มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

หน้า 1 จาก 40 1, 2, 3 ... 20 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Mon Aug 16, 2010 4:46 pm

ตามหัวข้อน่ะนะ ; w ;
"ให้แต่งการจำลองบทสนทนาของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบ" ไม่เกิน 2 คน(เผื่อคนชอบ2คน)

ตัวอย่าง
ตัวละครที่ใช้ : มัตสึโนะ/ ชิโร่
เรา : ทิกินั่นแล

นี่คือส่วนเหตุการ์ณนะ
Spoiler:
ทิกิ : ฟุบุคิ
ชิโร่ : มีอะไรเหรอครับทิกิซัง
ทิกิ : ขอคุยด้วยหน่อย...
ชิโร่ : ครับ ว่ามาเลย
ทิกิ : คือว่า...
ชิโร่ : ...
ทิกิ : ชั้น...
ชิโร่ : มีอะไรเหรอครับ...
ทิกิ : 'โทษนะ ชั้นคงบอกนายไม่ได้จริงๆน่ะแหละ(พร้อมกับวิ่งหนีออกไป)
ชิโร่ : ทิกินี่ก็...
ตัดมาที่ริมแม่น้ำในยามเย็นซึ่งมีลมพัดเอื่อยๆ ยอดหญ้าสั่นไหวไปมา เป็นบรรยากาศที่โรแมนติกขิงๆ
ทิกิ : ฟู่ว์~~~~~(ถอนหายใจ)
มัตสึ : (เข้ามาทักพร้อมกับตบบ่าตามประสาเพื่อนกัน)เฮ้เจ๊ เป็น'ไรไปน่ะ ทำไมถึงได้อยู่ในโหมดสิ้นหวังล่ะฟะ
ทิกิ : เรื่องของตรูเฟ้ย!
มัตสึ : (ยื่นน้ำใบบัวบกให้ทิกิ)
ทิกิ : เฮ้! ยื่นน้ำใบบัวบกให้งี้หมายความว่าไงฟะ ตรูไม่ได้ชอกช้ำอะไรนะเฟ้ย(ทุบหลังแมกซ์)
มัตสึ : แอ๊ก!
ทิกิ : (อัดซ้ำ)
มัตสึ : ชั้นทำอะไรผิดอ่ะ...แค่กๆ
ทิกิ : ก็นาย....
มัตสึ : อะไร...
ทิกิ : ฮึม.....
มัตสึ : ยัยทอมเอ๊ย ชั้นว่านะ เธอควรลดความกระด้างของเธอจะดีกว่านะ ;P
ทิกิ : (ทำตาเป็นประกายพร้อมรังสีอำมหิต...ชิ้ง!)
มัตสึ : เหวย!
ทิกิ : เจ้าบร้าาาาาาาาา!!!!(เข้าไปชก)
มัตสึ : (หลบและรับไว้ได้ทัน)ฟู่ว~
ทิกิ : (ความโกรธลดลงเหลือแต่ความอาย)
ทิกิ : โธ่เอ๊ย! หงุดหงดเฟ้ยยยย!!!!!!(เดินจากไปพร้อมหน้าแดงด้วย)
มัตสึ : ยัยนั่น เป็นอะไรของเค้านะ?

เรื่องความยาว ยังไงก็ได้เพราะตอนแรกกะจะเขียนสั้นๆแต่ดันติดลมเลยยาวไปเลย "orz

ปล.ถ้าผิดหมวดบอกด้วยนะคะ ^^

ピエロココ

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  Samurai_Spirit on Mon Aug 16, 2010 5:02 pm

รู้สึกว่าจะเป็นส่วนที่เจาะความมาใช่ไหมครับเนี่ย

Samurai_Spirit

Re: มาจำลองเหตุการณ์ของเรากับตัวละครในอินะอิเระที่เราชอบกันเถอะ!!

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Mon Aug 16, 2010 7:03 pm

โฮกฮาก แปะไว้ก่อนดีกว่า ก๊ากๆๆๆ *กำลังอยากเสื่อมแข่งกับซาคุมะ*<<เกี่ยว?

สถานะ :ดอง

sakujung

http://sakushisaku.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  FunG on Mon Aug 16, 2010 7:10 pm

ตัวละครที่ใช้ : โกเอนจิ/เอ็นโด
เรา : ฟังก์

เหตุการณ์

ณ ห้องชมรมฟุตบอล
เอ็นโดกับโกเอนจิอยู่ในห้องกัน 2 คน
ฟังก์ : (ไม่ได้ยินเสียงอะไรออกมาจากห้อง เลยลองเปิดประตูออกมา นิดๆ)
เอ็นโด/โกเอนจิ : (จูบกันอยู่!!!)
ฟังก์ : พะ...พะ...(ช็อคค่ะช็อค)
โกเอนจิ : อ๊ะ....!(พร้อมกับผลักเอ็นโดออกมา)
เอ็นโด : ห๊ะ...ฟังก์...(ช็อค)
ฟังก์ : นี่...พวกนาย...(ชี้นิ้วมาที่ทั้ง 2 คน)
เอ็นโด : คือว่า...ฟังก์...คืองี้นะ...
ฟังก์ : พวกนายไม่ต้องมาอธิบายอะไรทั้งนั้น!!!
เอ็นโด : ตะ...แต่ว่า
โกเอนจิ : (ช็อค)
ฟังก์ : ไม่ต้องพูด!!!
โกเอนจิ : (หน้าเครียด)
ฟังก์ : (หงุดหงิด) ที่ว่าไม่ให้พูดเนี่ย...ฉันให้พวกนายจูบกันต่อต่างหาก!!!
โกเอนจิ/เอ็นโด : (อึ้ง!!!)

สรุปโดนตบตั้งแต่คำว่าจูบ -*-

ทิกิจัง เราทำหลายๆอันได้ใช่ไหมคะ? เราว่าหนุกดีนะ 555 มันดี

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Mon Aug 16, 2010 7:37 pm

ว้าว~~0w0 น่าสนุก

ขอลองเล่นด้วยคนแล้วกันนะ><

ตัวละคร : โกเอ็นจิซัง เอ็นโดซัง คิโดซัง และก็ฟุบุกิคุงด้วย><!! (ริวเซบอยนั้นเอง=w=)
ชื่อตัวเรา : Mashiro Hiroki เจ้าฮะ><

Spoiler:

ณ ริมสนามฟุตบอลของทีมไรมง
ขณะที่ข้าน้อยแอบดูคนอื่นๆซ้อมกันอยู่ และแล้วฟุตบอลที่ลอยมาจากไหนก็ไม่รู้ลอยมาโดนหัวเราอย่างจัง+ +
Hiro : โอ้ย!>< เจ็บๆๆ
ในตอนที่เรากำลังเอามือกุมหัวที่โดนบอลอยู่ ก็มีคนๆหนึ่งวิ่งมาทางที่เราอยู่
Endo : อะ! เธอ..ไม่เป็นไรนะ!
Hiro : อะ..อืม นิดหน่อยอะ (ไมถึงเป็นเอ็นโดไปได้เนื่ยT^T)
Endo : นิดหน่อยอะไรกัน! ฉันว่าเธอไปพักตรงใต้ต้นไม้นั้นก่อนดีกว่านะ
Hiro : อื้ม ขอบใจนะ^^ (ยิ้มไปงั้นแหละ อย่ามาสวิทกะตูได้มะ Embarassed )
Gouenji : เฮ้! เอ็นโด
อ๊า~ เสียงชูยะซามะมาตามเอ็นโดซังที่มาง่วนอยู่กับเราเนื้ย=_= จะใจดีไปไหนกันจ๊ะ?
ว่าแล้วชูยะซามะไม่ได้มาคนเดียวแต่ลากคิซังมาด้วย=[]=! (มาทำไมเคอะ? ชูยะซามะมาคนเดียวก็พอแล้วละ=^=)
Kidou : มัวทำอะไรอยู่ ไปซ้อมกันได้แล้ว
Hiro : ช่ายๆคิโด้ซังพูดถูกแล้วละนะ
Endo : อื้ม~! รู้แล้ว เดี๋ยวจะตามไปเดี๋ยวนี้แหละ!! (หันมาทางเรา= =;Wink ไปซ้อมก่อนะ! คอยตรงนี้ไปก่อนนะ
ว่าแล้วเอนโด้ก็วิ่งไปกันโกลต่อ- - ในขณะที่คนทำประตูยิ่งกันอย่างหนุกหนาน(สองคนนั้นนะแหละไม่มีใครอื่น)
แล้วเราก็ละสายตาไปได้สักพัก ก็มีเสียงคนๆหนึ่งพูดมาจากข้างหลัง จนทำให้เราตกใจจนชกไปเต็มๆ
Fubuki : สวัดดี^^
Hiro : ว้าย!0-0 (ชกไปเต็มๆ)
Fubuki : โอ้ย!!+ + เธอเนื้ยระวังกันมั้งสิ ผมไม่ใช่คนโรคจิตนะ+ +
Hiro : อ๊า~!! ฟุบุกิคุง!! ขอโทษด้วยนะ>< เจ็บมากรึเปล่า!! (ลนลานๆ+ +)
Fubuki : อะ คือผมไม่เป็นอะไรมากนักหรอกครับ^.,^ (เลือดไหล)
Hiro : งิ๊ด~!!!=[ ]=!!!! เลือด!! ขอโทษจริงๆนะ!! คงเจ็บมากกว่าที่พูดอะดิ
Fubuki : พะ...พอได้แล้วละครับ>< (โดนเอากระดาษแปะเต็มหน้า)
Hiro : อะ! โทดทีนะที่ลนลานไปหน่อย พอเห็นเลือดแล้วมัน.....
Fubuki : ฮะๆ งั้นหรอกหรอ แล้วเธอชื่ออะไรละ^^
Hiro : มาชิโระ ฮิโรกิ
Fubuki : มาชิโระจังหรอ ชื่อความหมายดีนะ^^
Hiro : แห่ะๆ เป็นครั้งแรกนะเนื้ยที่ชมนะเนื่ย Embarassed ที่จริง....จะเรียกว่าฮิโระเฉยๆก็ได้นะ
Fubuki : อื้ม~! งั้นเรียกว่าฮิโระจังก็แล้วกันนะ^^
Hiro : จ้า!
Fubuki : ว่าแต่เธอมาทำอะไรที่นี้หรอ
Hiro : ..!!!...(สดุ้ง= =;;Wink เออ.....มันมีสาเหตุอยู่อานะ Embarassed
Fubuki : เห๋~~! อย่างงั้นหรอ (เอียงคอน้อยๆ อ๊าก~น่ารัก>///<)
ขณะที่กำลังคุยกับฟุบุกิคุงเพลินๆก็มีคนกลุ่มหนึ่งเดินเข้ามา(ทำไมมาบ่อยจัง=///= อายเป็นเหมือนกันนะ)
Endou : ไงฟุบุกิ! แล้วเธอหายดีรึยังละ
Hiro : นานแล้วละ
Kidou : จะว่าไป...เหมือนเคยเห็นเธอที่ไหนมาก่อนรึเปล่าเนื้ย= = (จองเราอย่างสังสัย จองอะไรย่ะ>//<)
Hiro : นายคงจำผิดคนมากกว่ามั้ง=3=;;;;; (ตัยหอง ถ้าเค้ารู้ว่าเราแอบมาดูเค้าฝึกซ้อมกันมีหวังเละๆแน่ๆเยยง่ะT^T)
Gouenji : หื้ม~ เธอ...คนที่มานั่งดูเราฝึกซ้อมกันนี้นา
Hiro : อะ!...(ตัยหอง!+ + โกซังดันจำได้อีก ไม่รอดเป็นแน่เลยเรY_Y)
Endou : เอ๋!! จริงหรอเนื้ย!! แสดงว่าเธอต้องชอบฟุตบอลมากแน่ๆเลยใช่มะ!!
Hiro : เอ็นโดคุง....อื้ม!!^^ ฉันชอบมากๆเลยละ
Fubuki : ฮิโระจังก็มาทุกๆวันเลยสิ^^
Gouenji : ชื่อฮิโระงั้นหรอ เป็นชื่อที่ดีนะ
Hiro : ขอบใจจ้า^//^ (อ๊ายโกเอ็นจิซังคุยกะเราด้วย>< หาร่องอยู่ตั้งนาน)
Endou : ฮิโระ...ชื่อเหมือนผู้ชายเลยเนอะ^^
Hiro : ว่าไงนะ
Endou : เย้ย!!! มะ....ไม่ได้ปู้ดอะไยเยยก้าบTwT
Gou/Fubu : 555+
Kidou : อะ!! นึกออกแล้วว่าเคยเจอที่ไหน!!
Hiro&RyuseiBoyที่เหลือ : นี่นายยังคิดอยู่อีกหรอเนื้ย=_=
Kidou : ก็มันคาใจนี้ฟ่า= =
Gouenji : แล้วมันที่ไหนละ= =
Kidou : ก็.....
Hiro : =////////= (ข้างๆโก)
Gou/Endou/Fubu : ก็อะไร??
Kidou : ที่ๆมีนายไงละ โกเอ็นจิ=^=!
Gou/Endou/Fubu : เอ๋!!!! / = =!!!!!!
Hiro : =/////////////////=
Gouenji : มะ...หมายความว่าไงนะ=///=
Kidou : ก็...เวลาที่นายมาซ้อมฉันจะเห็นฮิโระมานั่งดูอยู่ตลอดเลยนี่นา=.=
Endou : แต่ก็อาจจะเป็นคนอื่นก็ได้นี้นา
Kidou : อาจจะเป็นอย่างงั้นก็ได้ ถ้าไม่ติดใจเรื่องตรงที่นั้งกับวันที่มาดูละก็นะ
Hiro : =/////////////////=(นายจะเป็นนักสืบอีกนานมะคิโด้ซัง แค่นี้ก็อายจะแย่อยู่แล้ว )
Gouenji : วันที่ฉันไม่มาซ้อมงั้นหรอ...
Kidou : ใช่! เพราะตรงที่ฮิโระชอบมานั้ง มักจะเป็นแถวที่โกเอ็นจิซ้อมยิงประตูเสมอ แล้วเวลาที่นายไม่อยู่ยัยนี่ก็ไม่มา แถมพอนายกลับก่อนยัยนี่ก็กลับตาม= = อันนี้ฉันยังสงสัยอยู่ว่าทำไม
Hiro : อะ...เออ...คือ....=//////////=
Kidou : คือ...?...
Hiro : คือว่า..........(อย่าจี้ได้มะ>/////<)
Endou/Fubu : .........
Gouenji : = =.......
Hiro : คือ....ฉัน...ฉันชอบโกเอ็นจินะ>/////<!!!!! (เอาฟะ!!! อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดละ><!!!)
Gouenji : = =!!!!!!! (ช็อก)
Endou/Fubu : หะ!!!! =[]=!!!!!!!!
Kidou : ว่าแล้วเชียว=////////= (ทำใจแข็งอยู่รึไงย่ะ>[]<!!!!)
หลังจากที่เราพูดอะไรที่ไม่ควรพูดออกไปเสร็จ ใครจะรอช้าอยู่ไยอายจะตายชัก สิ่งแรกที่เราคิดตอนนี้ก็คืออยากจะแทรกลงไปในดินเลยจริงๆ=///////= เราคิดแบบไม่รอช้าก็หันหลังทั้งๆที่หน้าแดงอยู่อย่างงั้น ก่อนจะเตรียมตัวออกวิ่งไปแบบไม่คิดชีวต><
Hiro : ขอโทษนะที่พูดอะไรแบบนั้นออกไปน่ะ!!!! ขอโทษจริงๆนะ><!!! (โค้งรั่วๆ ก่อนจะวิ่งออกไปแบบไม่คิดชีวิต><)
Gouenji : =/////////=;;;;;;
Endou : นายเนื้ยสาวติดเลยน้า~~~
Fubuki : นั้นสิ^^ ฮิโระจังคงชอบโกเอ็นจิคุงมากแน่ๆเลย^^
Kidou : นายนี้ไม่ไหวเลยจริงๆน้า~~
โดนล้อเลยง่ะT^T
Gouenji : นะ...หนวกหูน่ะพวกนาย!! ไปเก็บของแล้วกลับกันได้แล้ว=/////=
En/Fu/Ki : โอ้!!
Endou : แล้วนายเป็นกัปตันตั้งแต่เมื่อไรกันน่ะ-.-
Gouenji : นะ....หนวกหูน่า!!!!=///////=**
En/Fu/Ki : 5555+

แต่งไปแต่งมาชั่งรั่วได้ใจจริงๆแถมยาวอีกตะหาก=w=;;;;; แต่ถ้าเจอจริงๆคงสลบคาที่

ฉันรักพวกนาย4คน ^q^~~

Mashiro-Hiro

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Mon Aug 16, 2010 7:54 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:ทิกิจัง เราทำหลายๆอันได้ใช่ไหมคะ? เราว่าหนุกดีนะ 555 มันดี

55++ เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยละฟังก์ซัง^^ อย่างแต่งเล่นอีกมันมาก ตอนแรกเรานึกว่าจะพิมพ์แบบสั้นจิ๊ดเดียวแต่ไปๆมาๆดันลากมาเป็นแถบ=_=;;;; แอบอ่านของฟังก์ซังแล้วแบบ...ฮามาก><

ตั้งหัวข้อ  leafticket on Tue Aug 17, 2010 10:26 am

/me เข้ามานั่งอ่าน

ของแต่ละคนน่ารักมากกกกค่ะ

ของฟังก์จังนี่โกเอ็นสินะ ? 5555

เห็นแล้วแอบอยากพิมพ์บ้าง
แต่กลัวมันจะเลยเถิดยาวไปไกล (ฮา)

อย่างน้อยก็แปะนิดนึง

มกจัง : ซาคุม๊าาาา!!!!
ซาคุมะ : /หันกลับมา
มกจัง : /ปากล้วยใส่แล้ววิ่งจากไป

(สั้น ๆ ง่าย ๆ ได้ใจความ 55)

leafticket

http://leafticket.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  FunG on Tue Aug 17, 2010 6:52 pm

Yokai no hi พิมพ์ว่า:ว้าว~~0w0 น่าสนุก

ตัวละคร : โกเอ็นจิซัง เอ็นโดซัง คิโดซัง และก็ฟุบุกิคุงด้วย><!! (ริวเซบอยนั้นเอง=w=)
ชื่อตัวเรา : Mashiro Hiroki เจ้าฮะ><

Spoiler:

ขณะที่ข้าน้อยแอบดูคนอื่นๆซ้อมกันอยู่ และแล้วฟุตบอลที่ลอยมาจากไหนก็ไม่รู้ลอยมาโดนหัวเราอย่างจัง+ +
ในตอนที่เรากำลังเอามือกุมหัวที่โดนบอลอยู่ ก็มีคนๆหนึ่งวิ่งมาทางที่เราอยู่
Hiro : อะ..อืม นิดหน่อยอะ (ไมถึงเป็นเอ็นโดไปได้เนื่ยT^T)
Endo : นิดหน่อยอะไรกัน! ฉันว่าเธอไปพักตรงใต้ต้นไม้นั้นก่อนดีกว่านะ
Hiro : อื้ม ขอบใจนะ^^ (ยิ้มไปงั้นแหละ อย่ามาสวิทกะตูได้มะ Embarassed )
อ๊า~ เสียงชูยะซามะมาตามเอ็นโดซังที่มาง่วนอยู่กับเราเนื้ย=_= จะใจดีไปไหนกันจ๊ะ?
ว่าแล้วชูยะซามะไม่ได้มาคนเดียวแต่ลากคิซังมาด้วย=[]=! (มาทำไมเคอะ? ชูยะซามะมาคนเดียวก็พอแล้วละ=^=)
Kidou : มัวทำอะไรอยู่ ไปซ้อมกันได้แล้ว
Hiro : ช่ายๆคิโด้ซังพูดถูกแล้วละนะ
Endo : อื้ม~! รู้แล้ว เดี๋ยวจะตามไปเดี๋ยวนี้แหละ!! (หันมาทางเรา= =;Wink ไปซ้อมก่อนะ! คอยตรงนี้ไปก่อนนะ
ว่าแล้วเอนโด้ก็วิ่งไปกันโกลต่อ- - ในขณะที่คนทำประตูยิ่งกันอย่างหนุกหนาน(สองคนนั้นนะแหละไม่มีใครอื่น)
แล้วเราก็ละสายตาไปได้สักพัก ก็มีเสียงคนๆหนึ่งพูดมาจากข้างหลัง จนทำให้เราตกใจจนชกไปเต็มๆ
Fubuki : โอ้ย!!+ + เธอเนื้ยระวังกันมั้งสิ ผมไม่ใช่คนโรคจิตนะ+ +
Hiro : อ๊า~!! ฟุบุกิคุง!! ขอโทษด้วยนะ>< เจ็บมากรึเปล่า!! (ลนลานๆ+ +)
Fubuki : อะ คือผมไม่เป็นอะไรมากนักหรอกครับ^.,^ (เลือดไหล)
Hiro : งิ๊ด~!!!=[ ]=!!!! เลือด!! ขอโทษจริงๆนะ!! คงเจ็บมากกว่าที่พูดอะดิ
Fubuki : พะ...พอได้แล้วละครับ>< (โดนเอากระดาษแปะเต็มหน้า)
Hiro : อะ! โทดทีนะที่ลนลานไปหน่อย พอเห็นเลือดแล้วมัน.....
Fubuki : ฮะๆ งั้นหรอกหรอ แล้วเธอชื่ออะไรละ^^
Fubuki : มาชิโระจังหรอ ชื่อความหมายดีนะ^^
Hiro : แห่ะๆ เป็นครั้งแรกนะเนื้ยที่ชมนะเนื่ย Embarassed ที่จริง....จะเรียกว่าฮิโระเฉยๆก็ได้นะ
Fubuki : อื้ม~! งั้นเรียกว่าฮิโระจังก็แล้วกันนะ^^
Fubuki : ว่าแต่เธอมาทำอะไรที่นี้หรอ
Hiro : ..!!!...(สดุ้ง= =;;Wink เออ.....มันมีสาเหตุอยู่อานะ Embarassed
Fubuki : เห๋~~! อย่างงั้นหรอ (เอียงคอน้อยๆ อ๊าก~น่ารัก>///<)
ขณะที่กำลังคุยกับฟุบุกิคุงเพลินๆก็มีคนกลุ่มหนึ่งเดินเข้ามา(ทำไมมาบ่อยจัง=///= อายเป็นเหมือนกันนะ)
Endou : ไงฟุบุกิ! แล้วเธอหายดีรึยังละ
Kidou : จะว่าไป...เหมือนเคยเห็นเธอที่ไหนมาก่อนรึเปล่าเนื้ย= = (จองเราอย่างสังสัย จองอะไรย่ะ>//<)
Hiro : นายคงจำผิดคนมากกว่ามั้ง=3=;;;;; (ตัยหอง ถ้าเค้ารู้ว่าเราแอบมาดูเค้าฝึกซ้อมกันมีหวังเละๆแน่ๆเยยง่ะT^T)
Gouenji : หื้ม~ เธอ...คนที่มานั่งดูเราฝึกซ้อมกันนี้นา
Hiro : อะ!...(ตัยหอง!+ + โกซังดันจำได้อีก ไม่รอดเป็นแน่เลยเรY_Y)
Endou : เอ๋!! จริงหรอเนื้ย!! แสดงว่าเธอต้องชอบฟุตบอลมากแน่ๆเลยใช่มะ!!
Hiro : เอ็นโดคุง....อื้ม!!^^ ฉันชอบมากๆเลยละ
Fubuki : ฮิโระจังก็มาทุกๆวันเลยสิ^^
Gouenji : ชื่อฮิโระงั้นหรอ เป็นชื่อที่ดีนะ
Hiro : ขอบใจจ้า^//^ (อ๊ายโกเอ็นจิซังคุยกะเราด้วย>< หาร่องอยู่ตั้งนาน)
Endou : ฮิโระ...ชื่อเหมือนผู้ชายเลยเนอะ^^
Endou : เย้ย!!! มะ....ไม่ได้ปู้ดอะไยเยยก้าบTwT
Kidou : อะ!! นึกออกแล้วว่าเคยเจอที่ไหน!!
Hiro&RyuseiBoyที่เหลือ : นี่นายยังคิดอยู่อีกหรอเนื้ย=_=
Kidou : ที่ๆมีนายไงละ โกเอ็นจิ=^=!
Gou/Endou/Fubu : เอ๋!!!! / = =!!!!!!
Gouenji : มะ...หมายความว่าไงนะ=///=
Kidou : ก็...เวลาที่นายมาซ้อมฉันจะเห็นฮิโระมานั่งดูอยู่ตลอดเลยนี่นา=.=
Endou : แต่ก็อาจจะเป็นคนอื่นก็ได้นี้นา
Kidou : อาจจะเป็นอย่างงั้นก็ได้ ถ้าไม่ติดใจเรื่องตรงที่นั้งกับวันที่มาดูละก็นะ
Hiro : =/////////////////=(นายจะเป็นนักสืบอีกนานมะคิโด้ซัง แค่นี้ก็อายจะแย่อยู่แล้ว )
Gouenji : วันที่ฉันไม่มาซ้อมงั้นหรอ...
Kidou : ใช่! เพราะตรงที่ฮิโระชอบมานั้ง มักจะเป็นแถวที่โกเอ็นจิซ้อมยิงประตูเสมอ แล้วเวลาที่นายไม่อยู่ยัยนี่ก็ไม่มา แถมพอนายกลับก่อนยัยนี่ก็กลับตาม= = อันนี้ฉันยังสงสัยอยู่ว่าทำไม
Hiro : อะ...เออ...คือ....=//////////=
Hiro : คือว่า..........(อย่าจี้ได้มะ>/////<)
Hiro : คือ....ฉัน...ฉันชอบโกเอ็นจินะ>/////<!!!!! (เอาฟะ!!! อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดละ><!!!)
Endou/Fubu : หะ!!!! =[]=!!!!!!!!
Kidou : ว่าแล้วเชียว=////////= (ทำใจแข็งอยู่รึไงย่ะ>[]<!!!!)
หลังจากที่เราพูดอะไรที่ไม่ควรพูดออกไปเสร็จ ใครจะรอช้าอยู่ไยอายจะตายชัก สิ่งแรกที่เราคิดตอนนี้ก็คืออยากจะแทรกลงไปในดินเลยจริงๆ=///////= เราคิดแบบไม่รอช้าก็หันหลังทั้งๆที่หน้าแดงอยู่อย่างงั้น ก่อนจะเตรียมตัวออกวิ่งไปแบบไม่คิดชีวต><
Hiro : ขอโทษนะที่พูดอะไรแบบนั้นออกไปน่ะ!!!! ขอโทษจริงๆนะ><!!! (โค้งรั่วๆ ก่อนจะวิ่งออกไปแบบไม่คิดชีวิต><)
Endou : นายเนื้ยสาวติดเลยน้า~~~
Fubuki : นั้นสิ^^ ฮิโระจังคงชอบโกเอ็นจิคุงมากแน่ๆเลย^^
Kidou : นายนี้ไม่ไหวเลยจริงๆน้า~~
Gouenji : นะ...หนวกหูน่ะพวกนาย!! ไปเก็บของแล้วกลับกันได้แล้ว=/////=
Endou : แล้วนายเป็นกัปตันตั้งแต่เมื่อไรกันน่ะ-.-
Gouenji : นะ....หนวกหูน่า!!!!=///////=**

แต่งไปแต่งมาชั่งรั่วได้ใจจริงๆแถมยาวอีกตะหาก=w=;;;;; แต่ถ้าเจอจริงๆคงสลบคาที่

โห...เห็นแล้วอยากแต่งเป็นโดจินสั้นค่ะ (ฮา)

แต่ต้องตัดใจเมื่อคิดถึงงานเอ็มวีที่ค้างเติ่ง รอทำอยู่ -*-

ตอบ leafticket

เอ็นโกแน่นอนค่ะ เหอๆๆๆๆๆ

คนมันเกิดมาคู่กัน !!! (/me โดนรุมตบจาก FC เอ็นxบลาๆ)

สุดท้าย คู่นี้ก็ยังเรียลเหมือนเดิม >//////< ต้องขอบคุณเวลไฟฟ์จริงๆ I love you

FunG

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Tue Aug 17, 2010 7:54 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:

ทิกิจัง เราทำหลายๆอันได้ใช่ไหมคะ? เราว่าหนุกดีนะ 555 มันดี

โนพร็อมแพลมจ้ะ Cool

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Tue Aug 17, 2010 8:56 pm

ขอเล่นเป็นผู้ชายได้ไม๊อ่า?
ตัวละคร: คาเซะมารุ,ฮันดะ
ตัวเรา: ซากิ คาคาชิ
สถานที่: สนามฟุตบอลรร.ไรมง
คาเซะมารุ ฮันดะ และซากิ ซ้อมกันจนหมดแรง
คาเซะ: นี่ซากิ เอาน้ำหน่อยไม๊
ซากิ: เอาสิ ขอบใจนายมากนะ ฮันดะเอาเปล่า?
(พลางยื่นขวดน้ำไปให้)
ฮันดะ: อืม เอาสิ ขอบใจนะ
(พร้อมส่งยิ้มอันชวนละลายใจมาให้ เผอิญคาเซะมารุเห็นรอยยิ้มนั้นพอดี...)
คาเซะ: -///-
ซากิ: เฮ้! นายเป็นไรเปล่าคาเซะมารุ เป็นลมแดดเหรอ?
คาเซะ: เปล่าหรอก เผอิญเมื่อกี้เราเห็นนางฟ้าส่งยิ้มมาให้น่ะ
(ฮันดะเขายิ้มให้ชั้นไม่ใช่เรอะ?)
ฮันดะ: (เริ่มรู้ตัว) >///< บ้า พูดไรก็ไม่รู้
ซากิ: - - (ความรู้สึกเหมือนเป็นกขค.) เลยคิดแผนชั่วๆขึ้นมาได้ เสร็จแน่
เฮ้ย! คาเซะเอาหัวมาใกล้ๆชั้นดิ๊
(คาเซะมารุ ยอมแต่โดยดี จังหวะนี้ ซากิก็จับหัวคาเซะมารุหันไปทางฮันดะ แล้วจับจูบกันเลย)
ฮันดะ: >///<
คาเซะ: (มือค่อยๆ ขยับไปจับหัวฮันดะ)
ซากิ: ค่อยๆย่องไปอย่างเงียบๆ- -

ปล. ไม่ค่อยหนุกเท่าไหร่ ขอโทษด้วยนะ
me/ โดนแฟนคลับคาเซะมารุx... รุมกระทืบ

Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  hikawasa on Tue Aug 17, 2010 9:01 pm

น่าสนุกดีค่ะ ระยะนี้ยิ่งรู้สึกเก็บกดอยู่ด้วย 55+

ขอซักนิด

โรงเรียนฮาคุเรน

บรรยากาศยามเย็น ภายใต้ผืนฟ้าสีแดงอมส้มก่อนที่ดวงอาทิตย์จะจมดิ่งลับขอบฟ้าทางทิศตะวันตก หนุ่มน้อยนักฟุตบอลหน้าตาจิ้มลิ้มคนหนึ่งกำลังจะกลับบ้านตามปกติ

ฮิกะ "นั่น...! เด็กคนนั้น! ไม่น่าเชื่อ นี่เราถูกดูดเข้ามาในจอก่อนตอน 31 จะเริ่มสินะ!"

ทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ดทั่ด-----เสียงวิ่งถลาด้วยความลิงโลดของหญิงสาว (จอมหื่น)

ฟุบุกิ "เอ๊ะ!?"

หมับบบบบบบบบบ

ฮิกะ "ลูกฟุบุ๊กกี้ของแม่ อร๊างงงง อยากเจอมานานแล้ว วันนี้มหัศจรรย์จริงๆ ได้หลุดเข้ามาในโลกอินะอิเละ..."
ฟุบุกิ "เอ่อ ปล่อยผมได้รึยังฮะ แล้วคุณเป็นใครกันเนี่ย"
ฮิกะ "มะอาวววว อยากกอดลูกอ้ะ อะไรกัน จำแม่ไม่ได้เหรอจ๊ะ?"

กิ๊วววววววววววววว
================

อา แค่ได้กอดลูกฟุบุกิก็สุขใจแล้ว ไปปั่นงานต่อ ฟ้าววววววว=33333

ปล.ไร้สาระได้อีก 555555

ดิทๆ
กรี๊ดดด อ่านของฮิโระจังแล้วสครีมมมมมม ชอบบบบบ อ๊ายยยยยย โกเขิน อ๊าาาาาาา ฟุบุกิโมวเอ้ โฮกกกกกก*วิ่งไปช่วยซับเลือด ฮากกกกก*

เผ่นแน่บ.....

私の吹雪士郎

hikawasa

ที่อยู่ : ในหัวใจฟุบุกิ ข้างกายฟิดิโอ้ เคียงคู่ฮิโรโตะ แนบชิดเบิร์น

ตั้งหัวข้อ  endo-kun on Wed Aug 18, 2010 5:10 pm

เล่นด้วยสิ เเอบฮาของฮิกะ+สงสารฟุบุกิ

สถานที่ ที่พักทีมอินาสึมะ เเจเเปน

-ณ.สนามบอล
ทาจิมุไกเดินเข้ามากับเด็กคนนึง
ทาจิมุไก : เอ็นโดซัง ผมจะเเนะนำเพื่อนให้รู้จัก
เอ็นโด : หืม...? ใครเหรอ ?
??? : สวัสดีครับ ผมบัลคุงยินดีที่ได้รู้จักครับ
ทาจิมุไก : บัลคุงเป็นโกลด์ที่เก่งมากเลยละ (ชมตัวเองเหรอ ฮา)
เอ็นโด : จริงเหรอ ? ไหนลองโชว์ให้ดูหน่อยจิ
บัลคุง : ได้เลยครับ
เอ็นโด : เมกะทอน เฮด !!!!
เฟี้ยววววววววววว
บัลคุง : ก๊อด เเฮนด์ !!! (สีเขียว)
บัลคุงรับลูกได้
เอ็นโด : ยอดเลย อย่างงี้เข้าทีม อินาสึมะเเจเเปนได้เลยนะ
บัลคุง : จริงเหรอ ?
เอ็นโด : อืม...มาเป็นโกลด์คนที่ 3 นะ
ทาจิมุไก : นะๆ บัลคุง
บัลคุง : โอเค !!!

ไปกินข้าวก่อนล่ะ เเหม สนุกดี

endo-kun

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Aug 18, 2010 5:23 pm

endo-kun พิมพ์ว่า:เล่นด้วยสิ เเอบฮาของฮิกะ+สงสารฟุบุกิ

สถานที่ ที่พักทีมอินาสึมะ เเจเเปน

-ณ.สนามบอล
ทาจิมุไกเดินเข้ามากับเด็กคนนึง
ทาจิมุไก : เอ็นโดซัง ผมจะเเนะนำเพื่อนให้รู้จัก
เอ็นโด : หืม...? ใครเหรอ ?
??? : สวัสดีครับ ผมบัลคุงยินดีที่ได้รู้จักครับ
ทาจิมุไก : บัลคุงเป็นโกลด์ที่เก่งมากเลยละ (ชมตัวเองเหรอ ฮา)
เอ็นโด : จริงเหรอ ? ไหนลองโชว์ให้ดูหน่อยจิ
บัลคุง : ได้เลยครับ
เอ็นโด : เมกะทอน เฮด !!!!
เฟี้ยววววววววววว
บัลคุง : ก๊อด เเฮนด์ !!! (สีเขียว)
บัลคุงรับลูกได้
เอ็นโด : ยอดเลย อย่างงี้เข้าทีม อินาสึมะเเจเเปนได้เลยนะ
บัลคุง : จริงเหรอ ?
เอ็นโด : อืม...มาเป็นโกลด์คนที่ 3 นะ
ทาจิมุไก : นะๆ บัลคุง
บัลคุง : โอเค !!!

ไปกินข้าวก่อนล่ะ เเหม สนุกดี

โกลด์คนที่ 3!!! affraid

มีจริงก็ดีสิคะ ท่าจะมันส์

FunG

ตั้งหัวข้อ  FunG on Wed Aug 18, 2010 10:46 pm

ฮิโระจัง ขออนุญาตเอาเรื่องที่แต่งไปทำเป็นโดฯสั้นนะคะ

เห็นแล้วอยากลองอ่ะ เหอๆ

วาดฮิโระผมยาวรึผมสั้นดี?
รึจะประบ่า เป็นยังไงอ่ะ บอกที!!!

(รีบๆตอบนะ อยากวาด >< วาดเสร็จเดี๋ยวถ่ายมาแปะ 555+)

FunG

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sat Aug 21, 2010 12:54 am

ขอเล่นมั่งนะ
ริวเซย์บอย+ฮารุนะ
ตัวเอง:ลิโนะจัง

ที่สนามซ้อมของรร.ไรมง ลิโนะจังกำลังกินเบนโตะอยู่กับฮารุนะ พร้อมคุยกันอย่างสนุกสนาน
คิจังก็มองดูอยู่ ประมาณว่าห่วงน้องอ่ะและก็ตัดสินใจเดินเข้ามา
คิจัง: ซ้อมไปก่อนนะ(หันไปบอกริวเซย์บอยที่เหลือ)แล้วเดินเข้าไปหาฮารุนะ
คิจัง จ๊ะเอ๋ น้องสาวกินไรอยู่อ่ะขอกินหน่อยสิ
ฮารุนะ(ตีมือคิจัง):ไปล้างมือก่อนเลยนะพี่ชาย
ฟุบุกิ: (โผล่มาตรงกลางระหว่าลิโนะกะฮารุนะ)สนใจกินน้ำแข็งใสไหมครับ
ลิโนะจัง : ว๊าย!!!(ตกใจมากพลางปัดถ้วยน้ำแข็งใสไปอยู่บนหัวฟุบุกิ)เอ่อ............ขอโทษนะคะ(ก้มหน้างุด)เดี๋ยวเช็ด ให้คะ(มือก็ควานหาทิชชู่ในกระเป๋าแล้วช่วยเช็ดพัลวัน)
ฟุบุกิ:ไม่เป็นไรๆ ล้างหัวหน่อยเดี๋ยวก็หายแล้ว(เดินออกไปพร้อมน้ำหวานสีแดงที่หยดเป็นทาง)
ลิโนะ: (ก้มหน้าอีก) ค่ะไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วแหละค่ะ
ฮารุนะจัง:ลิโนะนี่น๊า(หัวเราะในความซุ่มซ่ามของลิโนะ)
คิจัง: (เดินกลับมา)กินอะไรอยู่อ่ะฮารุจังของกินบ้างดิ(ว่าแล้วก็ตักข้าวแกงกะหรีในเบนโตะของฮารุนะเข้าปาก) อืมอร่อยดีนี่แม่ครัวเหมือนกันนะเรา
ฮารุนะ " เปล่าค่ะ ลิโนะเป็นคนทำ
คิจัง ลิโนะ....ใครอ่ะ
ฮารุนะ นี่ไงคะ(ชี้ไปข้างๆ)
เอนโด+โกเอนจิ : (โผล่เข้ามา ห้ามถามว่ามาจากไหนเพราะคนแต่ก็ไม่รู้)นี่อ่ะนะ(พลางตักข้าวแกงกระหรี่เข้าปาก) อืมจริงด้วยอร่อยแฮะ(พูดทั้งช้อนคาปาก)
ลิโนะ :ขะ............ขอบคุณ
คิจัง : วันหลังทำมาให้บ่อยๆเลยนะ
ลิโนะ:คะ....ค่ะ
ฮารุนะ : ลิโนะจังเธอเป็นอะไรน่ะ.....ได้เข้าทีมแล้วทั้งทีทำไมถึงเห็นพี่ชายแล้วต้องหน้าแดง
ลิโนะ :ก็เอ่อ......................
คิจัง : ว่ายังไงนะเธอจะเอาเค้าเข้าทีม ถามคนอื่นหรือยังเนี๊ยะ
ลิโนะ คือว่าโค้ชเค้าไปเรียกตัวชั้นมาจากรร.ให้มานั่งดูพวกนายซ้อมวันนี้และบอกอีกว่าทำเรื่องย้ายโรงเรียนให้แล้ววันจันทร์ให้มาซ้อมกับพวกนายได้เลย นี่นายเห็นว่าชั้นเป็นผู้หญิงเลยเล่นบอลไม่เป็นรึไง!!!(ลิโนะรวบรวมความกล้าพูดเป็นชุด)
คิจัง (อึ้ง)..........เอ่อ ปะ....เปล่า
ริวเซย์บอยทีเหลือ (เอ๋อ รัปปะทาน) นี่ว่าไงนะเธอเล่นบอลเป็นเราะ
ฟุบิกิ(เดินคลำหัวกลับมาพลางเห็นบอลมาจากมุมสนามลอยมาทางลิโนะ) เฮ้ย เธอนนั้นร่ะ ระวัง!!!!
ลิโนะ (ตกใจสุดขีดหันมาเตะบอลสวนกลับอย่างเต็มแรง) ว๊าย!!!!ระวังหน่อยสิ
ริวเซย์บอย เอ่อ.......(เอ๋อรัปปะทาน)
ลิโนะ (สะบัดกระโปรงจะเดินออกไป)ชั้นเป็นเซ็นเตอร์มิดฟิลด์ ตำแหน่งเดียวกับนาย (ว่าแล้วก็เดินออกไปพร้อมกับยื่นรูปให้คิจัง) เก็บไว้ดีดีล่ะ อย่าทำหายอีก
คิจัง มองดูรูปในมือปรากฏว่าเป็นรูปตัวเองกำลังจุ๊บกับฟุโดว
เอนโด+โกเอนจิ ลิโนะจังให้อะไรนายอ่ะ
คิจัง ยุ่งน่า!!!
เอนโด หน้าแดงเชียวสงสัยจะเป็นรูปถ่ายพร้อมเบอร์โทร...
--------------------------------------------------------------------------
ช่วงนี้คลั่ง814 มากถึงมากที่สุด เลยอยากแต่งเรื่องที่เกี่ยวกับ814 แต่มันออกมาดูมั่วๆพิกล

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  Mashiro-Hiro on Sun Aug 22, 2010 9:19 am

fung0001 พิมพ์ว่า:ฮิโระจัง ขออนุญาตเอาเรื่องที่แต่งไปทำเป็นโดฯสั้นนะคะ

เห็นแล้วอยากลองอ่ะ เหอๆ

วาดฮิโระผมยาวรึผมสั้นดี?
รึจะประบ่า เป็นยังไงอ่ะ บอกที!!!

(รีบๆตอบนะ อยากวาด >< วาดเสร็จเดี๋ยวถ่ายมาแปะ 555+)

อา......ได้เลยเจ้าค่ะ^^ จะแต่งก้อได้นะ ทรงผมก็....
ใกล้เคียงกับเอ็ดในFMAอะ

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sun Aug 22, 2010 5:30 pm

อยากเห็นโดขริงๆ ; w ; b

-/ เข้าไป(แย่ง)กอดฟุบุกิ

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Sun Aug 22, 2010 5:34 pm

ง่า...ยังคิดไม่ออกเยย =[]=

อืมมมมม

ขณะที่ซากุกำลังเดินผ่านสนามบอลริมแม่น้ำ
ซากุก็เหลือบไปเห็น!!
กลุ่มเด็กผู้ชายกำลังเล่นบอล กัน อย่าง สนุก สนาน (เว้นเพื่อ?)
1 ในนั้น มีผม สี ฟ้า 'อ๊ะ อ้าาาาา' (?) สี เหมือน กัน เยย
ว่าแล้วก็สติหลุด แต่ก็ตั้งตัวได้ พบอีกว่ามีผมยาว อ่ะ อีกคนผมขาว หืม? ตัวเล็กๆ (พรวด//)
มะ มะ มันโชตะ เสียนี่กระไร
ว่าแล้วก็นั่งลงข้างสนาม นั่งวาดรูป โฮกกกกกกกกกกกก
สักพัก

'มะ มะ มะ ไม่ไหวแล้ว' ซากุจึงวิ่งเขาไปกลางสนาม ขณะที่มีสมาชิกคนหนึ่งกำลังชู๊ต...!!
เป้าหมายคือคนคนนั้น คนที่ผมยาวสีฟ้าปิดตาข้างหนึ่ง
"อ่ะ ระวัง" โกลด์คนหนึ่งพูดขึ้น แต่ก็ไม่สามารถหยุดซากุ(ที่กำลังคลั่ง)ได้ ซากุจึง

ถูก บอล อัด

*พลั่ก!!*

=[]= <<< ค้างกันทั้งสนาม ทั้งในและนอก
แล้วก็เริ่มมีคนมารุม
"เป็นอะไรรึปล่าวนะ?"
"ปฐมพยาบาลที เร็ว!!"
"ง่ะๆๆๆ ขอโทษน้าาา" <<ใครฟร่ะ?
"ช่วยๆกันหน่อย"

แล้วซากุก็ลืมตา
"อ่ะลืมตาแล้ว"
ซากุพบว่า ข้างๆ

มีแต่ เด็ก(? ไม่น่าใช้นะ)ผู้ชายยืนล้อม

"เห้ย!!! เลือกออกด้วย ห้ามเลือดเร็ว!"
"เอ่อ...ข้าพเจ้าไม่เป็นอะไร ขอบคุณ" ซากุกวาดตามองแต่ละคน เพื่อหา 'เป้าหมาย' ของเธอ
( - -) +++++++++++++ (' ' ? )

"กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด"

"!!!!!!!!!!!"

"เอ่อ...คุณชื่ออะไรหรอค่ะ?"
"อ่ะเอ๊ะ?...ฉัน คาเซะมารุ"
"อ๊ายยยยยยย คาเซะมารุคุง ข้าพเจ้า ข้าพเจ้า..." เด็กสาวตะกุกตะกัก
"?"

"ข้าพเจ้าชอบเธอ!!!!!!!!!!!!!!!" เด็กสาวตะโกน
"!!!!"
"เป็นอันดับหนึ่งในที่นี้นะ แต่เป็นอันดับสี่ของทั้งหมดหรือสามหว่า? ช่างเถอะ!"
"คนที่สอง ก็เธอ เธอที่สาม เธอที่สี่ เธอที่ห้า บลาๆๆๆๆๆ"

อึ้ง ไป ตาม ตาม กัน

"คาเซะคุง?"
"หืม?"
"ขอจุ๊บทีจิ!!?"
"ห๊าาาา?" ไม่ทันปฏิเสธก็...ถูกขโมยจูบไปเรียบร้อย

">//////////< กรี้ดดดดดดดดดด โมเอะมากเลย"
""
"งั้นไปก่อนน้าาาาาาาาาา"
ว่าแล้วร่างของเด็กสาวก็หายไป....

จบ

เห้ย ยาวไปรึปล่าวค่ะ?? 55+ เขินเองจริงๆ 555+

sakujung

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sun Aug 22, 2010 7:09 pm

พรืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด....!

อ่านแล้วฮามากค่ะ

สรุป อันนี้แต่งกะจะขโมยจุ๊บคาเซะสินะคะเนี่ย

FunG

ตั้งหัวข้อ  ピエロココ on Sun Aug 22, 2010 7:23 pm

อุ๊ แอร๊ยส์~~~~~ คาเซะคูงงงง~~

เรื่องความยาวเค้าไม่เกี่ยงนะ แต่ถ้าคิดว่ายาวไปหน่อยก็ใส่สปอยล์เลอร์ได้ค่ะ ^^

ピエロココ

ตั้งหัวข้อ  Saki Kakashi on Sun Aug 22, 2010 8:10 pm

แต่งได้เลิศมากเลยซากุจัง ข้าพเจ้าขอคารวะ cheers

Saki Kakashi

ตั้งหัวข้อ  sakujung on Sun Aug 22, 2010 9:19 pm

fung0001 พิมพ์ว่า:พรืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด....!

อ่านแล้วฮามากค่ะ

สรุป อันนี้แต่งกะจะขโมยจุ๊บคาเซะสินะคะเนี่ย

เอ๋? ปล่าวนะค่ะ ตอนแรกคิดไม่ออกจริงๆ แล้วก็เรื่อยเปื่อยไปเรื่อยๆ
เพราะเป็นคนครึ่งๆกลางๆแบบนี้แหละมันถึงไม่รุ่ง ฮือ ข้าพเจ้าช่างน่าเศร้า (เข้าสู่โหมดบ่น)
บลาๆๆๆ

i-am-Tiki พิมพ์ว่า:อุ๊ แอร๊ยส์~~~~~ คาเซะคูงงงง~~

เรื่องความยาวเค้าไม่เกี่ยงนะ แต่ถ้าคิดว่ายาวไปหน่อยก็ใส่สปอยล์เลอร์ได้ค่ะ ^^

อ่อ ค่ะ แหะๆ ^^A

Saki Kakazi พิมพ์ว่า:แต่งได้เลิศมากเลยซากุจัง ข้าพเจ้าขอคารวะ cheers

โอ๊ะ! จริงหรอค่ะ? ขอบคุณๆค่า ^_^

sakujung

ตั้งหัวข้อ  grily1619 on Sun Aug 29, 2010 11:11 am

Yokai no hi พิมพ์ว่า:ว้าว~~0w0 น่าสนุก

Spoiler:

ชอบเรื่องนี้มากเลยคะ แบบว่าอ่านไปเขิลไป มีความสุขมากๆคะ

แต่งมาอีกก็ดีนะคะ *-* โยคิสนใจอ่าน มากกว่าลองแต่งอีกอ่ะ

งือ!!~ อยากอีกรอบก่อนไปเรียนดีกว่า .V.

grily1619

ตั้งหัวข้อ  羽島 花 on Sun Aug 29, 2010 10:10 pm

เล่นอีกๆ หนุกดี
สถานที่ สนมซ้อมริมแม่น้ำ
เรา:ลิโนะ ซาชิโยะ
หลังจากลิโนะซ้อมฟุตบอลเสร็จแล้วระหว่างทางเดินกลับบ้านลิโนะจังต้องเดินผ่านสนามซ้อมริมแม่น้ำทุกวัน และทุกครั้งที่เธอเดินผ่านที่นี่เธอต้องหยุดเดิน พลางยืนจ้องแม่น้ำพลางทรุดตัวลงนั่ง
คิจัง : นึกแล้วว่าต้องอยู่ที่นี่(/*ทรุดตัวนั่งลงข้างๆพลางจ้องไปแม่น้ำเบื้องหน้า)อืม...........สงบดีนะ ซาชิโยะจัง
ลิโนะ : อ๊ะ...อืม
คิจัง :กำลังคิดอะไรอยู่เหรอซาชิโนะจัง (*/พลางหันกลับมามองหาลิโนะ)[อย่าทำแบบน้านหนูอายยยยยยยยยยยยยยยยยย]
ลิโนะ : [*/ก้มหน้างุด]กะ...ก็ อืม นิดหน่อย.......คิดอะไรไปเรื่อยเปี่อยน่ะ...มีอะไรเหรอคิโดคุง
คิจัง : คิดเรื่องเก่าๆล่ะสินะ ผมบอกซาชิโยะจังแล้วไงว่า เรื่องเก่าๆที่เธอโดนทำร้ายน่ะมันผ่านไปแล้วมันมีไว้เพื่อจะเป็นบทเรียนถึงความผิดพลาดของเรา เราไปแก้ไขอะไรในอดีตไม่ได้อีกแล้วฉะนั้นเรามาช่วยกันทำตอนนี้ให้เป็นความทรงจำที่ดี ดีกว่านะซาชิโยะจัง
ลิโนะ : เปล่า.................ฉันไม่ได้คิดเรื่องนั้น................ว่าแต่คิโดคุงฉันถามอะไรหน่อยสิ
คิจัง :ได้สิ พอเห็นซาชิโยะจังไม่ได้กังวลถึงเรื่องเก่าๆแล้วผมก็ดีใจนะ
ลิโนะ: นายเคย...........รักใครไหม...........แบบแค่มอง............แค่ได้อยู่ใกล้ๆก็มีความสุขน่ะ
คิจัง : เคยสิ...........แต่เขาไม่รู้ตัวหรอกนะ....ผมได้แต่แอบมองเขาอยู่ทุกวัน...........รู้ไหมว่าแค่ได้เห็นเขายิ้ม......หัวเราะผมก็มีความสุขแล้ว.............แต่ก็นะฉันรู้สึกว่าต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่จะสายไป..........
ลิโนะ : ผู้หญิงคนนั้นคงโชคดีที่สุดเลยเนอะ คิโดคุง
คิจัง : (*/หน้าแดง)อ๊ะ.....อืม
ลิโนะ : (*/ ตกใจมาก....พยามทำสีหน้าดีใจกลบเกลี่อน)ฉันอยากรู้จักผู้หญิงที่โชคดีคนนั้นจัง
คิจัง : อะ....อื้มมมม (พูดเสียงเบา)ซาชิโยะจังก็รู้จักผู้หญิงคนนั้น
ลิโนะ : ฉะ..............ฉันรู้จักผู้หญิงคนนั้นด้วยเหรอ..............
คิจัง : อะ....อืมมมม
ลิโนะ : ว่าแต่คิโดคุงทำไมเรียกฉันว่าซาชิโยะจังล่ะ
คิจัง : แล้วทำไมซาชิโยะจังไม่เรียกผมว่าคิจังเหมือนแต่ก่อนล่ะ
ลิโนะ: อ่ะ...เอ่อ....คือว่า.......ฉัน...............
คิจัง : ซาชิโยะจังผมขออะไรซาชิโยะจังอย่างหนึ่งได้ไหม
ลิโนะ : ดะ .......ดะได้สิ....ถ้าเป็นคิโดคุงล่ะก็..........ได้...ทุกอย่าง
คิจัง : เลิกเรียกผมว่าคิโดคุง หรือคิจังได้แล้ว
ลิโนะ :แล้วจะให้ฉันเรียกนายว่าอะไรล่ะ คิโดคุง(/*พูดแบบย้ำที่ละคำพลางหันหน้ามาประจันหน้ากับคิจัง)
คิจัง : (*/หน้าแดง) เรียกผมว่ายูโตะคุงก็ได้
ลิโนะ : เอ๋(*/ทำหน้างง)..........ยูโตะคุงเหรอ(จะงงทำไมก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ)ดะ.....ได้สิ คิ...เอ๊ย ยูโตะคุง(*/ยิ้ม)
คิจัง : (ยิ้มตอบ)ต้องอย่างงิ้สิซาชิโยะจังที่ผมรู้จัก
ลิโนะ : ยูโตะคุง.........ช่วยอะไรหน่อยสิ
ดิจัง: (*/งง) อะไรเหรอ
ลิโนะ : หลับตาหน่อยได้ไหม
คิจัง : หลับตาเราะ.......ทำไม
ลิโนะ : เถอะน่า..นะ ยูจัง
คิจัง : อ่ะ......ก็ได้ เพื่อซาชิโนะจังนะเนี๊ยะ(*/หลับตา)
ลิโนะ : จะโกงรึไง ถอดแว่นก่อนแล้วค่อยหลับตา
คิจัง : อ่ะก็ได้..........(*/ ถอดแว่นแล้วหลับตา)
ลิโนะ : (*/ยื่นหน้าไปจูบคิจัง)ฉันรักนายนะยูโตะคุง
คิจัง : (*/ลืมตาขึ้นมามองแต่ไม่เห็นลิโนะจังแล้ว)ผมก็ชอบคุณนะซาชิโนะ(ตะโกนพลางลุกขึ้นเห็นลิโนะยืนอยู่ข้างหลัง)
ลิโนะ : (*/โผเข้ามากอดคิจัง)ฉันดีใจที่สุดเลย......นายก็คิดอย่างเดียวกัน
คิจัง : อ่ะ.อ่า..............(*/แล้วทั้งคู่ก็กอดกัน)
----------------------จบ-----------------------
เน่าสนิทเชียว
ปล.ที่แต่งบทสนทนาอันนี้เพื่อขโมยจูบคิจังจริงๆ
ป.ป.ล.แต่มาเพื่อให้คิจังถอดแว่น 5555555+

羽島 花

ตั้งหัวข้อ  FunG on Sun Aug 29, 2010 10:42 pm

ของฟ็อกซ์นี่แบบ

อ่านไปเขินไปอ่ะ

ยูโตะคุง...แอร๊ยยยย

FunG

หน้า 1 จาก 40 1, 2, 3 ... 20 ... 40  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics