มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 5 จาก 40 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 22 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Tue Sep 07, 2010 8:21 pm

ฟิคฟังก์ซังยาวขริงๆ อ่านแล้วอยากสครีมว่า "แจ่ม" ส่วนฟอกซ์ซังก็ไม่น้อยหน้า XD อ่านไปแล้วสครีมไป >[]<

ลงต่อล่ะนะ

Spoiler:
ในห้องสมุด ทิกิซึ่งกำลังอ่านหนังสือในห้องสมุดด้วยท่าทางเซ็งเป็ด แต่ห้องสมุดนั้นเป็นแหล่งที่เธอชอบสิงสู่รองจากห้องกรรมการนักเรียนล่ะ
ทิกิ : (อ่านหนังสืออยู่) ควับ!(ตาเริ่มเป็นประกาย)ชิ้ง!
ทิกิได้เห็นหมวกทรงแมวสลับสีแถวๆที่นั่งในห้องสมุด ตาของเธอจึงเปล่งแสงแล้วขย้ำกระดาษไส้น็อตแล้วขว้างไปโดนพอดี
แมกซ์ : อูยยย…เจ็บ
ทิกิ : เฮ้ๆ วันหลังถ้าจะสโตรกข้าก็ให้มันเนียนๆหน่อยสิ(ยิ้มยัน)
แมกซ์ : (กระซิบ)นี่เจ๊ๆ
ทิกิ : อะไร(วะ)
แมกซ์ : เห็นเด็กคนนั้นมั๊ย?
ทิกิ : จะไปเห็นได้ไงฟระ!
แมกซ์ : ที่ทำตัวคุณหนูๆหน่อยน่ะ เป็นใครมาจากไหน ทำใหญ่เชียะ
ทิกิ : ไอ้น้องชาย รู้สึกว่าเราจะมีความเห็นครงกันนะก๊ะ ; v ;
แมกซ์ : ใจตรงกันหรอ?
ทิกิ : (ทุบหลังแมกซ์)อย่าๆ
แมกซ์ : เบาๆ หน่อยเจ๊
ทิกิ : ได้ข่าวว่ายัยนั่นจะแย่งคิโดจากลิโนะจังด้วยล่ะ ตูละเกลียดสวะพวกนี้จริงๆ
แมกซ์ : แรงน่อ
ทิกิ : เหอๆๆๆๆๆๆๆ(หัวเราะแบบยัน) คงไม่ใช่ยัยนั่นชอบไปแย่งแฟนชาวบ้านนะ เหอๆๆๆๆๆ
แมกซ์ : เจ๊...น่ากลัวอ่า
........
.....
...
..
.
ที่ห้องกรรมการนักเรียนแผนกม.ต้น <<< มีการเพิ่มออริด้วย
ทิกิ : (นั่งกลุ้ม)…
อาคาเนะ : ทิกิจัง เป็นไรเหรอ
รูดอล์ฟ : คงไม่ใช่ตกหลุมรักใครหรอกนะ
ทิกิ : คนอย่างข้าน่ะเหรอ...ไม่มีทางเฟ้ย
รุริ : แต่อาการของท่านรองมันบ่งบอกเลยว่าใช่นะคะ ^^
ทิกิ : ฮึ่ม!! ทำยังไงถึงจะลืมมันได้นะ ทำไงถึงจะคิดกะมันได้แค่รุ่นน้องคนนึงล่ะเว้ย!
ฮัคคิน : (แอบฟัง)เป็นรุ่นน้องด้วยครับ
อุเคียว : ไม่เบานะเธอเนี่ย
ทิกิ : เงียบไปเลย(หน้าแดง+ทำท่ากลุ้ม)
อาคาเนะ : แล้วเด็กคนนั้นเป็นใครเหรอ
ทิกิ : ไม่จำเป็นต้องรู้...
รูดอล์ฟ : (สุมหัวกับเพื่อนคนอื่นๆ)ดูท่าเจ้าตัวจะไม่ค่อยจอยนะ อย่าไปยุ่งกะเค้าซักแป๊บละกัน ไม่งั้น ห้อง-เละ-แน่ 100%
ฮัคคิน : (กระซิบกะรูดอล์ฟ)อาจจะเป็นเด็กที่ใส่หมวกทรงหูแมวที่ชื่อมัตสึโนะ คุสุเกะ ชั้นปีที่2 ก็ได้นะครับ
รูดอล์ฟ : (กระซิบกะฮัคคิน)ที่แท้ยัยนี่ก็ชอบของแปลกนี่เอง ==”
รุริ : แต่เด็กคนนั้นก็น่ารักดีนี่คะ ^^
อาคาเนะ : น่ารักตรงไหนเนี่ย ==”
อุเคียว : นั่นดิ น่ารักตรงไหน ก็แค่ใส่หมวกเพิ่มโมเอะพ้อยท์เท่านั้นเองนิ
ทิกิ : เฮ๊ย พวกนายซุบซิบอะไรกันน่ะ ได้ยินนะเฟ้ย
รูดอล์ฟ : พวกเรา...สลายโต๋...กลับบ้านนน...เหวอ...ตอนนี้ทั่นรองสุดเท่ของเราฟิวส์ขาดแล้ว!!!!
ทุกคน : รับทราบครับ/ค่ะ มาสเตอร์(เผ่นหนี)
.................
.........
....
..
.
ริมแม่น้ำยามเย็น ทิกิเอนลงนอนบนพื้นหญ้าช้าๆ ตาเริ่มปรือและหาว เธอรู้สึกดีเมื่อลมอ่อนๆในยามเย็นพัดเข้าหาตัวเธอ เธอชอบกลิ่นหญ้าและธรรมชาติไม่แพ้กลิ่นของเครื่องจักรเลยล่ะ เธอเริ่มเคลิ้ม...โดยที่ไม่รู้ว่าแมกซ์ได้นอนข้างๆ เธอด้วย...
แมกซ์ : รู้สึกสดชื่นเนอะ
ทิกิ : (สะดุ้ง)เฮีย! นายมาได้ไงเนียะ
แมกซ์ : นี่เธอไม่รู้เลยเหรอ(ยิ้ม)
ทิกิ : เออดิ เล่นมาไม่ให้สุ้มให้เสียงแบบนี้ใครจะรู้ล่ะ
แมกซ์ : (ยื่นช็อกโกแลตชิ้นนึงจากถุงให้)กินสิเจ๊
ทิกิ : เออ ขอบใจ(รับไปกิน)
แมกซ์ : นี่ถ้าว่างๆ ขอเข้าไปที่ห้องกรรมการนักเรียนได้มั๊ย?
ทิกิ : ก็ได้อยู่หรอก งั้นถ้าข้าว่างๆ ขอไปดูนายซ้อมฟุตบอลละกัน เป็นข้อแลกเปลี่ยนของเราสองคน(?)ละกันนะ
แมกซ์ : อื้ม!
หลังจากนี้ ทั้งคู่ก็ได้ใช้กำปั้นชกกำปั้นซึ่งกันและกัน(เรียกว่าอะไรหว่า?)
+++
ทางด้านหนึ่งของโรงเรียนไรมง
การ์ด : ทางนี้ครับ
??? : อือ นายช่วยไปที่ห้องของท่านผอ. แล้วแจ้งว่ามีนักเรียนแลกเปลี่ยนจะมาที่นี่นะ
การ์ด : ครับ
??? : งั้นชั้นขอตัวก่อน
การ์ด : จะไปไหนครับ
??? : เดินเล่นน่ะ
การ์ด : โอเคครับ

เด็กหนุ่มไปเดินแถวๆนอกโรงเรียนแล้วผ่านที่ริมแม่น้ำ แอบมองเห็นทิกิกำลังเดินออกไป...
??? : จะใช่เธอรึเปล่านะ...แล้วเธอจะอยู่ที่นี่รึเปล่านะ...ทิกิ(ดูรูปสมัยเด็กที่มีเขากับผู้หญิงผมบลอนด์)

รูปประจำ Chap. ↓↓
Spoiler:
แปะรูปกรรมการนักเ(ก)รียน >> ติดโรคแปะรูปฮะร์ ;w ;

ทิกิตอนเด็ก

ลองทายซิว่านายปริศนาเป็นใคร แล้วเหตุผลที่ใช้เรื่อง Chocolate love จะกระจ่างในตอนต่อไป!!! เหอๆๆ~
ปล. ยิ้มยัน สามารถดูจากในรูปแทนตัวเลย 555+

บทเสริมมอบให้แด่ฟอกซ์ซัง เพื่อระบายแค้น เหอๆๆ~
Spoiler:
ณ ริมแม่น้ำ หลังจากที่เด็กผู้หญิงคนนั้นเสร็จ”ธุระ”ของเธอแล้ว ทิกิก็เข้าไปจับบ่ายัยนั่นแบบไม่ให้สุ้มให้เสียง...
ยัยนั่น : แกเป็นใคร...นี่มัน กรรมการนักเรียนนิ!
ทิกิ : ชั้นเห็นการกระทำของเธอทุกอย่างเลยนะ บังอาจทำร้ายลิโนะซังแสนเรียบร้อยได้ไง ; A ;
ยัยนั่น : แล้วเธอมีสิทธิอะไรมาสั่งชั้น...เด็กๆ จัดการ
ยัยนั่นเรียกลูกน้องของเธอออกไปเพื่อจัดการกับทิกิ ทว่า พวกลูกน้องนั่นได้โดนทิกิจัดการด้วยประแจด้ามเดียว
ยัยนั่น : เฮือก...กะ...แก
ทิกิ : เหอๆๆๆๆๆๆ(จะเอาประแจฟาด)
ยัยนั่น : กรี๊ด!!! กลัวแล้วจ้า
ทิกิได้หวดประแจเข้าเต็มๆ แต่เฉียดยัยนั่นไป คงเพราะเธออาจมีเมตตาไม่อยากฆ่าเด็กเหลือขอแบบนี้ล่ะมั้ง
ทิกิ : (ยิ้มยัน)เหอๆๆๆๆๆ ถ้าแกยังทำแบบนี้อีกล่ะก้อ ศพแกไม่สวยแน่ เพราะว่าถิ่นนี้น่ะ พวกข้าครองเฟ้ย!!!! เหอๆๆๆๆๆๆ~~~
ยัยนั่น : (หน้าถอดสีแล้วเป็นลมไป)
ทิกิ : ฟู่ จริงๆอยากจะฆ่าซะด้วยซ้ำ...ฮึ!

-/ กลิ้งๆ

แก้ไขล่าสุดโดย i-am-Tiki เมื่อ Tue Sep 07, 2010 8:37 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ピエロココ

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 8:32 pm

^
^
^
กรึ๊ดกราดลุ้นๆๆชายปริศนาผู้นั้นคือใคร

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Tue Sep 07, 2010 8:42 pm

FunG พิมพ์ว่า:โอ้ว.....ซึ้ง T^T

เมื่อไหร่จะรักกันซะที กร๊ากกกก

(/me โดนฟ็อกซ์ซังเตะออกจากกระทู้)

55+ นั้นสินะ^^ คงต้องดราม่ากันต่อไป

ปล. เมื่อไรจะคืบหน้าไปแข่งระเอเชียซะทีละT^T มันชักยืด~

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~

Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  FunG on Tue Sep 07, 2010 8:45 pm

ฟิคทิกิสะใจมากค่ะ เหอๆ

รูปน่ารักดีค่ะ >///<

(รูดอล์ฟเล่นทรอมโบนด้วยหรอคะ? *0*)

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 8:47 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:
FunG พิมพ์ว่า:โอ้ว.....ซึ้ง T^T

เมื่อไหร่จะรักกันซะที กร๊ากกกก

(/me โดนฟ็อกซ์ซังเตะออกจากกระทู้)

55+ นั้นสินะ^^ คงต้องดราม่ากันต่อไป

ปล. เมื่อไรจะคืบหน้าไปแข่งระเอเชียซะทีละT^T มันชักยืด~
กะจะแต่งให้ยืดไปจนถึงแข่งFFIเลยล่ะ ฮ่าๆ โปรดติดตามชมตอนต่อไป

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Tue Sep 07, 2010 9:08 pm

FunG พิมพ์ว่า:ฟิคทิกิสะใจมากค่ะ เหอๆ

รูปน่ารักดีค่ะ >///<

(รูดอล์ฟเล่นทรอมโบนด้วยหรอคะ? *0*)

เยส ^^ และเป็นหัวหน้ากรรมการนักเรียน อยู่ปีเดียวกันกะทิกิจ้า~

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Tue Sep 07, 2010 10:15 pm

เมี้ยว~

เดินเข้ามาแบบแมวๆ 5 5

มาต่อละนะ^^

Spoiler:

เรามองดูลิโนะจังที่เริ่มสนิทกับคิโดคุงมากขึ้นเรี่อยๆ
Hiro : เฮอ... (ถอนหายใจอย่างโล่งอก)
Gouenji : ...?....มีอะไรหรอฮิโระ?
Hiro : ไม่มีอะไรมากหรอก^^ แค่เห็นสองคนนั้นมีความสุขก็โล่งใจซะทีนะ^^
Gouenji : อืม นั้นสินะ
Endou : นี่~~ ไปซ้อมกันเถอะ!! (กวักมือเรียก)
Gouenji : อืมๆรู้แล้ว!! เดี๋ยวจะตามไป!! (หันมามอง) ฉันไปก่อนนะ
Hiro : อื้ม! ใกล้วันแข่งแล้วนี่นะ^^
Gouenji : อืม
ว่าแล้วชูยะคุงก็วิ่งไปซ้อมกับโทระคุงและคนอื่นก็ด้วยเช่นกัน
Hiro : ทุกคนพยายามกันเต็มทีเลยเนอะ^^
Aki : อื้ม~ ตั้งแต่มีฮิโระจังกับลิโนะจังทุกคนก็ดูร่าเริงกันจริงๆ โดยเฉพาะโกเอนจิกับคิโดคุง
Hiro : เป็นอย่างงั้นหรอกหรอ...
ริรีริน~ ริรีริน~
เสียงโทรศัพท์ของเราดังขึ้น จนเราต้องขอตัวออกไปรับโทรศัพท์ข้างนอก
Hiro : โทดทีนะ~ ฉันออกไปคุยโทรศัพท์ก่อนนะ^^
Aki : จ้า^^
ว่าแล้วก็วิ่งออกมาอยู่หลังต้นไม้
Hiro : ฮัลโหล~ มาชิโระ ฮิโรกิค่ะ
Kensaki : ฮิโรกิจัง!! ทำอะไรอยูน่ะ!! (พูดด้วยน้ำเสียงหงุดหงิด)
Hiro : คะ!!....คุณเคนซากิ!! วันนี้ไม่ได้มีนัดอะไรนี่ค่ะ! (พูดด้วยน้ำเสียงตกใจเล็กน้อย)
Kensaki : วันนี้ฮิโรกิจังต้องมาออดิชั่นนะ! ลืมไปแล้วหรอ!!
Hiro : เอ๋! วันนี้หรอค่ะ!
Kensaki : ไม่ไหวเลยนะฮิโรกิจัง!! เดี๋ยวฉันจะส่งคนไปรับก็แล้วกัน! โอ้ย~ อีก1ชั่วโมงก็จะถึงเธอแล้วนะ><!!
Hiro : อา...ค่ะๆ เดี๋ยวจะไปเตรียมตัวก่อนนะค่ะ (วางโทรศัพท์) ฟู่... แย่ละสิทีนี้.... (วิ่งลงมาหาอากิจัง)
Hiro : อากิจัง!! วันนี้ฉันขอกลับก่อนนะ!!
Aki : เอ๋~ จะกลับแล้วหรอฮิโระจัง
Hiro : อื้ม~!! ฉันไปก่อนนะ!! ดันลืมวันสำคัญแบบนี้ได้ไงกันเนื้ย+ +;; (ลนลานเก็นของก่อนจะวิ่งออกไป)
Gouenji : รีบไปไหนกันนะ...ยัยนั่น...(มองตามเราที่วิ่งออกไป)
Toramaru : อย่ามั่วแต่มองคุณฮิโรกิสิครับ!! คุณโกเอนจิ!!= = (มองด้วยสิหน้าไม่พอใจ)
Gouenji : งะ...เงียบน่า=///= (ละสายตาจากเราแล้วก็วิ่งไปไล่เตะโทระต่อ= =;;; )
--------------
ณ หน้าโรงเรียน
เราวิ่งออกมาอย่างร้อนรนจนลืมของไว้จนได้= = แต่มันจะไม่ทันการเราก็เลยวิ่งออกมาโดยไม่ทันสังเกตเลย เราวิ่งตรงไปยังรถเบนซ์สีดำที่จอดรออยู่ข้างหน้า
Hiro : ขอโทดนะค่ะ!! คุณอากิระ!! (ขึ้นมาอยู่บนรถ และปิดประตูอย่างรวดเร็ว)
Akira : แหม่ม~!! เล่นเอาเจ้าเคนซากิอาลาวาดใหญ่เลย-3-
Hiro : ขอโทดจริงๆนะค่ะ (ก้มหน้าอย่างรู้สึกผิด)
Akira : ไม่เป็นไรหรอก^^ ว่าแต่หาที่เกาะให้ดีๆละ เดี๋ยวพี่จะซิ่งละนะ!!^^ (ส่งยิ้มให้ ก่อนจะเหยียบคันเร่งจนสุด)
Hiro : ว้าย~!!!!!!0[]0!!
คุณอากิระขับรถอย่างรวดเร็วจนเราถึงกับเวียนหัว= = แต่แล้วก็พามาถึงสถานที่ออดิชั่นจนได้
Hiro : ขะ...ขอบคุณนะค่ะที่มาส่ง!!>< (โค้งตัวลง ก่อนจะวิ่งไปห้องเปลื่ยนเสื้อผ้า)
---------------
ณ ห้องรอก่อนออดิชั่น
Kensaki : มาช้าจริงๆเล้ย~~!!! ฮิโรกิจัง!! คราวหน้าห้ามทำแบบนี้นะ!! เจ๊โกรธแล้วนะ!! (ทำหน้างอนๆใส่)
Hiro : ขอโทดจริงๆนะค่ะ!! คือไม่นึกว่าจะต้องมาวันนี้น่ะ...
Kensaki : โอ้ย~~!!!! เรื่องมันแล้วก็แล้วไป!! มัวแต่ไปอยู่กับชมรมฟุตบอลอะไรนั้นอยู่นั้นแหละ ถึงได้ลืมนัดเนื้ย!!
Hiro : ขอโทดด้วยนะค่ะ......... (ก้มหน้าอย่างรู้สึกผิด)
Kensaki : หื้ม~ แต่ฮิโรกิจังทำท่าโมเอะแบบนั้นก็...ยกโทษให้ก็ได้นะ โชคดีนะเนื้ยที่เหลืออีก10นาที ไม่เสียแรงที่ไว้ใจยัยอากิระจริงๆ=w=+
Hiro : แห่ะ แห่ะ....
ณ ห้องสอบการแสดง
กรรมการ1 : หมายเลขที่10.....มาชิโระ ฮิโรกิ...
Hiro : ค่ะ! ขอฝากตัวด้วยนะค่ะ^^ (ทำตัวโมเอะนิดๆ)
กรรมการ3 : น่ารักใช่เล่นแห่ะ...
กรรมการ2 : นั้นสินะ...ยังไงก็ดึงตัวเอาไว้ก่อนก็แล้วกัน........
กรรมการ1 : เคยร้องเพลงด้วย...คงได้แน่ละ....
กรรมการ2 : ลองให้ร้องดูก่อนก็แล้วกันนะ
กรรมการ1,3 : อืม...
กรรมการ2 : มาชิโระจัง...ช่วยร้องเพลงอะไรก็ได่สักเพลงหนึ่ง...จะได้ไหม.. (หันมาทางเรา หลังจากที่ปรึกษากันอยู่นาน)
Hiro : ค่ะ...
I know that you're hiding things
Using gentle words to shelter me
Your words were like a dream
But dreams could never fool me
Not that easily

I acted so distant then
Didn't say goodbye before you left
But I was listening
You'll fight your battles far from me
Far too easily

"Save your tears cause I'll come back"
I could hear that you whispered as you walked through that door
But still I swore
To hide the pain when I turn back the pages
Shouting might have been the answer
What if I'd cried my eyes out and begged you not to depart
But now I'm not afraid to say what's in my heart

'Cause a thousand words
Call out through the ages
They'll fly to you
Even though I can't see I know they're reaching you
Suspended on silver wings

Oh a thousand words
One thousand embraces
Will cradle you
Making all of your weary days seem far away
They'll hold you forever

Oh a thousand words
Have never been spoken
They'll fly to you
They'll carry you home and back into my arms
Suspended on silver wings

And a thousand words
Call out through the ages
They'll cradle you
Turning all of the lonely years to only days
They'll hold you forever
Oh a thousand words....
แปะๆๆๆ
กรรมการ1 : สมแล้วที่ได้ฉายาเจ้าหญิงแห่งเสียงเพลง^^ ขนาดผ่านมา 1 ปียังร้องเก่งเหมือนเดิม^^
กรรมการ3 : นั่นสินะ^^ เพลง 1000 Words ที่มาชิโระจังร้องเนื่ยเพราะสุดๆเลยละ~
Hiro : ขะ....ขอบคุณนะค่ะ! .../////.... (ก้มหน้าแล้วหน้าเริ่มแดงเรื่อยๆ)
กรรมการ2 : หื้ม~? ดูดีๆก็น่ารักดีนี่นา^^
Hiro : อ๊ะ!.../////... (สดุ้งเฮือก)
กรรมการ3 : จริงด้วยแฮะ! โมเอะแบบนี้~ ให้ไปเป็นไอดอลแทนนักร้องดีกว่าไหมเนื่ย^^
กรรมการ1 : นั้นสินะ^^ มาชิโระจัง...
Hiro : ...เออ....จะเรียกว่าฮิโระแทนก็ได้นะค่ะ^^ (เอียงคอเล็กน้อย)
กรรมการ1,2,3 : ..!!!!!...(น่ารัก!)
กรรมการ2 : ฮิโระจัง...อีกสามวันข้างหน้ามาลงชื่อยืนยันนะ^^
Hiro : คะ..ค่ะ!!^^ (ยิ้มกว้าง)
---------------------
Hiro : ขอบคุณนะค่ะคุณเคนซากิ^^ (ยิ้มและขอบคุณคนที่อยู่ตรงหน้า)
Kensaki : ดีใจจริงๆT^T ฮิโรกิจังสอบผ่านแล้ว~~ (ร้องแบบเวอร์ๆ)
Akira : ที่จริงก็วอบผ่านตลอดน่ะแหละ-3- (เดินเข้ามาทักจากข้างหลัง)
Kensaki : จะว้าย~!!!! อย่าทำตกใจสิยัยเรสเบี่ยน!!= =***
Akira : เหอะๆ ว่าแต่ฮิโระจังน่ะ มีโทรศัพท์เข้าเรื่อยเลยนะ^^ มีแฟนคลับที่ไหนโทรมารึเปล่า
Hiro : อะ...เอ๋! งั้นหรอค่ะ! (รีบคว้านหาโทรศัพท์)
Hiro : อ๊ะ!! เบอร์นี่มัน........ชูยะคุง...(มองไปที่หมายที่โชว์อยู่บนหน้าจอ)
Akira : ชูยะคุง?...โครกันหรอ=w=~~ (ทำเสียงล้อ)
Hiro : คะ...คือว่า...
Kensaki : คนๆนี้เป็นแฟนของเธอเรอะ=[]=!!! อย่างงี้ต้องจัดการ!! ฮิโรกิจัง!! ห้ามมีแฟนตอนนี้เป็นอันขาดนะ!! เจเจ๊ขอเตือน!!
Hiro : ...!!!...ตะ...แต่ว่าชูยะคุง.....
Kensaki : ม่าย~ ด้าย~!!!!! ห้ามเด็ดขาดเลยนะย่ะ=[]=*!! มันไม่บริสุทธิ์นะฮิโรกิจัง!!!
Hiro : ...!!!!!!!........ฉัน...ขอกลับก่อนนะค่ะ.... (ก้มหน้าและวิ่งออกไป)
Kensaki : ฮิโรกิจัง!!!! แบบนี้ต้องตัดไฟตั้งแต่ต้นลมละ=^=*** ไม่งั้นเจ๊ไม่เคลียร์~!!!!
Akira : เอาเข้าไป= = ไปทำเค้าแตกแยกกันอีกนะเจ๊เนื่ย= =
Kensaki : พรุ่งนี้ฉันจะต้องไปคุยกับเด็กคนนี้ซะหน่อยละ=^=!!
--------------------------
ณ บ้านมาชิโระ
ปัง!!
ฉันปิดประตูเสียงดังก่อนจะวิ่งไปยังห้องนอนของตัวเอง
Hiro : ฮึก!....ฉัน...ฉันจะทำยังไงดี...ชูยะคุง... (น้ำตาใสๆเริ่มไหลอาบแก้ม)
--------------------------
เข้าวันต่อมา
Rino : ไง! ฮิโระจัง..เมื่อวานกลับเร็วจังนะ^^ มีอะไรรึเปล่า
Hiro : ไม่มีอะไรมากนักหรอกลิโนะจัง^^ (ยิ้มเศร้าๆ)
Rino : ฮิโระจัง...มีเรื่องไม่สบายใจก็มาบอกเราก็ได้นะ^^
Hiro : ขอบใจนะ...ลิโนะจัง...(หันกลับมามองที่กระเป๋าของตัวเองก่อนจะหาหนังสือเรียน)
Hiro : ...!!...หายไปไหนน่ะ~? (ควานหาหนังสือในกระเป๋า)
Gouenji : เอ้านี่! (ยื้นหนังสือที่เราหาอยู่มาให้)
Hiro : !! ชูยะคุง! หนังสือไปอยู่กับนายได้ยังไงกัน (ถามพลางมองหนังสือที่อยู่ในมือ)
Gouenji : ก็เธอลืมไว้น่ะสิ...เมื่อวานว่าจะเอาไปให้ที่บ้านน่ะ แต่เห็นว่าไม่มีใครอยู่ก็เลยกลับมาก่อน แถมโทรตามเธอตั้งหลายรอบแล้วทำไมถึงไม่รับสายละ.. (มองอย่างสงสัย)
Hiro : ขอโทดนะ...ชูยะคุง...ฉันคง....บอกอะไรไปมากกว่านี้ไม่ได้หรอกนะ..(ก้มหน้าหลบสายตาคนรอบข้าง)
??? : 'จารย์มาแล้ว~!!! นั่งที่กันเร๊ว~!!! (วิ่งเข้ามาในห้องเรียนก่อนจะนั่งอยู่กับที่ตนเอง)
Gouenji : ...ฮิโระ....... (หันหลังมามองอย่างห่วงๆก่อนจะกลับไปที่ห้องเรียนของตน)
ตอนบ่ายแล้วจ้า~~-0-
Rino : ฮิโระจัง!! เราลงไปข้างล่างกันเถอะ^^!! (เดินเข้ามาหา)
Hiro : อืม...จ้ะ^^
Rino : ฮิโระ....เธอเป็นอะไรรึเปล่า มีใครแกล้งเธออน่างงั้นหรอ!!
Hiro : ปล่าวหรอก...อย่าห่วงฉันเลยนะลิโนะจัง ลิโนะจังไปกับทุกๆคนก่อนเถอะนะ^^
Rino : อืม...งั้นฉันไปก่อนนะ ...
Hiro : อืม...เดี๋ยวฉันจะตามไปนะ^^
Rino : อื้ม^^
เราเดินไปพลางคิดไปพลาง จนเดินเรื่อยๆมาถึงข้างๆสนาม
Aki : ฮิโระจัง~!! ทุกคนเค้ามารอกันแล้วนะ^^ (โบกมือเรียก)
Hiro : ขอโทดทีน้า~! ที่ฉันมาช้าไปหน่อย.. (เดินมาที่ม้านั่ง)
Endou : ฮิโรกิ! วันนี้มาเล่นกันอีกไหมละ^^ (เข้ามาทัก)
Hiro : อืม....ฉันว่า...ไม่ดีกว่านะ ขอบใจ^^
Gouenji : ........ (มองด้วยสายไม่ไว้ใจในคำตอบ)
Toramaru : คุณโกเอนจิเอาแต่มองคุณฮิโรกิอยู่นั้นแหละ= = (มองไปที่ชูยะที่กำลังมองเราอยู่)
Gouenji : ยุ่งน่า= =
Kidou : 55 เอาน่ะทั้งสองคน อีกไม่กี่วันก็จะแข่งกับทีมบีกเวฟของออสเตรเลียแล้วนะ (เดินเข้ามาจับบ่าทั้งสองคนเอาไว้)
Endou : ทุกคน!!...เราต้องไปถึงจุดสูงสุดให้ได้ เพราะฉะนั้นเรามาพยายามกันเถอะนะ!!!
All : โอ้!!!!!!!! (ชูมือพร้อมกัน)
หลังจากที่ทุกคนพูดเสร็จก็ลงไปฝึกที่สนามกันทันที.. เราที่ได้แตมองชูยะคุง...ไม่รู้ว่าตัวเองจะต้องทำยังไงดี...เรานั่งคิดไปเรื่อยๆจนเวลาผ่านไปได้สักพัก ก็มีเสียงโว้ยวายออกมาอยู่ที่ข้างสนาม เล่นเอาทุกคนที่อยู่ในสนามหันมามองทันที
Kensaki : ฮิโรกิจัง!!! มาอยู่ที่นี่อีกแล้วนะ!!= =* (เดินดุ่มๆเข้ามา)
All : ..!!!!... (มองแบบประมาณว่า....อีแต๋วแตกนี้เป็นใครฟร่ะ= =;;Wink
Hiro : คุณเคนซากิ!! ทำไมถึง!!... (ยืนขึ้นอย่างตกใจ)
Aki : ขอโทษนะค่ะ! คุณเป็นใครหรอค่ะ? (ขัดขึ้นเพื่อไม่ให้วุ่นวาย)
Kensaki : ฉันก็เป็นคนดูแลฮิโรกิจังนะสิ= =*
Rino : (เดินเข้ามาใกล้) มีธุระอะไรก็คุยกันดีๆก็ได้นี่ค่ะ!
Kensaki : ม่าย~ย่ะ!! เพราะมันมีผลอย่างยิ่งกับกับงานของฮิโรกิจังนะ!!
Rino : แต่ก็ไม่เห็น... (ยังไม่ทันได้พูดก็ถูกขัดขึ้น)
Kensaki : โกเอนจิ~!!
Gouenji : ...!!!!...(สดุ้งเฮือก)
Kensaki : (เดินเข้าไปใกล้ชูยะ) เธอคือโกเอนจิสินะ!
Gouenji : มีอะไร...อย่างงั้นหรอครับ..(มองอย่างสงสัย)
Kensaki : ฉันจะขอบอกอะไรไว้อย่างนึงนะ!! ว่า....
Hiro : พอเถอะค่ะ!!! คุณเคนซากิ!!! (ตะโกนจนทำให้ทุกอย่างหยุด)
Hiro : พอเถอะนะค่ะ.....เคนซากิซัง... (น้ำตาเริ่มไหลอาบแก้ม)
Gouenji : ...!!...ฮิโระ..... (ตกใจกับสิ่งที่เห็น)
Kensaki : ...ฮิโรกิจะ....(กำลังจะพูดแต่ก็มีคนโดดเข้าใส่จากด้านหลัง)
Akira : ย้าก!!!!! (โดดมาจากไหนก็ไม่รู้ใส่เคนซากิ)
Kensaki : ว้ายๆ!!! จะโดดใส่ทำไมเนื่ยยัยเลส= =***
Akira : ให้ตายสิเจ๊~!! ถ้าฮิโระจังเป็นอะไรไป...รับรองโดนท่านโมริทากะเล่นงานแน่นา...=3=''''
Hiro : ฮึก...ชูยะคุง.....ขอโทดนะ!!!!! (เรามองไปทางชูยะและหลบสายตาจากทุกคนก่อนจะวิ่งออกไป)
Gouenji : ฮิโระ!!
คนในทีม : ฮิโรกิจัง!!!
Akira : ให้ตายสิ= =* เจ๊ชอบทำเค้าแตกแยกเรื่อยเลย= =* (หันมาดุใส่เคนซากิ)
Kensaki : มันช่วยไม่ได้นี่ย่ะ-3-* ก็งานของฮิโระเค้ามีบอกไว้อย่างงั้นนี้
Gouenji : งาน?...งานอะไรอย่างงั้นหรอ? (ถามอย่างสงสัย)
Kensaki : ก็งาน...!!... (โดนชกเข้าที่ท้องจนสลบไป)
All : ...=[]=!!!!
Akira : เรื่องนี้คงยังบอกไม่ได้หรอกนะ เพราะอีกไม่นาน....เดี๋ยวพวกเธอจะรู้เอง^^
All : ...??..
ทุกคนมองกันอย่างงงก่อนที่อากิระจะลากเคนซากิไป
Gouenji : ฮิโระ......

เราจะทำยังไงกันนะ! ทางเลือกที่ไม่อาจหาคำตอบได้! ติดตามต่อตอนหน้านะจ๊ะ^^

เพลง1000 Words ของไฟนอลเพราะจริงๆ>< ไม่เชื่อลองไปหาฟังกันได้นะ^^

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Tue Sep 07, 2010 10:19 pm

คงต้องติดรูปแบบทิกิซังบางแล้วละ=w=;;

ตัวละครมันเยอะขึ้นเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Tue Sep 07, 2010 10:28 pm

^
^
^
กร๊ดดดดดมาทำให้โกเอนจิกะฮิโระร้าวฉานเด๊ยวเหอะ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 12:32 am

อะไรนี่เรายาวได้อีก
Spoiler:
ลิโนะเดินนำคิจังเข้ามาในห้องครัว
ลิโนะจัง :การจะทำเบค่อนผัดผักไม่ยากหรอกเราเริ่มจากการหั่นผักก่อน(*/พลางหันไปดูคิจังที่ขะมักขะเม้นหั่นแครอท)ว๊าย!!! ใครเขาหั่นแครอทกันอย่างนั้นเล่า เราทำผัดผักนะ ไม่ใช่แกงกระหรี่ หั่นซะหนาเชียว
คิจัง : ขอโทษ.....ผมเพิ่งลองทำเลยยังไม่คล่องมือน่ะ
ลิโนะ : เอาเถอะๆงั้นเดี๋ยวดูฉันทำก่อนแล้วกันแล้วนายค่อยทำตาม
คิจัง : อ่ะ...อืม
ลิโนะ : การหั่นผักเพื่อผัดน่ะเราไม่ต้องไปหั่นหนามากเพราะเราไม่ได้ต้มมันจนเปื่อยเหมือนทำซุป เอาแค่บางๆก็พอ ส่วนบล็อโคลี่น่ะจะใช้มือเด็ดออกมาเป็นดอกๆก็ได้นะ เพียวแต่บล็อกโคลี่เราจะต้องเอาไปลวกน้ำก่อนเพราะตอนดิบๆมันจะกลิ่นไม่ค่อยดีถ้าเราเอามาผัดเลย แล้วมันจะสุกยากทำให้ผักที่สุกง่ายกว่าอย่าแครอทสีไม่สวยไปด้วย(*/เทบล็อกโคลี่ใส่หมอน้ำเดือด) นี่ ...............แบบนี่ แล้วเราก็ขับเวลา 10 วินาทีพอ แล้วเราก็ช้อนบล็อกโคลี่ทั้งหมดมาแช่ในน้ำเย็นที่เราใส่น้ำแข็งไว้อีกที พอเสร็จแล้วเราหันมาหั่นเบค่อไว้ ประมาณนี้ก็พอเพราะเวลาเราผัดมันต้องหดตัวอีก เสร็จแล้วเราก็เทน้ำมันใส่กระทะ.เอานิดเดียวพอเพราะเดี๋ยวตอนเราทอดเบค่อน ตัวเบค่อนจะปล่อยน้ำมันออกมานะ นี่ตามทันไหม.............
ลิโนะเตือนสติคิจังที่ยืนฟังอย่างอึ้งๆ
คิจัง : (*/พูดอย่างอึ้ง) อ่ะ...เอ่อซาชิโยะจังนี่คล่องจริงน้า..............สอนคนอื่นทำบ่อยล่ะสิ
ลิโนะ : ใช่..............ฉันสอนอยู่บ่อยๆ
คิจัง : (*/หน้าสลดลง)โทจิล่ะสินะ.................
ลิโนะ : (*/หน้าแดงแต่ทำเสียงดังกลบเกลื่อน)จะบ้ารึไง....ตอนอยู่บันโนฉันรับสอนตามบ้านวันเสาร์-อาทิตย์ย่ะ....และก็อ้อฉันยังไม่เคยสอนโทจิทำอาหารเลย
คิจัง : (*/ลอบยิ้มอย่างโล่งอก) อ่ะ.......อ่า
ลิโนะ :ต่อนะ ..............ทอดเบค่อนกับน้ำมันจนมันเริ่มใสนะ แบบนี้(*/เอียงกระทะให้ดู) แล้วเราก็เทน้ำมันส่วนเกินทิ้งไปทีนี้เราก็มาปรุงกันเราจะใส่โซยุ ไม่ต้องเยอะนะ เพราะเบค่อนมันเค็มอยู่แล้ว น้ำตาลนิดเดียว เกลือนิดหน่อย และพอจะสุกเราจึงใส่น้ำแป้งมันลงไปนิดเพื่อให้มันเหนียวๆสุดท้ายพอเราดับไฟแล้วเราก็เหยาะน้ำมันงาลงไป.....แค่นี้พอ แค่นี้ก็เสร็จแล้ว นายลองชิมสิ อร่อยไหม
คิจัง : (*/มองหน้าลิโนะก่อนที่จะเดินไปหยิบช้อนมาตักผัดผักในกระทะขึ้นมาชิม) อืม............อร่อยอ่ะ....ซาชิโยะจัง...ทำยังไงอ่ะ อย่างกับมีเวทมนต์เลย
ลิโนะ : ก็ฉันบอกวิธีทำให้นายไปแล้ว นายก็ลองทำเดียวฉันจะช่วยชิม
คิจัง : ได้ๆ(*/ก้มหน้าก้มตาทำผัดผัก)
คืนนั้นทั้งสองสนุกสนานกันมากทั้งสอนทั้งเล่นกัน แกล้งกัน หัวเราะ จนลืมเวลา จนกระทั่งเวลาล่วงเลยมาถึงตอนตี1
ลิโนะ : (*/มองดูนาฬิกาที่พนัง)ตี1แล้วเหรอเนี๊ยะตายแล้วงั้นฉันรีบกลับบ้านก่อนนะ นายก็รีนนอนเข้าอีกไม่กี่วันก็จะต้องแข่งกับบิ๊กเวฟแล้วนะ(*/ว่าแล้วก็รีบวิ่งกลับบ้าน)
คิจัง : (*/คว้าข้อมือของลิโนะเอาไว้)คืนนี้คุณค้างที่บ้านผมก็ได้หนิ
ลิโนะ : ไม่ได้หรอก พรุ่งนี้เช้าต้องรีบไปเรียนนะ..............แล้วถ้าฉันค้างอยู่นี้แล้วน้องฉันล่ะใครจะหาอะไรให้กิน
คิจัง : (ยังคงไม่ปล่อยมือจากข้อมือของลิโนะ) I'm gonna take this night and make it Evergreen.(*/แล้วปล่อยให้ลิโนะเดินหน้าแดงออกไป)
--------------------------------------------------------------------------------------
หลังจากเหตุการณ์วุ่นวายที่ผจก.ส่วนตัวของฮิโระมาโวยวายเสร็จแล้ว
ลิโนะ : (*/ขบฟันแน่น)ฮึก............ฉัน................ฉันไม่ยอมเด็ดขาดมาทำกับเพื่อนฉันแบบนี้น่ะ
คิจัง : (*/เดินเขามาจากด้านหลัง) ใจเย็นเถอะซาชิโยะจัง
---------------------------------------------------------------------------------------
เย็นวันนั้นหลังจากเลิกซ้อมแล้วลิโนะก็รีบกลับบ้านทำกับข้าวเตรียมไว้ให้น้องแล้วจึงรีบเปิดคอม เธอเปิดหน้าเสริทเอนจิ้นขึนมา
ลิโนะ : ยัยเจ๊นั่ชื่ออะไรน๊า.............อ้อเคนซากิ...................
เธอใส่ชื่อผู้จัดการคนนั้นแล้วกดค้นหา
ลิโนะ : แย่แล้ว!!!
ลิโนะรีบกุลีกุจอหยิบโทรศัพท์แล้วจิ้มไปหาคนแรกที่เธอนึกถึงคิจังนั่นเอง
คิจัง : ฮัลโหล........
ลิโนะ : .คิโดคุงเหรอนี่ฉันลิโนะเองนะ(*/พูดอย่างร้อนใจ)
คิโดคุง : ค่อยๆพูดก็ได้ผมฟังไม่ทัน
ลิโนะ : เอาอย่างงี้ไปพบฉันที่ร้านไรไรเคนในอีกครึ่งชั่วโมงนะ ฉันจะเล่าทุกอย่างให้นายฟัง
พอพูดจบลิโนะก็รีบวางสายไป พลางจัดแจงหนีบโน๊ตบุ๊กพลางวิ่งออกจากบ้านไป
---------------------------------------------------------------------------------
.ที่ร้านไรไรเคน
คิจัง : อ้อ มันอย่างนี้นี่เองฮิโระจังเลยแปลกๆไป
ลิโนะ : (เงยหน้ามามองโค้ขฮิบิกิ) แล้วโค้ชล่ะคะว่าไง
โค้ชฮิบิกิ : อืม............เรื่องนี้เธอทั้งคู่อย่าเพิ่งให้ใครรู้นะฉันจะหาทางจัดการเอง...............
คิจัง+ลิโนะ : ค่ะโค้ช/ครับโค้ช
โค้ชฮิบิกิ : เอาล่ะพวกเธอกลับไปพักกันได้แล้ววันนี้เหนื่อยกันมามาก โดยเฉพาะเธอคิโด...อีกไม่กี่วันจะต้องแข่งกับบิ๊กเวฟแล้วนะ
คิจัง : ครับ..
ลิโนะสะดุ้งวาบ...............จะเริ่มแข่งFFIแล้ว เธอคงไม่ได้ไปด้วยแน่นอน...........หน้าที่ของเธอคงหมดแค่นี้
โค้ชฮิบิกิ : ลิโนะ............
ลิโนะ : คะ.....ค่ะโค้ช
โค้ชฮิบิกิ : เธออย่านึกว่าเธอจะหมดหน้าที่แค่นี้เธอจะต้องตามทีมอินะสุมะเจแปนไปทุกที่ในฐานะ..............
ลิโนะ : ฐานะอะไรเหรอคะโค้ช..............
โค้ชฮิบิกิ : เทรนเนอร์นักเตะ
ลิโนะ : หะ......ห๊า หนูเนี๊ยะนะ ทะ เทรนเนอร์(*/ลิโนะมองหน้าโค้ชอย่างตกใจ)
คิจัง : (*/เข้ามาตบบ่าลิโนะจากทางด้านหลัง)เธอทำได้อยู่แล้ว.............
ลิโนะ : แล้วโค้ชคุโดล่ะคะ
โค้ชฮิบิกิ :ไม่ต้องกังวลหรอกเรื่องนั้นฉันบอกเข้าแล้ว
ลิโนะ : ตะแต่....น้องหนู..............
โค้ชฮิบิกิ : ไม่ต้องกังวลหรอก.....ฉันโทรไปบอกแม่เธอแล้วว่าเธอติดทีมเทรนเนอร์ของทีมอินะสุมะเจแปน ต้องไปแข่งที่อื่นซักพัก.แม่เธอเลยตกลงจะมาดูแลน้องชายแทนเธอน่ะ
ลิโนะ : (*/น้ำตาไหล)ขอบคุณค่ะโค้ช
โค้ชฮิบิกิ : เอาล่ะไปนอนได้แล้วทั้งคู่เลย พรุ่งนี้จะเป็นวันแรกที่เข้าค่ายเก็บตัวนะ
คิจัง+ลิโนะ : ค่ะ/ครับ
-----------------------------------------------------------------------
ระหว่างทางกลับบ้าน ทั้งคู่เดินอย่างเงียบๆไปตามทาง ลิโนะจังยังคงช็อกกับสิ่งที่โค้ชพูดอยู่
คิจัง : ดีจังเลยเนอะ ที่มีซาชิโยะจังมาเป็นเทรนเนอร์
ลิโนะ : และ......แล้วฮิโระจังล่ะ
คิจัง : เฮ้อ.....คุณนี่ไม่เคยเปลี่ยนเลยนะ ชอบเป็นห่วงแต่คนอื่นอยู่เรื่อย
ลิโนะ :………….
ทั้งคู่เดินมาเรื่อยๆจนในที่สุดคิจังก็มาหยุดหน้าบ้านลิโนะ
คิจัง : ถึงบ้านเธอแล้ว................
ลิโนะ : ขะ.........ขอบคุณนะที่เดินมาส่ง
ลิโนะจังรอจนคิจังเดินเลี้ยวเข้าบ้านแล้วจึงเดินเข้าบ้านบ้าง
ลิโนะ : กลับมาแล้วค่ะ..............
“กลับมาแล้วเหรอจ๊ะซาชิโยะจังวันนี้แม่เตรียมอาหารไว้เยอะแยะเลย...เลี้ยงฉลองซะหน่อยลูกสาวคนก่งของแม่ติดทีมชาติทั้งทีนี่นะ”
ลิโนะ : โธ่ แม่คะ ดีใจบนความเสียใจน่ะสิคะ เพื่อนหนูน่ะไม่ติดด้วย
“อ้าวคิโดคุงบ้านข้างๆกับเราเขาก็ติดทีมไปด้วยไม่ใช่เหรอจ๊ะ”
ลิโนะ : (*/ส่ายหัวดิก)หนูไม่ได้หมายถึงคิโดคุงค่ะแม่ หนูหมายถึงเพื่อนอีกคนหนึ่งเขาเป็นเพื่อนสนิทหนูและเป็นคนรักของนักเตะคนหนึ่งในทีมด้วย
----------------------------------------------------
วันรุ่งขึ้นลิโนะเดินไปโรงเรียนแต่เช้า
“สวัดดีย่ะแม่เทรนเนอร์”
ลิโนะ : ทะ......เธอ..............
“ทำไมเห็นฉันแล้วต้องตกใจขนาดนั้นด้วยล่ะยะ”
ลิโนะ : กะ...ก็.............อย่าเข้ามานะ ว๊าย!!!(*/ลิโนะถอนหลังจะสะดุดขอบทางลงไปนั่งกองอยู่บนพื้นหญ้า)
“ได้ยินว่าเธอต้องพักอยู่ที่เดียวกับคิโดคุงของฉันตั้งหลายวันฉันเลยอยากจะมาเตือนเธอน่ะให้อยู่ห่างๆคิโดคุงไว้..............เธอไม่คู่ควรกับเขาเลยซักนิด”
อ๊ากกกกกกกกกโคตวเพลงEvergreen มานิดนึงอ่ะ ความหมายน่ารักมากๆ /////////I'm gonna take this night and make it evergreen >>>>>>>>>>>>>ฉันจะจดจำคืนนี้.........อยู่ในใจตลอดไป////////////////อ๊ากกกกกกกกก น่ารักอย่างบอกไม่ถูก

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Sep 08, 2010 5:37 pm

^
^
^
^
อ๊าย~ ดูท่าจะกึ่งเข้ากันได้ กับอุปสรรคเล็กน้อยสินะ=_=

ตอนต่อไป!! ตาเราดราม่าแล้ว~ (รึเปล่า?)

ชีวิตนักแสดงเนี่ยอยู่ไม่สุขจริงเลยนะ

เดี๋ยวไปกินข้าวก่อนแล้วจะมาแต่งต่อนะ^^

วาดภาพมาแล้วด้วย! แต่อีเจเจ๊ดันนึกไม่ออกว่าจะวาดยังไง=_=;;;;

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 6:03 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:^
^
^
^
อ๊าย~ ดูท่าจะกึ่งเข้ากันได้ กับอุปสรรคเล็กน้อยสินะ=_=

ตอนต่อไป!! ตาเราดราม่าแล้ว~ (รึเปล่า?)

ชีวิตนักแสดงเนี่ยอยู่ไม่สุขจริงเลยนะ

เดี๋ยวไปกินข้าวก่อนแล้วจะมาแต่งต่อนะ^^

วาดภาพมาแล้วด้วย! แต่อีเจเจ๊ดันนึกไม่ออกว่าจะวาดยังไง=_=;;;;
^
^
^
5555555+หักมุมกลางอากาศเลยค่ะงานนี้ มีความสุขอยู่ดีดีมาดราม่าซะงั้น กร๊าซซซซซซซซซซซซซซซซซ นังชะนีน้อยมันดราม่ายังงี้เจเจ๊ช๊อบบบบบชอบ(ติดนิสัยเจเจ๊มาซะแล้วเรา....เฮ้อ)

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Wed Sep 08, 2010 7:01 pm

ยัยนั่น...มาอีกแล้ว...สินะ ; w ;

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Sep 08, 2010 7:41 pm

โอ้ว

มันถึงเวลาที่ฮิโระจะดราม่าบ้างแล้ว!!!

(/me โดนตบ)

ถ้าฮิโระเป็นนักแสดง ก็ไม่ได้ไปทีมชาติอ่ะสิ

ยัยนั่นมาอีกแล้ว = =! อยากฆ่าให้ตายจริงๆ

(ปล.ลองเอาไปปริ้นแล้ว ได้ประมาณ 40 หน้าละมั้งคะเนี่ย ยาวจริงๆ )

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Wed Sep 08, 2010 8:53 pm

ต่อๆๆ
ตัวละคร: ฟุโด
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
ซากิวิ่งออกจากห้องพยาบาลมาอย่างรวดเร็ว ความรู้สึกอยากฆ่าฟุโดเริ่มมีมากขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็ต้องอดกลั้นเอาไว้ แต่จะอดกลั้นยังไงล่ะ? ซากิออกตัวเดินไปยังสนามฟุตบอลริมแม่น้ำ แล้วนั่งพักอยู่ในร่มไม้ ซากิหลับตาช้าๆพร้อมๆกับเอนตัวพิงต้นไม้ ลมที่แสนเย็นสบายพัดมาปะทะใบหน้า ความรู้สึกคิดถึวรร.เก่าผุดขึ้นมาในสมอง ซากิลืมตาขึ้นทันที แล้วพูดกับตัวเองเยาๆว่า
ซากิ: เพื่อนๆที่รร.เก่าของเราจะเป็นยังไงกันบ้างนะ?
ว่าจบ ก็ถูกใครบางคนตบบ่าอย่างแรง
ฟุโด: มานั่งพึมพำอะไรกับตัวเองอยู่ตรงนี้ห๊ะ? ไปๆ ไปปฏิบัติการต่อเถอะ
พลางจับข้อมือของซากิ
ซากิ: (สะบัดออก) ไม่! ฉันไม่ไป! นายไปทำคนเดียวเถอะ คู่ต่อไปก็เพื่อนสนิทของนายไม่ใช่หรอ? หึ นายทำเพื่อนของฉันสำเร็จไปแล้วนี่ ทำคนเดียวซะด้วย แล้วทำไมคราวนี้นายจะทำไม่ได้ล่ะ? ไปซะเถอะ ฉันอยากอยู่คนเดียว
ฟุโดทำหน้าประหลาดใจกับกิริยาท่าทีที่เปลี่ยนไปของซากิ
ฟุโด: (คิด) ทำไมซากิถึงไม่ร่าเริงเหมือนเก่านะ? แปลกแต่จริง - -' (พูด) นี่ซากินายเป็นอะไรของนายน่ะ?
ซากิ: (นั่งกอดเข่า) ไม่มีไร ฉันแค่เบื่อน่ะ ไม่มีอะไรทำ
ฟุโด: ก็ไปปฏิบัติการของเรากันต่อสิ สนุกดีออก
ซากิ: ฉันอยากอยู่คนเดียว นายน่ะไปซะเถอะ
ฟุโด: ถ้าไปเราก็ไปด้วยกันสิ เราลงเรือลำเดียวกันแล้วไม่ใช่รึไง?
ซากิ: (ตะคอก) ฉันบอกว่าฉันอยากอยู่คนเดียวไง! ไปซะ! ฮึก! ฮือ...
น้ำตาเม็ดใสๆไหลมาจากดวงตาของซากิ ซากิทรุดฮวบลงไปอีกครั้ง ความรู้สึกคิดถึงเพื่อนเก่ารุนแรงมากขึ้นทุกที น้ำตายังไหลออกมาไม่ขาดสาย ฟุโดมองซากิอย่างไม่เข้าใจ เขาไม่เคยเห็นซากิร้องไห้เลยในชีวิต เขาย่อตัวลงไปให้เสมอกับซากิ แล้วจับหัวของซากิให้ผงกขึ้นมา
ซากิ: (เอ๋อสิครับท่าน เล่นจ้องอย่างนั้น)
ฟุโด: นายน่ะโตแต่ตัวจริงๆ (อ้าวเฮ้ย! หาเรื่องหรอ?! )
ซากิ: คนอย่างนายจะไปเข้าใจอะไรเล่า?! เฮอะ! ไม่ยุ่งกับนายแล้ว
ซากิรีบปาดน้ำตา แล้วลุกขึ้น แต่ก็โดนฟุโดพูดขัดเสียก่อน
ฟุโด: ทิ้งอดีตไว้เบื้องหลังเถอะนะ ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดก็พอ ส่วนอนาคต...อย่าเพิ่งไปคิดถึงมัน
ซากิ: (เอ๋อกินอีกครั้ง แล้วหันกลับไปมอง)นะ...นาย?...
ฟุโด: (ยิ้มแบบไม่เจ้าเล่ห์เหมือนเคย แต่เป็นยิ้มที่ให้กำลังใจมากกว่า) เรากลับมาร่วมมือกันอีกครั้งนะ
พลางยื่นมือไปให้ ซากิยิ้มบางๆ แล้วจับมือนั้นเขย่าเบาๆ จากนั้นทั้งสองก็เดินเข้าไปในอาคารเรียนเพื่อที่จะปฏิบัติการต่อไป...

ปล.1 คล้ายๆดราม่าแฮะ แอบเอ๋อ ฟุโดก็พูดีเป็นกับเขาด้วยเหรอ?
ปล.2 ยัยนั่นอีกแล้ว จะเป็นกขค.ไปถึงไหนห๊ะ?!

Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Sep 08, 2010 9:05 pm

FunG พิมพ์ว่า:โอ้ว

มันถึงเวลาที่ฮิโระจะดราม่าบ้างแล้ว!!!

(/me โดนตบ)

ถ้าฮิโระเป็นนักแสดง ก็ไม่ได้ไปทีมชาติอ่ะสิ

ยัยนั่นมาอีกแล้ว = =! อยากฆ่าให้ตายจริงๆ

(ปล.ลองเอาไปปริ้นแล้ว ได้ประมาณ 40 หน้าละมั้งคะเนี่ย ยาวจริงๆ )

แห่ะๆ.. ได้ไอเดียมาจากรุ่นพี่สถาบันกันตนาเค้าน่ะ เลยขอเอามั้ง~ =w=;;;

อาจจะได้ไปหรือไม่ได้ไปนั้นก็ต้องดูกันต่อไปนะเออฟังก์จัง><

เข้าใจหรอกนะว่าอยากฆ่าแม่นั้น เราเองก็อยากกดหัวมันอยู่เหมือนกัน=w= เอาเลือดชั่วๆออกมาให้จงได้~!

แล้วเอาไปปริ้นได้เยอะขนาดนั้นเลยหรอเนื้ย= =;;;; แต่งไปได้เนอะเรา.....

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 9:28 pm

FunG พิมพ์ว่า:โอ้ว

(/me โดนตบ)

แห่ะๆ.. ได้ไอเดียมาจากรุ่นพี่สถาบันกันตนาเค้าน่ะ เลยขอเอามั้ง~ =w=;;;

อาจจะได้ไปหรือไม่ได้ไปนั้นก็ต้องดูกันต่อไปนะเออฟังก์จัง><

เข้าใจหรอกนะว่าอยากฆ่าแม่นั้น เราเองก็อยากกดหัวมันอยู่เหมือนกัน=w= เอาเลือดชั่วๆออกมาให้จงได้~!

แล้วเอาไปปริ้นได้เยอะขนาดนั้นเลยหรอเนื้ย= =;;;; แต่งไปได้เนอะเรา.....
โอ้เยอะมากมาย.............

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 9:47 pm

ชักยาวแระ
Spoiler:
“เราไม่ให้เธอทำอะไรเทรนเนอร์ของเราหรอก”
เด็กหญิงที่เข้ามาหาเรื่องลิโนะทำตาโตด้วยความตกใจ แล้วรีบวิ่งหนีออกไป
ลิโนะที่ล้มอยู่กับพื้นสะดุ้งสุดตัวค่อยๆหันมาด้านหลังพบพวกเอนโดยืนอยู่ด้านหลัง
ลิโนะ : ขอบใจ..........
คุริมัตสึ : ลุกขึ้นก่อนเถอะ(*/ยื่นมือมาให้ลิโนะจับ)
ลิโนะ : ขอบใจพวกนายมากนะ........ขอบใจจริงๆ
คาเบยาม่า : พอได้แล้วล่ะน่าเลิกขอบคุณได้แล้วเดี๋ยวพวกเราก็เขิลหมดหรอก
ลิโนะ : (*/พยายามทำหน้าสดชื่น) อืม...งั้นเราไปโรงเรียนกันดีกว่านะ
----------------------------------------------------------------------------
บ่ายวันนั้นทุกคนลงมาซ้อมตามปกติ ฮิโระก็มานั่งดูโกเอนจิซ้อมเช่นเคย ลิโนะมองไปยังทั้งคู่แล้วยิ้มพูดขึ้นมาว่า.......
ลิโนะ : ดีจังเลยเนอะเหมือนเดิมแล้ว..............
อากิ : อ่ะ.......อืม
เอนโด : นี่ลิโนะไปซ้อมกันเถอะ~~~~(*/เอนโดตะโกนพร้อมกับโบกมืออย่าเอาเป็นเอาตาย)
อากิ : ลิโนะก็ไปซ้อมกับพวกเขาเถอะ..อย่าลืมหน้าที่ของเทรนเนอร์สิ^^
ลิโนะ :อ่ะ...อ่า..............(*/พลางวิ่งไปซ้อมกับพวกเอนโด)
ทุกคนซ้อมกันอย่างแข็งขันเนื่องจากใกล้วันที่จะแข่งกับทีมบิ๊กเวฟแล้ว........แต่ทันใดนั้นอากิก็วิ่งมาพร้อมกับตะโกนเรียกลิโนะ.............
ลิโนะ :มีอะไรเหรอ...........
อากิ : มีโทรศัพท์จากโค้ชฮิบิกิให้เธอรีบไปหาที่ร้าไรไรเคนน่ะ
ลิโนะ : โค้ชฮิบิกิเหรอ.....................งั้นฝากด้วยนะ(*/พูดพลางทำท่าจะออกไป)
พอดีกันที่โทจิขับมอเตอร์ไซย์ผ่านมาหน้าโรงเรียนพอดี
โทจิ : เฮ้!!!สวัดดีทุกคน...ไงลิโนะจัง
ลิโนะ : อ้าว.โทจิมาพอดีเลย ขอติดรถไปทำธุระหน่อยได้ไหม............
โทจิ : หะ......เห๋......(*/ตอบอย่างดีใจ)ได้สิขึ้นมาเลย(*/พูดพลางยื่นหมวกกันน็อกให้ลิโนะ)
ลิโนะ : (*/รับหมวกนั้นมาสวม) ไปร้านไรไรเคนนะรู้จักใช่ป่ะ.............
โทจิ : อ้อ..หิวเราะเดี๋ยวฉันไปซื้ออะไรมาให้กินก็ได้
ลิโนะ : (*/ตีแขนโทจิ) บ้าเราะเขาไปทำธุระย่ะ!!!
โทจิ : โอ๊ยผู้หญิงอะไรแรงเยอะชะมัด เส้นลายมือขาดรึเปล่าเนี๊ยะ
ลิโนะ : จะบ้าเหรอ..ขับไปเหอะน่า
โทจิ :เออๆ นั่งดีดีแล้วกัน..............อ้าวเกาะเอวฉันไว้สิเดี๋ยวตก(*/พูดพลางคว้าแขนลิโนะมากอดเอวของตัวเอง).....ไปแล้วนะ...........
โทจิหันมายิ้มมุมปากให้คิดจัง สร้างความไม่พอใจให้กับคิจังไม่น้อย
คิจัง : (*/หันหลังกลับ)ซ้อมต่อเถอะ................
ฮารุนะ : พี่คะ..............ไม่เป็นไรแน่นะ
อากิ : ฮารุนะมีอะไรเหรอ............................(*/อากิถามอย่างอยากรู้)
ฮารุนะจึเล่าเรื่องระหว่างลิโนะละคิโดให้อากิฟังทุกอย่าง
อากิ : ถ้าอย่างนั้น..สองคนนั่นก็......................น่าสงสานจังนะ
ฮารุนะ : ค่ะ........อยู่ใกล้กันแค่นี้เอง
---------------------------------------------------------------------------------------
ที่ร้านไรไรเคน โค้ชฮิบิกิโยนเอกสารปึ้งหนึ่งลงบนโต๊ะ
โค้ชฮิบิกิ : โอนิงาวาระ หามาให้น่ะ เธอลองดูคร่าวๆก่อนนะว่ามีจุดอ่อนตรงไหนบาง
ลิโนะอ่านตัวหนังสือที่อยู่ในนั้นทุกตัวอักษรอย่างตั้งใจ หน้าแล้วหน้าเล่า ย่อหน้าทุกๆย่อหน้าเธอพยามอ่านให้จำขึ้นใจ
ลิโนะ : ข้อ 48.“ไอดอลจะสามารถมีบอดี้การ์ดได้ โดยไม่จำกัดว่าจะเป็นชายหรือหญิง” และข้อที่50 “ไอดอลสามารถอนุญาตให้บอดี้การ์ดไปทำธุระส่วนตัวได้ในระยะเวลาที่กำหนด” ข้อที่53 “ไอดอลสามารถมีความสัมพันธ์กับคนที่มีชื่อเสียงได้” โค้ชคะหนูว่าหนูหาทางออกได้แล้วค่ะ(*/ลิโนะเงยหน้ามาพร้อมกับมีรอยยิ้มเปี้อนหน้า)
โค้ชฮิบิกิ : ไหนว่ามาซิ!!!!
ลิโนะ : ข้อสุดท้ายก็หมายความว่าฮิโระสามารถคบกับโกเอนจิคุงได้อย่างเปิดเผย เนื่องจากโกเอนจิคุงเป็นทีมชาติ เป็นอินนาสุมะเจแปน ไงคะโค้ช (*/ลิโนะพูดอย่างตื่นเต้น)
โค้ชฮิบิกิ : ฮืมหัวไวหนิลิโนะ.....ฉันว่าแล้วฉันมองคนไม่ผิด...............งั้นเรื่องนี้ฝากเธอจัดการด้วยนะ.......แล้วฉันจะนัดคุณเคนซากิมาคุยกับเธอ.......
ลิโนะ : ได้ค่ะโค้ช..วางใจได้
----------------------------------------------------------------------------
วันต่อมาลิโนะได้รับหน้าที่ออกแบบการฝึกซ้อมเช่นเดิม
ลิโนะ : วันนี้เราจะมาเสริมความแข็งแกร่งในการตัดอลนะทุกคน ทุกคนแบ่งเป็นกลุ่มละห้าคน 4คนอยู่รอบๆ อีกคนที่อยู่ตรงกลาง คนที่อยู่รอบๆพยายามส่งบอลไปรอบๆอย่าให้คนตรงกลางแย่งได้ สำหรับคนที่อยู่ตรงกลางก็พยายามแย่งลูกจากเท้าของคนที่อยู่รอบๆให้ได้ และหนีออกมาให้ได้......เข้าใจนะทุกคน เอาเริ่มซ้อมกันเถอะ
โค้ชคุโด : (*/เดินเข้ามาหาลิโนะ) เป็นแผนที่ดีจริงๆขอบใจมากนะลิโนะ
ลิโนะ : (*/หน้าแดง)หนูก็แค่.................(*/เสียงแผ่วลง)ทำตามหน้าที่เท่านั้น..........ทั้งๆที่อยากจะช่วยมากกว่านี้แท้ๆ(*/ลิโนะหันหน้าหนีพยายามซับน้ำตาที่ไหลออกมา)
โค้ชคุโดยืนดูการซ้อมอยู่ซักพักจึงเดินกลับเข้าชมรมไป
เอี๊ดดดดดรถเบ๊นซ์สีดำเข้ามาจอดถึงหน้าสนาม
เคนซากิ : กรี๊ดดดดดดดดมาอยู่ที่นี่เองคุณน้องเดี๋ยวผิวก็เสียหรอก....อารมณ์เสีย~~~
ลิโนะ : นี่ !!คุณเจเจ๊คะ จะโวยวายอะไรก็ให้มันพอเหมาะหน่อยนี่ทีม”อินะสุมะเจแปน”เขากำลังซ้อมอยู่นะคะ(*/ลิโนะพูดอย่างหัวเสียแต่ยังไม่วายเน้นคำว่าอินะสุมะเจแปนอย่างชัดถ้อยชัดคำ)
อากิ : เอาเถอะๆสองคนนี้ใจเย็นก่อนนะคะ.............
ทุกคนในสนามหยุดซ้องพลางจ้องมายังบรรยากาศอึมครึมที่อยู่ข้างสนาม
เคนซากิ :นี่!!!นังชะนีน้อยปากดีนี่ใครกันยะ
ฮิโระ : พะ....เพื่อนหนูเองแหละค่ะคุณเคนซากิ
เคนซากิ : อ้อ.........ถึงว่านังชะนีน้อยปากดี...............(*/คว้ามือฮิโระ พลางจะเดินออกไป)
ลิโนะ : เดี๋ยวก่อนสิยะคุณเจเจ๊!!!!
เคนซากิ : มีอะไรอีกล่ะยะนังชะนีน้อย....เสียเวลาเจเจ๊ รีบๆพูดมาเร็วๆ........เจเจ๊ไม่มีเวลาทั้งวันนะ อารมณ์เสีย~~~
ลิโนะ : (*/ตะโกนออกมา)ข้อที่ของไอดอล53 “ไอดอลสามารถมีความสัมพันธ์กับคนที่มีชื่อเสียงได้”
เคนซากิ : นี่ นังชะนีน้อย..............
ลิโนะ : (*/หลับหูหลับตาพูด)ก็หมาความว่าฮิโระสามารถคบโกเอนจิต่อไปได้เพราะว่าโกเอนจิคุงเป็น1ในทีมอินนะสุมะเจแปนซึ่งถือเป็นนักกีฬาทีมชาติ เป็นบุคคลที่มีชื่อเสียง................
เคนซากิ : นี่ นังชะนีน้อย...............เธอรู้ได้ไง
ลิโนะ : หลังจากวันนั้นที่เจ๊มาโวยวายในสนามเราก็พยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้มาโดยตลอด
เคนซากิ : มันก็จริงนะเจเจ๊ลืมคิดข้อนี้ไปเลย........ว่าแต่หัวไวดีนี่นังชะนีน้อย
ลิโนะ :นี่หมายความว่าเจ๊จะไม่ขัดขวางโกเอนจิคุงกับฮีโระจังแล้วใช่ไหมคะ
เคนซากิ : เอาเถอะๆ.....เขาจะชอบกันเจ๊ก็ไม่ยุ่งแล้ว แต่อย่าเปลี่ยนคู่ล่ะ...เจ๊อารมณ์เสีย~~~~
ลิโนะเงยหน้าขึ้นมาพร้อมกับรอยยิ้มอย่างดีใจและโล่งใจ เคนซากิจ้องห้าลิโนะอย่างสงสัย
เคนซากิ : นี่นังชะนีน้อย สนใจไปเป็นผู้จักการส่วนตัวนักแสดงไหม..............
ลิโนะ : อะไรนะคะ ไม่ค่ะ ไม่ (*/ลิโนะโบกมือพัลวัน)
เคนซากิ : เออย่ะนังชะนีน้อย..............(*/ปล่อยมือฮิโระพลางหันหลังกลับ) เออฮิโระจัง.............พรุ่งนี้อย่าลืมมาลงชื่อยืนยันนะยะ...แล้วอย่ามาลายล่ะเดี๋ยวเจ๊อารมณ์เสีย(*/ว่าแล้วก้เดินบิดตูดขึ้นรถเบ๊นซ์คันงามออกไป)
ฮิโระ : (*/วิ่งเข้ามากอดทั้งน้ำตา) ขอบคุณนะลิโนะจัง
ลิโนะ : ไม่เป็นไรหรอก ก็เราเป็นเพื่อนกันหนิ(*/ยิ้ม)
ในสนามหนุ่มๆกำลังยืนมองสาวๆสะสางปัญหากันอย่างไม่วางตา
เอนโด : (*/เดินมาหาคิจัง)นี่คิโดนายอย่าลืมเตือนฉันนะว่าอย่าทำให้ยัยนั่นโมโห
คิจัง : (*/ยิ้มมุมปาก)นั่นล่ะฮานะจังตัวจริงเสียงจริงเลยล่ะ
ลิโนะหันมามองที่กลางสนามโกเอนจิยิ้มให้ฮิโระจังจากกลางสนามและฮิโระจังก็ยิ้มตอบ ลิโนะจังมองการกระทำของทั้งคู่พลางยิ้มจางๆให้ตัวเอง ให้ตัวเองแล้วเดินออกไปจากตรงนั้นอย่างเงียบๆ

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Sep 08, 2010 10:47 pm

เอาละมาดราม่ากันต่อเถอะ! (สุดท้ายก็ต้องดราม่าหรอนี่T^T)

Spoiler:

เราวิ่งออกมาจากข้างสนามและตรงไปยังที่บ้านโดยไม่ลังเล แม้ว่าจะมีเสียงใครเรียกตามหลังเรามาก็ตาม
ปัง!
เสียงประตูที่ปิดอย่างแรง เราเดินเข้ามาในบ้านและทรุดลงบนโซฟา
Hiro : ชูยะคุง....ชูยะคุง....ฮึก... (เอาหมอนมากอดและนั่งร้องไห้)
ครืด.. เสียงประตูเบาๆดังขึ้น บ่งบอกได้ว่าพี่ชายของเรามาถึงบ้านแล้ว
Hiryu : ..!!..ฮิโระ!! (กำลังเดินไปห้องหนังสือแต่ดันสังเกตเห็นเราซะก่อน)
Hiryu : ฮิโระเป็นอะไรไป! ไปโดนใครแกล้งมากัน! พี่จะจัดการมันเอง! (เดินมายอตัวให้เสมอเราก่อนจะถามด้วยความเป็นห่วง และทำเสียงดังครือๆในคออย่างไม่พอใจ)
Hiro : พี่.....ฮึก!....ฮือ!! (เงยหน้าขึ้นมามอง และกระโดดกอดพี่อย่างแน่นแล้วปล่อยโฮออกมาพักใหญ่)
Hiryu : !!!...ฮิโระ.....
พี่ไม่ได้ขยับไปไหนจนกระทั่งเราเริ่มสงบใจได้บ้างแล้ว ก็ถามเราถึงสาเหตุที่ทำให้เราต้องเป็นแบบนี้ เราก็เล่าเรื่องทั้งหมดให้พี่ฟังจนหมด และพี่ก็ลุกลขึ้นและมานั่งข้างๆเรา
Hiryu : อย่างงั้นหรอ...เพราะกฎอันนั้นสินะ... (พูดพลางทำท่าเหมือนกำลังคิดเรื่องอะไรบางอย่าง)
Hiro : อืม....
Hiryu : ฮิโระ....
Hiro : หื้ม?..
Hiryu : น้องต้องการอะไรกัน..
Hiro : เอะ...เอ๋~! ทำไมพี่ถึงถาม...
Hiryu : พี่มีอยู่สองทางเลือก
Hiro : สองทาง...เลือก...
Hiryu : ทำตามความฝัน หรือ จะอยู่กับคนที่ชอบ
Hiro : ...!!! แบบนี้มัน.. (ทำท่าคิดหนัก)
Hiryu : ไม่จำเป็นต้องคิดมากหรอกนะ ยังมีเวลาอีกสองวัน.. ไปเลือกให้ดีๆละ เลือกทางที่คิดว่าจะไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง
Hiro : ...พี่ฮิริว......
Hiryu : (ลุกยืนขึ้นก่อนจะเดินไปที่ประตูห้องหนังสือ)พี่คงบอกได้แค่นี้แหละ พี่เองก็ไม่อยกให้น้องสาวตัวเองเดินผิดทางแบบพี่คนนี้น่ะ
Hiro : ......
ณ ห้องเรียน
Rino : ฮิโระจัง!! (ตะโกนเรียก)
Hiro : ละ...ลิโนะจัง...มีอะไรหรอ..ตะโกนซะดังเชียว
Rino : ตามมากับฉันหน่อย! (จับข้อมือและเริ่มลากไป)
Hiro : ..!!...จะพาฉันไปไหนงั้นหรอ?? (โดนลากไปแบบงงๆ)
เราโดนลิโนะจังลากไปเรื่อยๆจนถึงดาดฟ้าของตึกเรียน เราผอบเล็กน้อยก่อนจะมองไปรอบๆและเห็นคิโดคุงยืนอยู่
Hiro : คิโดคุง...ทำไมถึงมาอยู่ที่นี่ละ (มองอย่างสงสัย)
Kidou : จุดประสงค์เดียวกันกับซาชิโยะจังน่ะแหละ
Hiro : เอ๋~ งั้น..ลิโนะจังมีเรื่องอะไรอย่างงั้นหรอ (ตีสีหน้าฟื่นยิ้มเอาไว้)
Rino : ฮิโระจัง...
Hiro : .....
Rino : ฮิโระจังน่ะ...เป็นไอดอลงั้นหรอ..
Hiro : ...!!!...ทำไมพวกเธอถึง....
Rino : ชื่อของเธอ...อีกไม่นานคงได้โพสลงในเว็บแน่ ทำไมเธอถึงไม่บอกพวกเราละ
Hiro : ....
Kidou : พอก่อนซาชิโยะจัง ฮิโรกิจัง...คนที่เข้ามาโว้ยวายที่สนามน่ะ...เป็นผู้จัดการส่วนตัวของเธองั้นหรอ
Hiro : ...อืม.... (ก้มหน้าหลบสายตาของทั้งสองคน)
Rino : แล้วทำไมเค้าถึงต้องโกรธโกเอนจิขนาดนั้นละ
Kidou : นั้นสินะ ฉันก็ว่ามันแปลกๆนะ ถ้าจะว่าก็ต้องว่าพวดเราที่รั้งตัวเธอให้อยู่ที่นี่น่ะ
Hiro : มันเป็นกฎน่ะ....
Rino : กฎ??
Hiro : อืม...กฎขอที่สำคัญที่สุดก็คือ....ห้ามมีความรักให้คนอื่นได้เห็นเป็นอันขาด
Rino : กะ....กฎบ้าอะไรเนื่ย!!
Kidou : ซาชิโยะจัง... (เข้าไปห้ามลิโนะที่กำลังจะอาลาวาด)
Hiro : เวลา...มันจะไม่มีแล้วละ...
Kidou : ..??...หมายความว่ายังไงหรอฮิโรกิจัง?
Hiro : อีกแค่วันเดียวเท่านั้น....ที่ฉันจะได้อยู่กับชมรมฟุตบอลของพวกเธอ.....(เสียงสั่นๆ)
Rino : ฮิโระจัง.....
Hiro : ขอร้องละ....อย่าไปบอกชูยะคุงเลยนะ..
Rino : อืม...เราเป็นเพื่อนกันนี่นา...
เวลายามบ่ายนะเออ
Gouenji : ฮิโระ! ไปกันเถอะ! (เดินเข้ามาชวน)
Hiro : ..!!...ชูยะคุง!
Gouenji : เป็นอะไรรึเปล่า?
Hiro : อื้ม^^ ฉันไม่เป็นไรหรอก เราลงไปกันเถอะนะ^^ (จับมือ)
Gouenji : อืม...(ตอบแบบไม่ค่อยเต็มใจ)
Endo : เฮ้ย!! ฮิโรโตะ!! อย่ามัวแต่คุยกับมิโดริคาว่าสิ= =+ (ทักคนที่ถูดเรียก)
Hiroto : จะบ้ารึไงกันเหล่า!! เค้าเรียกว่าปรึกษาเฟ้ย!! ริวเซเบลด!!!! (เตะใส่เอนโดอย่างจัง)
5 5 5
Aki : ฮิโระจัง...
Hiro : มีอะไรหรอกอากิจัง
Aki : ทำไมถึงมองด้วยสายตาเศร้าๆแบบนั้นละ (ถามด้วยความเป็นห่วง)
Hiro : อา...ไม่มีอะไรจ้ะ^^
Aki : งั้นหรอ...
ทุกซ้อมกันอย่างแข็งขัน มันเป็นภาพที่เรามองแล้ว...ชั่งปวดใจเหลือเกิน...
Gouenji : ฮิโระ.. (เดินเข้ามาใกล้)
Hiro : ชูยะคุง...
Gouenji : งานที่คนๆนั้นบอกน่ะ...คืออะไรงั้นหรอ
Hiro : ....คือว่า....
เรายังไม่ทันจะพูดจบก็มีเสียงเรียกเราให้หันไป
Hiryu : ฮิโระ!! (ตะโกนเรียก)
Hiro : อ๊ะ!
Endo : ใครกันน่ะ.
Gouenji : ...... (จองพี่เราที่ยืนเรียกอยู่)
Hiro : ทำไมพี่ถึง...
Endo : พี่งั้นหรอ!! (มองไปทาวพี่ฮิริว)
Hiryu : ก็ใช่นะสิ= =;;
Endo: อยากรู้จัง~ ว่าจะมีฝีมือขนาดไหน~ >w<
Hiryu : จะชูตให้ลูกหนึ่งก็ได้นะ^^ (มองไปที่กัปตันจอมวุ่นวาย)
Endo : อื้ม!!
เอนโดเริ่มเคลียพื้นที่ไปได้สักพัก พี่เราเห็นอย่างงั้นก็บอกว่า
Hiryu : ให้แข่งกันทั้งทีมนะแหละ
Kaze : จะทำได้หรอ...
Fodou : ฮึ! ไม่ใช่ว่าพูดไปงั้นๆหรอกนะ (ปากเสียจริงอห่ะ= =)
Hiryu : หึ...อย่าได้อยู่นิ่งเชียวละ
ปริ๊ด!!!!
พี่เลี้ยงลูกตรงไปปะทะกับกองกน้าทั้งสองคน แต่แล้วก็ใช่วิธีหลอกล่อจนหลบโทระคุงมาได้ และกำลังหลบจากชูยะคุงอยู่
Hiryu : นายสินะ...โกเอนจิ ชูยะ...
Gouenji : ใช่..
Hiryu : ลูกเตะเพลิงของนายในตอนนี้น่ะ...มันยังไม่สมบูรณ์หรอก...(กระซิบผ่าน ก่อนจะเลื้ยงลูกผ่านไป)
Kidou : แน่ๆจริงเลยแห่ะ งั้นมาลองดูกันหน่อย! (วิ่งเข้าไปกัน)
Hiryu : หึ....
พี่เลี้ยงลูกผ่านไปเรื่อยๆจยมาถึงหน้าประตู
Hiryu : จงดูซะ! นี้แหละคือเพลิงที่สมบูรณ!!
All : อะไรนะ!!
พี่วิ่งก่อนจะปล่อนออร่าเปลวไฟตามตัว และตั้งท่าเตรียมจะยิง จากนั้นก็ส่งลูกลอยขึ้นไปในอากาศก่อนจะกระโดดตามไป เปลวไฟที่ห่อหุ้มลูกฟุตบอล จนกลายเป็นรูปมังกรไฟ
Hiryu : Inferno Frae!!!!!
มังกรไฟพุ่งเข้าตุงตะขายไปอย่างง่ายดาย
" สุดยอดเลย!! "
" ท่าเจ๋งชะมัด! "
ท่ามกลางเสียงที่กึกก้องพี่ก็เดินไปทางเรา
Hiryu : ฮิโระ...
Hiro : กว่าจะพูดธุระได้ซะทีนะ= =
Hiryu : หึๆ ฮิโระ...
Hiro : หื้ม??
Hiryu : เลือกได้รึยัง...
Hiro : ..!!!!...
Gouenji : เลือก? เลือกอะไรอย่างงั้นหรอ (มองอย่างสงสัย)
Hiro : ....... (มองไปที่ชูยะ ก่อนจะถอนหายใจเบาๆ)
Hiryu : เฮอ~..... จริงๆเลยแห่ะ พรุ่งนี้วันสุดท้ายแล้วนะ ตัดสินใจให้ดีก็แล้วกัน...
Hiro : อืม...

โฮกวันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะ+ + เริ่มมึนแล้ว เด๋วจะมาอต่งให้ต่อให้จบนะเออ

ส่วนอันนี้เป็นรูปที่ทำเสร็จสดๆร้อนๆ
Spoiler:

[img][/img]
รูปพี่น้อง แอบสกรีมคนพี่นิดๆแห่ะ=v=;;;;
[img][/img]
ส่วนอันนี้เป็นอาการะซังพี่เลี้ยงที่เข้สข้างเรานั้นเอง

แก้ไขล่าสุดโดย Yokai no hi เมื่อ Wed Sep 08, 2010 10:58 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 10:57 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:เอาละมาดราม่ากันต่อเถอะ! (สุดท้ายก็ต้องดราม่าหรอนี่T^T)

Spoiler:

เราวิ่งออกมาจากข้างสนามและตรงไปยังที่บ้านโดยไม่ลังเล แม้ว่าจะมีเสียงใครเรียกตามหลังเรามาก็ตาม
ปัง!
เสียงประตูที่ปิดอย่างแรง เราเดินเข้ามาในบ้านและทรุดลงบนโซฟา
Hiro : ชูยะคุง....ชูยะคุง....ฮึก... (เอาหมอนมากอดและนั่งร้องไห้)
ครืด.. เสียงประตูเบาๆดังขึ้น บ่งบอกได้ว่าพี่ชายของเรามาถึงบ้านแล้ว
Hiryu : ..!!..ฮิโระ!! (กำลังเดินไปห้องหนังสือแต่ดันสังเกตเห็นเราซะก่อน)
Hiryu : ฮิโระเป็นอะไรไป! ไปโดนใครแกล้งมากัน! พี่จะจัดการมันเอง! (เดินมายอตัวให้เสมอเราก่อนจะถามด้วยความเป็นห่วง และทำเสียงดังครือๆในคออย่างไม่พอใจ)
Hiro : พี่.....ฮึก!....ฮือ!! (เงยหน้าขึ้นมามอง และกระโดดกอดพี่อย่างแน่นแล้วปล่อยโฮออกมาพักใหญ่)
Hiryu : !!!...ฮิโระ.....
พี่ไม่ได้ขยับไปไหนจนกระทั่งเราเริ่มสงบใจได้บ้างแล้ว ก็ถามเราถึงสาเหตุที่ทำให้เราต้องเป็นแบบนี้ เราก็เล่าเรื่องทั้งหมดให้พี่ฟังจนหมด และพี่ก็ลุกลขึ้นและมานั่งข้างๆเรา
Hiryu : อย่างงั้นหรอ...เพราะกฎอันนั้นสินะ... (พูดพลางทำท่าเหมือนกำลังคิดเรื่องอะไรบางอย่าง)
Hiro : อืม....
Hiryu : ฮิโระ....
Hiro : หื้ม?..
Hiryu : น้องต้องการอะไรกัน..
Hiro : เอะ...เอ๋~! ทำไมพี่ถึงถาม...
Hiryu : พี่มีอยู่สองทางเลือก
Hiro : สองทาง...เลือก...
Hiryu : ทำตามความฝัน หรือ จะอยู่กับคนที่ชอบ
Hiro : ...!!! แบบนี้มัน.. (ทำท่าคิดหนัก)
Hiryu : ไม่จำเป็นต้องคิดมากหรอกนะ ยังมีเวลาอีกสองวัน.. ไปเลือกให้ดีๆละ เลือกทางที่คิดว่าจะไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง
Hiro : ...พี่ฮิริว......
Hiryu : (ลุกยืนขึ้นก่อนจะเดินไปที่ประตูห้องหนังสือ)พี่คงบอกได้แค่นี้แหละ พี่เองก็ไม่อยกให้น้องสาวตัวเองเดินผิดทางแบบพี่คนนี้น่ะ
Hiro : ......
ณ ห้องเรียน
Rino : ฮิโระจัง!! (ตะโกนเรียก)
Hiro : ละ...ลิโนะจัง...มีอะไรหรอ..ตะโกนซะดังเชียว
Rino : ตามมากับฉันหน่อย! (จับข้อมือและเริ่มลากไป)
Hiro : ..!!...จะพาฉันไปไหนงั้นหรอ?? (โดนลากไปแบบงงๆ)
เราโดนลิโนะจังลากไปเรื่อยๆจนถึงดาดฟ้าของตึกเรียน เราผอบเล็กน้อยก่อนจะมองไปรอบๆและเห็นคิโดคุงยืนอยู่
Hiro : คิโดคุง...ทำไมถึงมาอยู่ที่นี่ละ (มองอย่างสงสัย)
Kidou : จุดประสงค์เดียวกันกับซาชิโยะจังน่ะแหละ
Hiro : เอ๋~ งั้น..ลิโนะจังมีเรื่องอะไรอย่างงั้นหรอ (ตีสีหน้าฟื่นยิ้มเอาไว้)
Rino : ฮิโระจัง...
Hiro : .....
Rino : ฮิโระจังน่ะ...เป็นไอดอลงั้นหรอ..
Hiro : ...!!!...ทำไมพวกเธอถึง....
Rino : ชื่อของเธอ...อีกไม่นานคงได้โพสลงในเว็บแน่ ทำไมเธอถึงไม่บอกพวกเราละ
Hiro : ....
Kidou : พอก่อนซาชิโยะจัง ฮิโรกิจัง...คนที่เข้ามาโว้ยวายที่สนามน่ะ...เป็นผู้จัดการส่วนตัวของเธองั้นหรอ
Hiro : ...อืม.... (ก้มหน้าหลบสายตาของทั้งสองคน)
Rino : แล้วทำไมเค้าถึงต้องโกรธโกเอนจิขนาดนั้นละ
Kidou : นั้นสินะ ฉันก็ว่ามันแปลกๆนะ ถ้าจะว่าก็ต้องว่าพวดเราที่รั้งตัวเธอให้อยู่ที่นี่น่ะ
Hiro : มันเป็นกฎน่ะ....
Rino : กฎ??
Hiro : อืม...กฎขอที่สำคัญที่สุดก็คือ....ห้ามมีความรักให้คนอื่นได้เห็นเป็นอันขาด
Rino : กะ....กฎบ้าอะไรเนื่ย!!
Kidou : ซาชิโยะจัง... (เข้าไปห้ามลิโนะที่กำลังจะอาลาวาด)
Hiro : เวลา...มันจะไม่มีแล้วละ...
Kidou : ..??...หมายความว่ายังไงหรอฮิโรกิจัง?
Hiro : อีกแค่วันเดียวเท่านั้น....ที่ฉันจะได้อยู่กับชมรมฟุตบอลของพวกเธอ.....(เสียงสั่นๆ)
Rino : ฮิโระจัง.....
Hiro : ขอร้องละ....อย่าไปบอกชูยะคุงเลยนะ..
Rino : อืม...เราเป็นเพื่อนกันนี่นา...
เวลายามบ่ายนะเออ
Gouenji : ฮิโระ! ไปกันเถอะ! (เดินเข้ามาชวน)
Hiro : ..!!...ชูยะคุง!
Gouenji : เป็นอะไรรึเปล่า?
Hiro : อื้ม^^ ฉันไม่เป็นไรหรอก เราลงไปกันเถอะนะ^^ (จับมือ)
Gouenji : อืม...(ตอบแบบไม่ค่อยเต็มใจ)
Endo : เฮ้ย!! ฮิโรโตะ!! อย่ามัวแต่คุยกับมิโดริคาว่าสิ= =+ (ทักคนที่ถูดเรียก)
Hiroto : จะบ้ารึไงกันเหล่า!! เค้าเรียกว่าปรึกษาเฟ้ย!! ริวเซเบลด!!!! (เตะใส่เอนโดอย่างจัง)
5 5 5
Aki : ฮิโระจัง...
Hiro : มีอะไรหรอกอากิจัง
Aki : ทำไมถึงมองด้วยสายตาเศร้าๆแบบนั้นละ (ถามด้วยความเป็นห่วง)
Hiro : อา...ไม่มีอะไรจ้ะ^^
Aki : งั้นหรอ...
ทุกซ้อมกันอย่างแข็งขัน มันเป็นภาพที่เรามองแล้ว...ชั่งปวดใจเหลือเกิน...
Gouenji : ฮิโระ.. (เดินเข้ามาใกล้)
Hiro : ชูยะคุง...
Gouenji : งานที่คนๆนั้นบอกน่ะ...คืออะไรงั้นหรอ
Hiro : ....คือว่า....
เรายังไม่ทันจะพูดจบก็มีเสียงเรียกเราให้หันไป
Hiryu : ฮิโระ!! (ตะโกนเรียก)
Hiro : อ๊ะ!
Endo : ใครกันน่ะ.
Gouenji : ...... (จองพี่เราที่ยืนเรียกอยู่)
Hiro : ทำไมพี่ถึง...
Endo : พี่งั้นหรอ!! (มองไปทาวพี่ฮิริว)
Hiryu : ก็ใช่นะสิ= =;;
Endo: อยากรู้จัง~ ว่าจะมีฝีมือขนาดไหน~ >w<
Hiryu : จะชูตให้ลูกหนึ่งก็ได้นะ^^ (มองไปที่กัปตันจอมวุ่นวาย)
Endo : อื้ม!!
เอนโดเริ่มเคลียพื้นที่ไปได้สักพัก พี่เราเห็นอย่างงั้นก็บอกว่า
Hiryu : ให้แข่งกันทั้งทีมนะแหละ
Kaze : จะทำได้หรอ...
Fodou : ฮึ! ไม่ใช่ว่าพูดไปงั้นๆหรอกนะ (ปากเสียจริงอห่ะ= =)
Hiryu : หึ...อย่าได้อยู่นิ่งเชียวละ
ปริ๊ด!!!!
พี่เลี้ยงลูกตรงไปปะทะกับกองกน้าทั้งสองคน แต่แล้วก็ใช่วิธีหลอกล่อจนหลบโทระคุงมาได้ และกำลังหลบจากชูยะคุงอยู่
Hiryu : นายสินะ...โกเอนจิ ชูยะ...
Gouenji : ใช่..
Hiryu : ลูกเตะเพลิงของนายในตอนนี้น่ะ...มันยังไม่สมบูรณ์หรอก...(กระซิบผ่าน ก่อนจะเลื้ยงลูกผ่านไป)
Kidou : แน่ๆจริงเลยแห่ะ งั้นมาลองดูกันหน่อย! (วิ่งเข้าไปกัน)
Hiryu : หึ....
พี่เลี้ยงลูกผ่านไปเรื่อยๆจยมาถึงหน้าประตู
Hiryu : จงดูซะ! นี้แหละคือเพลิงที่สมบูรณ!!
All : อะไรนะ!!
พี่วิ่งก่อนจะปล่อนออร่าเปลวไฟตามตัว และตั้งท่าเตรียมจะยิง จากนั้นก็ส่งลูกลอยขึ้นไปในอากาศก่อนจะกระโดดตามไป เปลวไฟที่ห่อหุ้มลูกฟุตบอล จนกลายเป็นรูปมังกรไฟ
Hiryu : Inferno Frae!!!!!
มังกรไฟพุ่งเข้าตุงตะขายไปอย่างง่ายดาย
" สุดยอดเลย!! "
" ท่าเจ๋งชะมัด! "
ท่ามกลางเสียงที่กึกก้องพี่ก็เดินไปทางเรา
Hiryu : ฮิโระ...
Hiro : กว่าจะพูดธุระได้ซะทีนะ= =
Hiryu : หึๆ ฮิโระ...
Hiro : หื้ม??
Hiryu : เลือกได้รึยัง...
Hiro : ..!!!!...
Gouenji : เลือก? เลือกอะไรอย่างงั้นหรอ (มองอย่างสงสัย)
Hiro : ....... (มองไปที่ชูยะ ก่อนจะถอนหายใจเบาๆ)
Hiryu : เฮอ~..... จริงๆเลยแห่ะ พรุ่งนี้วันสุดท้ายแล้วนะ ตัดสินใจให้ดีก็แล้วกัน...
Hiro : อืม...

โฮกวันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะ+ + เริ่มมึนแล้ว เด๋วจะมาอต่งให้ต่อให้จบนะเออ

ส่วนอันนี้เป็นรูปที่ทำเสร็จสดๆร้อนๆ
Spoiler:

รูปพี่น้อง แอบสกรีมคนพี่นิดๆแห่ะ=v=;;;;
[img][/img]
ส่วนอันนี้เป็นอาการะซังพี่เลี้ยงที่เข้สข้างเรานั้นเอง
กรี๊ดกร๊าดดดดดดมาอีกแล้ว แอบอยากเห็นหน้าเจเจ๊

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Sep 08, 2010 11:14 pm

foxxy พิมพ์ว่า:กรี๊ดกร๊าดดดดดดมาอีกแล้ว แอบอยากเห็นหน้าเจเจ๊

55 นั่งวาดอยู่อะ แบบ..วาดไปมามันเหมือนผู้หญิงอะเลยไม่ได้ลงTwT

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 11:23 pm

foxxy พิมพ์ว่า:กรี๊ดกร๊าดดดดดดมาอีกแล้ว แอบอยากเห็นหน้าเจเจ๊

55 นั่งวาดอยู่อะ แบบ..วาดไปมามันเหมือนผู้หญิงอะเลยไม่ได้ลงTwT
เจเจ๊ เหรอ.......นางต้องเหมือนผู้หญิงดิ เพราะแม่นางเป็น....สตรี กรี๊ดดดดดดอ๊าชอบคำพูดนี้จัง ยัยชะนีน้อยยยยยยยยยยยยย

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Sep 08, 2010 11:30 pm

นั่งอ่าน

แต่งกันแบบ เมามันส์มากเลยนะ > <

(ชอบอากิระมากเลยอ่า เหมือนสาวเปรี้ยว~)

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Wed Sep 08, 2010 11:32 pm

^
^
^แต่งไปแต่มาพอมาดูอีกทีอ้ากระทู้มันไปหน้า9 แล้วเหรอ มากมายจริงๆแต่งกันสุดพลังเลย

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Wed Sep 08, 2010 11:40 pm

foxxy พิมพ์ว่า:

เจเจ๊ เหรอ.......นางต้องเหมือนผู้หญิงดิ เพราะแม่นางเป็น....สตรี กรี๊ดดดดดดอ๊าชอบคำพูดนี้จัง ยัยชะนีน้อยยยยยยยยยยยยย

555+ จะพยายามจ้า^^ มันดูเหมือนป้าๆอะ=w=;;;; วาดหัวฟูๆ(เพราะนึกไม่ออก)

FunG พิมพ์ว่า: นั่งอ่าน

แต่งกันแบบ เมามันส์มากเลยนะ > <

(ชอบอากิระมากเลยอ่า เหมือนสาวเปรี้ยว~)

มันเป็นช่วงเข้าเรื่องแล้วนี่นานะ^^ มันเลยเริ่มเข้มข้นขึ้นอย่างที่เห็นอะแหละ^^ ส่วนอากิระก็วาดให้ดูเป็นเลสที่สุดแล้วนะ><

foxxy พิมพ์ว่า:แต่งไปแต่มาพอมาดูอีกทีอ้ากระทู้มันไปหน้า9 แล้วเหรอ มากมายจริงๆแต่งกันสุดพลังเลย

55+ ก็เล่นแต่งกันทุกวันนี้นาฟอกซ์ซัง (และดูเหมือนเราจะพิมพ์กันเยอะน่าดู=w=;;Wink

หน้า 5 จาก 40 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 22 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics