป็นหลังเท้า เอ๊ย หลังมือเลยนะเนี่ย 555+
ทิกิ : อยากกินน็อตเหรอ...อุเคียว...(ยิ้มยันและเตรียมตัวเอาน็อตจากเสื้อนอกเด็กชายเป็นกำๆออกมา)
อุเคียว : เหวออออ~
อาคาเนะ : ดี...สม ปากหารเองดีนัก อุเคียวเอ๋ย ว่าแต่ผู้หญิงผมบลอนด์นั่นเป็นรุ่นพี่ทิกิจริงๆเหรอ?
ทิกิ : (ซึม)อือ...
รูดอล์ฟ : ทิกิ...เป็นอะไรไปน่ะ...
ทิกิ : เปล่านี่ ไม่มีอะไร ชั้นขอตัวก่อนนะ...มาสเตอร์...ทุกคน...
รูดอล์ฟ : อืม...
...........
.....
...
.
ทิกิ : เฮ้อ...เรื่องพรระค์นั้นน่ะ ช่างมันเถอะน่า...ชิ...(กำหมัดแน่นแล้วเดินกลับเข้าห้องกรรมการไป)
...
..
..
.
ทิกิ : โอ๊สสสสสส!!! มาสเตอร์...ทุกคน...
รูดอล์ฟ : เหวย เปลี่ยนอารมณ์เร็วจริงๆนี่ พับผ่าสิ... ว่าแต่เธอกังวลเรื่องอะไรเนี่ย
ทิกิ : (ชี้ที่ตัวเอง)ตัวชั้นไงเล่า ชั้นไม่อยากให้มันจำได้อ่ะ เห็นแล้วมันเสียวๆชอบกล
ฮัคคิน : (เทียบรูปทิกิตอนเด็กกับปัจจุบัน)ก็ไม่ต้องห่วงนิครับ ไงๆก็ไม่เหมือนอยู่แล้ว(ยิ้ม)
ทิกิ : จริงง่ะ งั้น ชั้นก็ไม่ต้องห่วงแล้วสินะ 555+ งั้นชั้นไปก่อนนะ...(เดินออกไป)
ทุกคน : (เหงื่อตก)
...............
........
....
..
.
แถวๆห้องเรียน
ทิกิ : เอ๊ะ คนมุงเต็มเลย...มีอะไรรึเปล่านะ(วิ่งเข้าไปดู)
นักเรียนอื่นๆ : นั่นฮาเมชิปี4นี่!
ทิกิ : เฮ๊ยๆ ไม่ต้องหลีกทางให้ชั้นก็ได้นิ ; A ;..... เอ๋!
โรโคโค่ : สวัสดีครับ...ใช่ฮาเมชิ ทิกิรึเปล่าครับ
ทิกิ : ไม่นิ...ทักผิดคนแล้วมั้ง(ทำเนียนผิวปาก)
นักเรียนคนหนึ่ง : อย่าโกหกเค้าเลยน่า รุ่นพี่ทิกิ...
ทิกิ : (ชี้ไปทางอื่น)ทางนั่นไง ฮาเมชิ ทิกิ!
โรโคโค่ : (เข้ามากอดทิกิ)หมับ!
ทิกิ : อ๋า~~~

โรโคโค่ : เธอน่ะ โกหกชั้นไม่ได้หรอกนะ(ยิ้ม+ยื่นหน้าเข้าไปจูบ)
ทิกิ : ว้ากกกกกกกกกกกกก!!!!! ฝากไว้ก่อนเถอะ!!!!! (วิ่งออกไป)
โรโคโค่ : อยู่แล้ว!(ทำท่าตาเบ๊ะ)
ทิกิวิ่งด้วยความเร็ว100มัค ภายใน 1 นาทีก็เข้าไปที่ห้องคณะกรรมการนักเรียน พร้อมด้วยเหงื่อเม็ดเป้งจากทุกคนผุดออกมา...
ทิกิ : เฮ้...ฮัคคิน ไหนบอกชั้นว่าจะตบตาเจ้าโรโคโค่ได้ยังไง แล้วนี่....มานอารายก๊านนนนน~~~~~
แมกซ์ : (เข้ามาในห้อง)อาเจ๊ เป็นอะไรน่ะ...
รูดอล์ฟ : อ๋อ ทิกิน่ะเหรอ ก็เป็นอย่างที่เห็นไง(ชี้ไปที่ทิกิที่กำลังเขย่าคอฮัคคินอยู่)
แมกซ์ : ขอโทษครับ ผมลืมแนะนำตัวอ่ะครับ ผม มัตสึโนะ คุสุเกะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
รูดอล์ฟ : อืมส์ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันนะ แต่ก่อนอื่น ช่วยหยุดทั่นรองทีนะ ขนาดมาสเตอร์อย่างชั้นยังเอาไม่อยู่เลย =A=”a
แมกซ์ : (เข้าไปกอดทิกิ)อาเจ๊...หยุดเถอะนะ
ทิกิ : (รู้สึกตัว+หน้าแดง)นะ...นาย มาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย
แมกซ์ : เมื่อตะกี๊น่ะ แล้วอาเจ๊เป็นอะไรนิ?
ทิกิ : คือ....
แมกซ์ : ใช่เด็กแลกเปลี่ยนรึเปล่า?
ทิกิ : อือ เค้าเป็นเพื่อนตอนเด็กๆของชั้นเองแหละ...เอ่อ ตอนนี้ชั้นคงออกไปไหนไกลๆ ไม่ได้แล้วหล่ะนะ
อาคาเนะ : ทำไมล่ะ?
ทิกิ : ชั้นเป็นข่าวไปแหล่ว.... “orz
แมกซ์ : ข่าวไรอ่ะ
ทิกิ : เธออย่ารู้เลยจะดีกว่านะ เธออาจช็อคว่าทอมคนนี้โดนจูบ
แมกซ์+ทุกคน : หา...โดนจูบ
ทิกิ : “orz…
(ก๊อกๆๆๆๆๆ)
รูดอล์ฟ : เอ๋ มีใครมาน่ะ(ส่องดูทางรูประตู)เด็กใหม่นี่...ทิกิกับแมกซ์ เข้าไปแอบในห้องลับก่อนเถอะนะ
ทิกิ+แมกซ์ : อืม!
............
......
..
.
ในห้องลับ ถึงชื่อจะดูแล้วคิดว่าเป็นรูหนูเหรอ? คิดผิดแล้วนะเธอว์! เพราะห้องนี้ก็ดูดีไม่แพ้ห้องกรรมการนักเรียนข้างนอกเลยนะ......และตอนนี้แมกซ์กับทิกิกำลังอยู่ในห้องนี้...
แมกซ์ : เจ๊...ไปทำอีท่าไหนให้เค้าจูบได้เนี่ย?
ทิกิ : ตรูก็ไม่รู้ ขอร้องเถอะนะ อย่าพูดเรื่องนี้อีกนะ
แมกซ์ : .....
ทิกิ : .....เป็นอะไรอ่ะ
แมกซ์ : เจ็บใจว้อย!
ทิกิ : (สะดุ้งโหยง)เหวย!
แมกซ์ : กะว่าจะจูบรุ่นพี่ก่อนแท้ๆเชียว ดันมีไอ้หัวน้ำเงินมาชิงจูบรุ่นพี่ของชั้นไปก่อน
ทิกิ : เมื่อกี๊นายพูดว่าไงนะ...จะจูบชั้นเรอะ!!!
แมกซ์ : ใช่แล้ว และชั้นอยากบอกว่า ชั้นน่ะ ชอบพี่เข้าให้แล้วหล่ะ
ทิกิ : (อึ้ง+ทึ่ง+หน้าแดงขั้น est+บลาๆ)

แมกซ์ : ชั้น ขออะไรอย่างนึงกับรุ่นพี่ได้มั้ย....
ทิกิ : อือ(ยังอึ้งอยู่)
แมกซ์ : ถ้ามีอะไร ให้บอกชั้นนะ ชั้นจะอยู่เคียงข้างรุ่นพี่เอง(ยิ้ม)
ทิกิ : อะ...อืม(ยิ้ม)
แมกซ์ : (เข้ามากอดทิกิ)
...........
.....
..
.
นอกห้องลับ และตอนนี้ทิกิกะแมกซ์ได้ออกจากห้องลับแล้ว
โรโคโค่ : ทิกินี่ เจอกันอีกแล้วนะ(ยิ้มเขิน)
ทิกิ : (หน้าแดง)
แมกซ์ : เฮ้ๆ นายมีสิทธิ์อะไรมาพูดกะทิกิอย่างนี้ล่ะ(ทำท่าหึง)
โรโคโค่ : ก็ชั้นน่ะ ชอบทิกิแบบบริสุทธิ์ใจเลยนี่นา และเราสองคนน่ะ รู้จักกันมาก่อนแล้วด้วยนา
แมกซ์ : ชั้นก็ด้วยแหละ!
ทิกิ : เอาน่าๆ อย่าทะเลาะกันเลยนะทั้ง2หน่อ ถ้าจะทะเลาะกันก็ออกไปข้างนอก ไม่งั้นล่ะก็.....(ยิ้มยันพร้อมกับหยิบประแจออกมา)เหอๆๆๆๆๆๆ~~~~~~
แมกซ์+โรโคโค่ : (หน้าถอดสี)คร้าบบบบ~~~~~
รูดอล์ฟ : โหมดยันเดเระของทิกิเนี่ยโหดไม่ยอมเปลี่ยนแปลงเลยนะ(เหงื่อตก)
อาคาเนะ : รัก3เส้า?
รุริ : อย่างนี้เรียกว่า Chocolate Love ค่ะ มีทั้งขมและหวานรวมกัน ก็เหมือนกับแบบนี้แหละค่ะ มีทั้งบู๊และรักรวมกัน
ทิกิ : เฮ้ๆ รุริ อย่าเอาให้มากนะ(ออกไปข้างนอก)
รุริ : ค่ะ แหะๆ
.......
..
.
ตัดมาที่ริมแม่น้ำ แมกซ์และโรโคโค่...
โรโคโค่ : ทิกิเนี่ยเปลี่ยนไปเยอะเลยนะ เท่าที่ชั้นเห็นมา ตอนนั้นยังดูนุ่มนิ่มอยู่เลย
แมกซ์ : แต่โทดทีนะ รุ่นพี่ทิกิในตอนนี้น่ะ เค้าไม่ต้องหารให้ใครมาปกป้องแล้วล่ะนะ มีแต่รุ่นพี่เท่านั้นที่เป็นฝ่ายปกป้อง
โรโคโค่ : ก็ไม่แน่ ถึงเธอคนนั้นจะเป็นคนเข้มแข็งเพียงไร ผู้หญิงก็ยังเป็นผู้หญิง มีเข้มแข็งก็ต้องมีเปราะบาง น่าทะนุถนอม จะว่าไป ทิกิตอนนี้ก็น่ารักอีกแบบนะ
แมกซ์ : อันนี้ชั้นก็เห็นด้วย
ทิกิ : เฮ้ๆ อย่าพูดแบบนั้นเซ่พวกนาย
แมกซ์+โรโคโค่ : (ยิ้มคิกๆ)
สาวตาอำพันเมื่อได้ยินทั้งสองคนพูดอย่างนี้แล้วก็อดเขินไม่ได้ พลางตบไหล่ทั้งสองอย่างแรง แล้วก็ต่างเล่าเรื่องต่างๆนานา กัน ท่าทางสนุก และเย็นนี้ก็เต็มไปด้วยความสนุกและความรักปะปนกันไป…
ริกิ : (แอบดู)ซักวันชั้นจะต้องแก้แค้นแกให้ได้ ฮาเมชิ!

ปล.รู้สึกว่าเดินเรื่องแปลกๆ แฮะ

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Sep 11, 2010 6:48 pm

อูว์...น่ารักอ่า โดนจูบด้วย....................

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sat Sep 11, 2010 9:53 pm

กรี๊ด!!!

ตอนจบที่บอกว่า "พวกเอ็นโด" นี่มีใครบ้างคะ อยากรู้ Laughing

ของทิกิ

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Sep 11, 2010 10:30 pm

^
^
^
เดี๋ยวจะแต่งขยายความให้เอาให้แจ่มแจ้งไปเลย(ที่จริงมีพล็อตอยู่ในหัวมากมาเลยเอามาใช้ทีละนิดแล้วกัน อุอุ)
ปล. สะใจ?สะใจแบบไหนล่ะคะโยคิ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Sep 12, 2010 1:02 am

Spoiler:
ย๊ากกกกกกกกกกกก มาต่อแล้ววววววววววววมีแขกรับเชิญอีกแล้ว คือ โยคิจัง 555555555555+
จะแข่งกะบิ๊กเวฟแล้วตื่นเต้นๆ

ลิโนะ : อ๊ะ......เสร็จแล้ว...............ว๊าย!!!!(*/ลิโนะร้องเสียงหลงเมื่อลงจากเก้าอี้แล้วก้าวพลาด)
คิจัง : เกือบไปแล้วไหมล่ะซุ่มซ่ามจริงเลยนะซาชิโยะจังเนี๊ย(*/พูดพลางคว้าเอวของลิโนะเอาไว้แล้วพาลิโนะไปนั่งบนชั้นเหล็กข้างประตู)
ลิโนะหน้าแดงด้วยความเขินอาย ในนี้มีแต่เธอกับเขาเท่านั้น..............”เหมือนเมื่อก่อนเลย...............ที่เรา...............อยู่ด้วยกันสองคน..................เขายังจำช่วงเวลานั้นได้ไหมนะ” ลิโนะค่อยๆเงยหน้ามาประชันกับชายหนุ่มที่อยู่ตรงหน้า............แต่เขากลับซุกหน้าลงบนผมของเธอ........ลิโนะตกใจมากเธอไม่รู้จะทำอย่างไร....แต่ในใจกลับพองโตอย่างมีความสุขอย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน...............เธอซบใบหน้าลงบนไหล่กว้างของเขาอย่าเศร้าๆ................
ลิโนะ : เราไม่ควรจะมาอยู่ใกล้กันอย่างนี้.....ไม่ควรเลย..............นี่เรามาอยู่ที่นี่ได้ยังไงกันนะ
คิจัง: (*/เอาหน้าซุกผมของลิโนะ)ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเรามาอยู่ที่นี่กันได้ยังไง.................แต่ถึงแม้จะเป็นเพียงแค่ความฝันผมก็ไม่อยากที่จะตื่นขึ้นมาพอกับความจริงเลย
ลิโนะ : (*/น้ำใสๆเริ่มไหลออกาจากตา) คิโดคุงนายอย่าอยู่กับความฝันเลยนะ.........ตื่นเถอะ.............ตื่นขึ้นมาพบกับความเป็นจริง................ทุกคนต้องการนายนะ
คิจัง : ถ้าผมตื่น..........คูณจะยอมตื่นขึ้นมาพร้อมกับผมไหม................
ลิโนะ : (*/หน้าแดง) อ่ะ..........อ่า......................(*/ก้มหน้างุด)
คิจัง : (*/เงยหน้ามองลิโนะ) ผมไม่แน่ใจหรอกนะว่าคุณจะทำอะไร......แต่มีอยู่อย่างที่ผมแน่ใจ..................ผมแน่ใจว่าผมจะต้องชอบมันแน่(*/คิจังพูดอย่างเขิลๆ)
ลิโนะ: (*/หน้าแดงขึ้นไปอีก) อ่ะ...ฮิๆๆๆๆ
คิจัง : (*/ยิ้มแล้วค่อยๆเปลี่ยนเป็นการหัวเราะตามลิโนะจัง) ฮ่ะๆๆๆๆ
แล้วลิโนะจังก็เดินไปหยิบพัดลมจากกลางห้องมาตั้งไว้บนชั้นเหล็กแทน
ลิโนะ : พอนายจะซ้อมนายก็เปิดพัดลมนี่ ลมจะพักให้กระดาษปลิวไปแล้วนายก็พยายามเลี้ยงหลบให้ได้นะ.............และก็อ้อ....พวกที่อยู่ข้างนอกน่ะหลบหน่อยฉันจะออกไปแล้ว
ลิโนะส่งเสียงเตือน คิจังได้แต่ขำน้อยๆ ว่าแล้วลิโนะก็เปิดประตูออกมา พวกเอนโดที่แอบฟังบทสนทนาของทั้งคู่อยู่จึงล้มทับกันอย่าไม่เป็นท่า
ลิโนะ : อะไรกัน!!!พวกนาย...เอนโด...........ฮิโรโตะ............มิโดริคาว่า........ฟุบุกิ..........และนี่โกเอนจินายก็ด้วยเหรอ...........นี่พวกนาย.แอบฟังฉันกับคิโดคุงคุยกันเหรอ........อึ๋ย!!!......พวกโรคจิต~~~~
ว่าแล้วลิโนะก็กระทืบเท้าเดินออกไป ทิ้งให้พวกเอนโดมองตามอย่างงงๆ
---------------------------------------------------------------------------------------------
ฮารุนะมองลิโนะจังหน้าแดง วิ่งออกมาจาห้องพักของพี่ชายตัวเอง อากิที่กำลังทำแกงกระหรี่เพื่อเป็นอาหารเย็นของทุกคนหันมามองหน้าฮารูนะแล้วก็ยิ้มให้กัน
อากิ :ดูท่าลิโนะจังของเราคงจะทำใจแข็งไปอีกได้ไม่นาน
ฮารุนะ :ขอให้เป็นอย่างนั้นเถอะค่ะ..................
---------------------------------------------------------------------------------------------
ตอนกลางคืนลิโนะจังเดินลงมาในครัวเพื่อหานมอุ่นๆกิน ลิโนะเดินไปเปิดประตูตู้เย็นเพื่อหยิบนมกล่องใหญ่
เอนโด : (*/เดินนำพรรคพวกเข้ามา) เฮ้อ..........หิวจริงๆเลยยยยยยยยยยยยย อ้าว.....นั่นใครอ่ะ(*/เอนโดพูดพลางก้มลงไปส่องตรงตู้เย็น)
ลิโนะ : แฮะๆคือ ฉันเองน่ะ อ้อหิวมาใช่ไหมรอเดี๋ยวนะเดี๋ยวหาอะไรให้กิน
เอนโด : แฮะๆเธอนี่รู้ใจพวกเราจริงๆเลย..............
แล้วลิโนะก็หันไปเทนมใส่หม้อเพื่ออุ่นพลางหยิบแก้วออกมาเพื่อเตรียมใส่นม พอนมเดือดแล้วลิโนะจึงยกแก้วมาให้ทุกคน
ลิโนะ : อ่ะ.นี่จ๊ะ นมอุ่นๆ
เอนโด : ขอบคุณ!!!
ฟุบุกิ : ลิโนะจังนี่น่ารักจังเลยนะมิน่าคิโดคุงถึงได้ชอบน่ะ..............แข็งแกร่งแต่อ่อนโยน(*/ยิ้ม).
ลิโนะ : (*/หน้าแดง) อ๊ะ..............คิโดคุงคงไม่ได้ชอบฉันหรอก..........เขาเห็นฉันเป็นแค่เพื่อนเท่านั้นเอง
ลิโนะบอกปัดพัลวัน เรียกเสียงหัวเราะจากเหล่านักเตะในห้องนั้นได้มากทีเดียว
เอนโด :เออ......พูดถึงคิโดคุง......แล้วเจ้าตัวอยู่ไหนล่ะ(*/เอนโดพูดอย่างนึกขึ้นได้)
โกเอนจิ : ถ้าถามถึงคิโดน่ะ....อยู่ให้ห้องโน่นเห็นว่าฝึกตั่งแต่หลังอาหารเย็นแล้ว (*/โกเอนจิพูดอย่างมีเลห์นัย)
ลิโนะ : เอ๋........เขาฝึกหนักขนาดนั้นเลยเหรอ(*/ลิโนะถามอย่างสงสัย)
โกเอนจิ : (*/ระเบิดหัวเราะ) ฮ่าๆๆ ถ้าอยากรู้ก็ตามไปดูเองสิ (*/พูดเสร็จแล้วก็ลุกเดินออกไปจากห้อง)
-----------------------------------------------------------------------------------------
ด้วยความอยากรู้ลิโนะจังจึงเดินถือขวดน้ำไปที่หน้าห้องของคิจัง
ก็อกๆๆ
ลิโนะ : ขอเข้าไปหน่อยได้ไหม..............
คิจัง :ได้สิ.............เดี๋ยวนะ
ครืด..............
คิจัง : มีอะไรเหรอ.................
ลิโนะ : (*/ชะโงกหน้าเข้าไปดูในห้อง) นี่นายยังซ้อมอยู่เหรอ..............
คิจัง : อืมยังไงพรุ่งนี้ก็ต้องชนะให้ได้...............
ลิโนะ :แต่ก็อย่าฝืนนะ ถ้าเป็นอะไรไปเดี๋ยวจะแย่
คิจัง :เป็ห่วงผมเหรอ!!!
ลิโนะ : (*/หน้าแดงพลางยื่นขวดน้ำมาให้) เอ้านี่เอาไปดื่มซะ แล้วนอนได้แล้วนะวันนี้นายเหนื่อยมามากแล้ว(*/ว่าแล้วก็เดินจากไป)
------------------------------------------------------------------------------
ลิโนะเดินกลับห้องพักพลางเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วเดินไปที่กระเป๋าสะพายแล้วหยิบกล่องกำมะหยี่ขึ้นมาจากก้นกระเป๋า เธอค่อยๆเปิดกล่องใบนั้นอย่างเบามือ กล่องที่ค่อยๆเปิดเผยให้เห็นจี้รูปดอกผักบุ้งทะเลที่อยู่ภายใน................เธอถือจี้ไปที่เตียง...............แล้วนั่งมองจี้ที่อยู่ตรงหน้าราวกับมันสามารถพาเธอย้อยอดีตกลับไปหาผู้ที่ให้มันกับเธอได้...............
ที่สถานรับเลี้ยงเด็ก ยูโตะคุงกำลังช่วยพ่อเลี้ยงเก็บกระเป๋าขึ้นรถ
ยูโตะคุง : อ้าวฮานะจังมาพอดีฉันมีอะไรจะให้ฮานะจังด้วยแหละ
ฮานะจัง : (*/พยามฝืนยิ้มเต็มที่) อะไรเหรอ.............
ยูโตะคุง : (*/ยื่นจี้รูปดอกผักบุ้งทะเลให้ฮานะจัง)นี่ให้เธอนะ...............
ฮานะจัง : อ่ะ..........แต่นี่มันคงแพงน่าดูเลย.....ฉันรับไว้ไม่ได้หรอก
ยูโตะคุง : เอาน่ะ...........ฉันให้เธอยืมแล้วกัน..............ยืมตลอดไปเลยนะ................เวลาโตขึ้นถ้าเราเจอกันอีกฉันจะได้จำได้ไงว่าควรดูแลดอกไม้ดอกไหน(*/ยิ้ม)
ฮานะจัง : แต่ยูโตะคุง...............(*/โผเข้ากอดพรอมทั้งน้ำตา )ขอบคุณมากนะ
ยูโตะคุง : ไม่เป็นไรหรอก.................เออฝากดูแลฮารุจังด้วยนะ
ฮานะจัง : (*/หน้าสลดลง) ฮารุจังเขาเสียใจมากเลยที่ยูโตะคุงจะไป................เขา.......................
ยูโตะคุง :ไม่เป็นไรหรอกฮานะจังเดี๋ยวพอเขามีคนรับเลี้ยงแล้วก็ลืมฉันไปเอง
ฮานะจัง : ไม่หรอกก็นายเป็นพี่ชายของฮารุจังนี่..........เขาไม่มีทางลืมนายเด็ดขาด..............ฉันก็ด้วย
ยูโตะคุงหันมายิ้มให้ฮานะจังเป็นครั้งสุดท้ายก่อนที่จะขึ้นรถคันงามของบ้านคิโดออกไป
ฮานะจัง : (*/ตะโกนพลางวิ่งตามรถ) สัญญานะว่าจะไม่ลืมกัน
ยูโตะคุงซึ่งมองเหตุการณ์ทั้งหมดจากกระจกหลังหันมายิ้มให้ฮานะจังก่องที่รถจะเลี้ยวลับตาไป
ฮานะจัง : ยูโตะคุงงงงงงงงงงงง!!!
ลิโนะสะดุ้งตื่นขึ้นมา พร้องกับเม็ดเหงื่อที่ผุดพรายอยู่บนใบหน้า
ลิโนะ : (*/พูดเสียงแผ่ว) ยูโตะคุง!!!(*/ลุกขึ้นมาพรากชักเปิดม่าน) เฮ้อ..........แค่ฝันไปสินะ (*/พูดเสร็จเธอก็ปาดน้ำตาทิ้งพลางเดินเดากล่องกำมะหยี่ที่นอนกอดทั้งคืนไปเก็บ)
-------------------------------------------------------------------------------------------
ลิโนะจังออกไปวิ่งตอนเช้าที่สวนสาธารณะในเมืองเหมือนอย่างเคย
ลิโนะ : อ้าว.............โยคิ อรุณสวัดจ๊ะ
โยคิ : สวัดดีจ๊ะลิโนะ เป็นไงบ้างไม่ได้เจอกันนานเลย ได้ข่าวว่าเธอได้เรียกติดเป็นเทรนเนอร์ของทีมอินะสุมะเจแปนนี่ เก่งใหญ่แล้วเพื่อนเรา...........
ลิโนะ : (*/หน้าแดง) ก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก...........
โยคิ : (*/กระซิบกระซาบ) นี่ๆได้ข่าวว่เธอกิ๊กกับคิโดคุงอยู่เหรอ................
ลิโนะ : (*/สะดุ้ง)กะ....กิ๊กเหรอ ไม่ๆฉันไม่ได้กิ๊กกับเขานะ อีกอย่างเขาคงไม่ได้รักฉันหรอก.........................
โทจิที่วิ่งผ่านมาสังเกตเห็นทั้งสองเลยวิ่งเข้ามาทัก
โทจิ : ไงจ๊ะสาวๆเมาท์เรื่องอะไรกันอยู่
ลิโนะ : (*/โบกมือไปมา) เอ๋......เปล่านะ ไม่มีอะไร
โยคิ : (*/หันมาทางโทจิ)เรากำลังคุยเรื่องกิ๊กของลิโนะอยู่น่ะ
โทจิ : (*/มองมาที่ลิโนะพลางทำตาหวานใส่) กำลังเปิดเผยเรื่องของเราอยู่เหรอที่รัก~~~
โยคิ :นี่อย่าบอกนะว่า พวกเธอสองคน
โทจิ : ใช่
ลิโนะ : ไม่ใช่นะ (*/หันไปเตะโทจิ)นี่ตาบ้า!!!..........โยคิเขาเข้าใจผิดหมด
โทจิ : (*/กุมหน้าแข้ง) อู๊ดดดด ยัยบ้าชอบความรุนแรงอย่างนี้เองถึงหาแฟนไม่ได้
ลิโนะ : ปากเสีย!!!! สมน้ำหน้า
โยคิ : ฮิๆๆ
ลิโนะ :หัวเราะอะไรเหรอ....
โยคิ : .ก็พวกเราอ่ะดิ มาเจอกันอีกครั้งเหมือนเมื่อก่อนเลย ตอนเราอยู่บันโนน่ะ
ลิโนะ+โทจิ : อืมเนอะ...........ฮ่ะๆๆๆ
----------------------------------------------------------------------
หลังจากนั้นโทจิและโยคิก็ได้กล่าวลาลิโนะเพื่อเตรียมตัวไปโรงเรียน ลิโนะลุกขึ้นเพื่อออกตัววิ่งเบาๆกลับไปที่ค่ายเก็บตัว
“สวัดดีจ๊ะ ยังจำฉันได้ไหม”
ลิโน : จำได้สิคราวนี้เธอต้องการอะไรอีกล่ะ
“อู๊ยตาย...........ดีใจจังเลยที่เธอจำฉันได้.....ฉันเพียงแค่มาดูให้แน่ใจเท่านั้นแหละว่าเธอยังจำสัญญาของเราได้”
ลิโนะ :สัญญาเหรอ เธอน่ะเออออของเธอคนเดียวแล้วจะหาว่าฉันไปสัญญาอะไรกับเธอได้ยังไง
“นี่ฉันบอกว่าเธอสัญญาก็คือสัญญาสิ”เด็กหญิงตวาดเหว
ลิโนะ : นี่แม่คุณหนูฉันไม่รู้หรอกนะว่าเธอจะถูกเลี้ยงดูมายังไง แต่ฉันจะไม่ทำในส่งที่ฉันไม่เคยสัญญาเด็ดขาด
เมื่อคู่สนทนาได้ฟังสิ่งที่ลิโนะพูดแล้วถึงกับกรี๊ดขึ้นมาด้วยความไม่พอใจ
“เด็กๆจับตัวมันไว้ฉันขอสั่งสอนนังนี่หน่อย”
แล้วชายร่างยักษ์สองคนซึ่งหนึ่งในนั้นเธอจำได้ว่าเป็นคนที่ทำร้ายฮารุนะจังนั่นเอง พวกนั้นเข้ามาล็อกตัวลิโนะจากด้านหลัง
“รักฟุตบอลมากนักใช่ไหม...............งั้นเอานี่ไปกิน”
เด็กสาวคนนั้เตะบอลอัดเข้าไปที่ท้องของลิโนะจนลงไปกองกับพื้น
“พูดสิว่าจะไม่ยุ่งกับคิโดคุงของฉันอีก...........พูดสิ”
ลิโนะ กะอักเลือดออกมา เธอเอามือปาดเลือดที่เลอะปากออก พลางตะโกนลั่น
ลิโนะ : ฉันจะไปสัญญาอะไรที่ผูกมัดตัวเองทำไม...............เธอรู้ไหมว่าการสัญญามันทรมานนะ.....เราต้องรักษาสัญญาขณะที่คนอื่นเขาไม่รักษาสัญญาที่ให้ไว้กับเราเลย
ลิโนะตะโกนพลางยันตัวยืนขึ้น น้ำตาไหลเป็นสาย
“ฮึ!! ยัยนี่ชักพูดไม่รู้เรื่องแล้ว.............เด็กๆจัดการ”
ว่าแล้วพวกชายชุดดำที่มากับเด็กหญิงก็ควักถุงดำออกมาครอบหัวของลิโนะ
“นี่คือการสั่งสอน...จำใส่หัวไว้อย่างแกน่ะไม่มีค่าคู่ควรกับคิโคคุงของฉันหรอก”
ลิโนะที่หอบหายใจอย่างแผ่วเบาภายใต้ถุงดำนั้นไม่มีแรงแม้แต่จะตอบโต้อะไร..............ที่จริงเธอไม่สนใจจะตอบโต้มากกว่า เธอปัดป่ายมือไปทั่วเพื่อเจาะรูที่ถุงดำสุดท้ายเธอก็ตัดสินใจแกล้งทำเป็นสลบ เพื่อให้พวกนั้นตายใจ
“มันนิ่งไปแล้วครับคุณหนู”ชายชุดดำคนหนึ่งพูดขึ้น
“ก็ปล่อยมันไว้ตรงนั้นแหละ เดี๋ยวคนกวาดขยะก็เอามันไปทิ้งเอง”เด็กหญิงกล่างอย่างเย้ยหยัน
“ครับคุณหนู..........แกเอาเด็กนี่ไปไว้ที่ซอกตึกนั่นซิเดี๋ยวตำรวจมาเห็นเข้าเป็นเรื่องแน่”
ชายชุดดำพูดพลางลากร่างของลิโนะไปไว้ที่ซอกตึกแล้วขับรถออกไป ลิโนะรอจนเสียงรถผ่านไปไกลแล้วจึงจัดการเอาตัวเองออกจากถุงนั้น แล้วรีบวิ่งอย่างเร็วที่สุดไปยังค่ายเก็บตัว
เมื่อลิโนะวิ่งมาถึงค่ายเก็บตัวปรากฏว่าทุกคนนั่งรถไปสนามกันหมดแล้ว...................
เฮ้อ...........ระหว่างที่ลิโนะออกไปพจญภัยมันเกิดอะไรขึ้นกันแน่นะ............ลิโนะจังจะไปถึงสนามทันหรือเปล่า
แล้วคิจังล่ะจะเป็นยังไงบ้าง.......ตอนหน้าสนุกแน่ๆ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sun Sep 12, 2010 8:13 am

จะไปสนามทันมั้ย T^T

ลุ้นๆๆๆ

(สรุปพวกเอ็นโดมีโกเอนจิด้วย??? เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าโกเอนจิก็สโตรคฯเป็น กร๊ากกกกกก /me โดนฮิโระตบหน้า)

FunG

ตั้งหัวข้อ  grily1619 on Sun Sep 12, 2010 2:32 pm

=[]= Fox ซังอ่ะ

จะเอา โยคิเป็นเเขกรับเชิญ ช่วยมาปรึษา กันก่อนสิคะ

ตกใจอ่ะ เหมื่อนโดน Fox ซัง แกล้งลุ้ย - -*

แต่ว่า ก็ดีใจมากเลยคะ ตอนนี้โยคิรู้แล้วว่าจะให้มันสะใจไง

ขอให้ โยคิที่ส่วนร่วมให้การเอาคือนางร้ายด้วยนะคะ

อยากฆ่ามันมานาน ละ - - ชอบมาทำให้ลิโนะจัง ร้องไห้+เจ็บตัว

มันน่าเอาคืนจริงๆๆ หมั่นไส้ !!~ ว๊ากกกกก!

Fox ซัง ตอนต่อไป เอายาวๆเลยนะคะ จะได้นั่งอ่านทั้งคืนเลย โอ้ว~!!

grily1619

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sun Sep 12, 2010 6:20 pm

ต้องขอโต๊ดนะก๊ะ......

อยากฆ่านังนั่นล่ะก๊า!!!!!!!~~~~(โหมดไซโค)

ฟอกซ์ซัง ขอยืมตัว"ยัยนั่น"ซักพักนะก๊ะ ; w ;

เพราะจะเอาตัวยัยนั่นไปให้ทิกิฆ่ายำล่ะก๊า

ลิโนะซังเ๋อ๋ย~ สู้ต่อไป เด๋วทิกิจะฆ่าจัดการยัยนั่นเองก่ะ!

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Sep 12, 2010 6:42 pm

i-am-Tiki พิมพ์ว่า:ต้องขอโต๊ดนะก๊ะ......

อยากฆ่านังนั่นล่ะก๊า!!!!!!!~~~~(โหมดไซโค)

ฟอกซ์ซัง ขอยืมตัว"ยัยนั่น"ซักพักนะก๊ะ ; w ;

เพราะจะเอาตัวยัยนั่นไปให้ทิกิฆ่ายำล่ะก๊า

ลิโนะซังเ๋อ๋ย~ สู้ต่อไป เด๋วทิกิจะฆ่าจัดการยัยนั่นเองก่ะ!
ตามสะดวกเลยค่ะทิกิ
ปล.โยดิเด้าขอโทษษษษษษษ เดี๋ยวจะให้มีส่วนในการเอาคืนด้วยแน่นอนค่ะ ตอนนี้ขอไปนอนคิดพล๊อตก่อนนะ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sun Sep 12, 2010 6:57 pm

ชะแว้บ!!!

มาจองแร็บไว้ก่อนที่ฟอกซ์ซังจะเอามาลง= =;;;;

เดี๋ยวเราชักตามเนื้อไม่ค่อยทันแระ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Sep 12, 2010 7:09 pm

^
^
^
เย้ ฮิโระมาแล้ววววววววววววววววววว ต่อเร็วๆน๊ารออ่านนอยู่

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sun Sep 12, 2010 8:52 pm

โอ้ส~~!!!!!

เข้ามาต่อตามคำขอยามตี2แล้วนะฟอกซ์ซัง!

Spoiler:

นับตั้งแต่ตอนที่เราเข้ามาในสตูดิโอแห่งนี้...เราแทบจะไม่ได้ออกไปไหนเลยจริงๆ นับวันชักรู้สึกว่ามัน...อ้างว้างจนหน้าใจหาย
นับวันก็มีเพลงเข้ามาให้ฝึกร้องเลยๆ ไม่ว่าจะต้องฝึกท่าเต้นหรือท่าแสดงต่างๆ การพูดบท พูดง่ายๆก็คือ...เราต้องทำงานให้ได้หลายๆด้าน
Hiro : เฮอ~..... (ถอนหายเฮือกใหญ่)
Akira : (ยื้นน้ำผลไม้กระป๋องมาให้) เอ้านี่^^ พักสักหน่อยก็ได้นะ
Hiro : (ยื้นมือไปรับ) ค่ะ^^
Akira: จะว่าไป....พรุ่งจะแข่งแล้วสินะ~
Hiro : อืม....นั้นสินะค่ะ... (นั่งก้มหน้ามองไปที่กระป๋อง)
Akira : นี่~! ฮิโรกิจัง! (ทำท่าเหมือนนึกเรื่องบางอย่างออก)
Hiro : อะ...อะไรหรอคะ? อากิระซัง? (ตกใจกับอาการของอากิระเลยเงอยหน้าขึ้นมามอง)
Akira : พรุ่งนี้....ไปแสดงรอบพิเศษกันมะ^^ (พูดชวน)
Hiro : อะ...เอ๋~!! จะดีหรอ~! ไม่งั้นเคนซากิซังว่าแน่ๆเลยอะ...(พูดอย่างรู้สึกหมดหวัง)
Akira : เอาน่า^^ เดี๋ยวฉันจัดการเอง!
Hiro : อากิระซังจะทำอะ..!.. (กำลังคุยกับอากิระแต่ก็ถูกคนๆหนึ่งทักเข้า)
Sayuri : อ้าว~ ไง..เจ้าหญิงแห่งเสียงเพลง~ กำลังทำอะไรกันอยู่หรอค่ะ~ (พูดเย้ยหยัน)
Akira : ซายูริ! ถึงเธอจะเป็นคนเข้าแข่งไอดอล แต่เธอก็ไม่ควรจะพูดด้วยนำเสียงแบบนั้นนะ! (มองไปที่ซายูริอย่างหงุดหงิด)
Hiro : ไม่เป็นไรหรอกค่ะอากิระซัง......ซายูริ...แล้วเธอไม่ซ้อมร้องเพลงงั้นหรอ (พูดด้วยเสียงอ๋อยๆ)
Sayuri : หึ!! อย่ามาทำเป็นสั่งฉันนะย่ะ!! ฉันน่ะมีพรสวรรค์เหนือกว่าที่เธอคิดเอาไว้ซะอีกด้วยซ่ำ!!
Hiro : อะ...จ้ะ....(ก้มหน้าเล็กน้อยก่อนจะพูดด้วยเสียงเบาๆ)
ผจก.ของซายู : ซายูริจัง~ อย่าไปยุ่งกับพวกนุ่งนิ่งพรรคนี้เลย เราไปฝึกเต้นกันต่อดีกว่านะ~ (มองฮิโระกับอากิระด้วยสายตาหยามเหยียด)
Sayuri : เจ้าค่ะ!^^ ไปก่อนนะ..เจ้าพวกนุ่งนิ่ง 55+(ตอบรับเสียงเรียกและหันกับมามองพร้อมพูดเป็นเชิงดูถูกก่อนจะเดินจากไป)
Kensaki : ฮิโระจัง!!! เป็นอะไรรึเปล่า!! โดนเจ้าพวกคุณหนูจอมหยิ่งมันพูดอะไรไว้งั้นหรอ!! (วิ่งเข้ามาถามอยากเป็นห่วง)
Akira : ชิ!! ถ้าฉันเป็นกรรมการละก็จะเฉแหวแม่นั้นออกคนแรกเลย= =**
Hiro : พอเถอะค่ะทั้งสองคน!!
Akira & Kensaki : .....ฮิโระจัง....
Hiro : เราไม่ควรจะมาพูดเรื่องแบบนี้กันอยู่นะค่ะ! สิ่งที่เราสามารถทำได้ในตอนนี้ก็คือทำให้ดีที่สุดยังไงละคะ!
Akira : ฮิโรกิจัง...
Kensaki : ใช่ๆ! เราต้องเอาชนะแม่นั้นให้ได้เลยนะ!! เอาละ! เราไปซ้อมเต้นกันต่อเถอะนะ
Hiro : ค่ะ^^!!!
Akira : อะ! เจ๊! มีเรื่องอยากขออยู่เรื่องหนึงอะ ได้มะ
Kensaki : ว่ามาสิ...
Akira : วันพรุ่งนี้..
Kensaki : จะขอไปดูการแข่งขันของทีมอินาซึมะแจแปนกับบิ๊กเวฟใช่ไหมละ (พูดเหมือนว่าจะรู้แล้วว่าต้องเป็นแบบนี้)
Akira : จะ!!....เจ๊รู้ได้ไงอะ!!! (ตกใจกับปฎิกริยาที่คาดไม่ถึง)
Kensaki : เรื่องของฮิโระจังอะ เจ๊..รู้~~~หมดแหละ!!><b
Hiro : เคนซากิซังก็....
Kensaki : เอาน่ะ!! เจ๊อนุญาติ^^ แต่ฮิโระจังจะต้องระวังตัวหน่อยนะ ไม่งั้นเดี๋ยวหาว่าเจ๊ไม่เตือน-3- (ทำหน้ามุ่ยๆ)
Hiro : ค่ะ^^ พรุ่งนี้เราก็ไปกันเถอะนะค่ะทั้งอากิระซังและก็เคนซากิซังด้วย^^ (พูดชวน)
Kensaki : อันนี้เจ๊ขอบายละ-3- เจ๊จะขอไปส่องท่านฮิริวซะหน่อย
Hiro : 55^^
Kensaki : อ้อ! เกือบลืมไป..ฝากทักทายโกเอนจิคุงกับนังชะนีน้อยด้วยละ-3-
Hiro : ค่าๆ~
ระหว่างที่พวกเรากำลังคุยกันอยู่นั้นก็มีคนๆหนึงแอบฟังเรื่องที่พูดจากในเงามืด
Sayuri : ฮิฮิ อินะซึมะงั้นหรอ.... ฉันไม่มีวันให้คนอย่างเธอเหนือกว่าฉันได้หรอก! คอยดูเถอะ! โกเอนจิของเธอจะต้องเป็นของฉันแต่เพียงผู้เดียว! (พูดอย่างเหยียดๆก่อนที่จะสะบัดผมและเดินจากไป)
-------------------------------
วันต่อมา
Hiro : ไปกันเถอะค่ะ^^ เดี๋ยวจะไม่ทันคนอื่นๆเค้านะ! (วิ่งออกมาอย่างร่าเริง)
Akira : จ้าๆ~^^ วันนี้แต่งตัวน่ารักจังเลยนะ^^ กลัวไม่ทันโกเอนจิคุงเค้างั้นหรอ~
Hiro : ..////... ก็...ไม่ได้เจอหน้ากันเลยนี้นา...ก็เลยว่าจะพูดกันก่อนลงแข่งอะ
Akira : ฮิฮิ^^ งั้นไปกันเถอะ!
Hiro : อื้ม!!
อากิระซังก็พาเรานั่งรถคันสีขาวแล้วขับออกไป รถมุ่งหน้าไปยังที่รร.ไรมงทันที แต่ทว่า...กลับมีรถลิมูซินสีดำคันหนึ่งมาจอดไว้ตรงหน้าโรงเรียน
Hiro : อากิระซัง....รถคันนั้นมัน.... (มองไปที่รถสีดำ)
Akira : อืม=_= ชักสังหรใจไม่ดีเลยแห่ะ ทะเบียนรถคันนี้มันคุ้นๆอย่างบอกไม่ถูก..
Hiro : อากิระซัง! เดี๋ยวฉันไปเองได้ค่ะ ไม่ต้องส่งให้ถึงที่ก็ได้ (บอกก่อนจะเปิดประตูรถ)
Akira : อาจ้ะ! ระวังตัวด้วยนะ!!
Hiro : ค่ะ!^^ (ลงจากรถ และเดินเข้าไปในรร.ไรมง)
Akira : ไอเจ้ารถคันนี้มันคุ้นๆจริงนา....หรือว่า!!! (หลังจากที่มองรถคันสีดำอย่างสงสัย ก็เหมือนว่าจะนึกเรื่องบางอย่างขึ้นมาได้)
Akira : แย่ละสิ.....ถ้าเป็นรถของแม่นั้นละก็.....ต้องเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นแน่ๆเลย= =;;;; (กระวนกระวายอยู่ในรถ)
-----------------
ณ ทางข้างสนามฟุตบอลที่ทุกคนกำลังรวมตัวกันอยู่ แต่ดูเหมือนว่าจะไม่ได้มีแค่คนของอินะซึมะซะแล้ว
Endou : วันนี้ต้องเอาชนะมาให้ได้นะ!!!
All : โอ้!!!
Sayuri : ฉันจะคอยให้กำลังใจพวกเธอนะ^^ โดยเฉพาะดาวยิงอย่างเธอ..โกเอนจิคุง...(มองไปที่ชูยะ)
Gouenji : ...??...
Sayuri : เธอจะต้องพาทีมไปสู่ชัยชนะอย่างแน่นอน ปกป้องทุกคนในให้ดีนะ^^(เดินเข้าไปใกล้เรื่อยๆ)
Gouenji : อะ...เออ...ขอบคุณที่บอกนะ....แต่เราตะ.....(พยายามเดินถอยไปด้านหลัง แต่ก็โดนจับเข้ามาจูบซะงั้น)
Hiro : ...!!!!!!!!....ชูยะ.....(เดินเข้ามาเห็นเหตุการณ์พอดี แต่ก็แอบอยู่หลังต้นไม้พยายามไม่ให้คนอื่นรู้ตัว)
Gouenji : ทะ!!!...ทำอะไรของเธอน่ะ!!!!! (ดันซายูริออก)
Sayuri : ก็แหม่ม~ ถือเป็นการตอบแทนและฝากความหวังของญี่ปุ่นเอาไว้อานะ^^
Gouenji : .....////////////....(มองอย่างงงๆ)
Endou : อิจฉาโว้ย~~~!! มีไอดอลมาให้กำลังใจขนาดนี้~ แถมยังมีตั้งสองคน= =* (พูดออกมาอย่างอิจฉา)
Kidou : จะไปอิจฉาเค้าทำไมเล้า= =
Endou : อย่างนายก็ยังมีลิโนะจังอยู่นี่หว่า= =+
Kidou : สะ...หุบปากน่า=///= (หันไปทางอื่น)
Aki : จะว่าไปยังไม่เห็นลิโนะจังเลยนะ ไปไหนของเค้ากันนะ...
Sayuri : เดี๋ยวฉันจะไปตามหาให้เองนะ^^ พวกเธอไปกันก่อนเถอะ^^
Aki : เอ๋~ จะดีหรอ....
Emdou : นั้นสิ...ว่าที่แฟนของเจ้าคิโดซะด้วยนา-3-~
Kidou : บอกให้เลิกพูดยังไงเล่าเจ้าบ้า!!!
All : 555+
Hiro : ....ทุกคน.....(มองคนในทีมก่อนจะก้มหน้าลงและทรุดไปพิงกับต้นไม้)
Sayuri : ฉันจะพาไปเองนะ^^ สู้ๆเข้าละทุกคน
All : โอ้!!!!!!!!
ทุกคนขึ้นรถกันอย่างเร่งรีบเพราะถ้าไม่ไปเตรียมตัวซะก่อนก็จะเริ่มแข่งไม่ได้ รถของทีมอินะซึมะจึงขับออกไปอย่างรวดเร็ว ส่วนซายูริที่เห็นอย่างงั้นก็ทำสีหน้าอย่างพอใจ ก่อนจะหันไปคุยกับบอดิการดส่วนตัวสองคนที่อยู่ด้านหลัง
Sayuri : หึ!! ยัยนั้นคงจะไม่มาแล้วแน่ๆเลยละ!! 555+!!! (ระเบิดเสียงหัวเราะออกมาอย่างสะใจ)
บอดิการ์ด : สำรวมหน่อยเถอะครับคุณหนู...
Sayuri : เอาละ...อีกไม่นาน อินะซึมะก็จะต้องสนใจฉันเป็นอย่างแรกแน่นอน ส่วนโกเอนจิจะต้องเป็นของฉันเพียงคนเดียวเท่านั้น!!
Hiro : ...อึก....(ได้ยืนในสิ่งที่พูดพลางกลั้นน้ำตา)
Sayuri : เอาละ...กลับกันเถอะ..
บอดิการ์ด2 : แล้วเราจะไม่ตามหาเด็กที่ชื่อลิโนะหรอครับ
Sayuri : โอ้ย! ชั่งมันเถอะ!! ยังไงซะ!! ก็ไม่ได้มีส่วนอยู่แล้วนิ!! กลับกันได้แล้ว แล้วค่อยมาใหม่ตอนที่เหล่าอินะซึมะแจแปนได้ชัยชนะกลับมา^^ โฮ๊ะๆๆๆ
Hiro : ซายูริ.....ทำไมถึง......
หลังจากที่พวกซายูริจากไปแล้วเราก็เดินออกมาจากที่ซ่อน ระหว่างที่เรากำลังเดินไปที่ทางออกของรร.ก็ได้ยินเสียงคนวิ่งมาทางที่เราอยู่
Rino : แฮ่กๆๆ ทุกคน....ไปกันก่อนแล้ว...สินะ...(พูดทั้งหอบ)
Hiro : ลิโนะจัง!!! (วิ่งเข้าไปใกล้)
Rino : ฮิโระจัง!!
Hiro : ถ้าไงๆฉันจะพาไปส่งก็แล้วกันนะ
Rino : ขอบใจนะฮิโระจัง...
ว่าแล้วเราก็พาลิโนะจังมาที่รถของอากิระซัง
Akira : เห้ย! ทำไมมีแผลขนาดนั้นเนื่ย!!
Hiro : ไปที่สนามแข่งเลยค่ะ!
Akira : แต่....
Hiro : ไม่เป็นไรหรอกค่ะ! เดี๋ยวอาการพวกนี้ฉันจะรักษาให้เอง
Akira : อืม...เข้าใจละ
อากิระพูดจบก็ขับรถมุ่งหน้าไปยังสนามแข่งทันที
Hiro : ทำไมเธอถึงมีแผลตามตัวขนาดนี้ละ
Rino : ก็....มีเรื่องนิดหน่อยน่ะ....(กุมแผล)
Hiro : งั้นหรอ.... (ก้มหน้า)
Hiro : นี่.....ลิโนะจัง....
Rino : หื้ม?....อะไรหรอ(มองเราอย่างสงสัย)
Hiro : จากนี้ไป....ขอฝากชูยะคุงด้วยนะ.....
Rino : ทะ...เธอพูดเรื่องอะไรของเธอน่ะฮิโระจัง!!
Hiro : ฉันคง......ขอโทษนะ..ลิโนะจัง..ฉันพูดไม่ได้จริงๆ
Rino : ...ฮิโระจัง....
Hiro : เรื่องที่เจอฉันก็ช่วยปิดเป็นความลับด้วยนะ ฝากอวยพรให้ชูยะคุงและทุกด้วยละ^^ (ยิ้มทั้งน้ำตา)
Rino : ...ทำไมกัน....ฮิโระจัง...
Hiro : ขอร้องละ....
Rino : !!....เข้าใจแล้ว...ฉันจะทำตามที่เธอขอก็แล้วกันนะ
Hiro : ขอบใจนะลิโนะจัง....เธอเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของฉันเลยจริงๆ (โผ่เข้ากอด)
Rino : อื้ม!
บทสนทนาของเราก็จบลงไปได้สักพักก่อนจะมถึงที่สนามแข่ง
Rino : ขอบใจนะฮิโระจัง!! ฉันไปละ!! (โบกมือลาก่อนจะวิ่งเข้าไปข้างใน)
Hiro : จ้า!! (โบกมือให้ก่อนจะลดมือลง) อากิระซัง....เรากลับกันเถอะ....
Akira : เอ๋!! ไม่อยู่ดูก่อนหรอ!?
Hiro : ไม่ค่ะ เรากลับกันเถอะค่ะ...
Akira : อืม.....ช่วยไม่ได้นะ งั้นก็ตามนั้นแล้วกัน
Hiro : อื้ม...
' ชูยะคุง....ขอโทษนะที่ไม่ได้ไปดูการแข่งขันครั้งสำคัญของนาย ทั้งๆที่ต้องใจจะมาดูแท้ๆ แต่ร่างกายในตอนนี้กับบอกว่า...อย่าเข้าไปใกล้ให้มากกว่านี้เลย ถึงจะไม่ได้ดูแต่ฉันก็จะส่งกำลังใจไปให้นะ......ชูยะคุง.....'

----------------------

..........ชูยะคุง.......
Gouenji : !!...ฮิโระ....(สดุ้งตัวเล็กน้อยเพราะเสียงก้องที่เบาจนแทบไม่ได้ยิน)
Endou : หื้ม?! มีอะไรหรอโกเอนจิ
Gouenji : อา.....ไม่มีอะไรหรอกไปเตรียมตัวกันก่อนเถอะ (แหง่นมองไปบนท้องฟ้า) ' เกิดอะรขึ้นกับเธอนะ.....ฮิโระ....'

จบตอน= =llllll อัพแล้วนะฟอกซ์ซัง! ตอนนี้เรามีคู่แข่งตัวอันตรายเข้าซะแล้ว...

ต้องรอดูกันต่อไปนะเจ้าฮะ!!

หน้า 6 จาก 40 Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 23 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics